Dk. Malasusa: Acheni migogoro, tafuteni Utakatifu

Mkuu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania, Askofu Dk. Alex Malasusa, amewaasa Wakristo nchini kuelewa kwamba, kanisa liko kwa ajili ya wale wanaomwamini na kumtegemea Mwenyezi Mungu na si sehemu ya kuanzisha na kupalilia migogoro kwa lengo la kujipatia mkate wa kila siku.

Dk. Malasusa ambaye pia ni askofu wa Dayosisi ya Mashariki na Pwani, aliyasema hayo jana jijini Dar es Salaam kwenye sherehe ya ufunguzi wa nyumba ya ibada ya ushirika wa Kawe, ambayo imegharimu zaidi ya shilingi billioni moja hadi sasa.

Dk. Malasusa alisema inashangaza kuona baadhi ya Wakristo ndani ya kanisa wakitafuta nafasi mbalimbali za uongozi si kwa lengo la kutafuta utakatifu, bali wakiwa na lengo la kuanzisha vurugu na migongano, tendo ambalo ni kinyume cha kuwepo kwa kanisa.

“Watu wanajumuika kanisani lakini hawautafuti utakatifu.Watu wanasukumwa kudai wawe watumishi wa kanisa, wazee wa kanisa, wainjilisti, wachungaji na wakati mwingine maaskofu ili waweze kupata sifa fulani. Sehemu zingine, watu hawa wamekuwa na ujasiri wa kuzuia hata kufanyika kwa ibada kwa nia tu ya kupata ridhiki yao ya kimaisha na si kwa lengo la kumtumikia Mwenyezi Mungu,” alisema.

Alifafanua kwamba wapo wazee waliochaguliwa katika kanisa kwa nia ya kuwa wapinzani, ambao husubiri kitu kinachofanywa na mchungaji au askofu, ili wapate la kusema na akawaasa kuelewa kuwa, kanisa ni kundi la waamini ambao Kristo amelipata kwa gharama ya msalaba na hivyo akawataka kuyafanya makanisa kuwa pahali pa msamaha na watu wanaoutafuta utakatifu.

Aidha, aliwataka wananchi na jamii kwa ujumla kuenenda katika mwenendo wenye maadili na unaompendeza Mungu kama wanavyokumbushwa kila wanapofika kwenye ibada.

“Tunapokuwa na maeneo ya kutosha ya ibada, ndivyo tutakavyozidi kuwakumbusha wananchi yale yanayoelekezwa na Mwenyezi Mungu kutoka kwa watoto wake. Yeyote mwenye hofu ya Mungu, atampenda mwanadamu mwenzake na kwa hiyo atafanya kazi yake vizuri mahali popote atakapokuwa, na hivyo kuleta maendeleo yanayohitajika,” alisema.

Wakati huo huo, Dk. Malasusa alihitimisha harambee ya ujenzi wa kanisa la usharika huo ulioanza mwezi Julai mwaka huu, ambapo zilipatikana jumla ya shilingi milioni 90 zikiwa ni fedha taslimu na ahadi. Hadi anahitimisha harambee hiyo, fedha taslimu zilikuwa shilingi milioni 50, huku milioni 40 zikiwa ni ahadi.

IPP

Andika maoni yako

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s