Karismatiki

Je, Inawezekana kuokoka (Karismatiki)  ndani ya Roman Catholic na kuendelea na taratibu za ibada za RC?

About these ads

137 thoughts on “Karismatiki

  1. Inawezekana lakini yale mambo yote yasiyompa Mungu utukufu aachane nayo kabisa ifike mahali tueleweshane kuokoka si DINI mpya
    imefika mahali watu wamehama makanisa mpaka wamechoka kisa WOKOVU ndo unatafutwa wapi makanisani?ijueni kweli naitawaweka huru kwelikweli NENO la Mungu ndiyo kweli tosha simama ulipo mtafute kweli NENO.mimi mlutheran nimeokoka haiwezekani? YESU Wangu nayemjua hana dhehebu anatafuta mtu atakayesimama wala si madhehebu simama ktk Zamu yako sawasawa mbarikiwe

  2. Bwana Yesu Asifiwe, Kuokoka ni jambo la kila mwanadamu ambae anamwamini yesu Kristo. Yesu alisema “Aniaminie ataokoka” Wokovu ndio kusudi la Mungu kumleta Mwana wake Mpendwa kuja kutuokoa. Ninavyojua RC wanamwamini Yesu, hivyo basi wokovu kwao ni lazima na hakuna kuhama dhehebu kufuata wokovu kwenye dhehebu jingine. Hivyo inawezekana Kuokoka ndani ya RC. Na nimeona kabisa RC wengine wengi wakiwa ndani ya RC.

  3. kusema ukweli siwezi kendelea na ibada roman,nilisha batizwe kwa maji mengi.pili siwezi tena kuomba kwa kutumia rozari na nimezaliwa upya ktk kristo na kufuata vielelezo vyake Yesu maana alibatizwe kwa kuzamishwa kwa maji mengi pia roho wa Mungu akajidhihilisha kwake halluya ubarikiwe milele

  4. Shalom wapendwa,
    mimi ninachoomba kuuliza hapa ndio hawa Karismatiki wanasema wanawokovu, je wokovu ni kubatizwa na kukiri tu mdomoni au kuliishi na kulitenda Neno?
    Ninasema hivyo kwasababu ninavyofahamu (kama nakosea mnisahihishe) hawa ni kama wanauamsho walio ndani ya RC, hakijabadilika kitu ila tu mwamko wa maombi, sasa tatizo ninaloliona ni baadhi ya vitu wanavyoamini:
    1. Ibada ya sanamu inaendelea
    2. Kuomba kwa jina Bikira Maria ipo palepale
    3. Ibada za wafu zinaendelea
    4. Ubatizo na huo ukiri wao ni wakiwa wadogo na sio mtu kwa utashi na imani na nia yake ameamua kumpokea Yesu
    Je inawezekana mtu ukasema unaliishi Neno wakati unafanya hayo hapo juu?
    Tunajufunza

  5. KWA MAONI YANGU HUWEZI KUWA NDANI YA RC UKIWA UMEOKOKA KWELI, KWA SABABU UNAWEZA UKAWA UNAWAKWAZA WENGINE AU UNAKWAZIKA WEWE , KWA SABABU HUTAFUATA TARATIBU ZAO ,NA HIVYO BASI LAZIMA UTARUDI NYUMA, UKIWA UMEOKOKA ROHO WA MUNGU ATAKUONGOZA TU ,NI LAZIMA UONDOKE TU, KWANZA KATIKA KUOKOKA KUNA MASOMO YA KUKULIA WOKOVU , HUKO UTAYAPATAJE? NA WEWE UMEKAA KATIKATI YA WASIOAMINI.? ILI UKUE VIZURI KIROHO NI LAZIMA UONDOKE TU..

  6. Wokovu ni nini?
    Unapaswa kufahamu nini maana ya wokovu ndio ujue nani anaishi katika neno, na nani haishi katika neno.

    tatizo la Wakristo wengi, hswa wale wanaoifahamu Biblia kijuu juu, wanaojiona wao wanajua kuabudu kuliko wengine, wanaosema “mimi sio kama wale”, waliokwisha HESABIWA, wasiojua ya kwamba Kristo alikwisha sema, “Wlio wangu nawajua, nao walio wangu wanijua mimi.

    Kristo huyu huyu alisema, ” mtasema nilikuwa natoa pepo kwa jina lako, nae atasema ondoka sikujui mimi.”

    Mtahadhari ninyi mnaosema dini haimfikishi mtu mbinguni, kisha mkabaki mkiwakosoa wengine na ninyi kujiona ya kuwa mu wasafi zaidi (Gentiles-Mafarisayo) mbele za Mungu YHVH, kuliko wengine.

    Ni mangapi myafanyayo ndani ya malango yenu yasiompendeza MUNGU??? na mbele za watu manajiita mmeokoka….

    Ni mangapi myafichayo ndani ya mioyo yenu??? chuki, choyo, masimango, wivu, ubinafsi, ulafi, uzinzi, ambayo wanadamu hawawezi kuyaona na kuwatambua.

    msiotaka kutubu, kwa kuwa mnajiona mu wasafi kuliko wengine. mkisahau, aliyosema YESHUAH (Yesu), “Mtu mmoja anayetubu atakuwa na furaha zaidi mbiguni, kuliko wale tisini na tisa wanaojiona kuwa ni wema wasiotaka kutubu.”

    Waacheni wakatoliki na taratibu zao.

    Kila mtu ana namna yake ya kuabudu, kuamini, na kila mtu anahesabiwa ya kwake.

    Wakatoliki hawaabudu sanamu. Hawajawahi kukiri hilo, ila ‘kuabudu sanamu’ ni neno linalotumuwa na madhehebu yanayopiga vita ukatoliki, ili yenyewe yaonekane yako juu zaidi kiimani, yapate waumini wengi na mwisho wa hapo wanajua wenyewe….
    Kama mdhehebu haya yangekuwa si ya kimaslahi kwa wanaoyaanzisha, yasingegawanyika an kuwa mamia na mamia, yakijiona yanayofuta njia za kweli zaidi ya wengine.

    Kama kutumia rozari katika sala ni dhambi, waacheni wakatoliki waendelee na hizo sala wamekwisha hesabiwa ya kwao. na ninyi mnaojiona y kuwa mu wasafi zaidi endeleeni na taratibu zenu, kwa kuwa na na ninyi mmekwishahesabiwa ya kwenu.

    Kuokoka ni nini?

    “Mungu aliupenda ulimwengu (wanadamu), nae akamtoa mwanae wa kipekee, ili kila amwaminiye apate kuokoka”.
    YESHUAH anasema, “hakuna atakayefika kwa Baba bila kupitia kwangu”.

    Kabla ye wewe unayesoma hapa hujazaliwa, ujue wokovu ulikuwapo kwa ajili yako.
    Kwa Kristo kufa msalabani, alizitwaa zambi zetu. na kila mwanadamu anayeishi anapaswa kuamini na kubatizwa, ili apate kuokoka.

    Hakuna aliyeokoka bila kuamini na kubatizwa.

    ugomvi wa wanaojiona ya kuwa ni safi zaidi, ni kwa sababu ya kubatizwa kwa watoto wachanga. eti hawana imani….

    Watoto hubatizwa kwa imanio za wazazi wao. na hii ni imani kubwa kabisa, ya mzazi kumpatia mwanae neema ya wokovu kupitia kwake.na baada ya hapo watoto hpatiwa mafundiso kilingana na umri mpaka siku watakapoendelea wenyewe kupata mafundisho ya kikristo watakapokuwa watu wazima. Samaki mkunje angali mbichi.

    Wanaosubri kubatizwa katika utu uzima, wakiwa wametekwa na mafundisho mengine yasiokuwa ya kikristo, huku ya kidunia kakwa yamewang’ang’ania, na wengine wakikosa hata hiyo fursa ya kubatizwa,,.. kutokana na kukumbwa na hili na lile yabla ya kufikia utu uzima..

    Wanaosema mtoto hawezi kubatizwa kwa imani ya mzazi/mlezi wake, ni hawa hawa waliosoma biblia na kukuta YESU (YESHUAH) akiwaponya watoto kwa imani za wazazi/ndugu zao. Je wanasoma Biblia.

    Wanaosema wakatoliki hawasomi Biblia. Ni madhehebu yapi yanayoruhusu wachungaji/viongozi wa kidini mashoga, ndoa za jinsia moja na kuruhusu utoaji mimba??. Hawa ndo wanaojua Ukristo kuliko wengine???

    Wokovu upo kwa kila mwanadamu. Yampasa mtu amkiri Yesu kuwa BWANA NA MWOKOZI wake, apate kuokoka. Suala la ubatizo wa mji kidogo au mengi, kubatizwa utotoni au ukubwani ni siasa za wanaotaka kujipatia umaarufu kuliko Kristo. wanaotaka sifa zaidi Kuliko BWANA, wanaotamani kufuatwa wao na si wengine.

    Wakatoliki wanamkiri Yesu kuwa BWANA NA MWOKOZI, Wakatoliki WANABATIZWA katika umri wowote bila kubagua. Wakatoliki hawaabudu sanamu, hizo ni kauli za kisiasa za kugombea waumini, na kuomba kwa kusali ROZARI sio dhambi.

    Na kuokoka kulitokea mara moja tu, pale YESHUAH alipokufa msalabani kwa ajili yetu wanadamu na kufufuka siku ya tatu. Iliyobaki na kwa mwnadamu kumkiri na kupokea ubatizo kupata hiyo NEEMA YA WOKOVU.

    Wasiomkiri YESU, ndo watakaoikosa hiyo neema.

  7. Marko4:10Alipokuwa peke Yake, wale waliokuwepo pamoja na wanafunzi wake kumi na wawili, wakamwuliza kuhusu mifano Yake. 11Naye akawaambia, ” Ninyi mmepewa kujua siri ya Ufalme wa Mungu, lakini kwa wale walioko nje, kila kitu husemwa kwao kwa mifano 12 ili,
    ‘Daima waone lakini wasitambue,
    daima wasikie lakini wasielewe.
    Wasije wakageuka,
    wakatubu na kusamehewa

  8. Bwana Yesu asifiwe!!!

    Naomba tutakapomaliza mada hii pia tujadili mada ya JE MTU ANAPOOKOKA NI LAZIMA KUBATIZWA TENA (NIKIMAANISHA UBATIZO WA MAJI)

  9. Wapendwa mada ni nzuri na hoja/changamoto nyingi ni nzuri pia. Ni ngumu kuzizungumzia zote kwa mara moja, bali nitatoa mtazamo wangu na kuzizungumzia baadhi tu ya hoja hizo.

    Mimi naona kuwa Mkatoliki anaweza kuokoka na kubaki pale alipo, bila kulazimika kuhama; kwa kuwa katika madhehebu yoyote ambayo Mungu wa kweli mwenye Jina Yesu anaabudiwa kuna Wokovu – Yesu ndiye Mwokozi (Yoh. 3:16… Yoh.14:6) SI MADHEHEBU!

    Pili, Yesu alikuja duniani kutuokoa na kutupa nguvu ya kupambana na kuishinda DHAMBI na uonevu wa adui (shetani), si nguvu ya kuhamahama madhehebu! Hapa ninaipinga hoja inayosema: “UKIWA UMEOKOKA ROHO WA MUNGU ATAKUONGOZA TU ,NI LAZIMA UONDOKE TU” Lakini siwapingi wale ambao wamehama Katoliki kwa kuongozwa kweli na Roho Mtakatifu (si kwa kufuata mkumbo!) .

    Tatu, wengine wanadhani huwezi kuokoka ndani ya Katoliki kutokana na kubatizwa utotoni, au maji kidogo. Hilo si hoja kwa vile watu hao hawanyimwi fursa ya kukiri kwa vinywa vyao wanapokuwa watu wazima. Na maji ni ishara tu ya nje, la sivyo anaweza kutokea mtu akasema, sote twende tukabatizwe mto Yordani ili ubatizo wetu uwe halali kwa Wokovu; na mwingine akasema watu wa maeneo ya jangwani (desert) ubatizo wao ni batili (wangapi watazamishwa kwenye mito kule?). Kinachojalisha ni maisha yako baada ya kubatizwa.

    Nne, namuunga mkono mpendwa aliyedokeza kuwa Mkatoliki aliyeokoka hatakiwi kufanya ibada ya sanamu; japo namkumbusha kuwa kwenye madhehebu yote wapo waabudu sanamu (Kolosai 3 – uasherati, mawazo machafu, tamaa mbaya, nia mbaya na choyo…). Hivyo, kubaki Katoliki au kuhama unapookoka si hoja, bali (Kolosai 3:) matendo! Hivyo, nukuu ifuatayo iliyotolewa na mchangiaji mmoja inamhusu kila aliyepokea neema ya Wokovu: “…hawa Karismatiki wanasema wanawokovu, je wokovu ni kubatizwa na kukiri tu mdomoni au kuliishi na kulitenda Neno?…” Kwa sababu, unaweza kuhama Katoliki lakini ukawa hujahama kutoka utumwa wa dhambi – nyumba ndogo, uchawi, masengenyo, n.k. Sijui hapo kama ni halali kwako kujiita umeokoka KWA SABABU YA KUHAMA TU!

    Tano, kuhusu kuukulia Wokovu, ndugu yangu usiwe na hofu eti utayapataje masomo ya kuukulia Wokovu ndani ya Katoliki! Yapo tele tu, na katika sehemu na vituo vingi (ukihitaji nitakuelekeza). Isitoshe, aliyeokoka ana uhuru, kwa mfano, licha ya kwamba mimi ni Mkatoliki ambaye ninaukulia Wokovu ndani ya Katoliki, nimeshiriki pia semina kadhaa nilizoziona zinafaa kwa kunikuza zilizoandaliwa ndani na nje ya Katoliki, kwa mf. zilizoandaliwa na Watumishi waliojumuika; Mwl Mwakasege; Lutheran Church (lililokuwa karibu na nyumbani kwangu), n.k.

    Wapendwa mbarikiwe, tutaendelea kujadiliana kwa sifa na utukufu wa Kristo Yesu Mungu wetu!

    Hoja hii imetolewa na:-

    Yohannes E. Kachenje, Assistant Research Fellow, IHSS, (Ardhi University); P.O Box
    35,568, Ardhi University; Dar es Salaam; Phone: Priv +255 756 444625; Off: 255
    22 2771272, 255 22 2775004; Email: ykachenje2001@yahoo.co.uk

  10. wokovu si kanisa wala dhehebu, na kwa ufahamu wangu hakuna kanisa la watu waliokoka bali wokovu ni ndani ya roho ya mtu, wokovu ni mahusiano kati ya Mungu na mtu kwa njia ya kutubu na kumpokea Yesu Kristo. Ukikiri kwa kinywa chako kuwa Yesu Kristo ni Bwana… (warumi 10: 9-13)katika mstari wa 12 inasema ” kwa maana hakuna tofauti ya myahudi na myunani mana yeye yule ni Bwana wa wote, mwenye utajiri kwa wote wamwitao”
    Maoni yangu ni kuwa yeyote alieokoka anaongozwa na roho mtakatifu katika kila hatua ya wokovu, na roho yuleyule awaongozae watu katika madhehebu mengine ndiye anaewaongoza wakatoloki waliokoka.
    Mungu azidi kuwabariki katika kumtumikia.

  11. Marko7:6-9Yesu akawajibu, “Nabii Isaya alisema ukweli alipotabiri juu yenu, ninyi wanafiki, kama ilivyoandikwa:
    “ ‘Watu hawa wananiheshimu kwa midomo
    yao,
    lakini mioyoni mwao wako mbali nami.
    Huniabudu bure,
    wakifundisha mapokeo ya wanadamu.’ ’’
    Ninyi mmeziacha amri za Mungu na kushika desturi za watu.’’
    Naye akawaambia, “Ninyi mnayo njia nzuri ya kukataa amri za Mungu ili mpate kuzishika desturi zenu!

  12. Yaani Yesu akuokoe alafu akuache uendelee kupewa mafundisho manyonge? ukweli wa kubaki pale pale unakuwa mdogo sana,anaposema usifungiwe nira pamoja na wasioamini anamaanisha nini? na anaposema tokeni kati yao anamaanisha nini? si uondoke na kujiunga na wenzako wenye imani moja na wewe ili mungu atembee katikati yetu.kweli imeandikwa mwayachunguza maandiko mkizani mna uzima ukiwemo ndani yenu.ok acha tuendelee kujifunza

  13. Bwana Yesu asifiwe!!!

    Namshukuru Mungu kwa ajili ya Felix Kosamu!!
    Bora umejitokeza, kwani wengi hawaamini kuwa ndani ya Katoliki kuna hubiriwa wokovu. Wengi wanabisha kwa kutokujua. Nami nimehudhuria semina nyingi sana nikiwa Moshi na mwamko wa kuokoka niupata ndani ya Karismatiki.

    Ndugu Kosamu labda uwaelekeze maeneo mbalimbali kama real evidence waende na kujionea wenyewe, ili wasiendelee kudharau wokovu unaohubiriwa ndani ya karismatiki kwa wakatoliki, na baadae dhambi hii ya kupigana vita sisi kwa sisi tuliookoka ife kabisa.

    Wengi wameyaita mafundisho mafu, mafundisho manyonge, lakini Mungu atusamehe maana huenda tunamuudhi. Mimi naamini kwamba kama mtu aliyeokoka na unahitaji kukua kiroho huttegemea ibada ya jumapili peke yake. Ni lazima uhudhurie semina na vikundi vya waliookoka hao hao Karismatiki, na kama tunavyojua mafundisho ya kukulia wokovu yanaongozwa na roho wa Mungu na si sera za wanadamu. Mimi nawatia mayo Karismatiki vuteni wengi kwa Yesu kupitia kikundi chenu na baadaye kadiri mtakavyoongezeka kwa wingi yale ambayo si ya kumtukuza Mungu ndani ya kanisa yatakufa yenyewe taratibu. Kama bado hujaongozwa na Roho kuondoka baki hapohapo yawezekana wewe ni chachu.

    Bwana Yesu ainuliwe

  14. Bwana Yesu asifiwe!!!

    Namshukuru Mungu kwa ajili ya Felix Kosamu!!
    Bora umejitokeza, kwani wengi hawaamini kuwa ndani ya Katoliki kuna hubiriwa wokovu. Wengi wanabisha kwa kutokujua. Nami nimehudhuria semina nyingi sana nikiwa Moshi na mwamko wa kuokoka niupata ndani ya Karismatiki.

    Ndugu Kosamu labda uwaelekeze maeneo mbalimbali kama real evidence waende na kujionea wenyewe, ili wasiendelee kudharau wokovu unaohubiriwa ndani ya karismatiki kwa wakatoliki, na baadae dhambi hii ya kupigana vita sisi kwa sisi tuliookoka ife kabisa.

    Wengi wameyaita mafundisho mafu, mafundisho manyonge, lakini Mungu atusamehe maana huenda tunamuudhi. Mimi naamini kwamba kama mtu aliyeokoka na unahitaji kukua kiroho hutategemea ibada ya jumapili peke yake. Ni lazima uhudhurie semina na vikundi vya waliookoka hao hao Karismatiki, na kama tunavyojua mafundisho ya kukulia wokovu yanaongozwa na roho wa Mungu na si sera za wanadamu. Mimi nawatia mayo Karismatiki vuteni wengi kwa Yesu kupitia kikundi chenu na baadaye kadiri mtakavyoongezeka kwa wingi yale ambayo si ya kumtukuza Mungu ndani ya kanisa yatakufa yenyewe taratibu. Kama bado hujaongozwa na Roho kuondoka baki hapohapo yawezekana wewe ni chachu.

    Bwana Yesu ainuliwe

  15. Shalom,
    mie nasubiri majibu ya maswali yangu hayo juu, je ni sahihi ki Biblia kufanya hayo hapo juu?
    Kama sio je huu ni wokovu gani?
    Ningependa tu kudhibitishiwa hayo kupitia Biblia.
    barikiweni

  16. Bwana Yesu asifiwe!!!

    Tuige mfano wa Daniel.

    Naweza kufananisha Karismatiki na Daniel. Daniel Hakujali mazingira aliyokuwa, alikuwa katikati ya watu waliomchukia sana. At the end Mungu aliyemtumikia alimwokoa na akapata sifa ya ajabu. Dada Rose Daniel alikuwa katikati ya watu wanaoabudu mabaali lakini yeye hakuyaabudu mabaali. So Wakatoliki yawezekana desturi zao ni za kibinadamu kama mnavyosema lakini ndani yao kuna wanaomcha Mungu wa Kweli yaani Karismatiki.
    Dada Rose unahaika kwamba Karismatiki aliyemkiri Yesu anafanya hayo uliyoyaandika??
    Wao kama karismatiki kuna mambo ambayo inabidi wayaache kwani wameokolewa na Bwana Yesu.

    Tunajifunza

  17. Dada Lisa hebu tufafanulie zaidi watawezaje kuacha mambo mengine wakati wanashiriki ibada na taratibu zote za Kikatoliki? Pia hebu fafanua zaidi juu ya Daniel kumlinganisha na karismatiki ndani ya R.C, kwa sababu jinsi ninavyoelewa Danieli hakuabudu mabaali, kufuata wala kushiriki taratibu zao, je kuna ulinganifu wowote hapo?

  18. Dada Lisa, samahani kama ninakukwaza lakini mie nimekulia huko, kuna mema mengi nimejifunza utii, unyenyekevu, upole, utu wema ndio lakini issue ni ibada. Utakapompokea Yesu, ukakiri kuwa ndiye Bwana na mwokozi wako, suala la usiabudu miungu wengine ukibaki kule unalikiuka.
    Wokovu ni kwa neema na ni kwa ukiri wa kinywa chako, sasa imani kuwa wafu wanaweza kuombewa rehema ndio vilivyoanzisha ” u protestant”
    Kuamini wafu au “watakatifu’ wanatuombea au tunaomba kwao na kuwapa heshima akiwemo Bikira Maria ni kupingana na Imani kuwa Yesu ndiyo njia pekee ya kwenda mbinguni na kazi yooote ya Yesu pale msalabani kuwa ni sifuri kama kuna “watakatifu” wanaotuombea na si Yesu kupitia Jina lake.
    Sasa Lisa ukichanganya yote haya, mtu inakuwa vigumu kuwaza kama kweli kuna Roho mtakatifu anayewaongoza au ni roho nyingine. Kwasababu unapokuwa huna Roho mtakatifu unatoa nafasi kwa roho nyingine kutawala maisha yako, ibada zako na maamuzi yako.
    Ninajua Imani ya mtu ni suala sensitive sana na kumwambia unachoabudu sio chema ni kama kumtusi lakini ni vema tukaambiana ukweli kuliko kupozana kwa unafiki. Yesu alifanya vivyo alipoulizwa na mwanamke Msamaria, kwani naye alikuwa anaumia kuona wanasema Mungu anapatikana Yerusalem na si kwao Samaria, ila Yesu alimwambia wazi kuwa “nyinyi mnaabudu msichokijua, wokovu ndio ulitoka kwa wayahudi (Yesu kuzaliwa hapo) lakini Mungu anaabudiwa katika Roho na kweli” Hapa Yesu hakusimama kupendelea upande huu wala ule aliwaambia wote kuwa Mungu ni Roho na anaabudiwa ktk Roho na kweli.
    Sasa watu tunapohoji kipengele cha sanamu RC unajibiwa zipo ibada za sanamu nyingine nyingi tu…
    Katika Ufunuo pia Yesu anayaambia makanisa 7 kila moja madhaifu yake, hii pia ni changamoto kwetu kuwa yale tusiyarudie, na siyo kurudishia kuwa mbona na wewe umeambiwa ni vuguvugu? nk
    Wanakarismatiki hawajatoka ndani ya RC kwani wanahudhuria ibada na huduma zote za RC, waliotoka kwa kufukuzwa ni wanamaombi wa Fr Nkwera wale ndio wana taratibu zao za kuabudu na hawaingii kabisa ndani ya RC.
    Ukitaka kupata uhalali wa taratibu za ibada ndani ya RC unaambiwa ni fumbo la Imani yaani kadri ya imani yako ilivyo kwa kanisa, uthibitisho ktk Biblia hamna…
    Ninamwomba Mungu Baba atupe uvumilivu na Roho mtakatifu atujalie kila mmoja wetu macho ya rohoni tujue mapenzi yake kwetu katika Jina la Yesu, Amina.

  19. Ndg Felix Kosamu,

    Ninaomba ufafanuzi huu kwa manenio haya uliyoandika kwenye kwenye mchango wako wa tarehe 18/8/2010:

    “Nne, namuunga mkono mpendwa aliyedokeza kuwa Mkatoliki aliyeokoka hatakiwi kufanya ibada ya sanamu; japo namkumbusha kuwa kwenye madhehebu yote wapo waabudu sanamu (Kolosai 3 – uasherati, mawazo machafu, tamaa mbaya, nia mbaya na choyo…). Hivyo, kubaki Katoliki au kuhama unapookoka si hoja, bali (Kolosai 3:) matendo!”

    Nasubiri kujifunza kutoka kwako.

  20. Labda nianzie hapa.
    Roman Catholic ina mpa heshima zote mama wa Yesu, Bikira Maria kwa kuwa yeye ndiye aliyeleta wokovu, yeye ndiye aliyekuwa mfuasi wa kwanza kabisa wa Yesu, alikubali kupitia yeye, sisi tupate kuokolewa,alikubali kubeba mimba ya Yesu Kristo. Mama bikira Maria akiwekwa kando, injili haitakuwa imejitosheleza,haitakuwa imekamilika. Je kwa wale ambao hawautambui umuhimu na heshima anayotakiwa kupewa mama Bikira Maria,nijiridhishe kwa kusema kuwa wapo kimapokeo nao?. Sio mbaya watu wakimwomba Yesu kupitia kwa mama Bikira Maria, hata bibilia inatukumbusha kufanya hivyo. Hebu pitia maandiko yasemavyo wakati Yesu na mamaye wakiwa katika harusi ya Kana.

    Kweli, sanamu za Bikira Maria zipo, sanamu za Yesu zipo, lakini haziabudiwi! Hakuna azipigiaye magoti na kuziomba sanamu! Hakuna aombaye akisema ewe sanamu ya Yesu, ewe Sanamu ya Bikira Maria! Sanamu zipo just for reflection, zinaimarisha imani, ni kama zilivyo video za Maisha ya Yesu, wapo ziangaliao na kuanza kububujikwa na machozi, vile vile mtu aonapo msalaba wenye sanamu ya Yesu msalabani, anaguswa kiimani, anapata picha ya namna ambavyo Yesu alivyosulubiwa. Kama yupo anayeabudu sanamu, anakosea! Lakini usishangae mtu anaenda kushika sanamu ya Bikira Maria au ya Yesu na akapona kwa mfano, ni imani yake imemponya, kama wale waliolishika tu vazi la Yesu na wakapata kupona.

  21. Kuhusu ubatizo, kinachochanganya hasa ni kuwa, wakati wengine hubatiza kwa maji mengi na wengine maji kidogo, tena kwa RC watoto hubatizwa wakiwa wachanga ijapokuwa hata watu wazima huwa wanabatizwa na kumkiri na kumpokea Yesu Kristo wenyewe.

    Yohana aliwabatiza watu katika mto Yordani, akiwemo na Yesu. Lakini aliwaambia watu kuwa yeye anawabatiza kwa maji, ila yupo atakayewabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Labda niulize, inamaana ubatizo wa maji ulikuwa ni batili baada ya Yesu kubatizwa? Kwa maana Yesu tokea hapo ataanza kubatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto? Ningependa kupata ufafanuzi wa kubatizwa kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Ningependa kujua ni kusanyiko lipi/dhehebu gani linalobatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Ningependa pia kujua ni criteria gani ilitumika hadi kukawa na wale wanaobatizwa kwa maji mengi na maji kidogo? Je? Kwa wale wanaoamini ubatizo wa maji mengi, ni kwa sababu Yesu naye alibatizwa kwa maji mengi? Bibilia pia inautaja ubatizo wa Roho Mtakatifu na kwa moto, ni criteria gani iliyotumika kutozingatia ubatizo huu?

    Yesu aliwaambia watoto watu wawaache watoto wadogo waende kwake wala wasizuiwe. Watoto wadogo wataendaje kwa Yesu kama si kupelekwa? Wataokoka vipi, ni kwa namna gani wataupata wokovu kama si kupitia ubatizo? Nadhani ili watoto wadogo waende kwa Yesu hawana budi kubatizwa mapema. Pengine Ubatizo wa watoto wadogo RC uko sawa (tujadiliane). Lakini hili linategemea na tafsiri ya maneno ya biblia, yeyote anaweza kusema chochote kutoka kwenye maandiko haya.

    Ni dhahiri kuwa kila binadamu anazaliwa na dhambi ya asili kwa mujibu wa imani ya wakristo. Mungu hapendi watu wake wafe na dhambi. Sasa mtoto asipobatizwa mapema sio kwamba atakufa na dhambi yake ya asili? Au ni ajali kazini?

    Naleta mambo haya tuyajadili, pengine maswali mengi yanaweza kupata majibu.

  22. Tatizo nilionalo hapa ni kuwa tunafananisha kitu kimoja tukijuacho na tusichokijua.
    Binafsi naomba kabla mtu hajaanza kuushambulia ama kuudogosha “wokovu wa waKatoliki”
    1: ATAJE DHEHEBU ANALOSHIRIKI IBADA.
    2: ATUPE HISTORIA YA DHEHEBU LAKE (ka mujibu wa ufahamu wake)
    3: ATUAMBIE KWANINI ANAAMINI DHEHEBU HILO NI SAHIHI ZAIDI YA KATOLIKI
    Kisha itatufaa sote kushiriki katika mjadala huu.
    Si sahihi hata kidogo kwa mtu kutoa makosa uKatoliki ilhali dhehebu lake halijulikani

  23. Wapendwa wasomaji, nimeweka maelezo hayo kwa kudhani kwamba yanaweza kuwa na majibu mengi yanayohusu Ubatizo wa Maji, ambayo yatatusaidia kuendelea kulitafakari jambo hili.

    WATER BAPTISM

    Origin:

    A study of history reveals the presence of Water Baptism during Old Testament times. When Gentiles wanted to identify with Israel and become Jews (not racially, but religiously), they had to go through a three-fold process: Circumcision, Animal Sacrifice and Water Baptism. So the first instance of Baptism was that of Proselyte Gentile immersion.

    The Water Baptism mentioned in the New Testament is our topic of study. This was:
    •Instituted by the Father (Jn. 1:6, 33)
    •Commanded by the Son (Mt. 28:19)
    •Attested by the Spirit (Mt. 3:16; Acts 2:38b)
    •Instructed by the Apostles (Acts 10:48)
    •Practiced by the Early Church (Acts 2:41; 8:12; 9:18)

    •Meaning and Mode of Water Baptism:

    The English word ‘Baptize’ comes from ‘Baptizo’ (Greek) which in turn comes from the root ‘bapto’. Bapto -To Dip (Lk. 16:24; Jn. 13:26; Rev. 19:13) It carries the idea of dipping a substance into a fluid and then taking it out again.

    •Historical Usage
    -‘Baptizo’ can be traced back into the earlier, classical form of the Greek language as far as B.C. 5.
    -It has a continuous history in the Greek language right down into the 1st and 2nd Centuries A.D.
    -Throughout, the word retains one unchanged basic meaning- ‘to dip’, ‘to plunge’, ‘to submerge’, ‘to immerse’.
    E.g. Between 500 and 400 B.C.- Plato; 400 B.C.- Hippocrates; Between 200 and 100 B.C.- 2 Kings 5:14 (Septuagint); Between 100 B.C. and A.D. 100- Strabo; 1st Century A.D.- Josephus; Between 1st and 2nd Century A.D.- Plutarch

    •Technical Note
    ‘Bapto’ and ‘Baptizo’ are never used in the passive sense. This means that water is never said to be baptized on someone; rather, someone is baptized into the water.

    •Biblical Evidence
    -Baptism by John (Jn. 3:23);
    -Baptism of Jesus (Mk. 1:9-10);
    -Baptism of the Ethiopian Eunuch (Acts 8:38-39)

    •Other Evidences for Baptism as Immersion:
    -Didache: An early handbook on Christian ministry, written between 100-110 A.D., distinguishes between ‘pouring’ (ekxeo) and ‘immersion’ (baptizo).
    -Philip Schaff (Scholar on Church History), Martin Luther, John Calvin: They state that ‘immersion’ was the custom of the ancient church.
    -Josephus (1st Century Jewish Historian): Describes John the Baptist as ‘John the Dipper’.
    -Baptism for those Gentiles who joined the Jewish faith was by ‘immersion’. There is another Greek word that can be used for ‘sprinkling’ – ‘Rhantizo’
    -It wasn’t until A.D.1311 that the Roman Catholic Church at the Council of Ravenna made ‘sprinkling’ or ‘immersion’ alternatives as modes of Baptism.
    -It was in 1644 that the Church of England adopted ‘sprinkling’ by vote of Parliament.

    Significance of Water Baptism

    There are two extremes in Christendom: one group believes that baptism is so powerful that it can impart life to a spiritually dead sinner (baptismal regeneration), while the other group believes that there is absolutely nothing that takes place in water baptism- it is just a purely symbolic activity. But both these extremes should be avoided.
    Baptism is not a magical act; neither is it a meaningless act. Something definitely happens but it happens only when it is entered into with repentance and faith. Without these twin elements, baptism can do nothing; but with these two elements, the individual experiences a great spiritual transformation.

    •It is an Identification with the Lord Jesus Christ (Rom. 6:3-4; 1 Cor. 15:1-5; Eph. 1:13; 1 Pet. 2:24)
    In Baptism, the Christian testifies to his faith in Christ and His work on the cross. He is publicly declaring his faith in the Gospel. He is basically ‘identifying’ and ‘joining’ with the death, burial and resurrection of Jesus Christ. He is declaring that Jesus died for him, was buried for him and was raised for him and considers himself as having died, buried and risen with Jesus.

    •It is a Clothing with the Lord Jesus Christ (Gal. 3:27)
    In Baptism, the Christian is ‘clothing himself’ with Christ. Through this act, he is declaring that ‘he belongs to Jesus’ and that henceforth it is no longer ‘he that lives but Christ’. Just as a uniform declares which school a person belongs to, baptism works in the same way to declare that the believer belongs to Jesus. It is a public testimony that the person being baptized is now a Christian.

    •It is an Expression of the reception of Forgiveness of Sins (Acts 2:38)
    In Baptism, the Christian expresses outwardly the fact that he has received forgiveness of sins.
    This Scripture portion reads: Repent and be baptized ‘for’ the forgiveness of sins… This does not mean that we receive forgiveness of sins only if and when we are baptized. The word ‘for’ (Greek ‘eis’) means here: ‘on account of’, ‘because of’. The verse thus reads: “Repent and be baptized on account of having received the forgiveness of sins”. Forgiveness can never come through Baptism. It comes only through Jesus (Lk. 24:47; Acts 5:31;Acts 10:43; Eph. 1:7) and His blood (Mt. 26:26; Heb. 9:22; 1 Jn. 1:7).

    •It is the Testimony of a Good Conscience (1 Pet. 3:21)
    In Baptism, the Christian testifies that he has received a good conscience towards God. We were enemies with God due to our sins. But through our relationship with Jesus Christ, we have been reconciled and now have peace with God (Rom. 5:1; 2 Cor. 5:18-19). Our hearts have been sprinkled by the Blood of Jesus to cleanse us from a guilty conscience and we can therefore come boldly before the very presence of God (Heb. 10:19-22).
    Note: This Scripture portion describes Baptism as the ‘answer’/‘response’/‘pledge’ of a good conscience before God.

    •It is an Entrance into a New Life (Acts 2:40-42; Rom.6:4)
    In Baptism, the Christian publicly proclaims an end to his old way of life-the old order. The old world system is henceforth buried or submerged under water and he comes out into God’s government or system. He is henceforth joining and fellowshipping with the church, the people of God. In those days, baptism to a Jew in the name of Jesus Christ meant giving up Judaism and losing all fellowship of his nation with all his political rights and privileges.

    Recipient of Water Baptism

    The Bible commands those who believe in the Lord Jesus Christ to be baptized in the name of the Father, Son and the Holy Spirit (Mt. 28:19; Mk. 16:16; Acts 2:38; 8:12, 37; 10:47-48; 16:33-34).
    Note: No baptism before personal conversion is valid.
    This truth can easily be seen by the fact that- People always took baptism ‘after’ the experience of salvation, not ‘before’ (Acts8:12; 9:17-18; 10:47-48).
    God always works on the ‘inside’ first and then on the ‘outside’. He changes man’s actions by first changing his heart.
    E.g. Faith (Inside) and Works (Outside) (Js. 2:20)
    Believe in your heart (Inside) and Confess with your mouth (Outside) (Rom. 10:10)
    Man looks at the appearance (Outside) but God looks at the heart (Inside) (1 Sam.16:7)
    In the Bible, ritual always comes ‘after’ inner spiritual reality.
    E.g. Abraham first believed. He was circumcised only after 25 years.
    (Heb. 11:8; Acts 7:2-4; Compare Gen. 12:1-3 with Gen. 17:9-19; Compare Rom. 4:1-4 &10,11)
    Josephus describes that the ‘washing was not for putting away of some sins but pre-supposed that the soul was already purified’.

    •Why Infants are not eligible for Baptism
    No Biblical Evidence.
    -The whole Significance of Baptism proves that no infant can take part in it.Even the Didache did not allow for Infant Baptism.
    -The Christian life is one where each individual is held accountable to God.
    -There is no room for proxy. So an infant cannot take baptism with another person believing on its behalf.
    E.g. Salvation: I cannot be saved for another; The Power of the Holy Spirit: I cannot receive the anointing of the Spirit for another; Holiness: I cannot be holy for another; Judgment: I cannot give an account for another.
    -Jesus commanded that ‘disciples’ be baptized. A disciple is a follower, a learner who can be taught. A disciple has a Master. An infant can never be a disciple!
    Even when people came to John the Baptist, he commanded that each person should first ‘repent’. Only those who repented were given Baptism. (Mt.3:8,
    11; Mk. 1:5; Lk.3:8-14; Acts 13:24).

    •Common questions raised to support Infant Baptism:

    “The Bible mentions ‘entire households’ being baptized. Were there not infants in these homes?”

    We must clearly understand that the issue is not whether infants were present in homes. Surely, they may have been. But a study of each household clearly reveals that whether or not infants were present, only those who ‘believed’ were baptized.
    -Cornelius: Acts 10:44, 47, 48
    -The Philippian Jailer: Acts 16:33-34
    -Crispus: Acts 18:8
    -Stephanas: 1 Cor. 1:16 and 16:15
    -Lydia: Acts 16:15 (In this case, it is not specifically mentioned that only ‘believers’ were baptized. But this does not prove that infants were baptized because the Greek word for ‘household’ may mean Lydia’s servants or her workers, employed by her for the cloth trade- 16:14).

    “Didn’t Jesus rebuke the disciples for preventing babies from being brought to Him?

    Did He not say that we should not hinder the little children from coming to Him as the Kingdom of God belonged to them? (Mt.19:13)”

    Yes. But remember that these babies were brought to be ‘blessed’ by Him; not to be ‘baptized’ by Him. The two are radically different. To baptize is to help a person identify with the work of the Cross; To bless is to seek God’s benefits for that person.

    “Has not Circumcision been replaced by Baptism in the New Covenant?”

    No. Circumcision and Baptism serve entirely different purposes.
    -Circumcision was only for Israel/Abraham’s descendants; it was a sign of one’s
    ‘national relationship’ with the Lord. It was not for all believers. This is why Naaman and the repentant Assyrians were not asked to be circumcised.
    Baptism, on the other hand, is for every believer; it is a sign of one’s ‘personal relationship’ with the Lord.
    -Circumcision was only for males; Baptism is for all, irrespective of sex.
    -Circumcision was done on the eighth day; Baptism is done immediately after a person believes in the Lord.
    If Circumcision had indeed been replaced by Baptism, it makes no sense as to why the Jews in the early church demanded that the Gentile believers who were ‘already baptized’ be circumcised as well (Acts 15:1-2).
    Surely, the Jewish Christians did not consider Baptism as a ‘replacement’ for Circumcision.

    “Does not 1 Cor. 7:14 support Infant Baptism as it states that children of believing parents are already holy?”

    The whole passage (vs 12-16) is a reply by Paul to the issue of ‘mixed marriages’, where only one partner was a believer. The situation was that some men and women, who were already married prior to hearing the Gospel, were confused as to whether their marriages were now still acceptable to God as one of their partners was an unbeliever. They wondered if they had to divorce their unbelieving partners.
    A related issue was “What must we do with regard to children?”
    Paul tells these people that a ‘mixed marriage’ is acceptable to God as the believing partner can exercise a holy or godly influence over the unbelieving spouse and so bring the partner to salvation. And naturally, if the parents are
    thus acceptable to God, it is also legitimate to have children.
    So, when Paul speaks of children being holy and unbelieving spouses being sanctified, what he means is that the presence of believers in a home places that family in a holy atmosphere, which gives unbelievers the ‘possibility’ or
    ‘opportunity’ to experience salvation; He does ‘not’ mean that they are already saved.

    •What the Bible does say about Children:

    We do not have to fear whether infants or little children who die before hearing the Gospel will perish in hell. God is just, merciful and loves all children, whether they are born in Christian homes or not (Mt.18:2-3; 19:14). He does not hold
    them accountable until they are able to discern good from evil (Deut. 1:39; Is. 7:15-16). The duty of a parent is only to bring up children in the fear of the Lord (Eph. 6:4) and to train them in the right way (Prov.22:6).

    •How Infant Baptism arose

    This doctrine was first mentioned by Irenaeus (2nd Century A.D.), opposed by Tertullian and later became a practice in the 5th Century.
    Historically, Infant Baptism arose because of false teachings of ‘Sacramentalism’ (Baptism gives a person special or mystical grace) and ‘Baptismal Regeneration’ (Forgiveness of sins requires Baptism).
    Some ‘Political Reasons’ were also there. The Roman Catholic Church wanted to secure everyone into her system. By making everyone from birth itself a “Christian”, the Church made sure that the people belonged to it and were under its control.

    Time of Water Baptism

    In the Bible, we find that those who heard and accepted the Gospel were baptized ‘immediately’. There was no delay (Acts 2:41; 8:12; 8:36-38; 16:31-34). The only exception was in the case of Paul who was baptized after 3 days, and that too, for no fault of his (Acts 9:18).

    Some other Questions on Water Baptism

    •The Link between Baptism and Salvation
    Salvation is often thought of only in terms of being delivered from hell. Thus it causes a big problem when it is taught that baptism is an integral part of the salvation experience. But we must note that salvation takes place in three stages. And the whole process must be experienced in order for a person to be truly and fully saved! There is the salvation in the past- deliverance from the penalty of sin, salvation in the present- deliverance from the power of sin, and salvation in the future- deliverance from the presence of sin. When a person repents and believes, he immediately becomes a believer. But the salvation experience is not yet over. The next step is to take water baptism. And even after this, he has to continue in the Christian faith. Only then will the salvation process continue to be worked out in his life. It is only at the return of Christ that we will be fully saved.

    •Are we to be baptized using the Trinitarian formula OR in the name of Jesus?

    We are to be baptized ‘in the name of the Father and of the Son and of the Holy Spirit’ (Mt. 28:19, 20). The reason the Trinitarian formula is not mentioned in the Book of Acts is because over there, the emphasis was on the difference between the baptism of John or the Jewish baptisms and the baptism which Jesus had introduced.

    •Why was Jesus baptized?

    “To fulfil all righteousness” (Mt. 3:15). In other words, Jesus was baptized to be perfect in every right work; He wanted to do everything that was right and pleasing to God. In this manner, He is an example to us demonstrating how we too need to lead lives that are wholly pleasing to God.

    •Should we be ‘baptized for the dead’? (1 Cor.15:29)

    No. This was not an apostolic practice. Paul doesn’t say, “Why are WE baptized for the dead…” but “Why are THEY baptized for the dead…”
    This passage refers to the topic of Resurrection. Paul was trying to prove the truth of Resurrection to those Jews who disbelieved. To further establish his point that there is indeed resurrection, he pointed to the practice of the Jews themselves. By taking baptism for the dead, they had shown that they really had a fear of resurrection even though they wouldn’t admit it. So, here, Paul was simply taking an example of the existing custom to his advantage; he was not writing it as a rule for Christians.

    Maelezo haya ni kutoka:

    Lifefellowship.org

  24. Kaka Mubelwa, ulichokisema kwenye mchango wako wa tar 23 August ni sahihi kabisa. Kwa yeyote ambaye haridhishwi na ibada na yote yahusuyo Roman Catholic na afanye hivyo.

    Ndugu John Paul, binafsi nashukuru kwa kutuletea maelezo hayo. Ni mtizamo wa mtu na namna anavyoitafakari biblia hivyo hakuna awezaye kujihakikishia kuwa mtizamo wa aliyeandika maelezo hayo ni sahihi au si sahihi. Ametumia maandiko na kisha akayatafsiri kwa namna alivyoyaelewa, ni sahihi, ila tujiulize na mimi, wewe au yule tukitafakari maandiko hayo hayo tutakuja na maana ile ile? Kama tafsiri zitatofautiana au kupingana, reference ya iliyo sahihi ni nini?

    Binafsi naweza kusema kuwa tafsiri ya maandiko ndiyo iletayo tofauti za watumiaji wa biblia, na kiukweli ndiyo hasa iliyoleta madhehebu.

    Nimeandika komenti zangu, nikitolea na mfano wa maandiko, nmeielezea kwa mujibu wa tafsiri zangu, pamoja na kuwa najiona nipo sahihi, lakini vile vile nakiri kuwa yawezekana maandiko yale yale mtu akaja na tafsiri nyingine nae akitetea hoja yake na akajiona yupo sahihi. Kama hatatumia maandiko yale yale basi atakuja na maandiko mengine kutoka kwenye biblia ile ile yakipinga maelezo ambayo pia msingi wake ni biblia.
    Watu katika Kristo, mwafikiri kwa hali hii, nini kifanyike?

    Kama tutalazimika kwenda nje ya biblia ambayo inaaminika kujibu kila hoja. Kwa mfano kuangalia historia za kale kwenye intaneti ambazo ni watu wameziweka, vitabu vilivyoandikwa na watu kama sisi n.k, haya siyo mapokeo katika kanisa? Sikatai ku-refer viandikwa vingine kama sehemu ya kuongeza maarifa na kutukuza vyema katika imani japokuwa pia kuna reference nyingine kwa namna moja ama nyingine zinaweza kupotosha, lakini ni wakati gani tutaviamini/hatutaviamini moja kwa moja vyanzo hivi? Na tukivikubali, sio kwamba tutakuwa kimapokeo zaidi? Au pengine niseme kuwa mapokeo hayapingiki katika kanisa?
    Tutafakari mambo haya kwa pamoja. Huu ni mtizamo wangu, na haya yanakuja kutokana na mijadala kadhaa niliyokwisha kushiriki. Najifunza kwa hakika na nitazidi kujifunza.

  25. Ndg yangu Albert. Niliwahi uliza hapa kwenye mada moja kuwa iwapo wachungaji ama mapadre ama watumishi wowote watasoma shule moja tangu kidato cha kwanza mpaka wanapata Masters ama PHD, wakifunzwa na mwalimu mmoja (ninamaanisha wanahudhuria madarasa yanayofundishwa na mwalimu mmoja) katika kila darasa walilomo na kumaliza na hizo digrii zao kisha wakasambazwa sharikani ama makanisani, IWAPO WATATAKIWA KUSOMA NENO MOJA (mf Mwanzo 17: 9-19). JE! WATAKUWA NA MAHUBIRI YALIYO SAWA?
    Na nilipouliza swali hilo nikaishia kukatiwa majadiliano maana nilihoji “mitazamo” ya chambuzi za Biblia.
    BADO SIJAPATA JIBU, NA NASUBIRI. Maana suala la MTAZAMO wa maandiko linabishwa ilhali linaishi

  26. Ndg Albert,

    Mimi binafsi nashukuru kwa maoni yaliyojaa tafakari kuhusu namna ya kupata tafsiri sahihi ya Neno la Mungu.

    Biblia ni kitabu ambacho kimeandikwa ili kufikisha ujumbe MMOJA SAHIHI kwa wanadamu. Ujumbe huu hupotoshwa na Tafsiri binafsi za wasomaji ambazo mtu akitafsiri andiko fulani huchukua tafsiri hiyo na kuondoka nayo pasipo kujali tafsiri aliyoichukua ni sahihi au si sahihi. Ili kupata UHAKIKA wa tafsiri hiyo kuwa ni sahihi au si sahihi ni lazima kutumia BIBLIA hiyo hiyo. Ndiyo maana Shetani alipotumia MAANDIKO kumjaribu Yesu, Yesu alitumia maandiko HAYO HAYO kumuonyesha shetani kwamba anachosema SI SAHIHI. Baada ya kupewa maneno yanayobatilisha tafsiri yake ya Biblia Shetani alielewa kwamba TAFSIRI ALIZOLETA SI SAHIHI ndiyo maana alimuacha Yesu, akaenda zake. Hakubaki aking’ang’ana na Yesu kwamba na yeye ana haki ya kutumia tafsiri yake kwa kuwa ndivyo alivyotafsiri yeye. Sasa kama shetani alielewa kuhusu KUPOTOKA KWA TAFSIRI zake, ni wazi kwamba HATA KWETU SISI inawezekana kuelewa tafsiri zilizo sahihi. Kitu cha muhimu ni kuwa na moyo wa kujifunza ili kuweza kuelewa KUSUDI JEMA la Ujumbe wa Mungu kwetu sisi wanadamu!

    Kwa hiyo inapotokea tafsiri zitatofautiana au kupingana, reference ya iliyo sahihi ni BIBLIA HIYO HIYO kwa kuwa Biblia haijipingi. Kila tafsiri MOJA ISIYO SAHIHI kuna maandiko MENGI yanayoi-prove kwamba HAIKO SAHIHI.

    Ili kufahamu usahihi au upotofu wa vyanzo vya habari ni lazima KUANGALIA NENO linasemaje. Tafsiri zinazopotosha MARA ZOTE kuna mahali tu kuna neno litakalokuwa linapinga tafsiri hiyo.

    Tatizo baya lililopo ni kubadili ili tafsiri sahihi iwe potofu na kuifanya ile potofu iwe ndiyo sahihi. [Isaya 5:20].

    Kwa hiyo pamoja na kuwa kuna tafsiri nyingi lakini ni LAZIMA kuna tafsiri MOJA iliyo sahihi kwa kila Neno. Lakini pia maandiko yanasema hivi katika 2Petro 1:20-21:

    “Mkijua neno hili kwanza, ya kwamba hakuna unabii katika maandiko upatao kufasiriwa kama apendavyo mtu fulani tu. Maana unabii haukuwepo popote pale kwa mapenzi ya mwanadamu, bali wanadamu walinena yatokayo kwa Mungu, wakiongozwa na Roho mtakatifu”

    Kwa hiyo kufikiri/kudhani kwamba ni HALALI kwa mtu kutafsiri vyovyote halafu bado akawa sahihi SIYO MAWAZO SAHIHI. Ni mtazamo wenye kupotosha. Kwa kuwa Roho Mtakatifu alipowavuvia watakatifu kuyaandika maandiko hayo alikuwa na kusudi MOJA THABITI ili ujumbe huo uweze kuwasaidia watu.

    Kwa hiyo kipimo cha ipi ni tafsiri sahihi ni Biblia yenyewe. Na palipo na moyo wa kujifunza Roho Mtakatifu hawezi kuacha kuleta tafsiri sahihi. Ndiyo maana watu wengi husema: Mtu anaposoma Biblia hatakiwi kusoma kama vile anasoma gazeti bali anatakiwa asome huku akitafakari moyoni mwake. Katika kutafakari huko ndipo Mungu huleta tafsiri sahihi. Lakini pia tunaweza kupata tafsiri sahihi katika majadiliano kama haya.

    Na mimi naamini Mungu anaona tunachojadiliana hapa. Kwa hiyo tukimuomba atuongoze kupata tafsiri sahihi hatasita kufanya hivyo. Kwa kuwa yeye hapendi hata mmoja apotee. Na kuyaelewa maandiko ndiyo njia ya kuielewa KWELI ya Mungu, na Kweli ya Mungu ndiyo itakayotuongoza ili tusipotee. [Zab 119:105].

    Ndg Albert, kama kuna mahali popote ambapo umeona maelezo hayo yamekwenda ‘isivyo sahihi’ ukilinganisha na ufahamu wako wa Neno la Mungu unaweza kupaonyesha na kisha ukaweka andiko linalopingana napo. Hiyo nayo itakuwa ni hatua katika kutafuta tafsiri sahihi ya Neno la Mungu.

  27. Kama wakatoliki walianza kuwabatiza watoto wadogo katika karne ya tano, ili kila mtu awe mkatoliki, kama alivyo PASTE hapo juu kwa lugha ya kiingereza mchangiaji John Paul, “The Roman Catholic Church wanted to secure everyone into her system”. Ningependa kufahamu kwa wakati huo, karne ya tano (5) kulikuwa na madhehebu mangapi, au wakatoliki walikuwa wakishindana na nani kukusanya waumini???!!!!

    ANAGLIZO: Tusikopi na kupesti doctrine za waingereza bila kuzitafakari!!!!!!!

  28. Ndg Gerald Uisso,

    Angalizo lako ni la muhimu sana. Lakini wakati ninapesti maelezo hayo [sifahamu kama ndiyo docrtine ya waingereza na sihitaji kufahamu!] niliandika maneno haya:

    “Wapendwa wasomaji, nimeweka maelezo hayo kwa kudhani kwamba yanaweza kuwa na majibu mengi yanayohusu Ubatizo wa Maji, ambayo yatatusaidia kuendelea kulitafakari jambo hili.”

    Na tena wakati namjibu ndg Albert Paul niliandika haya:

    “Ili kufahamu usahihi au upotofu wa vyanzo vya habari ni lazima KUANGALIA NENO linasemaje. Tafsiri zinazopotosha MARA ZOTE kuna mahali tu kuna neno litakalokuwa linapinga tafsiri hiyo.”

    Na nikamalizia na haya:

    “Ndg Albert, kama kuna mahali popote ambapo umeona maelezo hayo yamekwenda ‘isivyo sahihi’ ukilinganisha na ufahamu wako wa Neno la Mungu unaweza kupaonyesha na kisha ukaweka andiko linalopingana napo. Hiyo nayo itakuwa ni hatua katika kutafuta tafsiri sahihi ya Neno la Mungu.”

    Lakini vile vile sidhani kama kuna ‘doctrine’ za kabila/taifa lolote ambazo tunapaswa kuzi-paste pasipo kuzitafakari. Sidhani kama itakuwa vizuri kuanza kuchambua kwamba hii ni doctrine, kwa mfano,ya waingereza tuachane nayo na ile ni ya waitaliano tuichukue pasipo kuitafakari. Hapana! Sidhani kama utakuwa ni mwendelezo mzuri wa majadiliano.

    Ni heri kwetu kama tutapima usahihi au upotofu wa jambo fulani kwa kulinganisha na Biblia peke yake.

    Lengo la mimi kuweka maelezo hayo ni ili tuendelee kutafakari Neno la Mungu linavyosema kuhusu mada iliyopo mbele yetu na mambo yanayojitokeza kadri mjadala unavyoendelea, na wala si kuleta doctrine za waingereza. I, personally, have nothing to do with waingereza when I’m meditating the word of God!

    Ndiyo maana hata sasa ninakuomba nawe ndugu Gerald Uisso kama kuna mahali popote ambapo umeona maelezo hayo niliyoyaweka hapo ‘hayako sahihi’ kulingana na ufahamu wako unaweza kupaonyesha na kisha ukatoa sababu ni kwa nini hapako sahihi! Hii nayo itakuwa ni hatua mojawapo katika kuhakikisha hatutumii maelezo yoyote pasipo kuyatafakari!

    Tutafakarini kwa pamoja!

  29. Ndugu John Paul Mungu AKUBARIKI, NIMEKUELEWA VIZURI SANA, Pia nakushukuru ndugu Gerald kwa mchango wako, Ombi langu ni kuwa naomba tuzingatie kua wote tupo kwa ajiri ya kujifunza si kwa ajiri ya kutafuta nani bora, sasa basi ili tujifunze vizuri tusiwe na jazba tafadhari., Bwana yesu atupe uvumilivu tuweze kuelimishana kwa upendo,naamini kabisa hii blogu ipo kwa ajiri ya kuelimishana..
    karibu tunajifunza.

  30. Rejeeni katika somo la Mwalimu Chistopher Mwakasege pale biafra tarehe 8/8/2010-15/8/2010, nafikiri alipita kidogo kwenye hiki kitu mnachokiongelea hapa

  31. Embu tudokeze hilo somo la Mwl Mwakasege ndugu Lwitiko, tupate walau picha tuchangie….

  32. kwa kweli kuna baadhi ya wapendwa mnanisikitisha sana kutokana na ubinafsi iko wapi tofauti na wale mafalisayo waliomuona yesu kwa razaro wakamshangaa ndio kama wengi wetu hapo juu injili haitakiwi kwa mwenye kuijua inatakiwa kwa asiye ijua kama ilivyo tiba ni kwa mgonjwa na si kwa mwenye afya kinachoshangaza watu mnasahau haya mimi si mkatoliki ila nimebahatika kuwa karibu na kanisa katoliki kuna mabadiliko makubwa sana hata pambio za sifa siku hizi zinaimbwa na mikutano ya nje inafanyika ni hawa karismatik ndio wanasaidia kutia chachu ya mabadiliko ktk RC na mabadiliko si kitu cha siku moja na yana gharimu pia napenda kuwatia moyo wakarismatiki wote simameni mkimwangalia kristo.mtamwambiaje mtu aliyempokea yesu ktk nchi ya kiislam kama iran mtamwambia ahame

  33. kuabudu sanamu ni kupi? kuna vitu vingine naona hata waliookoka wanafanya kidogo mimi sielewi nakumbuka kuna siku nilikuwa naangalia mahubiri ya mtumishi wa Mungu mashuhuri Pastor Odeyepo alikuwa jubilee hall mara baada ya kumaliza mahubiri wapendwa wakasimama wakakimbilia madhabahu na vitambaa mkononi wanakusanya hadi tumchanga alimokanyaga mtumishi kwa kweli mimi ilinishangaza sana au ni kwa vile mimi bado mchanga sana kwenye wokovu maana sept 14 ndio birthday yangu ya wokovu natimiza miaka 2 sasa hapo kwenye mchanga aliyokanyaga mtumishi kuna tofauti gani na kutumia rosali aliyoiombea padri???

  34. Swali lako Ndg Greyson lina maana sana. KUABUDU SANANU NI KUPI? Labda pia SANAMU NI NINI kwa jicho la ki-imani?
    Labda kwa “tafsiri pana na sahihi” tunaweza kuona namna ambavyo “waliookoka” wanafanya hivyo bila wao kujijua.

  35. Ndio maana nalazimika bado kuuona Wokovu kama ni mtazamo wa tafsiri ya maandiko ambao kwa kuwa ni mtizamo wa mtu, si lazima ukawa ni sahihi. Yani Wokovu ni matumizi ya maandiko yanayotanguliwa na tafsiri kulinga na mtizamo wa mtu. Ndio picha ninayoipata kutokana na experience ya ndugu Greyson. Ndugu Greyson anatoa mwanga mzuri sana kwani anajiangalia yeye yuko wapi na kwake kuna nini na kisha anauangalia na upande wa pili. Na hili ndilo hata ndugu Mubelwa alilisisitiza kwenye mchango wake wa August 23.

    Niongelee kidogo kuhusu rozari kwa ufahamu wangu, ni mtizamo wangu.
    Ni kweli, sijafanikiwa kukutana na maandiko kwenye Biblia yanayoelekeza matumizi ya rozari kama tu ilivyo hakuna sehemu maandiko yanawaelekeza watu watumie vipaza sauti, maspika n.k(kama ipo sehemu kwenye maandiko, iwekwe bayana tu) bali ni akili/upeo wa binadamu katika kuboresha ufikishaji wa iliyo kweli,yaani neno la Mungu. Rozari ni kama spika, ni kama kipaza sauti ambacho humsaidia Mkristo mkatoliki kuweza kuyaenzi maneno ambayo Mungu alimtuma Malaika Gabriel akampashe habari mama Maria kuwa yeye ndiye atakayekuwa mfuasi wa kwanza kabisa wa Yesu kwa kumwambia “salamu Maria, umejawa na Neema, bwana yu nawe, umebarikiwa kuliko wanawake wote, nae Yesu mzao wa tumbo lako amebarikiwa… Pia kuna sala ambayo Yesu aliwafundisha wanafunzi wake wawe wanaisali, ile ya baba yetu uliye mbinguni… pia husemwa. Kwa hiyo Rozari ni chombo tu kilichobarikiwa na kinachotumika katika kulienzi/kulifundisha neno la Mungu kama ilivyo spika, vipaza sauti n.k ambavyo hata mara viletwapo kwenye matumizi ya kanisa, hubarikiwa kwa kushukuru na kutambua kazi za mikono ya watu wa Mungu. Sasa sijajua anayehoji kuhusu Rozari, anaichukulia vp kwa kuiona kuwa haikustahili kutumika. Matumizi ya ngoma, vinanda, spika, vipaza sauti, guitors, computers, umeme katika kumtukuza Mungu vinatazamwa vipi kimaandiko? Au ni kumwimbia Mungu kwa vinubi n.k? Kuimba ni sehemu ya kusali, wanaotumia rozari katika kumwomba Mungu nao wanasali, kwa nini tusifikiri Rozari ni kinubi? Ni mtizamo tu, ambao unaweza kuwa ni sahihi au si sahihi kulingana na mtu na naamini Mungu yu pamoja nami, lakini ni maarifa katika kujifunza.

    Mwisho, kuna mapaji ya Roho Mtakatifu, kwa wale wanaomini uwepo wake. Mapaji haya ni Akili, hekima, shauri, nguvu, elimu , ibada na Uchaji wa Mungu. Yeyote awezaye kutupa ufafanuzi wa mapaji haya atusaidie. Nahisi inaweza kuwa ni msaada.

  36. Greyson

    Ni imani.
    Matendo5:12-16
    Mitume wakafanya ishara nyingi na miujiza miongoni mwa watu. Nao wale wote walioamini walikuwa wakikusanyika katika ukumbi wa Solomoni kwa nia moja. 13Hakuna mtu mwingine aliyethubutu kuambatana nao ijapokuwa waliheshimiwa sana na watu. Lakini walioamini wengi wakaongezeka kwa Bwana, idadi kubwa ya wanaume na wanawake.Hata wakawa wanawaleta wagonjwa na kuwalaza kwenye magodoro na kwenye vitanda barabarani ili yamkini Petro akipita kivuli chake
    kiwaguse baadhi yao.Pia watu wakakusanyika kutoka katika miji iliyokuwa karibu na Yerusalemu, wakileta wagonjwa na watu walioteswa na pepo wachafu, hao wote wakaponywa.

    Matendo19:11-12
    Mungu akafanya miujiza mingi isiyo ya kawaida kwa mkono wa Paulo,kwamba leso au vitambaa vilivyokuwa vimegusa mwili wa Paulo viliwekwa juu ya wagonjwa, nao wakapona magonjwa yao na pepo wachafu wakawatoka.

  37. Ndugu Albert Paul,
    Naomba nikuulize swali moja, hebu niambie ni nani uliyewahi kumuona anavaa spika,ngoma, microphone au gitaa shingoni na akaamini kuwa inamsaidia? Hili swali limetokana na maelezo yako ya kuilinganisha rozari na vitu hivyo! Je umewahi pia kumuona mtu akisali kwa kushikashika spika n.k? Sijui labda niwe sijakuelewa vizuri maelezo yako, lakini nadhani wakatoliki wanaamini kuwa kuna nguvu fulani ndani ya hizo rozari zao.Kitu kikubwa kinachonitatiza ni hicho wanachokiamini toka ndani ya hizo rozari.

    Ubarikiwe na Bwana.

  38. Ndg Albert,

    Mimi niliandika na tumekuwa tukikubaliana hapa kwamba namna ya kupima USAHIHI au KUPOTOKA kwa tafsiri ya maandiko iliyotokana na msimamo wa mtu ni BIBLIA yenyewe. Yaani maandiko yenyewe ndiyo yatatuambia kwamba msimamo fulani ni sahihi au si sahihi.

    Nili-paste hapa maelezo ambayo ndani yake kuna majibu ya maswali yako kuhusu Ubatizo na nikakuambia Uonyeshe ni wapi ‘msimamo’ huo, ambao mwingine ameita ‘doctrine za waingereza’ HAUKO SAHIHI na kisha usahihishe kulingana na Ufahamu wako wa Biblia. Lakini naona hadi sasa hujaonyesha popote! Sasa sielewe kamma umekubaliana na maelezo yale au bado. Na kama bado ni kwa sababu gani!

    Pamoja na kuwa bado hujaonyesha ni wapi article hiyo haiko sawa ikilinganishwa na maandiko, nimeona unaongeza tena maneno mengine, haya hapa:

    “Ndio maana nalazimika bado kuuona Wokovu kama ni mtazamo wa tafsiri ya maandiko ambao kwa kuwa ni mtizamo wa mtu, si lazima ukawa ni sahihi.”

    Sasa, kwa kuwa kipimo cha USAHIHI au KUPOTOKA kwa tafsiri ya WOKOVU kutokana na msimamo wa mtu ni BIBLIA, mimi nakuomba UONYESHE ni kwa vipi TAFSIRI YA WOKOVU ni SAHIHI au SI SAHIHI kulinganisha na BIBLIA.

    Kumbuka: Wokovu haukuletwa na mtu duniani bali ni Mungu mwenyewe, muumba wa mbingu na nchi!

    Tukitumia mawazo tu pasipo Neno la Mungu hatutaweza kufaidika vyovyote na wala hatuwezi kufikia suluhu ya lolote. Mawazo na mashauri ya watu ni mengi,lakini Neno la Mungu ndilo hukata mashauri yote!

    Turuhusu Neno la Mungu lituongoze!

  39. Ndugu John Paul, maelezo uliyoya-peste sijapingana nayo na nakubali kuwa ni msaada na ndio maana ya mimi kukushukuru. Kwa mfano, nimepata kutambua kuwa kuna stage kadhaa (tatu) za kuokoka kwa mujibu wake. Ni elimu na si lazima nikubaliane naye moja kwa moja. Naweza sema hebu nitazame kwenye biblia, wokovu unazungumzwa ktk hatua hizi au la? Katika maelezo hayo uliyoyatoa, nilikupa angalizo tu kuwa ule ni mtizamo wa mtu kwa namna ayaelewavyo maandiko, na ndio maana nikauliza kama maandiko hayo hayo wakipewa watu wayatafakari kisha watoe maudhui, watakuja na maana sawa na za aliyeandika maelezo uliyoyatoa?
    Ni hayo ndugu yangu John Paul.

    Ndugu John Paul, kwenye comment yako ya Tar 26 August umeniuliza swali. Nakujibu kama ifuatavyo.

    Ndugu Greyson alijitambulisha kuwa ameokoka lakini alishangazwa na matendo aliyoyashuhudia kwa waliookoka. Kwa namna wewe na wengine mnavyotupa picha ya wokovu, hatutegemei kusikia au kuona experience aliyotupa ndugu Greyson ndani ya Wokovu na ndio maana nikazidi kupata picha kubwa ya namna mtizamo unavyotawala wokovu. Vijimchanga hivyo vina nini ndani yake? Vitatumika kufanyia nini. Binafsi sijui, yawezekana ni imani ndani mwa mtu.

    Yesu wakati anafanya karamu na mitume wake, aliwaambia wawe wanafanya hivi kwa kumkumbuka yeye. Je, ni wafuasi wote wa Kristo wanafanya hivi leo hii? Walio katika wokovu, wanafanya aliloagiza Yesu, kama hawafanyi, kwa nini?

    Walio katika wokovu wanaumtambua umuhimu wa Mama Bikira Maria? Mfano, katika harusi ya Kana, watu walipeleka tatizo lao kwa Yesu kupitia kwa Mama yake, na mama wa Yesu alipekeka shida yao kwa mtoto wake na kisha akawaambia kuwa wasikilize atakayowaambia. Mama Maria anaonekana kuwa kiungo muhimu sana kati ya wanadamu na Mungu mwana. Ni kipi sasa kinachowazuia kutomwamini na kutopitishia (wakati mwingine) maombi yenu kwa mama huyu mbarikiwa kwa uhakika wa kufika kwa Mungu kama vile biblia inavyosema? Hamuoni kuwa mama huyu ni nguzo muhimu katika injili na historia ya Yesu kristo hapa duniani?

    Ndugu Haggai, nitarudi na majibu ya maswali yako.

  40. Ndg yangu Albert Paul,Shalom.
    Umeandika hivi “Mama Maria anaonekana kuwa kiungo muhimu sana kati ya wanadamu na Mungu mwana. Ni kipi sasa kinachowazuia kutomwamini na kutopitishia(wakati mwingine) maombi yenu kwa mama huyu mbarikiwa kwa uhakika wa kufika kwa Mungu kama vile biblia inavyosema? Hamuoni kuwa mama huyu ni nguzo muhimu katika injili na historia ya Yesu Kristo hapa duniani?”

    Bahati mbaya sana ndg yangu Albert hujatupa mstari wowote toka kwenye biblia unaoagiza kwamba maombi yetu(mara zingine, na sijui kwa nini iwe mara zingine na isiwe mara zote!) tuyapitishie kwa mama Maria ili yaweze kumfikia Mungu. Najua hakuna anayeifahamu biblia kwa ukamilifu wake, kwa sababu kama kweli unasoma biblia katika Roho Mtakatifu, maana yake ukiongozwa na Roho Mtakatifu, utafunuliwa vitu vingi sana vipya ambavyo inawezekana jana yake ulisoma mahali hapohapo lakini hukuviona. Katika soma yangu yote ya biblia sijawahi kukutana na meneno yanayotutaka tupitishie maombi yetu kwa mama Maria, kama yapo naomba uweke hapa angalau mstari mmoja tu kwa faida ya wasomaji wa blog hii.

    Yesu Kristo, ni yeye mwenyewe aliyetuagiza tuombe kwa jina lake wala si kwa jina la mama yake. Kwa kusema hayo alijua kabisa ipo shida kwa wanadamu kwamba watafika mahali wataanza kumtukuza na kumwabudu mama yake kuliko Yeye ambaye alihusika hata kumuumba huyo mama yake. Na ni kweli kwamba watu sasa wamefikia hatua ya kumweka mama Maria kwenye level moja na Yesu(Mungu),kwamba yeye naye anaweza kutuombea pale kwenye kiti cha enzi cha Baba. Ni hatari kubwa. Ni Yesu peke yake ndiye yupo mkono wa kuume wa Mungu Baba naye hutuombea daima.
    Labda ndg Albert nikupe maandiko kadhaa ambayo ni kauli ya Yesu mwenyewe ya kutuhimiza kutokuomba kwa jina lingine lolote isipokuwa kwa jina lake tu.

    1.Yohana 16:23b-24 ‘Amin amini, nawaambia,Mkimwomba Baba neno lolote atawapa kwa JINA langu.Hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu,ombeni nanyi mtapata, furaha yenu iwe timilifu’

    2.Yohana 15:16 ‘Si ninyi mlionichagua, bali mimi ndiye niliyewachagua ninyi(pamoja na mama yake) na kuwaweka mwende mkazae matunda na matunda yenu yapate kudumu, ili lolote mtakalomwomba Baba katika jina langu awape’

    3. 1 Wafalme 18:22-24(lakini nataka uangalie zaidi ule mstari wa 24) ‘Kisha mliitie(muombe kwa kutumia) jina la mungu wenu, nami nitaliitia jina la BWANA Mungu, yule ambaye atajibu kwa moto, huyo ndiye Mungu.Kisha watu wote wakasema;Hilo unalosema ni jema’ Kwa wasomaji wa biblia wanajua hii ni habari ya Nabii Eliya na wale manabii wa baali.Kumbuka kuwa wakati wa Agano la kale,BWANA ndiye Yesu, kwa sababu ndilo jina la Mungu wetu lililofunuliwa wakati huu wa Agano Jipya(Yohana 17:11b,’Baba mtakatifu, kwa JINA LAKO ulilonipa uwalinde hawa, ili wawe na umoja kama sisi tulivyo). Kwa hiyo jina la BWANA Mungu ni Yesu.

    4. Yohana 14:13 ‘Nanyi mkiomba lolote kwa jina langu, hilo nitalifanya, ili Baba atukuzwe ndani ya Mwana’ Sijui kama umeona kitu hapo kwamba Mungu Baba hutukuzwa katika Mwana wala sio katika mama yake!(Haya nimeyatoa tu kwenye injili moja ya Yohana, lakini vitabu vyote vinne vya injili vimeandika haya)

    5. Waraka wa kwanza wa Yohana 5:14 ‘Na huu ndio ujasiri tulio nao kwake(Yesu au Mungu), ya kuwa tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake, atusikia’ Je mapenzi yake ni yapi? Yako mengi sana lakini mmojawapo ni kuomba kwa jina lake na wala si kwa jina la mtu yeyote, nabii au mtume yeyote, mama au baba yeyote n.k n.k.Huu ndo ukweli na utabaki kuwa hivyo milele yote.

    Ndg Albert Paul, kuhusu arusi huko Kana katika mji wa Galilaya, nadhani watu wengi husoma hayo maandiko kwa haraka haraka na kujenga dhana kwamba wale watumishi au wahudumu waliokuwa kwenye hiyo arusi ndo walimwendea mamake Yesu na kumuomba awaombee kwa Yesu msaada! Hiyo sio kweli. Habari hii tunaipata toka Injili ya Yohana 2:1-11. Ukisoma vizuri mstari wa 3 unasema hivi ‘Hata divai ilipowatindikia, mamaye Yesu akamwambia(Yesu), hawana divai’. Mstari wa 5 unasema hivi ‘Mamaye AKAWAAMBIA watumishi, lolote atakalowaambia, fanyeni’ Hapa hapaonyeshi chochote cha wale wahudumu kumfuata mama na kumuomba awaombee kwa Yesu kuhusu kuishiwa kwao,BALI mama yake kwa kujua mtoto wake aweza kufanya miujiza, ndiye aliyemweleza mtoto wake kuishiwa kwao(unaweza kuuliza mamake alijuaje kuwa Yesu aweza tenda miujiza, yapo maandiko mbalimbali ambayo hayakuandikwa kenye biblia yanayoonyesha kuwa Yesu alikuwa akifanya vitu vya ajabu akiwa mdogo kabisa ambavyo wazazi wake walikuwa wanaviona). Isingewezekana wale watumishi kumuomba mama awaombee kwa Yesu kwa sababu hakuna hata mmoja aliyekuwa anajua uweza wa Yesu(kwa wakati huo) wa kutenda miujiza, kwa kuwa huu ndo ulikuwa muujiza wa kwanza(soma Yohana 2:11) wa Yesu ambao ndo ulidhihirisha utukufu wake na wanafunzi wake wakamwamini.

    Huo ulikuwa mpango kamili wa Mungu ili kuudhirishia umati ule na ulimwengu kwa ujumla kwamba Yesu hakuwa mtu wa kawaida. Unajua ni rahisi sana wewe na mimi tunaosoma sasa habari za Yesu kwenye maandiko kuamini, hebu fikiria wewe ungekuwa ndo mhudumu wa harusi ile na Yesu yupo hapo na mama yake. Kwa akili ya kawaida ya kibinadamu walikuwa wanamuona ni mtoto wa Yosefu na Maria, tena wa kawaida kabisa kama watoto wengine. Nasema hivyo kwa sababu, wakati malaika analeta habari za Yesu kwa Maria na Yosefu hakupiga tarumbeta ya kuwatangazia watu wote kuwa atakayezaliwa ndani ya familia ya Yosefu na Maria ni Mungu kweli mwenye uwezo wa kufanya kitu chochote.

    Kwa hiyo kwangu mimi kutumia andiko hili la arusi ya Kana kuhalalisha kuwa wakristo waombe kwa kupitia mama yake Yesu, nasema ni kutokujua maandiko sawasawa au kusoma biblia bila uongozi wa Roho Mtakatifu. Yesu mwenyewe alisema kwamba atakapokuja(sasa ameshakuja) huyo msaidizi mwingine ambaye ndiye Roho wa kweli atatuongoza kuijua hiyo kweli(neno la Mungu), nayo kweli itatuweka huru Yohana 14:26, 15:26, 16:7-8,. Hebu tusome neno hili toka; Yohana 16:13 ‘Lakini yeye atakapokuja, huyo Roho wa kweli, ATAWAONGOZA awatie kwenye KWELI YOTE; kwa maana hatanena kwa shauri lake mwenyewe, lakini yote atakayoyasikia atayanena, na mambo yajayo ATAWAPASHA habari yake’

    Bikira Maria alikuwa mwanadamu kama mwanadamu mwingine yeyote, isipokuwa tu yeye alipata neema ya pekee(alibarikiwa) ya kupitisha kwenye tumbo lake kitu kilichokuwa kitakatifu. Kwa hiyo kwa kupitisha kile kilicho kitakatifu hakumfanyi yeye awe sawa kiuweza na kimamlaka na Yeye(Mungu). Kama kweli ndg yangu Albert unaamini kwamba Yesu ni Mungu, basi ni makosa makubwa kusema kuwa ‘…..kipi sasa kinachowazuia kutokumwamini na kutokupitishia maombi yenu kwa mama huyu mbarikiwa kwa uhakika wa kufika kwa Mungu kama vile biblia inavyosema’ Wapi biblia inasema kitu kama hicho?!!
    Ubarikiwe sana na Bwana Yesu.

  41. Wapendwa,

    Mimi ninachokifahamu ni kwamba, mwenye uwezo wa kusikia maombi ya wanadamu hapa duniani ni Mungu pekee. Yeye yupo popote, hapa nilipo yupo, na hapo ulipo yupo pia.

    Mtume Paulo hayupo hapa nilipo, wala hawezi kuona ninachofanya, wala kusikia ninachosema, Mtume Petro hali kadhalika, Mtume Yohana ni hivyo hivyo. Pia hata Mtakatifu Maria aliyemzaa Yesu Kristo katika mwili, ambaye hivi sasa yuko mbinguni; naye hawezi kusikia wala kuona kinachofanyika duniani. Hawa ni wanadamu tu, wana roho moja tu, hawawezi kugawanyika wakawa mbinguni, wakati huo huo wakawa dunianikusikiliza shida zetu[Marekani, Ulaya, Uarabuni, Tanzania, Afrika n.k.].

    Mwenye kuwezo wa kuwepo sehemu zote kwa wakati mmoja ni Mungu pekee. Hakuna mwanadamu anayeweza kuona wala kusikia mambo ya duniani ambako ametoka baada ya kufa.

    Yesu Kristo ni Mungu, tukimwomba lolote atafanya kwa sababu anauwezo wote na yupo popote, Huyo anatuambia maneno haya; “Kwa kuwa walipo wawili watatu wamekusanyika kwa jina langu, nami nipo papo hapo katikati yao, Mathayo 18:20″. Musa anaweza kuwepo ukimwomba?, Ibrahimu anaweza kuwepo? Isaya je, watakatifu wengine je,? Bila shaka hawawezi kuwepo tukiwaomba kwa sababu wao ni wanadamu tu.

    Mimi nami ni mtakatifu wa Mungu, lakini ninajua siku nitakapotoka katika mwili huu, sitakuwa na uwezo wa kuyaona yanayoendelea duniani!. Mimi nami ni mwanadamu tu, na ninayo roho moja ambayo siku hiyo itakuwa kwa Mungu pekee; kwa neema Yake. Hata kama itatokea siku moja watu wataniomba wakisema Mtakatifu Bernard Utuombeee! Sitawasikia kabisa, wala kufahamu kama wanahitaji msaada wangu. Ndivyo walivyo watakatifu waliotutangulia!

    Nawapenda wote.

  42. kama kweli watu hawa wameamua kuokoka,mbona bado wanafungwa na misingi ya katholiki?, wanasali kwa kutumia lozali,litulujia,n.k.kama kweli wametangaza kuokoka basi wamruhusu Roho Mtakatifu atawale ibada zao na sio kutumia desturi za kikatoriki vinginevyo tunadanganyana tu.

  43. kama ndugu zangu wakalismatic bado wanaomba kwa kupitia Bikira Maria basi hakuna ukweli wowote kwamba hawa watu wanauamsho,Biblia haitufundishi hata siku moja tuombe kupitia Bikira Maria,Yesu aliseme lolote mkiomba kwa jina langu mtapewa,kwahiyo tunaomba kupitia jina la YESU PEKEE.Hata Petro alipomuombea yule kiwete alimwambia kwa jina la yesu simama na utembee.

    kwahiyo kama hawa ndugu zangu bado wanaomba kwa kupitia Bikira Maria,wanamapungufu ambayo yanawezakuwakosesha kuurithi ufalme wa Mungu.

    kama kweli watu hawa wameamua kuokoka,mbona bado wanafungwa na misingi ya katholiki?, wanasali kwa kutumia lozali,litulujia,n.k.kama kweli wametangaza kuokoka basi wamruhusu Roho Mtakatifu atawale ibada zao na sio kutumia desturi za kikatoriki vinginevyo tunadanganyana tu.

    naendelea kusisitiza kwamba,kama kweli wameamua kuokoka na wanomba kwa kutumia desturi hii mimi ninawasiwasi na wokovu wao na huo uamsho wanaousema, Mungu na awasaidie kulijua neno la Mungu na siri yote. AMEN!

  44. Ndg Albert,

    Nanukuu: “Katika maelezo hayo uliyoyatoa, nilikupa angalizo tu kuwa ule ni mtizamo wa mtu kwa namna ayaelewavyo maandiko, na ndio maana nikauliza kama maandiko hayo hayo wakipewa watu wayatafakari kisha watoe maudhui, watakuja na maana sawa na za aliyeandika maelezo uliyoyatoa?” Mwisho wa kunukuu.

    Maelezo niliyoyatoa kwa sehemu kubwa yametokana na maelezo ya Biblia, ambayo hadi sasa mimi naona ni SAHIHI, kwa kuwa ndivyo maandiko yasemavyo! Na yale maelezo mengine ya kihistoria yaliyo katika maelezo hayo nayo naamini ni sahihi kwa kuwa historia ni historia!

    Kama maandiko hayo wakipewa watu wengine wayatafakari kisha watoe maudhui kuna uwezekano wakaja na maana inayotofautiana na iliyoko kwenye maelezo hayo. Hili linawezekana kabisa! Lakini wakija na maana tofauti na iliyopo katika maelezo niliyoya-paste NDIPO PANAHITAJIKA KUIANGALIA BIBLIA kwa undani ili kutambua SAHIHI ni kipi kati ya ‘maana ya hao waliyopewa kuyatafakari’ na ‘maana ya yule aliyeandaa maelezo hayo’. Masahihisho yo yote ni lazima yatokane na Biblia.

    Kwa kuwa hadi sasa hauna maana iliyo tofauti na ya ile iliyo katika maelezo hayo, kwa nini usikubali ‘moja kwa moja’ kwamba maelezo hayo ni sahihi?

    Kama hukubali kwamba ni sahihi ni lazima uonyeshe kwa maandiko ya Biblia kwa nini maelezo hayo siyo sahihi, na wala si kwa kufikiria tu! Na kwa yale ya kihistoria, historia itajitetea yenyewe!

    Natumaini mchango wako ufuatao utaambatana na uthibitisho wa kimaandiko juu ya hoja zako!

    Tukitumia mawazo tu pasipo Neno la Mungu hatutaweza kufaidika vyovyote na wala hatuwezi kufikia suluhu ya lolote. Mawazo na mashauri ya watu ni mengi,lakini Neno la Mungu ndilo hukata mashauri yote!

    Turuhusu Neno la Mungu lituongoze!

  45. Wapendwa labda na mimi nijitose katika mjadala huu wa “Karistimatiki” labda katika kuulezea kidogo historia yake na kwa nini wengi hawaukubali kabisa, au wanaukubali kwa sehemu tu kama ni utendaji wa Roho wa Mungu katika kizazi chetu.

    Kwanza kabisa Kabla hujawaelezea wana charismatic walioko ndani ya Roman Catholic, ni vyema kabisa ukajua hii inayoitwa “Charismatic movement”ni nini, ilianza wapi na nani yumo katika kundi hili.

    Kwa kifupi kundi la wanoitwa wana “Charismatic’ ni kubwa na pana sana! Hawa ni watu wote walio nje wa madhehebu ya KIPENTECOSTE ambao wamekubali utendaji wa Mungu kwa kupitia kazi ya Roho mtakatifu, yaani wakikubali unenaji wa lugha (Ubatizo wa Roho mtakatifu) Unabii, karama za uponyaji nk! Wimbi la uamsho wa Kipentecoste ambao wana zuoni wengi wanakiri kuwa uamusho huo ulianzia Azusa Street, California 1906 USA,ulifikia kilele chake kikuu miaka ya 1960, wengi waliokuwa wakikubali utendaji kazi wa Mungu kwa njia hii walijiondoa kutoka madhehebu yao, na kuanzisha au kuhamia makanisa yaliyozikubali karama hizi za utendaji wa Roho Mtakatifu, na huo ndio uliokuwa mwanzo wa Makanisa kama Assemblies of God, Church of God in Christ,Pentecostal Church of God nk

    Lakini wale wote wengine waliookoka na kuukubali utendaji huo wa Roho Mtakatifu na karama zake NA KUAMUA KUBAKIA KWENYE MAKANISA YAO YA JADI waiitwa “CHARISMATIC MOVEMENT” Na wimbi hili hasa lilizaliwa miaka ya 1960! Na likawa na watu mahiri kama Bob Mumford,Don Basham nk!

    Kwa kifupi kabisa hata watu wote waliiokoka na kubakia katika makanisa yao kama Lutheran, Catholic, Moravian, Anglican, nk na kukubali utendaji wa Roho Mtakatifu katika Kunena kwa lugha, karama za kinabii, uponyaji nk hawa wote wanaingia katika kundi la “charismatic” YAANI WANAZIKUBALI KARAMA ZA MUNGU- “CHARISMA” Hivyo hata wahubiri kama akina Mwakasege nao pia unaweza kabisa ukawaweka katika fungu hilo!Kwa maana Kanisa lake mama, yaani Lutheran ambalo haliaamini katika mafundisho yake ya Msingi kuhusu udhihirisho na Utendaji kazi wa Roho Mtakatifu kwa msisitizo wa Kipentecoste! Hii ndio maana ya karismatic!

    Kama nilivyosema ni vigumu hawa wana “Karismatic” kuwalundika mahali pamoja, huwa wanabaki katika madhehebu yao, wanaanzisha vikundi vyao (fellowships) kuna mambo ya kiimani wanayoyakubali kutoka kwenye makanisa yao ( inategemea kikundi na kikundi) mahali na mahali! Na kuna mambo wanayoyakataa ndani ya madhehebu zao! Ni vigumu sana “ku generalize” imani za wakarismatic, wawe ndani ka kanisa katoliki au la! Wengine wamebatizwa ubatizo wa maji mengi! wengine la! Wengine watasema hivi kuhusu sanamu, wengine vingine! hawana uniformity of doctrine! Kila mkarismatic ukimuuliza kwa nini umebakia Roman Catholic au pengine popote pale jibu atakalokupa litatofautiana na mwengine!

    Hivyo basi kwa hata kwa Wakristo walioko nje ya karismatiki pia nao wamekuwa na msimamo tofauti juu yao!
    - Kuna wanaosema kuwa ndio watu hawa wameokoka, lakini watabakia wachanga kwa kukosa mafundisho! lakini wako wanaopinga hoja hii, kwani felowship zao, na kuhudhuria semina mbali mbali nje ya madhehebu yao huwajenga Kiroho!

    - Wengine wamesema wazi, Hii si kazi ya Mungu! Kutenda miujiza! Kunena!kazi hizo zinazoitwa za kinabii ni counterfeit! Hizi ni nguvu za Shetani za kuwafunga watu wasijue kweli kamili!Haiwezekani Roho wa Mungu akatenda kazi mahali penye sanamu! Imani ya Bikira Maria, ubatizo wa watoto nk! Wanakataa kwa msisitizo kuwa hiyo si kazi ya Mungu!

    - Wengine wanasema “USIHUKUMU” kama Bwana amewakubali, sisi ni nani wa kuwahukumu! Kwanza kabisa Biblia inasema ” MTU MMOJA ANAYO IMANI, ANAKULA VYOTE! LAKINI YEYE ALIYEDHAIFU HULA MBOGA,YEYE ALAYE ASIMDHARAU HUYO ASIYEKULA, WALA YEYE ASIYEKULA ASIMHUKUMU YEYE ALAYE, KWA MAANA MUNGU AMEMKUBALI! WEWE UNA NANI UNAYEMHUKUMU MTUMISHI WA MWENGINE? KWA BWANA WAKE HUSIMAMA AU HUANGUKA,NAAM, ATASIMAMISHWA!,KWA KUWA BWANA HUWEZA KUMSIMAMISHA…….KILA MTU NA ATHIBITIKE NA AKILI ZAKE MWENYEWE! (ROM 14)

    - Wengine wanasema kama Gamalieli …..kama kazi hii imetoka kwa Mungu itasimama……msindane nayo!

    Kwa hiyo basi kigezo cha kuwapima karismatic, kuwa wameokoka, ni kazi ya Mungu au Shetani ni vigumu sana kwetu kuamua! Bwana ndiye anayejua ni nini hasa kinafanyika katika ulimwengu wa Roho! Ila hatuzuii kutoa maoni yetu kwa kutumia kigezo alichotuachia…..NENO LAKE!

  46. Haya oneni wanaokataa hawa Charismatic movements na kwa sababu gani!unaweza kuzikubali na kuzikataa pia!

    THE CHARISMATIC MOVEMENT IS DANGEROUS!

    Fundamental Evangelistic Association
    PO Box 6278 – Los Osos, CA 93412 U.S.A.
    FAX 805-528-4971

    AT THE TURN of the century, the present-day Pentecostal Movement came into being, emphasizing “speaking in tongues” and “divine healing.” Their failure to “rightly divide the Word of Truth” led to many false teachings regarding the ministry of the Holy Spirit and produced confusion in the minds of the saved and unsaved religionists alike. This Pentecostal Movement arose mainly from within various Protestant churches but they were soon forced out, either because of their unusual beliefs and practices or, in some cases, because they felt unhappy in churches which had become liberal theologically and worldly in position and practice. At least two things can be said for most of these early Pentecostals-they utterly repudiated the liberalism of the ecumenical movement and would not condone mixing the world with the church.

    In the 1960′s a new movement took shape, sharing the basic doctrines of Pentecostalism but advocating a “stay in” rather than a “come out” policy with regard to church affiliations. This movement is commonly known as the “Charismatic Movement.” It involves not only various Protestant churches but Roman Catholic churches as well. In fact, if one is able to “speak in tongues” or if he has experienced a “healing,” he is accepted by the Charismatics with little or no regard to his church affiliation or doctrinal deviation. When you hear Roman Catholics talk about how their “baptism in the Holy Spirit” has given them a greater love for the Mass, you know that this cannot be attributed to the Holy Spirit, but rather to a false spirit.

    In the 1980′s, yet another movement appeared on the religious scene which made the Pentecostal/ charismatic false teachings even more appealing and dangerous. Why? Because this movement promoted the same, basic unscriptural doctrines held by Pentecostals and Charismatics while, in its inception, disclaiming any relationship to either of these groups, thus making it especially attractive to evangelicals and fundamentalists who did not want to wear the label of either group because of their deviant teachings and practices.

    The impetus for this new movement came largely from several widely circulated books and many lectures to evangelical groups around the world by Dr. John Wimber, founder of the Vineyard Christian Fellowship, and Dr. Peter Wagner of Fuller Theological Seminary Institute of Church Growth. Both men greatly influenced each other and, as they experimented with various teachings and practices related to “healing, miracles, signs and wonders,” they soon went even beyond the Pentecostal and charismatic errors. They claimed that the exorcising of so-called “territorial spirits” was essential to complete the task of world evangelization; and, that God had re-established the offices of prophet and apostle with those supposedly holding these offices receiving direct messages from God for the church, and exercising divine authority over the church. This newest movement is often referred to as “Power Evangelism,” “Healing, Signs, Wonders and Miracles Evangelism,” or the “Third Wave of the Holy Spirit.” Ecumenical in scope and decidedly worldly in practice the three so-called “waves of the Holy Spirit” (Pentecostals, Charismatics and Power Evangelism teachers) have now blended into a powerful coalition which is rapidly spreading. This poses a great threat to the purity of the Church and the Gospel.

    Others have dealt at length with the dangers of the Charismatic Movement and how scripturally unsound the movement is. Our purpose in this leaflet is to briefly point out some of the real dangers of this movement so that God’s people will be informed and forewarned. We realize that there are many true believers involved in this movement. But that fact in no way decreases the dangers inherent in it. It is important to look at principles, doctrines and positions and not to look solely at the individuals who compose this movement. The Word of God must be the only basis for conclusions drawn-we must not judge by personal relationships or prejudice.

    The CHARISMATIC MOVEMENT Is Dangerous Because…

    1. It accepts tongues, interpretation of tongues, visions, dreams, prophecies, etc., as being messages from God to His children. This is a grave danger. Once you accept “extra-biblical messages” (those which are in addition to the Bible but not necessarily contrary to the Bible per se) it is not long before you will be accepting “anti-biblical messages” as being valid (those which directly contradict God’s Word) . The Charismatic Movement has done and is doing exactly that. In reality, all extra-biblical messages are anti-biblical messages because God’s Word specifically warns against adding to the Scriptures (Deuteronomy 4:2; Revelation 22:18, 19). The Charismatic Movement defends these extra-biblical, anti-biblical messages on the basis that, “New winds of the Holy Spirit are blowing.” They say, “Who knows what the Holy Spirit may do?” Let no one forget, however, that the Word of God is a completed revelation and was given by the Holy Spirit (2 Peter 1:19). We can be sure of one thing-the Holy Spirit will never contradict Himself. It was the Holy Spirit Who warned about adding to the Word of God. Therefore, those who add to God’s Word cannot claim to be authorized or empowered by the Holy Spirit.

    2. It encourages its followers to stay in apostate Protestant churches as well as Roman Catholic churches and other churches which preach and teach a false gospel by asserting that if the supposed “gifts of the Spirit” are present in false religious systems then joining them in evangelism, worship, service, etc., must be an acceptable ministry. God’s Word plainly tells believers that those who preach another gospel are “accursed” (Galatians 1:6, 9) and that those who fellowship with false teachers are partakers of their evil deeds (2 John 10, 11). Satanic deception through false tongues, miracles, and the like help to bring together what God’s Word declares must be kept separate. The Charismatic Movement is promoting the Ecumenical Movement and the Roman Catholic Church by overlooking serious doctrinal error, with eternal consequences, for the sake of “unity in the Spirit.” This is very dangerous!

    3. It sells and promotes, like the New Evangelical Movement, most of the new Bible versions and translations, many of which add to or take from the Word of God. This is also very dangerous because it destroys confidence in the written Word by causing the reader to question the divinely preserved text. The new Bible versions water down and actually change vital teachings of the Word of God as well.

    4. It places unscriptural and undue emphasis on physical healing. This stumbles many precious believers who are falsely taught that it is always God’s will to heal. Both the Scriptures and experience teach that God may use physical afflictions for refining, correcting and chastening (Hebrews 12:3-11; Job 23:10). God’s Word teaches that He can heal anyone, anytime, but that He does not heal everyone, every time. Paul learned this truth when God explained why his thrice repeated prayer for personal healing was not granted (2 Corinthians 12:1-10); and, also, when one of Paul’s faithful helpers, Trophimus was unable to accompany him because of sickness (2 Timothy 4:20). When we pray for healing for ourselves or others, we must never forget that such healing is always God’s prerogative based upon what He knows is best for each of His children, not upon “demanding” or “claiming” such healing as do the Charismatics.

    5. It, unlike its predecessor, Pentecostalism, fosters and encourages a spirit of worldliness in the church and in the individual believer. Instead of striving for true holiness and Godliness in speech, dress, hair, music, entertainment, etc., the Charismatic Movement prides itself in using worldly means to entertain their own and attract the lost. This is also very dangerous. Read 1 John 2:15-17.

    6. It encourages women to forsake their God-given place in the home and in the Church. This results in disorderly homes and disorderly churches with women assuming places of leadership in direct violation of the Word of God. It is strange, inconsistent and sad to hear Charismatics using the fourteenth chapter of First Corinthians to justify speaking in tongues as a gift of the Spirit for our day when that very same chapter says plainly “Let your women keep silence in the churches… ” (1Corinthians 14:34). To countermand God’s command to women is dangerous- for women, for the home and for the Church.

    7. It promotes and encourages what is called “coming under the power,” a dangerous practice in which certain leaders “lay hands” on people causing them to “swoon, faint slump down, experience the power” etc., thereafter remaining unconscious or semi-conscious for several seconds or longer. The Charismatics attempt to use John 18:6 to justify this practice which is another example of how they twist the Scriptures to justify and defend their practices. There is no Scriptural precedent, example or command for this experience. Hypnotic suggestion and the desire for an extra-biblical experience opens one up to either pretended or demonically energized results which parallel those of the occult.

    8. It glories in “miracles” and often uses a “miracle” as the basis for validating a person’s message or practices, even though the message or the practice is unscriptural. This is dangerous since the Scriptures plainly teach that the last days will be days of great deceitfulness (2 Timothy 3:13). God warns that the coming of the Anti-Christ will usher in a time of “all power and signs and Iying wonders” (2 Thessalonians 2:9-11). We read in Revelation 13:3 that the deadly wound of the Beast was healed and that the “Second Beast” deceived men by the use of miracles, even having the power to give life to an image (Revelation 13: 18). The validation of a man’s message and methods today is not “miracles”-it is conformity to the Word of God. It is dangerous to accept any other basis of judgment. The false notion that miracles must accompany the preaching of the Gospel in order for the lost to be saved today is definitely unbiblical. The one true Gospel of salvation by faith alone in Christ Jesus is still, and will ever be, God’s power “unto salvation to every one who believes the simple Gospel message (Romans 1:16). Undoubtedly multitudes today are trusting in a charismatic “experience” for their salvation due to these false teachings rather than upon the sure promises of God’s Word. (John 1:12; 3:36; 5:24; Romans 10:13-17).

    9. It confuses and misleads believers as to Scriptural teachings concerning prayer. Using Matthew 18:19 (…if two of you shall agree on earth as touching any thing. . . ) as a basis for claiming healing, financial blessings or solution of any problem, they ignore what God says in 1 John 5:14,15 (…if we ask any thing according to his will….).The charismatic teaching that it is never God’s will for any believer to be ill or in trouble of any kind is neither Scriptural nor is it actually true in their own ministries and personal experiences. Yet, over and over again, Charismatic leaders say to people in public meetings or to multitudes over the airwaves, “Let’s agree together that every person listening or watching be healed-in Jesus’ name.” Are all such healed then or later? Of course not! By twisting and misapplying the Scriptures, they are deceiving millions.

    10. It promotes dangerous and unscriptural teachings concerning the present power of Satan and the believer’s attitude toward this “prince of the power of the air” (Ephesians 2:2). Charismatic leaders whip their audiences into a veritable frenzy as they speak of binding Satan, casting him out of individuals and into the pit, etc. They talk of “stomping on Satan” and “chasing him out of this world.” Such teaching completely ignores the believer’s Scriptural instructions. We are to “resist Satan” (1 Peter 5:8,9); to put on “the – whole armour of God” that we may be able to stand against his wiles and quench all his fiery darts (Ephesians 6:10-17), not forgetting the Scriptural example of Michael the archangel’s attitude when dealing with the devil (Jude 9).

    We firmly believe that “speaking in tongues” ceased with the completion of the Canon of Scripture (1 Corinthians 13:8). We firmly believe that it is wrong to teach believers to tarry for or seek the baptism of the Holy Spirit. The Bible clearly teaches that all believers have been baptized by the Holy Spirit into the Body of Christ (1 Corinthians 12:13) and that those who do not have the Spirit of Christ are not His at all (Romans 8:9b).

    We firmly believe that the erroneous teachings of the Charismatic Movement have obscured many true and blessed teachings regarding the ministry of the Holy Spirit Who convicts the world of sin (John 16:8-11), intercedes in prayer to the Father on behalf of the believer (Romans 8:26, 27); comforts, teaches and guides believers into the truth of the Word (John 14:15-26; 16:7, 13); and Who has “sealed [us] unto the day of Redemption” (Ephesians 4:30). The Holy Spirit has a blessed and important ministry in the life of every believer and we dare not neglect, belittle or pervert this wonderful ministry. The Holy Spirit uses the written Word which He gave through the apostles and prophets to guide us into all truth. The Holy Spirit will never lead us to do or say anything contrary to the Bible, God’s Holy, inerrant, infallible, eternal Word (2 Timothy 3:16) .

    Someone may ask, “What if the Charismatic Movement is right and you are wrong about “speaking in tongues” being for our day? Is it possible that God does want His people to have this gift now?”

    The answer is clear-if “speaking in tongues” is for our day, then surely it ought to be practiced and used according to the Scriptures and not what is being practiced in the modern “tongues” movement. Not all believers could expect to have this gift (1 Corinthians 12:4-11,28-31) and “tongues speakers” should remain silent unless an interpreter was present (1 Corinthians 14:28). The one speaking had understanding of what he spoke in the unlearned, foreign language (it was never unintelligent gibberish) and unless he or an interpreter would make the message or prayer known to the rest of the church, his understanding would be “unfruitful” (unprofitable) with respect to the edification of the rest of the church (1 Corinthians 14:4-6, 12-17 cf. 12:7). Also, men were to have the leadership in the church and the women were to submit to their Spirit-enabled ministry; no woman was to speak in tongues in the churches (1 Timothy 2:11,12; 1 Corinthians 14:34). Charismatics scorn these truths.

    If the Charismatic Movement were of the Holy Spirit of God, it would be exercising spiritual discernment and calling for separation from false prophets, apostate churches and unscriptural practices. It would also be exposing the false gospels and other heresies taught by the Roman Catholic and Orthodox Churches, not joining with them in evangelism, prayer and worship.

    For all of these reasons and many others like them, we sound this word of warning: THE CHARlSMATIC MOVEMENT IS DANGEROUS-WATCH OUT FOR IT!

    Fundamental Evangelistic Association
    P. O. Box 6278-Los Osos, California 93412

  47. Bwana Yesu Asifiwe Ndugu Orbi, Niliwahi Kukuuliza Lakini Sikujaliwa Kupata Jibu Lako, Napenda Kukuuliza Swali. Wewe Ni Dhehebu Gani? Shukrani.

  48. Asante saana ndugu Orbi kwa maelezo ya ujumla juu ya MCHAKATO WA KARISMATIKI.
    Hili ni sawa na jambo nililowahi kuomba huko nyuma, watu kueleza na kuelewa chanzo ya kile wanachochangia.
    Nilipoomba watu wataje madhehebu yao na waeleze mwanzo wao kwa ufahamu wao, nilipingwa. Lakini ni ukweli usiopingika kwamba TWAHITAJI KUJUA HISTORIA YETU ILI KUWEZA KUSIMAMIA IMARA MUSTAKABALI WETU.
    Sasa naamini kwa maelezo yako, mjadala huu UTALENGA PANAPOSTAHILI badala ya kutapanywa visivyo.
    Na bado nasisitiza kuwa kuna haja ya kuangalia yalipogawanyika na yalivyogawanyika madhehebu, kujaili “mlipuko” wa madhehebu tuyaonayo sasa, kwanini yanakuwepo na ni kipi kiwatofautishacho.
    Na si tofauti baina ya madhehebu, bali ndani ya madhehebu kwa nchi ama maisha tofauti.
    HILI LAWEZA SAIDIA “UPOTOSHAJI” NIUSOMAO HUMU

  49. Mungu Akubariki Sana Orbi. Ni Kweli Kabisa Nakubaliana Na Wewe!

    Tukirudi Katika Swali Lililobeba Mada Hii, Je Inawezekana Kuokoka Na Kuendelea Na Taratibu Za Ibada Ya RC? Wote Tunajua Lutheran, Anglican Wanaabudu Tofauti Kabisa Na Wanavyofanya RC.

    Ndio RC Wanaokoka (Karismatiki), Na Nimeshahudhuria Makongamano Na Fellowships Zao, Nzuri Sana, Wana Bidii Katika Kumjua Na Kumtafuta Mungu Wa Kweli Na Nguvu Zake, Nakubali Kabisa.

    Inawezekanaje Wakaendelea Na taratibu Zile zile Za RC? Yaani Wanaabudu Vilevile Walivyoabudu Mwanzo,(Wanarudia Matapishi Waliyoyatapika) Sasa Je Kuna Haja Gani Ya Kujitenga Huko Wakati Bado Wameshikamana Na Mafundisho Hayo Ya Utamaduni Wa Wakatoliki?

    Mungu Siku Zote Analiangalia Neno Apate Kulitimiza, Neno Lake Linasema Wakutanikapo Wawili Watatu Kwa Ajili Ya Jina Langu Nitakuwa Pamoja Nao…Ninaimani Hata Kama Ni Waislamu Watatu Au Kumi Wakikutana Kwa Ajili Ya Jina La Yesu Kristo, Wakamuita,Ataitika… Kutakuwa Kuna Udhihirisho Wa Nguvu Ya Mungu, Anafanya Hivi Kwa Ajili Ya NENO LAKE.

    Kundi Lolote Linapokutana Au Kujitenga Kwa Ajili Ya Yesu Kristo Na Kazi Yake, Mungu Ataonekana, Maana Yeye Ni Wa Upendo, Mwenye Huruma Anasikia Watu Wamwitapo, Sio Sanamu, Ana Masikio Na Macho, Ana Mdomo Anaongea Na Kila Atakayeelekeza Uso Wake Kwake! Anajua Yumkini Tukiendelea Kumwendea Tutamjua Vyema, Na Kuacha Njia Zetu Mbaya!

    Anatenda Kwa Ajili Ya Neno Lake Tu! Sio Kwa Ajili Ya Mtu Au Kundi La Watu Au Upendeleo Wowote!. Maana Neno Lake Linasema Yeye SI MWANADAMU Hata Aseme Uongo!

    Ndio Maana Mtu Hamjui Bwana Yesu Akiombewa Kwa Jina La Yesu Kristo Anapona, Maana Yesu Ni Mungu, Utendaji Wa Roho Mtakatifu Utadhihirika Wazi! Kwa Ajili Ya JINA LAKE Tu Na Imeandikwa Kwenye Neno Lake!!! Lakini Fainali Siku Ya HUKUMU.

    Hakuna La Kujitetea, Hakuna Atakayesema Japo Nilinena Kwa Lugha Elfu Moja, Japo Niliombea Wagonjwa Mkoa Mzima Wakapona. Yesu Atasema Ondokeni Kwangu Siwajui Mliendelea Kushiriki Yale Niliyowaambia Msifanye, Japo Mlionywa, Japo Mlilisoma Neno Langu Lakini Mkawa Kama Vipofu, Mkawa Wakaidi. Japo Niliwapenda Na Kuwaonesha Mapenzi Yangu Na Jinsi Ya Kuniabudu Mimi, Hamkujali Mkazidi Kuwa Wabishi!

    Sifa Na Utukufu Ni Kwa Mungu Anayetupenda Na Kutuokoka Kutokana Na Ibada Za Wafu Kuwaambia Watuombee, Mizimu,Uasherati,Ujambazi, Na Kila Aina Ya Kuabudu Sanamu Ya Kuchonga Na Uchafu Wote!

    Mungu Upewe Sifa Kwa Maana Unastahili Wewe Peke Yako Kuabudiwa, Hakuna Mungu Mwingine Zaidi Yako, Japo Kuwa Tu Wenye Dhambi Bado Unatufundisha Neno Lako Na Kutuonya Kila Inapoitwa Leo. Ili Tuache Njia Mbaya Na Kukurudia Wewe Mungu Ambaye Haugawani Utukufu Wako Na Yeyote Aliye Juu Au Chini Ya Mbingu. Uhimidiwe Milele!

  50. QUESTIONS TO ASK A PERSON WHO CLAIMS TO BE A SAVED ROMAN CATHOLIC
    By Alex O. Dunlap

    Occasionally, some well-meaning Christian thinks he knows a “saved Roman Catholic.” We invite such a person to introduce us to his friend so that we may, in his presence, ask the Roman Catholic these questions. His answers will easily determine that he is not saved in the true, biblical sense. The new “accommodation” approach of the Roman Church in these ecumenical days of apostasy is to use the same expressions as Fundamental Christians. Christian love is not shown by permitting these people to believe they are saved, when they are not. Christian love is shown by making the true Gospel plain and clear so that the “religious but lost” person will realize his unsaved condition and his need of a Saviour. He must receive the true Christ of the Bible, not a counterfeit, as in the Roman, Greek and many other churches. The Apostle Paul said that he was free from the blood of all men because he did not withhold from them all truth. May the same be true of every genuine witness for Jesus Christ! Here are the questions:

    1. When were you converted?
    2. How were you converted?
    3. To what, or to whom, were you converted?
    4. What do you believe now that you did not believe before your conversion?
    5. What does it mean to be saved?
    6. On what scriptural promises do you base your salvation?
    7. What does it mean to be born again?
    8. Are you sure today that if you die tomorrow, or at any time in the future, you will be in heaven immediately after death?
    9. What do you believe about Purgatory?
    10. What do you believe about the Mass?
    11. Do you still participate in the Mass?
    12. Do you believe that any sinner can be saved who dies without trusting in Jesus Christ alone for the salvation of his soul and forgiveness of his sins?
    13. Do you believe that Mary and Roman Catholic saints can answer your prayers or help you get to heaven?
    14. How do you believe that the blood sacrifice of Jesus Christ is applied to your soul?
    15. Have you told your priest you have been saved?
    16. Do you believe you will still go to heaven if you leave the Roman Catholic Church, receive believer’s baptism and join a fundamentalist Bible believing, non-Catholic church?
    17. When and where do you plan to do this?

    As questions such as these are discussed in detail, it will become evident that the person is trusting in his works, merits, baptism, confirmation, sacraments, or something BESIDES OR PLUS, Jesus Christ, and not in Christ and Christ ALONE. He can then be shown the difference between his unbiblical form of salvation and the saving faith of the Bible.

    http://www.wayoflife.org/files/d3f4ce309ece48630fd18b986e40c1eb-69.html

  51. wapendwa naomba mnaochangia mbase zaidi katika NENO na mtazamo wenu binafsi. Msitegemee makala zilizoandikwa na watu na kuwekwa kwenye mtandao maana wengine ni wapinga kristo wanaweka ili kudhoofisha kazi ya Bwana asante

  52. Greyson.

    Tunapojifunza tunaangalia na mawazo ya wenzetu, sisi sio watu kwanza kuzungumzia mambo hayo!Maswala kama haya ya karismatiki hayajaanza Tanzania,Wakristo wengi mbali mbali ulimwenguni wamekuwa na mawazo tofauti tofauti,hivyo Hata haya ya kwetu tunayojadiliana hapa watu wanayasoma kwenye mtandao! Je sisi ni wapinga Kristo!Hatudhoofishi kazi ya Bwana kwa kujadiliana na kupanuana mawazo na ufahamu! Isipokuwa tunaweza kudhoofisha kazi ya Bwana kwa kutopanua ufahamu wetu!

  53. Ndugu Haggai, kama jinsi Mungu alivyodhihirisha uwezo wa Mungu Mwana(Yesu) kwenye harusi ya Kana kwa kupitia mamaye, Bikira Maria, ndivyo pia alitaka kuwakumbusha wanadamu umuhimu pia wa Mama huyu katika imani zetu. Hata kama wahudumu hawakumwambia Mama wa Yesu akamwambie, lakini mama huyu amedhihirika kuwa kimbilio letu pale tunapohitaji msaada/huruma na huduma ya Yesu. Sijasema kuwa mama huyu ni Mungu, lakini Biblia inatukumbusha wakati mwingine kuwa mama huyu ni daraja kati yetu na Mungu. Biblia inatukumbusha kupitishia kwa mama huyu yale tutakayo Mungu atufanyie. Nimetumia neno wakati mwingine kwani Yesu alifanya huduma nyingi nyingine, alidhihirisha uwezo wake bila kumuhusisha mamaye, kwa hiyo sio lazima wakati wote kumwomba Mungu mwana huyu kupitia kwa mamaye. Katika harusi ya kana, tunakumbushwa tu umuhimu wa mama huyu. Naamini Roho Mtakatifu ameniongoza vyema katika kutafakari Mungu alilenga nini katika tukio la harusi ya Kana ktk mji wa Galilaya.

    Kwenye coment yako ya August 26, uliniuliza mambo kadhaa kuhusu Rozari.
    Kwanza, sina hakika kama umewahi kuwaona watu wakati wanazitumia rozari. Kama umeona watu wakiwa wanazitumia, ni dhahiri huwa kunakuwa na utulivu, watu wana concentrate kwa sala wazisemazo na kuukaribisha umungu ndani mwao. Rozari ni msaada tu! Watu wanaweza kusali bila rozari, kama jinsi ilivyo watu wawezavyo kuimba bila ngoma, vinanda, maspika na hata vipaza sauti. Kuivaa rozari ni maonjo ya mtu. Hakuna yeyote amsisitizaye mtu kuivaa rozari. Lakini usishangae mtu kuweza kuponywa kwa kumvika tu rozari, kama jinsi ambavyo haitashangaza inavyoweza kutokea kwa mtu kuponywa kwa mchanga uliochukuliwa alipokuwa anahubiria Padre au mchungaji au Shehe. Mambo haya pengine hutokea kwa imani.

    Kama kuna yeyote uliyewahi kumsikia akiomba kwa kusema ewe rozari nakuabudu, nakuomba uniokoe, uniepushie balaa n.k huyu atakuwa anakosea. Nikuulize ndugu Haggai, umeshamuona mtu wa aina hii? Unashauri nini kuhusu rozari katika RC na kwa nini?

  54. Ndugu John Paul, umekiri mwenyewe kuwa ndani ya yale maelezo kuna historia ambayo inasimama kama historia. Ndani ya maelezo yale, ni wazi kabisa pia aliyeyaandika ametumia upeo wake, ame-refer biblia kwa wingi ktk kutetea mitizamo yake. Kiujumla maelezo yale ni mtizamo ambao kulingana na mazingira ya hapa ya kusimamia neno, maelezo yale sisiti kuyaita kuwa ni “mapokeo” kwa kuwa ni mtizamo wa mtu na chanzo chake kama yalivyo, sio Biblia pamoja na kuwa ndani yake kuna quotations za bibilia, bali yametolewa kwenye website. Hii ni tofauti na unakopi na kunukuu mistari ya biblia kutoka kwenye website fulani inayowezesha upatikanaji wa biblia. Kwa hiyo swala la kuyakubali au kutoyakubali, kwa kuwa ni mtizamo, nikipata cha kuweza kunijenga ni sawa na nisipopata pia ni sawa. Wewe kazi yako ya kutuletea maelezo hayo umeimaliza na binafsi nilishukuru.

    *********

    Katika komenti yangu ya August 23, niliuliza hivi

    “Kamatutalazimikakwenda nje yabiblia ambayoinaaminika kujibukila hoja. Kwamfano kuangaliahistoria za kale kwenye intanetiambazo ni watuwameziweka,vitabuvilivyoandikwa nawatu kama sisi n.k, haya siyo mapokeo katika kanisa? Sikatai ku- refer viandikwa vingine kama sehemu ya kuongeza maarifa na kutukuza vyema katika imani japokuwa pia kuna reference nyingine kwa namna moja ama nyingine zinaweza kupotosha, lakini ni wakati gani tutaviamini/
    hatutaviamini moja kwa moja vyanzo hivi? Na tukivikubali, sio kwamba tutakuwa kimapokeo zaidi? Au pengine niseme kuwa mapokeo hayapingiki katika kanisa?”

    Ninaona jinsi watu wanavyotuletea maelezo mbali mbali ya kihistoria, uchambuzi wa watu na mitizamo yao juu ya maandiko n.k kwa kuamini maelezo hayo yatakuwa na msaada na hata kutatua baadhi ya migongano iliyoko hapa bila shaka. Mimi binafsi naona haya ni mapokeo yanayolenga kuisaidia biblia. Na pengine hali hii inadhihirisha wazi kuwa mapokeo ni muhimu katika kanisa ili kuipata iliyo kweli.

    Lengo la komenti yangu ya August 23 lilikuwa ni kutaka kujua kama mapokeo hayakwepeki (inevitable) au la katika kanisa. Nadhani hili ni la msingi la kujadili na nahisi litatupa suluhisho zuri sana la mjadala huu kwani RC inachorwa kwa kiasi kikubwa kuwa ibada ni ya kimapokeo kupindukia na nadhani mjadala ndipo ulipolala.

    Ningependa kupata majibu ya niliyoyauliza kwenye komenti yangu ya August 23 ambayo nimeyanukuu mwanzo kabisa wa komenti hii.

  55. Binti Sayuni dadangu,Ubarikiwe!

    Ukilifahamu dhehebu langu,unaweza ukawa ndio mwanzo wa kutokukubariki dadangu! Utaniangalia kwa lensi tofauti! Lensi ya dhehebu langu! Mawazo nayooandika hapa inawezekana kabisa hata mchungaji wangu na wazee wangu wa kanisa hawakubaliana nayo! Mimi na wewe naamini na wenzangu wengi tunataka kujifunza,kufundishana,kutoa mawazo yetu, ili zaidi tuijue hii KWELI na kuiishia katika kizazi chetu!

    Labda kabla sijarudi kwenye mada nikupe ushuhuda mfupi, nilipookoka nikiwa High School, Mungu kwa Neema yake aliniletea kitabu – Ambacho nilikipoteza, na hata sasa sikumbuki mwandishi, wala title yake! Mwandishi huyu akaniambia, sasa umekuwa mkristo, umekuwa mtoto wa Mungu, unatakiwa ujifunze mila na desturi za mtoto wa Mungu! Mila hizi na desturi za utoto wa Mungu ni kubwa mno pengine hata zitakavyofundishwa na dhehebu lako! Na mchungaji wako!Na padri wako!na dini yako! Hivyo Isome Biblia, jifunze sana Neno la Mungu! Jifunze kwa wakristo mbali mbali! Usiisome Biblia kama dhehebu lako linavyofundisha tu! Lisome kama Neno la Mungu kwako! kama Mungu anazungumza na Wewe!Kama Mungu amekuandikia Wewe peke yako! Jifunze kwa watoto wengine wa Mungu pia!Wengine wanaweza kuwa ndani ya dhehebu lako! Wengine la!Kwani dhehebu lako linaweza pia kutoijua kweli yote!Wakristo Wengine unaweza kabisa kutofautiana nao! Wengine la! La Msingi mshike Yesu aliyekuokoa! aliyekuingiza katika Ufalme Wake………Utafanikiwa katika maisha yako ya Kiroho!

    Kwa kifupi Kitabu hiki kiliniathiri mwanzoni kabisa mwa imani yangu ya wokovu! Niko ndani ya dhehebu ndio , kwa maana kila mkristo ni lazima awe katika kundi! lakini napenda kumwamini Yesu zaidi ya hata ya kundi langu linavyosema na kufundisha!

    Anyway turudi kwenye mada. Nadhani kila mkristo anakubali kuwa Yesu anamwokoa mtu mahali popote pale, si kwa sababu ya utakatifu wa mahali ndio utakao mwezesha Bwana atuokoe! Hivyo ndani ya Roman Catholic tuaamini Kabisa Bwana atawagusa walio wake, kuwapa neema hii ya Wokovu.Lakini baada ya kuokoka je? Baada ya kuijua Neema hii! Maana Neno liko wazi- NANYI MTAIJUA KWELI NAYO KWELI ITAWAWEKA HURU! na vile vile Biblia iko wazi – Hasa katika Yoh 16- ATAKAPOKUJA HUYO ROHO WA KWELI,ATAWAONGOZA AWATIE KWENYE KWELI YOTE ,KWA MAANA HATANENA KWA SHAURI LAKE MWENYEWE!

    Kweli ya Mungu inatuweka huru! licha ya kutufungua katika uhuru wa utumwa wa dhambi, lakini inatupa uhuru wa kumwendea Mungu! Yesu – Anakiondoa kiambaza cha kati kilichotutenga! Na tuna UJASIRI WA KUPAINGIA PATAKATIFU KWA DAMU YA YESU, si kwa njia yoyote ile! Hivyo Kwa wakristo wengi tunaona kuwa baadhi ya taratibu za ibada zilizomo ndani ya Roman Catholic, hata kama zinaelezwa kwa namna iliyo njema kabisa jinsi ya kumjua Mungu, Baada ya Mtu kuokoka anapata njia iliyo bora zaidi!Njia iliyosahihi na nyepesi ya Kumsogelea Mungu! Hahitaji tena kuwa chini ya kiongozi! Kwa wengi tunaona ndugu zetu wa Karismatiki baada ya kuokoka bado wanakuwa chini ya kiongozi! chini ya mwalimu! yaani Bikira maria! Chini ya baadhi ya taratibu za ibada, naziita baadhi! si zote, ambazo zinaleta kivuli cha kumfahamu zaidi huyu Yesu!

    Hivyo kama nilivyosema awali, Kwa wakristo wengine utendaji huo wa Roho mtakatifu wanaoudai ndugu zetu wa Karismatiki ndani ya KANISA katoliki unaweza kuwa kabisa si kazi ya Bwana! Si kazi ya Roho Mtakatifu! ni Roho zidanganyazo! Ni Roho za Mpinga Kristo! hUyo ni Yesu Mwingine! ni Roho Mwingine! ni Injili Nyingine! Na wanaona kuwa baada ya Bwana Yesu kufungua tena upya karama za utendaji kazi kwa mafunuo ya Karama za Roho Mtakatifu katika kizazi hiki, Shetani naye alimwaga ishara na miujiza kuwapoteza au nitumie neno hili – ku neutralize kazi ya Mungu! Na kwa msimamo huo huo pia wengi wametilia mashaka pia hata kazi nyingine za miujiza nje ya wigo wa karismatiki kuwa unaweza kuwa haujatoka kwa Bwana! Kwamba mahali watu wanenapo kwa Lugha, miujiza ikatendeka, SI LAZIMA KUDHIHIRISHA UWEPO WA BWANA!

    Kwa kifupi tu ni kwamba, kama utakubali utendaji huo wa Mungu ndani ya Karismatiki, basi utafungulia mlango wa kuamini kila kitu kinachokuja kwa jina Yesu NA HATA KWA KUKIUKA HATA YALE MAMBO YA MSINGI YA IMANI YA KIKRISTO kama YANAVYOELEZA ndani ya Biblia ! Maana kama Yesu anatenda miujiza na kuponya kwa njia ya YESU kupitia Bikira Maria, kusali Rosari nakadhalika, basi hata Yesu anaweza kuponya kwa kupitia ibada za jadi mradi tu jina lake litajwe! Hivyo kwa baadhi ya Wakristo ukiikubali imani ya Ukrimastiki utakuwa umefungulia sanduku la pandora! Maadamu watu wanasema wemeokoka, na maadamu wanampokea Roho, na miujiza inatendeka kama inavyotendeka kwetu! basi hao ni ndugu zetu katika kristo? Kwa wengi imani ya karismatiki inatoa mtihani mkubwa!mizani tutakayoipimia imani hiyo, ni lazima pia tuitumie kupimia kazi nje ya wigo karismatiki! Yupi ni Roho wa Mungu na Yupi si Roho wa Mungu, kwa misingi ipi tuikubali na kwa misingi ipi tuikatae! Hebu niwaachie na wenzangu katika kukitegua kitendawili hiki! UBARIKIWE!

  56. Ndg. Orbi,
    Nimependa sana maneno “Utaniangalia kwa lensi tofauti, lensi ya dhehebu langu!”

    Ni kweli, kama wote tutakuwa na mtazamo kama alionao kaka yetu Orbi, kwamba; kama alivyosema, kuwa huenda hata mawazo anayoyatoa hapa,hata wachungaji wake wanaweza wasikubaliane naye, hicho ndicho tunachotakiwa kuwa nacho hapa. Tukija na mitazamo ya kidhehebu hatutaweza kuwa tunatoka na chochote.

    Lakini pia, kila mmoja wetu anapohisi au kujua kuwa, kile anachojifunza ndivyo kilivyo, basi awe tayari pia kubadilika na kukubaliana na hicho kipya alichojifunza; hii ndiyo faida ya kujifunza. Lakini mtu kama atakuwa anang`ang`anina dhehebu lake tu au msimamo alionao, ataondoka mahali hapa akiwa amekasirika na kuona kuwa hakuna maana ya kuipitia blog hii.

    Mimi binafsi, tangu niifahamu blog hii na kuishiriki, nimekutana na majina ya wengi, na mengi ya majina hayo yametoweka, kudhihirisha wazi kuwa majina yaliyotoweka yalikuwa ni majina ya watu ambao hawakuwa na nia ya kujifunza ila labda walikuwa na nia ya kutaka tu kutufundisha imani zao.

    Mahali hapa ni mahali pa kubadilishana ufahamu juu ya Neno la Mungu, mmoja anaweza kuleta kile anachokifahamu juu ya mada fulani ya Neno la Mungu, na wengine tukachangia, kisha katika kuchangia kwetu, kila mwenye nia njema ataweza kufahamu juu ya hicho kilicholetwa katika mada husika, kuwa ukweli ni upi!

    Mimi kama ninavyosema mara kwa mara, ni kwamba tangu niingie katika blog hii nimejifunza mengi na imenikuza sana kiimani. Tuzidi kuvumiliana na kutaka kujifunza mawazo na mitazamo ya imani za wengine, huku tukizidi kuuliza maswali kwa kile ambacho tunakuwa hatuelewi. Pale tunapokuwa tumeelewa lakini tofauti,tutamjulisha mtoa mada kile jinsi tunavyoelewa, hivyo ndivyo kujifunza. Katika kufanya hivyo, bila shaka siku hadi siku, tutaweza kuwa tunazidi kuwa kitu kimoja.

    Yesu Ni Kristo!

  57. Ndg Albert,

    Nashukuru kwa majibu yako.

    Kama lengo ni kujifunza, mimi nategemea faida ya kujadiliana hapa ni kama mtu atakuwa anapata cha kumjenga. Lakini kwa mfano mimi nitaleta kitu halafu nisiweze kufahamu kama kimemjega au hakijamjenga mtu ye yote basi itakuwa vigumu kufahamu kipi kinajenga na kipi kinabomoa ili nitafute kuleta kinachojenga. Lakini pia kama ninacholeta hakijengi chochote basi sina haja ya kuleta chochote hapa.

    Lakini kwa kuwa hadi sasa naamini ninacholeta hapa kinajenga kwa namna moja au nyingine, basi angalau ungeonyesha ni kipengere kipi umepata kitu kinachokujenga na wapi umeona hakijengi, na kwa pamoja tukaliangalia Neno la Mungu ili tusahihishe mahali hapo ambapo utakuwa umeona hapajakujenga.

    Hiyo ndiyo maana yangu ya kuomba uonyeshe ni wapi unakubaliana au hukubaliani na melezo niliyoyaleta na kisha utoe sababu ya kutokukubaliana, kutokana na ufahamu wa Neno la Mungu ulio nao wewe!

    Ndg Albert, pamoja na maelezo yako kuhusu ‘mapokeo’ mimi naona kama vile unalazimisha mno hoja zako mwenyewe pasipo kuzithibitisha na Neno la Mungu. Ndiyo maana nimeandika mara mbili kwamba tukitumia Neno itakuwa vizuri kwa kuwa mawazo na mashauri ya watu ni mengi mno. Biblia itatupatia mwelekeo.

    Ni kweli kwenye maelezo yale kuna historia. Historia hujitetea yenyewe kwa maana kama kitu kilitokea huwezi kusema hakikutokea, eti kwa sababu hakijaandikwa kwenye Biblia. Kwa mfano Jibu la swali lako kwamba ni criteria gani ilitumika hadi wengine wakawa wanabatiza kwa maji mengi na wengine kidogo, hatutazamii tupate jibu hilo kwenye Biblia kwa kuwa tofauti hiyo ilitokea muda mrefu baada ya Biblia kukamilika kuandikwa; Ni katika harakati za maisha ya kila siku ya mwanadamu. Bali jibu la swali hilo tutalipata kwenye historia. Na historia ni historia. Hiyo hujitetea yenyewe. Na jibu la swali hilo limo kwenye maelezo yale.

    Ninanukuu halafu nitauliza swali:

    “Kiujumla maelezo yale ni mtizamo ambao kulingana na mazingira ya hapa ya kusimamia neno, maelezo yale sisiti kuyaita kuwa ni “mapokeo” kwa kuwa ni mtizamo wa mtu na chanzo chake kama yalivyo, sio Biblia pamoja na kuwa ndani yake kuna quotations za bibilia, bali yametolewa kwenye website.”

    Ndgg Albert, Kwenye website ni kama hapa tu tunapoandika mimi na wewe. Haya tunayoyaandika hapa ni wengi wanasoma na wanayatumia. Sasa tuseme wasiyatumie kwa sababu wameyatoa kwenye website? Hapana! Wanachotakiwa kufanya ni kuyapima na Neno la Mungu. Wakiona panapokubaliana na Neno la Mungu watapachukua na watakapoona panapotoka watapaacha! Nimeyachukua maelezo yale ili tuone wapi ni sahihi na wapi si sahihi, kwa mujibu wa Neno la Mungu. Tunatakiwa kuyapima maelezo hayo na Neno la Mungu. Mimi nimeshasema kwamba maelezo yale nimeyaona ni sahihi kwa sababu ametumia maandiko, na maandiko ndivyo yasemavyo!

    Swali: Je, au huamini kwamba hizo quotations za Biblia ni sahihi, kwa sababu nimezikopi kutoka kwenye website?

    Swali lako kuhusu MAPOKEO nimeliona. Lakini kabla sijajibu ninaomba kwanza kufahamu unaposema MAPOKEO unamaanisha nini? Ni vizuri nifahamu kwanza hilo ili nikijibu nijue ninajibu kitu gani.

    Asante!

  58. Huyu mpendwa yeye anaushuhuda…….kuwa ni kazi sana kumjua zaidi na zaidi kristo kwa kubakia “mkarismatiki”! Unabakia kwenye vifungo!

    Roman Catholic Charismatics
    My Testimony of Working with Charismatic Catholics

    by Bill Scudder Dayton, Ohio, USA.

    I would like to say first of all that I am not a Cecessionist. I do not believe the Gifts of the Holy Spirit ceased with the New Testament Apostles. They are available to the Church of God today.

    For those who do not believe the above, you are still my brother or sister in the Lord if you believe that we are saved by grace alone through faith in the Lord Jesus Christ alone. What I am about to tell you is not ‘politically correct’ and I will be labelled as ‘intolerant’ or maybe even a ‘basher’ by some people. I love Catholics, as I do anyone else, but it is the doctrine from Rome which is the problem.

    President of the FGBMF-Peoria, Ilinois

    It started when I was voted in as President of a local chapter of the Full Gospel Businessmen’s Fellowship International. We had a dinner meeting once a month and a breakfast meeting once a month. At the dinner meeting we would usually invite a Christian businessman to give his testimony. We began to hold a Bible study and prayer meeting in my home.

    The word got out, and some Catholics began to come to my home prayer and Bible study meeting, including a priest. The first thing this priest did was kneel in front of me, as if I could impart something to him. Later I knew that he wanted me to pray that he would receive tongues. I became a friend with this Priest and we began to attend other meetings together. More Catholics started coming to all of our meetings and I invited a Catholic professor from Ball State University to come and speak to our fellowship.

    It wasn’t long until many of these Catholics were seeking and receiving tongues. At the time I just took it for granted that they were already saved and were receiving the Baptism of the Holy Spirit. Priests, nuns and others were beginning to receive tongues. I was guilty of believing that tongues was an indication that we shared the same Holy Spirit experience, and the same Jesus. This was due to my ignorance of the ‘Gospel according to Rome’, for which I have no excuse.

    I was invited to teach a course one night a week for six weeks in a Roman Catholic Parish. Priests, nuns and others were present. It became evident that they had difficulty understanding the gift of salvation. I believe it was because of a spirit of bondage given to them by Rome, and their dependence on their infant baptism and other doctrines of Rome which nullify the Gospel.

    I was invited to attend Catholic Charismatic prayer meetings at the University as the only non-Catholic present.

    One of the Catholic prayer groups were speaking in tongues and receiving unbiblical interpretations of a sinful nature, supposedly coming direct from Mary, ‘the mother of Jesus’. Which was further proof that the unsaved were receiving ‘tongues’ from a spirit other than God. Charismatic Catholics often become more devoted to Mary after receiving a tongue.

    Mary becomes the focus

    Many Catholic Charismatics have migrated to Mary, whom they see as the Holy Spirit’s ‘more interesting spouse’. The Catholic Charismatic fellowship at Dayton University reported to the news media that since their ‘experience’ they have been giving more devotion to Mary.

    Universalism

    A Catholic Priest who was a sought after speaker in the Catholic Charismatic movement and spoke at many FGBMFI chapters, was speaking one night to a large group during one of our FGBMFI conventions. After his talk he gave an altar call to come and be ‘born again’. I had an uneasy feeling, and after the service was over, I approached to ask him some questions. I asked him if Jesus was the only way to be saved, and he said very plainly, ‘NO’. I asked, ‘Do you have to be born again and believe in Jesus Christ to be saved and he said ‘NO’. What did he mean by ‘born again’?

    It was obvious he meant that if you received tongues or any kind of subjective feeling, that was a proof of being born again, having nothing to do with being born from above by the Spirit of God.

    At that point I rebuked him for what he said and he got very angry and began to shake. I reported him to FGBMFI but nothing came of it. The strange thing is that there seems to be two kinds of Roman Catholics, Those who believe God is the Father of all and no-one is lost, and there are those who are faithful to Rome, which is the majority. Both types are in need of the true Gospel.

    I believe the FGBMFI has been and is being used of God, and many have been saved through it’s efforts, but I and others, have been guilty of an ecumenical spirit, and unity at any cost. We have given a false hope of security to those who needed the truth of salvation.

    When one becomes a true Christian and believes in Christ only, then that person will be led in the right direction, and that direction is away from Rome. Some Evangelicals are now saying that Roman Catholics are no longer considered to be a mission field since they are ‘Christians’. What a sad commentary to our brothers and sisters in Latin countries, and others who have laid down their lives for the Gospel, and have seen millions of Roman Catholics believe the Gospel. The future of evangelism hangs in the balance.

    In my eight years of working with Charismatic Catholics, I have come to the following conclusions..:

    I had been naive and had neglected to really look into the doctrine of the Roman Catholic Church to see what they really believed about the doctrine of Salvation by Grace through faith in Christ alone. I took it for granted that they believed the Gospel of the Bible. Historically, and conversely, the Roman Catholic Church teaches as dogma, that justification is conferred through her sacraments, and that it consists of inner righteousness whereby a man, it is stated, becomes ‘just within himself’. The Church of Rome condemns the Biblical doctrine of justification by faith alone.

    Any non-Catholic Church that held the doctrines of the Roman Catholic Church would be considered a ‘Cult’ by many of the same people who are seeking unity with the Catholics.

    I have discovered that most Protestants do not know what the Gospel is ‘according to Rome’! And are easy prey for Roman Catholic apologists because they do not know how to defend sola scriptura. Do we once again need a reformation in the ‘Protestant’ Churches?

    It was the standard practice of the FGBMFI to tell Roman Catholics to stay in the Catholic Church so that they could witness to others. I believe this was a very dangerous attitude in that I found those who stayed eventually were lost to the Roman Church once again because they had not been truly born again. I believe most of the ones who had trusted in Christ alone for salvation came out of the Roman Catholic Church.

    You cannot stay in a Church, without consequences, that denies we are saved by what Christ did outside of us, and not what we can do to become worthy inside.

    “Solo Christo”

    “Solo Christo” was one of the cries of the Protestant Reformation. Translated from the latin, it means “Christ Alone”.

    In these hedonistic times, the growing tendency to emphasise feelings and experiences at the expense of sound doctrine is presenting the world with a ‘feel-good’ religious community, the boundaries of which grow more ephemeral with every new ecumenical pronouncement. This is especially true among Roman Catholics and some Evangelical and Charismatic Christians. I want to emphasize that not all Evangelicals and Pentecostals are being deceived but some are.

    And the lines become more blurred, so that now in some ecumenical meetings, New Agers, Universalists, Roman Catholic as well as true born again Christians such as Evangelicals and Pentecostals are coming together to celebrate their oneness in a quote, ‘Common Experience’. This is the great deception.

    The Roman Catholic Church is more deceptive than other cults because it is so close to the truth. Therein lies the deception.

    Although speaking in tongues is a valid experience from God it is not always of the Holy Spirit. It can be counterfeited. Satan has counterfeits of the Gifts of God. You can receive an experience without being saved, and when this happens it leads to many problems. The major problem is a false sense of security that you are saved, and leads you further away from the true Gospel and many times into the occult.

    I believe most of the Catholics were seeking a sign of tongues, and they received a false tongue. If we accept everybody as brothers and sisters because they speak in tongues, then we are heading down a slippery slope, Catholic or other wise (spiritual experience ALONE can never be the basis for unity. Unity must be based on sound DOCTRINE).

    If anyone comes with another doctrine, do not receive him….for he who greets him shares in his evil deeds (Holy Bible 2 John 10-11 KJV).

    Even though the above scripture taken in context applies to other heresies, such as the denial that Christ came in the Flesh, I believe it can just as well be applied to the Gospel of salvation, since they are related and can not be separated.

    Stand fast therefore in the liberty wherewith Christ hath made us free, and be not entangled again with the yoke of bondage (Galatians 5:1. KJV).

    Used with permission. If you would like to email Bill Scudder, you may contact him at azusa755@sbcglobal.net

  59. Ndg Albert,
    Kwenye comment yako ya tarehe 29/8 umetoa maelezo kuhusu rozari wanazotumia Rc pamoja na ile arusi ya Kana.

    Kitu ambacho unakikosea siku zote wakati unatoa comment zako ndg Albert ni kutokuambatanisha na mistari kadha wa kadha toka kwenye biblia ili kudhihirisha hayo unayosema. Mara nyingi kama sio zote, watu wamekuwa wakisisitiza kuwa neno la Mungu linalopatikana ndani ya Biblia ndilo kipimo chetu kikuu. Umesema Rozari ni msaada tu, je msaada huo unamsaidia Mungu kuleta uponyaji kwa wanadamu? Wapi kwenye biblia kumeandikwa kuhusu rozari? Tumeona kwenye Matendo ya Mitume kumeandikwa juu ya leso na vitambaa vilivyogusa mwili wa Paulo vilitumika kuponya watu wengine vilipowekwa juu ya miili yao(Matendo 19:11-12).

    Kitu ambacho unaweza kunisaidia vizuri labda ungenipa lini rosari ilianza kutumika kama njia mojawapo ya kumsaidia mkatoliki katika kuomba kwa utulivu zaidi kama ambavyo umesema wewe huku ukiambatanisha na maadiko kadhaa ya neno la Mungu.

    Kama ambavyo ndg zetu Orbi, Mwenda na John Paul wamesisitiza hapo juu ni kwamba watu tusitoe comment zetu kwa ajili tu ya kutetea madhehebu yetu hata kama tunayapenda kiasi gani! Neno la Mungu lipo juu ya madhehebu yetu, ndilo pekee tunatakiwa kulipenda na kulitafakari kwa umakini wa hali juu, maana ni uzima wetu, ni chakula cha roho zetu, ni taa na mwanga wa njia zetu, linapokaa sawasawa ndani yetu linatuweka huru mbali na doctrines za madhehebu yetu, neno linatutakasa, neno la Mungu linatuhekimisha, neno linatenda kazi ndani mwetu, neno linatuwezesha kukua kiroho, neno linatuokoa toka utumwa wa dhambi, ni silaha ya kutulinda dhidi ya mashambulizi ya mwovu shetani, neno linatupa furaha ya kweli n.k. Kwa ujumla neno ni kila kitu juu ya maisha yetu.

    Inabidi ifike mahali mtu akubali kwamba katika kuelimishana ndani ya comment zetu, basi mtu aseme amefaidika na hiki au kile ambacho alikuwa hajakipata ndani ya dhehebu lake au katika ukristo wake kwa ujumla. Lakini mtu akiendelea kung’ang’ana tu na uzuri wa dhehebu lake, tena bila hata ya uthibitisho wa maandiko, basi mtu huyo hakuna ajifunzacho hapa. Hii inadhihirisha ni kwa kiasi gani baadhi ya madhehebu yamewalisha na kujaza ndani ya mioyo ya watu taratibu zao za kidunia kuliko neno la Mungu, na kwa sababu ya uvivu wa wakristo wengi kutolitafakari neno la Mungu, kila wanacholishwa na watumishi/viongozi wao wanaona ni sawa tu!!

    Kwa msaada zaidi nadhani next time ndg yangu Albert comment zako utaambatanisha na maandiko toka kwenye biblia ili tuzipime kwa kigezo cha neno la Mungu wala si mawazo yako binafsi.
    God bless you all.

  60. Ndg Orbi,

    Nianze na kukupongeza kwa kuwa unatumia muda wako mwingi kutafuta vitu mbali mbali vya kuweka hapa, ili tuendelee kupanuana ufahamu!

    Baada ya pongezi hizo nina maswali kadhaa kuhusiana na michango yako miwili/mitatu iliyopita, katika mada hii:

    1. Kutoka katika mchango wako wa tarehe 27/8/2010 saa 7.02 pm ulifafanua kuhusu chanzo Karismatiki. Kwenye ufafanuzi huo nina maswali haya:

    i. “…charismatic” YAANI WANAZIKUBALI KARAMA ZA MUNGU- “CHARISMA”
    Ninaomba ufafanuzi ni njia gani neno “CHARISMA” limepitia hadi kufika katika kiswahili likiwa na maana ya ‘Watu wanaozikubali karama za Mungu’ au ‘Karama za Mungu’.

    ii. Umetumia sana maneno kama ‘wengine wanasema’, ‘wengine husema’, ‘wengine watasema kama fulani’ kuna wanaosema’ nk. Na mwisho wa mchango huo ukamalizia kwamba pamoja na yote hayo uliyoandika sisi hatuzuiliwi kutoa maoni tuliyo nayo kuhusiana na suala hili.
    Sasa tukiachana na ‘wengine husema’, ‘wengine watasema’, nk WEWE MWENYEWE UNA NINI CHA KUSEMA juu ya suala hili kwa kutumia kigezo cha Neno ambacho Mungu ametuachia?

    2. Katika mchango wako wa tarehe 27/8/2010 saa 7:33 pm uliweka maelezo kutoka Fundamental Evangelistic Association yenye kichwa “THE CHARISMATIC MOVEMENT IS DANGEROUS!”

    Ninahitaji kufahamu kama WEWE unakubaliana na hao jamaa ni kwa namna gani na kama hukubaliani nao ni kwa namna gani?

    3.Mchango wako wa mwisho umeuleta kwa kuutanguliza kwa maneno haya: “Huyu mpendwa yeye anaushuhuda…….kuwa ni kazi sana kumjua zaidi na zaidi kristo kwa kubakia “mkarismatiki”! Unabakia kwenye vifungo!”

    Hapa pia ninaomba kufahamu WEWE unasemaje kuhusu hayo aliyoyaandika kuhusiana na Mtu Kuokoka halafu akaendelea kushirikia ibada za RC?

  61. Ndugu Paul,

    Nimeshindwa kulielewe swali lako la kwanza, Kwa sababu kama nilivyotoa sababu za Kihistoria, kuwa hili wimbi la “Charismatic Movement” linajumuisha waamini walio nje ya Imani za Kipentecoste waliozikubali karama za Roho Mtakatifu, yaani ubatizo wa Roho Mtakatifu kwa kudhirika kwa kunena kwa lugha, karama za uponyaji, utendaji wa miujiza nk! Sasa sijui mimi niseme nini kwa hili! Ni neno “CHARISMA” Imekuwa tatizo! au nimeshindwa kufikisha dhana ya hao karismatiki ni nani?

    Kwa kifupi tu niliweka wazi kuwa, kundi lolote nje ya madhehebu ya Kipentecoste, linalokubali utendaji kazi wa Roho wa Mungu kama ulivyoelezwa katika kitabu cha Matendo ya Mitume wanaitwa karismatiki, wako wa kikatoliki (ambayo ndio mada hii inawazungumzia), kianglicana, lutheran nk!

    Sasa ndugu Paul, mimi niseme nini? Kama watu wa madhehebu mbali mbali wamekubali utendaji wa Mungu kama ulivyodhihirishwa katika kitabu cha Matendo ya mitume, mimi ni nani wa kuwakatalia! au wa Kupinga! Ni kazi ya Mungu kujua hiyo kazi ni yake au si yake!sielewi ni msimamo upi unaoutaka kwangu!

    2.Kwa nini mimi nitoe msimamo wangu kuhusu hiyo article! mie sio mwamuzi!Labda swali hilo ungewauliza wana karsmatic, kuwa baada ya wao kusoma article hiyo wanasemaje? Mimi nimeokolewa na Yesu barabarani tu kama mwenye dhambi!sikuwa katika kifungo cha dhehebu! wala dini! wala ubatizo wa maji machache au mengi! au siku ipi ya ibada!na hata baada ya kuokoka sijawahi kufungwa na taratibu za dini au dhehebu! Hivyo Mimi sio Mungu ajuae kwa uhakika “Roho” atendaye kazi ndani ya “Wakarismatik wa katoliki” ni nani hasa, ni moto mgeni katika madhabahu ya Bwana au la!

    Nikitumia vigezo vya Biblia bado nakuwa “baffled” Natatizika kama wakristo wengine waliompokea Yesu wanavyotatizika! Na ndio maana maada hii ikawepo! na wala hatutaafikia na kufikia hitimisho tutakalo likubaliana wote!

    Biblia inamtaja mkristo ni mtu aliyempokea Yesu, yaani amepokea msamaha wa Mungu, ameruhusu utendaji wa Roho wa Mungu katika maisha yake! Anakubali Mungu kwa mapenzi yake anatenda miujiza ya kuponya leo, kufungua leo! Sasa mimi ni nani wa kutoa maamuzi kuwa kinachotendeka katika ukarismatic wa katoliki sio cha Mungu! Sina kigezo! wala kipimo cha Rohoni kuipima kazi hiyo. Lakini vile vile Biblia yangu inaniambia kuwa tuna ujasiri wa kumwendea Mungu kwa jina moja tu! Jina la Yesu, sio la Bikira Maria, wala kwa kitu chochote kama Rosary nk! ndio maana nimetumia neno “BAFFLED” Hivyo msimamo wangu kwa kipimo cha Biblia naomba nikiri “UNAYUMBA” Au niikubali kazi ya Karsmatiki kwa kuwa wanasema “wameokoka” “wamejazwa roho””miujiza inatendeka” kuwa ni kazi ya Mungu nk kwa kuwa Biblia imesema hivyo- ingawa hivi ni vipimo dhaifu sana vya kuipima kazi ya Mungu! Kwani kusema “umeokoka” hakufanyi uwe umeokoka! kusema umejazwa Roho! hakukufanyi uwe umejazwa Roho Wa Mungu! na miujiza kutendeka, haifanyi miujiza hiyo kuwa inatoka kwa Bwana!Hivyo kuna upande napoiangalia kazi hiyo naikataa! na Kusema kuwa hiyo ni Injili nyingine! ni Yesu Mwingine! na Roho Mwingine!Lakini kama mwanadamu asiyeweza kuwa na ufahamu wote wa kila kitu, hasa katika mambo ya Rohoni sina majibu kuhusu hiyo kazi ya Roho huyo ndani ya karismatiki kuwa ni nani, kama ambavyo sina majibu katika mambo mengi mno katika imani hii ya kikristo!Na siamini kuwa kuna siku nitakuwa na majibu yote! Au kuna mtu ana majibu yote katika Imani hii ya Ajabu na ya Kushangaza!

    Lakini ndugu Paul, nikakaposimama mbele ya kiti cha hukumu, Mungu hataniuliza vipi ulikuwa msimamo wako kuhusu wakarismatiki!Ataniuliza tu ni kwa jinsi gani niliishia neema hii ya kumjua Kristo Yesu!Kwani nikiikubali kuwa ni kazi ya Bwana, haitafanya nihukumiwe na kuupoteza uzima wa milele! Nikiikataa kuwa ni kazi ya mapepo na nguvu za giza kumbe sivyo sitahukukumiwa katika hilo!

    3.Ukiniuliza kwa nini watu waliookoka wanabakia RC, kwa kifupi sijui!Lakini kama ukiniuliza mimi kama ningeliokoka nikiwa RC ningefanyaje? Jibu ni kuwa ningeliondoka! Sio kwa sababu ya taratibu za ibada, ubatizo na mambo mengineyo! bali kwa sababu moja tu,Nimeokolewa na Yesu! Amenipa njia ya kumjua na kumfuata yeye na Neno lake! Neno lake Tu!Na Kupaingia patakatifu kwa njia aliyotuanzishia Yeye! Hivyo basi si Padri, Mchungaji! Bikira Maria, Rosary! Nabii, Mtume!Kanisa, liwe la kwanza, la pili au la tatu!au lilioanzishwa na kiongozi yoyote au lilioanzishwa siku ya Saba au ya hamsini baada ya Yesu kupaa, au litrugia iliyoandikwa au isiyoandikwa anayeweza kusimama kati yangu na Kristo! Hivyo kwa imani hii niliyonayo katika Kristo Yesu ningeliondoka sio RC tu! popote pale ambapo naona pananizuia kunipa uhuru wa kumjua zaidi na zaidi Yesu! Au popote pale ambapo kwa ufunuo wangu Bwana alionifunulia neema hii, nikitambua tu KUWA NI INJILI NYINGINE, YESU MWINGINE NA ROHO MWINGINE!

  62. Ndugu Albert paul, shalom.
    Jana wakati naandika kuhusu majibu yako ya rozari, nilikuwa na haraka kiasi, kwa sababu ya pilika pilika za Jumatatu, maana Jumatatu huwa na kazi nyingi sana kutokana na mapumziko ya weekend, hivyo sikuzungumzia chochote kuhusiana na comment yako juu ya arusi ile ya Kana. Naomba ninukuu ulivyosema:

    “Kwa jinsi Mungu alivyodhihirisha uwezo wa Mungu mwana(Yesu) kwenye harusi ya Kana kwa kupitia mamaye bikira Maria ndivyo pia alitaka kuwakumbusha wanadamu umuhimu pia wa mama huyu katika imani zetu….., mama huyu amedhihirika kuwa kimbilio letu pale tunapohitaji msaada/huruma na huduma ya Yesu”

    Hapa ndipo hasa tatizo lilipo, kwani mtu anadiriki kusema kuwa tuweke imani zetu kwa bikira Maria na yeye ndiye awe kimbilio letu. Hili linaweza likawa limeletwa na uvivu wa wakristo wengi kusoma na kulitafakari neno la Mungu.Hebu sasa tuangalie kwa kifupi tu biblia inasemaje kuhusu nani wa kukimbiliwa pindi tutakapo msaada/huruma(msamaha nadhani)na huduma.

    1.Zaburi 46:1 ‘Mungu kwetu sisi ni kimbilio na nguvu, msaada utakaoonekana tele wakati wa mateso’

    2.Zaburi 18:2 ‘Bwana ni mwamba wangu, ngome yangu na mwokozi wangu, Mungu wangu ninayemkimbilia. Yeye ni ngao yangu na pembe ya wokovu wangu, ngome yangu’

    3.Zaburi 9:9 ‘BWANA ni kimbilio la watu wanaonewa, ni ngome imara wakati wa shida’

    4.Waebrania 13:6 ‘Kwa hiyo tunaweza kusema kwa ujasiri, Bwana ni msaada wangu sitaogopa mwanadamu atanitenda nini?

    5.Methali 18:10 ‘Jina la BWANA ni ngome imara, wenye haki hulikimbilia na kuwa salama’

    Hii ni mistari michache sana ndani ya biblia inayotuonyesha kuwa msaada wetu unapatikana kwa Mungu(Yesu) tu na wala si kutoka kwa wanadamu wenzetu. Nasema hivyo kwa sababu uwanadamu kwa bikira Maria haukuondoka kwake ati kwa sababu tu amemzaa Yesu, hapana, alibaki kuwa mwanadamu kama mwanadamu mwingine isipokuwa tu yeye alipata neema kwa Mungu hata akapata baraka ya kupitisha kitu kitakatifu tumboni mwake. Kitendo hicho hakiwezi kumweka yeye kwenye level moja na Yesu kiasi kwamba aweze kupokea maombi ya watu walioko duniani na kuwaombea msaada kwa Mungu. Ni Yesu peke yake aliyeko mkono wa kuume wa Mungu Baba naye hutuombea kila wakati, na sijui hata kama unajua kwa nini amekaa mkono wa kuume na wala sio mkono wa kushoto?!! Yeye ni mtetezi wetu dhidi ya mashtaka yote yanayopelekwa na mwovu shetani. Kwa hiyo huu uwanadamu wa Maria ndo unafanya asiweze kusikia sala za watu wote duniani kwa wakati mmoja ili aweze kuzifikisha kwa Mungu kwa sababu hawezi kuwa sehemu zote hizo kwa wakati mmoja, ni Mungu peke yake yuko hivyo(It is God alone who is ubiquitous (allover and everywhere).

    Naomba ninukuu tena ulichosema ambacho kimenisikitisha kama sio kunihuzunisha sana, umeandika hivi:

    ‘Naamini Roho Mtakatifu ameniongoza vyema katika kutafakari Mungu alilenga nini katika tukio la harusi ya Kana katika mji wa galilaya”

    Kwa nukuu hii unataka kuniambia kuwa muujiza huo ulilenga kumuinua bikira Maria awe kwenye level moja na Yesu ili watu waweze kupitishia maombi yao kwake ili yamfikie Mungu Baba!! Huku sio kuongozwa na Roho Mtakatifu bali ni tafakuri iliyoongozwa na udhehebu na doctrines zake ambazo zimeota mizizi kiasi kwamba watu wanasoma maandiko ndani ya biblia lakini hawayaelewi.Udhehebu umewatia upofu kiasi cha kutokuona kile ambacho kilikusudiwa ndani ya biblia.

    Katika habari hii ya harusi ya Kana biblia iko wazi kabisa kusudi la muujiza huo kwenye hiyo Yohana 2:11 inaposema “Huu ndio uliokuwa muujiza wa kwanza Yesu aliofanya huko Kana ya Galilaya. Hivyo Yesu ALIDHIHIRISHA UTUKUFU WAKE NA WANAFUNZI WAKE WAKAMWAMINI” Hilo ndilo lilikuwa lengo la muujiza ule na lengo hili halina uhusiano kabisa na mamake Yesu. Ili ujue kweli kwamba muujiza huu haukuwa na lengo lolote na Maria angalia vizuri comment ya Yesu aliyoitoa baada ya kufuatwa na mama yake kuelezwa kuwa wameishiwa na divai, alijibu hivi kwenye ile Yohana 2:4 “Yesu akamwambia ‘mwanamke, nina nini nawe? Saa yangu haijawadia”(biblia ya Neno), biblia ya bible socities of Tanzania and Kenya imeandika hivi “Yesu akamwambia, Mama, tuna nini mimi nawe? Saa yangu haijawadia” Biblia ya kiingereza ya New International version imeandika hivi “Dear woman, why do you involve me? Jesus replied,’my time has not yet come”
    Sijui kama umeona kitu ambacho nataka ukione hapo? Yesu kwa kuwa ni Mungu kweli alikuwa anajua kuwa hao watu wangeishiwa divai, na tena alikuwa anajua hakika kuwa muda na wakati wa kuudhirisha utukufu wake ulikuwa bado haujafika, lakini ulikuwa karibu sana.Mamake kwa kuwa sio Mungu hakuwa anayajua yote hayo lakini alichokuwa anakifahamu ni kwamba Yesu angeweza kufanya kitu ili kuokoa aibu ya bwana harusi au waandaji wa harusi hiyo(hii ni kutokana na nililolisema kwenye comment yangu iliyopita kwamba Yesu alikuwa anafanya vitu vya miujiza hata alipokuwa mdogo na wazazi wake waliviona vitu hivyo ambavyo kwenye biblia havijaandikwa kama ambavyo tumeambiwa mambo mengi sana aliyafanya lakini hayajandikwa yote).

    Sasa sijui huyo Roho Mtakatifu alikuongoza kutafakari nini juu ya kusudi zima la muujiza huu, lakini ninachokijua kwa uhakika ni kwamba miujiza yote Yesu aliyoifanya ilikuwa na kusudi moja tu la kumdhihirisha Yeye kuwa ni Mwana wa Mungu na Mungu kweli.

    Biblia, ndg yangu Albert ipo wazi kabisa juu ya hatari na athari za kumtegemea na kumtumainia mwanadamu pale inapoandika hivi kwenye Yeremia 17:5-6 “Hili ndilo asemalo BWANA: Amelaaniwa yeye amtegemeaye mwanadamu, ategemeaye mwenye mwili kwa ajili ya nguvu zake, ambaye moyo wake umemwacha BWANA. Atakuwa kama kichaka cha jangwani, hataona mafanikio yatakapokuja. Ataishi katika sehemu zisizo na maji, katika nchi ya chumvi ambapo hakuna yeyote aishiye humo”

    Mungu akutunze na kukufungulia macho na masikio ya ndani na Roho Mtakatifu akupe ufahamu wa kuyajua na maandiko.

    Ubarikiwe na Bwana.

  63. Wapendwa,
    Nimetembelea hapa kwa mara ya kwanza na nakiri kuwa huu mjadala unaonyeshan sura 2.

    1) Kuna watu wanafikiri kuwa wokovu unatokanatu na dhehebu au mahali anapoabudu.

    2) Kuna wengine wanajiona wao ni wateule eti tu kwa sababu ya namna yao ya kuabudu, na hivyo kubaki kuwanyooshea vidole wengine.
    Wote hawa nawaita wajinga wa imani ya kikristu (NB.Nimesema wajinga-ignorant, sio wapumbavu)

    Mtazamo wangu
    Imani ya mtu ni kitu personal kati yake na Mungu. (it is a very personal relationship). Hakuna mwanadamu yeyote awezaye kuusoma moyo wa mwanadamu mwingine akajua uhusiano wake na mungu. suala la anasalije, au anasali wapi halina uhusiano WOWOTE na wokovu. Suala la kusali in a structured way au spontaneously pia si sababu ya kukupa wokovu.
    Kusema tu “nimeokoka” kwa vile “nimehama” katoliki huo ni ujinga ambao unafanywa na watu wengi. Kusema kuwa wakatoliki hawajaokoka, kwa hiyo kuashiria kuwa “WOTE WATAANGAMIA” (otherwise nini implication yake?) nao ni upotoshaji mkubwa. Hakuna mwanadamu anayeweza kujua Mungu anavyohusiana na mtu binafsi.
    “Unapotaka kusali ingia chumbani kwako na funga mlango. kisha sali, na Mungu atakuelewa kwa kuwa yeye huona sirini”-Hapo unaangaliwa moyo na nia ya mtu. sio namna (manner) ya kusali.

    Mfarisayo na mtoza ushuru waliingia ktk sunagogi kusali. Tunaambiwa mfarisayo alianza kwa kusema “Nakushukuru Mungu kwa kuwa mimi si sawa na huyu mtoza ushuru”. Akijiona kuwa yeye ni mteule wa Mungu kwa vile tu haishi “maisha yake ya nje kama anayoishi mtoza ushuru”.

    Kama kweli dini (ukristu) ndio njia sahihi na pekee ya wokovu, na kuwa usahihi wake upo katika “kuhama ukatoliki” tujiulize maswali haya ambayo pia yameulizwa na wengine:

    1) Kwa nini toka alipoanza kuhama Mfalme Henri wa 8 bado mgawanyiko unaendelea miongoni mwa haya haya madhehebu? Kwa nini kila siku linaibuka kanisa jipya (mushrooming churches)tena mali ya watu binafsi?

    2)Tafsiri ya sanamu nayo ni suala tete. Kama alivyouliza mchangiaji mmoja hapo juu. Nini tofauti ya mkatoliki anayesali kwa kutumia tasbihi (rozari kama wengi wanavyoiita) na mtu “aliyeokoka” anayebeba nguo ya mgonjwa kwenda kuombewa, au anayechukua kitambaa kilichoombewa akiamini kuwa kinamsaidia?
    3)Kama suala ni ubatizo tu, eti kumuiga Yesu, kwa nini “waliookoka” wanaobatiza kwa maji mengi basi wasiige kila kitu? Kwa mfano: kwa nini wasiende mtoni kama Yesu,na badala yake wanabatizia kisimani? Na kwa nini wasisafiri hadi yordani? (Nimeshaona madhehebu, au niseme makanisa nayo yakitofautiana ktk hili. Kuna wanaosema lazima waende mtoni). Pili kwa nini wasibatize kwa moto na roho Mt? (naungana na mchangiaji aliyeuliza hivi).
    4) Imani ndugu zangu ndio kitu muhimu hapa. sio kunakili kila kitu. Ninachofikiri ni kuwa agizo ambalo yesu alitoa la kumuiga ni kuumega na kula mkate. “fanyeni hivi kila mlapo kwa ukumbusho wangu”. “Waliiookoka” wengi hawalipi uzito kama wanavyoonekana kufanya wakatoliki-japo nao maskini wa Mungu watapondwa pia namna wanavyofanya).

    Ninachofikiri
    (a) Kueneza imani yako sio lazima ukosoe imani ya wengine. Sio vema kuhubiri imani yako kwa kueneza uzushi au ubaya wa wale unaowapinga. Hiyo tuwaachie CCM na Chadema. “Watawatambua kwa matendo yenu”. Wangapi wanasema meneno ambayo ungeweza kuufunua moyo wao ungekuta the direct opposite? Sisi tuheshimu tunachoamini na kukikazania. Hukumu tumuachie Mungu mwenyewe.

    (b)Kila mtu na aheshimu kile anachoamini. Usihukumu wengine, kwani siku ya hukumu pia tutajikuta tukimuhoji mungu “Bwana nilikuwa nanena kwa lugha”-hayatasikilizwa, “Nilikuwa nabatiza kwa maji mengi”-hayatasikilizwa, “nilikuwa nasali rozari”-hayatasikilizwa, “nilibatizwa nikiwa mkubwa”-hayatasikilizwa, “Nilikoleza imani kwa mapokeo”-pia hayatasikilizwa. Kipimo ndugu zangu kama tujuavyo ni “nalikuwa na njaa mkanipa chakula, nalikuwa na kiu mkaninywesha, nalikuwa kifungoni mkanijia”.

    c)Tusipoteze muda kuwajadili wakatoliki au “waliookoka”. Je wakatoliki ni “wadhambi” kuliko wapagani? kwa nini tusijaribu kuwahubiria hao na kuiponda miungu wanayoamini? Kwa nini tusiwahubirie waislamu kama tunaamini kuwa ukristu ndio dini pekee ya kweli? Kwa nini tusiwakosoa pia “waliookoka” kwa kulazimishana (pengine kupretend) kunena kwa lugha? Utakuta mtu anaambiwa “nena kwa lugha sasa”. Nijuavyo mimi kunena kwa lugha kupo na kuna misingi ya biblia. Lkn imeandikwa pia mnenapo kwa lugha hakikisheni haya.
    i) Always ni lugha ambayo ipo (existing language)ambayo lengo lake ni kuwawezesha wasioelewa lugha yako ya mahalia kupata ujumbe. Hii ndiyo essence ya ile pentekoste. “inakuwaje twasikia maneno wanayosema kwa lugha zetu wenyewe? hawa si wagalilaya, na si wa kutoka nchi mbali mbali? Inakuwaje jambo hili”?. Sio just kubwabwaja maneno kwa lugha isiyo-exist. (mimi hili halinipi shida kama imani ya mtu kwa MUNGU inatimia kwa njia hii)-Nimeliweka hivo kuwakumbusha wale wanaosoma biblia kama kasuku wajaribu pia kuangalia hili.
    ii) Kunatakiwa kuwe na anayetafsiri hayo yanayonenwa kwa lugha (inaonekana hii condition aliitoa Paulo kuaccommodate hii njia mpya ya kunena kwa non-existing languages)? wataalamu mtanisaidia. Manake kama mnabwabwaja tu “Si watu watasema tazama wamekuwa wendawazimu”?

    Kwa hiyo kama ni maswali ya kujiuliza tu kuhusu watu wanavyoamini na kusali hakuna dhehebu litakalosalia bila maswali (vidonge vyake). Tusiingie ktk haya kwani the bottom line kama ninavyoargue is not in “the how”.

    Nionavyo mimi
    Hakuna dini ya maana zaidi ya nyingine. The common denominator ni kuwa Mungu yupo na unamwamini. Uwe mkristu au usiwe mkristu haina tofauti. Je wale wote walikufa kabla ya kristu kuja wataangamia? Hawana chao katika ufalme huo wa “waliookoka)? Najua nitajibiwa kuwa wako excused kwa kuwa hawakuwa wamelisikia neno! Je sio neno lile lile (old testament) tunalosoma hata sasa?

    Religion is an opium of the mass-although God is real.

    Ni mimi mkristu, nisiyefuata madhehebu.
    Watakabahu.

  64. Kaka Sosthenes.

    Mwasisi wa Ukristo, Yesu Kristo anatuambia, “…..Mimi ndimi njia na kweli na uzima, mtu haji kwa Baba ila kwa njia ya mimi, Yohana 14:6. Pia anazidi kusema, “Wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote, kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo, Matendo 4:12. Kuja kwa Yesu Kristo hapa duniani ilikuwa ni kwa ajili ya kuokoa wanadamu kama tunavyosoma katika Luka 19:10, kwamba; “Kwa kuwa Mwana wa Adamu alikuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea”. Kwa msingi huo, tukiwa katika dini tu bila wokovu; bila kuwa na Yesu Kristo hatutaweza kumwona Mungu.

    Kwa mujibu wa maandiko, wale waliokufa bila wokovu au bila kumjua Kristo, wapo Jehanamu ya moto, kwa sababu tunasoma katika Warumi 2:12, maandiko yanatuambia “Kwa kuwa wote waliokosa pasipo sheria watapotea pasipo sheria, na wote waliokosa, wenye sheria, watahukumiwa kwa sheria”. Ni kwamba, mtu akifa pasipokumjua Yesu na kuokolewa anapotea sawa sawa na yule aliyekufa huku akiwa anamjua Yesu lakini asizifuate njia au maagizo yake. Maagizo ya Yesu ni kwamba amekuja ili kutuokoa katika dhambi.

    Shetani yupo duniani, anatenda kazi hata sasa, na ndiye anayetufanya sisi wanadamu tusiweze kuliamini Neno hili la wokovu Hivyo ameweka roho za upotevu ndani mwetu pasipo sisi wenyewe kujijua sana. Kila mwanadamu hapa duniani, anaongozwa na roho inayokaa ndani yake. Kama ni Roho wa Mungu mtu huyo ana heri na kama ni roho ya upotevu basi mtu huyo heri asingezaliwa. Roho za upotevu huweza kumwingia mwanadamu yeyote ambaye hataki kuijua kweli. 1Wathesalonike 2:11 Kwa hiyo Mungu awaletea nguvu ya UPOTEVU, wauamini uongo; ili wahukumiwe wote ambao hawakuiamini kweli, bali walikuwa wakijifurahisha katika udhalimu.

    Kuna wakati fulani, Yesu aliwaambia wanafunzi wake kuwa, hawajui ni roho gani yaliyokuwa nayo, kuonesha jinsi mtu anavyoweza kuwa na roho nyingine ndani yake, pasipo yeye mwenyewe kuweza kujitambua. Wanafunzi hawa walitaka moto ushuke kutoka mbingune uwaangamize wale waliokuwa kinyume na mpango wa Yesu, wao waliona ni halali kabisa kusema maneno hayo, lakini Yesu anawaambia “Akawageukia, akawakanya. Akasema, Hamjui ni roho ya namna gani mliyo nayo LUKA 9:55”.

    Ninavyoandika hapa, yule aliye na Roho wa Mungu ananielewa, lakini asiye na roho wa Mungu hawezi kunielewa. 1Yohana 4:6, Sisi twatokana na Mungu. Yeye amjuaye Mungu atusikia; yeye asiyetokana na Mungu hatusikii. Katika hili twamjua Roho wa kweli, na roho ya upotevu. Utawezaje kusikia sauti ya Mungu? Utawezaje kuelewa Neno la Mungu? Kwanza lazima ufungue moyo wako kwa kujiona kuwa wewe hujui mambo ya Mungu, kisha kubali kuokoka; wokovu wa kweli.

    Jinsi ya kuokoka.
    Kuokoka si kubadili dini kama wengi wanavyodhani. Kuokoka si nadharia tu kama wengi wanavyofikiri. Kuokoka ni halisi, ni hali ambayo kila anayeokoka anajijua kuwa ameokoka, ndiyo maana anatangaza kuwa kaokoka. Mimi binafsi kabla ya kuokoka nilikuwa ni miongoni mwa watu waliokuwa wanapinga kuwa, siyo lazima uokoke ndiyo uweze kumwona Mungu.

    Ili tuweze kuokoka, kwanza lazima tujijue kuwa sisi ni wenye dhambi, na kwamba kwa njia zetu wenyewe hatuwezi kuzishinda ndambi hizo. Ni ukweli usiopingika kuwa wanadamu wote ni wenye dhambi kwa kuzaliwa, Warumi 3:23. Hata kabla ya kutenda dhambi sisi wenyewe [physically] tayari tunakuwa tumezirithi dhambi kwa watangulizi wetu; Adamu na Hawa, Warumi 5:12. Yesu Kristo ni mpatanishi wetu sisi na Mungu wetu, na pia sisi tunapokuwa tumepatanishwa na Mungu na kuokolewa, tayari sisi nasi tunakuwa tumepewa neema ya kuwa na Neno la upatanisho, twaweza kuwapatanisha watu wengine na Mungu wetu. Katika 2Wakorinto 5:18-19, tunasoma; “Lakini vyote pia vyatokana na Mungu, aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa Kristo, naye alitupa huduma ya upatanisho; yaani, Mungu alikuwa ndani ya Kristo, akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake, asiwahesabie makosa yao; naye ametia ndani yetu neno la upatanisho”.

    Ili tuokolewe tunatakiwa kutubu dhambi, kupitia kwa Yesu Kristo, ambaye ni mpatanishi wetu sisi na Mungu kama tulivyosoma hapo juu. Tukitubu dhambi zetu kwa kumaanisha kuziacha, na kumwomba Yesu Kristo aliyeishi hapa duniani bila kutenda dhambi, [1Petro 2:22 Yeye hakutenda dhambi, wala hila haikuonekana kinywani mwake]. kuwa atupe uwezo aliokuwa nao, tayari tunakuwa tumeokolewa kwa njia ya imani. Kutubu kwetu tunatubu generally bila kutaja dhambi moja moja; tunasema kuwa sisi ni wenye dhambi tunatubu dhambi zote kwa kumaanisha kuziacha na kumwomba Yesu Kristo atuwezeshe kushinda dhambi hizo; tayari tunakuwa tumepata wokovu. Hivyo ndivyo wokovu unavyopatikana, wala si kwa matendo ya sheria mtu asije akajisifu. Hakuna anayezaliwa na wokovu; wokovu haurithishwi kama dini, ndiyo maana maandiko mengine yanasema AAMINIYE na kubatizwa ataokoka. Lazima kutangulie kuamini baada ya kusikia maneno kama haya, ndipo unapoweza kuokoka.

    Mungu hawezi kuruhusu kila mtu awe na njia zake mwenyewe za kumfikisha mbinguni. Hata wanadamu tunakuwa na mipango yetu tunayojiwekea ili kufanikisha mambo yetu. Nyumba inakuwa pia na mlango wake wa kuingilia, itakuwa si jambo la busara na la kawaida kuona mtu anaingilia dirishani na akiulizwa kwa nini anafanya hivyo eti anasema dirisha ni sehemu mojawapo ya kuingia ndani ya nyumba, bila shaka mtu huyo atadhaniwa kuwa ni jambazi, na jambazi huwa anapigwa na hata kuchomwa moto. Hivyo tuwe wenye hekima; tutafute mlango wa kuingilia mbinnguni. Yesu anatuambia, “…….Mimi ndimi njia, na kweli, na uzima; mtu haji kwa Baba, ila kwa njia ya mimi” Yohana 14:6.

    Ubarikiwe na Bwana kaka Sosthenes, na wengine waliofuatilia ujumbe huu.

    Shalom!

  65. Ndugu Sosthenes,
    Kabla ya kusema chochote kuhusu ulichokichangia kwenye mada hii, naomba nikuulize maswali machache yafuatayo kwa ufafanuzi zaidi.

    1. Umeandika hivi: “Wote hawa nawaita wajinga wa imani ya kikristu…” Je imani ya kikristu ni imani gani hiyo?

    2. Umesema: “Suala la anasalije au anasali wapi halina uhusiano WOWOTE na wokovu” Je wokovu unatokana na nini au unatoka wapi, na huko unakotoka una uhusiano gani?

    3. Umeandika hivi pia: “Kama kweli dini(ukristu)ndio njia sahihi na pekee ya wokovu na usahihi wake upo katika kuhama ukatoliki…” Je wewe unaamini kwamba kuna njia nyingine ya kupata wokovu? Kama ndivyo njia hiyo ni ipi na usahihi wake ni upi?

    4. Umesema tena kuwa “Imani ndugu zangu ndio kitu muhimu hapa, sio kunakili kila kitu” Je hii imani unayoizungumzia ni imani katika nini au katika nani? Je imani inaweza kuning’inia tu hewani bila kujengwa juu ya kitu/jambo/mtu fulani?

    5. You have written, “The common denominator ni kuwa Mungu yupo na unaamini. Uwe mkristu au usiwe mkristu haina tofauti” Je unajua kuwa hata mashetani(mapepo na majini) yanaamini kuwa Mungu yupo, tena yanaogopa na kutetemeka? Kwa maana ya maneno yako niliyoyanukuu hapo juu, unataka kusema mapepo na majini nayo ni bora kwa sababu yanaamini Mungu yupo? Na kwa maana hiyo wanadamu wamfuate(wamwabudu) shetani kwa sababu anaamini Mungu yupo?(maana alikuwa malaika mkuu).

    Ndg Sosthenes, hebu soma Zaburi ya 106:34-38. Mistari ya Zaburi hii inazungumzia jinsi Waisrael ambavyo hawakutii maagizo ya Mungu ya kuwatoa wenyeji wote wa Kaanani wakati walipokuwa wanangia kuimiliki nchi hiyo(Hesabu 33:55). Hawa wenyeji walikuwa na dini zao na miungu yao, hivyo kwakutowafukuza wale watu wote, ilibidi waingiliane mpaka kuweza kuoleana mabinti zao. Kitendo hicho biblia inakiita kutoa dhabihu zao kwa mashetani(Zab.106:37). Ina maana kwamba kuabudu katika dini za uongo huwapa mapepo wachafu heshima, na kitendo hicho Mungu amekikataza, ni kuabudu sanamu/miungu mingine. Kumbuka yaliyomtokea mfalme Ahabu katika 1 Wafalme 16:29-33, aliabudu BAALI sababu ya mkewe Yezebeli. Kwa hiyo ni muhimu sana kuijua dini unayoabudu, la sivyo Mungu asingetoa agizo la kukataza kuibudu miungu mingine, maana kila dini ina ‘mungu’ wake. Wapagani wana miungu yao, waislamu wana miungu yao, wahindu wana miungu yao,kama ilivyo sisi wakristo tuna Mungu wetu wa kweli aliyeumba kila kitu kinachoonekana na kisichoonekana. Huyu ndiye Mungu wa kweli anayestahili kuabudiwa na kuaminiwa peke yake.

    Naomba unijibu maswali yangu kwa ufafanuzi zaidi ili tuendelee kujadili mada hii.

    Ubarikiwe na Bwana Yesu.

  66. Ndugu yangu Bernard.
    Naona umekuja na nukuu nzuri na za kutosha kumjibu Ndg Sosthenes. Hapo nina swali kwako ili kuweza kujua lipi la kuchukulia kwa namna lilivyo na lipi la kutafuta tasfiri.
    Umeanza kwa kusema (na hapa ninanukuu) “Mwasisi wa Ukristo, Yesu Kristo anatuambia, “…..Mimi ndimi njia na kweli na uzima, mtu haji kwa Baba ila kwa njia ya mimi, Yohana 14:6.”
    1: Unaamini ni asilimia ngapi ya biblia (kama unajua) imeandikwa kwa kutumia mifano na mafumbo? Ninavyoajua mimi ni kuwa Yesu aliongea kwa mafumbo pia. Tena sana.
    2: Hivi tuna hakika kuwa nukuu tufanyazo hapa ni zile zilizoongelewa moja kwa moja na si kwa mafumbo? Uhakika ni upi na kama hatuna ni kwanini tunukuu? Labda nukuu zetu zilisemwa kimafumbo na zahitaji kufafanuliwa ambako siamini kama kila mmoja anaweza.
    Labda wanaposema Yesu ndiye “mkate wa uzima” unaelewaje? Yesu ni MKATE kweli? Na kama sivyo, kwanini utafsiri hiyo sentenzi na si hiyo asemayo yeye ni “njia, kweli na uzima”?

    Kisha umekuja kusema “Kwa mujibu wa maandiko, wale waliokufa bila wokovu au bila kumjua Kristo, wapo Jehanamu ya moto, kwa sababu tunasoma katika Warumi 2:12, maandiko yanatuambia “Kwa kuwa wote waliokosa pasipo sheria watapotea pasipo sheria, na wote waliokosa, wenye sheria, watahukumiwa kwa sheria”. Ni kwamba, mtu akifa pasipokumjua Yesu na kuokolewa anapotea sawa sawa na yule aliyekufa huku akiwa anamjua Yesu lakini asizifuate njia au maagizo yake. Maagizo ya Yesu ni kwamba amekuja ili kutuokoa katika dhambi.”
    Ni kweli kuwa unataka tuamini kuwa WOTE waliokufa kabla ya ujio wa Kristo wataenda Jehanam?
    Yaani wamaanisha WOTE
    HAPA NTAOMBA UFAFANUZI KUNIHAKIKISHIA KUWA UMEMAANISHA WOOOTE WALIOKUFA KABLA MUNGU HAJAMTUMA MWANAE YESU KRISTO KUJA DUNIANI WATAENDA JEHANAMU.

  67. Ndugu Haggai Kinyau,

    Nami ninaungana nawe katika maswali uliyomuuliza ndugu Sothenes, na ninatumaini atayajibu.

    Nikiendelea na mwelekeo wa mada: Katika kutafakati maoni yanayoendelea kutolewa hapa nimeona niweke duku duku langu nililopata moyoni.

    Nimewaza kwamba inakuwaje mtu aandike hivi:

    “NI WAKATI WA KUAMKA NA KUTUMIA KILE MUHIMU TULICHONACHO. Kanisa la sasa si kama la Agano la Kale. Si kama lile ambalo lilikuwepo kabla Yesu hajasema “naenda kuwaletea msaidizi wa kweli”, si lile ambalo usingeweza kutoa sadaka kwa Mungu kama mtu mwenye dhamana fulani hayupo, ama kuomba na maombi yakafika kama fulani hayupo. Tunaye Roho Mtakatifu ambaye yu-nasi wakati wote na kwetu sote. TATIZO NI KUWA WAKRISTO WAMEWEKEZA IMANI ZAO KWA WATU / VIONGOZI WA DINI KULIKO ROHO MTAKATIFU.
    Ni wakati wa kuanza maombi ya kweli na kuacha “kulia” na “kutisha” kuhusu ambacho serikali haitafanya kwa Sheikh Yahya.”

    ……halafu mtu huyo huyo aandike pia hivi:

    “1: Unaamini ni asilimia ngapi ya biblia (kama unajua) imeandikwa kwa kutumia mifano na mafumbo? Ninavyoajua mimi ni kuwa Yesu aliongea kwa mafumbo pia. Tena sana.
    2: Hivi tuna hakika kuwa nukuu tufanyazo hapa ni zile zilizoongelewa moja kwa moja na si kwa mafumbo? Uhakika ni upi na kama hatuna ni kwanini tunukuu? Labda nukuu zetu zilisemwa kimafumbo na zahitaji kufafanuliwa ambako siamini kama kila mmoja anaweza.
    Labda wanaposema Yesu ndiye “mkate wa uzima” unaelewaje? Yesu ni MKATE kweli? Na kama sivyo, kwanini utafsiri hiyo sentenzi na si hiyo asemayo yeye ni “njia, kweli na uzima”?

    Lakini natumaini nitaelimika kadri mjadala unavyoendelea!

    Asanteni!

  68. Binafsi namuunga mkono ndugu Mubelwa kwa asilimia mia moja kwamba maandiko ya biblia kwa asilimia kubwa yanahitaji tafsiri na si kuyanukuu tu kama yalivyo. Kunukuu tu vifungu vya biblia na kuviacha kama vilivyo, haijakuwa msaada kwangu.

    Kwa mfano, Yohana 14:6, binafsi naweza kutafsiri hivi.
    Kwa yeyote aliyeyasikiliza, kuyashika na kuyaelewa mafundisho ya Yesu au kwa yeyote amuenzie Yesu kimatendo(japokuwa ni vigumu) na akiweza kuwafundisha wengine wa dini,dhehebu lolote bila hata ya kulitaja jina la Yesu na watu wale wakaelewa vyema na kufuata sawa na yale afundishaye aliyojifunza kutoka kwa Yesu, basi na wao wana nafasi vile vile ya kuuona ufalme wa Mungu.
    Tatizo kubwa nilionalo hapa ni kuwa wapo baadhi ya watu wanaotumia biblia kama Katiba na maandiko kama vifungu vya sheria, kitu ambacho binafsi mimi sikikubali.

  69. Ndg John Paul.
    Pole kwa dukuduku. Labda tuendelee kujadili MADA husika mahala husika na majibu ya dukuduku lako NAAMINI yatapatikana.

    TUENDELEE NA MADA.

  70. Ndugu Mubelwa, shalom.
    Kufuatana na comment yako kwa Mwenda ya tarehe 14/09/2010 umeanza kwa kusema ‘Hapo nina swali kwako ili kuweza kujua lipi la kuchukulia kwa namna lilivyo na lipi la kutafuta tafsiri’ Kisha ukatoa mfano wa Yesu kuwa mkate wa uzima na kuwa Yeye ni njia, kweli na uzima. Maswali yako atajibu Mwenda na wengine labda wataongezea au kueleza zaidi, lakini picha ninayoipata kwako ni kwamba kwa vile wakati mwingine Yesu aliongea in parables, basi tafsiri zake zitakuwa tofauti muda wote na kwa watu wote?

    Mtu akiisoma biblia bila uongozi wa Roho Mtakatifu ndipo anapofikia hatua ya kuona/kutoa tafsiri mbalimbali na zilizo tofauti tofauti. Sijui kama watu wanajua kuwa Roho Mtakatifu anawakilisha Uungu wa Baba na Mwana hapa duniani! Maana yake ni kwamba Mungu Baba na Mungu Mwana wapo ndani ya huyu Roho Mtakatifu. Pia huyu Roho Mtakatifu amekamilishwa na roho saba ambazo ndizo macho ya Mungu yanayopita duniani kote ili kuwafundisha na kuwakamilisha watakatifu (Isaya 11:1-3a, Ufunuo 5:6). Sasa anagalia, ndani ya Roho Mtakatifu kuna roho ya ufahamu, uweza, hekima, ushauri, maarifa, roho ya Bwana na roho ya kumcha Bwana. Kwa maana hiyo basi Roho Mtakatifu akikuongoza kusoma biblia, ni Yesu mwenyewe atakuwa anakufundisha ndani yako, ndiye atakuwa anakupa tafsiri sahihi ya yale aliyoyasema akiwa katika mwili huu wa nyama na yale ambayo hakuyasema wakati huo, maana imeandikwa hivi ndani ya biblia: Yohana 14:26 “Lakini huyo Msaidizi, huyo Roho Mtakatifu, ambaye Baba atampeleka kwa Jina langu, ATAWAFUNDISHA YOTE, na KUWAKUMBUSHA YOTE NILIYOWAAMBIA”

    Kwa maana ya mstari huo ni kwamba kila anayeongozwa na Roho Mtakatifu anafundishwa na kukumbushwa kila kitu anachokisoma alichokisema Yesu ikiwa ni pamoja na tafsiri sahihi za maneno au vifungu vya maneno mbalimbali ndani ya biblia.

    Kwa hiyo mtu akitafsiri vifungu au maneno ndani ya biblia kama atakavyo yeye, bila uongozi wa Roho Mtakatifu, mtu huyo hafai. Hili Yesu alilijua mapema ndio sababu alichukua muda mrefu sana wa kumtambulisha Roho Mtakatifu kwa wanafunzi wake ili wasije wakajifanyia mambo kama watakavyo wao, lazima kila kitu kifanyike kwa uongozi wa Roho Mtakatifu; ndio maana ya maneno ya mwisho ya Yesu kwenye ile Matendo 1:4-5 aliposema:
    “Hata alipokuwa amekutana nao ALIWAAGIZA wasitoke Yerusalemu, bali waingoje ahadi ya Baba, ambayo mlisikia habari zake kwangu…..bali ninyi mtabatizwa katika Roho Mtakatifu baada ya siku hizi chache”.

    Kubatizwa katika Roho Mtakatifu maana yake ni kuvikwa uweza utokao juu, ndio maana ya mstari ule wa nane wa hiyo Matendo sura ya kwanza inayosema:

    ‘Lakini mtapokea NGUVU(uweza), akiisha kuwajilia juu yenu Roho Mtakatifu; nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu,na katika Uyahudi wote, na Samaria, na hata mwisho wa nchi”

    Nguvu au uweza huu ndio unatufanya hata sisi wa leo kuitafsiri biblia kama ambavyo Yesu alitaka tuielewe.

    Sio kwamba nimechukua jukumu la kujibu maswali yako ila nimeweka dondoo chache tu juu ya namna ipi mtu anaweza kuitafsiri biblia kwa jinsi inavyotakikana.

    Basi kama sisi ni wanafunzi wa Yesu kama vile walivyokuwa wale mitume, tunapaswa kumpa heshima ya pekee na kumjua sana Roho Mtakatifu kwa sababu Yeye ndiye mwalimu wetu mkuu kuhusu mafundisho yote ya neno la Mungu.

    Mungu atubariki sote katika kutimiza kiu hii ya kumjua Yeye ipasavyo.

  71. Bandio,

    Nakushukuru kwa maswali yako ambayo ni ya msingi kabisa.

    Mimi katika kuandika niliyoyaandika, niliandika generally ili nimshawishi kwa kifupi ndg. Sosthenes kuwa, Yesu ni njia pekee ya kuipitia ili tufike kwa Mungu. Sina muda mzuri sana wa kufafanua maswali uliyoniuliza, ambayo bila shaka ulitamani muuliza swali aweze kuelewa, lakini kwa kifupi naomba nijibu kama ifuatavyo:-
    1 (a) Nijuavyo mimi, biblia kama biblia, ni biblia tu, hakuna biblia zaidi ya biblia tunayoweza kuitumia. Tofauti iliyopo ni lugha ambazo wanadamu tumejaribu kuziweka katika kurahisisha kutambua kile kilichoandikwa au kilichosemwa katika maandiko.Tafsiri ya lugha katika kitabu hicho, wakati mwingine kwa kutokutarajia imepelekea hata kuondoa maana halisi ya yale yaliyokusudiwa. Hii ni kusema kwamba, biblia kama biblia ipo vile vile haibadiliki na tafsiri zake zinapaswa kuendana vilevile kama ilivyokusudiwa awali.
    (b)Mengi ya aliyoyasema Yesu Kristo nyakati zake, yalikuwa ya aina zote mbili yaani ya mifano na ya hali halisi. Ili kujua kuwa huu ni mfano au fumbo au ni hali halisi, kwanza lazima unayesoma uwe ni mtu wa rohoni. Na kuwa mtu wa rohoni si nadharia tu bali ni kweli, mtu ukiwa mtu wa rohoni utayatambua mambo ya rohoni kwa sababu mambo ya rohoni hutambuliwa na mtu wa rohoni, 1Wakorinto 2:14. Mimi ningependa kusema pia kuwa, katika mambo ya imani katika Kristo, hakuna mafumbo bali kuna mambo ya rohoni ambayo kwa mtu wa dunia huona hayo kama ni mafumbo. Kuna viwango tofauti vya kiroho, kadiri mtu unavyokaa katika usafi na utakatifu, ndivyo unavyokuwa na nafasi ya kuzidi kuyajua mambo ya rohoni yaaani Mungu.

    2.(a)Nukuu tufanyazo hapa, kadiri ya roho wa Mungu anavyotujalia, ndivyo tuwezavyo kuzifafanua, tunajua kwa sehemutukisha kuwa kwa Mungu tutamjua zaidi. Ili kujua hata kwa hiyo sehemu, lazima kwanza Kristo awe ndani yako kwa sababu yeye ndiye aliyeyaleta kwetu hayo. Kama andiko lilikuwa kwa mifano, basi andiko hilohilo tunaweza kuliandika katika hali halisi kwa sisi tuliopo, itategemea tunataka kuzungumzia kitu gani. Jambo hilo si kila moja anaweza kulifanya, bali ni kwa wale waliojaliwa.
    (b) “Yesu ndiye mkate wa uzima” Katika hili tukiwa watu wa rohoni tutajua kuwa kila aliye na Yesu Kristo ndani yake, [maana amemfanya kuwa ni mkate wake wa kumshibisha] atakuwa na kibali cha kufika mbinguni. Kuwa na Yesu maana yake UOKOKE. Tukiokoka hatutaweza kusema kuwa eti yeye ni mkate wa kushiba tu hapana, lakini tutajua zaidi ya hapo na hili kwetu litakuwa siyo fumbo bali ni kweli halisi. Tunaposema, Yeye ni njia kweli na uzima kama alivyosema Mwenyewe, hatutaelewa kuwa eti ni njia ya kusafiri hapa duniani, bali tutakwenda mbali zaidi kwamba safari hiyo ni ya rohoni. Hivyo tutafahamu kabisa kuwa Yesu ndiyo njia pekee ya kufika mbinguni tukiwa katika roho kwa sababu ndivyo alivyosema Yeye, na imani yetu ipo kwake si kwa mwingine.

    Si wote waliokufa kabla ya Yesu walikwenda Jehanam, tunauona mfano wa Musa na Eliya waliotokea nyakati za Yesu akiwa na Petro na Yohana Luka 9:30-33. Hii inatudhihirishia kuwa Musa na Eliya baada ya kuondoka hapa duniani wapo mbinguni aliko Mungu Baba. Katika ufahamu wa kiMungu ingekuwa si rahisi watu watoke Jehanamu ya moto waje waonekane duniani tena katika utukufu wa wa Kristo kama ilivyotokea kwa Musa na Eliya.

    Kwa kifupi ni kwamba, kabla ya Kristo kuja duniani katika mwili kulikuwako na torati ambayo ilitakiwa kila mwanadamu anayekusudia kwenda kwa Mungu aifuate. Lakini maandiko yantuambia kuwa wanadamu hawakuweza kuifuata toratu hiyo. Hivyo wote walioshindwa kuifuata torati walienda Jehanamu ya moto. Hivi sasa siyo torati tena bali kumfuata Yesu Kristo na wote ambao hawapo katika Kristo hakika wataangamia.

    Hivyo ndivyo Roho wa Mungu anavyotushuhudia watu tunaomwamini tayari.

    Ninaweza nikawa sijakidhi sana haja ya maswali yako, lakini waweza kuendelea kuuliza pale ambapo hukunielewa vizuri.

    Shalom watakatifu wa Bwana!

  72. Wapendwa , ninaomba tuwe makini, nimegundua kuwa tuko tuliojaliwa kuchokoza mada na maelezo mareeefu lakini maswali yakija (yenye uweli na mguso fulani) tunayajibu kwa jazba , hatutafika mahali, hapa tunajifunza.

  73. Albert Paul,
    Umeandika kwamba umeona tatizo la watu wengine wanatumia biblia kama katiba na maandiko kama vifungu vya sheria, hebu naomba ufafanue zaidi kwa sababu jinsi ninavyofahamu, katiba hutungwa na kubadilishwa na wanadamu hali kadhalika sheria hutungwa na kufanyiwa marekebisho au kufutwa kabisa na wanadamu; lakini sivyo kwa biblia ambayo ni neno la Mungu, halijatungwa na wala haliwezi kurekebishwa na wanadamu na halibadiliki milele. Je inakuwaje sasa wengine wanatumia biblia kama katiba? Je wanatumia kama katiba ya ufalme gani, wa duniani au wa mbinguni?

  74. Nakushukuru ndugu Haggai kwa swali lako, na nipo hapa kukujibu.

    Kulingana na katiba, vilivyoandikwa hufuatwa kama vilivyo bila kupindisha kitu chochote. Katiba ni mwongozo wa utendaji wa mambo ya nchi au ya kikundi fulani. Vilivyoandikwa kwenye katiba si mafumbo kwa hiyo haihitaji mtu kutafuta lengo la yaliyoandikwa ndani ya katiba. Labda matatizo ya Lugha. Ni dhahiri kuwa Biblia sivyo na ndio maana nawe umesema msaada wa Roho mtakatifu kupitia mapaji yake uliyoyataja (kama itawezekana, nitakuomba unifafanulie zaidi mapaji haya moja baada ya jingine, kwa manufaa yangu na ya wengine ili niweze kumfaidi vyema Roho Mtakatifu katika usomaji wa biblia kwani bila shaka sijajua kuvitumia vipawa hivi ipasavyo ktk kulijua neno. Niliwahi tena kuomba msaada wa ufafanuzi wa vipawa hivi hapa hapa kama sijakosea, niliamini vingekuwa msaada mkubwa kwetu sote)

    Nikupe mfano ndugu Haggai. Tumeshuhudia kwenye mjadala mmoja hapa, mstari huu umetumika “na mwanamke asivae mavazi yampasayo mwanaume, na mwanaume vile vile” umetumika kuhalalisha kuwa Wanawake hawaruhusiwi kuvaa Suruali. Tena Yohana 14:6 umetumika kuwaita Waislamu ni wa mataifa na wamepotea njia na mwisho wao ni jehanamu. Je, tafsiri hizi hazishabihiani na matumizi ya katiba na vifungu vyake? Tujiulize kwa tafsiri hizi kama kweli kuna uwepo wa Roho Mtakatifu, akili, uchaji wa Mungu, hekima, maarifa n.k kama mapaji ya Roho Mtakatifu yatuwezeshayo kulielewa neno ipasavyo vimetumika ipasavyo?
    Nashukuru.
    Amani ya Kristo iwe nanyi nyote.

  75. Ndugu Haggai, si katiba ya ufalme wa Mbinguni wala wa duniani. Pengine ni ufalme wa mawazo yao binafsi. Rejea mfano wa tafsiri ya mstari huu Mstari wa kuhusu mavazi na Yohana 14:6 kwa baadhi ya watu na kisha nikuombe utafakari na uniambie kuwa ni tafsiri za ufalme upi, wa Mbinguni au wa duniani. Ningekuomba pia urejee Tafsiri niliyoitoa kuhusu Yohana 14:6 kwenye komenti yangu ya Tar 15 Sept wednesday na kisha uitolee maelezo japo kwa ufupi.

  76. Ndg Albert
    Kabla sijatoa ufafanuzi wowote ulioomba, naomba unieleweshe neno mapaji ulilotumia una maana ya karama/vipawa vya Roho Mtakatifu? Nimeomba hivyo ili nisije nikafafanua kitu ambacho sicho ulichotaka kifafanuliwe.

    Ahsante kwa kueleza vizuri sana tofauti iliyopo kati ya katiba na biblia. Nashukuru kwa hilo kwani biblia ni neno lililohai bali katiba ni neno mfu au kama linaishi, linafanya hivyo kwa muda na kipindi maalumu kilichokusudiwa na kwa watu waliokusudiwa tu.Hapa nina maana kwamba katiba ya nchi fulani haiwezi kufanya kazi kwenye nchi isiyokusudiwa na katiba ya kikundi fulani haiwezi kufanya kazi kwenye kikundi kingine kisicholengwa. Lakini biblia ipo kwa ajili ya ulimwengu mzima na kwa watu wote wanaoamua kuikubali na kuitii.

    Ndani ya biblia kuna maneno au vifungu vya maneno ambavyo havihitaji tafsiri yaani vipo moja kwa moja na vingine vinavyohitaji tafsiri, tena tafsiri sahihi. Kuhusu ule mstari wa mavazi kwangu mimi nauna upo moja kwa moja. Hebu nikuulize swali moja ndugu yangu Albert(ninaamini kwa kuitwa jina Albert wewe ni mwanaume, kama sivyo naomba unisamehe kwa swali hili). Je imewahi kutokea katika uhai wako wewe kuvaa skirt na blauzi na ukapita mitaani au mbele ya watoto wako(kama unao) bila wasiwasi wowote? Kama bado hujafanya hivyo, je ni kwa nini? Hakuna skirt na blauzi madukani sehemu unayoishi? Kwa nini hujawahi kwenda dukani kununua skirt na blauzi au gauni zuri sana la kuvaa wewe? Anyway niishie hapo. Nina uhakika hujawahi kufanya hivyo kwa sababu hayo ni mavazi yapasayo kuvaliwa na mwanamke, huo ndo ukweli,ukubali au ukatae utabaki kuwa ni ukweli tu.

    Mstari wa Yohana 14:6, ndio unahitaji tafsiri ingawa tafsiri yako uliyoitoa jana(15/9) si sahihi. Kutokuwa sahihi kwayo ni hili ulilosema kuwa uwafundishe hata bila kutaja jina la Yesu nao watauuona ufalme wa Mungu.

    Sikiliza ndugu yangu Albert, ibilisi alipokuwa anamjaribu Yesu alitumia maandiko au mafundisho ya biblia hii hii lakini kwa kuyatafsiri vibaya na kwa lengo baya(Luka 4:3-13). Lakini kubwa zaidi ya hilo ni kwamba watu hawauoni ufalme wa Mungu kwa kushika na kuyaelewa sana mfundisho ya wanadamu wenzao, bali ni neema ya Mungu ambayo ndiyo humwezesha mtu kujifunza na kuishi maisha ya utakatifu. Tito 2:11-12 “Maana neema ya Mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa; nayo YATUFUNDISHA kukataa ubaya na tamaa za kidunia; tupate KUISHI kwa kiasi, na haki, na UTAUWA(utakatifu) katika ulimwengu huu wa sasa”. Mtume Paulo anasisitiza pia kwenye Efeso 2:5,8-9 kuwa ni neema ya Mungu ndiyo ituokoayo wala si nafsi zetu(utashi wetu) wala matendo yetu ili mtu asije akajisifu kuwa yeye aliwafundisha watu kumuishi na kumuelewa sana Yesu, kwa hiyo kwa kufanya hivyo, yeye pamoja na hao aliowafundisha wanastahili kuuona ufalme wa Mungu, hapana tunastahilishwa na Mungu mwenyewe kuuona ufalme wake kwa neema tu.

    Nimejiuliza, hivi ni kwa nini umfundishe mtu habari za Yesu bila kulitaja jina lake? Mafundisho ya dunia hii yawe ya kisayansi au ya kijamii yanafundishwa kwa kutaja mvumbuzi/mgunduzi wake, sembuse mafundisho ya Mungu wetu, kwa nini tusiwaambie watu JINA lake? Tunapotaja jina la Mungu wetu wakati wa kuwafundisha watu, watu hao hujenga imani zao kwa Mungu(Rumi 10:17), maana imeandikwa pasipo imani hatuwezi kumpendeza Mungu. Usipofanya hivyo wataiweka imani yao kwako wewe unayewafundisha, na hiyo itakuwa ni hatari kubwa.

    Ubarikiwe na Bwana.

  77. Samahani ndugu Haggai kwa kuchelewa kukujibu.
    Ndio, mapaji nilimaanisha vipawa/karama za Roho Mtakatifu.

    Umeniuliza pia kuhusu mavazi. Siwezi kuvaa skirt, wala blouse, hata yale majoho ya kiNigeria ya wanaume itanichukua muda sana mpaka niyavae kwa uhuru. Lakini majoho watu wayavaayo wakati wanapofanya graduation wala sioni shida kuyavaa.

    Ninachotaka kusema hapa ni kuwa, maandiko yale hayana budi kutafsiriwa baada ya kuangalia utamaduni wa jamii fulani ktk swala la uvaaji. Ningezaliwa ktk jamii ya watu wanaovaa skirts, pasi na shaka leo hii ningekuwa ninavaa skirts. Sina hakika kama kuna rubega(mashuka ya wamasai) za wanawake au wanaume,pengine labda namna ya kuzifunga/kuzivaa. Vile vile kwa wale wanaotumia magome au ngozi kama mavazi, sidhani kama kuna magome kwa ajili ya wanawake tu au la. Sasa sielewi watu wa aina hii maandiko kama haya yanaweza kutumika vp katika kuhakikisha kuwa mwanamke anavaa vazi limpasalo na mwanaume vile vile. Pengine mstari huu uangalie tu namna ya kulivaa gome/ngozi au rubega.

    Ndugu Haggai, kama biblia ni kwa ajili ya Ulimwengu wote, basi tafsiri ya Yohana 14:6 kwa baadhi ya watu, pengine nawe ni miongoni wanaosema kuwa wote wasiowakristu/wote wasioelekeza imani zao kwa Yesu, wamepotea njia, niseme kuwa wanakosea kwani inawatenga baadhi ya walimwengu.

  78. Ndugu Albert,
    Kwa sasa sina muda mrefu sana hapa nilipo mahali ambapo pana mtandao. Hivyo nitaongelea vitu vichache sana kutokana na comment yako hapo juu.

    1. Mashuka ya kimasai yapo yapasayo kufungwa na wanaume na yapasayo kufungwa na wanawake. Tena wao wameenda mbali zaidi kwamba kuna mpaka mashuka ya marika mbalimbali na marika hayo hutambulika kwa hayo mavazi/mashuka yao.Huo ndo ukweli ingawa kwa wasiojua wanaweza kuona kama yote yanafanana, hayafanani hata bei yake ni tofauti tofauti.

    2. Sasa ndugu yangu Albert unataka kuturudisha kwenye enzi za ujima za magome ya miti!!.Lakini nina imani hata wakati huo lazima kulikuwa na tofauti kati ya yale yaliyowavika akina mama na akina baba hata na watoto kutokana na maumbile yao.

    3. Kuhusu biblia ni kweli kuwa ni kwa ajili ya ulimwengu wote.Labda niliposema biblia wewe ulikiangalia kitabu kinachoitwa biblia bila kujua biblia ni nini!!! Tumesema mara nyingi hapa kuwa biblia ni neno la Mungu. Je neno la Mungu ni nini? Yohana 1:1-3 inasema hivi:

    ‘Hapo mwanzo kulikuwako Neno, naye Neno alikuwako kwa Mungu, naye Neno alikuwa Mungu. Huyu mwanzo alikuwako kwa Mungu. Vyote vilifanyika kwa huyo; wala pasipo Yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika”
    Kwa maana ya mistari hii unaona huyu Neno anayezunguzwa hapa ni Yesu Kristo na Yesu mwenyewe alisema alikuja kwa ajili ya kuuokoa ulimwengu wote. Lakini pia angalia kitabu cha Mwanzo wakati wa uumbaji Mungu alitumia Neno kuumba kila kitu kinachoonekana na kisichoonekana. Hivyo basi Neno la Mungu ni kwa ajili ya kila kitu na kwa kila mtu.Kufuatana na comment yako inaonekana kana kwamba biblia ndio inawatenga watu, huo sio ukweli, ukweli ni kwamba watu ndio wanajitenga na biblia kwa kutokuitii inavyosema. Kama biblia inasema Yesu ndiye njia pekee ya kuuona ufalme wa Mungu, halafu mtu akisema sivyo, hata wengine wasiomfuata Yesu watafika mbinguni, je hapo ni biblia imewatenga au wao ndo wamejitenga na ukweli huo?

    Suala la karama/vipawa vya Roho Mtakatifu nitaongelea hapo baadaye kidogo, kama nilivyosema hapa nilipo nina muda mfupi.
    Mungu akubariki sana.

  79. Wapendwa Bwana Yesu apewe sifa, napenda kuchangia kwamba unapookoka si vyema ukahama dhehebu, maana wewe unaweza ukawa lango kwa ajili ya kupitisha wokovu kwa wengine,unachotakiwa kufanya ni kutafuta mafundisho ya kuukulia wokovu kwa kuhudhuria semina mbalimbali za watumishi wa Mungu wanaofundisha kweli ya neno na kuzidi kuomba ufahamu na hekima ya Roho mtakatifu unaposoma biblia.

  80. Dada Edna,

    Ni kweli unavyosema dada Edna. Mtu akiokoka anaweza kuwa chanzo cha wengine kuokoka, kwa sababu ya mwenendo wake ambao utakuwa umebadilika kwa sababu ya kuokolewa na Bwana Yesu.

    Lakini swali letu hapo juu ni kwamba Je, inawezekana mtu akaokoka halafu akaendelea na taratibu za ibada za RC?

    Kama tunakubaliana kwamba taratibu za ibada za RC hazikubaliani na taratibu za kumuabudu Mungu kwa watu waliookoka, [kwa mujibu wa Biblia], hapo ndipo tatizo lilipo; Huyo anayetaka kuwa lango kwa wa RC wengine ataendeleaje kumwabudu Mungu akiwa hapo RC? Atamwabudu ki RC [kinachopingana na Biblia] au ki Wokovu [kinachopingana na ki RC]?. Yaani katika mambo ya ibada, yeye atasimama wapi?

    Kama wewe ni RC basi naamini unazifahamu vema taratibu za kuabudu za RC, ambazo nyingi sana zinapingana na Biblia. [kama unalijua hili]. Lakini kama wewe si m-RC, na kama huzifahamu taratibu hizo za dini hiyo, basi inabidi uzifahamu kwanza ndipo unaweza kutoa mchango sahihi katika mada hii.

    Lakini kama unazifahamu vema, basi naomba majibu kwa maswali mawili/matatu niliyouliza hapa. Na kama huzifahamu unaweza kusema tu, wapo wengi hapa wanaozifahamu, watakufahamisha.

    Lengo ni kutafuta ukweli wa jambo hili.

  81. Ndugu Edna,

    Nakushauri kuwa KUHAMA dhehebu ni matakwa yako kadri utakavyoona Bwana anavyokuongoza!Na kama kweli unaona hapo ulipo unaweza kufikisha Wokovu kwa Wengine Bwana na akutumie na kukutia nguvu, hakikisha kweli kwa neno na matendo yako watu wamemjua “YEYE ALIYEUFANYA ULIMWENGUNI NA VITU VILIVYOMO …HAKAI KATIKA HEKALU ZILIZOJENGWA KWA MIKONO WALA HATUMIKIWI KWA MIKONO YA WANADAMU KANA KWAMBA ANAHITAJI KITU CHOCHOTE….” Kwa maana Hakuna taratibu zozote za kimadhehebu tulizozijengea leo zinaweza kutusaidia kumwabudu Mungu!Wala hakuna mwanadamu anayeweza kukupeleka kwenye “utaratibu sahihi” wa kumwambudu Mungu, kwani Mwanamke msamaria kisimani alikuwa na utaratibu wake kama msamaria wa jinsi ya kumwabudu Mungu, na kwa wakati huo utaratibu “sahihi” ulikuwa na kumwabudu Mungu kule Yerusalemu hekaluni! Lakini Yesu alisema “SAA INAKUJA, NAYO IPO! AMBAYO WAABUDU HALISI WATAMWABUDU BABA KATIKA ROHO NA KWELI, KWA MAANA BABA ANAWATAFUTA WATU KAMA HAO WAMWABUDU!

    Taratibu nyingi ziko leo katika makanisa ma madhehebu mbalimbali, wengine wanafuata utaratibu wa kutumia Liturgia au mapokeo, wengine wamekuwa na utaratibu wa kutokuwa utaratibu! Yote haya ni kumfanya Roho wa Mungu awasaidie kumwabudu Mungu! lakini kama Yesu alivyomwambia mwanamke msamaria kuwa SAA INAKUJA….NAYO IPO…….AMBAYO WAABUDUO HALISI WATAMWAMWABUDU BABA KATIKA ROHO NA KWELI!

    Hivyo waamini hawa anaowataka YESU yaani wanaomwabudu Baba katika Roho na Kweli wanaweza kuwa ndani ya Utaratibu wa Liturgia kama wanaona unawawezesha kuguswa na uwepo wa Roho wa Mungu na pia hata kuwa na utaratibu wa kutofuata utaratibu wowote katika ibada! Ili tu Roho wa Mungu atembee kati yao!

    Ukiangalia Biblia na kusoma Kitabu cha Matendo ya Mitume, wale watu waliookoka hawakupewa taratibu zozote za jinsi ya kumwabudu Mungu, bali Luka anasema “KWA MAANA ILIMPENDEZA ROHO MTAKATIFU NA SISI TUSIWATWIKE MZIGO ILA HAYO YALIYO YA LAZIMA! YAANI MJIEPUSHE NA VITU VILIVYOTOLEWA IBADA KWA SANAMU NA NYAMA NA DAMU ZILIZOSONGOLEWA NA UASHERATI….MKIJIZUIA HAYO MTAFAYANYA VYEMA!

    Kwa kifupi dada Edna, inawezekana kabisa Dhehebu unaloabudu lina “taratibu zake” na hata watu waliookoka kutoka katika madhehebu yao mengi mno wanaweza kabisa kuwa na “taratibu zao” mbali mbali ambazo wao wanaamini na kudhani zinawawezesha kumwabudu Mungu kikamilifu, Lakini nakushauri fanya kama Mwanamke msamaria alivyoambiwa na Yesu, Mwabudu Mungu katika Roho na Kweli! Amejidhihirisha katika Neno LAKE! Kwani Yeye aliyehai huonekana Popote kwa wale wanaomwabudu Baba katika Roho na Kweli, Mungu na Akubariki!

  82. Ndg Orbi,

    Mimi nimepata maswali mengi kutokana na maoni yako. Na baadhi ya maswali ni haya yafuatayo:

    1. Nanukuu: “Taratibu nyingi ziko leo katika makanisa ma madhehebu mbalimbali, wengine wanafuata utaratibu wa kutumia Liturgia au mapokeo, wengine wamekuwa na utaratibu wa kutokuwa utaratibu! Yote haya ni kumfanya Roho wa Mungu awasaidie kumwabudu Mungu!”

    Kinyume na maneno hayo niliyonukuu, mimi ninafahamu kwamba SIYO wanadamu wenye uwezo wa KUMFANYA Roho wa Mungu awasaidie kumwabudu Mungu,[kwa kutumia taratibu zao walizotunga], BALI ni Roho wa Mungu NDIYE HUWAFANYA watu wamuabudu Mungu katika Roho na Kweli ikiwa watajiachilia kwake kwa kukubali Muongozo na Maelekezo [taratibu]ya Roho huyo wa Mungu, ambaye ndiye Mungu mwenyewe. Kwa maana Mungu huabudiwa ki usahihi akibudiwa kama atakavyo Yeye na si kama watakavyo watu!

    Naomba unisaidie ni kwa namna gani ninapotoka kwa kuelewa hivyo.

    2.Umeandika hivi:
    “Kwa maana Hakuna taratibu zozote za kimadhehebu tulizozijengea leo zinaweza kutusaidia kumwabudu Mungu.”

    Halafu ukaandika hivi:

    “Hivyo waamini hawa anaowataka YESU yaani wanaomwabudu Baba katika Roho na Kweli wanaweza kuwa ndani ya Utaratibu wa Liturgia kama wanaona unawawezesha kuguswa na uwepo wa Roho wa Mungu”

    Ninaomba ufafanuzi maana ninaona kama vile vipengere hivi vinapingana.

    3.Je, taratibu za RC zinawawezesha watu kuguswa na uwepo wa Roho wa Mungu? [Kama zinawawezesha kuguswa na uwepo wa Roho wa Mungu, kwa nini Karismatiki ndani ya RC? Lakini kama haziwawezeshi kuguswa na uwepo wa Mungu kuna haja gani ya kuendelea kuzifuata?]

    4.Kama hakuna taratibu zozote za kimadhehebu zinazoweza kutusaidia kumwabudu Mungu, Je, taratibu za kimadhehebu zikiwemo za Ki-RC KAZI yake ni nini?

    5.Nanukuu, “Ukiangalia Biblia na kusoma Kitabu cha Matendo ya Mitume, wale watu waliookoka hawakupewa taratibu zozote za jinsi ya kumwabudu Mungu”

    Kwa kuwa katika Kitabu cha Matendo ya Mitume wale waliookoka hawakupewa taratibu zozote za jinsi ya kumwabudu Mungu,

    a)Je, ina maana katika Biblia hakuna utaratibu wa jinsi ya kumwabudu Mungu?

    b)Kama hakuna taratibu za jinsi ya kumuabudu Mungu katika BIBLIA, Je, ina maana taratibu ZOZOTE wanazoweza kujitengenezea wanadamu zinafaa tu katika kumwabudu Mungu?

    6. Je, Kumwabudu Mungu katika Roho na Kweli maana yake ni nini?

    Asante!

  83. Mpendwa Ndugu John,

    Nilielekeza jibu langu kwa mpendwa Dada Edna,ambaye ameona kwa upande wake si vyema kuhama dhehebu lake ambalo hajatwambia ni lipi hasa! Labda wewe kwa kumsaidia zaidi dada Edna umpe tafsri sahihi ya Kumwabudu Mungu katika Roho na kweli ni ipi? Na utaratibu wa kumwabudu Mungu waliokuanao katika makanisa ya Korintho, Galatia, Philipi, na mengine mengi katika Agano Jipya na umrahishie kabisa Muuliza Swali, kuwa ni wapi leo hii atapata mahali penye taratibu sahihi za Kumwabudu Mungu, na kama unaona uko utaratibu sahihi ambao Mtu anatakiwa aufuate kama Amemjua Bwana Yesu kama Mwokozi wake, amejazwa na Roho wake, na anaongozwa na huyo Roho katika kumwishia Mungu!Dada Edna Hajatwambia kwamba yuko Dhehebu lipi, ingawa kabisa kwa maelezo yake anaonyesha amempata Bwana aliye Hai! Na haoni sababu ya kuondoka katika Dhehebu lake!Tutakua tumesadia Dada Edna! Ubarikiwe

  84. Ndg Orbi,

    Nashukuru kwa maoni yako.

    Ni kweli kama ulivyosema kwamba dada Edna hakutaja yeye yuko dhehebu gani. Kuna uwezekano akawa dhehebu ambapo panafundishwa kweli ya Neno la Mungu au akawa mahali ambapo panaweza kumzuwia uhuru wa kupata kumjua Yesu zaidi na zaidi. Sasa kama yuko mahali hapo, panapozuia uhuru wa kumjua Yesu zaidi na zaidi’ sidhani kama ni mahali pa kumshauri aendelee kuwa hapo. Kwa maana kama yeye mwenyewe kwa kubakia hapo hawezi kumjua Yesu zaidi, si rahisi kwake kuwasaidia wengine kuwaelekeza kwa Yesu.

    Kwa hiyo ushauri wangu kwake ni kwamba kama yuko mahali ambapo panaweza kumzuia uhuru wa kumjua Yesu zaidi na zaidi ni vema akaondoka. Maana kama ilivyo kwamba kuna mahali panapoweza kumzuia mtu kumjua zaidi Yesu vivyo hivyo kuna mahali panapoweza kumpa mtu uhuru wa kumjua Yesu zaidi. Ni baada ya kumjua Yesu zaidi ndipo mtu anaweza kufanyika msaada kwa wengine katika kumwelekea Yesu.

    Kwa hiyo kama yuko mahali ambapo panaweza kumzuia kumjua Yesu zaidi na zaidi ni vema kuondoka, bila kujali kama ni RC ama pengine popote. Maadamu ameokoka ni vema kwenda mahali salama, ambapo kuna nafasi ya kujifunza zaidi na zaidi kuhusu Yesu.

    Natumaini ushauri wangu huo unaendana na kile ulichoandika August 31, 2010 ambamo ndani yake kuna maneno haya:

    “Ukiniuliza kwa nini watu waliookoka wanabakia RC, kwa kifupi sijui!Lakini kama ukiniuliza mimi kama ningeliokoka nikiwa RC ningefanyaje? Jibu ni kuwa ningeliondoka! Sio kwa sababu ya taratibu za ibada, ubatizo na mambo mengineyo! bali kwa sababu moja tu, Nimeokolewa na Yesu! …….. ….
    Hivyo kwa imani hii niliyonayo katika Kristo Yesu ningeliondoka sio RC tu! popote pale ambapo naona pananizuia kunipa uhuru wa kumjua zaidi na zaidi Yesu! Au popote pale ambapo kwa ufunuo wangu Bwana alionifunulia neema hii, nikitambua tu KUWA NI INJILI NYINGINE, YESU MWINGINE NA ROHO MWINGINE!”

    Kwa hiyo kama Edna ameokoka, basi anayo sababu tosha ya kumfanya aondoke popote panapoweza kumdumaza kiroho.

    Kama Edna yupo bado, ninasubiri ajibu maswali yangu na ndipo kama ataniuliza mengine nitamjibu kwa kadri ninavyofahamu. Lakini maswali yako uliyouliza kwangu siwezi kuyajibu kwanza hadi yale niliyokuuliza kutokana na maoni yako yajibiwe. Kwa kuwa majibu ya maswali mengine ya kwako yanategemea jinsi maswali niliyokuuliza yatakavyojibiwa.
    Mfano: Kama kwenye Biblia hatuna utaratibu sahihi wa jinsi ya kumwabudu Mungu basi hatuwezi kupata sehemu yoyote duniani ambapo pana utaratibu sahihi. Na pengine kamwe hatuwezi kuujua kwa kuwa hatuna maelekezo yoyote ya utaratibu sahihi wa kumwabudu Mungu. Lakini hili litategemea jibu lako kwa swali langu namba 5.

    Kilichonisukuma kukuuliza maswali hayo ni kwa sababu ulichoandika kinapingana na kile nilichoandika mimi wakati namjibu dada Edna. Lakini kama maswali yangu kwako kutokana na yale uliyomuandikia dada Edna hayawezi kujibika kwa sasa, basi acha yakae hapo, silent!. Iko siku huko mbele yatakuja kutoa sauti.

    Tuendelee kujifunza!

  85. Mpendwa John,

    Nashukuru mno kwa maelezo yako, msaada ni kwa dada Edna abaki alipo au aondoke, baada ya kuijua Neema ya Wokovu.

    Lakini mpendwa ndugu John elewe unachoandika na kushauri wewe kwa mwingine si lazima kiwe sawa na kile nitakachomshauri mimi,Usiwe na wasiwasi mawazo yako yapokinzana na wengine! nadhani ndio la msingi katika Blog hii,La msingi unalolitoa liwe katika ufahamu na uzoefu wako na liwe limejengwa katika NENO LILILO HAI LA BWANA! Kwani inawekana kabisa Uelewa wako wa Neema hii ya Wokovu ni mkubwa mno na wengi wakashindwa kuyaelewa mafunuo yako! Na hii inaweza pia kwa wengine kuwa na mafunuo makubwa ambayo kwa sasa Bwana hajakufunulia wewe!Na itakuwa ni nafasi ya wewe kujifunza! Kwani tunazidi kumfahamu Bwana siku kwa siku na hatutaacha kukutanika pamoja kujifunza! Ndio maana tuko hapa, Kujengana, kufundishana ili Mwili wa Kristo Ujengwe! au niseme kama Paulo…..tuko hapa kwa “kusudi la kuwakamilisha watakatifu!hata kazi ya huduma itendeke, ! hata mwili wa Kristo ujengwe! HATA SISI SOTE TUTAKPOUFIKIA UMOJA WA IMANI NA KUMFAHAMU SANA MWANA WA MUNGU!

    UBARIKIWE!

  86. Edna,

    Hizi zinaweza kuwa ni sababu za kukufanya uhame kanisa,

    “When is it right to leave a church?”

    Answer: Perhaps the best way to discern whether one has grounds to leave a church is to go back to the basics. What, after all, is the purpose of the church in the first place? The Bible is clear in its teaching that the church is to be the “pillar and ground (foundation) of the truth” (1 Timothy 3:15). Everything in the church structure, teaching, worship, programs and activities is to be centered upon this fact. In addition, the church should recognize Jesus Christ as its one and only head (Ephesians 1:22, 4:15; Colossians 1:18), and submit to Him in all things. Clearly these things can only be done when the church clings tightly to the Bible as its standard and authority. It’s hard to see how one would want to leave a church such as described above, but sadly, few churches today fit this description.

    Believers who feel a desire to leave a church should be clear on their reasons. If the church does not proclaim truth, cling to the Bible and revere Christ as its head, and there is another church in the area that does, then there are grounds to leave. A case can be made, however, for staying and working to bring about changes for the better. We are exhorted to “contend earnestly for the faith which was once for all delivered to the saints” (Jude 3). If one is strongly convicted of the need to move the church in a more Bible-based, Christ-honoring direction, and feels he/she can do that in a loving and non-divisive manner, then that would seem to be the better course of action.

    The Bible does not outline a procedure on how to leave a church. In the early day of the church, a believer would have to move to another town to find a different church. Sadly, in our world today with a church on seemingly every corner, many believers leave one church for another instead of working through whatever problem there was. Forgiveness, love, and unity are to be the marks of believers (John 13:34-35; Colossians 3:13; John 17:21-23), not bitterness and division (Ephesians 4:31-32).

    The most crucial thing for a believer to do should he/she feel led to leave a church is to do so in such a way that does not cause division or unnecessary controversy in the church (Proverbs 6:19; 1 Corinthians 1:10). As described above, an important question to answer is why would any person want to leave the church? If the answer to this question is because of the lack of biblical teaching, then the course is clear. However, many people are dissatisfied with their church because they are not involved in any way in the church’s ministries. It is far easier to be spiritually fed by the church when one is an active part of “feeding” others in the church. The purpose of the church is clearly outlined in Ephesians 4:11-14. Allow this passage to be the guide in choosing and finding a church.

    Recommended Resource: The Master’s Plan for the Church by John MacArthur.

  87. Ndugu Orbi,

    Ninakubaliana nawe kwamba ushauri wangu si lazima uwe sawa na ushauri anaotoa mtu mwingine LAKINI bora tu TOFUATI hiyo ya ushauri isiwe tofauti pinzani. It should never be an opposing difference. Kwa mfano kama mimi nitamshauri mtu AHAME kutoka katika kanisa lenye mafundisho yanayoweza kumdumaza kwenye wokovu SIWEZI kukubalina na ushauri wa mtu mwingine ambaye atamshauri mtu huyo huyo kwamba ASIHAME. Kwa hali ya namna hiyo, hata kama wote tunatumia maandiko, ni lazima tutafute muafaka. Maana matokea ya utofauti huo ni kwamba badala ya kujenga tutajikuta tunabomoa. Kwa maana mtu anayeshauriwa hawezi kufanyia kazi ushauri ikiwa ushauri anaopewa unapingana!

    Mimi nikitoa mawazo halafu yakapingana na ya wengine ni LAZIMA niwe na wasiwasi kwa sababu yawezekana mawazo yangu yakapotosha wengine au yakanipotosha mimi mwenyewe. Ndiyo maana tunajifunza hapa ili kuondoa tofauti zetu katika kulifahamu Neno la Mungu. Kwa maana ni HAKIKA na THABITI kwamba japo mawazo yetu yanaweza kutofatiana hapa LAKINI NENO LA Mungu ni moja hilo hilo. Ni salama kwetu basi kama tutaweza kukubaliana kwa kadri ya NENO la Mungu. Tofauti zetu hazitatusaidia. Na ninaomba Mungu kusudi la kujadiliana hapa iwe ni kutafuta kufikia muafaka sahihi wa Neno la Mungu na si KUKUBALIANA NA TOFAUTI ZA MAWAZO. Hatutaweza kusaidiana kwa lolote kama kila mtu ataridhika na utofauti kati ya mawazo yake na ya wengine! Tupo hapa ili kujifunza kweli ya Neno la Mungu ili tuichukue kama ilivyo. Ni kweli hiyo ndiyo itatufanya tuwe kitu kimoja katika Kristo!

    Nanukuu: “…hata mwili wa Kristo ujengwe! HATA SISI SOTE TUTAKPOUFIKIA UMOJA WA IMANI NA KUMFAHAMU SANA MWANA WA MUNGU!”

    Maneno hayo ni mazuri sana. Lakini ukweli ni kwamba mwili wa Kristo utajengwa katika kunia mamoja. Si kila mtu kuja na mafunuo yake, ilhali kila mtu akitofautiana na mwenzake. Tofauti hizi haziwezi kutujenga. Kitakachotujenga ni kusaidiana katika tofauti zinazojitokeza ili mwisho wa mjadala tusimame na sauti moja, ya umoja! ambao ni ZAO LA UELEWA SAHIHI WA NENO LA MUNGU.

    Maswali niliyokuuliza lengo lake ni kutafuta muafaka katika tofauti iliyojitokeza kati ya maoni yangu na maoni yako kwa dada Edna. Ni maswali ambayo kama yangejibiwa yangeendeleza lengo la KUUFIKIA UMOJA WA IMANI. Ndiyo maana nikasema kama kwa sasa hayajibiki, basi yatabakia hapo hadi wakati wake utakapofika. Kwa kuwa ni maswali ambayo hayata-expire as long as RC na Karismatiki zitaendelea ku-coexist!

    Mwisho: Basi katika kumshauri dada Edna angalau tukubaliane kwamba mtu akiokoka ana sababu tosha ya kumfanya ahame kutoka dhehebu lolote ambalo litamzuia kumfahamu Yesu zaidi na zaidi!

  88. Ndugu Paul,

    Nashukuru kwa hitimisho lako, ambalo nakubalianalo pasipo pingamizi yoyote ile, hasa kwa kusema “mtu akiokoka ana sababu tosha za kumfanya ahame kutoka dhehebu lolote ambalo litamzuia kumfahamu Yesu zaidi na zaidi! Labda mimi na wewe inawezekana kabisa tulikuwa tunazungumza kitu kile kile kwa njia na mtazamo tofauti, lakini kumbe hitimisho letu ambalo tungempa dada Edna ni lile lile hasa la kumtaka aende au ahamie mahali ambapo atamjua Yesu zaidi na zaidi!

    Hata hivyo Ndugu Paul, licha ya kukubaliana na wewe katika hitimisho, bado sikubaliani kwa sehemu na maelezo yako mengine mengi hasa kuhusu kutofautiana mawazo au mitazamo, kwa mfano uliposema ” ndio maana tunajifunza hapa kuondoa tofauti zetu katika kulifahamu Neno la Mungu” Sina hakika kwa maelezo yako unawakilisha mawazo ya wanaoingia katika blog hii, Kwani wengine tuko hapa kupata kujifunza zaidi na kupanua uelewa wetu wa Neema hii toka kwa Wakristo wenzetu jinsi ya kuuishia WOKOVU na kumfahamu zaidi mwana wa Mungu! Na pia na sisi (kila mmoja wetu) kutoa michango yetu kwa kile tunachokijua kuhusu huyu Bwana na Wokovu wake mkuu aliotupa Na wala sio kuondoa tofauti zetu! Ukristo au imani hii WOKOVU ina miaka zaidi ya 2000 sasa, Na injili hii iokoayo imekuwa ikienda mbele kulitimiza kusudi la Mungu licha ya tofauti mbalimbali za mafundisho/mitazamo ya madhehebu mbalimbali ( ambayo mingi haina msingi) kutoka kwa waumini wake!

    Kwa hiyo sidhani tuko hapa kuondoa tofauti za mitazamo yetu! Na kwa kifupi hatutaweza kabisa kufanya hilo! ile mitazamo yetu yoyote ile yaani ya (Kikarismatiki, kilutheri, Kipentekoste, kibaptist, Mennonite, Anglican, RC nk) Iangaliwe kwa kipimo cha Neno la Mungu, na kila mmojawapo wetu kadri Bwana atakavyomfunulia aone Je misimamo na mtazamo yake aliyo nayo ni Muhimu Kwake Kumuishia Yesu? Kumfahamu zaidi Mwana wa Mungu na kazi aliyoifanya Msalabani?

    Kwa kuifahamu Neema hii(kadri tutakavyokuwa tunatoa michango yetu) wengine watahama madhehebu yao! kwani watafahamu labda kinachofundiswa si muhumu katika kuupata na kuishia Wokovu! Wengine wanaweza pia kuanzisha madhehebu yao au ministry ili waifundishe kweli walioyojifunza hapa! Wengine watajitoa kutangaza Injili pale walipo sasa na kumushia Kristo ili kuwavuta watu kwa Kristo! Siamini tunaweza kuondoa tofauti zetu hapa, ila naamini Mijadala yetu inaweza kutufanya tumjue Yesu zaidi na zaidi na kama Paulo alivyosema ” atupe….Roho ya Hekima na ya Ufunuo katika kumjua Yeye…..macho ya mioyo yetu yatiwe Nuru tujue tumaini la mwito wake jinsi ulivyo, na utajiri wa wa utukufu wake katika watakatifu jinsi ulivyo! na ubora na ukuu wa uweza wake ndani yetu tuaminio jinsi ulivyo! UBARIKIWE!

  89. Ndg Orbi,

    Asante kwa kuwa tumekubaliana juu ya suala la mtu akiokoka kuhama mahali popote ambapo panaweza kumnyima uhuru wa kumjua Yesu zaidi. Natumaini kwa hili tumeondoa tofauti na tumekubaliana hivi kwa kadri ya Neno la Mungu!

    Lakini kama ilivyokuwa katika maoni yaliyopita, haya pia yameleta changamoto nyingi kwangu ambazo zimesababisha maswali mengine sana. Na sitakuwa najitendea haki kama sitauliza maswali hayo. Ninauliza maswali haya ili nijifunze kwa kadri unavyofahamu wewe. Na nikielewa sawa na unavyoelewa wewe bila shaka tutakuwa tumeondoa tofauti kati yetu juu ya hayo pia.

    1.Kutokana na haya uliyoandika: “….hata mwili wa Kristo ujengwe! HATA SISI SOTE TUTAKAPOUFIKIA UMOJA WA IMANI NA KUMFAHAMU SANA MWANA WA MUNGU!” nauliza hivi:

    Je, tunawezaje kuufikia umoja wa Imani ikiwa bado tuna tofauti zetu? [dini tofauti, mitazamo tofauti, madhehebu tofauti, mafundisho/docrtine tofuti nk]

    2.Tunaweza kumfahamu sana Mwana wa Mungu halafu tukawa bado tuko tofauti? [Ikiwa yeye ndiyo kielelezo cha ukristo]

    3. “Na pia na sisi (kila mmoja wetu) kutoa michango yetu kwa kile tunachokijua kuhusu huyu Bwana na Wokovu wake mkuu aliotupa Na wala sio kuondoa tofauti zetu”

    Je, baada ya kutoa michago yenu [or yetu] kuhusu kile mna/tunachokijua kuhusu huyu Bwana na Wokovu wake mkuu aliotupa/aliowapa, ikitokea michango hiyo inapingana NI NINI KINACHOFUATA?

    4.Kwa kuwa matunda ya kujifunza ni pamoja na kuacha kile ambacho mtu alikuwa anakielewa kwa namna tofauti na kuungana na wale wanaokielewa kwa namna ambayo atagundua ndiyo sahihi, kwa mujibu wa Neno Mungu;
    Je,
    i)kuna uwezekano tena akaendelea kushikilia mawazo yake ambayo yako tofauti na kile alichojifunza?

    ii)kama ataendelea kushikilia mawazo yake yaliyo tofauti na kile alichojifunza KUJIFUNZA KWAKE KUTADHIHIRIKA KATIKA JAMBO GANI?

    iii)kama ataacha kushikilia mawazo yake yaliyo tofauti na ya wengine na kujiunga katika ufahamu wa hao wanaolifahamu Neno kwa namna ambayo anakubaliana kwamba ndiyo sahihi, Je, hapo HATAKUWA AMEONDOA TOFAUTI KATI YAKE NA WAO?

    5.Je, kuna Injili iokoayo katika mafundisho ya Imani ya RC?

    6.Je, akishaona misimamo na mitazamo yake siyo muhimu katika kumuishia Kristo na inamnyima nafasi ya kumfahamu zaidi mwana wa Mungu anatakiwa afanye nini?

    7.Je,
    i)watu watakaongia mbinguni wataingia kwa sifa za madhehebu na tofauti zao za mitazamo AU wataingia kwa sababu walikuwa ni mwili mmoja katika Kristo? [yaani watu aliooshwa kwa damu ya Mwana kondoo, familia moja ya Mungu]

    8.Kama hatuko hapa kuondoa tofauti za mitazamo yetu, tutawezaje kujifunza Neno la Mungu kwa usahihi ikiwa mitazamo ya baadhi ya wengine inanyima uhuru wa kumfahamu zaidi mwana wa Mungu?

    9. “ila naamini Mijadala yetu inaweza kutufanya tumjue Yesu zaidi na zaidi na kama Paulo alivyosema ” atupe….Roho ya Hekima na ya Ufunuo katika kumjua Yeye…..macho ya mioyo yetu yatiwe Nuru tujue tumaini la mwito wake jinsi ulivyo, na utajiri wa wa utukufu wake katika watakatifu jinsi ulivyo! na ubora na ukuu wa uweza wake ndani yetu tuaminio jinsi ulivyo!”

    Tukishamjua Yesu zaidi na macho ya mioyo yetu sote yakatiwa Nuru; Je,

    i)huo si ushahidi kwamba SASA TUTAKUWA WAMOJA KATIKA KRISTO?

    ii)Twawezaje kuwa wamoja katika Kristo ikiwa bado tunaona fahari na kuendelea kushikilia mitazamo yetu iliyo tofauti, huku mitazamo mingine ikiwa inapingana hata na Neno la Mungu?

    iii)Lakini kama hatuwezi kuwa wamoja katika kristo [kwa sababu ya tofauti ambazo zitadumu daima kutokana na maneno yako] U WAPI UMOJA WA IMANI?

    10.Je, tofauti unayoitetea wewe ni ya MADHEHEBU au ya ni IMANI?

    i)Kama ni ya madhehebu, kwa nini tuutazame wokovu katika kioo cha madhehebu?

    ii)Kama ni ya imani, basi hatuwezi kamwe kuufikia umoja wa imani na maandiko ya mtume Paulo uliyoyanukuu aliyaandika akiwa hajuwi aandikalo kwa maana hayatekelezeki?

    Natumaini haya utayajibu kwa maana MIMI NAHITAJI KUJIFUNZA kutoka kwako kwa kadri ya Neema hii ya wokovu ilivyofunuliwa kwako wewe!

    Maandiko ya kutafakari:

    Waefeso 4:3-6
    “…na kujitahidi kuuhifadhi umoja wa Roho katika kifungo cha amani. Mwili mmoja, na Roho mmoja, kama na mlivyoitwa katika tumaini moja la wito wenu. Bwana mmoja, Imani moja, ubatizo mmoja. Mungu mmoja, naye ni Baba wa wote, aliye juu ya yote na katka yote”

    Amos 3:3
    Je, watu wawili wawezaje kutembea pamoja, wasipokuwa wamepatana?

  90. Ndugu Paul,

    Post yangu hapo juu imeyajibu baadhi ya Maswali yako, naomba tu uirudie tena na tena kuisoma.

    Sitapenda kuuendeleza mjadala huu kwa sasa, kama wewe pia ulivyosema pia inawezekana kabisa maswali haya yakajitokeza baadaye.

    Kwa kifupi tu navyoelewa mimi mpaka Yesu ataporudi kuja kutuchukua na kulichukua kanisa tuko katika kuchuchumilia kuufikia ukamilifu wa Kristo! Tunakaza mwendo, na kama Paulo alivyosema ” Si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu, La Nakaza Mwendo” Hivyo basi maadamu huyu Mtu wa Mungu Paul anakiri hakuwa mkamilifu, ( yaani katika kuenenda, mawazo, mitazamo)sembuse sisi! Na hivyo basi maadamu na sisi japo tumeokolewa, tumejazwa Roho Mtakatifu bado hatujaufikia ukamilifu wa Kristo! na kama hatujawa wakamilifu tegemea kabisa kutofautiana kwa mawazo na mitazamo kwa watu walioko ndani ya Wokovu wa Kristo! Na ndio maana katika safari ya pili ya Paulo katika Matendo ya Mitume 15:36-40 Watu wa Mungu wanne, waiojawa Roho Mtakatifu (Paulo, Marko,Barnaba na Sila) walitofautiana kabisa mawazo na jinsi ya kuifanya kazi ya Mungu; na Biblia iko wazi inasema “YALITOKEA MASHINDANO BAINA YAO WAKATENGANA”

    Je utasemaje? Umoja wao katika kumtumikia na kumuishia Mungu ulivunjika? Kimwili hawakuwa pamoja, lakini Rohoni walikuwa pamoja! Marko alikuja kutuandikia kitabu cha Injili ya Marko, na Paulo sina hata ya kueleza hapa! Kwa kifupi MUAFAKA waliofikia ni KUTENGANA! Je unaweza kusema hata Marko aliyekuwa na Yesu hakuyakumbuka maombi ya Yesu ya wawe na umoja! Au hata Paulo akiwa ni Mwanafunzi wa Agano la kale hakuwa anakumbuka kuna andiko la Amos 3:3!Au hata jinsi ya kuchukuliana na Marko kama alivofundisha katika nyaraka zake nyingine?

    Huu ni mfano mmoja tu niliokupa kwa Wakristo Waliookoka, waliojazwa Roho Mtakatifu walivyotofautian a mawazo, au kwa sababu ya udhaifu wa kuayaelewa mafundisho ya neema hii, au udhaifu wakibinadamu tu! Au hata jinsi ya kuyaishia maneno ya wokovu huu! Soma Biblia yako kwa uangalifu tena, hasa kitabu cha Warumi! Wakorintho, Galatians, na vitabu vya Petro! Hasa kwa kuangalia mahusiano ya waumini!

    Mimi na wewe tumekuwa na njia tofauti kabisa ya kumueleza dada Edna juu ya kuhama dhehebu lake, Je tumepoteza umoja wetu katika Kristo? La hasha, kwa navyozisoma post zako naona ni mtu uliyemuishia Bwana, labda sijui wewe unanitambuaje! Na inawezekana kabisa mwingine katika Blog hii akayakataa mawazo yetu kabisa nakuja na mtazamo mpya kabisa! Lakini bado tutakuwa na umoja wa Kristo mioyoni mwetu!

    La msingi ni mitazamo ipi tunayotofutiana!Je ni ya mambo ya Msingi katika Imani hii au la! Labda katika mada nyingine tunaweza kuzungumza yapi ni ya Msingi na yapi la! Ubarikiwe.

  91. Ndugu Paul na Wanablog wenzangu, hasa kwa wale ambao kweli wanataka kujifunza, kutoa mawazo yao ya kuenenda katika njia hii, yaani ya Kumjua Kristo kama Bwana na Mwokozi wao.

    Ningependa tuelewe kuwa kuna nyakati hatutakubaliana katika mawazo yetu na mitazamo juu ya Neema hii, kwa wengine wetu labda tu wachanga na wengine baadhi yetu ni watu wazima wanakula chakula kigumu!Ufahamu wetu wa elimu ya kawaida tu unaweza kutufanya hata kuielewe Neema ya wokovu kwa jinsi tofauti, ingawa ni neema ile ile!Hata Petro anakiri kabisa kuwa Nyaraka za PAUL kwa wengine ilikuwa vigumu kuelewana nazo! 2Petro 3: 15-16 Ufahamu wa Injili haujajengwa kwa kuwa na MUAFAKA!

    Hebu article hii itusaidie tunapotaka kumjua zaidi na zaidi Bwana wetu Yesu.

    How to handle it when followers of Christ disagree

    Know what is really important:

    First of all, we need to be clear in our minds that some issues really are secondary. There are some issues which are so important, so central, that if we disagree over them we have stopped being followers of Christ at all; the reality of God; his personal nature, infinite knowledge, infinite power, creation of the universe; the fact that we are made in His image and yet mired down in our sin and rebellion; that Jesus really lived, and really was (and is) the Son of God; the fact that he died on the cross as a sacrifice for sins, and that he rose again; the fact that he will one day return to rule the earth. If we do not believe these central truths, we are not followers of Christ at all.

    But all down through history, there have been a wide range of other issues over which followers of Christ have disagreed strongly with each other – baptism, issues to do with Christ’s return, the ordination of women, the gifts of the Holy Spirit… How are we to handle such issues?

    The Bible’s model
    The Bible gives us a model, in chapter 14 of Paul’s letter to the Romans. The followers of Christ in Rome at the time disagreed over eating certain kinds of food, and keeping certain kinds of days special. These were hot issues for them. So how does Paul say we should deal with this kind of disagreement?

    Weak or strong?
    First of all, Paul identifies two different groups of followers of Christ. He calls them the strong and the weak. In general, the weaker follower is the one who has the more ‘picky’ conscience, while the stronger follower has the greater freedom. The natural tendency is for the weaker follower to be judgmental of the one who exercises greater freedom, and for the stronger follower to patronize or look down on the one who is more picky. Paul has some underlying principles, and some practical guidelines.

    Underlying principles:

    • Christ is my master (14:7). I am answerable to God, not to anyone else (14:4). I will stand before God’s judgment to give an account of my own conduct, not someone else’s! (14:10-12). Therefore I should live with a view to pleasing God (14:6).

    • If I believe something is wrong, then it is wrong for me to do it. (If someone else believes it is not wrong, it may be perfectly all right for them to do it, but it would still be wrong for me.) (14:14,23)

    • I should be determined not to put obstacles in the way of another follower of Christ (14:13), or to cause them distress (14:15) by what I do. It pleases God when the stronger follower voluntarily gives up some of his or her freedom so the weaker follower will not be tripped up. (14:15-23).

    Practical guidelines:

    • We should be convinced in our own minds (14:5) – not letting ourselves be shaken by what someone else does, or does not do.
    • We should accept each other, even though we disagree. (14:1)
    • We should not argue about these secondary issues (14:1)
    • The strong must not look down on the weak (14:3, 10) and the weak must not condemn the strong (14:3, 10, 13)

  92. Ndugu Orbi, Nashukuru kwa maelezo yako ambapo umesema hauko tayari kuuendeleza mjadala huu wa sasa. Ni vema!

    Article uliyo-paste hapo juu ni sawa tu na yale uliyoandika. Kwa hiyo siku utakapojibu maswali niliyokuuliza nitaweza pia kuelewa hicho kilichoandikwa humo. Hata hivyo hizi articles za kukopi si zote zinafaa kuzichukua kama zilivyo. Ni vizuri kuliangalia Neno kwa undani ili kuona usahihi wake!

    Nimezingatia sana haya uliyoandika hivi:
    “La msingi ni mitazamo ipi tunayotofutiana!Je ni ya mambo ya Msingi katika Imani hii au la! Labda katika mada nyingine tunaweza kuzungumza yapi ni ya Msingi na yapi la!”

    Ndiyo maana katika maswali niliyouliza, mengi yalikuwa based katika hilo. Kama vile ‘Twawezaje kuufikia umoja wa Imani wakati tuna mitazamo tofauti huku mitazamo mingi inatofautiana hata na Neno la Mungu?’. Lakini kwa kuwa hujataka kuyajibu kwa sasa, natumaini utakapopata kibali kuyajibu utafafanua aina ya mitazamo ambayo tunaweza kutofautiana lakini tukawa wamoja katika Imani!

    ….”Hata Petro anakiri kabisa kuwa Nyaraka za PAUL kwa wengine ilikuwa vigumu kuelewana nazo! 2Petro 3: 15-16 Ufahamu wa Injili haujajengwa kwa kuwa na MUAFAKA!”

    Hapo ndipo mimi napata tabu: Kwamba ufahamu wa injili haujajengwa kwa kuwa na MUAFAKA. Yaani umejengwa kwa kutokukubaliana. Hata hivyo siamini KUKUBALIANA KUTOKUKUBALIANA ni suluhisho zuri katika mambo ya Mungu bali Kukubaliana kwa kadri lisemavyo Neno la Mungu. Mitazamo yetu binafsi isipojengwa juu ya Neno ni rahisi sana kutupoteza maana moyo wa binadamu ni mdanganyifu.

    Ni kweli Petro anakiri kwamba kwa wengine ilikuwa vigumu kuzielewa nyaraka za Paul. Lakini ninavyofahamu mimi ni kwamba VIGUMU siyo HAIWEZEKANI. Ndiyo maana tunajifunza hapa, ili yale yaliyo vigumu kuyaelewa tujifunze tena na tena hadi tuweze kuelewa. Maana pasipo kuyaelewa HATUWEZI KUUFIKIA UMOJA WA IMANI!

    ….”Mimi na wewe tumekuwa na njia tofauti kabisa ya kumueleza dada Edna juu ya kuhama dhehebu lake, Je tumepoteza umoja wetu katika Kristo? La hasha, kwa navyozisoma post zako naona ni mtu uliyemuishia Bwana, labda sijui wewe unanitambuaje! Na inawezekana kabisa mwingine katika Blog hii akayakataa mawazo yetu kabisa nakuja na mtazamo mpya kabisa! Lakini bado tutakuwa na umoja wa Kristo mioyoni mwetu!”

    Ni kweli. Tulikuwa na njia tofauti lakini baadaye tukaelewana na kukubaliana. Na hili tulilifikia baada ya kujadiliana mara mbili tatu. Ndiyo maana inabidi kuwa na subira katika kujifunza na kujadiliana mambo ya Neno la Mungu. Ninaamini, kama wote tunajadili na kujifunza Neno hilo hilo la Mungu HATIMA YA MAJADILIANO YOYOTE LAZIMA IFIKIE KWENYE MUAFAKA uliojenga msingi wake kwenye Neno la Mungu. Muafaka huu si lazima uwe neno kwa neno, bali katika kusudi.

    Ni kweli pia kwamba Mtu ye yote anaweza kuyakataa mawazo yetu na kuja na mtazamo mpya. Lakini anapokataa ni lazima aonyeshe ni kwa msingi gani anakataa. Isije ikawa anakataa tu kwa sababu ya kukataa. Kuna uwezekano mtu akakataa mawazo yetu kwa sababu ndani yake kuna imani nyingine, ambayo si hii ya Wokovu tulio nayo sisi. Sasa hatuwezi kusema tu kwamba kwa kuwa amekataa basi ni sawa tu. Hapana! Kama ndivyo hatutaweza kusaidiana kwa lolote. Ndiyo maana Biblia iko mbele yetu kama Central Reference kwa kila tunachojadilia hapa.

    Nashukuru kwa sababu katika ninachoandika unaona kinaonyesha ushuhuda wa kumuishia Kristo. Nami ndivyo ninavyokuona. Lakini kuna baadhi ya maneno unayoandika yananitatiza sana. Maana hata nikikuuliza maswali hutaki kuyajibu. Hali hii inaongeza utata ndani yengu! Ingawa hapa hatupo kuhukumiana lakini kusema kweli Ninaogopa unapoacha kuyajibu maswali ambayo kwangu naona yangesaidia tuendelee kujifunza. Ninaona kama vile kwa kutokuyajibu maswali ninayokuuliza kuna kitu unaficha! Sijakijua ni nini. Sasa niko hewani tu labda utakaporejea tena kwenye mjadala huu nitafahamu kama kipo au ni mawazo yangu.

    Asante. Tukutane tena baadaye!

  93. Paul, Ubarikiwe kwa majibu yako, Lakini kama unasoma post zangu na huoni majibu yangu, basi hata nikijibu maswali yako, utashindwa kunielewa! Na kwa upande mwingine maswali yatafanya tuingie kwenye mada nyingine kabisa! au masomo mengine kabisa!Ambayo naamini yanaweza kujitokeza kwenye mada nyingine

    Hebu angalia baadhi ya maswali yako!Na kwa nini ni vigumu kuyajibu!

    Je, tunawezaje kuufikia umoja wa Imani ikiwa bado tuna tofauti zetu? [dini tofauti, mitazamo tofauti, madhehebu tofauti, mafundisho/docrtine tofuti nk]

    Sasa ndugu yangu Paul nijibu nini katika swali hili!Maana umeweka na “Dini tofauti” wakati mimi na wewe katika mada hii hatuzungumzii tofauti za dini! Na vile ndugu Paul je hawa wanablog unaowasiliana nao katika Blog hii unajua Doctrines/ Mafundisho ya madhehebu yao? Tuko wengi hapa, yaani Wapentekoste! Baptist, Lutheran, Menonite!Presbeterain! Anglicans! Je naweza kweli kuwa na muda wa kuueleza tofauti za Doctrines hizo kuona wapi zinatofautina na wapi zinafanana! maana hizo sample tu za madhehebu ambayo nadhani wanablog hii wanashiriki!, Kwa kifupi nakushauri tu usome Church history, uone Bwana alivyotembea na watu wake, ambao kuna nyakati walitofautina kabisa kuueleza ujumbe wa Wokovu, lakini wamekuwa ni mashahidi wakuu katika historia ya imani yetu!(Nitakusaidia kama unataka list ya vitabu juu ya historia ya ukristo, au imani ya wokovu baada ya Matendo ya Mitume hadi hivi leo)

    2..Tunaweza kumfahamu sana Mwana wa Mungu halafu tukawa bado tuko tofauti? [Ikiwa yeye ndiyo kielelezo cha ukristo] Jibu ni NDIO! Biblia imeonyesha hivyo! Historia ya kanisa imeonyesha hivyo! Nakushauri kama nilivyokushauri mwanzo soma tena Vitabu vya Warumi, Wakorintho, Galatia, Petro na rudia tena kitabu cha Matendo ya Mitume!

    3.Je, kuna Injili iokoayo katika mafundisho ya Imani ya RC?

    Ndugu Paul sielewi unataka kusema nini? Maana katika post zako nyingi nimedhani na naamini unaijua Neema ya wokovu!Na pia msimamo wangu kuhusu RC Unaujua na umekuwa pia ukiunukuu!LABDA tena nikupe msimamo wangu kuhusu swala hilo! Injili iokoayo haiko katika Madhehebu! Haiko Pentekoste, haiko, Lutheran, Haiko Moravian wala Baptist! IKO NDANI YA BIBLIA! Ndio manaa kuna UAMSHO ndani ya makanisa!Injili iokoayo haiko katika mafundisho ya Madhehebu! Historia ya Kanisa imeonyesha hata makanisa ambayo yalijiona yako kweli sahihi yalikuja poa! Na Bwana akawasimamisha watu! Ndani na nje ya madhehebu yao kuwarudisha kwenye Neno lake!sio dhehebu lake!

    Kwa kifupi ndugu Paul hayo ndio yamekuwa aina ya maswali yako kwangu, ningependa pia kuonyesha sina la kukuficha kuhusu Imani yangu, Na labda niikiri tena kwa faida ya wengine na kwa faida yako, ili ikupe picha unajadiliana na mtu wa namna gani, Nimeokolewa na Yesu na wala si Dhehebu, Nimesafishwa na Damu yake, kwa damu ilitonitakasa na kunipa kibali cha kuingia patakatifu pake, Nimejazwa na Roho wake! lakini sijaishia kujazwa tu! bali najitahidi kwa kadri Bwana anavyoniwezesha kutembea kwa kuongozwa na Roho wake! kwani wanaongozwa Na Rohon wa Mungu hao ndio wana wa Mungu!Mimi naungana na watu waliomwamini Mungu yaani waliopokea Neema hii neema ya wokovu, katika kusanyiko la sehemu “kanisa” Natambua kabisa kusanyiko langu (Dhehebu) lina mafundisho juu ya Neema hii kwa kadri Bwana alivyowafulia waanzilishi wake! Lakini SIAMINI kuwa katika mafundisho yake yote mazuri, nini wao tu, au ni sisi tu tunauelewa upana wa wakovu! Katika kusanyiko nalo abudu, kuna vitu visivyo vya msingi kabisa kuhusiana na mafundisho ya WAKOVU! lakini navitii na kuviheshimu ili kuleta umoja katika kusanyiko, kwani havinizuii kabisa kumwishia Bwana! Kwani Neema hii ya Wokovu Bwana amenifunulia mimi kwanza kwa kunikoa, na ananifunulia siku kwa siku mimi mwenyewe jinsi ya kuenenda katika Neno lake! Kwani ni mimi pekee nitakaye simama mbele ya kiti cha hukumu siku ya Mwisho!Nawakubali Wakristo wote, nikiwa na maana ya kuwa wameokoka, wanaenenda katika njia ya utakatifu, wanamwishia Yesu, hata kama hawako katika wigo wa mafundisho ya kusanyiko langu!Naamini kuwa Waumini katika Njia hii (ndani na nje ya madhehebu yangu) wamefunuliwa Neema hii kadri Bwana alivyotaka kuwafanulia kunizidi mimi!Nitajifunza kadri niwezavyo kujifunza kutoka kwao,Kwani naamini Bwana anataka kile nisicho kifahamu, nikifahamu kupitia kwa wengine hata nje ya kusanyiko langu! !Na vile vile kabisa naamini kuna kitu ambacho Bwana amenipa na mimi katika kuifahamu Neema tofauti na wengine! Nitajitahidi kadri niwezavyo kukieleza! inawezekana kabisa kikaeleweka! na inawezekana kabisa kisieleweke! lakini wale ambao Bwana atapenda kuwafunulia kupitia mimi basi wakakielewa!

    Hivyo Mpendwa Ndugu Paul naomba unielewe hivyo katika majadiliano yangu yote katika blog hii! Sina kitu nachoficha kama ulivyosema!Na sina haja ya kuficha! Nikificha nachokiamini hakitaeleweka! BWANA NA AKUBARIKI!

  94. Mpendwa Orbi,

    Nami nashukuru kwa maoni yako.

    Lakini ninaomba tu ufahamu kuwa tumefikia hapa tulipo kwa sababu tu wewe hutaki [sasa sijuwi kama hutaki kweli] kujibu maswali yangu niliyokuuliza kutokana na kile unachokiandika. Mara nyingi mimi huandika kwamba huwa niko tayari kujibu KILA SWALI linaloweza kujitokeza katika maoni yangu. Na ndivyo ilivyo!

    Lakini jambo jingine la kuzingatia ni kwamba mjadala ulioko mbele yetu ni Je, inawezekana kuokoka RC na kuendelea na utaratibu wa ibada za RC? Kupita huku na huko ni kwa sababu ya yanayojitokeza katika kujadiliana jambo hili. Nami huamini maswali ni njia mojawapo ya kusaidia kujifunza. Sasa ndugu yangu naona kama HUYATAKI MASWALI kwa sababu eti yatatupeleka kwenye mada nyingine. Lakini maswali niliyouliza mimi ni yale yaliyotokana na kile kilichoandikwa hapa. Hata hivyo sidhani kama ni SAHIHI kwamba mtu akiandika aandike tu, kama hotuba! Yaani hakuna maswali!. Why?

    Lakini ikitokea katika kuulizana maswali tukajikuta tumeingia kwenye mada nyingine, who knows? inawezekana kuna mtu anasoma hapa kwa mara ya mwisho na muda mchache ujao ataondoka hapa duniani. Sasa kama ikitokea tukaingia kwenye mada nyingine naye akapata msaada hapa hapa, twaweza kuwa tumefanya kazi njema pia. Lakini hadi sasa MASWALI YOTE niliyokuuliza bado yako ndani ya mada iliyoko mbele yetu kwa kuwa YOTE yanatokea katika maoni yako. Labda kama kwa kuandika hivyo tayari ulikuwa umeshatoka kwenye mada! Jambo ambalo naamini si kweli. Uliandika ndani ya mada, na maswali yako ndani ya mada.

    Nanukuu: “Lakini kama unasoma post zangu na huoni majibu yangu, basi hata nikijibu maswali yako, utashindwa kunielewa!”

    Umeandika maneno hayo ukiwa na maana kwamba “umeshajibu maswali kwenye maoni yako yaliyopita LAKINI mimi sijayaona”. Hii si kweli. Ndiyo maana umeandika wazi kwamba “hata nikijibu” kwa maana ya kwamba “bado hujajibu”. Nilichoona umejibu ni maswali matatu tu ambayo yanaonekana wazi kwamba umeyajibu.

    Kama nitauliza swali, likajibiwa kisha mimi nisifahamu kwamba limeshajibiwa basi ujuwe sifahamu nilichokuwa nimeuliza. Ndiyo maana ninauliza kwa kuweka kila swali na namba yake ili likijibiwa lijibiwe kwa utaratibu huo. Umejibu kwa utaratibu mzuri sana ulipojibu swali namba 2 na namba 5. Hayo umejibu na kila anayesoma hapa anaona yamejibiwa. Nakushukuru sana.

    Katika kujibu maswali hayo mawili, 2&5 umekiri ambavyo baadhi ya maswali yangu yanakuwa ni vigumu kuyajibu. Sasa yawezekana hiyo sababu uliyoiona wewe ndiyo iliyokufanya usiyajibu. Lakini kama ndivyo ungesema tu kwamba hayajibiki kwa sababu fulani fulani, labda hayaeleweki au yoyote unayoiona wewe. Na kama ungeandika hivyo ningejitahidi kuuliza kwa namna nyingine. Ninahitaji kupata ufahamu tofauti na ule nilionao mimi juu ya hayo niliyokuuliza. KUMBUKA nilikuuliza hayo baada ya wewe kuandika maoni fulani yaliyosababisha mimi niuliza maswali hayo.

    Nimejaribu njia mbili: 1). Kukuuliza maswali na 2). Kuandika ninavyoelewa mimi kisha wewe unisaidie kama wapi ninakosea. Lakini katika njia zote mbili naona hauko tayari kunisaidia. Njia ya tatu, ambayo nimebaki nayo ni ya KUKANUSHA unachokiandika, ambayo sipendi kuitumia, hadi ilazimike. Ndiyo maana mimi nilipendelea tujadiliane hivi kwa kuulizana maswali. Lakini naona ndg yangu hauko tayari. Sasa ninafikiri kwamba nikikanusha maoni yako WEWE UTAKUWA NA MASWALI kwangu. Na hapo utakaponiuliza [kama utapenda kufanya hivyo] nina uhakika NITAJIBU KILA SWALI kwa jinsi yanavyoulizwa. First In, first out! Napenda kujifunza ndiyo maana siogopi kujibu swali lolote kwa kuwa IKITOKEA NIMEKOSEA KUJIBU, niko tayari kusahihishwa na kwa njia hiyo nitakuwa najifunza!

    MAJIBU YA MASWALI YAKO

    Katika kujibu umejibu maswali matatu.

    1.Je, tunawezaje kuufikia umoja wa Imani ikiwa bado tuna tofauti zetu? [dini tofauti, mitazamo tofauti, madhehebu tofauti, mafundisho/docrtine tofuti nk]

    -Swali hili lilikuja baada ya wewe kunukuu maneno ya mtume Paulo yanayoeleza kuhusu kuufikia UMOJA WA IMANI. Wakati unanukuu kuhusu Umoja wa imani, kilichofuata ulisisitiza kwamba tofauti zetu hazitaweza kuja kuisha. Ndipo nikauliza UMOJA unawezekanaje kama tofauti zitadumu?

    Lakini mbali na swali hilo kuna maswali ambayo kama UNGEKUWA UMEYAJIBU NATUMAINI swali hilo sasa lisingekuwepo. Moja ya maswali hayo ni hili lisemalo, “Tofauti unayoitetea wewe ni ya MADHEHEBU au ni ya IMANI? Lengo la swali hili ni kutaka ufafanuzi wa hizo unazoziita TOFAUTI, zisizoathiri umoja wa Roho. Hili hujalijibu! Mimi naamini lazima tujue hizo TOFAUTI ni zipi. Kuna mahali nimeandika kwamba tofauti zingine ZINAPINGANA hata na Neno la Mungu. Ndiyo maana nashangaa ni vipi TURIDHIKE na tofauti za namna hii halafu tujifariji kwamba KUNA UMOJA WA ROHO?

    2.Tunaweza kumfahamu sana Mwana wa Mungu halafu tukawa bado tuko tofauti? [Ikiwa yeye ndiyo kielelezo cha ukristo] Jibu ni NDIO! Biblia imeonyesha hivyo!

    Kama jibu ni ndio, bado jibu linanirudisha kule kule kwenye aina ya TOFAUTI. Sielewi ni kwa vipi Tumfahamu sana Mwana wa Mungu halafu bado tuwe na tofauti zinazopingana. Mfano wengine waseme Yesu ndiye mwombezi wetu, halafu wengine waseme hapana, ni Maria KISHA tuseme tu kwamba TUNAMWELEWA SANA MWANA WA MUNGU? Ndiyo maana nimehitaji kufahamu hizo tofauti unazozitetea wewe. Ni za imani au madhehebu, au za nini? Siyo lazima kuziorodhesha. Category zake tu zinatosha.

    5.Je, kuna Injili iokoayo katika mafundisho ya Imani ya RC?

    Swali hili niliuliza baada ya wewe kuandika hivi:
    “Na injili hii iokoayo imekuwa ikienda mbele kulitimiza kusudi la Mungu licha ya tofauti mbalimbali za mafundisho/mitazamo ya madhehebu mbalimbali ( ambayo mingi haina msingi) kutoka kwa waumini wake!”

    Katika kujibu hili umeandika pamoja na yafuatayo:

    Injili iokoayo haiko katika Madhehebu! Haiko Pentekoste, haiko, Lutheran, Haiko Moravian wala Baptist! IKO NDANI YA BIBLIA!…… Injili iokoayo haiko katika mafundisho ya Madhehebu!

    Ni kweli haiko katika mafundisho ya madhehebu. Lakini natumaini wewe mwenyewe ni shahidi kwamba kuna madhehebu yaliyojenga IMANI yake juu ya INJILI IOKOAYO. Yaani fundisho kuu katika madhehebu hayo ni WATU WAOKOKE na si dini au namna nyingine ya kuabudu ambayo haiko katika msingi wa Injili iokoayo. Kwa hiyo katika baadhi ya madhehebu ya Kikristo hasa ya kipentekoste katika mafundisho yake KUNA INJILI IOKOAYO. Bali katika Imani ya RC hakuna mfundisho ya Injili iokoayo. Kwa hiyo SI KWELI kwamba madhehebu yote HAYAFUNDISHI INJILI IOKOAYO katika msingi wake wa Imani!

    Hiki ndicho ulichoandika wewe pia, ukielezea dhehebu lako, ulipoandika hivi: “Natambua kabisa kusanyiko langu (Dhehebu) lina mafundisho juu ya Neema hii kwa kadri Bwana alivyowafunulia waanzilishi wake!”. Kama ukweli huu ungekuwepo kwa dhehebu la RC basi mada hii isingekuwepo hapa. Na ndiyo maana tunajadili hapa kwamba inawezekana kweli mtu akawa AMEIPATA NEEMA HII ya wokovu halafu akaendelea na mfundisho ambayo HAYAFUNDISHI NEEMA HII? Hapo ndipo penye kiini cha mjadala.

    Nanukuu: “Na vile ndugu Paul je hawa wanablog unaowasiliana nao katika Blog hii unajua Doctrines/ Mafundisho ya madhehebu yao? Tuko wengi hapa, yaani Wapentekoste! Baptist, Lutheran, Menonite! Presbeterain! Anglicans! Je naweza kweli kuwa na muda wa kuueleza tofauti za Doctrines hizo kuona wapi zinatofautina na wapi zinafanana!”

    Nilikuuliza tofauti unazozitetea kama ni za IMANI au za madhehebu. Swali hilo hukulijibu. Doctrines/Mafundisho ya madhehebu yanatofautiana sana na mengine YANAPINGANA NA NENO LA MUNGU ingawa wenye kuyatekeleza hayo nao HUJIITA NI WAKRISTO. Sasa KUJUMUISHA MAFUNDISHO YA MADHEHEBU na KUUKUBALI UTOFAUTI ULIOPO KATI YAKE kisha KUURUHUSU UENDELEE KUTUTENGA ni kuutazama wokovu kwa kioo cha madhehebu. Hatuwezi kuufikia umoja wa imani ikiwa tunakumbatia mafundisho ya madhehebu yetu pasipo kuyaangalia kama yanakubaliana na Neno la Mungu au la! Ndiyo maana wewe uliandika:

    “…Iangaliwe kwa kipimo cha Neno la Mungu, na kila mmojawapo wetu kadri Bwana atakavyomfunulia aone Je misimamo na mtazamo yake aliyo nayo ni Muhimu Kwake Kumuishia Yesu? Kumfahamu zaidi Mwana wa Mungu na kazi aliyoifanya Msalabani?”

    Nanukuu: “Kwa hiyo sidhani tuko hapa kuondoa tofauti za mitazamo yetu! Na kwa kifupi hatutaweza kabisa kufanya hilo! ile mitazamo yetu yoyote ile yaani ya (Kikarismatiki, kilutheri, Kipentekoste, kibaptist, Mennonite, Anglican, RC nk)”
    Hapo naona uliiweka Karismatiki kama dhehebu lenye hadhi moja na RC. Jambo ambalo si KWELI!

    Mimi nasema hivi, kama kweli tumeokoka na tunataka kwenda mbinguni ni LAZIMA KUVUA kila fundisho la dhehebu ambalo linapingana na mafundisho ya INJILI IOKOAYO. Tutaendelea kujivunia na kukumbatia tofauti hizi za madhehebu ikiwa tu TUNAUANGALIA WOKOVU KWA KIOO CHA MADHEHEBU. Yaani kila mtu kwenye dhehebu lake anatengeneza wokovu wake, kama Karismatiki ndani ya RC. Na kwa njia hiyo hatutakuwa salama kiroho. Tunatakiwa kusimama kama Watu waliookoka, waliokusanywa na Injili toka katika madhehebu na imani mbali mbali, wakakubali na kuitika sauti ya mchungaji mmoja na wako tayari kuchungwa naye. Ni kwa njia hii ndipo tutaufikia UMOJA WA IMANI.

    Ni kweli kuna maandiko yanayoonyesha kutofautiana na kufarakana kwa watumishi mbali mbali wa Mungu. Lakini mimi ninayvofahamu HAYO NI MATATIZO. Na maandiko yameandikwa kwa makusudi tofauti tofauti. Mambo mengine ni ya kuiga na mengine ni ya kuepuka. Hatuwezi kuiga ubaya waliofanya watumishi fulani, kwa kuwa tu eti imeandikwa kwenye Biblia. Kwa mfano hatuwezi kuiga uzinzi wa Daudi, au Usaliti wa Yuda, kwa kujifariji kwamba kwa sababu yameandikwa basi ni sahihi kufanya. Hapana! Kama akina Paulo na Barnabas walishindana na wakatengana, hilo ni tatizo. Hakuna hata sehemu moja ambapo Biblia imesifia kwamba KUTENGANA NI JAMBO JEMA! Kama ndivyo, kwa nini sisi tufurahie kuwa TOFAUTI?

    Katika “Matendo ya Mitume 15:36-40 Watu wa Mungu wanne, waliojawa Roho Mtakatifu (Paulo, Marko,Barnaba na Sila) walitofautiana kabisa mawazo na jinsi ya kuifanya kazi ya Mungu; na Biblia iko wazi inasema “YALITOKEA MASHINDANO BAINA YAO WAKATENGANA””. ….[Mimi naongezea] “Barnaba alimchukua Marko na Paulo akamchukua Sila, akaondoka, akiombewa na wale ndugu apewe Neema ya Bwana. Akapita katika Shamu na Kilkia akiyathibitisha makanisa! [Mdo 15:40]”

    Ukisoma kwa utulivu maandiko hayo, utaona kweli kwamba hilo lilikuwa ni tatizo. Ndiyo maana aliyeombewa na “wale ndugu” ni Paulo na Sila. Na ndiyo katika hawa tulipata ile pambio ya:

    “Paulo na Sila waliomba x2,
    Milango ya gereza ikafunguka x2!”

    Hakuna mahali panapoonyesha Barnaba na Marko waliombewa na wale ndugu ili wapewe neema ya Bwana. Kwa nini? Lakini pia maandiko yanaonyesha jinsi baada ya MATENGANO hayo HAKUNA habari zozote nzuri kuhusiana huduma ya Barnaba. Na wala hakuna panapoonyesha pair ya Barnaba na Marko wakiendelea na kazi! Barnaba huyu ndiye anaonekana katika Galatia 2:13 akichukuliwa na UNAFIKI. Moyo wake ulikuwa umeshaharibika. SASA NASHINDWA KUELEWA NI KWA NINI KUTENGANA HUKU KUWE NI JAMBO LA KUIGA wakati si jambo jema?

    Lakini unaweza kuona jinsi Paulo na Sila waliendelea katika mshikamano huo, wakitenda kazi kwa pamoja. Mdo 16:19; 16:25; 16:29; Mdo 17:4; 17:10.

    Pair ya Barnaba na Marko haikuandikwa tena. Mimi nadhani ni kwa kuwa Barnaba hakufanikiwa kwa sababu ALILAZIMISHA KUMCHUKUA MARKO, ambaye alikuwa na kashfa ya kukimbia huduma. [Mdo 15:38; 13:13]. Lakini katika Kolosai 4:10 inaonyesha kuwa Marko alikuwa mjomba wake Barnaba. Kwa hiyo,tukiunganisha maandiko haya tunaweza kuona kwamba Barnaba alilazimisha kumchukua Marko kwa sababu ya UNDUGU. Aliigiza mambo ya undugu kwenye HUDUMA na huduma yake IKAHARIBIKIA hapo!

    Wewe maandiko hayo umeyatumia kama kichocheo kwamba NASI TUENDELEE KUZIKUBALI TOFAUTI lakini mimi nimeyatumia kwamba TUJIEPUSHA NA TOFAUTI, tukae pamoja katika mafundisho sahihi ya Neno la Mungu. Kutengana kunavunja umoja, na katika umoja ndipo palipo na Nguvu na Baraka za Mungu. Zab 133.

    Ndugu Orbi, mara nyingi huwa ninaona katika michango yako huwa una maneno mengi sana ya KUJITAMBULISHA, kuji-express, yanayoonyesha ushuhuda wa kutembea na Yesu. Na nilitegemea kwa kadri hiyo hiyo uwe na maneno mengi ya kuweza kusaidia wengine, kuweza kujibu maswali, kwa sababu ni mengi unayoyafahamu. Lakini mara nyingi mimi nikiuliza maswali huwa huyajibu hadi NIRUDIE TENA NA TENA KUOMBA YAJIBIWE. Sielewe ni kwa nini liko hivi!

    Nanukuu: “Hivyo Mpendwa Ndugu Paul naomba unielewe hivyo katika majadiliano yangu yote katika blog hii! Sina kitu nachoficha kama ulivyosema!Na sina haja ya kuficha! Nikificha nachokiamini hakitaeleweka!”

    Kilichonifanya niseme kwamba yawezekana kuna kitu unaficha ni kwa sababu HUYAJIBU MASWALI YANGU. Basi kwa kuwa hauko hapa kuficha unachokiamini ninaamini utakuwa tayari kuandika kile unachoelewa katika maswali niliyokuuliza!

    Mungu atusaidie!

  95. Mpendwa John,

    Nimeyajibu maswali yako matatu uliyooniuliza waziwazi, Lakini sioni unasema chochote juu yake! nA KILA unapoandika unaongeza maswali mengine! Ili tusipoteze mwelekeo nalijibu tena swali la kwanza UPYA, sasa kwa mfano mwingine! Na Nitakuwa Nakwenda Swali hadi swali, kila siku nayopata nfasi kwenye Blog hii hata kama itatuchukua mwaka!

    Je, tunawezaje kuufikia umoja wa Imani ikiwa bado tuna tofauti zetu? [dini tofauti, mitazamo tofauti, madhehebu tofauti, mafundisho/docrtine tofuti nk]

    Nimekueleza toka awali hatuzungumzii “dini tofauti” katika mada hii, Sasa nakupa mfano ulio hai wa Wakristo wenye mitazamo tofauti, madhehebu tofauti, mafundisho/doctrine tofauti nk wanavyoweza kuufikia umoja wa Imani!

    Biblia nayoitumia kwa devotion yangu ni (NIV)Zondervan Study Bible, Revised 2002,

    Waliofanya kazi ya hii ya kui revised wanasema kwenye utangulizi……” The NEW INTERNATIONAL VERSION is completely new translation of the Holy Bible made by over a HUNDRED SCHOLARS working directly from the best available Hebrew, Aramaic,and Greeks text…….the fact that the participants they were from MANY DENOMINATIONS- INCLUDING,ANGLICANS,ASSEMBLIES OF GOD,BAPTIST, BRETHREN,CHRISTIAN REFORMED CHURCH, EVENGELICAL FREE,LUTHERAN, MENNONITE,METHODIST, NAZARENE, PRESBYTERIAN,WESLEYAN,AND OTHERS CHURCHERS HELPED TO SAFEGUARD THE TRANSLATION FROM SECTRARIAN BIAS!

    Sasa utasemaje Ndugu Paul? Kwa kukusaidia tu Doctrines za hao Scholars waliokaa pamoja kufanya kazi hii ZINATOFAUTINA KABISA! Labda nikupe homework ya wewe kwenda kwenye Google kuangalia mafundisho (Doctrines za madhehebu hayo”! Nadhani kama wangelikuita wewe na kwa kuitumia mstari wako wa andiko la Malaki 3:3 Usingelikubali kabisa kuwa mwanakamati wa kazi hii! Maana pengine kati ya wanakamati hawaamini kunena kwa lugha! hawaamini kanisa litaingia kwenye dhiki kuu!wengine wanaamini ukiisha okoka umeokoka ( total security of the belivers)NK! lAKINI WOTE WALIKAA WAKISAHAU MITAZAMO YAO, DOCTRINES ZAO!NA “KUUFIKIA UMOJA WA IMANI” katika Bwana wao Kristo! Ambaye wanaamini ndie kiini cha Ukristo, kwa kazi yake msalabani!

    Nimesema tutaenda swala kwa swali! Sasa naomba maelezo yako! Labda uniambie Huwa husomi NIV, NA hata Biblia ya Kiswahili ( kama wewe unatumia hiyo) Nitakueleza ni akina nani waliofikia “UMOJA WA IMANI” Mpaka ukaipata Biblia hiyo! KWA KIFUPI JIBU LAKE NI NDIO! KAMA TUTAWEKA KANDO MITAZAMO YETU YA MADHEHEBU NA KUSIMAMA KATIKA KRISTO TU!

    Naomba maelezo yako katika jibu hili,kabla sijalirudia kwa mifano ndani ya Biblia! nA MIFANO HAI katika Historia ya Ukristo! na sitataka tuende swali la pili, hadi tufikie “MWAFAKA” AU Tukubali “KUTOFAUTIANA” Ubarikiwe!

  96. Ndugu Paul,

    Nimekutana na nukuu zako nyingi katika Post zako, lakini hii imenipa jibu KAMILI katika majadiliano yetu!Pia hata kwa wanaosoma post zetu kujua unataka kutuambia nini! Au tuamini kama nani! Au tuielewe Biblia kwa mtazamo upi! Na unaposema “UMOJA WA IMANI” una maana gani hasa! Na kama ungeliisema toka mwanzo, tusingepoteza muda wetu hapa! Na ungelimwambia Dada Edna (Kiini na majadiliano yetu)afanye nini hasa!

    Nukuu hiyo inasema hivi!

    “Yaani fundisho kuu katika madhehebu hayo ni WATU WAOKOKE na si dini au namna nyingine ya kuabudu ambayo haiko katika msingi wa Injili iokoayo. Kwa hiyo katika baadhi ya madhehebu ya Kikristo hasa ya kipentekoste katika mafundisho yake KUNA INJILI IOKOAYO.”

    Kwa hiyo kwako wewe “Madhebu ya Kikristo HASA ya Kipentekoste katika mafundisho yake KUNA INJILI IOKOAYO”!

    Kwa hiyo sitakosea kusema kabisa kuwa, kwako wewe Nje ya makanisa ya Kipentekoste HAKUNA INJILI IOKOAYO? na kwa kunukuu pia “HAWAMWABUDU MUNGU KATIKA MISINGI YA INJILI IOKOAYO”

    Hivyo kuandika kwako kote kote katika Blog hii ni kututaka tukuelewe kama Wapentekoste wanavyoabudu na wanavyofundisha! Sio kama Biblia au Neno la Mungu linavyofundisha!Na Roho Mtakatifu anavyosema!

    Anyway, naamini kabisa sasa hujui hata hao “Wapentekoste” kwenye kapu hilo wamebeba nini katika kapu la imani! na wanaamini nini!Na wametofautianaje katika mafundisho yao! tena yale ya msingi! Na kwa vile siko hapa kwenye Blog hii kuchambua imani na madhehebu ya Wakristo wenzangu! bali kulitetea Neno la Mungu na Imani iliyo hai ya Bwana Yesu, sitaingia na wala sitajaribu hata Kidogo kukuonyesha Mapungufu kwenye madhehebu yako ya Kipentekoste! Maana sijui unatoka dhehebu gani hasa! Maana ziko Imani za Kipentekoste zaidi 100 ulimwenguni!Na zimetofautiana! Ili Nimekuelewa na kwa msimamo huo sitafikia MUAFAKA wa kuamini kama unavyoamini! Wala “UMOJA WA IMANI” Unaoutaka wewe! Na kama nilivyokuambia tuko wengi tunotembelee katika Blog, kujadiliana Kweli ya Injili kama ilivofunuliwa kwenye NEO LAKE, na Si kweli kama Madhehebu ya Pentekoste! Moravian! Lutheran nk yanavyosema! BWANA NA AKUBARIKI KUIISHIA NEEMA HII!

  97. Shalom!
    “Wewe maandiko hayo umeyatumia kama kichocheo kwamba NASI TUENDELEE KUZIKUBALI TOFAUTI” nielewavyo mimi kwa huyu ndugu orbi kusema kuwa tofauti zitaendelewa kuwepo hamaanishi kuwa anazipenda au nazichochea. Kwa mtu aliyeokoka hawezi kuwa hivyo. Ila ni kweli kuwa tofauti zitaendelea kuwepo ila kwa kujadili kati yetu kuna baadhi tofauti zinaisha kuna baadhi zinazaliwa n.k na kuna baadhi yetu tofauti zinaisha kabisa kati yetu; inategemea na Mungu anavyotujalia kuelewa na kutufunulia.
    Kweli kuna baadhi tofauti zinaisha ila ukiangalia kwa mapana na marefu haiwezi tokea kwa wa kristo wote waliokoka kuwa hawana tofauti kabisa dunia nzima.

    Naomba pia tuelewe kuwa hapa tunavyochangia ni kwamba inabidi tuongozwe na Hekima ya Kimungu na Roho Mtakatifu, Na niaminivyo mimi kwa kuongozwa na Roho Mtakatifu, kuna wakati anaweza kukwambia USIJIBU MASWALI au UTULIE KWANZA mpaka baadaye n.k.
    au pia unaweza ukawa wewe unaelewa ulichoandika ila ndani yako hujapata namna ya kukiaddress au mpenyo wa kuwaelezea wengine. Kwa hiyo unaweza ukaamua kukaa kimya…. ndio kinaweza kuwa kinatokea kwa baadhi ya watu ingawa si wote. Hapa naongelea kuhusu Roho mTakatifu kusema nawe kwamba usiendelee comment because yeye anaufahamu wote anajua ukiendelea comment unaweza ukakosea au hata huyo mtu unayemwambia asiweze kuelewa….au ikatokea kuandikiana maneno yasiyo na ushuhuda kwa kristo…Utii kwa Roho Mtakatifu katika kuandika humu kwenye blog ni muhimu si tu kuangalia uelewa ulio kwenye akili zetu n.k
    Ndugu napenda kushauri tuandike yale tu tunayoona Roho wa Bwana anataka tuandike humu na ikitokea unasikia kutoendelea kuandika ni bora ukae kimya mpaka utakapo pata kibali kwa Bwana kwa kuwa kuandika humu hakutafaa kitu kama mtu anaandika kitu ambacho anasikia kabisa ndani yake hajapata kibali kusema.
    Kwa hiyo tujifunze kutocomment wakati tunaposikia ndani yetu kutofanya hivyo; ila tuwe makini na uhakika kuwa ni Roho Mtakatifu anatuongoza kutocomment! Naamini Roho kuna wakati anataka hivyo kwa sababu anazozijua yeye si kila swali ni la kujibu. Ila kwa kusema hivi simaanishi tukimbie maswali kwa kusingizia Roho la hasha!
    Pia kama mtu wakati wa kuandika comment ulikosea baadhi ya maneno au presentation ya kitu ulichokuwa unataka kuandika/kuwasilisha na ikatokea mwingine akakiona na kukiulizia swali tuwe wepesi kusema hapo nilikosea. We can make mistake sometime only God is perfect.
    Mbarikiwe na Bwana!

  98. Mjadala huu mtaenda mbali na mada, mambo mengi yamezungumzwa, naamini Mungu amesema na wahusika. Mimi naona John na Orbi mtampa nafasi adui. Na wengi waliyoyapata na kujifunza hapo nyuma yatafutika na kuanza kuhangaika tena. Nawasihi kwa Neema ya Mungu. Muwe na hekima. tofauti nyingine mpeane email adress mjulishane zaidi, maana hapa mnapoteza wengin. asanteni.

  99. Ndugu Orbi,

    Nashukuru kwa majibu yako.

    Kama nilivyoandika mahali fulani kwenye maoni yangu kwamba ninahitaji kupata ufahamu mbadala kutoka kwako kwa yale ambayo nimekuwa nikikuuliza. Na kuna mahali nimeandika pia kwamba HAIJAWA RAHISI ninapokuuliza swali nawe unijibu, hadi niombe tena na tena! Na katika kufanya hivyo, kuna uwezekano kabisa nikakosea katika maneno fulani ambapo kukosea huko kunaweza kukafanya nilichokikusudia kukiandika usikielewe vema. Ndiyo maana inatokea kama hivi UNAKWENDA MOJA KWA MOJA kwenye kunituhumu pasipo kutoa nafasi ya mimi kuthibitisha kama nilichoandika ndivyo ninavyomaanisha. Lakini kwangu mimi nalihesabu hilo kuwa ni moja ya GHARAMA za kupata ninachokitaka kutoka kwako. Nitavumilia tu!

    Kabla sijakwenda kwenye swali lako ninaomba kuweka sawa mambo mawili ambayo umenituhumu:

    a).Niliandika hivi: “Yaani fundisho kuu katika madhehebu hayo ni WATU WAOKOKE na si dini au namna nyingine ya kuabudu ambayo haiko katika msingi wa Injili iokoayo. Kwa hiyo katika baadhi ya madhehebu ya Kikristo hasa ya kipentekoste katika mafundisho yake KUNA INJILI IOKOAYO. Kwa hiyo SI KWELI kwamba madhehebu yote HAYAFUNDISHI INJILI IOKOAYO katika msingi wake wa Imani!”

    Nilipoandika hili kuna maneno niliyandoa [kupuguza urefu wa article] kwa kuamini kwamba nikiandika hivyo itaeleweka vizuri. Lakini ninachomaanisha kwa kuandika hivyo ni hiki:

    Injili iokoayo iko katika Biblia. Na ili iwafikie watu kuna njia mbali mbali za kupitia. Kuna mikutano ya Injili, ushuhuda wa mtu mmoja mmoja, vitabu, radio, magazeti, vipeperushi nk na KUPITIA MAKANISANI. Lakini katika kupitia makanisani kuna madhehebu ambayo misingi ya IMANI yake haiko katika msingi wa Injili kama ilivyoandikwa katika Biblia. Kuna imani za baadhi ya madhehebu ambazo zimegeuza maelekezo ya utaratibu wa mtu KUOKOKA kama ulivyo katika Biblia na kuuchanganya/kuuchakachua na TARATIBU ZA KIDINI ambazo haziruhusu muumini wa madhehebu hayo KUWEZA KUKUTANA NA INJILI HIYO, kama ilivyoandikwa kwenye Biblia. Na kuna madhehebu ambayo, pamoja na kujiita ya Kikristo, katika msingi wa Imani wa madhehebu HAKUNA KUOKOKA UKIWA HAI, hadi ukifa ndipo utaokoka. Wewe mwenyewe ulishaandika kwamba kuna baadhi ya madhehebu HAKUNA WATAKATIFU DUNIANI! Kwa hiyo kwenye madhehebu ya namna hii injili imepotoshwa na waumini wa madhehebu hayo wanafuata Injili SI kama ilivyo katika Biblia bali kama inavyofundishwa kupitia madhehebu hayo. Haya ni baadhiya madhehebu ambayo HUMNYIMA MTU NAFASI YA KUMFAHAMU YESU ZAIDI NA ZAIDI. Na ndipo nilipoandika kwamba mtu akiokoka, mahali hapo siyo salama kwake kiroho.

    Lakini kwa upande wa pili yako MADHEHEBU ambayo ni ya KIINJILI kweli kweli. Yaani msingi wa imani yake uko katika Injili kama ilivyoandikwa katika Biblia. Injili humfikia mtu pasipo kuchanganywa na taratibu zingine za kidini. Yaani ni kutoka katika Biblia direct kwa mtu. Haya ndiyo madhehebu ambayo katika ibada zake ni LAZIMA KUWE NA WITO wa mtu anayetaka kumpa Yesu maisha yake; jambo ambalo huwezi kulisikia katika madhehebu ya aina ile ya kwanza. Na kwa uzoefu wangu makanisa ya Kipenekoste ndiyo yenye utaratibu wa KUITOA INJILI KWENYE BIBLIA moja kwa moja kwa mtu. Lakini nilipoandika “hasa ya kipentekoste” hii haina maana ya “yote ya kipentekoste” [labda kama kishwahili kinanipiga chenga]. Yawezekana kuna kanisa la ‘kipentekoste’ ambalo halifundishi watu injili iokoayo kama ilivyo kwenye Biblia. Kama ilivyo kwa baadhi ya madhehebu kujiita ya Kikristo lakini hawafundishi waumini wao kuwa wakristo, kwa mujibu wa Biblia, vivyo hivyo inawezekana kuna madhehebu ya kipentekoste yasiyofundisha injili kama ilivyo katika Biblia.

    Jambo la msingi kuelewana hapa ni kwamba INJILI IOKOAYO HAITOKI KATIKA MADHEHEBU bali KUNA MADHEHEBU AMBAYO HUITOA KATIKA BIBLIA NA KUIFIKISHA KWA WATU KAMA ILIVYO huku mengine YAKIITOA KATIKA BIBLIA NA KUICHANGANYA NA VITU VINGINE ndipo iwafikie watu.

    Nimeshaandika sana humu kwamba dhehebu lolote ambalo mafundisho yake hayatokani na Biblia, hata kama lina jina la kiroho namna gani [natumaini utakumbuka nilishaandika hivi kwako pia nikijibu moja ya hoja zako humu] halifai kuwasaidia watu katika kumjua Mungu na kuishi maisha matakatifu. Maana si jina la dhehebu bali Neno la Mungu ndilo liokoalo!

    b).”Anyway, naamini kabisa sasa hujui hata hao “Wapentekoste” kwenye kapu hilo wamebeba nini katika kapu la imani! na wanaamini nini!Na wametofautianaje katika mafundisho yao! tena yale ya msingi.
    …sitaingia na wala sitajaribu hata Kidogo kukuonyesha Mapungufu kwenye madhehebu yako ya Kipentekoste”

    Hizi ndizo tuhuma ambazo nimeandika unanituhumu pasipo kunipa nafasi ya kujieleza…”madhehebu yako ya Kipentekoste”,.. yaani mimi sasa madhehebu ya kipentekose ni ya kwangu….! Acha niliache hilo maana nimepata neema ya kuliachilia ili tuendelee na majadiliano…..!

    Hicho nilichokinukuu ndicho hicho hicho nilichoandika kwamba SI kwa sababu ya JINA la KIPENTECOSTE kunakofanya dhehebu hilo liwe mahali salama pa kuabudu. Bali ni kwa kiasi gani Neno la Mungu linafundishwa hapo. Hayo uliyoyaita “mapungufu kwenye madhehebu yangu ya Kipentekoste” ni matatizo ambayo kama hayarekebishwi yatawafanya wafuasi wa madhehebu hayo washindwe kumuishia Yesu kikamilifu. Nilishaandika sana kuhusu pointi hii hivyo sitaendelea.

    Yawezekana kweli nikawa sijui hao wapentekoste wamebeba nini katika kapu la imani.[natumaini unamaanisha imani ya kipentekoste?] Lakini kujali kwangu ni katika KUFAHAMU UKAMILIFU WA IMANI YA WOKOVU kama ilivyo katika Neno la Mungu. Sina muda saana wa kutafuta TOFAUTI ZAO kiimani [za kipentekoste] maana hata nikizifahamu hazitanisaidia, [na wala siziungi mkono] hasa kama tofauti hizo ZINAPINGANA NA NENO LA MUNGU. Natumia muda mwingi kusoma BIBLIA ili kuweza kufahamu UKAMILIFU WA IMANI UNAOTAKIWA.

    Nilishaandika sana pia kwamba HAIWEZI KUTUSAIDIA kama tutaanza kutazama wokovu kwa kuangalia inavyofundishwa katika madhehebu. Bali muhimu kwetu ni kuutazama wokovu kama ulivyoandikwa katika Neno la Mungu. Na Neno la Mungu ndilo msingi wa majadiliano yetu hapa!

    MAELEZO KATIKA JIBU LAKO

    Katika mfano ulioutoa umeweka majina ya madhehebu, yenye msimamo tofauti ya kiimani, waliokaa pamoja katika kutafsiri NIV. Na hapo umerusha ‘bomu’ kwamba kama mimi ningeitwa basi ningekataa kwa sababu ya Amosi 3:3.

    Lakini katika kufafanua jibu lako umeandika maneno ambayo YAMENISHANGANZA!. Umeandika maneno haya:

    “LAKINI WOTE WALIKAA WAKISAHAU MITAZAMO YAO, DOCTRINES ZAO!NA “KUUFIKIA UMOJA WA IMANI” katika Bwana wao Kristo! Ambaye wanaamini ndie kiini cha Ukristo, kwa kazi yake msalabani!”

    kisha ukaandika tena hivi,

    “KWA KIFUPI JIBU LAKE NI NDIO! KAMA TUTAWEKA KANDO MITAZAMO YETU YA MADHEHEBU NA KUSIMAMA KATIKA KRISTO TU!”

    Nimesema yamenishanganza kwa sababu ambacho nimekuwa nakisema mimi ni kwamba ILI TUUFIKIE UMOJA IMANI, ni sharti:

    -tusahau mitazamo yetu
    -tusahau madhehebu yetu
    -tuweke kabdo mitazamo yetu ya madhehebu
    -tusimame katika Kristo tu!

    Na ndicho ambacho umekiandika wewe, nilichonukuu hapo juu!

    Nimepitia maoni yangu yote kuanzia pale ulipomshauri dada Edna, karibu katika kila mchango wangu nimesisitiza hayo hayo, kwa maneno tofauti. Nimekuwa nikiandika kwamba SISI kama wakristo tuliookoka tunapokutana TUNATAKIWA KUWEKA KANDO mitazamo na tofauti zatu za kimadhehebu. Kwa kuwa kila mtu akiingia kwenye familia ya watu waliookoka halafu akaendelea kukumbatia mafundisho ya dhehebu lake HATUWEZI KAMWE kuufikia umoja wa Imani. Umoja wa imani tutaufikia tu wakati TUTAKAPOWEKA KANDO, TUTAKAPOVUA TARATIBU ZA MADHEHEBU YETU na kukaa chini kama familia moja huku msingi wetu ukiwa umejengwa kwenye Neno la Mungu! Hiki ndicho nimekuwa nikiandika katika maoni yangu mengi. Sasa ninashindwa kuelewa kama ulipokuwa unasoma ulikuwa unaelewaje. Sijataka kunukuu hapa kwa ajili ya kupunguza urefu wa article, lakini naamini kama ukirudia kusoma kwa utulivu utayaona maneno hayo kwenye maoni yangu!

    Nikirudi kwenye Amosi 3:3. Hawa wawakilishi wa madhehebu mbali mbali waliokutana WALIKUBALIANA kwanza ndipo wakakubali kukaa. Walikubaliana KILA MTU AWEKE KANDO MAFUNDISHO YA DHEHEBU LAKE ili wakae pamoja na kulifanyia kazi Neno la Mungu, kama lilivyo na si kwa kadri ya mtazamo wa dhehebu fulani. Pasipo kukubaliana KUWEKA KANDO MITAZAMO yao naamini hicho KIKAO kisingewezekana. Walipatana ndipo wakatembea pamoja katika kazi ya kutafsiri!

    Baada ya kutafsiri kila mmoja aliendelea na mtazamo wa dhehebu lake. Na nimaamini baadhi ya mitazamo ya madhehebu [bila kujali jina] ya wanakamati waliokutana hapo SIYO SAHIHI na itahukumiwa na Neno la Mungu, hilo hilo walilolitafsiri. Hakutakuwa na excuse kwamba kwa kuwa walitumika hata kutafsiri NIV basi wako sahihi, hapana! Nimekuwa nikiandika hapa mara nyingi kwamba panapotokea pande mbili zinazotofautiana/kupingana katika mambo ya Mungu si jambo zuri maana ni LAZIMA upande mmoja utaumia, au zote mbili! Maana si kupatana tu kuliko sahihi, bali KUPATANA KWA KADRI YA NENO LA MUNGU!

    Wanakamati wa kutafsiri Biblia walitengeneza UMOJA WA IMANI wa muda, ambao ulikwisha baada ya kazi hiyo ya kutafsiri. Ulikuwa umoja wa imani wa muda kwa sababu baada ya kazi hiyo kila mtu alirudia anachokiamini. [vingine vikiwa vinapingana na wanachoamini wengine na vingine vikiwa vinapingana hata na Neno la Mungu hilo hilo walilolitafsiri!] Ndiyo maana haikuwezekana kukaa pamoja hadi…, Nanukuu kwako: “WAKISAHAU MITAZAMO YAO, DOCTRINES ZAO!NA “KUUFIKIA UMOJA WA IMANI””!

    Sisi tuliookoka, tunapoweka kando tofauti zetu na mitazamo ya madhehebu yetu, tunapata nafasi ya kujifunza Neno zaidi na zaidi. Na katika kujifunza tunaendelea kuongeza maarifa na kupata mwanga ambao unatusaidia KUMULIKA kilichojificha katika mafundisho ya madhehebu yetu. Tukishagundua yale yasiyofaa katika kumuishia Mungu tuangalie, Nanukuu kwako (tarehe 21):”kwa kipimo cha Neno la Mungu, na kila mmojawapo wetu kadri Bwana atakavyomfunulia aone Je misimamo na mtazamo yake aliyo nayo ni Muhimu Kwake Kumuishia Yesu? Kumfahamu zaidi Mwana wa Mungu na kazi aliyoifanya Msalabani?” Ninaendeleza – Na akishaona mahali kweye mapungufu arekebishe kwa kulitii Neno. Na kila mtu akiendelea kujitakasa kwa kujilinganisha na Neno linavyosema, yaani kila akigundua kuna tatizo analiacha, anaendeelea kujifunza Neno, mwisho wa siku TUTAUFIKIA UMOJA WA IMANI WA KUDUMU. Wa watu ambao wamekubali kuacha mitazamo ya madhehebu yao na…., Nanukuu toka kwako (tarehe 25),”KUSIMAMA KATIKA KRISTO TU!” daima dumu!

    Kwa hiyo katika swali hilo jibu lako ni:

    “KWA KIFUPI JIBU LAKE NI NDIO! KAMA TUTAWEKA KANDO MITAZAMO YETU YA MADHEHEBU NA KUSIMAMA KATIKA KRISTO TU!”

    Hivyo ndivyo nami NAKUBALIANA NAWE nawe kwamba, hatuwezi kuufikia umoja wa Imani hadi tumekubali kuweka kando:

    -mitazamo yetu binafsi
    -madhehebu yetu
    -mitazamo yetu ya madhehebu
    -doctrines za madhehebu yetu,nk

    KISHA TUSIMAME KATIKA KRISTO TU! kama linenavyo Neno la Mungu.

    Nasubiri kutoka kwako!

  100. Ndugu Miriam Joseph, Ndugu Joseph, na pia wanablog wanaofuatilia maada hii,

    Asante kwa mawazo yenu, hasa Dada Miriam Joseph kwamba mjadala unaweza sasa kuwapoteza wengi kwa kumpa Ibilisi nafasi, na hata kufuta chochote kile kizuri ambacho mimi na ndugu yangu John tumewahi kuandika katika Blog hii, nisingependa kabisa kuwa kwazo kwa wapendwa katika Blog hii, na pia kwako kaka Joseph ambaye umesema wazi kuwa hudhani kama nachochea kutokuwa na umoja katika kristo! Na ndivyo nilivyo, Naukubali na Kuukiri na na nitauteea umoja wetu wa Kiroho katika Kristo!Kwani ndivyo Bwana alivyotuagiza!

    Hivyo basi kwa ushauri huo mzuri, hasa wa dada Miriam, na labda nikinukuu maneno ya Paulo ” LAKINI ANGALIENI UWEZO WENU USIJE WAKWAZA WALE WALIO DHAIFU” Naacha kupost katika mada hii isije ikawa UWEZO wangu na wa Ndugu yangu Paul, ukawa ni KWAZO kwa wale ambao wanaingia katika Blog hii kumtafuta Bwana aliye Hai, na wale wanaotaka kujifunza kuuishia KWELI HII.

    Mbarikiwe wana Blog!

  101. Tokeni kati yao wasiyo amini mkatengwe nao, paulo kabla ya kukutana na Yesu alikuwa na dhehebu lake na baada ya kukutana na yesu ilimlazimu kuacha zehebu lake na kujiunga na watu wa Mungu. kama mnavyo kili uwokovu siyo dhehebu, ni kweli, lakini lazima kila mtu atambue kwamba msingi wa uwokovu ni yesu na yeye ni mchungaji mkuu wa kondoo na ndiye mwenye ramani ya nyumba, amekataza watu wasiwafuate wala kuwasikiliza wachungaji ambao wanachunga kondoo kwa maelekezo yao wenyewe,na kwa taratibu zao wenyewe. kwa hiyo RC siyo kanisa la uwokovu, RC ni utawala wa kirumi, na wala siyo kanisa la Mungu, kwani asilimia 100 wanapingana na maelekezo ya Yesu ya mtu kupata uwokovu. 1. Yesu alibatizwa katika maji mengi na RC wanasema ubatizo wa maji mengi siyo razima, sasa huyo padri amepata wapi mamlaka ya kubatiza watoto na tena kwa maji kidogo. 2. Yesu anasema ombeni kwa jina langu RC wanasema mama maria utuombee na kudai maria amefutiwa dhambi ya asili, kaka zangu na dada zangu haya ni mafundisho potofu yanayo jenga utawala wa kirumi na wala si kanisa. na mambo mengine mengi ambayo ayaendani na neno la Mungu likiwepo lile la Kualalisha ushoga katika dini ya RC na kuzuia mapadli na masiste wasiolewe wala kuoa.
    maoni yangu ni kwamba kila mtu anayejiita mkatoliki aijalishini sababu gani aliyokuwa nayo ya kutaka kukaa RC baada ya kuokoka, uko ni sawa na kujifaliji tu. kwa mujibu wa bibilia kila mtu anaye jiita MU RC KAMWE hataweza kuingia mbinguni, kwa sababu wa RC kufanya dhambi kwao ni halali. na RC siyo ukiristo ni dini yenye mfano wa utakatifu lakini ni sawa na kaburi lililo pakwa chokaa. tokeni kati ya wasiyo amini mkatengwe nao. huku ndiko kuokoka.

  102. http://www.gotquestions.org/origin-Catholic-church.html

    Question: “What is the origin of the Catholic Church?”

    Answer: The Roman Catholic Church contends that its origin is the death, resurrection, and ascension of Jesus Christ in approximately 30 A.D. The Catholic Church proclaims itself to be the Church that Jesus Christ died for, the Church that was established and built by the Apostles. Is that the true origin of the Catholic Church? On the contrary. Even a cursory reading of the New Testament will reveal that the Catholic Church does not have its origin in the teachings of Jesus, or His apostles. In the New Testament, there is no mention of the papacy, worship / adoration of Mary (or the immaculate conception of Mary, the perpetual virginity of Mary, the assumption of Mary, or Mary as co-redemptrix and mediatrix), petitioning saints in Heaven for their prayers, apostolic succession, the ordinances of the church functioning as sacraments, infant baptism, confession of sin to a priest, purgatory, indulgences, or the equal authority of church tradition and Scripture. So, if the origin of the Catholic Church is not in the teachings of Jesus and His apostles, as recorded in the New Testament, what is the true origin of the Catholic Church?

    For the first 280 years of Christian history, Christianity was banned by the Roman empire, and Christians were terribly persecuted. This changed after the “conversion” of the Roman Emperor Constantine. Constantine “legalized” Christianity at the Edict of Milan in A.D. 313. Later, in A.D. 325, Constantine called together the Council of Nicea, in an attempt to unify Christianity. Constantine envisioned Christianity as a religion that could unite the Roman Empire, which at that time was beginning to fragment and divide. While this may have seemed to be a positive development for the Christian church, the results were anything but positive. Just as Constantine refused to fully embrace the Christian faith, but continued many of his pagan beliefs and practices, so the Christian church that Constantine promoted was a mixture of true Christianity and Roman paganism.

    Constantine found that with the Roman Empire being so vast, expansive, and diverse – not everyone would agree to forsake their religious beliefs and instead embrace Christianity. So, Constantine allowed, and even promoted, the “Christianization” of pagan beliefs. Completely pagan and utterly unbiblical beliefs were given new “Christian” identities. Some clear examples of this are as follows:

    (1) The Cult of Isis, an Egyptian mother-goddess religion, was absorbed into Christianity by replacing Isis with Mary. Many of the titles that were used for Isis, such as “Queen of Heaven,” “Mother of God,” and “theotokos” (God-bearer) were attached to Mary. Mary was given an exalted role in the Christian faith, far beyond what the Bible ascribes to her, in order to attract Isis worshippers to a faith they would not otherwise embrace. Many temples to Isis were, in fact, converted into temples dedicated to Mary. The first clear hints of Catholic Mariology occur in the writings of Origen, who lived in Alexandria, Egypt, which happened to be the focal point of Isis worship.

    (2) Mithraism was a religion in the Roman Empire in the 1st through 5th centuries A.D. It was very popular among the Romans, especially among Roman soldiers, and was possibly the religion of several Roman emperors. While Mithraism was never given “official” status in the Roman empire, it was the de-facto official religion until Constantine and succeeding Roman emperors replaced Mithraism with Christianity. One of the key features of Mithraism was a sacrificial meal, which involved eating the flesh and drinking the blood of a bull. Mithras, the god of Mithraism, was “present” in the flesh and blood of the bull, and when consumed, granted salvation to those who partook of the sacrificial meal (theophagy, the eating of one’s god). Mithraism also had seven “sacraments,” making the similarities between Mithraism and Roman Catholicism too many to ignore. Constantine and his successors found an easy substitute for the sacrificial meal of Mithraism in concept of the Lord’s Supper / Christian Communion. Sadly, some early Christians had already begun to attach mysticism to the Lord’s Supper, rejecting the Biblical concept of a simple and worshipful remembrance of Christ’s death and shed blood. The Romanization of the Lord’s Supper made the transition to a sacrificial consumption of Jesus Christ, now known as the Catholic Mass / Eucharist, complete.

    (3) Most Roman emperors (and citizens) were henotheists. A henotheist is one who believes in the existence of many gods, but focuses primary on one particular god, or considers one particular god supreme over the other gods. For example, the Roman god Jupiter was supreme over the Roman pantheon of gods. Roman sailors were often worshippers of Neptune, the god of the oceans. When the Catholic Church absorbed Roman paganism, it simply replaced the pantheon of gods with the saints. Just as the Roman pantheon of gods had a god of love, a god of peace, a god of war, a god of strength, a god of wisdom, etc., so the Catholic Church has a saint who is “in charge” over each of these, and many other categories. Just as many Roman cities had a god specific to the city, so the Catholic Church provided “patron saints” for the cities.

    (4) The supremacy of the Roman bishop (the papacy) was created with the support of the Roman emperors. With the city of Rome being the center of government for the Roman empire, and with the Roman emperors living in Rome, the city of Rome rose to prominence in all facets of life. Constantine, and his successors, gave their support to the bishop of Rome as the supreme ruler of the church. Of course it is best for the unity of the Roman empire that the government and state religion be centered in the same location. While most other bishops (and Christians) resisted the idea of the Roman bishop being supreme, the Roman bishop eventually rose to supremacy, due to the power and influence of the Roman emperors. When the Roman empire collapsed, the popes took on the title that had previously belonged to the Roman emperors – Pontificus Maximus.

    Many more examples could be given. These four should suffice in demonstrating the true origin of the Catholic Church. Of course the Roman Catholic Church denies the pagan origin of its beliefs and practices. The Catholic Church disguises its pagan beliefs under layers of complicated theology. The Catholic Church excuses and denies its pagan origin beneath the mask of “church tradition.” Recognizing that many of its beliefs and practices are utterly foreign to Scripture, the Catholic Church is forced to deny the authority and sufficiency of Scripture.

    The origin of the Catholic Church is the tragic compromise of Christianity with the pagan religions that surrounded it. Instead of proclaiming the Gospel and converting the pagans, the Catholic Church “Christianized” the pagan religions, and “paganized” Christianity. By blurring the differences and erasing the distinctions, yes, the Catholic Church made itself attractive to the people of the Roman empire. One result was the Catholic Church becoming the supreme religion in the “Roman world” for centuries. However, another result was the most dominant form of Christianity apostatizing from the true Gospel of Jesus Christ and the true proclamation of God’s Word.

    2 Timothy 4:3-4 declares, “For the time will come when men will not put up with sound doctrine. Instead, to suit their own desires, they will gather around them a great number of teachers to say what their itching ears want to hear. They will turn their ears away from the truth and turn aside to myths.”

  103. Wapedwa bwana Yesu asifiwe nami napenda kuchangia kama ifuatavyo hii maada ingawa ni siku nyingi sana zimepita juhusiana na Hii dini yaromani , katoliki , Binafsi naweza kuongea kuwa hii si dini ya kikristo kwni ni dini ambyo ina missing yake yenyewe kwa sababu ikiangalia bibilia ya ya kawaida na ya kwa kidogo vinatofautiana na pia dini hii inauwezo wa kusamehe zambi kwa mimi niliyeokoka najua ni bwana yesu tu ndiye awezaye kunuisamehe zambi zangu na sio mwanadamu mwenzake so huwezi kuniambia kwmba hawa wako katika mamlaka ya Yesi kristo wakati wanao uwezo wa kumsamehe mtu zambi halafu pia katika amri ya Pili bibilia inasema kuwa usichonge sanamu ya kitu chochote kilicho duniani hata mbiguni na ukakisuujudia lakini wao wanafnya hivyo zimejaaa chunfu nzima kanisani ,.so kwa mimi binafsi hapana sikubaliani nao na taratibu zote za kwao.

  104. SHALOM, ndugu Gerald Uisso naomba ufafanuzi kidogo kutoka katika maandiko (BIBLIA TAKATIFU) ambayo inatuelekeza namna ya kutumia ROZARI kwani hiko kitu mimi kinanisumbua sana.
    “Wakatoliki wanamkiri Yesu kuwa BWANA NA MWOKOZI, Wakatoliki WANABATIZWA katika umri wowote bila kubagua. Wakatoliki hawaabudu sanamu, hizo ni kauli za kisiasa za kugombea waumini, na kuomba kwa kusali ROZARI sio dhambi.”

  105. Rose alichangia sawasawa na yaliyo moyoni mwangu.Kweli watu wengi wamepofuka.Na sina haja ya kuomba radhi maana ukweli nia kwamba watu bado vipofu.shetani anawafunga macho wasipate kuona wala kuelewa.imeandikwa katika 1Wakorintho3:11-kuwa Yesu ndio msingi wa kweli.sasa,bikira maria anakuja-kuja je?huku kweli ni kujichanganya.Mkiamua kuokoka,okokeni sawasawa.Yesu hapendi michanganyo,Luke16:13.

  106. BWANA ASIFIWE napenda kuchangia mada hii, na maswali naomba kufahamishwa, hivi hawa wakatoliki hawamwabudu mungu wa kweli? na hizo ibada za sanamu zikoje? na jambo hili liko wazi kuwa walikili wana ibada za sanamu? ninani aijuaye kweli kuusu jambo hili au ni mtazamo tu. mpendwa ulipogundua ibada hizo zinaendelea ndani ya Roman catholic ulichikua hatua gani. au ndo uliendelea kulalamina na kukashifu nawe uliyekuweko ndo uliamua kutoka kwenda kwenye dhehebu ya wokovu na miujiza. au ulichukua hatua ya kuwaombea waepukane nazo? NA MTU MWOKOVU (ULOKOLE) anatakiwa aweje??????? je ana tiki usoni au ni mnyenyekevu aweje yani sielewi wapendwa, binafsi najua unaweza kuokoka pale ulipo iwe nje au ndani Ni kumkili kuwa bwana ni mukozi wa maisha yako na kufanya mapenzi yale yaliyo mapenzi yake na kuepukana na vile ambavyo havimpendezi Mungu. Mpendwa hebu Watieni moyo wakalisimatic katoliki kwani kuna kitu ndani yake. inawezekana kabisa ni mpango wa Mungu kuibua kitu kama icho ndani ya Katoliki ili kufiisha hizo ibada za sanamu unazojuwa wewe ILI INJILI isonge mbele mtie moyo mkarisimatic huyo katoliki usizani wewe hapo ulipo simama umekamilika no. kunamambo unafanya hayampendezi mungu kama kuzalau wengine na nk. dini zimekuwa kama CCM na Chadema nk. Kamwe dini haiwezi kukupeleka mbinguni simama katika neno mpendwa VISWALI SWALI VYAKO kuusu KARISMATIC CATHOLIC Vitakupeleka motoni.usipoangalia watakupita getini unashangaaa. Please wasameheni walio waudhi wala msilaani kaeni pamoja nao waliao. ikiwezekana kesheni pamoja nao mkiwatia MOyo. mwishi muombe Mungu akupe macho ya Roho.

  107. Nimesoma mengi lakini sijajua mnachokitafuta bado. tafakarini “yeye asiyekuwa na dambi ana awe wa kwanza kutupa jiwe” kila mtu akitumia muda wake kujitafakari usafi wake wa ndani na siyo wa nje tutafika mbali sana. kila mtu akitumia muda wake kujitafakari ni kwa namna gani anaishi kikristo tutafika mbali sana. hebu jiulize ni mara ngapi umekataa uzinzi, umekataa rushwa, umekataa ufisadi, umekataa ulevi? Ni mara ngapi umetumia muda wako kutembelea wagonjwa, kuwafariji masikini na kuishi kama mkristu ili kila anayekuona amuone kristo ndani yako? umeokoka sawa, umeacha pombe sawa lakini mbona maneno yako siyo ya kubariki watu? mbona unagombana na jirani zako kwa sababu ya hatua moja tu ya kipande cha ardhi? mbona hutaki kuwasamehe wale waliokukosea, ni kwa nini unaishi na mzigo ulioubeba wa watu waliokukosea? hivi hujajua kwamba hata hiyo presha unayougua, vidonda vya tumbo na magonjwa mengine mengi tiba yake ni kuwasamehe na kuwaachilia watu waliokukosea? Badala ya kujadili ibada za sanamu ungekaa ukasoma neno likakuingia na ukaishi kama mkrito wa kweli, na hapo ndipo watu kwa kukuona tu watajua kwamba wewe ni mkristo usiyeabudu sanamu. Nivizuri pia kujua sanamu ni kitu gani je una uhakika hauabudu sanamu? TAFAKARI!!!!

  108. Naitwa Catherine Assenga: Napenda kuchangia kuwa Yesu Kristo alikuja Duniani kwa ajili ya kutukomboa sisi wenye dhambi kama umempokea awe kweli Bwana wa mwokozi wa maisha yako Roho ya kuona kuwa RC hawana wokovu na kuwadharau ndani yako itaisha hiyo ni dhambi hivyo wanaojiona kuwa wana wokovu na wengine hawana watakuwa wanatenda dhambi kwa mawazo ya mioyo yao> TUWE MAKINI SIKU YA MWISHO TUSIJE INGIA KWENYE MOTO WA JEHANAMU tukatae roho zote za yule adui mwovu ibilisi zinazotufanya tuwaone wengine hawafai

    BWANA AWABARIKI SANA

  109. Mimi ni mkatolika nilibatizwa bado ningali mtoto mchanga wala sijuwi kama ilikuwaje na mpaka hivi niko mkatolika na nitahendelea kuwa mkatolika.sasa nyinyi ambao mnakaa mkidadisidadisi dini za wenzenu huo ndio ufalme wa Mungu ambao mnahutangaza ao mnapenda tu ku confuse watu.tangazeni enjili kwa wale ambao awajaokoka kama vile biblia inasema ktk kitabu cha warumi.15:20

  110. INAWEZEKANA, HICHO MNACHOORODHESHA KUWA KIPO R.C NA NI KINYUME NA NENO LA MUNGU WOTE HAMUELEWI, ULIZENI MTAELEZWA MAANA YA MARIA, ROSARI, PAPA, MISA ZA WAFU, TOHARANI, SANAMU, NA MENGINE MENGI MNAYOYAJUA. THEY ARE BIBLICAL KWA TAARIFA YENU, NINYI MNAONDOKA NA VERSE 1 MNAHISI MSHAFIKA MBINGUNI. BADO SAFARI NI NDEFU.
    Ukihitaji zaidi unaweza kuniuliza, KARIBUNI KATIKA KRISTO. SITAKI JAZBA, MUNGU NI MTARATIBU. MBARIKIWE, ULIZA NITALIJIBU KAMA MUUMINI WA KAWAIDA AU NITAMUULIZA Fr. TITUS AMIGU.

    TUMSIFU SANA YESU KRISTO.
    MAMA MARIA UTUOMBEE.

  111. Kwanza kabisa namshukuru Mungu aliyeniwezesha kusoma mawazo na tafakari au maoni yaliyo katika ukurasa huu kwa mara ya kwanza ili na mimi nitoe yaliyoko kidogo katika ufahamu wangu. Kwanza nilichokiona watu wengi tumesahau kazi yetu kubwa tuliyonayo yaani VITA NA SHETANI na badala yake tunashutumiana sisi kwa sisi mara wewe hivi mara wewe hivi na kujiona wenye haki kuzidi wengine kwa kuwahukumu hilo Mungu atuhurumie.
    Nionavyo mimi imani yetu hii ya Kikristo ina historia yake kamilifu na iliyo hai kama jinsi Yesu Kristo mwenyewe alivyo hai milele .
    Kabla ya Karne ya 11 Baada ya Kristo kufika kwa uelewa wangu mdogo najua Kanisa lilikuwa moja tu ambalo alilolituma kwa ulimwengu wote akisema:”Enendeni ulimwenguni mwote,mkaihubiri injili kwa kila kiumbe”.(Marko 16:15) na “Basi enedeni,mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la Baba na Mwana na la Roho Mtakatifu”(Mat.28:19)
    Sasa Kanisa lenye sifa hizi na lililokuwapo wakati huo mbele yake akiliagiza na linaendelea chini ya mkondo huo huo kwa kupokea kutoka kwa Mitume. Maana watu wengi wanafikiri Katoliki ni jina tu la Kanisa bali ndio sifa ya kanisa hili kuwa la ulimwengu mzima sio la siku wala mtu wala mahali Fulani au kwajili ya jambo Fulani tuangalie sana. Kanisa hili ndio chimubuko letu sote tunaojiita leo Wakristo hodari hata na safi kuliko hata wale waliotutangulia ambao waliilinada imani hii hata kwa kumwaga damu zao ili itufikie na sisi tuokolewe. Wakua leo tunajiinua sana hatuna unyenyekevu hizo ninaziita tongotongo za macho yetu.
    Mimi naungana sana kwa kukubali Maandiko ya injili ya Mtume Yohane hap nanukuu:-“Basi kuna ishara nyingine nyingi alizozifanya Yesu mbele ya wanafunzi wake.zisizoandikwa katika kitabu hiki. Lakini hizi zimeandikwa, ili mpate kuamini ya kwamba Yesu ndiye Kristo, Mwana wa Mungu; na kwa kuamini mwe na uzima kwa jina lake.”(Yn.20:30-31). Na tena:”Kuna na mambo mengine mengi aliyoyafanya Yesu, ambayo yakiandikwa moja moja,nadhani hata ulimwengu usingetosha kwa vile vitabu vilivyo andikwa.”(Yn.21:25).
    Kwa nini nimenukuu aya hizi za injili ya Yohane.
    a. Maandiko Matakatifu haya ni mapokeo yaliyoandikwa ambayo sisi tumeyapokea kutoka kwa Mitume hao wawili Mathayo na Yohane waliokuwa wanafunzi wake Yeu waliokuwa wanajua kuandika wakati huo na mengineyo kwa Wainjili hawa wawili Marko amabye alikuwa mwafunzi wake Petro na Luka aliyekuwa mwanafunzi wake Paulo. Lakini je ni kweli wale wanafunzi wengine hawakumshuhudia Yesu katika kufundisha na kutenda miujiza mbalimbali na kuawasimulia wenye uwezo wakatiwao wakayaandika? Fundisho kama HERI KUTOA KULIKO KUPOKEA la Yesu hakuna Mwinjili yeyote aliyeandika hili lakini Paulo katika Matendo ya Mitume kaandika alilitoa wapi ? naye hakumwona Yesu akifundisha? Naye alilipokea kutoka kwa Mitume au waliowasikia mitume.(Mdo.20:35). Kwa hiyo tunaposema kuhusu mapokeo lazima kuwaangalifu badala ya kuonekana limbukeni tusiojua historia ya imani yetu.
    b. Jambo jingine ukichunguza sana mapokeo hayo ambayo sisi tunalishumu kanisa katoliki yako katika Biblia hebu tuone kuhusu sanamu.
    Katika Kiswahili tuna maneno KUABUDU na KUHESHIMU lakini lugha yetu ni changa sana mbele ya lugha za wenzetu mfano kiingereza kuna maneno ADORATION na WORSHIP haya yana maana ibada ya kipekee kwa Mungu tu na wana RESPECT ambayo ni heshima ya kawaida na VENERATION ambapo hii ni heshima ya kipekee kwa WATAKATIFU na VITU VITAKATIFU hata kwa madhehebu yote Madhabahu inapewa heshima hii na heshima hii ndiyo inayopewa msalaba na wakatoliki siku ya Ijumaa Kuu. Lakini Kilatini kinaenda mbali zaidi kwanza wana neno LATRIA ambalo tafsiri yake yaweza kuwa adoratio au worship kiingereza kwa Mungu pekee lakini wananeno DULIA kiingereza sawa na veneration kwa watu wenye heshima kubwa zaidi kama Mama Bikira Maria wana HYPERDULIA ni heshima ya juu nay a kipekee kuliko wanadamu wengine.
    Tukisoma Maandiko matakatifu Kut. 20:4 tunaona Mungu akikataza kata kata katika Amri zake kuchonga au kuabudu sanamu lakini katika kitabu hicho hicho anamwita Musa Kut. 25:17-22 amtengenezee kiti cha Rehema watakapo kutania nae anaagiza kiwekewe sanamu za Makerubi mawili upande huu na upande huu sasa uliyookoka mwenzangu ukimwona kuhani Haruni wakati huo anazungguka kiti cha rehema huku anfukizia ubani utajisikiaje? Nikuachie jibupia hiebu pia maagizo ya Mungu kwa Sulemani aina ya hekalu analopendezwa nalo Mungu soma 1Falm.6:23-30 na 1Falm. 7:25-39 na 1Falm.8:10-11

    Naona niishie hapo kwa leo nipate maoni na tafakari zenu zitazonisaidia.

  112. Ndugu mpendwa Benny

    Nimegundua kitu kizuri kwako kuwa unatumia Biblia (Bwana Akubariki) na si

    katekisimu. Ndio maana umetaja amri ambayo katika katekisimu haipo. Ambayo

    hata …..mara nyingi marafiki zangu hao wanaotumia katekisimu tukisoma biblia na

    kufika hapo hushangazwa jinsi amri hizi zilivyo tofauti na zile kumi za katekisimu.

    (fuatilia kwa nini amri hii pamoja na nyingine hazikutajwa katika katekisimu na ile ya

    kumi kugawanywa vipande viwili) amri kumi zilizotajwa kuanzia Kutoka 20:1-17.

    Swali: Je amri za Mungu ni 8,9 au 10?

  113. Ni kweli amri za Mungu ziko kumi(10)
    Kwanza kumbuka Katekisimu sio Biblia ingawa mafundisho ya Katekisimu yametokana na Biblia kama ulinielewa vizuri ndugu
    yangu.
    Biblia ni mapokeo matakatifu yaliyopokelewa nasi yakiwa yameandikwa na kuna mapokeo ysiyoandikwa katika Biblia kama anavyoeleza mtume Yohane. Kwa mapokeo yote kwa ujumla wake yaliyoandikwa BIblia na Yaliyopokelewa kwa Masimulizi ya mitume wasiokuwa na uwezo wa kuandika yote yanaitwa HAZINA KUU YA IMANI ambayo yametunzwa na kutufika hapa tulipo ukipata yote utajua mengi.
    Ukiangalia Kitabu cha Kutoka 20:1-17 na ukiangalia Kumbukumbu la Torati 5:6-18 upo utofauti kidogo katika fomula zake yale Katika Kutoka ni maneno ya Mungu mwenyewe na katika Kumbukumbu la Torati ni mhtasari wa vitabu vyote vinavyoitwa Pentateuko katika lugha ya Kigiriki yaani Magombo Matano ya Musa.
    Turudi kwenye Katekisimu ukiangalia fomula iliyotumika na Mababa hao ambao kwao sote tumerithi imani hii walifuata mhutasari wa Kumbukumbu la Torati maana Amri hizi ndugu yangu zimegawanywa katika Mafungu Makubwa mawili Amri tatu za Kwanza ni Mungu mwenyewe tu zinamhusu na zile sba ni zetu sisi wanadamu kuhusu mahusiano yetu.
    Zamani amri za torati zilikuwa 613 utaniambia imeandikwa wapi lakini yote haya ni historia ya imani yetu hayajafayika hewani yamefanyika hapahapa chini ya jua duniani pale Sinai au Mlima Herobu au Mlima Mtakatifu, Mungu akawapata amri 10 kutoka 613 na Yesu alipotufundisha akazifanya kuwa kuu ni mbili tu Mathayo 22:34-40 ;Mk.12:28-34 ; Lk.10:25-28.
    Katika Mathayo Yesu anamalizia kwa kusema ,Katika amri hizi mbili hutegemea Torati na Manabii.
    Katika Marko anasema, Wewe humbali na ufalme wa Mungu kwa kumalizia.
    Katika Luka anamalizia kwa kusema umejibu vema; fanya hivyo nawe utaishi

    Wakati mwingine inatupasa kutafakari kwa makini juu imani yenyewe ili isitupe sababu za kushutumu wengine mara hiki mara kile wapo ndugu zangu watu wanaabudu wanyama, milima hata leo tushughulike na hao waujue uzima wa milele wapate habari njema ya Ufalme wa Mungu.
    Shetani ni mjanja anatutumia ili kupoteza Muda mwingi kwa kuhamishana makanisa tukifikiri tumeongeza idadi ya wafuasi Yesu na kuokoa ulimwengu kumbe tunachokifanya ni sawa na kuhamisha watoto wako kutoka katika chumba hiki kuingia kingine katika nyumba ile ile na kudai umeongeza wageni upo hapo mpendwa.

  114. Jambo jingine nililoliona hapa ni kuwa watu wanajribu kukariri aya za Biblia ili Kukanusha aya zingine kama kwamba Biblia katika
    Maandiko yake inajipinga yenyewe jamb hili ni hatari sana na la kuogopwa kama ukimwi andiko lolote ni pumzi ya Mungu lafaa kwa kufundisha na kuonya(Hebu someni Waraka wa Paulo Mtume kwa Tito Sura ya 1:!0-16 na Someni Waraka wa pili wa Paulo Mtume kwa Timotheo sura ya 4:1-5) Haya maonyo mawili ya Paulo na maonyo ya Petro Mtume Katika waraka wake wa pili sura 1:12-21 ukiyasoma utakubaliana na Yesu Kristo aliposema Math.24:4-5,23-25 haya ndiyo tunayoyashuhudia leo maana wakati akisema maneno hayo mbele yake lilikuwapo Kanisa ambalo urithi wake na mwendelezo wake ni Kanisa Katoliki mengine haya yanatimiza unabii wa Yesu huo na hao Mitume uzuri wa historia ya Imani yetu uko wazi huwezi kuupindisha hebu tujiulize hivi Petro aliyemkana Yesu ni kosa kubwa ukiliangalia lakini alibaki ndani ya kundi lilelile na akajirekebisha sasa hawa wanaohama hama makanisa tunawaangaliaje hivi hujioni kuwa ni upungufu wa imani? Maana hujui wapi alipo Yesu au unavutwa na ishara kama wale walioomba ishara kwa Yesu akawatolea nje(Math.12:38-42)
    Nilishituka wakati jamaa mmoja alipoandika kitabu akimtuhumu Papa Gregori wa X111 kuwa aliongeza idadi ya siku ya Baadhi ya miezi na tunatumia kalenda yenye majina ya miezi ya miungu ya kirumi nikamwandikia historia nzima ya Kalenda kuanzia ilipogunduliwa na Wamisri na Wamesopotamia na nikamkubalia kuwa nikweli majina ya baadhi ya miezi ya kalenda ni majina ya miungu na makaisari wa kirumi lakini nayeye majina aliyoyapendekeza yaliyoko kwenye Biblia ndio yatumike kama Tammuzi n.k. nayo nikamwambia mbon nayo ni ya miungu wa Kibabeli hapo akawa hana la kusema ndipo inaonekana kuwa usipoelewa kitu ni usiku wa giza kubatizwa na kuwa mkatoliki sio kulijuwa Kanisa hili na Historia nzima ya imani bali tunafaham kwa kiasi tu.

  115. Bwana asifiwe, ndugu zangu karismatik haina wokovu wakweli bali wanatumia bango la wokovu ili kuwateka wengi na baadae kuwa fanya wana wa jehanum mana bado itikadi za kikatoliki ni zilezile ambazo nikunyume na maadili ya wokovu,nibacho juwa karismatik ni SIASA ya katholiki ili kuwateka wa katoliki waliokuwa wa kiyakimbilia makanisa ya ki-pentekoste ili kupata msaada wa maombi , ukiangalia wakatoliki walikuwa wakipinga mfumo wa ibada ya kilokole ambao ndo katholiki (karislatik) wameanzisha ivi karibuni uku wakishikilizia lutulijia ,sala ya maria, baya zaidi maria kafanywa mku kuliko Mungu kwakule kusema Maria mama wa Mungu

  116. Benny Kipaya, utakuwa bado ni mchanga katika Imani, yaani utakuwa ni Mkatoliki per se!

    Mosi, kama Katoliki ndilo mrithi wa Kanisa la mitume, tena Petro ndiye aliyekuwa Papa wake wa Kwanza, nayo historia yaonesha kwamba Petro hajawahi kuwako Roma, Je, si uongo wa mchana huo unaowadanganya wote ambao majina yao hayamo katika Kitabu cha Uzima; Ufu 13:8
    “Na watu wote wakaao juu ya nchi watamsujudu, kila ambaye jina lake halikuandikwa katika kitabu cha uzima cha Mwana-Kondoo, aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya dunia.”
    Je, Maandiko haya huyaoni kuwa yanawatimilia, Benny, nawe umekaa tu hapo mpaka jumba likuangukie?

    Pili, Biblia inasema Askofu awe mtu wa mke mmoja, 1Tim 3:2,
    “Basi imempasa askofu awe mtu asiyelaumika, mume wa mke mmoja …”
    Labda nikuulize Benny, kanisa lako linalitii agizo hili, askofu wako ana mke, au Papa wako anaye mke? Twafahamu kwamba Petro alikuwa na mke, iweje hao walio warithi wake wawe wasela?

    Tatu, hebu visome kwa umakini vifungu hivi vya Maandiko, hayo ambayo yana Pumzi ya Mungu, halafu sote kwa pamoja tushirikiane kuwatafuta hao waliosemwa humo wenye mafundisho ya mashetani ni akina nani?
    1Tim 4:1-3
    “Basi Roho anena waziwazi ya kwamba nyakati za mwisho wengine watajitenga na imani, wakisikiliza roho zidanganyazo, na mafundisho ya mashetani; kwa unafiki wa watu wasemao uongo, wakichomwa moto dhamiri zao wenyewe; WAKIWAZUIA WATU WASIOE, NA KUWAAMURU WAJIEPUSHE NA VYAKULA, ambavyo Mungu aliviumba vipokewe kwa shukrani na walio na imani wenye kuijua hiyo kweli.”

    Haya, Je, ni nani wanaowazuia watu wao wasioe?
    JIBU: ni Katoliki ndio wenye kuwazuia! Matokeo ya kuzuiwa huko ni kushamiri kwa mambo ya kulawitiana wenyewe kwa wenyewe na zaidi watoto wa waumini wao ambao wamekabidhiwa wawalee katika imani; kesi zilizojaa mahakamani na malipo ya fidia yanayotolewa kwa waathirika ni ushahidi wa wazi wa mambo hayo!

    Pia ni nani wanao waamuru watu wao wajiepushe na vyakula?
    JIBU: ni Wasabato! Pia hawa wanakitengo ndani ya kanisa kinachoshughulika na mashoga na wasagaji, hao walio katika makusanyiko yao, yaani kusanyiko lao “takatifu” lina comprise mashoga na wasagaji!

    Basi Benny, kama unahitaji radi ipige na ngurumo zake zi rumble, mbingu zifunguke, kisha uisikie Sauti inayokuambia “Toka katikati yao!!!” ndio uelewe unachooneshwa, basi yasubiri hayo, ila ninavyojua hiyo Sauti ilikwisha pita!!

    Gbu brother!

  117. Nashukuru kuwa nimegundua kuwa kumbe kuna bado wapo watu wanaenda kwa mkumbo tu bila kujua hata historia kamili ya imani yenyewe ndio maana kila kukicha utengano unaongezeka .wa makainsa yanazuka na kukiuka agizo la umoja la Yesu aliloomba kwa Baba Mungu (Sura nzima ya Yoh..17)

    Ndg CK Lwembe pole sana naona huelewi zaidi mambo haya usije ukachekwa kumbuka kwanza Biblia imelikuta Kanisa tayari lipo Tangia kupaa kwa Yesu Kristu zaidi ya Miaka 400 ilipita.
    Kuhusu Petro kwa taarifa yako alishawahi kuwa Askofu wa Antiokia na baadaye akawa Askofu wa Roma mwaka 42A.D. hadi 67 A.D. Soma Chanzo cha moto Katika eneo la Circus Maximus
    Tarehe 19 Julai 64 uliowaka kwa siku tano jijini Roma pia pata habari za Kaisari Nero aliyewaua Mtume Petro na Paulo mwaka wa 67 A.D. Petro alisulibiwa tarehe 29 June 67 A.D. kichwa chini miguu juu na kuzikwa kwenye kilima kiitwacho Vaticano ambapo leo ndipo lilipo Kanisa kuu la Kikatoliki Mako Makuu ya Papa na Paulo alichinjwa katika Mtaa wa Ostian Tarehe hiyo 29 June 67 A.D. Petro Kabla ya kifo cha alikuwa ameteua wasaidizi wake ambao walikuja kuwa Mapapa baadaye kama ifuatavyo;-
    Petro 42-67 A.D
    Linus 67 – 79 A.D
    Clement 1 92 – 101
    Huo ndio ukweli kama hujui suala la kuoa au kutokuoa jibu alilitoa Yesu ambaye naye hakuoa Mathayo 19 : 10 -12 Wanafunzi wake wakamwambia,”Mambo ya mtu na mkewe yakiwa hivyo, haifai kuoa”. Lakini yeye akwaambia, “Si wote wawezao kulipokea neno hili, ila wale waliojaliwa. Maana wako matowashi waliozaliwa hali hiyo toka tumboni mwa mama zao; tena wako matowashi waliofanywa na watu kuwa matowashi; tena wako matowashi waliojifanya kuwa matowashi kwa ajili ya ufalme wa mbinguni, awezaye kulipokea neno hili, na alipokee” na Mtume Paulo amesema wazi kuwa ni afadhali mtu akae kama mimi(1Kor.7:7-9) ,Pia kumbuka Mitume waliacha kila kitu hata wake zao(Math. 19:27 – 28)
    Kuwa Mkatoliki au kutokuwa sio hoja bali Kujua kuwa hapo ulipo yupo Yesu ni jambo la maana zaidi si hitaji kutangatanga.Maana Yesu alisema hakuja kwa walio wazima bali wagonjwa sasa nyinyi wazima Yesu wa nini?
    Maana watu wengi wanafikiri kuongozwa sala ya toba tayari mambo yamekwisha kumbe ndio mwanzo wa mapambano makubwa na shetani

  118. Ndg GM Siame pole sana sikuhitaji kusema haya lakini ulivyo kuja juu ya Karismatiki Katoliki nalazimika kukujibu ifuatavyo;
    Kwanza sijui kama unafahamu vyema historia na chanzo cha makanisa ya Kipentekoste huko Marekani
    Pili sijui nikikufananisha na wale wakuu wa Makuhani na Mafarisayo waliomshutumu Yesu kuwa ni mlevi na mlafi rafiki wa wenye dhambi angalia mneno haya ya Yesu akiwakaripia Mafarisayo Luka 7:33-34 “Kwa kuwa Yohane Mbatizaji alikuja, hali wala hanywi divai, nanyi mwasema, ‘ana pepo’ Mwana wa Adamu amekuja, anakula na kunywa, nanyi mwasema,Tazama, mlafi huyu na mnywaji wa divai, rafiki wao watoza ushuru na wenye dhambi na katika Mathayo 11:18-19 “…….mlafi huyu na mlevi….”
    Kama neno la Mungu ni taa yetu na ni pumzi ya Mungu alivyo nukuu ndg CK Lwembe hapo juu Maria ni Biblical neno la Mungu limempatia kipaumbele cha juu zaidi kuliko wanawake wengine na binadamu wengine kuwaona wakatoliki wakimuenzi mama huyu sio kosa na kwa taarifa yako hawamwabudu ni shutuma tu za wasioelewa masuala ya imani vyema soma maandiko na uyafanye ni nyumba yako ya kuishi utaliona hili nikwambialo wala hutatatizwa
    na lolote kwa Wakatoliki shida yangu ni wale wanaoabudu Ng’ombe na majoka wasio mjua bado Kristo unasemaje juu ya hao? Angalia maneno haya “Dulia” na “Haipadulia” ni maneno ya kilatini kuhusu Maria (nimeyatotoa kwa Kiswahili ili yaeleweke vyema)

  119. Jambo jingine ulilolizungumzia ni kuhusu ushoga na usagaji kuhusu ambalo umedai linatokana na kutooa kwa Watawa wa Kanisa hili katoliki,Unachekesha kweli hivi ajali za magari zinazotokea kwa wingi siku hizi je watu wameacha kusafiri?. Sijui kama umekwisha gundua kuwa Kanisa Katoliki halizungumuzii sana masuala ya imani zingine au kukashifu dini zingine unafikiri kanisa hili linaishi mbinguni? La hasha halifanyi hayo kwanza sio spika ya shetani kutangaza mambo ya kishetani, ni kama alivyofanya Yesu ulilomshutumu kwalo hakulitamka kwa kinywa chake tena. Lakini sio kwamba Wakatoliki hawaoni madudu yafanyikayo na dini au madhehebu mengine ya Kikristo yapo mengi na mengine unayajua ingawa kwa sababu yanakuhusu upande wako hivyo ni rahisi kuona kibanzi kwenye jicho la mwenzako kuliko boriti kwako.Angalia na chunguza chanzo cha Kanisa ulilopo na Je, wale waliolianzisha hadi leo wapo pamoja?Kanisa katoliki lilizaliwa rasmi Tarehe 28 Mei mwaka wa 30 A.D. siku ya Pentekoste ya kwanza ambapo wanafunzi wa Yesu 620 waliongezeka hadi kufikia 3620 yaani wanafunzi 120 walikuwa Yerusalemu Kwenye nyumba ile ya baba yake mwinjilisti Marko kwenye kile chumba cha juu walioshukiwa na Roho Mtakatifu chini ya uongozi wa Petro na Mitume wengine. Wanafunzi wengine 500 hawa walikuwa Galilaya Kanisa hili ndilo lililokataa kukubali amri na maelekezo ya viongozi wa Kiyahudi juu ya kuyaondoa baadhi ya Maandiko Matakatifu katika Biblia Takatifu (Maandiko yaliyoandikwa kwa Lugha ya Kigiriki kuwa sio maandiko matakatifu eti lugha ya Mungu ni Kiebrania kumbe nia yao ilikuwa ni kupiga marufuku maandiko yote yanayosimulia habari za Yesu maana yaliandikwa na Mitume kwa lugha ya Kigiriki- Maana Wagirki waliitawala nchi ya Kanaani yaani Uyahudi tangia mwaka 336 B.C. Chini ya Uongozi kijana aliyeitwa Alexanda Mkuu, Antiokus IV Epiphanes n.k. hadi Warumi walipoingia mwaka wa 63 B.C. Wakiongozwa na Pompey Kamanda wa Kirumi nao waliitawala nchi hiyo hadi mwaka wa 73 A.D. kwa hiyo lugha kuu ya kimataifa na kitaifa katika eneo hilo ilikuwa ni Kigiriki) yaliyopitishwa mwaka 90 A.D. katika mji wa Jamnie nchini Israeli. Padre Martine Luther (Upadrisho wake 17. 7 . 1505 akiwa Padri wa Shirika la Mtakatifu Agustino) alipojitenga na Kanisa Katoliki tarehe 31 October 1517 kwa kutoa hoja zile 95 angelishangaza watu kama angeliendelea kutoa mafundisho ya Kikatoliki ndivyo ilivyo kwa yeyote anayejitenga na chanzo anayoyakusema na masahihisho kadhaa maana ndiko kuliko mzaa tongotongo zimemtoka anaweza kujitegemea kwa Kanisa Katoliki wao wanaona nisawa maana tangia enzi za Yesu upinzani ulikuwapo hata kwa Mitume ndio maana wengi waliuawa na ndio maana Padre Martine Luther aliviondoa baadhi ya vitabu katika Biblia akiunga mkono maamuzi ya Baraza hilo la Kiyahudi na kuondoka na Biblia hiyo hadi kwao Ujerumani(Alianzisha Biblia yenye vitabu na ambayo nafikiri hata wewe ndiyo unayotumia zao lake) Biblia ambayo ilikuwa yeye ni Msimamizi wa Mafundisho ya Kanisa Katoliki pale Roma(Katekesi) na ambayo ni kazi ya Mtakatifu Athannasi Askofu Mkuu wa Alexandria aliyekusanya vitabu 27 hivyo ambavyo leo tunaviita agano la Jipya vikiwa katika lugha ya Kigiriki na Mtakatifu Jerome Padri huyu ambaye leo hii tunajidai kusoma hata Sura na aya katika Biblia yeye huyu ndiye aliyetafsiri Maandiko haya kutoka Kiebrania kwa Agano la Kale na Kutoka Kigriki kwa Agano Jipya katika lugha ya Kilatini (Vulgata) lugha ya asili ya Kanisa Katoliki na kuweka Sura na aya zilizopo leo(zamani Maandiko Matakatifu yalikuwa hayana ni (Scrolls tu zilizokunjwa kwenye mishikio za miti) kazi aliyoifanya kuanzia mwaka 382 A.D. chini ya Uongozi wa Papa Damasi. Je, unataka Kanisa Katoliki liombe hati miliki ya Imani jambo ambalo halipo na halitatokea.Pili Katika jumuiya kubwa kama Kanisa Katoliki lenye kukusanya watu wote kama agizo la Kristo mwenyewe enendeni dunia kote mkawafanya watu kuwa wanafunzi wangu na sasa lina Waamini bilioni moja na nusu na hawa ni watu sio wadudu wamekusanywa wana hulka mbalimbali mambo kama hayo yanaweza kutokea kwa wachache lakini sio yawe ndio msingi wa imani kuzoroteka Kanisa bado ni imara kiimani kinyume na mnavyofikiria endelea kupenda bado vipo vingi na vingine vinakuja.Misukusuko mingapi imelikumba Kanisa hili tangia miaka hiyo hadi leo 28 Mei 30 A.D. hadi leo 2013 A.D. kama ni kanisa la kimwili zaidi lingalikuwapo? Ukitoka wewe maelfu wanaingia, hata milango ya kuzimu haitalishinda huo ni Unabii wa Yesu juu ya Kanisa lake(Math.16:18) sasa ninyi ndg zangu mnahangaika na kitu msichokijua vema.
    Jambo jingine sasa hivi ni biashara ukiandika mambo kulihusu Kanisa Katoliki kwenye gazeti au kwenye kitabu yasiyofaa tayari Wakatoliki kwa wingi wao watataka kila mmoja kujua kwa hiyo watanunua na watu wengineo je, hujatengeneza faida jambo kwa jambo ambalo unajua hutashitakiwa ni la kiimani na ndivyo inavyofanyika sasa kesi hata za miaka 50 iliyopita watu wanaziandika na kila moja sasa ni utandawazi anataka kujua zaidi kuhusu Kanisa Katoliki ananunua habari hiyo wahusika wanatengeneza pesa upo hapo.mti wenye matunda mema ndio unaopopolewa mawe kinachouponza ni matunda yake ukiandika habari za Kanisa ambalo halijulikani mauzo yako ya habari hayana mshiko wa kutosha angalia Wakatoliki wengi walivyo na vyeo kwenye madhehebu waliyohamia ni sifa ya Kanisa Katoliki hiyo ingawa ndgu Lwembe hilo huoni.
    Kuhusu Mama Bikira Maria sijui Maandiko Matakatifu huwa mnayatafakari kwa kina hilo siwezi kuisemea mioyo yenu lakini ninachokifahamu mimi ni wanawake wachache sana waliopata bahati ya kuandikwa historia ya maisha yao kwa kirefu katika Biblia Takatifu hii ni kutoka na mila na desturi ya Kiyahudi tangu enzi za Yako kwa Mwanawe wa kike Dina alipotengwa na kubakia watoto 12 wakiume pekee ndio makabila 12 ya Kisraeli. Mama huyu kulingana na Historia ya Kanisa alishika nafasi kubwa sana katika kuwaimarisha Mitume hasa wakati Yesu amekufa na hata baada ya kufufuka kabla ya kujidhihirisha kwa wafuasi wake wengi walikata tamaa na kutaka kurudi kwenye maisha yao ya zamani kadiri Yesu alivyo wakusanya warudi kuwa pamoja kwenye chumba kile mfano wale wanafunzi walikuwa wakienda Emaus sio kwamba walikuwa waende halafu warudi bali walikuwa wanajiondoa pale kama asingeliawatokea Yesu wasingelirudi tena ona akina Petro alivyo watokea sasa kivumbi ni kwa Thomaso sakata lile Biblia imeliandika kwa kifupi mno msuluhishi wao alikuwa Mama Maria aliyekuwamo mle kwa kuwakumbusha habari za Yesu na kuwaongoza kwenye maombi.Mama huyu ndiye chanzo cha njia ya Msalaba inayoadhimishwa na Wakatoliki wakati wa Kwaresima Ibada hii Mama huyu aliifanya kumkumbuka Mwanawe alizunguuka sehemu zote alizopitishwa Mwanawe wakati wa kuelekea Kalvario kusulibiwa Mitume nao waliungana na Mama huyu wao waliitumia nafasi hiyo wakiwa wanaomba toba kwa kumkimbia Yesu pale Bustanini Gethsemane alipokamatwa walitubia hivyo kila mara ndipo wafuasi wa mwanzo wa ukristo waliungana na Mitume katika kufanya kitubio kila mwaka na hata leo watu wanaokwenda kuhiji Yerusalemu wanafuata njia ileile na ibada ile ile aliyoanzisha Maria kuifuata na maelezo ya kitu gani kilifanyika katika kila hatua ya safari ya mateso ya Yesu Mama huyu alisimulia maana yeye alikuwa bega kwa bega na Yesu. Askari wa Mamerika na Ulaya ndio walioieneza ibada hii hata ikafika huku kwetu baada ya Kanisa kutoa kibali ifanyike nje ya Uyahudi askari hao walienda kuiokoa nchi Takatifu ilipovamiwa na watu wa imani nyingine baada ya ombi la Papa(Crussade – Vita vya Msalaba miaka ya 1648 mambo mengine yanahitaji pia shule kujua hata historia ya Tawala mbalimbali za dunia wakati mwingine unaweza kusoma jambo katika Biblia lakini utalielewa vizuri kwenye hata historia tu shuleni ya Dunia hii au umelisoma shuleni ukisoma Maandiko unaelewa zaidi, elewa pia kuwa Kanisa Katoliki ni miongoni mwa Wadau wakubwa wanaotunza kumbukumbu hizi za imani yetu katika nchi Takatifu na sehemu nyingine duniani).
    Kuhusu suala la Liturujia nakupa pole sana usiyefahamu maana ya liturujia ipo tofauti kubwa kati ya Mikutano ya sala(Fellowships) na ibada yenye maadhimisho ya Kiliturujia mahali palipo na Kuhani ndipo utakuta Madhimisho hayo ya kikuhani hivyo maadhimisho hayo hayajaanzishwa na Kanisa katoliki soma maandiko ujue hilo pia hata kuhusu Sanamu Katika Kanisa Katoliki hilo ni Hekalu la Mungu kwa namna moja soma uelewe Hekalu lilikuwa na nini na hata Yesu alisali kwenye Hekalu la aina hiyo wala sanamu hazikumpatia tatizo sijui ndg zangu mnamwelewaje Yesu.Hekalu la Yerusalemu liliteketezwa mwaka wa 70 A.D. na Warumi maana yake baada ya Yesu.\

  120. Benny, kumbe sikuwa mbali na ukweli, wewe ni Mkatoliki per se!
    Historia uliyoitoa, kwa sehemu kubwa ni ule uongo wa Kikatoliki! Kuna usemi wa zamani, uliojengeka juu ya ukweli kwamba watu ni wavivu wa kufuatilia mambo, ambao unasema hivi: “SPEAK A LIE, STICK TO IT, BEFORE LONG PEOPLE WILL BELIEVE IT TO BE THE TRUTH!” hiki ndicho Katoliki walichokifanya na wanaendelea nacho!

    Lakini hata hivyo, ilimradi umetuletea maelezo marefu na ya kina, hili ni jambo jema na linatoa mwanga zaidi kwa yeyote ambaye alikuwa haujui Ukatoliki vizuri nadhani akiyapitia haya atakuwa amesogea mbele zaidi katika ufahamu.

    Kwanza Benny nimeifurahia sana kauli yako hii kwamba, “Watu wengi wanafikiri kuongozwa sala ya toba tayari mambo yamekwisha kumbe ndio mwanzo wa mapambano makubwa na shetani”; ni kweli, katika Wokovu ndipo tunaposajiliwa katika Jeshi la Kristo ili kupambana na Adui! Basi mafunzo ya kwanza tunayoyapitia ni jinsi ya kumtambua Adui na mbinu zake! Maana huwezi kupigana na Adui usiyemjua sawa sawa! Kwahiyo napenda nikuambie kuwa maelezo yangu yote ninayoyatoa, msingi wake ni Maandiko na si mambo ya madhehebu. Siamini katika mambo ya madhehebu na tofauti zake, bali napenda kwamba msingi wetu wa majadiliano uwe Biblia, hata ikiwa ni ya kwenu, ilimradi jambo utakalo lirejea, basi tuweze kulifuata na kuliona kutoka kitabu cha Mwanzo hadi Ufunuo, yaani li “dove tail”!

    Basi kabla sijayaendea hayo mengi uliyoyaandika, ninapenda kwanza tuwekane sawa hapo katika Msingi hapo Kanisa Katoliki linapoanzia, kama ulivyotueleza ili tunaposonga mbele sote tuwe tumejiridhisha kihatua.

    Unatuambia kuwa,
    “Kanisa katoliki lilizaliwa rasmi Tarehe 28 Mei mwaka wa 30 A.D. siku ya Pentekoste ya kwanza ambapo wanafunzi wa Yesu 620 waliongezeka hadi kufikia 3620…”
    Ninaamini kuwa maelezo yako hayo katika ujumla wake yanatokana na hayo tunayoyapata katika Mdo 2:1-42 yanayoliezezea hilo tukio. Ni jambo jema kwamba kanisa Katoliki linajitambulisha na kundi hilo pamoja na tukio hilo!

    Basi kutoka tukio hilo na kundi lake, napenda nikuulize maswali machache:
    1: Benny, kwamba kwa kuwa kwako mfuasi wa kanisa Katoliki utakuwa ni mmoja wa kundi hilo la siku ya Pentekoste, ndipo ningependa kujua iwapo nawe, ili kuingia katika kundi hilo, ulifanyiwa waliyofanyiwa hao, kama kubatizwa, Je, nawe ulibatizwa katika maji mengi kwa jina la Bwana Yesu Kristo ili kupata Ondoleo la dhambi zako, sawa na mahubiri ya Papa Petro, Mdo 2:38? Maana sote twafahamu pia kwamba Neno la Papa halitenguliwi, tena ndiye mwenye Ufunguo wa Ufalme wa Mbinguni!

    2: Maelezo haya yanayomhusu “Mama Bikira Maria” umeyapata katika Biblia yenu ile ya vitabu 72 au Biblia hii ya Martin Luther, au ni hayo ya kutoka ktk Katekesimu yenu? Hii hapa sehemu ya nukuu ya maelezo hayo mazuri:
    “Mama huyu kulingana na Historia ya Kanisa alishika nafasi kubwa sana katika kuwaimarisha Mitume hasa wakati Yesu amekufa na hata baada ya kufufuka kabla ya kujidhihirisha kwa wafuasi wake wengi walikata tamaa na kutaka kurudi kwenye maisha yao ya zamani kadiri Yesu alivyo wakusanya warudi kuwa pamoja kwenye chumba kile mfano wale wanafunzi walikuwa wakienda Emaus sio kwamba walikuwa waende halafu warudi bali walikuwa wanajiondoa pale kama asingeliawatokea Yesu wasingelirudi tena ona akina Petro alivyo watokea sasa kivumbi ni kwa Thomaso sakata lile Biblia imeliandika kwa kifupi mno msuluhishi wao alikuwa Mama Maria aliyekuwamo mle kwa kuwakumbusha habari za Yesu na kuwaongoza kwenye maombi.Mama huyu ndiye chanzo cha njia ya Msalaba inayoadhimishwa na Wakatoliki wakati wa Kwaresima Ibada hii Mama huyu aliifanya kumkumbuka Mwanawe alizunguuka sehemu zote alizopitishwa Mwanawe wakati wa kuelekea Kalvario kusulibiwa Mitume nao waliungana na Mama huyu wao waliitumia nafasi hiyo wakiwa wanaomba toba kwa kumkimbia Yesu pale Bustanini Gethsemane alipokamatwa walitubia hivyo kila mara ndipo wafuasi wa mwanzo wa ukristo waliungana na Mitume katika kufanya kitubio kila mwaka na hata leo watu wanaokwenda kuhiji Yerusalemu wanafuata njia ileile na ibada ile ile aliyoanzisha Maria kuifuata na maelezo ya kitu gani kilifanyika katika kila hatua ya safari ya mateso ya Yesu Mama huyu alisimulia maana yeye alikuwa bega kwa bega na Yesu.”

    Yesu alikufa siku ya Ijumaa, nao wanafunzi wake walisambaratika na akafufuka Jumapili. Huko kuwaimarisha hao wanafunzi alikokufanya huyo “Mama Bikira Maria”, baada ya Yesu kufa, kulifanywa katika siku ya sabato? Pia hao waliokuwa wakiimarishwa, mbona tena ndio hao wanao onekana wakijiondokea kwenda makwao (hao wa Emausi) wakiwa ni wenye kukata tamaa, baada ya msambaratiko (ambao ulitabiriwa)?

    Maudhui ya nafasi unayompa “Mama Bikira Maria” katika kuwaongoza hao mitume, inaonesha kwamba yeye ndiye aliyekuwa kiongozi wao katika kuwaimarisha na Mafundisho, pamoja na hiyo “Njia ya Msalaba na Toba”; Je, kumpa nafasi ya uPapa wa kwanza kuwa ni Petro, si kumdhulumu “Mama Bikira Maria” heshima yake impasayo katika uongozi wa Kanisa? Na pia iwapo “Njia ya Msalaba na Toba” yake ilikuwa ni sehemu ya Fundisho la Mitume, kwa kuliishi na kulitenda Fundisho hilo, mbona halionekani katika kitabu cha Matendo ya Mitume?

    Kwa leo ngoja nikomee hapa ili iwe rahisi kuyafuatilia mafundisho haya!

    Gbu!

  121. NDUGU MPENDWA BENNY

    TUNAPASWA KUTOFAUTISHA KUHUKUMU NA KUSEMA UKWELI , KUSHUTUMU NA KUTOLEA VIELELEZO VYA UHUSIKA WA MTU. MHUKUMU NI YESU TU. WOTE TUKO MBIONI KUMWELEKEA KRISTO AMBAYE NI UKAMILIFU WOTE.

    TAFUTA UKWELI JUU YA MATUMIZI YA ROSARI KWA WAKARISMATIKI NA WENGINEO
    • WAMISRI NDIO WATU WALIOOTUMIA MISAAFU HATA ENZI ZA FARAO.
    • WABUDHA WANATUMIA
    • WASAGAKAI (WAJAPAN) WANATUMIA
    • WAISLAMU WANATUMIA
    KWA NINI WATU HAWA LITANIA HIZI HUFANANA KWA KUTAJA MALKIA WA MBINGU, MLANGO WA MBINGU NA N.K
    KWANINI WOTE HUTUMIA BLACK MARY, NA BLACK JESUS. VILEVILE HAO WENGINE HUTUMIA BLACK AND WHITE MADONNA. POPE FRANCIS AMEZINDUA SANAMU YA BLACK MARY (SANAMU NYEUSI HUKO BRAZIL)
    SOMA HABARI ZAKE -YEREMIA 44:15, 17, 18
    YEREMIA 44:18 “LAKINI TULIPOACHA KUMFUKIZIA UVUMBA MALKIA WA MBINGUNI, NA KUMMIMINIA SADAKA ZA KINYWAJI,”

    YEREMIA 44:24,25 ……..BILA SHAKA TUTATIMIZA NADHIRI ZETU TULIZOZIWEKA, NA KUMFUKIZIA UVUMBA MALKIA WA MBINGUNI, …

    ANGALIA THEOLOGY ALIYOTUMIA POPE PIUS KUUNGANISHA FATMAISM NA FATMA YULE NDUGU WA MUHAMAD AMBAYE WAISLAMU HUAMINI YUPO KARIBU NA MARIA. BAADA YA TUKIO LA URENO LA FATMA

    MBONA SANAMU ZA MARIA HUSUJUDIWA, KUTIA UREMBO (KUTUMIKIA) NA KUTIWA UVUMBA?
    NA NENO LASEMA KUTOKA 20:5 “USIVISUJUDIE WALA KUVITUMIKIA;”

    NIFUNDUNDISHE KAMA NIMEKOSEA, SITASEMA UMENIHUMKUMU KWA MAANA NIKO MBIONI NAMWELEKEA YESU.

    AMANI NA UPENDO VITAWALE MOYO WAKO.AMINA

  122. Nashukuru Mungu sana kwa naendelea kugundua ninajadiliana na watu wenye uelewa kiasi gani na wameimarishwa huko waliko katika zile kweli zinazoelezewa katika Waraka wa Yakobo 3: 1 -18 ; Tito 1:10-16 na 2 Tim 4:1-5
    Nimelazimika kusema hivi kutoka na hukumu yako Ndugu CK Lwembe kuwa historia niliyoitoa ni uongo asante na ndio maana kwa misingi hiyo unajinadi kuwa wewe si wa madhehebu wala Dini sasa wewe ni wawapi maana ninachofahamu mimi madhehebu yanatokana na
    dini na dini kadiri ya maana ya neno lenyewe ambalo si la kibantu limetokana na neno “Diin” neno la kiarabu lenye maana ya “NJIA” na Yesu amatuagiza tumfuate yeye maana yeye ndiye NJIA, KWELI NA UZIMA(Yoh.14: 4-6) hivyo kabla ya kuendelea nijue maana si mfuasi wa njia yetu ambaye Yesu Kristu labda unanjia nyingine nijue ili tuendelee maana maswali yako yaliulizwa kuhusu Kanisa zaidi ya Karne nyingi zilizopita hivyo yote manyoyasema hapa yana majibu yakutosha lakini tuelewane mimi huajkosea ni Mkatoliki Pure na sitetereki kwa lolote nimemjaa Yesu kwa ukamilifu kukusaidia hata mahali katika Qurani imnatamka hili hapa nukuu
    Dini ni neno la Kiarabu na wala si neno la kibantu kama nilivyotangulia hapo juu Kiswahili kimelichota huko nalo lina maana zifuatazo;-
    i. Imani inayohusiana na mambo ya Kiroho baina ya binadamu na Mwenyezi Mungu.
    ii. Njia ya kuhusiana na Mungu Mwenyezi
    iii. Taraja la kufikia siku ya malipo
    Qurani 1:4 Suratul Fatiha(Ufunguzi)
    Mwenye kumiliki siku ya malipo
    Katika lugha ya Kiarabu maneno haya yanasomeka hivi,”Maaliki yawmi Diin” katika Kiarabu neno “Maaliki” ni “Mfalme” na “Yawmi” maana yake ni “Siku ya ..” na “Diin” ina maana ya “Malipo”
    Qurani 3:99 Suratul Al Imran(Familia ya Imran)

    Sema ; “Enyi mlipokea Kitabu kwa nini mnawazuilia(watu) na Njia(Diin) ya mwenyezi Mungu……”
    Kwa maana mtu asiye na kituo ni shida kuafikiana kwa kuwa hana imani thabiti hapo alipo maana akiambiwa hapo kuwa hilo ni dhehebu la Kikristo atahama sasa ni mtu wa aina gani huyo inaonyesha uchanga hata wa elimu ya darasani ambayo ingelikusaidia hata kujua historia ya dunia kwa maana sio kila kitu kimeandikwa katika Biblia na Historia hii kuikataa ni kichekesho.Tatizo hujaelewa kuwa Biblia hasa agano la kale ni historia ya Taifa la Israeli pamoja nakuwa ni Maandiko Matakatifu mambo haya hayajafanyikia mbinguni bali hapa hapa duniani Mungu alitenda pamoja na wanadamu.
    Kwa hiyo ndiyo sababu watu wengi wanajitahidi kukariri Biblia kama Kasuku pasipo kuichambua kwa kina mfano mtu anang’ang’ania lazima watu wabatizwe kwa maji mengi huo ndio ubatizo lakini ukimwambia kuwa ubatizo chanzo chake ni ubatizo wa kipagani atabisha maana hajui na kwamba hata sasa yapo makanisa ya Kikatoliki yanabatiza kwa maji mengi hii ni kutokana na mazingira tu wala kanisa halikatazi atabisha maana hajaona na wala hajui kuwa ubatizo wa maji yawe kidogo au mengi ni ishara tu ya nje lakin sasa watu ubatizo ni mhuri au chapa ya Roho Mtakatifu ndani yetu.Nishie hapo tufahamiane kwanza

  123. Ndugu Lenda sijui kama katika Biblia yako uliwahi kusoma kuwa Yesu alikataa kuingia Hekaluni kule Yerusalemu kwa sababu ndai ya Hekalu kuna sanamu za Makerubi na Michoro ya wanyama na mimea alivyoagizwa Sulemani na Mungu aviweke kwa nini maeneo hayo hamuyasomi mimi nasoma kila kitabu cha dini au dhehebu lolote maana katika uzushi kuna maarifa Fulani nambayo utapata na kukuimarisha katika imani yako lakini iwapo umefungwa kwa kufunikwa na blanketi la dharau au utengano huwezi kufanya hivyo na hivyo unabakia na maswali mara huyu hivi mara huyu hivi maana unakereka lakini kwangu sivyo ndugu Lenda hata wewe ukitoa kitabu chako cha mafundisho nipe tu na nitakupongeza nitakisoma yale yaliyo ya msingi nitayachukua yale ambayo hayaendani na ukweli wa imani kwangu nitayaacha bila shida.
    Kwa maswali yako hayo nakushauri tafuta Katekisimu ya Kanisa Katoliki ile kubwa ipitie yale utakayoyaona sio sawa kwako tuaachie yamo mambo mzuri sana ambayo hata Wakatoliki wenyewe hawayajui kwa kina au hata hawana habari nayo kabisa kutokana na kutojishughulisha nayo napenda kukuambia hakuna mafundisho mazuri kama ya kanisa katoliki katika katekisimu utanicheka najua lakini nakwambia nimesoma viatbu vingi vya kila vya kikristu aina nyingi sana na Wahubiri wakubwa sana duniani utakuta wanazunguuka mlemle tu kwenye Katekisimu kwa sababu hajauisoma ndiyo maana una maswali mengi yanayokutatiza.
    Lakini katika karne hizi za sasa hakuna swali jipya juu ya Ukatoliki ila ni marudio rudio tu. Wapo waliodai kuwa Yesu alipokuwa hapa duniani hakuwa Mungu kama Arius(Padre) miaka hiyo ya nyuma.
    Suala la Rozari ni chombo cha sala tu jua tofauti ya Sala na Maombi kwanza inawezekana hilo hufahamu ndio maana hata unasumbuka.pili IMANI KWA MUNGU BABA NI KWA NJIA YA YESU KRISTU yaliyobakia ni vichocheo vya uchaji.
    Hebu nami nikuulize Yesu Kristu alikuja kutuokoa na akafa msalabani
    Kwa ajili hiyo ametukomboa watu wote kwa nini tena ubatizwe badala ya kumkiri tu upate Wokovu? Sijauliza mimi wala kuhoji mambo yaliyo upande wenu.

  124. Benny,
    Nimefurahi hapo unaposema kuwa unaendelea kugundua mambo katika majadiliano haya! Bali umenisikitisha katika jambo moja, hapo nilipokuambia kuwa, Siamini katika mambo ya madhehebu na tofauti zake, bali napenda kwamba msingi wetu wa majadiliano uwe Biblia, hata ikiwa ni ya kwenu, ilimradi jambo utakalo lirejea, basi tuweze kulifuata na kuliona kutoka kitabu cha Mwanzo hadi Ufunuo, yaani li “dove tail”; kwamba naona umekataa kuongozwa na Biblia, na badala yake unataka rejea yetu iwe madhehebu yetu, jambo ambalo sidhani kama litatufaidia chochote zaidi ya kubishana tu!

    Upapa wa Petro katika siku unazozisema, ni vigumu kuaminika kutokana na ukweli kwamba hakuna mahali ambapo safari za Petro zinamuonesha kwenda Roma kwanza, na pia Maandiko katika Mdo 18:1-2 yanatushuhudia Wayahudi kufukuzwa Italia, “Baada ya mambo hayo, Paulo akatoka Athene akafika Korintho. 2-Akamwona Myahudi mmoja, jina lake Akila, mzaliwa wa Ponto; naye amekuja kutoka nchi ya Italia siku za karibu, pamoja na Prisila mkewe, kwa sababu Klaudio amewaamuru Wayahudi wote watoke Rumi, naye akafikilia kwao” ndio maana nimekuambia kuwa suala la Petro kuwa PAPA ni uongo tu wa kawaida ya waongo, na katika Uongo wa Dini, Katoliki wanaongoza!

    Lakini hata hivyo mimi sikupenda kubaki katika ushindani wa historia, ndio maana nikakutaka tuyaangalie makusanyiko hayo, hilo la Kanisa la Kwanza ambalo sifa na matendo yake yamerekodiwa katika Biblia, ili tuyatazame kwa pamoja kama ndiyo haya yanayoendelea katika Katoliki, ambalo ndilo hilo hilo Kanisa la Kwanza!

    Badala ya kuyajibu maswali niliyokuuliza, unaanza kunifundisha Quran!! Kwani mambo hayo ya Qurani nayo ni sehemu ya Mafundisho ya Kanisa la Mitume? Sidhani hivyo, utakuwa umejichanganya sehemu ktk elimu, maana ninafahamu kwamba hiyo Quran imekuja miaka 600 baada ya Kanisa la Kwanza! Kwahiyo, iwapo tutaanza kuchanganya mambo ya kipagani na dini, hizo ‘njia’ zisizoeleweka, ninaamini tutaishia katika SPIRITUALISM, ambako ndiko naona unakoelekea kwa kuikana Biblia kutuongoza na kuchagua hizo ‘njia’!

    Kama unadai kuwa Kanisa Katoliki ndilo Kanisa la Mitume basi yajibu maswali niliyokuuliza, na kama unaflow kama ‘kasuku’ ukizirejea liturgia na katekesimu za mafundisho yenu na hivyo kutokuwa na uwezo wa kuyajibu maswali yanayozaliwa kutoka maelezo yako, basi nimekusamehe, maana hujui ulisemalo!

    Hata hivyo ninakushukuru Benny kwa mtiririko mzima wa mafundisho yenu, kuna jambo moja ambalo umelisahau au ulikuwa hulijui, ni kuhusu ‘Hati Miliki’, si Biblia tu kama ulivyosema, bali mnayo pia Hati Miliki ya UTATU MTAKATIFU! Madhehebu yooote, yameurithi huo UTATU MTAKATIFU kutoka kwenu, ndio maana ukiwauliza wengi hawajui hata tafsiri yake, ni Siri ya Uongozi wa Vatican wenye kuijua haswa Ibada ya Kikatoliki, SPIRITUALISM, tofauti na uongo mlioaminishwa akina Benny!!!

    Bless u, brother!

  125. Ee Mungu utuhurumie na utusaidie tupate kuuelewa ukweli maana wewe tu ndiye kweli kama binadamu anaweza kukanusha mambo yaliyo wazi na yanaonekana ningelipenda ndugu yangu unayejiita sio
    wa dhehebu uelewe Biblia haijashuka kutoka mbinguni kama kitabu kilivyo leo ni Mambo ambayo Mungu aliyatenda pamoja na wanadamu hapa duniani na dio maana Mtume Yohane anasema kama yote yangaliandikwa ulimwengu usingalitosha hili unalielewa?(Yoh. 20: 30 -31 na 21: 25) Au ni kwa sababu huna njia, kweli na uzima ndio maana kwako inakuwa ngumu kujua hata UTATU MTAKATIFU ni nini unatumia kitabu gani ambacho hakina mafundisho hayo? Kuanzia Agano la kale hadi Agano jipya jambo la Roho Mtakatifu lipo;-Mwa.1:2 ; 41:38 ; Kut.31:3 ; 1 Sam. 16:13 Amu. 3:10 ; Hes. 11:10-30 pia ahadi ya huyo Roho kumiminwa juu wote wenye mwili Yos.2: 28-32 pia soma Eze. 36 :26-27 ; 37:14 11:19 .Roho anajidhirishaje yeye mwenyewe Math. 3:13-17 ; 4:1 Yohane Mbatizaji anasemaje kuhusu Roho Mtakatifu huyu Math. 3:11-12 na Mungu anamwita Yesu Mwanangu mpendwa wangu….Math.3:17 na Math.12:18. Sasa Yesu anamwelezaje huyo Roho Yoh.14:15-26 kazi ya Roho Mtakatifu Yoh.16:5-15 Maagizo ya Yesu kwa wafuasi wake kuhusu Roho Mtakatifu Luk.24 :46-49 Math.28 :19- 20 tafadhali ongea na roho yako uone ukweli huu pia nashukuru kwa kuniita kasuku ubarikiwe ndivyo mlivyo.
    Huko Roma hata leo hii yako mapango ya makaburi ya wafiadini wengi wao wakiwa wayahudi waliouawa na Kaisari Nero tembea uone usibishe tu kwasabau hajaona limeandikwa katika Biblia na yanaitwa Catacombe sasa unaposema ni uongo unachekesha pole.labda nikusaidie kidogo kujua hili sintachoka pamoja na ukasuku wangu ulionipa ingawa Mungu anajua mimi sio kasuku katika Jina la Yesu
    Orodha ya Makaisari waliolitesa Kanisa kuanzia;-
    Caligula – 37 A.D. – 41 A.D.
    Claudius – 41 A.D. – 54 A.D
    Nero – 54 A.D. – 68 A.D.
    Galba , Otho, Vitallius, – 68 A.D. – 81 A.D.
    Domisian – 81 A.D. – 96 A.D.

    Kaisari Nero ndiye aliyenzisha kwa ukali sana kuwaua Wayahudi wote hata kuwaua Petro na Paulo kama nilivyoeleza pale juu hata kama hupendi kuja daka.
    Kaisari Domisiani ndiyeo aliyemfunga Yohane katika kisiwa cha Patmos makaisari hawa saba ndio Yohane anawaita Pembe saba sawa na vilima saba vinavyouzunguuka mji wa Roma Rej. Uf. 12: 3 ; 17: 3 ; 17 : 7,9
    Pia ni vyema ukajua kuwa hata Injili hizo zilikuwa zaidi ya 36 lakini Kanisa katoliki lilizichuja hadi kubakia hizo 4, zaidi ya vitabu vya Matendo ya mitume vilikuwa 7, zaidi ya Barua 5 ziliachwa vitabu vya Ufunuo zaidi ya 7 kikabakia hicho kimoja katika Biblia sasa ukivitaka sio kwamba vilichomwa moto vipo vimehifadhiwa Roma na hata sanda ya Yesu ipo ujue ninapokuambia jambo ninauhakika nalo.si kwa maandiko tu hata katika hali ya kihistoria nimefanya reseach vya kutosha .Mungu akubariki.

  126. Ndugu Ck Lwembe kwanza nataka ufahamu kuwa ubatizo wa maji mengi si kwamba Kanisa katoliki halinao au haliutaki bali nachotaka ufahamu kuwa yapo makanisa yanaendelea na ubatizo huo na wala sio tatizo kwa kanisa katoliki isipokuwa nadhani kainachozingatiwa na kanisa maana halisi ya ubatizo kwa ujumla wake uwe wa maji kidogo au mengi haijalishi kinachoangaliwa sio fashion ya ubatizo huo maana akitokea mtu akasema Yesu alikuwa na ndevu za sharafa msiokuwa nazo sio wafuasi wa Yesu sijui utampinga. Labda kutokana na kuona kanisa katoliki halifanyi sehemu zingine watu wanafikiri kwake ni marufuku ubatizo huo sio huko ndiko wanakosema kuusemea moyo wa mtu unachoamini.Jambo lingine amblo nasikitika sana ni udanganyifu wa watu wengi wanaoeneza kuwa siku ile ya Pentekoste wale watu waliobatizwa walibatizwa kwenye maji mengi tembeeni
    ndugu zangu msidanganywe pale palikuwa mtaani katikati ya mji wa Jerusalemu hayo maji mengi yalitoka wapi kwenye ile nyumba ya Baba yake Marko? Angalia hata ramani uone ilipo Jerusalemu na mto Yordani au walichimba bwawa siku ile? Unaposoma maandiko pasipo kuangalia kwa makini unakuwa kipaaza sauti cha uzushi. Hata alipobatizwa Koronelio na familia yake maji mengi pale Samaria yalikuwapo? Je Paulo alipobatizwa pale Dameski je Paulo na Sira walipombatiza yule mlinzi wa Gereza usiku na familia yake ndipo uone thamani ya ubatizo ni kitu gani nimaji mengi au madogo nini thamnai yake ni ishara au uhalisia wake katika imani.
    Jambo kuhusu Mama Bikira Maria kuwa anadhulumiwa kwa kumpatia Ukuu Petro si kweli kwa kuwa Kanisa katoliki linamuenzi kwa hali ya juu MAMA WA KANISA wakati kanisa linazaliwa yeye alikuwamo kabla yake tangu kupashwa habari za kumzaa Mkombozi hivyo yeye ni Mama wa Mkombozi aliye Kichwa cha Kanisa na Kanisa ni mwili wake.

  127. Jambo lingine ambalo kwako ni tatizo ndugu Ck Lwembe ni uhaba mkubwa wa imani ndio maana unajiita sio wa madhehebu maana ukweli ni kwamba hufahamu imani ni nini na inatokana na ni nini kwako hilo ni tatizo na ndio maana vitu vingi unafikiri ni uongo maana unataka mpaka uone je, katika maisha yako umeona vingapi unavyoviamini kama sio mzushi maana yapoa uanyoyaamini hata huyajui vema umehadithiwa tu na umeamini kwa hata kuzaliwa kwako hivi unauthibitisho upi kuwa hao ni wazazi wako kweli , Baba yako kweli? Umeaminishwa tu na umeamini hiyo siri ya Imani ya kweli isiyoyumbayumba uliyonayo kwa wazazi hao. Mambo mengi tunaamini kwa kusikia tu ni machache tunayoona na kuthibitisha wenyewe jifunze hilo. Hata Biblia ni mapokeo ni historia kwa kiasi fulani ya mataifa mengine ambapo kwetu ni neno la uzima na baadhi ya nyaraka ziliandikwa na wahusika zikiwa kama barua tu kwa jamaa zao ambazo wao wenyewe hawakujua kuwa ni zenye uzima bali sis tunaofaidika nazo ndio tunaoziona kuwa ni Neno la Uzima wa milele hilo pia utambue. Sio kwamba siamini katika neno la uzima bali hali halisi ni hiyo chunguza uone baadhi ya nyaraka.
    Na zaidi kwa habari ya Utatu Mtakatifu 1Yoh. 5:5-12 Mtume amefafanua vyema kabisa ingawa watu wengi hawapendi kusoma katika Biblia Takatifu sehemu zile hazielekei upenzi wao au ziko tofauti na jinsi wanavyoamini huko ndiko tunakokuita kuumbuliwa na Maandiko
    Narudia tena ni vyema ueleweke wala sio kujificha ficha ati mimi sio wa dhehebu eleza wazi wewe unachoamini haiwezekani mtu akajifanya yeye eti hana dhehebu huo Ukristo nje ya Kanisa Katoliki hujui kuwa ni udhehebu wa kikristo unachekesha.

  128. Tumsifu YESU KRISTO Wapendwa!!!!

    awali ya yote niwapongeze kwa kuteua muda wenu kushirikishana neno la MUNGU!

    naingia moja kwa moja ktk mada.

    NASEMA
    ni kweli mtu anaweza kuokoka akiwa rc!! kwan wokovu ni nin hata alie rc asiokoke?
    mimi ni mkatoliki na nimempokea YESU rohoni mwangu naish nae na ninatamani na kufanya bidii niish nae hata mwisho wa safar yangu kwani hapa ni njiani tunapita tu

    nimeshakujb wewe unasemaje!!
    ndg weng mmejaribu kutoa mawazo kuwa haiwezekani kuokoka ukiwa rc kwa maana nyingne ni kwamba hakuma mwokovu rc, ni nan wewe unaemhukumu mwingne? hakimu wa kwanza ni nafsi yako na MUNGU pekee!
    niwashukuru ndg Ayubu,cathbet, na wengne waliojaribu kupanua mada kwa uelewa bila fungamano lolote la dini ama dhehebu la m2.
    lakin dada getrude kwan wewe unajua maana ya Getrude? pongezi kwako miriamu kwa ushaur mzur sana.
    KUOKOKA kwa mtu ni lazima kuendane na matendo(yakobo2:14-17)
    kifup ni kwamba, wokovu hauletwi na dhehebu bali ni YESU mwenyewe!
    USHAURI:
    ni hatar kumhukumu mwingne kwa imani yake

  129. UPOTOVU KATIKA IBADA KWA MARIAM

    1. KUSEMA MARIAM NI KICHWA CHA KANISA NI KUCHUKUA NAFASI AYA YESU

    WAEFESO 4:15
    “LAKINI TUISHIKE KWELI KATIKA UPENDO NA KUKUA HATA TUMFIKIE YEYE KATIKA YOTE, YEYE ALIYE KICHWA,KRISTO”

    WAEFESO 5:23
    “KWA MAANA MUME NI KICHWA CHA MKEWE,KAMA KRISTO NAYE NI KICHWA CHA KANISA; NAYE NI MWOKOZI WA MWILI.”

    2. BIKIRA SI MWOKOZI BALI KRISTO NI MWOKOZI

    WAEFESO 5:23
    “NAYE NI MWOKOZI WA MWILI.”

    3. NENO MALKIA WA MBINGU NI LA KIPAGANI, NA NI MUNGU WA KIKE WA KIPAGANI ALIYETIWA UVUMBA KAMA SANAMU ZA MARIA ZINAVOTIWA UVUMBA SIKU HIZI.

    YEREMIA 44:17, 25 “..KUMFUKIZIA UVUMBA MALKIA WA MBINGUNI”

    4. NENO UTUOMBEE WAKOSEFU NI KUFURU. MWOMBEZI NI YESU.

    1 YOHANA 2:1
    “NA KAMA MTU AKITENDA DHAMBI TUNAYE MWOMBEZI KWA BABA, YESU KRISTO MWENYE HAKI”

    5. KUSUJUDIA SANAMU ZA MARIAM NI KINYUME CHA MAANDIKO.

    WALAWI 26:1
    “MSIJIFANYIE SANAMU YOYOTE,WALA MSIJISIMAMISHIE SANAMU YA KUCHONGA, WALA MNARA, WALA MSIWEKE JIWE LOLOTE LILILOCHORWA KATIKA NCHI YENU ILI KULISUJUDIA; KWA KUWA MINI NDIMI BWANA, MUNGU WENU.”

    6. MARIA SI MPATANISHI WETU BALI NI YESU

    1 YOHANA 2
    “NAYE NDIYE KIPATANISHO KWA DHAMBI ZETU, BALI NA KWA DHAMBI ZA ULIMWENGU WOTE”

    7. KUFUKIZA UVUMBA SANAMU NI MACHUKIZO
    YEREMIA 44:25
    “NA KUMFUKIZIA UVUMBA MALKIA WA MBINGUNI,…”

    8. KUSEMA YESU HAKUZALIWA NA DHAMBI KWA SABABU YA MARIAM SI KWELI MAANA HATA MARIAM ALIMWITA YESU MWOKOZI

    LUKA 1:47
    “ROHO YANGU IMEMFURAHIA MUNGU MWOKOZI WANGU”

    9. KUMWITA MARIA MLANGO WA MBINGU SI KWELI
    YESU TU NDIYE AFUNGAYE NA KUFUNGUA, MARIAM HAWEZI ZUIA MTU KUINGIA MBINGUNI.

    UFUNUO3:7
    “HAYA NDIYO ANENAYO YEYE ALIYE MTAKATIFU, ALIYE WA KWELI, ALIYE NA UFUNGUO WA DAUDI, YEYE MWENYE KUFUNGUA WALA HAPANA AFUNGAYE, NAYE AFUNGA WALA HAPANA AFUNGUAYE”

    10. KUPAMBA SANAMU ZA MARIA, KUZITIA NAKSHI, NI KUZITUMIKIA.
    KUTOKA 20:5
    “USIVISUJUDIE WALA KUVITUMIKIA”

    HUU NI UPINGAJI NENO/KRISTO WA MUNGU/NA KUCHUKUA NAFASI YAKE

    LITANIA INAPINGA NENO LA MUNGU/INAMPINGA KRISTO KWA KIWANGO CHA JUU SANA MWANZO MPAKA MWISHO HII NI BAADHI TU YA SEHEMU YA LITANIA

    JINSI GANI SALA KWA MARIA ZINAMSHUSHA YESU NA KUMKWEZA “MARIAM”.
    PART II
    MLANGO WA MBINGU, UTUOMBEE INAPINGA UFUNUO 3:7
    NYOTA YA ASUBUHI, UTUOMBEE INAPINGA 2 PETRO 1:19
    KIMBILIO KWA WADHAMBI,UTUOMBEE INAPINGA LUKA 1: 21
    TULIZO KWA WENYE SHIDA,UTUOMBEE INAPINGA UFUNUO21:4

    PART I
    MAMA WA NEEMA YA MUNGU, UTUOMBEE INAPINGA WARUMI 5:15,17
    KIOO CHA HAKI, UTUOMBEE INAPINGA WAEBRANIA 7:2

    UAMINIFU WA MARIAM UNATHAMINIWA LAKINI SI ACHUKUE NAFASI YA KRISTO.

    MARKO 7:8
    “NINYI MWAIACHA AMRI NA KUYASHIKA MAPOKEO YA WANADAMU”
    FUATILIA YEREMIA 44 : UMJUE HUYU MUNGU ALIYEITWA MALKIA WA MBINGU AMBAYE HUTAJWA HIVYI HIVYO KATIKA WABUDHA,WAISLAMU,SAGA KAI,WAHINDU, WAMISRI
    WOTE HAWA HUHESABU VIFUNDO KWA KURUDIA KATIKA IBADA ZAO ZA LITANIA WAKIOMBA KWA HUYU MWANAMKE

    YESU NDIYE ANAYEOKOA SI MARIA.
    ISAYA 53:5
    “NA KWA KUPIGWA KWAKE SISI TUMEPONA”
    WAEBRANIA 10:19 WAEBRANIA 9:28
    “BASI, NDUGU KWA KUWA TUNA UJASIRI WA KUPAINGIA PATAKATIFU KWA DAMU YA YESU”

    ISAYA 42:8
    “MIMI NI BWANA; NDILO JINA LANGU; NA UTUKUFU WANGU SITAMPA MWINGINE, WALA SITAWAPA SANAMU SIFA ZANGU”

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s