Mwanaume kuvaa cheni, mkufu!

Ni sawa kwa kijana wa kiume aliyeokoka kuvaa cheni?

54 thoughts on “Mwanaume kuvaa cheni, mkufu!

  1. Siaminiamini kwa kuwa nina imani ya kuhamisha milima,MUNGU akusaidie wewe pamoja na mimi. AMINA.

  2. Kijana aliyeokoka kuvaa cheni mi naona ni sawa kwasababu ile ni kwaajili ya usmart tu na ila kama unahisi unawakera wengine its better ukaacha tu..GOD BLESS U!!!

  3. KUHUSIANA NA SUALA ZIMA LA UVAAJI CHENI KWA WANAUME, NA MENGINE YANAYOFANANA NA HAYO MIMI NAFIKIRI HIVI; UKIONA UNAFANYA KITU KWA AJILI YAKO MWENYEWE/WENGINE NA KINAKUWA KWAZO KWA WENGINE AU KINAKUFANYA UTAFSIRIWE VIBAYA NA INAWEZEKANA KUKIACHA BILA KUKUDHURU NI HERI UKIACHE UPONYE NA WENGINE AMBAO WANGALIWEZA KUJIKWAA KATIKA HICHO. BE BLESSED ALWAYS….

  4. OKEY MTUMISHI STEVE M. NAENDELEA KUKUSIKILIZA KAMA UNAVONISIKILIZA NAAMINI TUTAELEWANA TU. NINAPO SEMA CRITICAL JUDGEMENTAL LIGALISTIC NAFAHAMU MAANA YAKE NDIO MAANA NASEMA, NI KUWA UNAHALALISHA SHERIA ZINAZOKUBALIKA KUWA ZA KITAUWA LAKINI KUKOSOA NA KUWAHUKUMU WENGINE. NA YESU ANGERUDI LEO ANGEKUWA NI YESU YULE AMBAE ALIWAONYESHA UPENDO WENYE DHAMBI NA WENYE TAABU LAKINI ALIWAKEMEA WALE WALIO SHIKA SANA SHERIA KATIKA KUWAHUKUMU WENGINE NA WAO ZIKIWASHINDA. NAKUBALIANA NAWE ULIVYOELEZEA UPENDO HASA HIVYO NDIVYO IPASAVYO.

    LAKINA BADO KIUJUMLA WAKE KATIKA MANENO YAKO UNAONYESHA UNA SELF RIGHTEOUSNESS NDIO MAANA UNAJIFANANISHA NA PAULO. KUWA MWENYE HAKI SIO KITU KIBAYA ILA SIKITU CHAKUJIVUNIA MAANA UMEPATA KUWA MWENYE HAKI NI KWA NEEMA TU HUKUSTAHILI WALA SIO KAMA UJILA ULIO UFANYIA KAZI. NIKO PAMOJA NAWE KARIPIA, KEMEA VINA MAHALI PAKE SIO KILA WAKATI LINALOTAKIWA LIZIDI YOTE NI UPENDO SIO KUKEMEA, KUKARIPIA NA KUKOSOA AU KUHUKUMU. NINAPO SEMA KUHUSU NEEMA NI WAKATI YESU AMESHAKUFA MITUME WENGINE WALITAKA KURUDI NYUMA MPAKA YESU ALIPO WATOKEA TENA KUWATIA MOYO KWA MAANA NYINGINE WALIKUWA KATIKA KIPINDI CHA MPITO SISI TUNASOMA HISTORIA WAO WALIKUWA WANAPITIA HADI KILIPOANDIKWA KITABU CHA WAEBRANIA UNAWEZA UKASOMA UKAONA HUO UTATA.

    KUHUSU NYIMBO ZANGU NAONA HUJAELEWA KISWAHILI NENO MBADALA ALTERNATIVE LINA TOKA NA NENO BADALA INSTEAD OF, SUALA LA MUDA, WOTE TUNATUMIA MUDA, HUKUTAKIWA KUSEMA. UBARIKIWE MCHUNGAJI AMANI YA KRISTO IWE NAWE.

  5. Kazi yako njema sana kaka Steven M, Bwana azidi kukutia nguvu, na neema ya Kristo izidi kuwa pamoja nawe!.

    Nyakati hizi, kwa kweli tunahitaji watu ya aina yako. Petro, Paulo na mitume wengine waliotutangulia, wasingefikia hatua ya kuuawa iwapo wangekuwa na Injili, kama zilivyo injili za leo! Inaonesha wenzetu walifanya kazi ya Mungu kufa na kupona, hata wakaonekana kama wamerukwa na akili. Ndiyo maana Paul alisema, (2Corinthians 5:13 For if we are beside ourselves, it is for God; or if we are of sound mind, it is for you). Maneno haya bila aliyasema, baada ya wengi kutilia mashaka juu ya mafundisho yake.

    Wapendwa, tuzidi kumwomba Bwana, ili azidi kutupa ufunuo.

  6. Nimejaribu kwa muda mfupi kusikiliza japo kidogo wimbo wako siachi, naona kuna sehemu unaimba YESU NI NJIA MBADALA, sijaelewa ni Yesu yupi unayemzungumzia! Yesu ninayemjua mimi ni NJIA PEKEE (THE ONLY WAY) na si NJIA MBADALA (AN ALTERNATIVE WAY). Hiyo njia nyingine ni ipi, maana umesema Yesu ni njia mbadala.

    Pili nimeona unaimba Hip Hop, Sijui kama umefanya utafiti wa kutosha na kujua kuwa Hip Hop ni Utaratibu wa maisha yaani ni DINI(culture/religion)?

  7. Hello Wapenzi,
    Nashukuru Mungu nimerudi tena. Sitaweza kujibu yote kwa leo hivyo kama umeniuliza na sijajibu naomba unikumbushe nami nitajibu hoja yako. Asanteni na mbarikiwe!

    Kwako JULIETH: Shalom! Maranatha!
    Ningependa ufafanue ni wapi nimesema nafuata sheria kama tiketi ya kwenda Mbinguni? Mimi sifuati torati, maana ingalinipasa kuifuata yote kama ilivyo! Mimi niko chini ya sheria ya Roho

    Rom 8:2 For the law of the Spirit of life in Christ Jesus hath made me free from the law of sin and death.

    Nina maana hiyo kwamba niko chini ya sheria ya ROHO. Maana yake nini?
    Gal 5:16 – 17 This I say then, Walk in the Spirit, and ye shall not fulfil the lust of the flesh. For the flesh lusteth against the Spirit, and the Spirit against the flesh: and these are contrary the one to the other: so that ye cannot do the things that ye would.

    Matamanio ya mwili ni siku zote yanapingana na ROHO. Note: Spirit ni herufi kubwa ikimaanisha Roho Mtakatifu. Igeuze hiyo sentensi utapata hivi : Walk in flesh and ye shall not fulfil the lust of the Spirit. for Spirit lusteth against the flesh and flesh against the Spirit…..

    Sasa baada ya maonyo haya Paulo akawaambia jambo moja zito hapa:
    Gal 5:18 But if ye be led of the Spirit, ye are not under the law. Je umeona neno IF hapo. If linaonyesha condition. Kama hauongozwi na Roho wa Mungu, jua uko bado chini ya sheria, kwa maana exception ni kwa wale wanaoongozwa na Roho. Mimi nina hakika naongozwa na Roho. Hata haya ninayoandika hapa ni kwa sababu Roho ananiambia niandike tu pamoja na maneno magumu ya wapendwa wanaopenda nusu Yesu nusu dunia! Kifupi kwa NEEMA ya MUNGU nitaziona mbingu na si kwa matendo ya sheria!! Nafikiri dada Jullie umenielewa na maswali zaidi yanakaribishwa!

    Kwa Ndugu PONA:
    Quote from Pona: “Asante Bwana STEV M. Hii ni sehemu ya kujitazama wapi kama kanisa tulipotea, limekosea na tuna kosea harafu turekebishane. STOP BEING A CRITICAL JUDGEMENTAL LEGALISTIC”

    legalism: Strict conformity to the letter of the law rather than its spirit.

    Okay Mr. Pona, I still don’t undestand why you term me legalistic! May be you don’t know meaning of the word. When somebody becomes direct hitting become Legalistic. Oh my God, you remind me of Galatians to whom Paul became their enemy because he told them th truth! Anyway I accept your challenge but Quote any of my posts to prove my legalism.

    I will repeat my stand that, I will never ever support any form of satanism. I know that many people doesn’t know agendas being pushed unto christianity and just trust anything/anybody labeled “Christian/ Ministry/servant” and all its synonyms. But mind you that there are agendas being push into christianity to destroy it from within. Ok saints IF INDULGING IN EVERY WORLD PLEASURE is what you want GO FOR IT and I will never force you because God have given us free will. But know you THAT IS SATANISM and ther is no scripture supporting indulgence except from satanic bible. If that is what you want to do GO FOR IT! but I have done my part by warning you, period!

    Quote from Pona “UTAKUWA HAUTOFAUTIANI KABISA NA MAFARISAYO AMBAO WALIKOSANA NA YESU KWASABABU HIYO” … Ndugu Pona hapo unanifurahisha!! Hebu niambie Yesu angerudi leo na kuamua kurecommend kati ya watu wake; angemwambia nini mtu amevaa kama kahaba wa ohio? Hivi umesoma vizuri mafundisho ya Yesu? Angemkemea kwa ukali tena asingemficha. Sasa kwa nini ufikirie mimi ni farisayo eti kwa kuwa nimekemea promotion ya dini za kishetani kanisani?? Ok, hebu nukuu post mojawapo ukionyesha kwamba mimi ni farisayo!

    Kuhusu hizo sheria zote ulizotaja; Mungu amebadili dealings zake, lakini hajabadili msimamo wake juu ya mwanamke mchawi. Kwa Neema tu anawaacha waishi lakini haimaanishi chochote kimebadilika. Na mchawi asipotubu bado mwisho wake ni kifo cha milele na si uzima wa milele. Anyway maadam sijasema uishi kwa torati, maoni yako juu ya hili hayan msingi!

    Quote from Pona “NINACHOTAKA KUSEMA HAPA NI KUHUSU HIYO SERIOUS FAITH YAKO, NI NZURI ILA SIO KILA MAHALI AU KILA WAKATI UNATAKIWA KUNIONYESHA KWASABABU UTAKUWA KAMA MTU WA AJABU AMBAYE ANAMFUKUZA INZI KWENYE KIDONDA CHAKE KWAKUTUMIA BUNDUKI. WAKATI AKIMTISHA TU KIDOGO INZI ANARUKA,”

    Aisee, inafurahisha sana! Hivi ndugu Pona, Hiyo serious Faith mahali pake ni wapi?? Mi imani yangu ni sehemu ya mimi mwenyewe. Namaanisha popote nilipo nipo na imani yangu na always niko strict kwenye suala zima la imani yangu. Kama mtu yeyote mahali popote atanichukia na kuniona wa ajabu simply kwa sababu niko strict au serious kwenye imani yangu hilo halinisumbui hata kidogo ndugu. Hata Rais aseme atanivua uraia kwa hilo siogopi!!

    Sihitaji kuangalia naua Inzi kwa silaha gani maadam lengo ni kuua inzi. sihitaji kumtisha inzi ili aruke. Kama naweza kumuua hata kwa AK47 nitafanya hivyo maana kumuua inzi ndio lengo.

    Quote from Pona: “MAANA YANGI NI HII IMANI YETU IMEJENGWA KWENYE MSINGI WA MITUME NA MANABII NIKIMAANISHA MANABII AGANO LA KALE NA MITUME AGANO JIPYA NA SISI TUKO KWENYE AGANO JIPYA HIVYO NI MUHIMU KUANGALIA MITUME WALICHUKUA MAANDIKO GANI TOKA KWENYE TORATI YA MANABII KISHA WAKAYASIMAMIA KATIKA KUYATUMIA KWENYE HUDUMA ZAO”

    Hapo nakuunga mkono. Lakini lazima ujue kuwa Yesu kama Mtume na Nabii aliweka msingi ambao hakuna mtume wala nabii anaweza kuubadili. Yeye ndiye jiwe kuu la pembeni. Mitume waliofuata walijenga juu ya mwamba huu Yesu kristo. Mitume na manabii wa sasa hawana jipya la kuongeza wala kupunguza bali kulisimamisha kanisa katika msingi sahihi ambao Yesu aliweka na mitume wakajenga.

    Sasa Yesu, mtume mkuu kuliko wote na jiwe la pembeni alisema hakuja kuibadili torati. Kwa maana nyingine Alikuja KUIELEZEA MAHALI AMBAPO WATU HAWAKUIELEWA SAWASAWA na KUITIMIZA kuonyesha kuwa tatizo la kutimiza torati halikuwa kwenye sheria yenyewe bali ni sisi binadamu. Ndipo sasa akaleta Neema. Kwa hiyo huduma ya Yesu ilisimama katika msingi wa Maandiko YOTE. Hakuchagua baadhi na kuacha Mengine. Mitume vivyo hivyo hawakuchagua. Nasi leo hatutakiwi kuchagua. Kuacha sehemu ya Neno ni kulipunguza vivyo hivyo kuongeza mafunuo mapya ni kuliongeza.

    Quote: “NAPENDA MJUE AGANO LA KALE AU KIPINDI CHA TORATI NA NEEMA HAKIKUELEWEKA VIZURI”

    Ndugu kipindi cha agano la kale HAKUKUWA na NEEMA bali SHERIA. Ni kweli ahadi ya neema ilikuwepo lakini hakukuwa na NEEMA. Baada ya kifo cha Kristo, ndipo neema ilipoujia ulimwengu.

    Quote: “KWAMAANA NYIGINE WALIJIBEBESHA MIZIGO YA SHERIA AMBAYO HAWAKUPASWA KUIBEBA. NA MPAKA LEO INATOKEA NDIO MAANA SISHANGAI KUONA MAKANISA YAMEJAA KUHUKUMIANA,WATU TUNA WEKEWA SHERIA AMBAZO TUNA ZITIMIZA BASI TU”

    Kama nilivyokwisha sema mwanzo neema haikuwapo agano la kale, hivyo iliwapasa kutii sheria. Hata hivyo mahali palipopungua (walipoanguka katika dhambi) Mungu aliweka utaratibu wa toba kwa sadaka, kama ishara ya kukiri kosa na kuhitaji msamaha. Lakini iliwapasa ktuii sheria na sheria haikuwa mzigo waliojibebesha. Kama utaiita mzigo, basi ni mzigo ambao Mungu aliwabebesha!

    Hayo makanisa yaliyojaa kuhukumiana tatizo si sheria na kanuni za Mungu, tatizo hamna upendo. Mimi binafsi nimechunga watu wenye tabia za ajabu, lakini sikuwakemea kwa kuwahukumu kwa kuwa najua wamedanganywa na adui. Hivyo kwa upole inatupasa kuwaelezea jinsi wanayofanya yasivyowapasa maana ni machukizo. Pia kwa wakristo wachanga vilevile, wanatakiwa kupewa maziwa hata wamekua na kutumia vitu vigumu. Kwa wakristo waliokomaa na wanaojua wanalolifanya, hatuwakemei kama watoto au kama watu ambao bado shetani amewadanganya; bali kwa ukali ili kuwaepusha naa anguko toka katika neema. Lakini yote haya yafanyike kwa upendo na si chuki.

    Quote: “UKWELI UNABAKI PALE PALE KWAMBA TUNA MPENDA MUNGU NAHATUKO TAYARI KUACHA WOKOVU ILA TUNAMEZESHWA WRONG DOCTRINE”

    Nimefurahi sana kusikia unampenda Mungu na hauko tayari kuuacha wokovu. Hilo ni jambo la maana sana. Na Pia kumezeshwa mafundisho yasiyo sahihi HASA HILI LA NEEMA NA SHERIA na Mengine kama Unabii, nk ni tatizo pia. Nafikiri dawa ya hili tatizo ni kuchunguza kwa makini kabla ya kukaa chini ya mafundisho ya ntu fulani. Watu wengi wamepewa majukwaa wakiwa wachanga katika neno matokeo yake wanarudisha watu misri. Wengine ni maajenti wanaoeneza ajenda za adui na wengine ni wafanyabiashara maana biashara ya kanisa siku za leo inalipa. Hivyo kuwa makini wapi unajifunza kabla ya kujifunza. Pia kuwa kama watu wa Berea ukihakikisha kila linalofundishwa kama ni kweli. na kama ni kweli basi ulishike hata kama haliendani na misimamo yako binafsi

    Quote: “UKITAKA KANISA LA LEO LIFUATE SHERIA BASI ZIFUATWE SHERIA ZOTE NA TUSICHAGUE AMBAZO TUNAONA ZINAPENDEZA MACHONI KWETU, KWASABABU TU YA MASLAHI BINAFI”

    Sijui hayo MASLAHI BINAFSI unayoyazungumza hapa ni yapi! Labda kifupi tu ndugu Pona. Ninpoandika natumia muda wangu ambao ningeweza kufanya mabo mengine mengi niliyo nayo. Lakini nafanya hivi kwa sababu nalipenda kanisa. Faida yangu ni kuona kanisa linakaa kwenye njia sahihi. kama unataka kuingia biashara na mimi, nina mradi hapa: http://www.neno-li-hai.blogspot.com/ karibu tuvune baraka pamoja. Vinginevyo sina faida kwa maana ya faida za kibinadamu.

    Mwisho napenda niulize swali KWA WAPENDWA WOTE:
    1. Mungu alipokuokoa kwa nini hakukuchukua ukakae nae mbinguni lakini mpaka leo upo hai?

    2. Kabla ya kuokoka, Ulijiamulia mambo yako mwenyewe: Chakula, mavazi, umtembelee nani na lini, gari ya kupanda, Muda wa kusoma, ….nk. Swali ni, leo hii baada ya kuokoka nani anongoza haya yote?

    3. Mungu aliandika sheria Kumb 22:5 — Yesu hakuielezea popote wala hakuitengua. Tunaposema hakuna mavazi definite, kwa mfano hapa Tanzania, tuna maana Mungu alikosea au alikuwa hajui anachokisema?

    4. Neema ndiyo inayokuokoa, baada ya hapo Ni nini/nani anakufundisha jinsi ya kuishi?

    5. kama mkristo ni nini/nani mamlaka ya mwisho kwako ambayo unaitii bila swali??

    6. Kuna mtu yeyote anaweza kushuhudia hii leo Roho alimwongoza avae viguo (visurali, vimini, vitopu na ndugu za hivyo) au alimwongoza akabadili nywele zake ziwe American Indian style au ababue ngozi yake??

    Mbarikiwe na Yesu

  8. NINA FURAHI NDANI YA YESU.
    NASUKUMWA KUANDIKA UKWELI NINAO AMINI KWA UFUPI KUHUSIANA NA IMANI YETU ITOKANAYO NA MSINGI WA MANABII NA MITUME KATIKA NYAKATI HIZI ZA NEEMA YA MUNGU INAYO TUFUNDISHA KUTENDA HAKI NA KUCHUKIA UOVU.TITO 2;11-12 MAANA NEEMA YA MUNGU IWAOKAYO WANADAMU WOTE IMEFUNULIWA NAYO YATUFUNDISHA KUKATAA UBAYA NA TAMAA ZA KIDUNIA. MITHALI 8;13.KUMCHA BWANA NI KUCHUKIA UOVU,KIBURI NA MJIVUNO NA NJIA MBOVU,NA KINYWA CHA UKAIDI PIA NAKICHUKIA. NAAMINI HUDUMA ZOTE TANO ZINAWEZA FANYAKAZI NDANI YA MTU. YAANI UCHUNGAJI, UALIMU,UINJILISTI, UTUME NA UNABII
    JAPOKUWA HUDUMA MOJAWAPO INAWEZA KUJITOKEZA ZAIDI ILA ITEGEMEA NA MUNGU AMEKUWEKA KWENYE IDALA GANI.NINA TAFSIRI HII KIMSINGI.

    WACHUNGAJI = UPENDO
    YOHANA 10;11 MIMI NDIMI MCHUNGAJI MWEMA MCHUNGAJI MWEMA HUUTOA UHAI WAKE KWA AJILI YA KONDOO. LUKE 15;4-9 NINANI KWENU MWENYE KONDOO MIA MOJA AKIPOTEWA NA MMOJA ASYE WAACHA WALE TISINI NA KENDA NYIKANI ,AENDE AKAMTAFUTE YULE ALIYE POTEA HATA AMWONE?

    WALIMU= UKWELI
    WENYE HUDUMA HIYO WAFUNDISHE UKWELI WA NENO LA MUNGU ILI WATU WAWE HURU. YOHANA 8;32 TENA MTAIFAHAMU KWELI NAHIYO KWELI ITA WAWEKA HURU.WARUMI 15;8 KWA MAANA NASEMA YA KWAMBA KRISTO AMEFANYIKA MUHUDUMU WA AGANO LA KUTAHIRIWA KWA AJILI YA KWELI YA MUNGU KUSUDI AZITHIBITISHE AHADI WALIZOPEWA BABA ZETU. YOHANA14;6 YESU AKAWAAMBIA MIMI NDIMI NJIA KWELI NA UZIMA MTU HAJI KWA BABA ILA KWA NJIA YA MIMI,
    TUTAENDELEA WAKATI MWINGINE JUU YA WAINJILIST,MITUME NA MANABII KWA MUJIBU NENO LA MUNGU,UNARUHUSIWA KUSHAURI AU KUKOSOA

    BLESSED

  9. Mpendwa Juliet,

    Asante kwamba huwa unapenda kufuatilia komenti zangu na za Steve M.

    Lakini kama kweli unafuatilia nadhani utakuwa umepaona mahali nilipoandika kama hivi:

    ”’Nguvu hiyo tunayoihitaji huletwa kwa Neema kutokana na imani yetu katika Kristo Yesu. Mtu anapomkubali Yesu kama Bwana na Mwokozi wake hupokea Nguvu ambayo humbadilisha na kumpa uwezo wa kuweza kuzuwia hadi mawazo mabaya yasiweze kuzaliwa kutokea ndani ya moyo wake. Huku ndiko kuzaliwa upya. Ndiyo maana husemwa Mtu akiwa ndani ya Kristo Yesu tazama yamekuwa mapya! (2Cor 5:17 Therefore if any man be in Christ, he is a new creature: old things are passed away; behold, all things are become new.). Kwa hiyo wakati huu wa Neema matendo ya sheria hayawezi kumwokoa mtu maana yanauwezo wa kutiisha mwili tu lakini hayana uwezo kwa kutiisha nafsi na vilivyo ndani yake. Ndiyo maana Mungu akaonya juu wa watu wanaomtaja kwa midomo tu lakini mioyo yao iko mbali naye. Na mahali pengine inasema Linda sana moyo wako kuliko vyote uvilindanyo maana ndipo zitokako chemchemi za uzima. Lakini moyo tutaulinda kwa nini? Kwa sheria? Hapana. Ni kwa nguvu iletwayo ndani yetu na Roho mtakatifu baada ya kumpokea Yesu”’

    Ndugu Juliet, Kama ulikuwa umepasoma na hapa pia, sijajuwa ni kwa nini unaniuliza kama huwa nazitimiza sheria zote maana mimi mwenyewe nimeshasema “wakati huu wa Neema matendo ya sheria hayawezi kumwokoa mtu’’. Au labda unaanzisha mada nyingine au ufafanuzi tu wa maandiko hayo uliyoyataja.

    (((unaweza kurudia komenti yangu yote ya tarehe 11/9/2008 kwa kuelewa zaidi)))

    Barikiwa!

  10. Sasa hapa twajifunza nini? kama watu wanatetea uovu? hakuna anayekubali kutubu, kila mmoja ni mtakatifu huja kwa maandiko kama shetani alivyompeleka Yesu jangwani akamjaribu na kumwambia maandiko yaliyo kwenye biblia, mwajua kuvaa cheni tena kwa walokole haipendezi sasa mwatetea nini? Strictly Gospel mnaruhusuje malumbano haya? kuva cheni cheni mbona hamjibu maswali mengine yaliyo muhimu? kuna watu wanataka kuokoka hapa, Kuna maswali kama nini maana ya kuokoka, wajibuni ili muokoe roho za watu. Nina imani hapa kuna watu wamekwazana na hawataki kutubu.

  11. 1 Cor 9:21 Mtume Paulo alisema “Kwa Wayahudi nimeishi kama Myahudi ili niwapate Wayahudi; yaani, ingawa mimi siko chini ya Sheria, nimejiweka chini ya Sheria kwao, ili niwapate hao walio chini ya Sheria”.

    Kumbe hata Paulo aliyeitwa kuihubiri injili ya Yesu hakuwa amefungwa na sheria! Tunajua kwamba Sheria huwahusu walio chini ya Sheria hiyo, hata hawawezi kuwa na kisingizio chochote, na ulimwengu wote uko chini ya hukumu ya Mungu.

    Warumi 3:19 -20 Tunajua kwamba Sheria huwahusu walio chini ya Sheria hiyo, hata hawawezi kuwa na kisingizio chochote, na ulimwengu wote uko chini ya hukumu ya Mungu.
    Maana hakuna binadamu yeyote anayekubaliwa kuwa mwadilifu mbele yake Mungu kwa kuishika Sheria; kazi ya Sheria ni kumwonyesha tu mtu kwamba ametenda dhambi.

    21 Lakini sasa, njia ya Mungu ya kuwakubali watu kuwa waadilifu imekwisha dhihirishwa, tena bila kutegemea Sheria. Sheria na manabii hushuhudia jambo hili.
    23 Watu wote wametenda dhambi na wametindikiwa utukufu wa Mungu.

    24 Lakini kwa zawadi ya neema ya Mungu, watu wote hukubaliwa kuwa waadilifu kwa njia ya Yesu Kristo anayewakomboa.

    25 Mungu alimtoa Yesu kusudi, kwa damu yake, awe njia ya kuwaondolea watu dhambi zao kwa imani yao kwake. Alifanya hivyo ili apate kuonyesha kwamba yeye ni mwadilifu. Hapo zamani Mungu alikuwa mvumilivu bila kuzijali dhambi za watu;

    26 lakini sasa, wakati huu, anazikabili dhambi za watu apate kuonyesha uadilifu wake. Kwa namna hiyo Mungu mwenyewe huonyesha kwamba yeye ni mwadilifu na kwamba humkubali kuwa mwadilifu mtu yeyote anayemwamini Yesu.

    27 Basi, tunaweza kujivunia nini? Hakuna! Kwa nini? Je, kwa sababu ya kutimiza Sheria? La! Bali kwa sababu tunaamini.

    28 Maana mtu hukubaliwa kuwa mwadilifu kwa imani, wala si kwa kutimiza matakwa ya Sheria.

    Shalom!

  12. Shalom,
    Ndg Steve na John Paul, huwa napenda sana kusoma comments zenu. Naomba niwaulize hivi huwa mnatii sheria zote? Mtu akikupiga shavu la kushoto unamgeuzia na la kulia? Jicho lako likitamani unalin’goa? Mtu akikuibia koti lako unampa na joho? Kwa wakati wa sasa ni sawa na kuseme mtu akikuibia tv umpe na dvd/deck? Biblia inasema ukiwa mtii wa sheria then utii zote, sio kuwa selective.

    Pia biblia imeandika mengi kuhusu mambo ya adornment, kuna issues za kujipamba, kusuka nywele, wanawake kuhubiri, kuvalia mavazi (sijui ninyi mavazi yenu yakoje), etc

    NB. Ninapouliza haya sio kwamba na-support uvaaji wa cheni kwa wanaume.

  13. Asante Bwana STEV M. Hii ni sehemu ya kujitazama wapi kama kanisa tulipotea, limekosea na tuna kosea harafu turekebishane. STOP BEING A CRITICAL JUDGEMENTAL LEGALISTIC. UTAKUWA HAUTOFAUTIANI KABISA NA MAFARISAYO AMBAO WALIKOSANA NA YESU KWASABABU HIYO. NA UKITAKA KANISA LA LEO LIFUATE SHERIA BASI ZIFUATWE SHERIA ZOTE NA TUSICHAGUE AMBAZO TUNAONA ZINAPENDEZA MACHONI KWETU, KWASABABU TU YA MASLAHI BINAFI. MFANO KATIKA KUTOKA22:18 INASEMA USIMWACHE MWANAMKE MCHAWI KUISHI KWAHIYO WATAFUTWE POPOTE KISHA WAUWAWE, AMPIGAYE WAZAIZI SHARTI AUWAWE, KUTOKA 21;17 WATU WASIFANYE KAZI SIKU YA SABATO KUTOKA 20;10-11 YAANI TUSIFANYE KAMA YESU ALIVYO FANYA KISHA AKAWAUZI WALE MAFALRISAYO.LUKA13;14 BASI MKUU WA SINAGOGI ALIKASARIKA KWA KWASABABU YESU AMEMPONYA MTU SIKU YA SABATO. NINACHOTAKA KUSEMA HAPA NI KUHUSU HIYO SERIOUS FAITH YAKO, NI NZURI ILA SIO KILA MAHALI AU KILA WAKATI UNATAKIWA KUNIONYESHA KWASABABU UTAKUWA KAMA MTU WA AJABU AMBAYE ANAMFUKUZA INZI KWENYE KIDONDA CHAKE KWAKUTUMIA BUNDUKI. WAKATI AKIMTISHA TU KIDOGO INZI ANARUKA, TUNAPO ZUNGUMZIA TORATI LAZIMA KUWA MAKINI SANA LASIVYO TUTAJIKUTA TUNAWAFANYA WATU WASHIKE SHERIA ZA MUSA NAKUIFANYA NEEMA HAINA MAANA, MAANA YANGI NI HII IMANI YETU IMEJENGWA KWENYE MSINGI WA MITUME NA MANABII NIKIMAANISHA MANABII AGANO LA KALE NA MITUME AGANO JIPYA NA SISI TUKO KWENYE AGANO JIPYA HIVYO NI MUHIMU KUANGALIA MITUME WALICHUKUA MAANDIKO GANI TOKA KWENYE TORATI YA MANABII KISHA WAKAYASIMAMIA KATIKA KUYATUMIA KWENYE HUDUMA ZAO, WAPENZI NAPENDA MJUE AGANO LA KALE AU KIPINDI CHA TORATI NA NEEMA HAKIKUELEWEKA VIZURI HATA WAKATI WA MITUME NDIO MAANA IKAMAPASA MWANDISHI KUANDIKA KITABU CHA WAEBRENIA ILI KUTOFAUTISHA NYAKATI NA HAYA MAMBO. TUANGALIE KWENYE WAEBRANIA 8;8ANGALIA SIKU ZINAKUJA ASEMA BWANA. NAMI NITAWATIMIZIA WATU WA IZRAEL NA NYUMBA YA YUDA AGANO JIPYA; HALITAKUWA KAMA AGANO LILE NILILO AGANA NA BABA ZAO, KATIKA SIKU ILE NILIPO WASHIKA MIKONO YAO NIWATOE KATIKA NCHI YA MISRI.KWASABABU HAWAKUDUMU KATIKA AGANO LANGU NAMI SIKUWAJALI. MAANA HILI NDILO AGANO NITAKALO AGANA NA NYUMBA YA IZRAELI BAADA YA SIKU ZILE ASEMA BWANA;
    NITAWAPA SHERIA ZANGU KATIKA NIA ZAO,NA KATIKA MIOYO YAO NITAZIANDIKA.
    NAMI NITAKUWA MUNGU KWAO, NAO WATA KUWA WATU WANGU. KUNA MENGI YAMEANDIKWA HAPO UNAWEZA UKASOMA MWENYEWE, KATIKA HALI YA KUFIKIRIA NI KWAMBA HUYU MWANDISHI AMENUKUU TOKA KWENYE AGANO LA KALE KATIKA YEREMIA31’31 NA MAANDISHI HAYA YALIANDIKWA WAKATI HATA YALE MASINAGOGI AMBAYO YESU ALIKWENDA NA KUPINDUA MEZA, NA KUWAKOSOA MAFARISAYO YALIKUWA BADO YAPO INA MAANA BADO WATU WALIKUWA WANASHIKA SHERIA WAKATI TIYARI AGANO JIPYA LIMESHA WAFIKIA. KWAMAANA NYIGINE WALIJIBEBESHA MIZIGO YA SHERIA AMBAYO HAWAKUPASWA KUIBEBA. NA MPAKA LEO INATOKEA NDIO MAANA SISHANGAI KUONA MAKANISA YAMEJAA KUHUKUMIANA,WATU TUNA WEKEWA SHERIA AMBAZO TUNA ZITIMIZA BASI TU TUFANYEJE MAANA UKWELI UNABAKI PALE PALE KWAMBA TUNA MPENDA MUNGU NAHATUKO TAYARI KUACHA WOKOVU ILA TUNAMEZESHWA WRONG DOCTRINE. WARUMI 2;1KWA HIYO, WEWE MTU UWAYE YOTE UHUKUMUYE, HUNA UDHURU KWA MAANA KATIKA HAYO UMHUKUMUYO MWINGINE WAJIHUKUMU MWENYEWE KUWA NA HATIA; KWA MAANA WEWE UHUKUMUYE WAFANYA YALE YALE. NASI TWAJUA YAKUWA HUKUMU YA MUNGU NI YA KWELI JUU YAO WAFANYAO HAYO.WEWE BINADAMU UWAHUKUMUYE WALE WAFANYAO HAYO NAKUTENDA HAYO HAYO MWENYEWE JE WAZANI KWAMBA UTAJIEPUSHA NA HUKUMU YA MUNGU? AU WAUDHARAU WINGI WA WEMA WAKE NA USTAHIMILI WAKE NA UVUMILIVU WAKE USIJUE YAKUWA WEMA WA MUNGU WAKUVUTA UPATE KUTUBU? WARUMI 3;21 LAKINI SASA HAKI YA MUNGU IMEDHIHIRIKA INASHUDIWA NA TORATI NA MANABII. NI HAKI YA MUNGU ILIYO KWA NJIA YA IMANI KATIKA YESU KRISTO KWA WOTE WA AMINIO MAANA HAKUNA TOFAUTI.5;1 BASI TUKIISHA KUHESABIWA HAKI ITOKAYO KATIKA IMANI, NA TUWE NA AMANI KWA MUNGU, KWA NJIA YA BWANA WETU YESU KRISTO.5;16 WALA KADIRI YA YULE MTU MMOJA ALIYE FANYA DHAMBI SI KADIRI YA KILE KIPAWA , KWA MAANA HUKUMU ILKUJA KWANJIA YA MTU MMOJAIKALETA ADHABU, BALI KARAMA YA NEEMA ILIKUJA KWA AJILI YA MAKOSA MENGI IKALETA KUHESABIWA HAKI.19 KWA SABABU KAMA KUASI KWAKE MTU MMOJA WATU WENGI WALIINGIZWA KATIKA HALI YA WENYE DHAMBI, KADHALIKA KWAKUTII KWAKE MMOJA WATU WOTE WAMEINGIZWA KATIKA HALI YA WENYE HAKI. LOVE AND PRAYER

  14. Neema ya Bwana Wetu YESU kristo iwe pamoja nasi

    Kamwe sintaweza kufanya biblia ifanye jinsi mimi nitakavyo kama comment moja iliyotolewa hapa,mimi ni nani hata nithubutu kufanya hivyo?wangapi wamejaribu wakashindwa????Mtazamo aliokuwa nao samwel wakati alipotumwa kumchagua mfalme ni ule wa kibinadamu zaidi, NDIVYO HIVYO watu wengi hapa waonavyo kuhusu hii topic tunayozungumzia ya mwanaume kuvaa cheni,maana wengi wanasema waonavyo wao lakini si neno lisimavyo,STEVE M,mimi sijasimamia kipande kcha mstari ila nimesema hivyo kutokana na mtiririko mzima wa habari ya samwel,ndipo nikapata ufahamu huo kuwa kuna mambo ambayo sisi binadamu tusipoongozwa na roho mtakatifu ni rahisi sana kuyaona kibinadamu,Kwa nini you nkeep on saying haipendezi haipendezi bila neno lolote la kutuongoza kutoka katika biblia? kama nilivyosema tokea mwazo wa mjadala huu nilipo quote kifungu toka “Mwanzo 24:34-35″,hapa MUNGU anaonekana kwa jinsi alivyombariki Abraham ikiwa ni pamoja na fedha na dhahabu,naomba mmoja wenu aniambie MUNGU alimbariki Abrahamu na dhahabu afanyie nini haswa!!!!!maana hatujaambiwa alikuwa anafanyia nini nazo ila alibarikiwa nazo,na nafikiri ingekuwa hatuna hata hili neno DEFINATELY wengi hapa mngesema dhahabu ni jambo la kidunia na ni la kianasa na ni chukizo mbele za MUNGU,msingekubali kwamba ni baraka kutoka kwa MUNGU,kama hiyo haitoshi katika Zaburi 24 inasema nchi na vyote vijazavyo dunia ni mali ya bwana,inamaana Dhahabu hazipo katika hivi vijazavyo dunia?Nimkweli kuna mambo mengi yajazayo dunia ambayo hayafai kwa matumizi ya binadamu ila yapo pale kwa makusudi ya MUNGU na anayajua mwenyewe,ila kwa hili la dhahabu amewawekea mataifa ile wavifurahie na kuvitawala?Mbona naambiwa ni baraka kutoka kwa MUNGU?Kama nimebarikiwa na madini nikavaa shingoni kwangu kuna shida?Mbona watu wengi msema haipendezi kuvaa cheni na wakati huo huo biblia inaniambia dhahabu ni baraka kutoka kwa MUNGU?Mnafikiria kibinadamu zaidi ndo sababu kubwa,na ni kweli imeandikiwa itoeni miili yenu iwe dhabihu kwa MUNGU,inamaana nikisha vaa dhahabu shingoni basi nimeutoa ule utayari wangu mbele za MUNGU na kutonipa kibali tena mbele zake?Kuwa mlokole haimaanishi kutofurahia baraka za MUNGU ambazo amenipa maana neno linasema ”I receive wealth from the Lord and the good health to enjoy it (Eccl.5:19).”Roho wangu ananishuhudia si kosa lolote kuvaa cheni maana hakuna neno lolote nifungwalo isipokuwa neno linaniambia dhahabu ni baraka kutoka kwa MUNGU.

    Benard,I’m quoting you”Bila shaka hata wale wanaovaa, kuna wakati huwa wanajihisi kuonekana vibaya, ndiyo maana utakuta wengi huwa wanaficha na mashati yao ili isionekane, huyo ni Roho Mtakatifu anakuhukumu; Iacheeeeeeee!!!!!!”mwisho wa kuquote,Ndugu ,You are very wrong ndugu yangu hiyo ndo style yake ya uvaaji na si kwamba inafichwa 

    Mbarikiwe sana ndugu zanguni na mpewe neema ya kuona kwamba dhahabu ni baraka kutoka kwa MUNGU ,na kama ni baraka dhambi yoyote kuitumia ikiwa ni pamoja na kuivaa kwa kustahi …..

    TUONANE PARADISO!!

  15. If We Do Things by the Law, Can It Save Us?

    “And behold, a certain lawyer stood up and tested Him, saying, ‘Teacher, what shall I do to inherit eternal life?’ He said to him, ‘What is written in the law? What is your reading of it?’ So he answered and said, ‘You shall love the Lord your God with all your heart, with all your soul, with all your strength, and with all your mind, and your neighbor as yourself.’ And He said to him, ‘You have answered rightly; do this and you will live.’ But he, wanting to justify himself, said to Jesus, ‘And who is my neighbor?’ Then Jesus answered and said: ‘A certain man went down from Jerusalem to Jericho, and fell among thieves, who stripped him of his clothing, wounded him, and departed, leaving him half dead.'”

    What’s human’s biggest problem?
    They live with many mistaken illusions.

    Luke 10:28, “Do this and you will live.”

    People live with many mistaken illusions. It seems that they are especially vulnerable in this respect. They seem to be intelligent but are easily deceived and remain unaware of their evil sides. We are born without knowing ourselves, but we still live as if we do. Since people do not know themselves, the Bible repeatedly tells us that we are sinners.

    People talk about the existence of their own sins. It seems that people are incapable of doing good, however, they are inclined to characterize themselves as good. They boast of their good works and show off, though they say they are sinners with their lips.

    They don’t know that they neither have good in them nor the ability to do good, so they try to deceive others and sometimes even deceive themselves. “Come on, we can’t be completely evil. There’s got to be some good inside of us.”

    Consequently, they look at others and tell themselves, “Gosh, I wish he hadn’t done that. It would have been better for him if he hadn’t. He would have been much better off if he talked like this. I think it is better for him to preach the gospel in such and such a way. He was redeemed before me, so I think he should act more like one who has been redeemed. I was redeemed just recently, but if I learn more, I will do much better than he does.”

    They sharpen the knives in their hearts whenever they are hurt. “You just wait. You will see that I am unlike you. You may think that you are ahead of me now, but just you wait. It is written in the Bible that those who come last will be first. I know it applies to me. Wait and I will show you.” People deceive themselves.

    Even though he would react the same way if he were in the other person’s place, he still judges him. When he stands at the pulpit, he suddenly finds himself stuttering helplessly because he is over conscious of his attire. When asked if people have the ability to do good, most people say by their lips that they don’t. But in their hearts, they are under the illusion that they themselves have the ability. So, they try hard to be virtuous until they die.

    They think that they have ‘goodness’ in their hearts and that they have the ability to do good. They also believe that they themselves are good enough. Regardless of how long they have been religious, especially among those who have achieved greater progress in the service of God, they think, ‘I can do this and that for the Lord.’

    But if we take the Lord out of our lives, can we really do good? Is there good in humanity? Can we really live doing good works? Human beings do not have the ability to do good. Whenever they try to do things on their own, they commit sin. Some push Jesus aside after believing in Him and try to be good on their own. There’s nothing but evil in all of us, so we can only practice evil. By ourselves (even those who have been saved), we can only sin. It is the reality of our flesh.

    What do we always do,good or evil?
    Evil
    ‘Praise the Name of Jesus,’ there is a song that goes like this, “Without Jesus we only stumble. We are as worthless as a ship that crosses the sea without the sail.” Without Jesus, we can only sin because we are evil beings. We have the ability to do righteous works only after being saved.

    The Apostle Paul said, “For the good that I will to do, I do not do; but the evil I will not to do, that I practice” (Romans 7:19). If a person is with Jesus, it doesn’t matter, but when he/she has nothing to do with Him, he/she tries to do good deeds before God. However, the more the person tries, the more he/she practices evil.

    Even King David had the same innate nature. When his country was peaceful and prosperous, one evening, he went up to the roof for a stroll. There, he saw a tempting picture and fell for sensual pleasure. What was he like when he had forgotten the Lord? He was truly evil. He committed adultery with Bathsheba and killed Uriah, her husband, but he couldn’t see the evil in himself. He made excuses for his actions instead.

    Then one day, the prophet Nathan came to him and said, “There were two men in one city, one rich and the other poor. The rich man had numerous flocks and herds. But the poor man had nothing except one little lamb. And a traveler came to the rich man, who refused to take from his own flock and from his own herd but took the poor man’s lamb and prepared it for the man who had come to him” (2 Samuel 12:1-4).

    David said, “The man who has done this shall surely die!” His anger was greatly aroused, so he said, “He has so many of his own; he could surely take one of them. But instead, he took the poor man’s only lamb to prepare food for his guest. He should die!” Then, Nathan told him, “You are the man.” If we do not follow Jesus and be with Him, even the born-again can do such evil things.

    It is the same for all people, even the faithful. We always stumble and practice evil without Jesus. So we are thankful again today that Jesus saved us, regardless of the evil in us. “I want to rest under the shade of the Cross” Our hearts rest under the shade of the redemption of Christ, but if we leave the shade and look at ourselves, we can never rest.

    God Gave Us the Righteousness of Faith before the Law

    Which one is earlier to follow faith or the Law?
    Faith

    The Apostle Paul said that God gave us the righteousness of faith from the beginning. He gave it to Adam and Eve, Cain and Abel, Seth and Enoch, Noah, Abraham, Isaac and finally to Jacob and his twelve sons. Even without the Law, they became righteous before God through the righteousness that came from the faith in His Word. They were blessed and given rest through the faith in His Word.

    Time passed and Jacob’s descendants lived in Egypt as slaves for 400 years because of Joseph. Then, God led them out through Moses into the land of Canaan. However, during the 400 years of slavery, they had forgotten the righteousness of faith.

    So God let them cross the Red Sea through His miracle and led them into the wilderness. When they reached the wilderness of Sin, He gave them the Law at Mount Sinai. He gave them the Law, which contained the Ten Commandments and the 613 detailed articles. God declared, “I am the Lord your God, the God of Abraham, the God of Isaac, the God of Jacob. Let Moses come up to Mount Sinai, and I will give you the law.” Then, He gave Israel the Law.

    He gave them the Law so that they would ‘have knowledge of sin'(Romans 3:20). It was to inform them about what He liked and disliked and to reveal His righteousness and holiness.

    All the people of Israel who had been enslaved in Egypt for 400 years crossed the Red Sea. They had never met the God of Abraham, the God of Isaac and the God of Jacob. They didn’t know Him.

    While they were living as slaves for those 400 years, they had forgotten the righteousness of God. At that time, they didn’t have a leader. Jacob and Joseph were their leaders, but they had passed away long ago. It seems that Joseph failed to pass the faith onto his sons, Manasseh and Ephraim.

    Therefore, they needed to find their God again and meet Him because they had forgotten His righteousness. We have to bear in mind that God gave them the righteousness of faith first and then gave them the Law, after they had forgotten the faith. He gave them the Law to return them to Him.

    To save Israel and to make them His people, He told them to be circumcised.

    His purpose in calling them was to let them know that He existed by establishing the Law and secondly, to let them know that they were sinners before Him. God wanted them to come before Him and become His people by being redeemed through the sacrificial system that He had given them. And He made them His people.

    The people of Israel were redeemed through the sacrificial system of the Law by believing in the Messiah who was to come. But the sacrificial system had also faded away with time. Let’s see when that was.

    In Luke 10:25, a certain lawyer who tested Jesus is mentioned. The lawyer was a Pharisee. The Pharisees were extreme conservatives who tried to live up to God’s Word. They tried to protect the country first and then live by God’s Law. Then, there were also the Zealots, who were very impetuous and tended to resort to violence in order to achieve their vision, the independence of Israel from Rome.

    Whom did Jesus want to meet?
    Sinners without a shepherd

    There are some religious figures like them even today. They lead social movements with slogans like ‘save the oppressed people of the world.’ They believe that Jesus came to save the poor and oppressed. So, after learning theology in seminaries, they take part in politics, and try to ‘deliver the deprived’ in every field of society.

    They are the ones who insist, “Let us all live by the holy and merciful Law…live up to the Law, by His Words.” But they don’t realize the actual meaning of the Law. They try to live by the letter of the Law while not recognizing the divine revelation of the Law.

    Therefore, we can say that there were no prophets, servants of God, in Israel for about 400 years before Christ. Because of this, they became a flock of sheep without a shepherd.

    They neither had the Law nor a true leader. God didn’t reveal Himself through the hypocritical religious leaders of that time. The country had become a colony of the Roman Empire. So, Jesus said to those people of Israel who followed Him into the wilderness that He would not send them away hungry. He took pity on the flock without a shepherd because there were many who were suffering at that time.

    The lawyers and others in such positions were essentially the ones who had vested privileges; the Pharisees were of the orthodox lineage of Judaism. They were very proud.

    This lawyer asked Jesus in Luke 10:25, “What shall I do to inherit eternal life?” He seemed to think that there was no one better than him among the people of Israel. So this lawyer (one who had not been redeemed) challenged Him, saying, “What shall I do to inherit eternal life?”

    The lawyer is but a reflection of ourselves. He asked Jesus, “What shall I do to inherit eternal life?” Jesus replied, “What is written in the law? What is your reading of it?”

    So he answered, “You shall love the Lord your God with all your heart, with all your soul, with all your strength, and with all your mind,” and “love your neighbor as yourself.”

    And He said to him, “You have answered rightly; do this and you will live.” Jesus told him, “You have answered rightly; do this and you will live.”

    He challenged Jesus while not knowing himself to be evil, a lump of sin who could never do good. So Jesus asked him, “What is written in the law? What is your reading of it?”

    What is your reading of the Law?
    We are sinners who can never keep the Law.

    “What is your reading of it?” With this passage, Jesus asks how one, including you and me, knows and understands the Law.

    As many people do nowadays, this lawyer also thought that God gave him the Law for him to keep. So he answered, “Love the Lord your God with all your heart, with all your soul, with all your strength, and with all your mind, and your neighbor as yourself.”

    The Law was without fault. He gave us the perfect Law. He told us to love the Lord with all our hearts and souls, with all our strength and minds and to love our neighbors as ourselves. It is right for us to love our God with all our hearts and strength, but it is a holy commandment that can never be kept.

    “What is your reading of it?” means that the Law is right and correct, but how do you understand it? The lawyer thought that God gave it for him to obey. However, the Law of God was given to us so that we might realize our shortcomings, by completely exposing our iniquities. “You have sinned. You killed when I told you not to kill. Why did you disobey Me?”

    The Law exposes the sins in people’s hearts. Let’s suppose that on my way here, I saw some ripe melons in the field. God warned me by the Law, “Don’t pick those melons to eat. It will shame Me if you do.” “Yes, Father.” “The field belongs to Mr. so and so, therefore, you should never pick them.” “Yes, Father.”

    The moment we hear that we should never pick them, we feel an inclination to pick them. If we push down a spring, it bounces back up in reaction. The sins of people are just like that.

    God told us to never do evil deeds. God can say that because He is holy, complete and has the ability to do so. On the other hand, we can ‘never’ not sin and ‘never’ be purely good. We ‘never’ have good in our hearts. The Law is stipulated with the word ‘never’. Why? Because people have lusts in their hearts. We cannot help but to act on our lusts. We commit adultery because we have adultery in our hearts.

    We should read the Bible carefully. When I first tried, I analyzed the Word to the letter. I read that Jesus died on the Cross for me and couldn’t stop the tears from flowing. I was such an evil person and He died on the Cross for me…. My heart ached so terribly that I believed in Him. Then I thought, ‘If I’m going to believe, then I’m going to believe according to the Word.’

    When I read Exodus 20, it said, “You shall have no other gods before Me.” I prayed in repentance according to this commandment. I searched my memory to recall if I had ever had other gods before Him, called His name in vain, or if I had ever bowed before other gods. I realized that I had bowed to other gods many times during the rituals in honor of my ancestors. I had committed the sin of having other gods.

    So I prayed in repentance, “Lord, I have worshiped idols. I have to be judged for it. Please forgive my sins. I shall never do it again.” Afterwards, one sin seemed to be taken care of.

    I then tried to recollect if I had ever called His name in vain. Then, I remembered that when I first started to believe in God, I smoked. My friends told me, “Aren’t you bringing shame to God by smoking? How can a Christian smoke?”

    That’s the same thing as calling His name in vain, isn’t it? So I prayed again, “Lord, I called Your name in vain. Please forgive me. I’ll quit smoking.” So I tried to quit smoking but continued to light up, on and off for a year. It was really hard, almost impossible to quit smoking. But at last, I managed to quit smoking completely. I felt that another sin had been dealt with.

    The next one was “Keep the Sabbath day holy.” This meant that I shouldn’t do other things on Sundays; work or earn money…. So I stopped that too.

    Then there was “Honor your father and your mother.” I could honor them when I was away, but there was a source of heartache when I was near. “Oh my goodness, I have sinned before God. Please forgive me, Lord.” I prayed in repentance.

    But I couldn’t honor my parents anymore because they were both dead by then. What could I do? “Lord, please forgive this worthless sinner. You died on the Cross for me.” How thankful I was!

    This way, I thought that I had dealt with my sins one by one. There were other laws such as not to kill, not to commit adultery, not to covet…. Until the day I realized I hadn’t kept even a single one, I prayed all night every night. But you know, praying in repentance is not really enjoyable. Let’s talk about it.

    When I thought about Jesus’ crucifixion, I was able to sympathize how painful it was. And He died for us who could not live up to His words. I cried all night thinking how He loved me and thanked Him for giving me real pleasure.

    My first year of attending church was generally quite easy but for the next couple of years it became more and more difficult for me to cry in repentance because I had to think much harder for the tears to flow since I did it so often.

    When the tears still did not come, often I went to pray in the mountains and fasted for 3 days. Then, the tears came back. I was soaked in my tears, came back to society, and cried in the church.

    People around me said, “You have become so much holier with your prayers in the mountains.” But the tears inevitably dried up again. It became really hard the third year. I would think of the wrongs I had done to my friends and fellow Christians and cry again. After 4 years of this, the tears dried up again. There were tear glands in my eyes, but they no longer worked.

    After 5 years, I couldn’t cry, no matter how hard I tried. My nose started to run. After a couple of more years of this, I became disgusted with myself, so God made me turn to the Bible again.

    The Law Is for the Knowledge of Sin

    What must we realize about the Law?
    We can never keep the Law.

    In Romans 3:20, we read, “By the law is the knowledge of sin.” At first, I considered this verse to be merely a personal message to the Apostle Paul and only tried to believe in the words that I preferred. But after my tears dried up, I couldn’t continue my religious life of faith.

    So, I sinned repeatedly and found out that I had sin in my heart and that it was impossible to live by the Law. I couldn’t bear it, but I also couldn’t discard the Law because I believed that it was given to be obeyed. In the end, I became a lawyer, like those mentioned in the Scripture. It became so difficult for me to continue a life of faith.

    I had so much sin that, while reading the Law, I began to realize those sins whenever I violated each of the Ten Commandments in my heart. Sinning in the heart is also committing sin, and I had unwittingly become a believer in the Law.

    When I kept the Law, I was happy. But when I couldn’t keep the Law, I became miserable, irritated and sad. Eventually, I became desperate over it all. How smooth it could’ve been if I were taught from the beginning the very true knowledge of the Law like this, “No, no. There’s another meaning to the Law. It shows you that you are a lump of sin; you have love for money, the opposite sex and for things that are beautiful to look at. You have things that you love more than God. You want to follow the things of the world. The Law has been given to you, not to keep, but to recognize yourself as a sinner with evil in your heart.”

    If only someone had taught me the truth then, I would not have had to suffer for 10 years. Thus, I had lived under the Law for 10 years before I came to this realization.

    The fourth commandment is “Remember the Sabbath day, to keep it holy.” That means that we should not work on the Sabbath. They teach that we should walk, not ride if we are traveling far distances on Sunday. I thought that it was more appropriate and honorable to walk to the place where I was to preach. After all, I was about to preach the Law. Thus, I felt that I had to practice what I preached. It was so difficult that I was about to give up.

    As it is recorded here, “What is your reading of it?” I didn’t understand this question and suffered for 10 years. The lawyer misunderstood it as well. He thought that if he obeyed the Law and lived carefully, he would be blessed before God.

    But Jesus told him, “What is your reading of it?” The man answered according to his legalistic faith. And then He said to the man, “Yes, you answered right; you are taking it as it is written. Try and keep it. You will live if you do, but die if you don’t. The wages of sin is death. You will die if you don’t.” (The opposite of life is death, isn’t it?)

    But the lawyer still didn’t understand. This lawyer is like every one of us, you and me. I studied theology for 10 years. I tried everything, read everything and did everything: fasting, having illusions, speaking in tongues…. I read the Bible for 10 years and expected to accomplish something. But spiritually, I was still a blind man.

    That is why a sinner must meet someone who can open his/her eyes, and that someone is our Lord Jesus. Then, one can realize that “Aha! We can never keep the Law. No matter how hard we may try to keep the Law, we will only die while desperately trying. But Jesus came to save us with the water and the Spirit! Hallelujah!” The water and the Spirit can redeem us. It is the grace, the gift of God. So we praise the Lord.

    I was lucky enough to graduate from the hopeless line of legalism, but some spend their whole lives studying theology in vain and never realize the truth until the day they die. Some people believe for decades or from generation to generation, but are never born again.

    We graduate from being a sinner when we realize that we can never keep the Law, then stand before Jesus and listen to the gospel of the water and the Spirit. When we meet Jesus, we graduate from all judgments and damnation. We are the worst sinners, but we become righteous because He saved us by the water and the blood.

    Jesus told us that we could never live in His will. He told this to the lawyer, but he did not understand. So Jesus told him a story to help him understand.

    What makes men fallen in the life of faith?
    Sin

    “A certain man went down from Jerusalem to Jericho, and fell among thieves, who stripped him of his clothing, wounded him, and departed, leaving him half dead” (Luke 10:30). Jesus told the lawyer this parable to awaken him from the fact that he suffered all his life, just as this man was beaten by thieves and almost died.

    A man went down from Jerusalem to Jericho. Jericho represents the secular world while Jerusalem represents the city of religion; the city of faith, populated with the boasters of the law. This story tells us that if we believe in Christ in just a religious way, we will be ruined.

    “A certain man went down from Jerusalem to Jericho, and fell among thieves, who stripped him of his clothing, wounded him, and departed, leaving him half dead.” Jerusalem was a big city with a large population. There was a high priest, a host of priests, Levites and many outstanding men of religion there. There were many who knew the Law well. There, they tried to live up to the Law, but eventually failed and headed for Jericho. They kept falling into the world (Jericho) and could not avoid meeting thieves.

    The man also met thieves on the way from Jerusalem to Jericho and was stripped of his clothes. ‘To be stripped of his clothes’ means that he lost his righteousness. It is impossible for us to live by the Law, to live up to the Law. The Apostle Paul said in Romans 7:19-20, “For the good that I will to do, I do not do; but the evil I will not to do, that I practice. Now if I do what I will not to do, it is no longer I who do it, but sin that dwells in me.”

    I wish I could do good and live in His words. But in the heart of a man are evil thoughts, adulteries, fornications, murder, thefts, covetousness, wickedness, deceit, licentiousness, an evil eye, blasphemy, pride, and foolishness (Mark 7:21-23).

    Because they are in our hearts and come out now and then, we do what we will not to do and we do not do what we should do. We keep repeating those evils in our hearts. What the devil has to do is to give us only a small stimulus to sin.

    The Sins within the Heart of All Humankind

    Can we live by the Law?
    No

    It is said in Mark 7, “There is nothing that enters a man from outside which can defile him; but the things which come out of him those are the things that defile a man.”

    Jesus is telling us that there are evil thoughts, adulteries, fornications, murder, thefts, covetousness, wickedness, deceit, licentiousness, and an evil eye, blasphemy, pride, and foolishness in the heart of a man.

    We all have murder in our hearts. There is no one who does not murder. Mothers yell at their children, “No. Don’t do that. I told you not to do that, damn you. I told you over and over not to do that. I’m going to kill you if you do that again. I said don’t do that.” That is murder. You might have killed your children in your mind with your thoughtless words.

    Our children must be alive because they run away from us so swiftly; but if we had let out all our anger on them, we may have killed them. Sometimes we scare ourselves. “Oh my God! Why did I do that?” We look at the bruises after hitting our children and think that we must have been crazy to do that. We cannot but act that way because we have murder in our hearts.

    So, ‘I do what I will not to do’ means that we do evil because we are evil. It is so easy for Satan to tempt us to sin.

    Let’s say that a man who has not been redeemed sat in a hut for 10 years, facing a wall and meditating like Sungchol, the late great Korean monk. It is fine while he is sitting with his face to the wall, but someone has to bring him food and take away his excrement.

    He has to have contact with someone. It would not be a problem if it was a man, but let’s suppose it was a beautiful woman. If he happened to see her by chance, all of the time he spent sitting would have been in vain. He may think, “I should not commit adultery; I have it in my heart, but I have to blot it away. I have to drive it out. No! Get out of my mind!”

    But his determination is evaporated the moment he sees her. After the woman leaves, he looks into his heart. 5 years of his ascetic exercises turns into nothing, all for naught.

    It is so simple for Satan to take away a person’s righteousness. All that Satan has to do is give him/her a little push. When a person struggles not to sin without being redeemed, he/she keeps falling into sin instead. That person may pay the tithe faithfully every Sunday, fast for 40 days, offer 100 days of dawn prayers…but Satan tempts and deceives him/her with the seemingly good things in life.

    “I would like to give you an important position in the company, but you are a Christian and you cannot work on Sundays, can you? It is such a great position. Maybe you could work 3 Sundays and go to church just once a month. Then, you would enjoy such high prestige and have a big fat paycheck. How about it?” At this, probably 100 out of 100 people would be bought.

    If that doesn’t work, Satan plays another trick on people who are easily trapped in lust for women. Satan puts a woman in front of him and he falls head over heels in love, forgetting God in an instant. That is how the righteousness of man is stripped.

    If we try to live by the Law, all we have in the end are the wounds of sin, pain and spiritual poverty; we lose all righteousness. “Went down from Jerusalem to Jericho, and fell among thieves, who stripped him of his clothing, wounded him, and departed, leaving him half dead.”

    This means that though we may try to stay in Jerusalem by living by the will of Holy God, we will stumble time after time because of our weaknesses and will eventually be ruined.

    You may still pray in repentance before God. “Lord, I have sinned. Please forgive me; I shall never do it again. I promise you that this will really be the last time. I beg and implore you to forgive me just this once.”

    But it never lasts. People cannot live in this world without sinning. They may be able to avoid it a couple of times, but it would be impossible not to sin again. So, we cannot help but to repeatedly commit sins. “Lord, please forgive me.” If this goes on, they will drift away from the church and their religious lives. They drift away from God because of their sins and eventually end up in hell.

    To travel to Jericho means to fall into the secular world; getting closer to the world and farther away from Jerusalem. In the beginning, Jerusalem is still closer, but as the cycle of sinning and repenting is repeated, we find ourselves standing in the downtown of Jericho; fallen deeply into the world.

    Who can be saved
    Those who give up to establish their own righteousness

    Who did the man meet on his way to Jericho? He met thieves. One who doesn’t even know and live by the Law lives a life similar to an abandoned dog. He/she drinks, falls asleep anywhere and urines anywhere. This dog wakes up the next day and drinks again. An abandoned dog would eat its own excretion. That’s why such a person is called a dog. He/she knows not to drink, yet does so and repents the next morning, repeating the process over and over again.

    It is like the man who met thieves on the way to Jericho. He is left behind, wounded and almost dead. It means that there’s only sin in his heart. This is what a human is.

    People believe in Jesus while trying to live by the Law in Jerusalem, the religious community, but are left behind with only sin in their hearts. All they have to show for their religious lives are the wounds of sin. Those with sin in their hearts are thrown into hell in the end. They know it, but don’t know what to do. Haven’t you and I been in a similarly religious city too? Yes. We were there all the same.

    The lawyer who misunderstood the law of God would struggle all his life, but end up in hell, wounded. He is one of us, you and me.

    Only Jesus can save us. There are so many intelligent people around us and they constantly brag about what they know. They all pretend to live by the Law of God and aren’t honest with themselves. They cannot call a spade a spade, but are always bent on grooming their outer appearances to look faithful.

    Among them are sinners on the way to Jericho, the ones who are beaten up by thieves and left almost dead. We have to know how fragile we are before God.

    We should admit before Him, “Lord, I will go to hell if You do not save me. Please save me. I will go wherever You want, whether it hails or storms, if I can only hear the true gospel. If You leave me alone, I will go to hell. I beg You to save me.”

    Those who know that they are heading for hell and give up trying to pursue their own righteousness, while hanging on to the Lord, are the ones who can be saved. We can never be saved by our own efforts.

    We must understand that we are like the man who fell among thieves.

    Source
    http://www.bjnewlife.org/english/bstudy/sermons_03.php

  16. Hivi Nd. BW nani anasema kuwa wokovu hauanzii moyoni? Wokovu kimsingi unaanzia moyoni, ndiyo maana hata yule mhalifu msalabani alipokuwa pale msalabani, aliambiwa na Yesu Kristo kuwa `leo hivi utakuwa pamoja nami peponi`. Aliambiwa hivyo, bila kujali kuwa alivaa mahirizi au makorokoro yoyote mwilini mwake kwa wakati huo. Yesu alisema hivyo, kwa sababu alipouangalia moyo wa yule mhalifu aliuona uko safi kabisa mbele zake.

    Unaposema Mungu haangalii nje ya mwili bali ndani; ni kweli Mungu ndivyo anavyoanza kuangalia kwa mtu anayedhaniwa kuwa anamjua Mungu, ni kama alivyomwangalia huyo mhalifu. Je! sasa baada ya kuokolewa na kumwamini Yesu, tuendelee tu kuvaa vitu ambavyo tunashuhudiwa kuwa si vizuri kuvivaa, eti tu tuvae kwa sababu Mungu anaangalia Moyo?

    Kuna dini fulani ambayo imetenga wanawake maalum, na kuwaita ma-sister; watawa, wanawake hawa huvaa kwa heshima kubwa sana, huvalia vilemba na gauni ndefu za heshima muda karibu wote. Kwa macho ya kibinadamu wanaonekana kweli wana Mungu sana ndani yao, lakini habari za wokovu hawajasikia, na hata wakisikia wengi wao hawataweza kuupokea na kuuishi, kwa sababu hawajajifunza hivyo katika misingi ya dini yao.

    Sasa, watu kama hao, wenye mavazi ya heshima sana, Mungu akitaka kuwaangalia iwapo ni watu wake au la, ataanza kuwaangalia ndani, hataangalia nje, yaani mavazi yao. Iwapo ndani yao hataona wokovu, ndipo anapoweza kusema, (1Samweli 16:7…..For the LORD does not see as man sees; for man looks at the outwards appearence, but the LORD looks at the heart). Kwa maana hiyo, hapa tunajifunza kuwa, tunatakiwa kwanza tuokolewe, ndipo sasa tuanze kuyaangalia mambo mengine ya mwilini iwapo yanafaa tuwe nayo, au tuyaondoe au kuongeza mengine, ndivyo ninavyoelewa mimi.

    Sasa, sisi tuliookolewa, tuvae tu tunachokitaka eti kwa sababu Mungu anaangalia moyoni? Hasha, maandiko yanasema katika, (Mathayo 5:20 …..Haki yenu isipozidi hiyo haki ya waandishi na Mafarisayo, hamtaingia kamwe katika ufalme wa Mungu). Hii inamaana kuwa iwapo wale wasioamini wataweza kuilinda sana heshima ya mavazi, sisi tunaoamini, tukizidiwa na hao kwa visingizio vya kusema Mungu anaangalia moyo, maandiko yanasema, hatutaurithi ufalma wake.

    Nd. BW kuna eneo fulani katika kutetea uvaaji wa cheni kwa wanaume waliookoka, umesema kuwa watu wengi wanakuona umevaa, na hawajasema lolote, wanakuona ni `gentleman`. Ndyo; watasema wataanzia wapi? Lakini, kwa sababu wewe mwenyewe umesema unavaa hiyo cheni ukijua kuwa haina tatizo kwako, sisi kama watu tuliookoka wenzio, tunakuambia sasa kuwa, kwa mtu aliyeokolewa tena mwanamume, haimpendezi kuvaa cheni, maana anakuwa si kielelezo kwa wasioamini.

    Huwa naona hata kwa baadhi ya wanaojiita watumishi wa Mungu, wanavaa cheni, BW iwapo unawaiga hao, huenda nao hawajaweza kupambanua bado.

    Baada ya anguko la Ukristo duniani na kubaki dini tu, Martin Luther alipata ufunuo na Roho Mtakatifu alianza kuhubiri wokovu, na kusema kuwa tunaokolewa kwa neema, si kwa matendo ya sheria. Viwango vya wokovu alivyoanzia havikuwa hivi tunavyoendelea navyo sasa. Hakufunuliwa juu ya ubatizo wa watoto wadogo, pia bado aliona majoho yanasehemu katika ibada n.k.

    Nd. BW, iwapo unataka kwenda mbinguni, hii ndiyo safari ya kuingia kwenye utakatifu zaidi ili tulingane na kweli yote. Watu siku hadi siku wanazidi kuona maandiko yanayofundisha hili au lile, japo kila siku tunayo biblia.

    Roho hii ya kujipamba inaonekana sana nyakati hizi, hasa kwa wanakwaya, tena hasa kule Ulaya na Marekani ndiko imezidi. Utakuta mwanakwaya anayesema ameokoka tena mwanamume amesuka nywele, amevaa heleni, mikufu ndiyo jambo la kawaida kwao, kama anavyoona Nd BW.

    Tafadhali ndugu yangu , uikatae Roho hii pamoja na wengine wa jinsi hiyo. Kwa ujumla hii ni Roho kamili inatenda kazi. Tusishindane, tumsikie Roho Mtakatifu. Bila shaka hata wale wanaovaa, kuna wakati huwa wanajihisi kuonekana vibaya, ndiyo maana utakuta wengi huwa wanaficha na mashati yao ili isionekane, huyo ni Roho Mtakatifu anakuhukumu; Iacheeeeeeee!!!!!!

  17. Ndugu BW,

    Natumaini mjadala huu unafanyika kwa upendo kabisa huku lengo letu likiwa kuingia mbinguni hiyo hiyo moja ambako, kweli, inatupasa kutulia mbele za Mungu na kulielewa Neno lake na kujishusha chini ya Uongozi wa Roho Mtakatifu ili tustahilishwe kuingia huko ambako ni watakatifu peke yake, waliosafishwa kwa damu ya Yesu na waliojiepusha na mawaa yote ya dunia hii ndiwo watakaoingia!

    Kwa habari ya cheni; mimi hata wazo tu kwamba nivae cheni halijawahi kuingia moyoni mwangu! Naelewa kwamba kutokuvaa cheni siyo kigezo cha utakatifu maana kuna watu wengi tu ambao hawajampokea Yesu na hawavai cheni. It’s just I have nothing to do with neck-laces!

    Nina ushauri mmoja mdogo tu, kwa upendo kabisa na kwa hofu mbele za Mungu, kwamba unapo-quote mstari ni vizuri ukahakikisha mstari huo unatoka katika sehemu inayozungumzia mada husika. Kwa mfano hapo kwenye 1Samwel 16:7 inazungumzia namna Samwel alivyokuwa anaangalia sura ya mtu na urefu wa kimo kwa ajili ya kumtia mafuta ili awe mfalme ndipo Bwana akamwambia Samwel; ‘Usitazame uso wake, wala urefu wa kimo chake, kwa maana mimi nimemkataa. Bwana haangalii kama binaadamu aangaliavyo, maana wanadamu huitazama sura ya nje, bali Bwana huutazama moyo.’ Mistari hii haizungumzii mavazi na mapambo mengine ya mwili, ni mada tofauti kabisa. Samwel alikuwa anaangalia umbile (ubaunsa) na sura (uhendisam) vya mtu kwamba ndiye angefaa kuwa mfalme lakini Bwana akamweleza msimamo wake kwamba si kwa kuangalia umbile la mtu, kwa nje, bali kwa kuangalia moyo ndivyo ametambuwa yupi atakuwa mfalme. Hapa haizungumzii utakatifu maana si watakatifu wote walifanywa kuwa wafalme! Ku-clip verse ili upate maneno ya ku-justify matakwa yako siyo sahihi. Iko mistari mingi tu inayotuasa kuijali na kuitunza miili yetu kwa namna inayomtukuza Mungu. Kwa mfano imeandikwa katika Warumi 12:1 – Basi, ndugu zangu, nawasihi kwa huruma zake Mungu, itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai, takatifu ya kumpendeza Mungu, ndiyo ibada yenu yenye maana sana. Wala msiifuatishe namna ya dunia hii; bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu, mpate kujuwa hakika mapenzi ya Mungu yaliyo mema, ya kumpendeza Mungu, na ukamilifu.

    Kwa hiyo pamoja na kuwa tunayajuwa maandiko inatupasa pia kumsikiliza Roho mtakatifu aliyeko ndani kwa ajili ya kupata maana sahihi itakayohuisha mioyo yetu. Kama inavyosema katika 2Kor 3:6 ‘Naye ndiye aliyetutosheleza kuwa wahudumu wa Agano Jipya, si wa andiko bali wa Roho; kwa maana andiko huuwa bali Roho huhuisha’

    Paulo mtumishi wa Mungu anasema; Basi enendeni kwa Roho, wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili. Kwa sababu mwili hutamani ukishindana na Roho, na Roho kushindana na mwili, kwa maana hizi zimepingana, hata hamwezi kufanya mnayotaka. Lakini mkiongozwa na Roho, hampo chini ya sheria. (Gal 5:16-18). Tamaa za mwili si ulevi na uzinzi na kuiba tu, kujipamba pia ni tamaa ya mwili, siyo ya roho. Sidhani kama unataarifa kwamba kujipamba/kujiremba kumefanyika miungu mioyoni mwa wakristo wengi…

    Sikutaka kuandika mengi namna hii lakini nasikia ndani yangu niongezee na sehemu ifuatayo (elewa kwamba hatushindani):
    Umeandika unasemea kuhusu cheni tu lakini natumaini umesahau ”chachu kidogo huchahuwa donge zima”. Mkristo asiyeenenda kwa Roho Shetani atampa cheni kwanza, cheni tu! tena ”ndogo tu ya wastani, ya kumuongezea muonekano mzuri” . Na kwa kuwa hajaona kwenye Biblia palipoandikwa kuvaa ‘cheni ni dhambi’ ataipokea tu. Ataivaa na watu watamsifia kwamba amependeza. . kwamba cheni imemtoa! Siku asipovaa cheni haambiwi kama kapendeza; maana naye anaamini cheni humwongezea muonekano mzuri. Je, unajuwa ikishakuwa hivi ni nini kinafuata? na halafu nini tena kitafuata?. . . . na mwisho wake unajuwa ni nini?

    Wapendwa, tuenende kwa Roho!

    Barikiwa na Bwana!

  18. BWANA HATAZAMI KATIKA VILE VITU MWANADAMU ATAZAMAVYO. MWANADAMU HUTAZAMA KATIKA SURA YA NJE, LAKINI BWANA HUTAZAMA MOYONI..”

    Ukitaka kuifanya Biblia iseme unachotaka ni rahisi sana: CHUKUA KIPANDE CHA MSTARI HALAFU SIMAMIA HAPO. Mfano naweza sema; JE MNAJUA BIBLIA INASEMA HAKUNA MUNGU? Kama unabisha soma hapa: Zaburi 53:1b HAKUNA MUNGU!

    Kwanini nimeanza na staili hii kwa sababu muktadha wa Zab 53 unasema MPUMBAVU amesema moyoni mwake hakuna Mungu.

    Nirudi kwenye swali lako. Hapo tunaona Samweli alitumwa na Mungu kuchagua mfalme, lakini badala ya kusikiliza Mungu anamtaka nani akawa anaangalia sifa za kibinadamu za mfalme: Mrefu, ana nguvu, pandkizi la mtu! Lakini kumbe Mungu hachagui kwa mtindo huo. Mungu alishaangalia moyo wa Daudi na akawa ameshamchagua. Hivyo hapa Samweli alitumwa kazi na BADALA YA KUMSIKILIZA MUNGU ALIYEMTUMA AKAWA ANATAZAMA ANCHOFIKIRI MUNGU ATAKICHAGUA NA SIYO AMBACHO MUNGU AMEKICHAGUA. Ingawa hapa hakuna Public opinion lakini bado kuna PERSONAL OPINION ambalo bado ni kosa!

    Hivyo basi pamoja na kuwa si mimi mlengwa Na 1 (JP nae atajibu) lakini still context ya somo hapo ni Mungu hachagui kama tunavyochagua. Hatuambiwi watoto wa Yese walikuwa wamevaa cheni na vikuku na bangili….. halafu Mungu hakuchukuzwa kwa kuwa anaangalia moyo.

    Kifupi Mungu anamuangalia mtu (Mwili, roho na nafsi) kama Roho anavyotufundisha katika Biblia!

    Mbarikiwe nyote na Mfalme Yesu!

  19. 1 SAMUEL 16:7b declares, “The LORD does not look at the things man looks at. Man looks at the outward appearance, but the LORD looks at the heart.”

    Steve M na hili neno la samuel una nini la kulisemea?coz I think there is one point you have directly hit me,kwenye paragraph yako ya mwisho ya waraka huu uliotuandikia,unaposema kwamba kuna watu wanaajiita walokole lakini wanataka kuishi kutokana na ‘public opinion’ uzuri ni kwamba umeandika kabisa uonavyo wewe na si machoni pa Mungu wetu na hiyo inamaanisha ni mawazo yako binafsi,ndugu nafikiri ntakuwa nimekujibu kwa andiko hilo la samuel,kwamba MUNGU ninayemjua mimi haangalii muonekano wa nje wa binadamu ila hutazama moyoni,na hii nitakuwa nimejibu watu wote ambao wanapinga kuvaa cheni kwa mwanaume ni dhambi,na naomba nieleweke mimi hapa nasemea kuhusu cheni tu na si vinginevyo

    ‘1 SAMUEL 16:7b “——-BWANA HATAZAMI KATIKA VILE VITU MWANADAMU ATAZAMAVYO. MWANADAMU HUTAZAMA KATIKA SURA YA NJE, LAKINI BWANA HUTAZAMA MOYONI..”——–

  20. Ok,asante ndugu JOHN nimeelewa ni kweli kabisa uliyofundisha hapo juu.sifa na utukufu ni kwa yesu.

  21. Maagizo ya Mungu kuhusu namna ya kuishi hapa duniani yalikusanywa na kuandikwa kwa mara ya kwanza wakati wa Musa alipokuwa akiwaongoza wana wa Israel kutoka Misri kuelekea Kaanani. Maagizo hayo yalikuwa kama sheria lakini yalijulikana kwa jina la Torati. Ndani ya Torati hiyo kulikuwa na mkusanyiko wa wambo yote yahusuyo muundo wa maisha. Ulikuwa ndiyo muongozo wa maisha ya wana wa Israel kwa wakati huo. Maagizo haya yalikuwa ya kuwaongoza namna ya kuishi katika jamii yao na namna ya kufanya ili kutimiza mapenzi ya Mungu. Waliofanikiwa kuzitimiza amri hizi walifanikiwa kumpendeza Mungu na jirani zao pia. Wapo waliofanikiwa kutimiza zile amri zinazohusiana na Mungu lakini wakashindwa kutimiza zinazohusiana na jirani kwa hiyo wakashindwa. Wapo pia waliofanikiwa kutimiza zinazomhusu jirani lakini wakashindwa kutimiza zinazomhusu Mungu nao pia wakawa wameshindwa! Hali iliendelea hivi hadi Mungu mwenyewe kwa Neema yake akaamuwa kufanya mabadiliko katika sheria hizo kwa kumtuma Yesu hapa duniani.

    Yesu alipokuja alisema wazi kwamba Yeye hakuja kuitanguwa sheria bali kuitimiliza. Yesu alisema kama hivi, nanukuu: ‘Msidhani ya kuwa nalikuja kuitanguwa torati ya manabii; la, sikuja kutagua bali kutimiliza. Kwa maana, amin, nawaambia, Mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka, yodi moja wala nukta moja ya torati haitaondoka, hata yote yatimie. Basi mtu yeyote atakayevunja amri moja katika hizi zilizo ndogo na kuwafundisha watu hivyo ataitwa mdogo kabisa katika ufalme wa Mungu bali atakayezitenda na kuzifundisha huyo ataiwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni. Maana nawaambia haki yenu isipozidi hiyo haki ya waandishi na Mafarisayo, hamtaingia kamwe katika ufalme wa Mbinguni’ Mwisho wa kunukuu. (Mathayo 5:17-20).

    Tena aliendelea kusema kwamba ‘Mmesikia watu wa kale walivyoambiwa, Usiue na mtu akiua itampasa hukumu bali mimi nawaambia Kila amwoneaye ndugu yake hasira itampasa hukumu, na mto akifyolea ndugu yake itampasa baraza na mtu akimwapiza itampasa jehanamu ya moto’ Kwa mtazamo wangu Yesu alikuja kuiongeza makali torati. Maana wakati wa Musa ilikuwa hadi mtu auwe ndipo ahukumiwe lakini Yesu akasema ukipata hasira tu juu ya mtu fulani ni sawa na kuwa umeua! Lo..! Kama kweli ndiyo hivi wangapi tunaua leo hii?

    Kisha akasema ‘ Mmesikia kwamba imenenwa Usizini lakini mimi nawaambia kila atazamaye mwanamke kwa kumtamani, amekwisha kuzini naye moyoni mwake’ Kwa hiyo torati ilipanuliwa wigo hadi kwenye mawazo ya moyo. Na unaweza ukafikiria tu ni kwa jinsi gani mtu, bila kubadilishwa nia kwa kufanywa upya kwa damu ya Yesu, anaweza epuka uzinzi wa namna hii, wa moyoni! …Natumaini tunakwenda pamoja.

    Akaongezea ‘Imenenwa pia mtu akimwacha mkewe na ampe hati ya talaka lakini mimi nawaambia, Kila mtu amwachaye mkewe. Isipokuwa kwa habari a uasherati , amfanya kuwa mzinzi na mtu akimwoa yule aliyeachwa azini’ …hapa tafakari mwenyewe!

    Halafu akasema ‘Tena mmesikia watu wa kale walivyoambiwa , Usiape uongo, ila mimi nawaambia Usiape kabisa….bali maneno yenu yawe Ndiyo, ndiyo na kama ni Siyo, siyo kwa kuwa yazidiyo hayo yatoka kwa yule mwovu. Mmesikia kwamba imenenwa Jicho kwa jicho na jino kwa jino. Lakini mimi nawaambia msishindane na mtu mwovu…..

    Kwa ufupi ni kwamba Yesu aliongea mengi na kutowa ufafanuzi wake kwa kudhihirisha kabisa kwamba kweli hakuja kuitanguwa torati bali kuikamilisha. Unaweza kusoma maneno hayo katika Mathayo sura ya 5 na 6.

    Baada ya Yesu kuikamilisha sheria na kuongeza makali yake (mfano: kwenye torati ilikuwa hadi mtu auwe ndipo ahesabiwe kosa, lakini wakati huu wa Neema kuwa na hasira tu ni sawa na kuua!) alileta Neema ambayo humpa nguvu mtu kuweza kutimiza hayo. Katika Torati mtu alitakiwa kutumia jitihada zake ili kuweza kutimiza sheria, na kwa kuwa zilikuwa ni butu (kama tumekubaliana jinsi Yesu aliongeza makali yake) wapo walioweza. Lakini kwa sasa siyo rahisi kutimiza yote kwa jitihada za mwili. Ndiyo maana inasisitizwa sana kwamba hakuna awezaye kuokoka kwa matendo ya sheria. Sheria ilikuwa na uwezo wa kufanya mtu ajizuwie kutenda jambo fulani lakini haina uwezo wa kumfanya mtu asiwaze juu ya jambo hilo. Wakati wa torati kosa lilikuwa ni pale unapotenda lakini wakati huu wa Neema kosa huhesabiwa kutoka kwenye wazo. Kwa hiyo ili mtu aweze kuokoka wakati huu wa Neema ni lazima awe na uwezo wa kuzuwia hadi mawazo yake. Na hili haliwezekani kwa jitihada za kibinaadamu! Kwa hiyo kuokoka wakati huu wa Neema ni vigumu zaidi kuliko wakati wa Torati maana kwa nguvu zetu hatuwezi lolote. Tunahitaji nguvu nyingine ya kutuwezesha kuitimiza sheria kuanzia mioyoni mwetu. . . .

    Nguvu hiyo tunayoihitaji huletwa kwa Neema kutokana na imani yetu katika Kristo Yesu. Mtu anapomkubali Yesu kama Bwana na Mwokozi wake hupokea Nguvu ambayo humbadilisha na kumpa uwezo wa kuweza kuzuwia hadi mawazo mabaya yasiweze kuzaliwa kutokea ndani ya moyo wake. Huku ndiko kuzaliwa upya. Ndiyo maana husemwa Mtu akiwa ndani ya Kristo Yesu tazama yamekuwa mapya! (2Cor 5:17 Therefore if any man be in Christ, he is a new creature: old things
    are passed away; behold, all things are become new.). Kwa hiyo wakati huu wa Neema matendo ya sheria hayawezi kumwokoa mtu maana yanauwezo wa kutiisha mwili tu lakini hayana uwezo kwa kutiisha nafsi na vilivyo ndani yake. Ndiyo maana Mungu akaonya juu wa watu wanaomtaja kwa midomo tu lakini mioyo yao iko mbali naye. Na mahali pengine inasema Linda sana moyo wako kuliko vyote uvilindanyo maana ndipo zitokako chemchemi za uzima. Lakini moyo tutaulinda kwa nini? Kwa sheria? Hapana. Ni kwa nguvu iletwayo ndani yetu na Roho mtakatifu baada ya kumpokea Yesu.

    Neema Ya Mungu iliyofunuliwa kwetu ndiyo inayotufundisha kuukataa ubaya na tamaa za kidunia. Mafundisho yaletwayo na neema hii hushughulikia chanzo dhambi. Chanzo cha dhambi katika Torati ni Matendo ( maana torati haikuwa na uwezo wa kuyahukumu mawazo. Ilikuwa mtu hadi atende ndipo aonekane amefanya kosa). Chanzo cha dhambi wakati huu wa Neema ni Moyo. Wakati huu wa Neema mtu huhesabiwa haki/dhambi kuanzia anapowaza tu! Unapowaza tu jambo baya tayari hilo ni kosa.

    Kwa hiyo wakati huu wa Neema hatuwezi kusema kitu kimoja kimoja kwamba hiki ni dhambi au la. Sasa hivi tunaongozwa na Roho wa Mungu. Roho wa Mungu ndani ya mioyo yetu ndiyo hutushuhudia kwamba jambo fulani ni sawa au si sawa.

    Tatizo kubwa lililoko sasa hivi ni kwamba kuna watu wanaojiita wameokoka lakini wanataka kuishi kutokana na ‘Public Opinion’ kwamba kwa sababu majirani na marafiki zangu wananisapoti basi hakuna tatizo! Au kwa sababu mtu fulani, anayejiita ameokoka, anafanya kitu fulani basi nami naweza fanya tu. . .NO! Nijuavyo mimi: Kwa mkristo wa rohoni, aliyefanywa upya nia yake na anaenenda kwa kumsiliza Roho mtakatifu ziko takataka nyingi tu za kuziepuka ambazo Mungu hatukuzwi kwazo. Kuna watu siku hizi wanaojiita wameokoka lakini wasijuwe wanatetea wokovu wa matendo. Hawako tayari kumimina mioyo yao kwa Mungu ili awafunulie kitu gani ni sawa na kipi si sawa kwa ajili ya kumfanya Mungu atukuzwe kwazo. Wanasubiri waambiwe kimoja kimoja kwamba hiki ni dhambi na kile sicho pasipo kujuwa kwamba dhambi si lazima kumkosea Mungu peke yake bali hata kumkwaza tu jirani yako pia ni dhambi. Wakati huu wa Neema hatuwezi kumaliza kuorodhesha mambo yote ambayo Roho mtakatifu hushuhudia mioyoni mwa watu kwamba hayapendezi katika ufalme wake. Sheria ya Neema ina mambo mengi sana ambayo hayaleti Utukufu kwa Mungu na hivyo walio na Roho wa Mungu huwashuhudia hayo na kuwapa Neema na nguvu ya kuyaepuka. Lakini sheria ya Torati ina mambo machache sana ambayo huonekana kama ndiyo dhambi mbele za Mungu huku wanaoyaepuka hayo wakifikiri wameshampendeza Mungu kumbe wanaelekea katika uharibifu!

  22. Ok Kama Biblia ni neno La Kristo (Sina hakika kama unaamini hivyo) Basi imeamuru mavazi ya kiasi; Haijaruhusu mtu kuwa na uhuru wa kuvaa vile anavyojisikia. Kama wewe ni mkristo Biblia imesema hivyo; Mungu mwenye Nguvu kaamuru hivyo; Hakuna swali! No Liberality here! Christianity is a serious faith don’t play around with it! You either follow it or reject it; No lukewarmness!

    1Ti 2:9-10 In like manner also, that women adorn themselves in modest apparel, with shamefacedness and sobriety; not with broided hair, or gold, or pearls, or costly array; But (which becometh women professing godliness) with good works.

    Your Bible commands Women to wear in modest clothes, with shamefacedness and sobriety. You have just said the opposite! This means your personal idea are final! Well check yourself Pona; you have just denied this verse!

    Tit 2:11-12 For the grace of God that bringeth salvation hath appeared to all men, Teaching us that, denying ungodliness and worldly lusts, we should live soberly, righteously, and godly, in this present world;

    Your Bible have Just said th saving grace teaches us to deny ungodliness and worldly lusts so as to live sober life. Since Living anyhow as you have suggested is not sober nor godly then you have just denied true grace.

    Tit 2:13-14 Looking for that blessed hope, and the glorious appearing of the great God and our Saviour Jesus Christ; Who gave himself for us, that he might redeem us from all iniquity, and purify unto himself a peculiar people, zealous of good works.

    Wow End of topic! Jesus gave himself to redeem us so as we might be peculiar people, zealous of good works. Wearing everything isn’t good work but but since it stumbles others, disgraces the name of LORD to the world.

    Mr. Pona, Your theology doesn’t stand scrutiny of God’s word. I will show you which Bible teaches what you have just said:

    Black robes are worn by the male participants. The robes may be cowled or hooded, and if desired may cover the face. The purpose in covering the face is to allow the participant freedom to express emotion in the face, without concern. It also lessens distraction on the part of one participant towards another. Female participants wear garments which are sexually suggestive; or all black clothing for older women. Amulets bearing the sigil of Baphomet or the traditional pentagram of Satan are worn by all participants. (DEVICES USED IN A SATANIC RITUAL : Clothing – The satanic Bible)

    Ah, Women don’t know that sexually suggestive (Sexually seductive literally) are for satanic rituals and you Pona have just suggested them for our sisters; Shouldn’t i be suspicious of YOUR VERSION of Christianity??

    Again I will show you another thing from which you try to preach to us:
    “Satan represents indulgence, instead of abstinence!” (The nine satanic statements – The satanic bible) If that is not enough I will expose you theology but get this also:
    “SATANISM encourages its followers to indulge in their natural desires. Only by doing so can you be a completely satisfied person with no frustrations which can be harmful to yourself and others around you. Therefore, the most simplified description of the Satanic belief is: INDULGENCE INSTEAD OF ABSTINENCE ”

    the Christian Bible; The Bible have just said you have to be sober and modesty and shamefacedness on you clothing and it throughout encourages its followers (Christians) to be abstinent by definition. The opposite is pure satanism as we ahve seen!

    TO ALL MEMBERS HERE! I repeat please know where we are going. many have received this as THEIR VERSION OF GRACE. I SAY NO AS THE BIBLE SAYS NO. I wonder how people are becoming undiscerning. THIS IS PURE SATANIC GRACE per se and God abhorres it! Are we saved so as to become satanists??

    I talk this with great pain seeing that the church is playing around with such precious thing others have paid great price of their lives to make sure they stand for God.
    BE CAREFULLY CHRISTIANS – SATNISM IS PLAGUING YOUR MANY BIG PREACHERS! IF YOU WILL FOLLO MEN INSTEAD OF JESUS IT IS UP TO YOU! FOR ME AND MY FAMILY WILL FOLLOW GREAT GOD, JESUS CHRIST!

  23. JIBU RAHISI TU. KWANZA NI UPENDO HIYO SIO MAMLAKA NASIO HIARI BALI NI AMRI, TENA SIO KUMPENDA ANAE NIPENDA HASA ADUI. PILI SINAGA UBIISHI KWENYE UKWELI UNAOTOKANA NA NENO LA KRISTO SIO MITAZAMO YAKO,TATU NAPENDA SANA HAKI. YAANI TO WORK FOR JUSTICE KWA WATU , NA HII NDO SABABU NIMELETWA DUNIAN.NNE NI IMANI, HARAFU TANO TUMAIN YAANI HUMO NI PONA MTUPU YOTE HAYO YANAPO FANYIKA CHINI YA MAMLAKA YA YESU, HAYA MAMBO YANAPO TOKEA HUWA SINA MJADALA NABAKI NAAMWABUDU MUUMBA WANGU TU. NEEMA YA MUNGU INATUFUNDISHA KUTENDA HAKI NA KUCHUKIA UOVU SIO MAVAZI YAANI VIGUO KAMA ULIVOSEMA BWANA STEVE. NARUDIA TENA HUWEZI KUMSTIRI YESU KWA MAVAZI TU ISIPOKUWA MATENDO. NA SWALA LA KUOKOLEWA NA YESU HARAFU UISHI KAMA SHETANI NI WEWE UNASEMA.Luke 15:1-7 – Now the tax collectors and “sinners” were all gathering around to hear him. But the Pharisees and the teachers of the law muttered, “This man welcomes sinners and eats with them.” Then Jesus told them this parable: “Suppose one of you has a hundred sheep and loses one of them. Does he not leave the ninety-nine in the open country and go after the lost sheep until he finds it? And when he finds it, he joyfully puts it on his shoulders and goes home. Then he calls his friends and neighbors together and says, ‘Rejoice with me; I have found my lost sheep.’ I tell you that in the same way there will be more rejoicing in heaven over one sinner who repents than over ninety-nine righteous persons who do not need to repent.

    When Jesus tells this story he is drawing from the Old Testament passage found in Ezekiel 34:11-12 ” ‘For this is what the Sovereign LORD says: I myself will search for my sheep and look after them. As a shepherd looks after his scattered flock when he is with them, so will I look after my sheep. I will rescue them from all the places where they were scattered on a day of clouds and darkness.

    This passage makes it clear that God seeks lost sheep. When a sheep goes missing, who seeks who? Does the sheep seek the shepherd? Or the shepherd, the sheep? Obviously it’s the shepherd who seeks the sheep. That’s why David says in Psalm 119:176 I have strayed like a lost sheep. Seek me.

    God still seeks lost sheep, he seeks through human beings who share his concern. Those whose concern will outweigh the inconvenience (to put a sheep on your shoulders is heavy, a sheep can be between 70-90lbs.) Who can seek while also carrying responsibility for what they’ve been entrusted (to go seek a sheep, the shepherd would need undersheperds to assist with the 99.)

    Cool story, when Muhammad ed-Deeb found the Dead Sea Scrolls in Qumran Cave I, he was a shepherd boy looking for a lost sheep. He counted his sheep and when he discovered that he was missing one, he left the 55 with two undershepherds and then in his search found the Dead Sea Scrolls, probably the greatest impact of any archeological discovery on Biblical study.

    Who embrace the joy of finding the lost. (Some of those listening to Jesus would know the joy of finding lost lamb after searching like mad in the dangerous wilderness.)

    I find it interesting that Jesus said that it brings more rejoicing in heaven over one sinner who repents than over ninety-nine righteous persons who do not need to repent. The question is, how many people don’t need repentance? The righteousness who need no repentance only exist in their own mind.
    This has me thinking, what does it really mean to be seeker sensitive?

    Is ‘seeker sensitive’ being attentive to visitors and guests who come to our church on Sunday? Or does it mean that we tune in our hearts to heaven everyday? Being receptive and responsive to the great SEEKER and His prompts to join Him. Today I want to be seeker-sensitive; to be aware and perceptive of what the SEEKER is up to. God invites me to co-labor with him, be a co-seeker in finding the lost sheep.

    This requires that: I share his concern. To be disturbed in my soul for another person. That I realize the gravity of the person’s need. I am willing pay the cost of inconvenince. To share in God’s concern and seek with him will cost me personal time, money, sleep, reputation…what else will it cost me? If I share his concern and join in the seeking then I will get to share in the joy when one person is found.

    It helps me to remember that there is not one person on the planet who God is not already pursuing. God is at work in every life. We just have to be sensitive to the SEEKER and find out how he’s working. BLESSED!!!!!!

  24. First of all,Calyp welcome into the forum but you have to understand what was being discussed in here(it seems you did not catch up what was the topic!!!)
    Please hit the point direct…(nimeandika kiingereza ili tuwe pamoja)

    Pili Ndugu Bernard,vivyo hivyo Musa alivyopewa sheria zile hakuna sehemu yoyote inavyoonyesha kwamba kuvaa cheni ni makosa,tusiwe kama wale mafarisayo walokuwa wanaishi kwa kufuata sheria,nafikiri kwa hoja zilizotolewa tukifuata muongozo wa biblia ni dhahiri kwamba hakuna kosa lolote kwa mwanaume kuvaa cheni,wewe mwenyewe Bernard umekiri kwamba kuwa na dhahabu siyo kosa,kwa kuwa tumepewa hivi vyote kuvitawala,mimi binafsi ni mmoja wa wanaovaa cheni na ni mlokole na watu wote wanaonizunguka wanajua hilo na sijaona wakinihoji ulokole wangu kwa kuvaa cheni na nafikiri ni kwa sababu ya matendo yangu yanayojionyesha dhahiri kwamba nimeokoka ila sibarikiwi hata kidogo nikiona mwanaume amevaa hereni,nafikiri atakuwa amepitiliza mipaka,nafikiri sasa huyo atakuwa anatafuta kuwa mrembo na si gentleman!
    kwa ufupi naona kimsingi ndugu Bernard umekubaliana na sisi kwamba si dhambi ila bado hawezi kukubali kiurahisi kutokana na mtazamo wake aliokuwa nao mwanzo
    Naomba kuwakilisha hoja

  25. Ephesians 2:8&9 – For by grace you are saved through faith; and that not of yourselves: it is the gift of God: Not of works, lest any man should boast.

    Romans 6:1-4 – What shall we say then? Shall we continue in sin, that grace may abound? God forbid. How shall we, that are dead to sin, live any longer therein? Know ye not, that so many of us as were baptized into Jesus Christ were baptized into his death?
    Therefore we are buried with him by baptism into death: that like as
    Christ was raised up from the dead by the glory of the Father, even
    so we also should walk in newness of life.

    Romans 6:15&16 – What then? shall we sin, because we are not under the law, but under grace? God forbid. Don’t you know, that to whom you yield yourselves servants to obey, you are his servants whom ye obey; whether of sin unto death, or of obedience unto righteousness?

    1Thessalonians 5:22&23 – Abstain from all appearance of evil. And the very God of peace sanctify you wholly; and I pray God your whole spirit and soul and body be preserved blameless unto the coming of our Lord Jesus Christ.

    Philip. 2:14&15 – Do all things without murmurings and disputings: That ye may be blameless and harmless, the sons of God, without
    rebuke, in the midst of a crooked and perverse nation, among
    whom ye shine as lights in the world;

    Hebrews 12:14&15 – Follow peace with all men, and holiness, without which no man shall see the Lord: Looking diligently lest any man fail of the grace of God; lest any root of bitterness springing up trouble you, and thereby many be defiled!

  26. Ndugu Pona sasa nakuelewa. Nina Swali jingine nahitaji unijibu: Ni nani/nini mamlaka ya mwisho kwako katika maisha ya kila siku ambayo aki/ikisema ndilo neno la mwisho ambalo kwalo hakuna mjadala?
    Wapendwa hili limekuwa tatizo kama kansa katika mwili wa Kristo watu kufundishwa NUSU neema. Kasome Vema Biblia Yako, Neema inayookoa inafundisha JINSI YA KUISHI. kama unataka UOKOKE kwa neema halafu unaiweka pembeni, Je sio kumweka Pembeni Roho wa Neema? Maan Yeye ndiye mwalimu wetu. Usiniambie kuwa Roho wa Neema atakufundisha kuvaa viguo vinavyomwaibisha Yesu! Amekuja kumtukuza Yesu na Siku zote atafanya hivyo na hatuhitaji kumfundisha kazi.

    Hii ndiyo injili ambayo imesambaa ambayo nadhani ndugu Pona unaihubiri hapa: Okolewa na Yesu ili uishi kama shetani! Hiyo haipo! Biblia imeweka limit ya Namna ya Kuvaa na si kama utakavyo! Nashangaaa jinsi wapendwa wanavyoshindwa kutambua agenda aliyo nayo shetani na wameamua kwa Nguvu zao zote kutetea ushetani ambao kiujanja unaingia kanisani! Hizi ni zama ambazo shetani anjaribu kujenga tena Mnara wa Babeli.

    Nafikiri nitaeleweka nikieleza kwa mfano huu: kanisa la Kristo limepita katika hatua nyingi sana. Kuna Kipindi ambacho shetani alishambulia kwa kutumia watawala. Ni kipindi ambacho kanisa liliabudu bila Kuingiliwa kimafundisho lakini kuwa mkristo ilikuwa ni death warranty. Mafundisho mengi Kipindi hicho yalikuwa ni ya Kutiana Moyo. Clement Askofu wa Roma na Waraka wa Barnabas ni mifano hai

    Kipindi kingine kilikuwa cha kutetea Imani laivu. Ni wakati ambapo maswali mablimbali kuhusu imani yalitakiwa kujibiwa kifilosofia na kutetea haki ya Ukristo na wakristo. Ni kipindi ambacho ilihitajika kujua hasa ukristo ni nini na imani yetu imesimama wapi. Pia kutetea Imani kihistoria kifilosofia na kithiolojia kwa watu wasio wakristo. Justin Marty, Tatian ni mfano

    Kipindi cha mafundisho potofu. Hapa mafundisho potofu yalilivamia kanisa. Watu waliibuka na theolojia zao. Wakristo wa kweli walikuwa imara kufuta kila imani ngeni katika ukristo. Unaweza kupata haya katika mandiko ya Iranaeus, hippolytus,tetullian

    Kipindi cha theolojia ya kisayansi. Hapa vitu vilikuwa presented kisayansi. Hapa utawakuta wakina Origen na wengineo wengi.

    Kama unasoma nyakati vizuri, hiki ni kipindi kinachojumuisha haya yote. Hivyo kama tutajifanya tupo kipindi cha kwanza tutafeli! Ni lazima tukemee mafundisho potofu, tutee imani yetu kisayansi, Tuonye na kutiana moyo kwa nyakati zinazofaa.

    Kabla Yesu hajarudi Dunia lazima irudi kuujenga manara wa babeli na Misingi ilikwishawekwa. Kanisani Roman Catholic ilishaweka msingi kwa Kuingiza Mafundisho potofu kwa kivuli cha majina ya kikristo. Mfano Isis & Horus miungu ya Misri ambao Rumi walikuwa Venus na Jupiter wamefanywa Yesu na Maria.

    Mtaani tuna vyombo vya habari vikiendeleza ajenda ya kuwarudisha watu Babeli. Nyuma ya pazia kuna freemasons na kila namna ya uchawi wa hali ya juu; Kuanzia Magick mpaka hard core satanism.

    Kimuziki Dini ya hip hop imeshaingia kanisani na watu hawaoni haya tena kuvaa viguo kama akina Britney spears, Lady Jaydee au Madonna. Ile injili ya Angalia Moyo wangu usiaangalie mavazi yangu asili yake kuzimu na Kanisa la namna hiyo litatikiswa na si kutikisa malango ya Kuzimu.

    Babeli mpya inakuja; Mnara wa kwanza ulifeli kwa kuwa shetani aliwahi kabla ya wakati wake. Lakini sasa atafanikiwa. Tunaona Anguko la watu wajiitao wakristo lakini wanaukana utakatifu. Mwonekano wao ni kama watauwa lakini kumbe mbwa mwitu wakali, wakizikana Nguvu za Mungu. Shetani nahitaji watu vuguvugu lakini Mungu ataka watu moto.

    Mimi sitaacha kuonya kanisa linapoacha misingi yake na kujaribu kutengeneza ndama au kuleta miungu ya Kigeni, mmana ni kazi yangu na wito wangu. Ukichukia sawa lakini nimekuonya na damu yako iwe juu yako mwenyewe. Kama hujui jinsi ulimwengu huu unavyoendeshwa na akina nani wanaendesha; Basi sikia neno Roho anakuambia leo.

    Najua kwa wengine ni mageni na baadhi ni makali lakin ukweli ndo huo. Sijapata Muda wa kuandika vema lakini nikipata muda nita-organize vema na possibly kwenye Mtando wa Elijah Ministries kutakuwa na habari hizi kwa undani zaidi

    Mungu awabariki nyote na mwenye masikio na asikie!
    Mtume wa Yesu

  27. NDIO HIVYO NINAVYO MAANISHA BW STEV KWAMBA KUVAA MAVAZI YA STAHA SIO UTAKATIFU. MAANA HATA YESU ALIWAITA ENYI WANAFIKI MNAVAA MAVAZI YA KONDOO NA NDANI NI MBWA MWITU. SISEMI MAVAZI YA STAHA NI TATIZO, TATIZO NI ROHO ZINAZOVISHWA HAYO MAVAZI MAANA WATU HAWAISHI WANACHOKIHUBIRI WANA WABEBESHA WATU MIZIGO MIZITO AMBAYO HAWAWEZI HATA KUICHUKUA KWA NCHA ZA VIDOLE VYAO.

    UNAPO ZUNGUMZIA VIMINI KUNA SEHEMU ZINGINE HAPA DUNIANI WANAVAA HIVYO NA UKITAKA KWENDA NA INJILI YAKO YA MAVAZI UTACHEMSHA. UNIELEWE VIZURI SIPIGII DEBE VIMINI WALA SIKUBALIANI NA HOJA YAKUJADILI MAVAZI KWA KIWANGO CHA KUWEKA SHERIA, NDUGU BERNARD UNAPO LETA SHERIA ZA MUSA WAKATI KAMA HUU UNAKUWA HUTAMBUI KAZI YA NEEMA HUU SI WAKATI WA KUONGOZWA NA SHERIA KWA SABABU MWANADAMU ALISHINDWA KUTIMIZA SHERIA NDIO SABABU NEEMA IKAJA.YAANI UNAHESABIWA UMETIMIZA SHERIA HATA KAMA HUJA TIMIZA KWA NEEMA.
    BLESSED!!!!!!!!!

  28. When we turn away form sin and give our lives over to Jesus Christ, He gives us a new spirit and a new nature, one that is not compelled toward sin. Where it was once natural to do evil, now it is natural to do good and follow God. And the things you did before now seem unnatural. This is what is meant by “Born Again.” God gives us a brand new spirit so that we can follow Him and have fellowship with Him.

    Do I have to be “Born Again” to be a Christian?

    Jesus said, “Truly, truly, I say to you, unless one is born again, he cannot see the kingdom of God.” He also said, “I say to you, unless one is born of water and the Spirit, He cannot enter into the kingdom of God. That which is born of the flesh is flesh, and that which is born of the Spirit is spirit” (John 3:3,5,6). The Spirit he is speaking of is the Holy Spirit. The conviction power of the Holy Spirit is what causes you to realize your separation from God and draw towards Him. In doing so, you can be born again, not by the flesh, but by the Spirit of God.

    To be born again requires that you acknowledge your sins before God, confess them and begin to walk in a new direction. You are doing this when you make Jesus the Lord of your life. By making Jesus Lord, you are allowing the Holy Spirit to remake your spirit, put your sinful nature to death and transform your life. This can only happen when you are willing to give up ALL sin. When even a little of your sin nature is left alive, the new life cannot come.

    Many people fail to come to God because they want to make Jesus Savior of their life without making Him Lord. He cannot change them because they want to remain in sin.

    Many people go to church and try to be good all their lives, but have never been born again. Unless they repent of their sin loving nature and allow God to change them from the inside out, they will never make it to heaven or have a real relationship with God. Going to church and saying prayers are good and commendable, but they do not change who you are.

    God wants to change you into the image of His Son Jesus Christ. In order for this change to take place, you must be born again. Amen?

  29. Nadhani bw. Aron ungevaa na eleni kabisa, kwani inampendeza muumba wako, si umechomekea shati lako vizuri juu ya suruali, na uko smart, viatu vyako saafi!. Kwani eleni ina ubaya gani? Dhambi itakuja kutokana na matumizi ya hiyo eleni, au siyo?

    Bw. Aron! endelea kumtafakari Muumba wako, au la utaangamia pamoja na watu wote wa namna yako!.

  30. mh!! ndugu zangu hii hoja imezua mambo… kwakweli mimi naunga hoja ya kusema kuvaa cheni ni sawa. kwakweli mwanaume anapovaa cheni ni sawa kabisa na naamini inapendeza mbele ya macho ya muumba, dhambi huja kutegemeana na matumizi ya cheni hiyo, aina ya uvaaji huo, kama ndugu BW alivyoinisha, umevaa vyema, umechomekea shati lako safi ukafungua kifungo kimoja au viwili vya shati hilo, kwa ujumla unaonekana gentleman. Kwa kitaaluma zaidi huwa tunasema jitahidi uwe na ile tunayoita self monitoring with clean heart, u change accordingly to environment ( contingency). Swala la heleni sikioni kwa mtoto wa kiume hilo ni jingine kabisa na ni tofauti kabisa na cheni shingoni!!

  31. Asante sana nd. BW kwa maelezo yako ya kina sana, juu ya matumizi ya vito vya dhahabu n.k. Nimefurahi sana kwa sababu umeelezea jinsi unavyofahamu wewe, ili na wengine tujue ni wapi tunapotofautiana.

    Mimi ninavyofahamu, dhahabu kama dhahabu haina tatizo; ni madini nzuri tena ni ya thamani sana. Yaweza kutengenezea vyombo mbalimbali kama, meza ya chakula, kikombe, kabati, sufuria n.k. Ukiwa na vifaa vya dhahabu au madini yoyote ya thamani, utaonekana ni tajiri, tena sana!. Tatizo lililoko kwangu, ni juu ya matumizi ya hayo madini, kwamba tutengenezee mikufu na mapambo mengine kisha tuvae mwilini?.

    Musa alipokuwa akipewa sheria mbali mbali na Mungu awape Waisrael, sijaona mahali popote panapoagiza kwamba watu wake watengeneze mikufu au mapambo ya vito mbali mbali wavae. Wakati wa Haruni, Musa alipokwenda kuongea na Mungu mlimani, Waisrael walikengeuka wakiwa chini ya maongozi ya Haruni, Waisrael walitengeneza mapambo mbalimbali ya kujipamba wakiwa na huyo Haruni. Ukengeufu wao, ulifikia hatua ya wakati fulani Haruni kuwaeleza Waisrael kuwa, baadhi ya yale mapambo waliyokuwa nayo, wayalete kwake ili yatengenezwe ndama eti ili awe mungu wao, Kutoka 32:2. Mungu alichukuliana nao tu, si kwamba alifurahia kwa kila walilokuwa wakilifanya, ndiyo maana mara kadha walipata mapigo mbalimbali katika safari yao.

    Wakati Musa akiwaagiza walete matoleo, hakusema walete mikufu au vikuku n.k kwamba ndiyo ingekuwa sadaka iliyo bora!,(Kutoka 35:4-5 …..mtu awaye yote aliye na moyo wa kupenda, ayalete matoleo; dhahabu na fedha na shaba). Hapa tunaona akitaja madini, hakutaja kuwa yawe yametokana na mapambo waliyokuwa nayo.Lakini kwa sababu walishakengeuka nyakati za Haruni, katika uovu wao walipoambiwa walete hizo sadaka, wao kwa kuona inafaa, waliteta hata yale mapambo ambayo walikuwa wanayavaa wakati huo ili yayeyushwe na kutengenezea vifaa ambavyo vingetumika katika hema ya kukutania, (Kutoka 35:22 ….wakaleta vipini, na hazama, na pete za muhuri, na vikuku, na vyombo vyote vya dhahabu….).

    Kuhusu Mwanzo 24:34-35, kama nilivyokwisha kusema hapo awali, ya kwamba, kuwa na dhahabu au madini yoyote kwa matumezi mema ni utajiri si dhambi. Hata tukiwa na madhabahu za dhahabu katika majengo yetu ya ibada ni vema sana.

    Mpendwa BW, hivi ndivyo nionavyo mimi. Hata hivyo nashukuru sana kwa mchango wako, kwa sababu unazidi kutupa changamoto ili tuzini kujua kile tunachokiamini, kwamba ndivyo inavyofaa au tunakengeuka?

    Asante sana, na Bwana akubariki.

  32. Sijakuelewa ndugu pona unaposema kuvaa mavazi ya staha sio utakatifu una maana gani. Je kuvaa vimini na kuonyesha maungo yako ya siri ndio utakatifu au? Kama ndio hivyo huo ni uongo live. Unahitaji kubadili mtazamo wako ili uwe wa kibiblia. Sikilizeni wapendwa, ukristo sio swala la unafikiri ni kuhusu jambo fulani bali ni kwenda na moral absolutes.

    Hebu sikilizeni nyote, Hivi mnajua agenda ya shetani aliyo nayo juu ya kanisa, au mnafikiri amelala. Kwa nini mbaki kujiuliza kwa nini nisivae nini kwa nini nisile nini, Je mbona hamna anayejiuliza kwa nini nivae hiki ninywe hiki au nile hiki. Je Mnafuata sheria fulani au Roho wa Mungu.

    Ni wakati sasa tunatakiwa tufanye vitu kwa sababu tunampenda Mungu na si kwa sababu ya sheria flani. Jambo lolote linaloshusha heshima ya Ukristo na hata Kristo mwenyewe SILIFANYI hata kabla sijalipima kama ni dhambi au la kwa kuwa ninampenda Yesu wangu na sitaki kuona akiaibishwa kwa namna yeyote HASA kama mtu anayemwaibish ni MIMI MWENYEWE. Huu ndio ukristo hivyo tutoke Babilonia Mpaka Kanaani

    Ni Bora uamue moja kama ni Yesu basi awe Yesu moja kwa moja na kama ni Dunia basi iwe Dunia. Muwe makini na hii dini ya Humanism ambayo inalipiga (storming)Kanisa kwa sasa Msilale wakristo maana shetani si mjinga wala halingani kiakili na Binadamu,YUKO JUU YA AKILI YA BINADAMU.

    …..Anyway niishie hapo maana naona kuna umuhimu wa watu kufundishwa masomo ya Msingi juu ya nini maana ya kuwa mkristo maana hizi injili mpya zimekuwa nyingi mno.
    Mbarikiwe sana
    NB: Mi nafikiri Wapendwa mjaribu kusoma hapa kidogo kwa ufupi mtagundua shetani si mjinga kama wengi wanavyomfikiria:

    http://mtangoojr.blogspot.com/2008/07/is-what-i-wear-problem.html

    http://mtangoojr.blogspot.com/2008/07/foundation-of-christian-faith-1.html

    http://mtangoojr.blogspot.com/2008/08/preparation-toward-antichrist.html

    http://mtangoojr.blogspot.com/2008/08/eternity-life-beyond-death.html

    http://mtangoojr.blogspot.com/2008/08/will-i-give-thee-if-thou-wilt-fall-down.html

    http://mtangoojr.blogspot.com/2008/08/compromise-faith-for-fame-money.html

  33. Ndugu Bernard,
    Ahsante kwa ufafanuzi ambao umeutoa hapo juu lakini still you are not justifying your point!
    Mtume Petro(1Petro 3:1-4) yeye hajasema kuwa kujipamba kwa wanawake ni dhambi,la hasha ila alichokuwa anajaribu kuwakumbusha ni namna gani wanatakiwa waishi,kwani kuna tatizo gani mwanamke akiwa amevaa cheni na mikufu ya dhahabu alafu akawa ni safi mbele za MUNGU?Mimi nadhani mtazamo ulionao bernard ni ule wa mateja(wala unga) wanaovaa suruale za mligezo viatu vikubwa na cheni kubwa shingoni!!!Kwani mimi nikivaa shati langu lenye heshima na kuchomekea vizuri kwenye suruale yangu ya kitambaa halafu nikavaa cheni ndogo ya wastani kuniongezea muonekano mzuri zaidi kuna shida gani? Soma kutoka 35:20-22 inasema ” 20Ndipo jumuiya yote ya Waisraeli ilipoondoka mbele ya Mose 21na kila mmoja aliyependa na ambaye moyo wake ulimsukuma alikuja na kuleta sadaka kwa BWANA kwa ajili ya kazi katika Hema ya Kukutania, kwa ajili ya huduma yake yote na kwa ajili ya mavazi matakatifu. 22Wote waliokuwa na utayari wanaume kwa wanawake, wakaja wakaleta vito vya dhahabu vya kila aina: vipini, vipuli, pete na mapambo. Wote wakatoa dhahabu zao kama sadaka ya kuinuliwa kwa BWANA ”
    Hii inamaanisha nini?wana wa israel walikuwa wanavaa dhahabu na madini mengine si kwa kutomfahamu MUNGU bali ilikuwa ni kuashiria utajiri waliokuwa nao.
    Kama hiyo haikutoshi soma tena Mwanzo 24:34-35 inasema “34Hivyo akasema, ‘‘Mimi ni mtumishi wa Abrahamu. 35BWANA amembariki sana bwana wangu, amekuwa tajiri. Amempa kondoo na ng’ombe, fedha na dhahabu, watumishi wa kiume na wa kike, ngamia na punda.”
    Bado unaona dhahabu ni mambo ya kidunia?Hivi kweli Mungu angembariki Abrahamu na kitu ambacho ni najisi mbele zake??????
    Ubarikiwe sana na hivi ndivyo mimi nionavyo na maandiko niliyonayo yasemavyo.
    Kumbuka ndugu hatugomani ila tubishane kwa hoja na wala si mitazamo binafsi
    Naomba kuwakilisha hoja

  34. KWANAGU MIMI SIAMINI KUVAA MAVAZI YA HESHIMA NI UTAKATIFU NA KUVAA MKUFU NA HELENI NI DHAMBI, KWASABABU HATA MAJAMBAZI AU WAHALIFU WENG ILI WASIFAHAMIKE WANAJITAHIDI KUVAA MAVAZI YA HESHIMA YAANI WAKUBALIKE KATIKA JAMII.LAKINA KUNA WATU AMBAO HAWAVAI VIZURI LAKINA WANAHEKIMA KATIKA MAMBO YAO,KWANGU MIMI KUMKUBALI MTU HAKUTEGEMEANI NA MUONEKANO WA NJE JAPOKUWA NI MUHIMU ILA SIO LAZIMA. INATEGEMEA NA MTU HUYO ANAONGEAJE AU KWA UFUPI NI MANENO, MWENENDO NA TABIA UNAPOKUWA MBELE ZA WATU, MUNGU NA UNAPOKUWA PEKE YAKO HIVI NDIVYO VINAONYESHA UMEOKOKA AU LA

    PIA SISEMI ILI UONENANE UMEOKOKA BASI LAZIMA UVAE MIKUFU NA HELENI. KWASABABU KUOKOKA NI KUACHA DHAMBI, KUMKUBALI YESU NA KUTENDA MAPENZI YAKE, SIO KUJIFANYISHA AU KUJIPRETEND, UWE KAMA ULIVYO KUNA MAKUSUDI AMBAYO MUNGU ANAYO KUKUFANYA UWE HIVYO ULIVYO. MWENENDO NA MANENO HUTENGENEZA TABIA HIVYO INATEGEMEA UNAIGA KUTOKA WAPI.

    TABIA ITATOA MAJIBU NA SIO MAVAZI. SHAPE. S=SPIRITUAL GIFTS.H=HEART.A=ABILITY.P=PERSONALITY.E=EXPERIENCE.
    GOD HAS GIVEN US SPIRITUAL GIFTS,WE RECIEVE THEM WITH ALL OUR HEARTS AND USE THEM WITH ALL OF OUR ABILITIES THEN WE CREATE OUR OWN PERSONALITIES AND WE HELP OTHERS FROM OUR EXPERIENCES. KILA MTU ANA SHAPE YAKE HATUWEZI KUWA SAWA KUTOKANA NA ASILI, TAMADUNI NA MAKUSUDI YA MUUMBA WAKE. SHALOM

  35. Sijasema watu wavae suti na tai, na ndio waingie mitaani kushuhudia, ka hasha kinachozungumziwa hapa ni mavazi ya staha. Huwezi pia ukaingia mitaani kushuhudia, ukiwa umevaa nguo za kihuni, hao utakaowashuhudia watakuona ni muhuni mwenzao; hawatakuelewa, message yako haitapokelewa kwa hofu na kutetemeka.

    Vaa mavazi yanayokubalika, katika mazingira ya kazi yako ya kushuhudia, ingia mitaani na anza kushuhudia. Lakini mimi bado nakataa, huwezi mtu mwanamume kuingia mitaani kushuhudia huku ukiwa umevaa nguo za kihuniikiwa ni pamoja na, mikufu eleni na makorokoro mengine mwilini mwako, halafu unasema Yesu anaokoa! Anaokoa nini? Okoka kwanza wewe, acha kuipenda dunia mpendwa!

    Kwani ukivaa suruali na shati lako zuri, na viatu vyako safi visivyo na kwazo kama vile vya `pinokyo` utakuwa umepungukiwa na nini? Mpaka uvae mkufu jamani ndipo uonekane umeokoka? ebu nisaidieni?

    Mbona Roho wangu ananikataa kabisa katika kuvaa mkufu, au nina roho ya ibilisi? Sisikii amani kabisa kuona mtu aliyeokoka, tena mwanamume amevaa mkufu shingoni, tena anasema eti ni wasiku nyingi katika wokovu!

    Afanye hivyo mtoto mchanga kiroho!

  36. TATIZO LILILOPO NI WATU KULAZIMISHA MITAZAMO AMBAYO WAO WANAIKUBALI KUWA NI SAHIHI AMBAYO HATA BIBLE HAIJASEMA. NA HAWAKO TAYARI KUKUBALIANA NA HALI HALISI. TUKICHUKUA MFANO WA KUMHUBIRI MUISLAM UKIWA UMEVAA CHENI KWAMBA SI SAHIHI JE UTAFANYAJE UKITAKA KUMWENDEA MTU AMBAYE KWANZA AMEKATA TAMAA YA MAISHA, ANAONA WATU WOTE WENYE STAHA AU WENYE MAVAZI YA HESHIMA HAWEZI KUCHANGAMANA NAO KWA SABABU YEYE HAYUKO KAMA WAO, MFANO MATEJA, MAKAHABA, WAVUTA BANGI NK. NAKUBALIANA SANA NA PAULO, KUBADILIKA KULINGANA NA MAZINGIRA YAANI KUVAA SUTI AU MAGAUNI MAREFU SIO SHERIA ILA INATEGEMEA NA MAHALI, WAKATI NA PIA UNAKUTANA NANI AU UNA KUSUDI GANI KATIKA KUFANYA HIVYO.

  37. Ubarikiwe sana Nd. BW.
    Ninafurahi sana kuona kuwa bado, unashauku ya kutaka kujua ni kwa nini cheni haifai kuvaliwa na mtu aliyeokoka.

    Jaribu kuwaza sasa, sasa unaenda kumshuhudia mwislam kuwa Yesu anaokoa; unaenda pale ukiwa na cheni yako inaning`inia shingoni, tena wewe ni mwanamume!, kumbuka, waislam nao wanakatazwa sana, tena sana, juu ya pambo hilo la cheni kuvaliwa na wanaume, na mapambo mengine ya namna hiyo. Mwislam huyo atakusikilizamaelezo yako? Si ataweza kusema tu toka hapa we shoga? Samahani nazungumzia mfano!

    Ni kweli katika Mithali 8:18 izungumzia utajiri na HESHIMA. lakini inamalizia kwa kusema, `Naam, utajiri UDUMUO, na haki pia`. Mkufu si utajiri udumuo, utajiri udumuo ni Neno la Mungu ambalo kwa kulifuata utakaa mbinguni na utadumu milele. Kuvaa mkufu, hakuleti heshima, kama ni hivyo basi maaskofu na wachungaji wetu ambao ni watumishi wa Mungu wangekuwa wanavaa hiyo mikufu, ili kulinda na kudumisha heshima yao ya utumishi.

    Mungu anapozungumzia juu ya, Nchi na vyote vijazavyo kuwa ni mali ya Bwana, hamaanishi kuwa tuvitumia vyote. Ndiyo maana kuna nyoka, nyani, jongoo, mende, papasi, kunguni n.k. Je hivi vyote tuvitumie kwa sababu asili yake ni kutoka kwa Bwana? Bila shaka la, bali tutatumia vile vinavyopasa kutumika.

    Kutokana na mapambo tunayozungumzia, ambayo hasa ndiyo mada yetu, kuna maandiko yanayokataza hata wanawake kujipamba kwa dhahabu, sembuse sisi wanamume? Si kioja hicho! Soma, 1Petro 3:1-4 Kadhalika ninyi wake…… Kujipamba kwenu, kusiwe kujipamba kwa nje, yaani, kusuka nywele; na KUJITIA DHAHABU, na kuvalia mavazi, 4 bali kuwe utu wa moyoni usioonekana, katika mapambo YASIYOHARIBIKA…….). `Kuvalia mavazi` anakozungumzia hapa ni mavazi yenye mapambo, pia nayo yanakatazwa. Pia soma (1Timotheo 2:9-10, Isaya 3:18-24). Hiyo ni kwa upande wa wanawake.

    Basi kama mwanamume anavaa mapambo ambayo hata wanawake wamekatazwa, hiyo ni balaa, hatuwezi kabisa kuziona nguvu za Mungu!. Wengine watasema aa, maandiko hayo yalikuwa ni ya Petro au Timotheo; ndugu zangu, tukifikia kusema hivyo, basi hatutakuwa na Neno la Mungu kabisa kwa sababu biblia haikuja kwa kila mmoja mmoja binafsi, bali iliandikiwa ili sisi tujifunze kupitia kwa hao walichojifunza.

    Mungu akubariki nd. BW, akupe neema na ufunuo wa kulijua hili, ili hata unapoenda kushuhudia wasikunyooshee kidole kabisa. Hakuna faida yoyote ya kuvaa mikufu ndugu yangu, mkufu hauongezi joto, haufichi uchi hauna chochote cha ziada, ni pambo tu la dunia ambalo Mungu anakataza. Hata wewe mwenyewe moyoni mwako unatafakari vipi! Roho Mtakatifu hakushuhudii tuu?

  38. Pamoja na Michango hiyo yote hapo juu,mimi bado sijaona kama bado ni kosa kwa mwanaume kuvaa cheni(mimi nimeokoka na ki ukweli navaaga cheni sometime)
    Ukisoma Mithal 8:18 tunaambiwa kwamba heshima na utajiri vinatoka kwa Mungu wetu,kwa kiingereza inamaana nzuri zaidi”Wealth and honour are in my hands”,Ni utajiri gani huo unazungumziwa hapa?kumbukeni sisi tumeumbwa tutawale na tena kwa kuongozea kwenye zaburi ya 24 inatuambia nchi na vyote vijazavyo dunia ni mali ya Mungu,sasa inakuwaje kuona kwamba ni dhambi kuvaa cheni ya dhahabu au silver shingoni ni tumeshaambiwa ni mali ya MUNGU?kinachotakiwa ni kuwa safi machoni pa MUNGU lakini si kotovaa vizuri na kupendeza eti kisa umeokoka!!!!

  39. Mtu baada ya kuokoka kutoka dhambini, hatua inayofuata ni kujifunza Neno la Mungu, ili aweze kukua vizuri katika wokovu. Bila kujifunza Neno, mtu huyo hataweza kabisa kuelewa kwamba anatakiwa kufanya nini baada ya hapo. Watu wengi wanaokolewa katika mikutano mbalimbali, lakini kwa sababu ya kukosa nafasi ya kujifunza baada ya kuokolewa kwao, wengi wao wameendelea kuabudu sanamu katika dini zao za awali n.k.

    Watu hao wanahitaji mafundisho ya mwanzo ya wokovu, na huko siyo kubadilisha watu kwa nguvu, eti kwa visingizio kuwa Mungu mwenyewe atambadilisha mtu kama apendavyo yeye no! Roho Mtakatifu, aliyewashuhudia watu hao juu ya habari ya dhambi, haki na hukumu, ataendelea kuwafundisha watu, hao kupitia kwa walimu wakitumiwa na Roho Mtakatifu.

    Ni kweti, mtu anaweza akawa hajavaa cheti, wa wala mapambo yoyote mwilini mwake, lakini bado akawa ni mwenye dhambi. Kimsingi, mtu anaanzia wokovu moyoni. Siku unapokuwa umehubiriwa Injili na kuokoka, hakuna mtu anayeweza kuhakikisha kwamba umeokoka, isipokuwa wewe na Mungu wako. Uwe umevaa mikufu na mavazi mengine yasiyofaa au la, wokovu wako kadiri utakavyoshuhudiwa, unakuwa tayari kabisa mbele za Mungu. Kinachotarajiwa baada ya hapo, ni wewe sasa kuanza kubadilika na nje na nje pia. Ndiyo maana Yesu Kristo aliwaambia Mafarisayo ambao walikuwa wanajali sana usafi wa nje kuliko wa ndani kwanza aliwaambia, wasafishe kwanza ndani ili `nje nayo ipate kuwa safi` (Mathayo 23:25-26). Hivyo utakatifu ni mwili na Roho pia.

    Mtu hawezi kuwa na maneno yaliyojaa nguvu ya Roho Mtakatifu, huku akiwa ni mwenye mwovu, hata kama atatumia jitihada za za kimwili, matokeo yatakuwa ni kidodo sana. Kwa mtu asiye na mafundisho ya Neno la Mungu lililo na nguvu, hataweza kupambanua udanyanyifu huo, ndiyo maana maandiko yanasema; katika (1Petro 2:2, Kama watoto wachanga waliozaliwa sasa yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa, ili kwa hayo mpate kuukulia wokovu). Bila neno la Mungu la kutosha, unaweza usione kama ni tatizo kwa mwanamume kuvaa mkufu shingoni.

    Mungu anatenda kazi pamoja na wanadamu. Bila mwanadamu mmoja kuhubiriwa Injili na mwanadamu mwingine, hawezi kuokoka, bila huyo aliyeokoka kuendelea kufundishwa na mwalimu wa Neno, hawezi kudumu katika wokovu/imani, bila mwalimu kumfundisha yule aliyeokoka, juu ya yapasayo kufanya baada ya wokovu wake, hataweza kujua lipi jema na lipi baya.

    Ndiyo maana, katika makanisa tunajifunza umuhimu wa kutoa zaka, tunajifunza umuhimu wa kuhudhuria ibaza zote, tunajifunza kumtumainia Mungu, tunajifunza kuwa kielelezo kwa wasioamini, n.k. Haya yote tunajifunza kupitia kwa walimu, kwa msaada wa Roho Mtakatifu.

    Tukijifunza kupitia kwa walimu hao, tutaweza kujua kuwa mtu mwanamume tena aliyeokoka; akivaa mkufu hataweza kueleweka vivuri kwa wasioamini, yaani watu ambao hawajaokolewa. Kuna maandiko yanasema `Haki yenu isipozini ile haki ya Mafarisayo, hamuwezi kuurithi ufalme wa Mungu. Mkufu au mapambo yoyote hayamfanyi, mtu asiwe na wokovu ndani yake, ila atakuwa si kielelezo kwa wasioamini. Wasioamini wokovu wanaujua wokovu kuliko sisi tuliookolewa, ndiyo maana wanasema hakuna kuokoka duniani, kwa sababu wanaangalia pia na vitu kama hivyo yaani mapambo, yaani mapambo. Mungu anasema, ole wake akwazaye……

    Mimi nikimwona Rais wangu amevaa mkufu, nitamwona tu kuwa ni limbukeni wa dunia, lakini haitapendeza kabisa mbele ya jamii anayoiongoza kuonekana amevaa mkufu shingoni. Mkufu ni mapambo, na mtu aliyeokoka kama anapenda kuvaa mkufu bado anaipenda dunia na anasa zake. (1Yohana 2:15 Msiipende dunia, wala mambo yaliyomo katika dunia. Mtu akiipenda dunia, kumpenda Baba hakumo ndani yake).

    Mungu atusaidie watu wake, ili tuzidi kuwa na kiu na shauku ya kuzidi kujifunza Neno lake, tushishikwe na mafundisho ya walimu wetu ambayo yako kinyume na mpango wa Mungu.

  40. HATUWEZI KUWABADILISHA WATU KWA NGUVU NA HEKIMA AU MITAZAMO YA KIBINADAMU TULIYO NAYO KWANI MTU ANAWEZA KUWA HAJAVAA CHENI AU HELENI LAKINI MOYO WAKE UNAWAKA TAMAA JUU YA HAYO MAVAZI HUYU TAYARI AMEKWISHA VAA INGAWA HATUONI. HATUONI NA HATUWEZI KUSEMA LOLOTE NA KWA MITAZAMO TULIYO NAYO MTU KAMA HUYU TUNAMKUBALI SANA TENA AKIWA NA LUGHA TAMU NDO USISEME. KWASABABU ATAKUWA AMETULIDHISHA TUNACHOHITAJI TUKIONE NA TUSIKIE TOKA KWAKE NA ANAWEZA KUWA NI MUONGO MZINZI AU MDHAMBIFU KWA UJUMLA LAKINI HUTUSEMI NA WAKATI MWINGINE HATUJUI KABISA, ILA TUNA HUBIRIANA MAVAZI, UAMINIFU KWENYE ZAKA, TOA ISAKA UPATE BARAKA NA MENGINE MENGI TUNAPO YASIKIA NIKAMA YANA UKWELI WA KIMUNGU NDANI YAKE KUMBE TULISHA MWACHA MUNGU ZAMANI GANI. ISIPOKUWA MUNGU ANAPO INGIA NDANI YA MTU ANAKUWA ANA NAFASI KUBWA YA KUMBADILISHA MTU KAMA YEYE MWENYEWE APENDAVYO.NA MTU MWENYEWE DHAMILI ITAMSHUDIA NINAMNAGANI AVAE,AFANYE, AONGEE AJIADABISHE KULINGANA NA KANUNI YA UFALME WA MUNGU INAYOZINGATIA MISINGI YA NEEMA,KWASABABU YA AMANI KRISTO IKO NDANI YAKE NA MUNGU MWENYEWE YUMO NDANI YAKE, YESU AMBAYE NI MAMBO YOTE YUMO,ROHO MTAKATIFU NAE YUMO KWA AJILI YA HUYOHUYO MTU MMOJA NA YEYE MWENYEWE NI MALI YA MUNGU. HAIWEZEKANI TUMEMWANI ROHO MTAKATIFU KUWA MSAIDIZI WETU NA ANATUFUNDISHA KUISHIKA NA KUITENDA KWELI YA MUNGU YOTE NA ANATUONGOZA NAMNA YA KUMPENDEZA MUNGU LEO HATUMPI NAFASI HIYO NA TUNA MKOSOA HARAFU TUNAWAONGOZA WATU TUNAVYO TAKA SISI.NDIO MAANA ILI WATU WATOE LAZIMA KUWE NA MAANDILIZI YA KUTAFUTA VIPENGELE KATIKA BIBIA KUWAFANYA WATU WAMTOLEE MUNGU WAO NA BILA KUFANYA HIVYO HAWAPATI KITU. JARIBU KUFIKIRI KATIKA HALI YA KAWAIDA TU YAANI KAMA MTU AKIFIKA SEHEMU AKATAMBUA KWA DHATI KWAMBA YEYE NA VYOTE ALIVYO NAVYO NI MALI YA MUNGU, NA MUNGU BABA,MWANA NA ROHO MTAKATIFU WAMO NDANI YAKE HARAFU MUNGU HUYO ANATAKA VITU VYOTE ALIVYO MPA MTU HUYO KWA AJILI YA KAZI YAKE NA WOTE WATATU WANABAKI NDANI YA MTU HUYO ILI KUMPA ZAIDI YA VYOTE ALIVYO TOA. JE KUNGEKUWA NA HAJA YA KUHUBIRIANA MAMBO YA SADAKA NA ZAKA LEO HII? BINAFSI NAONA KUNA MAMBO MUNGU AMETURAHISHIA SISI TUNA YAFANYA YAWE MAGUMU NA YALIYO MAGUMU TUNA YAFANYA RAISI YAANI TUNAFANYA KINYUME NA TULIVYO AGIZWA NA HII NI DHAMBI.NDIO MAANA WATUMISHI TUNA SOTA SANA HATA WATU WAKITUCHUNGUZA HAWATAMANI KUWA KAMA SISI KWASABABU WANABOEKA

  41. Jamani, hivi mimi niliye wa kiume na tena niliyeokoka, nikija kwa mpendwa mmoja aliyeokoka, nikiwa nimevaa heleni, bangili, mikufu au shanga shingoni, huku nikiwa nimesuka nywele zangu, na nikakusalimia `Bwana asifiwe mpendwa`. Hivi wewe uliyeokoka utanionaje? Kwanza bila shaka utashangaa; utajiuliza kwamba, huyu ni mwanamke au mwanamme? Baadaye bila shaka utasema moyoni, aa! huyu ni mwanamme tena aliye mhuni na hajaokoka! Au siyo?

    Sasa kama ni hivyo, kwa nini tuone kuvaa cheni peke yake kuwa si tatizo?

    Shetani anaanzia mbali, atakuvalisha mkufu, ukitulia ataongeza bangili, ukitulia ataongeza eleni, ulitulia atakusuka nywele, ukitulia ataanza kukuvalisha mavazi ya kihuni, ukitulia atakuonjesha pombe, ukitulia atakubeba mzima mzima na kukupotezea mbali na wokovu wako utakuwa ndiyo mwisho wake!!.

    Jamani, tushituke mapema kabla hajatushika pabaya.

    Mimi nadhani, mtu akiwa ameokoka, basi awe kielelezo kwa kila jambo kadiri itakavyowezekana. Tukisema kwamba hakuna tatizo juu ya mavazi na mambo mengine yanayofanana na hayo eti tuzungumzie tu wokovu bila shaka tutakuwa tunajidanganya. Wokovu ni pamoja na kuuacha uovu wote.

    Ninavyodhani, website hii, si kwa ajili ya kuhubiri Injili ili watu waokoke, bali ya kuelimishana juu ya yapasayo kufanya kama wakristo tuliookolewa.

    Kutokana na hayo, bila shaka mavazi yanasehemu kubwa sana, kama wakristo tuliookolewa. Tusishindwe na mafarisayo, ambao wanatilia mkazo sana juu ya mavazi katika dini zao.

    Hivi sisi tuliookolewa tumelogwa na nini, hata tuone kuwa kuvaa mkufu kwa mwanamume hakuna tatizo? Jamani hata mtoto wangu wa kiume nikiona amevaa kidani au mkufu, kwa kweli nitaanza kujua kuwa sasa mwanangu anakoelekea siyo kuzuri.

    Tuwe na macho ya Rohoni, tusifuate mkumbo wa dunia na kuuzoea. Tutakuwa siyo mabalozi wazuri wa Yesu.

    Bwana awabariki!.

  42. Nashangaa sana nnapo ona watu wanakazana sana kuzungumzia maswala ya mwilini baaada ya kufanya walicho tumwa na Bwana Yesu KUIHUBILI INJILI YAANI UWEZA WA MUNGU ULETAO WOKOVU KWA WANADAMU naamini hili ndilo agizo kuu sio habari ya mavazi. kwa sababu tukisema sana kuhusu mavazi na cheni kwa wanaume na kushika misheria kibao ambayo hata bible haija sema ni kujichanganya na kuidharau kazi ya neema ya MUNGU Inayo tuhesabia haki bila sheria, nawakati huo huo tunashindwa kuuonyesha upendo wa MUNGU kwa wanadamu wenye dhambi kwa kiwango ambacho MUNGU ameweka yaani alimtoa Yesu kwa ulimwengu usiopendeka uliostahili hukumu kwasababu ya dhambi, kama alivyo fanya Yesu kwenda kwa wanadamu wenye dhambi na sio kujipendekeza kwa Mafarisayo kama watu wanavyo fanya leo wanajipendekeza kwa wachungaji wao na kushika maagizo yao na sio ya MUNGU. Kumbuka ukiishi kwa sheria utahukumiwa kwa sheria na ukiikubali NEEMA unahesabiwa HAKI kwa NEEMA bila SHERIA. SASA HIVI SHERIA KUU ni moja mpende Bwana MUNGU wako kwa moyo wako wote,kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote. na ile inayo fanana na hiyo yaani MPENDE JIRANI YAKO KAMA UNAVYO JIPENDA MWENYEWE. Hizo zingine ni mengineyo
    SHALLOM!!!!!!!!

  43. BWANA YESU ASIFIWE!!

    ME NAONA NI VIZURI TUKAJIKUBALI VILE MUNGU AMETUUMBA.NAAMANISHA HIVI SIJUI KAMA MUNGU ANAKWAZIKA KIJANA WA KIUME ALIYEOKOKA AKIVAA CHENI ILA HUWA NAONA KUWA MUNGU ALIPOUMBA MIMI NIWE MWANAMKE NA FULANI AWE MWANAMUME ALIONA VYEMA NA INAPENDEZA.

    NDIO MAANA UNAKUTA KUNA BAADHI YA VITU AKIFANYA MWANAMKE INAPENDEZA NA VINGINE AKIFANYA MWANAMUME INAPENDEZA,NADHANI WOTE TUMESHAWAHI KUWAONA “MASHOGA” TUWE WAWAZI HUWA TUNAJISKIAJE TUKIWAONA AU NDANI YA NYUMBA MAMA AKIWA ANATAWALA BADALA YA BABA HUWA MAMBO YANAKUWA NDIVYO SIVYO,MAANA MUNGU ALIWEKA BABA AWE KICHWA.

    KADHALIKA HUWA NIKIONA MKAKA KAVAA CHAIN SIBARIKIWI KAMA NIKIONA MDADA KAVAA,INGAWA INAONEKANA ZIPO ZA KIKE NA ZA KIUME!?

    NATEGEMEA KUJIFUNZA KUPITIA WATUMISHI WENGINE PIA WATAKAOCHANGIA SWALI HILI.

    MUBARIKIWE!!

  44. m imi cheni naona ni sawa ila hereni sio sawa,kwa sababu katika biblia kuna watu ambao ni wanaume walivishwa cheni na pete za Dhahabu.

  45. Jamani hili suala siku hizi limekuwa fasheni kuwakuta vijana wa kiume wanavaa cheni. Mimi binafsi sipendi wavulana wakivaa cheni, naona cheni kwa ajili ya wanawake. Lakini labda wameongozwa na Roho na wana amani (msemo siku hizi)

  46. Mtu aliyeokoka hapaswi kujifananisha na namna ya dunia hii (1Yohana 2:15 Msiipende dunia, wala mambo yaliyoko katika dunia. Mtu akiipenda dunia kumpenda Baba hakumo ndani yake). Hivi mwanamme mzima anapokuwa anavaa mkufu ili iweje? Umevaa mkufu unaning`inia kifuani, halafu unamwambia kijana wa kihuni aliyevaa heleni masikioni eti `Yesu anaokoa okoka!!`Bila shaka anaweza akakuambia okoka mwenyewe kwanza.

    Mimi nadhani, ili tuwe mabalozi wazuri wa Yesu, lazima tuione dunia kama mavi kama alivyosema mtume Paulo. Tusitamani kabisa mapambo yasiyo na faidi. Hata Bungeni, katika Bunge letu la Tanzania, mbunge akionekana amevaa mkufu wanamwona ni muhuni, sembuse sisi tunaosema kuwa watu wa Mungu? Haki yetu isipozidi ile ya mafarisayo yaani wasiomjua Mungu, hatuwezi kuurithi ufalme wa Mungu. Hatuwezi kuipenda dunia na anasa zake, halafu tumpende na Mungu pia!. Kama tumeamua kumtangaza Yesu, basi tusiifuatishe namna ya dunia hii. Wanaume waliookoka, wanaovaa mikufu na wengine eleni, wanaifanya Injili kuwa ngumu sana kuihubiri.

Andika maoni yako

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s