Wokovu halafu Matendo

matunda

Bwana asifiwe wana Strictly Gospel. Najua muwazima katika Yesu Kristo. Wandugu zangu mimi naswali ambalo lanisumbua kwa muda sasa: Mtu anapokwisha mpokea Yesu kama Bwana na Mwokozi wake je anaweza ishi tu kawaida kama zamani yaani maisha ya mchanganyo tuu akijua Yesu akirudi nae ataenda nae mbinguni?

Au baada ya kumpokea lazima aishi maisha ya utakatifu ndipo apate tiketi ya kuingia mbinguni?

Kwanini nauliza. Nimekutana na mablog na information mbalimbali zikisema “once saved you are saved” (ukiokoka wewe usha okoka) hakuna haja yakukimbizana na mambo ya utakatifu maana Yesu kesha maliza mambo msalabani ila ukitaka kuwa mtakaifu ni hiari yako.

Sasa mie ninapata utata na huu usemi maana wachungaji wengi wanashikilia huu usemi.

Basi tueleweshane na maandiko tafadhali.

Mungu aendelee kuwalinda na kuwatunza Hesabu 6:24

–Caroline

160 thoughts on “Wokovu halafu Matendo

  1. Siyi,

    Asante kutukumbusha tena mada hii. Binafsi uwa naitafakari sana ht nikiwa natembea bara barani! Ila maana ya ndugu zetu hawa ya kuokoka hapa duniani aileti maana kamili!

    Hadi, hadi nimefika mahali nimefikiri au ni udhaifu wa lugha zetu hizi! Hata nikasema neno zuri uenda ingefaa tuseme, tunapoponywa magonjwa tungesema, TUMENUSURIKA badala ya TUMEOKOKA!.Lakini hapana, ukitafakari biblia kwa ujumla wake, maana ya biblia na Mpango wa Yesu kwa ujumla wake, wokovu kamili ni hatimaye. Kwa sasa tupo vitani chini ya kamanda wetu Yesu, Na tutakapo zifaa silaha zote za Mungu,efeso6, na kuitumainia damu ya Mwana kondoo, na kuvumilia ktk vita hz hadi mwisho, Ndipo hatimaye mwisho wa vita hvy,TUTAOKOKA.

  2. Seleli/Sungura,
    Swali la nyongeza,
    KWa vile ninyi mmeokoka, mkiugua leo au kufa leo (japo siwaombei hayo) wokovu mlio nao utatoweka kwa wakati huo au? Kama sasa, mmeokoka, Yesu akija atawafanyeje endapo mtakuwa mlishatubu?
    Nawasubiri

  3. Sungura/seleli,
    Na wewe mara nyingine huwa unasema maneno ya ajabu sana ndugu yangu. Nakuona una uelewa wa ajabu kama wa Seleli. Hivi, mna uhakika Zakayo alikufa akiwa yungali salama kiroho? Na kama alikufa akiwa amesharudia matapishi, unafikiri Mungu atamwokoa kwa sababu wokovu ulikuwa umeshafika nyumbani mwake? Kama sivyo, unafikiri ni nini maana ya kauli ya Yesu ya WOKOVU UMEFIKA NYUMBANI KWAKO kwa Zakayo?
    Hebu nenda tena kwa yule mlinzi wa gereza, Kornelio nk wa mifano hiyo, wewe unafikiri waliokoka? Kwa sasa wako wapi – mbinguni au kaburini? Na kama wako kaburini, unafikiri kuokoka ile ilikuwa sawa na ile kuokoka ya Yesu ya kuwatoa watu kwenye umauti? Au waliokoka kwa wakati huo, wakafa halafu Yesu atakuja kuwaokoa tena kwa mara ya pili?
    Marafiki, msipoelewa mambo hayo niliyomwambieni Seleli hapo juu pamoja na Justification, Sanctification na glorification, mtakuwa mnahit arround the bush. Na mtakuja kuiona njia ya kweli, mkiwa mlishachelewa tayari. Nawaombea sana kwa sababu ninyi ni marafiki zangu. Hata maadui nawaombea pia.
    Siyi

  4. Edwini,
    Najua hutaelewa mambo ambayo huwa nayazungumzia kwa sababu, una pre-conceived ideas za upentekosti brother. Huwezi kuelewa. Huwezi!!. Maana hata huoni shida ya kusema okoka sasa!! Halafu baadaye ndyo utafanyeje tena? Napo utaokolewa???? Biblia gani inasema kuwa kuna kuokoka mara mbili? Huoni kuwa hayao ni mawazo yenu mnataka kuilazimisha na Biblia ikubaliane na mawazo yenu jambo ambalo halitakuja kutokea???
    Mimi nakutia moyo ujifunze vizuri fundisho la haki kwa imani. Ukilijua hilo, litakusaidia sana. Lakini kabla ya hapo, jifunze kile kilichokuwa kinamwakilisha Kristo ktk agano la kale, ili uelewe kile alichokifanya pale msalabani. Ukielewa vizuri habari hizi kaka, hautakuwa unabahatisha kama ulivyo sasa na dini ya hisia tu!!. Tofauti ba hapo, utaendelea kuwa na dini ya hisia tu, hata usielewe unachokfanya japo waamini kuwa unamwabdu Mungu kumbe siivyo.
    Tangu, mwanzo nilikwambieni kuwa, sisi akina Siyi hatubahatishi kamwe. We are always conscious with God.
    Nakuombea sana
    Siyi

  5. Mjema,

    Katika maelezo yako yote umesema kitu kimoja tu, kwamba atakayevumilia hadi mwisho ndiye atakayeokoka.

    We have done a lot of work concerning the term salvation, digging it from its original languages ( Hebrew & Greek).

    Lakini wewe unataka kuibukia hapa kwa hoja tu nyepesi, kwamba atayevumilia hadi mwisho ndiye atakayeokoka. Nenda kwanza huko nyuma ukaangalie neno wokovu nilivyolifafanua katika past, present, and future tense. Ndipo utagundua kuwa hoja unayoileta ni ndogo sana na tumeshaipita tayari.

    Kwa hiyo usijaribu kutunisha msuli kana kwamba unaleta kitu kipya. Tumeonesha maandiko ya kutosha tu yaliyo katika past tense.
    Kwa hiyo elewa neno Sodzo au soteria ni neno la jumla (collective word), ambalo wenye lugha yao walipoongelea uponyaji walitumia sodzo, walipoongelea msamaha wa dhambi walitumia neno sodzo, walipoongelea kukombolewa walitumia neno sodzo, walipoongelea kunyakuliwa walitumia neno sodzo, n.k.

    Ujinga ni pale msabato anapoamua kulitumia kwa maana moja tu ya kunyakuliwa akasema hiyo ndo soteria au sodzo, pamoja na kuwepo maandiko lukuki yanayoonyesha kuwa lilitumika zaidi ya hiyo maana moja. Mimi mtu huyo namuona ni mjinga wa elimu ya biblia kama tu maamuma mwingine yeyote. Na zaidi sana ni mtu mwenye kulitumia neno la Mungu kwa hila.

    Kwa hiyo sijashangaa kukuona unaibukia hiyo angle!

  6. W.H.Mjema,

    We nayee! utadhani una la maaana kumbe dini tu na wewe! sasa umeongea nini kuhusu kuvumilia hadi mwisho! wakati mada hii ina comments 153 na uko nyuma Sungura alieleza vema sana terms izo kuokoka sasa na baadaye maana zake kiakili, ki-literature na hasa kimaandiko! Mvivu wewe! Soma kwanza kazi njema ya Watu apa kisha uje na whether ni intro, intruu or intra, utakutana na fire hapa ya Watu walijoaa uhai wa Mungu kweli kweli si mambo ya mchumba wangu Elllen White aliyekua anaumwa kifafa mkasema ameonyeshwa mambo ya mbinguni, hahahaha ulevi na kifafa iki, hatari sana.

    Labda nicheki kidogo kama una uhai kidogo angalau au ni typical dead kama Siyi, Unasemaje kuhusu maandiko haya

    Mdo.2:47 na Bwana akalizidisha Kanisa kwa wale waliokua WAKIOKOLEWA-being saved daily? NOTICE: Waliokua WAKI-okolewa kila siku!

    Na vipi statement ya Yesu kwa Zakayo home pale..LEO WOKOVU umefika nyumbani humu..Luka.19:9?

    Na je mlinzi wa gereza Paul akamwambiaje apa Mdo.16:31..Mwamini Bwana Yesu, utaokoka wewe na nyumba yako, sasa alipomwamini-kubaliana na ujumbe kua akimwamini ataokoka, je hakuokoka apo?

    Petro je anasimuliaje kuhusu maono ya Kornelio, anasema walipofika nyumbani kwa Kornelio, akawaambia kua aliona maono na malaika akimwambia atume watu kwenda Jopa wamuite Simon Petro atakayewambia maneno ambayo yeye na nyumba yake WATAOKOKA! sasa walipokwisha ambiwa hayo maneno ambayo ni malaika alisema ktk maono kua wataambiwa na wao wataokoka, je waliokoka au hawakuokoka?

    Unajua wewe, Siyi mko too shallow na Neno hai bali maandiko makavu tu apo mnajitahidi, otherwise nashauri kila siku, mambo ya rohoni, myaache, kwakua mko mfu ninyi, hakuna Roho wa uzima, Okokeni iyo ya Matendo ya Mitume ambayo ndio hii yetu sisi Wapentekoste then tunaweza jadili ya rohoni na Neno hai ktk level sawa,lakini ilivyo sasa ni kama Mashariki ilivyo mbali na Magharibi, giza na nuru, dini na uhai, Roho wa uzima na roho ya Ellen.

    Press on

  7. Sungura,

    aaaagh! let him pray for himself in the name of lovely gal Ellen White and Black you know….

    Press on

  8. wanaSG,:edwin,sungura,dittu,kaswahili,lwembe n.k. Hamshambulii siyi bali ukweli wa neno la Mungu ulio hai.

    Pamoja na mjadala wenu mrefu kuhusu hii mada ukweli wa biblia ni huu.

    Maandiko yanasema “Lakini mwenye kuvumilia hata mwisho, ndiye atakaye okoka”. Math24:13.

    Pia “….atatokea mara ya pili pasipo dhambi, kwa hao wamtazamiao kwa wokovu”. Ebr9:28

    Eti mnadai kuwa kuwa kuponywa,kusamehewa dhambi,kutolewa pepo ndio kuokoa. Poleni, Siyi ameshawaeleza ila ninyi mnaendelea kung’ang’ania mapokeo ya wanadamu.

    Ukweli ni huu mwenye kuvumilia hadi mwisho na hivyo kukamilisha mduara wa wokovu aliowaeleza siyi kuwa:

    Salvation=Justification (by faith) +Santification (by acts/obedience) + Glorification(to the saints).

    Najua wengi hampendi hesabu ila ilo hapo ni rahisi ht kwa mtoto wa chekechea.

    Nyie mnadai, Salvation=justification+santification. Ningekuwa Mwl.ninge wapa 0%. Huu ni wokovu wa kishetani.

    Acheni uvivu wa kurithi, mtaishia hapo hapo kwa kudangwanywa na shetani .

    Math24;13 inasema ni “mwenye kuvumilia hadi mwisho ndiye atakaye okoka.” mwisho upi? Hadi siku ya glorification ndipo twaweza sema TUMEOKOKA.

    Unawezaponywa magöjwa, tolewa pepo na kusamehewa dhambi lakini “usipovumilia hadi mwisho”. Wokovu utausikia tu.

    Mfano;wanafunzi wote wa Yesu walikuwa na fursa sawa ya kukamilisha wokovu. Badada ya justification walianza dose ya santificatiön.ila yupo mmoja aliyeshindwa kutakaswa kwa kukosa uvumikivu hadi mwisho. Twende

    Wote mnamjua Yuda Iskariote-aliyemsaliti Yesu na Petro-aliyemkana Yesu.

    Wote walitenda dhambi ila walitofautiana uwezo wa kuvumilia na kutubu. leo hi Yuda Hajapata wokovu.

    Hii ni intro. tu. Nawasubiri.Niwajie

  9. Edwin,

    Siyi ni wa kuhurumia pamoja na watu wenye akili kama yake. Najua hata anaposoma hivi ninavyosema kuwa yeye ni wa kuhurumiwa, atabeza moyoni mwake. Lakini ni mpaka giza limtoke kichwani kama Saul (Paul) lilivyomtoka akajua alikuwa hamtumikii Mungu bali shetani, kwa kule kuwatesa wafuasi wa Yesu!

    Pray for him if u have that grace!

  10. Siyi,

    Are u out of yo mind or what? Kwa utu uzima ulionao kabisa unasema hiki ‘
    ”Biblia inaposema tumeokolewa kwa neema, ina maana kwamba, “ hakuna gharama yoyote tuliyolipa ili gereza lifunguliwe”. Hakuna gharama yoyote tuliyolipa ili tangazo la wokovu litolewe pale msalaban”

    Kwa lugha nyingine unaniambia maana ya kuokolewa kwa neema ni kupata tangazo la wokovu lililotolewa msalabani, ni kile kitendo cha gereza kufunguliwa.

    Kwa kweli hauna tofauti na yule mpumbavu aliyesema moyoni mwake kwamba hakuna Mungu.

    Kwanza hakuna tangazo kuokoka liliotolewa msalabani. Na wewe unaposema kuwa lilitolewa tangazo la gereza kufunguliwa, biblia inasema kwa njia ya kifo chake aliifuta kabisa hati ya mashitaka.

    Halafu upuuzi unaoufanya kwa sababu ya giza la akili, ni kuendelea kuijifanya kuwa hukuelewa maana ya neno Sodzo/soteria. Unalazimisha kuleta tafsiri ya fikra zako. Weweunapong’ang’ana kusema kuokoka ni kule tu kutolewa duniani kwenda mbinguni, wenye lugha yao wanakwambia kuponywa, kusamehewa, kuindwa na Mungu, kukombolewa,n.k ni kuokoka- haya nadhani tumeyasema sana ni upuuzi wako tu wa kutokutaka kukubali ukweli ili usionekane kuwa umeshindwa.

    Kwa taarifa yako wokovu hauhusishi roho tu, labda wokovu wa kisabato, kwa kuwa una walimu vipofu na wewe mwenyewe ni kipofu hili hulielewi.

    Unaniambia nikisema kuwa tumeokoka kwa maan ya roho zetu kusalimika wadau wengine haopa watanicheka. This is funny indeed! Ni wadau akina nani kama si wewe tu uliyekubali kuwa mdau wa shetani kwa kukana kitu ambacho kipo na kiko halisi? Hakuna mdau mwingine anayenishangaa, ni wewe tu, hata shetani hanishangai maana anaujua huu ukweli.

    Najua unasema chochote kwa kuwa ni lazima useme maana hutaki aibu ya kukubali kushindwa. Ona hapa:
    ”Na kuna maeneo mengine neno okoa halikutumika kumaanisha kuokoa roho, bali lilitumika kumaanisha kumtoa mtu mzima (asiyeumwa) kwenye mazingira hatarishi. Kwa mfano ukiangalia kisa cha Petro, neno okoa, LIMETUMIKA kwa maana ya nasua kutoka kwenye hatari iliyopo kwa wakati huo”

    Kama huu ukweli unaukiri uko hivyo kuhusu maana ya neno kuokoka,kwa nini nikikwambia kuwa kuponywa ugonjwa ni kuokolewa, kuondolewa laana ni kuokolewa, kusamehewa dhambi ni kuokolewa, n.k, hutaki kukubali? Huu si ndo upuuzi ninaousema Siyi!!

    Hpo juu umesema hakuna kuokolewa kuwili,bali kuokolewa ni kumoja tu, yaani kule kwenda mbinguni, na hapa umesema hata kutolewa kwenye mazingira hatarishi ni kuponywa, apo si tayari umeshataja aina mbili za kuokoka? Siyi una nini kichwani mwako? Believe me u have a demon, kama huamini njoo tukuombee uone kama halijalipuka pepo humo ndani yako. Hii si akili ya mtu aliye sawa!

    Ona unavyoniambia ” Kumbuka concepts za justification, sanctification na glorification. Zichimbue ikiwezekana kwa taratibu lakini kwa uhakika. Jitahidi kulitumia kwa usahihi neno OKOA. Itakusaidia sana brother.”

    Shame on u, nani anahitaji msaada hapa? Tangu mwanzo nilikuambia maana ya neno wokovu, na matumizi yake, halafu hapa unajaribu kunifundisha mataumizi ya hilo neno! Kinachosema ndani yako si akili ya kawaida.

    Sijataka kuingia kwenye hizo unazoita ‘concepts’ maana haikuwa mada ya msingi, lakini nako umechemka sana, na utang’ang’ania hayo kwa sababu ndo vitu ulivyokaririshwa.

    Kwa kifupi hayo mafungu ya Luke 23:35, na Mat 14:30b,pamoja na kukolewa kwa neema, yamekutoa jasho mpaka umejikuta unakiri kuwa kuokolewwa si kwenda mbinguni pekee!

    Siyi, kukataa kuwa hatuokoki duniani ni sawa na kuupiga teke mchokoo, utaumia sana. Bora unyamae au ukubali tu ukweli!

    Ni yule tu mfungwa mjinga tu, ambaye gereza likishakuwa wazi, na hati ya kumshitaki imefutwa, yeye ataendelea kusema hayuko huru bado!

    Siyo siri, wewe ni mjinga katika kuijua hii siri!!

  11. Sungura and Lwembe, huyu jamaa yetu Siyi vipi!

    Wewe Siyi, yaani Unadhani unaongea ya maaaanaaa au ya ukweli kumbe pumba tu! unapenda kuzungusha manenoooooo wakati hata wokovu wenyewe huujui, experience ya kua na Mungu personally hukuwahi kuipata fully maana ukiwa mchanga wakati ulipookoka, wakakuwahi wa dini mfu , ukanyukwa doctrine imekukaba shingo na roho yako hadi leo, umekandamizwa ktk shimo ilo, kutoka ni kwa neema

    Justification, sanctification and glorification unaita concepts wakati ni real life, ni vitu wenye uhai na viko so real ktk maisha ya Mtu aliye na Mungu, wewe waita concepts tu, u see now…pumba kweli na nilishakukutaza in love kua usipende kuongelea mambo wakati uko furu pumba and shalow hata taste ya mambo haya ya kiroho sana ktk maisha halisi huna. Wakati mwingine uwe unakua na hekima ya kusikiliza , si kujidia kufundisha tu 24/7 na kufundisha kwenyewe ni pumba mwanzo mwisho, dini releasing day off and on.

    Bottom line ni hii, Okoka kwanza hii ya kikwetu hii, ya kimatendo ya Mitume ktk Agano Jipya then experience Mungu na Roho Mtakatifu kweli kweli, pata qualities/values ktk maisha yako kwanza ya Wokovu then tunaweza ongea at per mambo ya Mungu ya rohoni, lakini sasa, mtu anaposoma comments zako hasa wa rohoni, yaani ana smell/antena dini tu na pumba za mtu anayesema mambo wakati hana fununu na experience kwa hakika ya mambo anayosema yaaani waga unaongelea sana Ikulu wa White House kama vile umeshalalamo na kulamo na Mtu asiyekujua ulivyo mkavuuuuuu rohoni, anaweza shawishika kua dah! huyu bonge la White House dweller kumbe u r a typical Manzese Uwanja wa hayena areas Dar Tanzania

    Press on

  12. Sungura,
    Kwanza samahani kwa kuchelewa kuijibu post yako. Sikuiona mapema.
    Naona tena kwenye mfano wangu hukunielewa vizuri. Naomba nieleze kwa kutumia mfano mwingine huenda utanielwa tena. Ninapokuwa na ile haki, haina maana kuwa ndiyo mwisho wa story. Kwa sababu kuwa na hiyo haki siyo mwisho wa story, nitakosea sana kusema kuwa sina kazi ya kufanya kwa ajili ya kuistahili hiyo haki.
    Kwa maneno mengine, Yesu alikuja kufungua gereza lililokuwa na wafungwa ndani. Kufunguliwa kwa gereza na wafungwa kutoka ndani ya gereza, ni vitu viwili tofauti kaka. Pamoja na Yesu kutangaza wokovu kwa dunia nzima, haina maana kwamba Yesu ameshawaponya roho za watu wote wa dunia nzima. Pamoja na tangazo hilo la wokovu, bado kuna saa maalumu itakayokamilisha utimizo wa tukio hilo. Kuna saa maalumu ya kutimia kwa dhana halisi ya wokovu yaani watu kuondolewa kwenye dunia ya dhambi. Hii ndiyo maana ya wokovu. Mchakato wa wokovu ulishaanza kuwekwa kabla ya kuwekwa kwa misingi ya dunia. Utakamilishwa baada ya dunia kuondolewa tena. Sasa hivi tuko kwenye mchakato tu wa safari. Bado tuko njiani. Tukisema tumeshafika mwisho wa safari, tutakuwa waongo. Why? Wokovu kaka ni mara moja tu. Hakuna kuokoka mara mbili.
    Biblia inaposema tumeokolewa kwa neema, ina maana kwamba, “ hakuna gharama yoyote tuliyolipa ili gereza lifunguliwe”. Hakuna gharama yoyote tuliyolipa ili tangazo la wokovu litolewe pale msalabani. Tangazo la uhuru lilishatangazwa. Hatuko tena utumwani mwa dhambini (kwa wale waliolipokea jina la Kristo). Tuko jangwani tunasafiri kuelekea nchi ya ahadi. Na njiani humu kuna shida nyingi sana. Hatujafika bado Kanani. Tukisema kuwa tumeshakombolewa –kutolewa kwenye taabu za dunia ilhali hatujafikishwa sehemu salama, tutakuwa hatuitendei haki Biblia kwa maana ya tafsiri. Uhuru tunao, lakini bado tuko kwenye dunia ya shida. Bado hatujafika kule kwenye kilele cha dhana ya wokovu.
    Tangazo la uhuru lilikuwa na accompanying effects ambazo watu leo huziita wokovu. Kwa mfano, mtu aliyekuwa anaumwa, Yesu alipomponya, wengine hufikiri kuwa Yesu alimwokoa mtu huyo. Wapo waliofufuliwa nk, lakini wote hawa, waliendelea kubaki kwenye dunia ya dhambi na baadaye walikuja kufa tena. Hivyo kuna haja kubwa ya kutofautisha dhana ya UPONYAJI wa kimwili(hasa kwa wagonjwa) na WOKOVU unaohusisha roho. Aya hizo ulizozileta, zilikuwa ni rejea za watu waliokuwa wameponywa kimwili tu na si kiroho. Watu walimtaka Yesu ashughulikie jambo la rohoni kama alivyoshughulikia mambo ya kimwili kitu ambacho kisingewezekana kabisa. Na kuna maeneo mengine neno okoa halikutumika kumaanisha kuokoa roho, bali lilitumika kumaanisha kumtoa mtu mzima (asiyeumwa) kwenye mazingira hatarishi. Kwa mfano ukiangalia kisa cha Petro, neno okoa, LIMETUMIKA kwa maana ya nasua kutoka kwenye hatari iliyopo kwa wakati huo. Ukiangalia baadhi ya Biblia za Kiswahili, wametumia neno PONYA badala ya OKOA kwenye baadhi ya aya kama hizo.
    Hivyo, narudia tena kaka Sungura, ukisema kuwa tumeokoka kwa maana ya kuwa roho zetu zimeshasalimika tayari ilhali tuko duniani, jangwani au njiani, mimi na wadau wengine wa Biblia watakushangaa sana. Tambua kuwa, kwetu sisi tuliomkiri Kristo, safari ya kuelekea uzimani tulishaianza kaka. Ila hatujafika uzimani bado. Tuko jangwani tu. Kumbuka concepts za justification, sanctification na glorification. Zichimbue ikiwezekana kwa taratibu lakini kwa uhakika. Jitahidi kulitumia kwa usahihi neno OKOA. Itakusaidia sana brother.
    Ubarikiwe sana

  13. Siyi,
    Hapa umeongea nini “So ninahesabiwa haki bure. Na ninapokuwa nimehesabiwa haki, nina kuwa na jukumu la kuikulia hiyo haki (wokovu) ili Yesu aje siku moja anifanye mwenye haki mbele zake (aniokoe) na mauti ya milele.”

    Kama kuhesabiwa haki unajua kuwa hiyo haki ndo wokovu,kwa nini unakataa kuwa tunaokoka tukiwa duniani?

    Na hebu sema wewe, biblia inaposema tumeokolewa kwa neema huwa inamaanisha nini?

    Halafu soma hivi vifungu kisha jibu maswali tafadhali:

    Luke 23:35 The people stood watching, and the rulers even sneered at him. They said, “He saved others; let him save himself if he is God’s Messiah, the Chosen One.”
    Luke 23:39b“Aren’t you the Messiah? Save yourself and us!”

    Hawa watu wanamwambia Yesu wakiambia wenyewe lakini, kuwa aliokoa wengine ajiokoe na yeye.

    1.Kabla Yesu hajafa aliwahi kuwaokoa akina nani?

    Mathew 14:30b And starting to sink he cried out ” Lord save me”

    2.Petro alikuwa anataka aokolewe kutoka kwenye nini?

    Siyi, wala usirukeruke kwa kujitapa kuwa kila mtu na aendelee na hamsini zake,
    sintasita kukwambia tena na tena kuwa hauko sahihi katika msimamo wako!

  14. Sungura,
    Kila mmoja na njia yake tu. Maana kama wewe unaamini kuwa kuna kuokoka, ilhali mtu akiwa duniani bado, akiwa anaugua maradhi, anakufa na kuzikwa, mtu kaokoka huyo, hii ni hatari.
    Siyi anaamini kuwa, amehesabiwa haki kwa imani kwa njia ya kifo cha Kristo kama ilivyokuwa kwa watu wa agano la kale waliohesabiwa haki kwa damu za wanyama walizoingia gharama kubwa kuzitafuta. Mimi badala ya kuingia gharama hiyo, Yesu amelipa gharama hiyo. So ninahesabiwa haki bure. Na ninapokuwa nimehesabiwa haki, nina kuwa na jukumu la kuikulia hiyo haki (wokovu) ili Yesu aje siku moja anifanye mwenye haki mbele zake (aniokoe) na mauti ya milele.
    Kwa sasa hivi nimehesabiwa haki kwa imani tu, sina hofu juu ya chochote kinachoweza kuudhuru mwili wangu huu wa nyama. Iwe maradhi, njaa, mateso nk, nitazidi kumshangilia Bwana kwa maana nina tumaini la uzima wa milele baada ya shida za duniani hapa penye dhambi.

    Matumizi ya neno ULIMWENGU, sidhani kama uko sahihi sana.
    Ulimwengu lina maana ya mjumuiko wa sayari zote na vyote vilivyomo. NA DUNIA ni sehemu ya huo ulimwengu yaani sayari ni mojawapo tu katika ulimwengu. Katika uga wa kiroho, sisi tunaamini kuwa kuna sayari ambazo hazikuasi kama dunia ilivyofanya. Hivyo unapotumia neno ulimwengu akina Siyi hatukuelewi kabisa. Maana unahusisha watu na sayari zingine kuziita OVU ilhali hazijui hata harufu ya huo uovu. Tafadhari itendee haki maana ya neno ulimwengu vs dunia.

    Mwisho, wewe unaamini kuwa kuna kuokoka mara mbili, 1. mtu akimwamini Yesu na 2 Yesu atakaporudi. Mimi Siyi, naamini kuwa baada ya kuhesabiwa haki kwa imani kwa njia ya kifo cha Kristo msalabani, nina tumaini la kuja kuokolewa siku ya mwisho.
    Kila mmoja ashike zake hamsini maana tutakesha hapa kwa mjadala huu.
    Ubarikiwe kaka

  15. Siyi,

    Unamwambia Alfa ajitahidi kulifahamu neno wokovu kabla ya kulitumia, wewe mwenyewe hulifahamu na nilipokufahamisha ilikataa kuelewa na matokeo yake ukaamua kuendelea kutolifahamu.

    Halafu unauliza maswali kana kwamba mjadala huu ndo unaanza na ilhali ushauliza hayo maswali tukkakujibu huko nyumba. Wewe Siyi kwa sehemu kubwa hauko kujifunza ili ubadilike, ulidhani kwamba ulichonacho wewe kinanguvu ya kutubadilisha wengine. Lakini kwa bahati mbaya sana una maandiko kichwani mwako usiyojua ‘applicability’ yake at present.

    Nalijibu hilo swali ulilomuuliza Alfa. Yesu atakapokuja anakuja kutunyakua. Ambapo unyakuo pia kwa neno la asili unaitwa ‘sodzo’ au wokovu.

    Na nikakwambia pia kuwa hata kitendo cha sisi kukombolewa toka katika kutumikishwa na dhambi (kusamehewa dhambi, kunaitwa sodzo (wokovu).
    Nikakwambia kuwa hata kwa definition uliyotumia wewe kuwa wokovu ni kutolewa sehemu isiyo salama na kupelekwa sehemu salama, kutolewa dhambini (mahali pa hatari ya kifo) kuingizwa msamahani (mahali pa uzima wa milele), ni wokovu.

    I told u Siyi, kwamba neno wokovu (Sodzo) ni neno la jumla au ‘inclusive’. Ni sawa tu na neno ‘Cosmos’ lenye kumaanisha ulimwengu. Ambapo unapoongelea ulmwengu kama sayari (universe) limetumika, ulimwengu kwa maana ya nchi limetumika, ulimwengu kama utawala wa giza au wa shetani limetumika, ulimwengu kwa maana ya binadamu kwa ujumla limetumika, ulimwengu kwa maana ya watu wa mataifa limetumika neno lilelile moja. It is an inclusive word.

    Lakini pia kuna maandiko mengi tu nimekupa yenye kuonyesha kuwa tumeokolewa, hasa kwa maana ya kusamehewa dhambi na kukombolewa laana, na kuponywa magonjwa, na kutolewa katika ulimwengu wa giza kuja ulimwengu wa nuru.

    Yako maandiko yanasema tumeokolewa kwa neema, hayajasema tutaokolewa kwa neema.

    Mwisho umelazimisha kuwa sisi tunaamini kuna wokovu wa namna mbili, just kwa sababu tumekuonesha kuwa kusamehewa dhambi ni kuokoka na kunyakuliwa ni kuokoka. Lakini kama utaichukua kwa mtazamo huo na kusahau kuwa neno hilo ni la jumla, basi utahitimisha kuwa sisi tunaamini siyo wokovu wa aina mbili tu sasa bali zaidi ya hapo. Maana ukiangalia huko nyuma nilikoeleza maana ya sodzo limetumika katika nyanja nyingi sana.

    Umeniambia unachoelewa wewe ni kwamba unaendelea kuukulia wokovu. Sijui hata kama unaelewa maana ya neno kukulia wokovu. Huwezi kukikulia kitu ambacho hukiishi.

    Anyway, Siyi what do u exactly want, which facts do u want to hear apart from this scriptural one?

    Bwana kama umekataa kukubali facts, endelea na njia unayoona wewe iko sawa, maana mwisho wa yote ni kwa ajili ya Advantage au Disadvantage yako. Lakini tu elewa kuwa binafsi naujua usahihi wa ninachokiamini, tena kwa dhahiri.

    That is it!

  16. Alfa,
    Kwanza nashukuru kwa kunifuatilia kwenye mjadala huu. Nina imani umejisomea michango yote. Kama bado, jitahidi uisome kwanza ndipo uje na hoja.
    Pili, nakushauri uache shutuma zisizo na mlengo wa kujifunza. Mashamabulizi ya namna hiyo huwa si mazuri kaka. Kama wewe una hoja, wewe leta. Mimi nawapenda watu wa dini zote. Nawathamini sana. Ndiyo maana huwa napenda kubadilishana nao uelewa hususani wa mambo ya Mungu. Ningekuwa siwapendi na kuwathamini, ningekaa kimya.
    Tatu, kama umeniona kuwa mimi ni mpinga Kristo, naomba uthibitishe hilo kimaandiko.
    Tatu, nina imani kuwa wewe ni mtanzania mzuri. Kwenye lugha ya kuswahili hatuna herufi x. Nakushauri utumie lugha yako vizuri kwa maana ya maumbo ya maneno ya maneno, sentensi na mantiki ya hicho unachokiandika.
    Kama kweli kuna kuokoka mtu akiwa duniani, niambie Yesu akija atatufanyeje tena? Atatuokoa au? Na kama tulishaokoka tukiwa duniani, Yesu anakuja kufanya nini kama tayari tulishaokoka? Au anakuja kutuokoa kwa mara ya pili?
    Jitahidi kulifahamu neno wokovu kabla ya kulitumia katika maisha yako ya imani. Vinginevyo, utabaki kutumia kulitumia tu bila ya kuelewa chanzo chake na maana yake ya msingi kama unavyoamalizia na neno AMINA kwenye sala.
    Jitahidi
    Nakusubiri kukuona kwa hoja za kimaandiko

  17. ulivyoingia ka mwenzetu kumbe wewe,nimeamua kukuchimbua namna mlivy kuua unafk wako,kwamb unachokijadil hapa hauna maishan mwako,MPOKEEN BWANA NA NGUVU ZAKE,ET UTAJIJITETEA UMEKIRI,UNALIKIR LAKIN HULIAMIN NENO,HUMUAMIN KRISTO WALA MANENO YAKE,UCWADANGANYE WATU UKAANDIKA KA KONDOO KUMBE MBUZI,NA KAZ CHAFU ZA IBILIS TUTAZIFUNUA,KUMTAJA YESU VINYWAN MWENU NI KA KIVUL TU,KAZI YENU KUBWA NI KUMPINGA YEYE NA ROHO MTAKATIFU HVYO,NASEMA HAMNA MWANA WALA BABA,JUMAMOS YAKO,NA TOHARA YAKO,MTU WA KUSHKA NYAKAT NA MAJIRA WASEMAJ UNAAMINI,UNA TOFAUT GAN NA FARISAYO,WASEMAJ ET NAAMIN NAOKOLEWA KWA NEEMA,WE KIJANA WEWE!KA MUNGU AISHVYO NTAHAKIKISHA NAWAVUNJA WANAFK WOTE NA JANJA YA IBILIS KUJIFANY MALAIKA WA NURU PENGNE AKAWAPOTOSHA WATEULE,CTAKUBLI.

    MTU WA TOHARA,JUMAMOS,SHERIA,NYAKAT,ET NIMEOKOKA KWA KUXOMA BIBLIA,BIBL BLA NGUV YA ROHO NI KA VITAB VYA WATOTO WA KIJAKAZ,VYAKULA!WE UMEMUAMIN YESU KWEL WEWE,Z JESUS TH ONL 1 U TRUST?WE SI FARISAYO KABISA!KAMA ALIVYO FARISAYO HAJAMWAMIN KRIST NDIVY ULIVYO,WE KINACHOKUINGIA NDO KIKUTIACH UNAJIS,UNAMPING BWAN WA SABATO,UPO OP KABISA NA YESU MWENYWE,UKRISTO HAUPO KWENY VITAB,NI PRACTICAL YA MAANDIKO.UCRUDIE KUPOTOSHA NDUGU ZANGU!UNAJIFANY C NDUGU ZAKO KTK KRISTO!WE!JANJA YA SHETAN HAITAACHWA KUDANGANYA MAADAM NAWAFUMANIA KA HVI,NAWAPA ZENU TU,MANENO MTU AKIANGALIA ANAEZA AKADHAN TUNAFANANA,KUMB ULICHOKIANDIKA HAMNACHO,JANJA TU MWAPOTOSHE KWA KUJIFANY MALAIKA WA NURU KISHA MWABEBESHE MIZIGO YENU,WAWE WAOV KULKO MLIVYO,MUONGEZE IDAD YA WAPINGA KRISTO,TUTAENDELEA KUIFANYA KAZ YA BWANA NA KUMFICHUA IBILIS ANAPOJIFICHA.MBARIKIWE.UCNCHEZEE KTK YESU,GUSA ANGL ZINGNE X KAZ YA BWANA YESU,NNA WIVU NA YESU WANGU,UCRUDIE TENA NA WENZAKO WASIJARBU KUPOTOSHA,POTOSHANEN WENYWE MSIWATAFTE WATEUL ALAAA!BWANA AMETUMIA GHARAM.

  18. hakuna mtu aliyeokoka asiw na ushuhuda,et ulixoma bible,mafarisayo walikuwa na maneno bt n’t neno ka niny mlivyo wasabato ndugu zao waislam,ni watu wa mwilin ajabu,ILI KUDANGANYA KONDOO MNAANDIKA HABAR KA MNAZIAMIN,NINY HUXEMA KUMUABUDU MUNG KTK ROHO NA KWEL NI KUABUDU MUNGU MMOJA,INAMAANA YESU ALIABUDU KWANZ MIUNGU MIA?MANAKE ALIXEMA HVI,WAKAT UNAKUJA,WAABUDUO HALIS WATAMUABUDU MUNGU KTK ROHO NA KWELI,INA MAANA BSI WALIOPITA WOTE WALIABUDU MUNGU ALFU,MANABII NA WAYAHUD WOTE,ACHA UNAFKI NA UONGO,KAMWE CTAKUACHA UPOTOSH WANA WA MUNGU,PILI FAHAMU WAZI NA UKASOME BIBLIA YAKO(WATENDEEN WAT MNAVYOTAKA WAWATENDEEN NINY,HYO NDIY TORT NA MANABII)NINY HAMJAMUAMIN KRISTO NA PAUL ALIXHAWAPASUA(NANI ALIYEWAROGA MKADHAN MNAOKOLEWA KWA SHERIA,BSI KA NI HVYO KIFO CHA KRISTO NI BURE)MAANA HATA MAFARISAYO HAWAJAMWAMIN KRISTO DAT Y WANADHN KUOKOLEWA KWA SHERIA.XO NYAMAZ NA NSIKUSIKIE TENA CKU NYNGNE UKIXEMA UMEOKOKA.HOJA ZA WALOKOLE UCNGILIE HUFT,BAHAT MBAYA UMETOKA MBIO NAKUHTAJ NKUNYOSHE WE MTU WA TOHARA,HAMJAMWAMIN KRISTO

    MTU WA TOHARA UMEOKOKA NINI,IBADA KAVUUU!HAKUNA HATA UWEPO WA ROHO,ETI YESU ATAKUWA NAS KWA MALAIKA,WE MPINGA KRISTO NYAMAZA USIRUDIE,NNA HASIRA KA MI NDO YESU VILE,UNACHEZEA KANISA WE MWANA WA MAPOKEO,YESU ALIVYOSEMA YEYE NA BABA WATAKAA NDAN YE2 ALIMAANISHA MALAIKA WAKO HAO,NAE MALAIKA ANAKAA NDAN YENU NINY WAPOTOSHAJ WAKUBWA!!TUKIWA WATU TULIOKOKA TAFADHAL,WATU WA MAPOKEO KAEN CHONJ,SUBIRIN WENZENU,AT JMAMOS UCPOSAL JEHANAM,HVI WE KIJANA ULIYEPOTEA HVYO NAMNA GAN BRO!HUJAXOMA HAPA(WALIKUWA WAKIKUSANYKA CKU YA KWANZA YA JUMA)NI IPI,UNAJUA MAANDIKO XO HAMNA KIGEN ILA ROHO ZENU ZA DINI ZINAZOSHNDANA NA KUSUD LA MUNGU NDO TATIZO.USIRUDIE WE MTU WA TOHARA.

  19. kaka siyi,4 ril u nid 2 b savd,unaongea kwa ujasir kana kwamb huping uokovu kumb ni mpinga krist namb moja,hauna tofaut na waislam,(tunamwamn yesu)huku wanakataa injil ak,maneno yako(hakuna uokovu duniani,cping uokovu,)SHETAN HUJIFANYA MALAIKA WA NURU,NA KUJUA MAANDIKO C DEAL,WATU WA DINI WANAYO ILI KUBISHANA,DAT Y UNASEMA UNAYO MAANDKO KWA AJIL YA WAISLAM,BT ILE NGUVU YA NENO HUNA,KWA NINI MPO HVI,UNAVYOMTAJA ROHO MTAKATIF AS IF HATUWAJUI KAMA NDIO WAPINZAN WAKUBWA WA KAZ ZA ROHO MTAKATIFU,C NINY?WASHKA SABATO?MTAFUTE BWANA ACHA KIBUR,TULIKUWA WATU C WEWE.MUNGU MWENYWE AJIFUNUE MAANA UNA UDIN KA NDUGU ZEN WAISLAM,KAZ YA DIN ZENU NI KUMDHARAU MUNGU,MKIJIDAI MNA AKIL NA HEKMA,KARIBU UONJE KUMUABDU BABA KTK ROHO,ACHANA NA MAMB YA UONGO.SALVATION Z SMTHNG REAL,NA HAKUNA IMAN INGNE NJE YA PENCOSTE,WE UNAZUNGUMZIA MAFUNUO,{KUCKIA,KUONA UTUKUF WA BABA,SAUT KUJBIWA,KUITA TU KTK HATAR BABA AKAFANY JAMB HAPOHAPO)HAYA KAWAIDA KWA MKRISTO ALIYEOKOKA,NATAMAN MANENO YA MUNG YATIMIE KWAKO KAKA SIYI,MUNGU YUPO NA CKU IPO.

    Kama hujaokoka,unachangiaj hoja zinazowahus waliokoka,chn ya mbngu naxema kama MUNGU aishvyo,hakuna iman nyngne inayomwakilisha Mungu ka pentecost,wayahud ni special kes,Mungu anatukuzwa kwa kaz zak c maneno.

  20. mi mwenywe nakir uokovu ni proces na ni proces unazofany ukiwa dunian,kwanz ukir kwa kiny kwama
    Yesu ndiy Bwan na mwokoz wa maisha yako,thn amini kwamb alikufa na kufufuka kudhirisha ufufuo na nen lak,kwamb ndye huo ufufuo na uzma,dn batizwa,naitwa na nimeokoka baada ya kupokea uponyaj ktk kwa Bwana Yesu,so bdo mchanga,mtanpa mafundish nnapokosea,kwa mafundisho nliopewa HUWEZ KUOKOKA HALAFU UENDELEE NA DHAMB MPAKA UNAMALIZA TWO YEARZ 2SIONE MABALIKO,UENDELEZ USHIRIKINA,KA ULIKUWA NAO,UONGO,WIVI IBADA ZA WAFU,KUABUD JESH LA MBNGUNI(MAPEPO),UZINZ HALAF USEME UMEAMIN,UMEAMIN NINI KA XIO ZENGWE!XOMA BIBLIA YAKO VIZURI BNA,PAUL MWENYWE ALIOGOPA KUIFANY KAZ YA BWANA KISHA KUKATALIWA,XA KA WAKINA PAUL,WATU WALIOPATA SHDA MPAKA LEO WATU WAOVU WANAENDELEA KUWATUNGIA UONGO WALIOHOFIA KUKATALIWA,SEMBUSE WEWE?UOKOVU NI TIKETI YA KWENDA MBINGUNI,ANGALIA UXJE UKAACHWA NA TKET MKONONI.

    tusiwaangalie kwa kukemea pepo,au kutabir na mambo yakawa,ckatai manabii,wala waalimu wala wachungaj wala mitume wala wainjilist,ILA HEBU CHEKIN MATUNDA YAO,HAO WAAMIN WAPOJE?MAANA NDIO MATUNDA YAO,UNAPOOKOKA NI KWEL UMEHASABIWA HAKI KWA NJIA YA IMAN NA NI KWA NEEMA,NA INABIDI KUWAFUNDISHA WATU KUUKULIA WOKOVU NA KUWATIA MOYO KTK MAOVU,HYO NI SAWA NA KUBARKI POMBE KISHA WANY WASILEWE,JE NDIVYO WANAVYOFANYA?XO MSIPOTOSHE WATEULE WA MUNGU ALOWANUNUA KWA GHARAMA KUBWA.

    IN ADDITION,ONC U SAVED KUNA SIGN UNAZOZIONA MOJA KWA MOJA FRM GOD HIMSELF,HZO ZINAKUJULISH U AR DIFFRENT PERSON NW!AFT DAT NI LAZMA MTU AUKULIE WOKOVU,NI MAMB HALIS C V2 VYA HADITH AU UDINI,PLUS MABADILIKO NA UHUSIANO MZUR NA MUNGU BABA YETU,UMPOKEE ROHO MTAKATIFU NA UKUE CKU KWA CKU KADR YA JUHUD ZAKO.

  21. Sungura,
    Nafikiri tumefikia pazuri kwenye mada hii. Kwamba, wewe unaamini kuwa kuna kuokoka kwa aina mbili. 1 ukiwa duniani na 2 utakaponyakuliwa kwenda kwa Mungu mbinguni. Uelewa huu wanao watu wengi sana. Hata baadhi ya waumini wenzangu mara nyingine tena unknowillingly huwa nawasikia wanasema kuwa wameshaokolewa ilhali bado wapo duniani. Siuji kama ni uelewa sahihi wa Biblia.
    Aidha, acha na mimi niendelee na uelewa wangu wa kuokoka mara moja tu kama kilivyokuwa kifo cha Kristo -mara moja tu. Mimi naamini sasa hivi nilishahesabiwa haki, niko kwenye mchakato wa kuukulia wokovu.
    Tuendeleekaka kujifunza Biblia.
    Ubarikiwe sana
    siyi

  22. Sungura,
    Miongoni mwa response zako makini na zilizotulia kiasi chake, ya leo inatia moyo kaka. Mungu akubariki sana. Nimefuatilia maelezo yako ya 1 timotheo 2:4. Ufafanuzi ulioutoa, naweza kuukubali na nitakueleza kwa nini naukubali.
    Naukubali kwa sababu, mimi ninaamini kuwa, hata mbinguni tutaendelea kujifunza kumfahamu Mungu zaidi ya hivi tunavyojifunza kwa njia ya Biblia chini ya uongozi wa RM. Hivyo, ukisema kuwa, tutaokolewa na baadaye kuendelea kujifunza KWELI (Kristo) huko mbinguni, mimi nakubaliana na wewe.
    Nawaona ninyi huwa mnalitumia neno kuokoka na kunyakuliwa kwa maana mbili tofauti. Kwangu mimi, na kwa uelewa wa Biblia nilio nao, maneno haya, yana maana moja ileile ya kutwaliwa kutoka duniani kwenda kwenye makao mapya ya mbinguni. Maana ya kuokoka ambayo huwa unaitoa, haipo, na badala yake kuna neno linaloitwa JUSTIFICATION (BY FAITH). Baada ya hatua hii, ndipo kujifunza na kukua katika kweli yote hufuatia kwa mkristo yeyote.
    Katika Biblia nzima, hakuna maana mbili za neno kuokoka i.e. ukiwa duniani na ile ya mbinguni. Maana ni moja tu ile ya kunyakuliwa au kutwaliwa siku atakapokuja Kristo. Yesu alikufa mara moja tu, hali kadhalika na sisi tutaokolewa mara moja tu. Yesu hakufa ili atuokoe tukiwa duniani, alikufa ili atutoe kwenye dunia hii ya dhambi na kutupeleka mahali salama – mbinguni.
    Nakusubiri kwa jibu lako la swali langu la siku ile.
    Ubarikiwe sana

  23. Siyi,

    Kwanza,napenda kukumbusha jambo moja kuwa wewe unakiri wokovu na mimi nakiri wokovu, lakini kinachoendelea kutukalisha kwenye hili suala ni maana ya huo wokovu na wakati wa huo wokovu. Ndio maana mwanzono kabisa nilianza na maelezo ya nini maana ya wokovu kwa maana ya Sodzo.

    Pili, kwa uzoefu wangu wa mijadala na kanuni za kujibu maswali kwenye mahojiano, nina mambo mawili kukuhusu juu ya 1Tim 2:4:

    (i) inawezekana kabisa umeona na kuelewa kilichomanishwa ktk hilo andiko, lakini umekwepa kukieleza katika usahihi wake maana unajua kinausambaratisha msimamo wako wa kwamba hatuokoki tukiwa duniani

    (ii) Inawezekana kweli huelewi kinachosemwa katika huo mstari, sikushangai pia.

    Baada ya kusema hayo acha mimi niufafanue huo mstari:

    Kuna mambo mawili yamesemwa katika huo mstari, ambayo ni (a) Mungu anataka watu wote waokolewe (b) Mungu anataka baada ya hao watu kuokolewa waufikie ujuzi wa kweli ya Mungu.

    ‘Once you get saved, the next step is to reach to the knowledge of the truth’. Kinachoanza ni kuokoka ndipo mtu anaingia kwenye zoezi la kujifunza kweli ya Mungu ili apata ujuzi wake.
    Yaani mtu anaanza kusamehewa kwanza dhambi zake (sodzo), kisha anaingia kwenye ngwe ya kujifunza neno la Mungu ili akili yake ifanywe upya au ijawa na maarifa ya Mungu kwa njia ya hilo neno la Mungu.

    Mpaka hapo huyo mtu anakuwa bado yuko duniani wala hajanyakuliwa. Kama kuokoka kulikosemwa hapo kungekuwa ni huko kunyakuliwa Yesu akirudi, basi biblia isingeendelea kusema kuwa hao waliokolewa wanatakiwa tena kufikia ujuzi wa kweli, baada ya kuwa wameokolewa. Tukishanyakuliwa hakuna tena ujuzi wa kweli ambao tunatakiwa kuufikia.

    Swali lako la nini Yesu hasa alifanya pale msalabani, ntakujibu. Nilitaka kwanza kuliweka sawa hili suala wokovu tukiwa bado tuko hapa duniani.

  24. Sungura,
    Kwanza, ninashukuru sana kaka kwa ufafanuzi mzuri wa rhema. Ngoja nitaifuatilia zaidi kwenye google kama ulivyonishauri. Nashukuru sana.
    Pili, wakati tunajadili suala la wokovu huko nyuma kwenye mada hii, uliwahi kuniambia kuwa mimi sielewi alichokifanya Yesu pale msalabani ndiyo maana nakataa na kupondea wokovu. Na mimi nilikaa nikafikiri sana juu ya kauli yako hiyo. Ikabidi nirejee kwenye Biblia tena kuona kama kweli nilikuwa sielewi kile alichokifanya Yesu pale msalabani. Baada ya kurejea, nilikuja na summary ya hatua nzuri tatu za wokovu – Justification, Sanctification na Glorification. Nikakueleza maana ya kila hatua ya wokovu ktk vipengele hivyo, lakini hukunielewa hadi leo.
    Tatu, nakuona unaulizia habari za 1 tim 2:4, sijui wapi ambapo huelewi hapo. Lengo na kusudi la Kristo kufa msalabani, lilikuwa ni kuikomboa dunia yote – watu wote. Yesu hakuja kufa kwa ajili ya watu wachache. Wale watakaoangamizwa, wataangamizwa kwa sababu, walikataa kumkubali Kristo tu lakini si kwa sababu hawakuwa na cha kuwaokoa. Hata wewe Sungura, mimi na wengine wote, Yesu anataka tuokolewe. Lakini tusipotubu na kurudi kwenye mafundisho ya biblia, hakika yake tutaangamizwa tu.
    Nne, sasa, naomba na mimi unieleweshe juu ya kile alichokifanya Yesu pale msalabani huenda uelewa wangu uko chaka!! Kwa maneno mengine, naomba unieleze ni nini kilichokuwa ni kivuli cha kifo cha Kristo pale msalabani? Kivuli hicho kilikuwa na mawanda yepi? Nakuomba tafadhari usikwepe swali langu kujibu tafadhari.
    Ubarikiwe sana.
    Nakungoja kaka

  25. Siy,
    Heri ya mwaka mpya!

    Kwa kujua kwako kuwa kwenye mada hii tunajadili suala la wokovu, unadhani umelitendea haki swali langu kuhusu unavyoielewa 1Timotheo 2:3-4( – Hili ni zuri, nalo lakubalika mbele za Mungu Mwokozi wetu; ambaye hutaka watu wote waokolewe, na kupata kujua yaliyo kweli), au umefunika kombe mwanaharamu apite?

    Basi ngoja nikurahisishie swali, naomba uniambie tu kinachomaanishwa katika ule mstari wa nne wa hiyo 1 Tim 2:( 4- who wants all people to be saved and to come to a knowledge of the truth.)

    Kuna mambo mengi ya imani yenu ya kisabato umeongea kuhusu Yesu kuwa pamoja nasi na kuwatokea watu, hayo yatabaki kuwa imani yenu ya kisabato hata sina haja ya kuyaongelea, maana yako nje ya biblia.

    Kuhusu neno Rhema, kuwa maana yake ni nini, hata hukutakiwa kuniuliza, ungegoogle tu ungepata maana yake.

    Kwa kifupi Rhema ni neno la Kigiriki lenye maana ya Neno la Mungu lililosemwa au lililofunuliwa. Au kwa lugha nyingine, ni neno la wakati.

    Linaweza kuwa ni andiko lililo kwenye biblia ambalo Roho mtakatifu atakwambia uli-apply kwenye mazingaira unayoshugulika nayo wakati huo, au linaweza kuwa ni neno tu la ufunuo wa Roho mtakatifu ambalo halijaandikwa mahali popote kwenye bible- eg, anaweza kukwambia leo usipite njia fulani, bali pitia njia fulani- hiyo ni rhema isiyoandikwa popote kwenye biblia.

    Swali lako la pili liko ‘Vague’. Ni vema ukaniambia kwanza wewe kama unakijua alichokifanya Yesu msalabani, halafu ndo utakuwa umenipa kujua kile unachotaka nikujibu.

    Asante.

  26. Seleli,
    Wewe ndiyo umesema hayo. Na kwa vile yametoka kinywani mwako, hayo ndiyo yaujazayo moyo wako rafiki. Na kwa sababu yako ndani yako, hakuna awezaye kuyaondoa isipokuwa Kristo peke yake. Nami nakuombea tu.
    Ni kweli niliamua kujtojibu post zenye lugha kali, matusi, kejeli, mizaha nk. Maana kwa kufanya hivyo, nilikuwa najikuta na mimi natumia lugha ya namna ileile. Niliamua kufanya matengenezo kwa hili kwa sababu, nimegundua matumizi ya lugha ya namna hii, ni kinyume na maandiko. Hata Yesu na mitume wake, hawakutumia lugha za namna hii. Nimeamua kubadili lugha yangu bila kujali naongea na nani!! Najua itanichukua muda, lakini naomba muendelee kunivumilia na kunikumbusha pale nitakapoonekana kukiuka uamuzi wangu. Na mpaka sasa, nitaendelea na msimamo huo na hata kama nitajibu post kama hii ya kwako leo, nitajitahidi kujimudu katika YEYE anitiaye nguvu. Nitafurahi sana siku moja hata wewe, mimi, na wengine, tufikie hatua ya kujifunza Biblia kama ndugu wanaopendana licha ya tofauti zetu za kidini.
    Aidha, nakukumbusha kujibu swali langu nililokuuliza siku ile kwenye fcbk.
    Tudumu rafiki kuuchuchumilia wokovu maana sote tunahitaji rehema za Kristo peke yake. Hatuna cha kujidai zaidi ya hapo.
    Ubarikiwe sana

  27. Siyi,

    Umesema tujadili kama Wakristo… what?

    USIDANGANYE WATU HUMU NDANI, Hapa ni mjadala kati ya Wakristo-STRICTLY KWA MAANA YA MKRISTO KIBIBLIA-Waliookoka Vs. Wana dini/Imani mfu yenye mission maalumu ya kusaga chini knowingly or unknowingly, kazi ya Yesu kubwa sana duniani kwa Wanadamu, period and full stop!

    Hii maneno ya kujidai una hekiiiiiiiiima na kwamba unakwepa kujibu post za maneno makali mara sijui unajifanya mstaarabu wewe, hamna lolote! Unajpendekeza tu- tactic ya kusaka carpet ili uonekane uko so sweet, uachiwe ili uendelee kuambukiza dini mfu na kusambaza imani chaka hiyo ya kukataa kata kata Wokovu duniani na kusaga gravely sensitive issues of RM…

    Nilishajibu siku nyingi kuhusu ulongo-ulongo wako,- (usipende kurudia-rudia bila sababu ya msingi), wa kusema unakataa kujibu post zangu na sasa za Sungura eti maneno makali au matusi yametumika, Nikasema kwanza nimechukukuliana na wewe sana maana kwa roho uliyonayo kinyume na Kazi yake ya kuwaita Watu waokoke, nilipaswa kukupasua kama Master mwenywe kwa maneno kama ” wewe ni mtoto wa ibilisi”,”mwana wa joka”, ”u kizazi cha zinaa”, ”uasi”

    Kama Bwana aliwanyuka jamaa zako wale wa zamni ivyo, mimi leo nikikucharaza kwa maneno hayo ili kuondoa ujinga mkubwa ndani yako na ugonjwa mzito wa roho yako, huna hoja kimaandiko wala kiakili ya kawaida kunikosoa, utakua hujui unalosema au ni yale yale ya kuongea mambo ktk dimension moja finyu sana na choka mbaya kweli kweli.

    Otherwise, jibu kila post/swali, or else ifahamike umeshindwa kujibu au umeshapima kua ukijibu, kuna moto mkubwa zaidi waja au pia ukijibu kwa jinsi maswali yanavyopikwa kwa hekima na akili nyingi RM anatupa sisi tulie anye-wewe huna maana hujaokoka bado, unaoana ukiyajibu, unashusha..’P” na kujionyesha ulivyo vepa ktk mambo deep ya kiroho ambayo unayaingia kichwa kichwa kumbe yako juu sana ya uliyonayo mpaka siku utakapo okoka hii ya kikwetu/ya KiBiblia/ya ki Matendo ya Mitume Church,

    Acha kutudangaya kila siku eti kuna kuokoka ya kikwenu uko kwa washika sheria bado za Mafarisayo, stop cheating people hapa na kutuzengua kila siku, you are dry, you are dry rohoni, over and out, usiambukize roho chafu iyo ya kuvunja kazi ya Bwana kuwaokoa Watu duniani hapa kwanza

    Press on,

    Edwin Seleli

  28. Sungura,
    Namshukuru Mungu kwa uongozi wa SG umetupa uhakika na kututia moyo kuendelea na mjadala. Ni kweli kabisa watu hawa (moderators) wana kazi kubwa, ngumu na nzito. Ni kazi inayohitaji kujitoa kwelikweli. Baada ya kutupatia uhakika huo, sasa tuendelee kujadili but kama wakristo.
    Najibu koment yako ya tarehe 11/12/1013.
    Swali lako 1
    Una maana gani katika hii sentensi rafiki ”..hakuna karama ya Mungu inayosaambazwa kwa waumini kwa njia ya kufundishana kusema Yesu x 66!!”
    Jibu
    Nafikiri kama si mimi ninayechanganya, nakumbuka, swali lako hili lilikuwa kwenye mjadala wa https://strictlygospel.wordpress.com/2013/11/18/kwa-njia-gani-mtu-hujazwa-na-roho-mtakatifu/. Na mimi ningependa kulibu swali hili kama litakuwa kwenye mada hii na siyo hapa kwenye mada ya wokovu halafu matendo.
    2. -Sasa hapa nataka unioneshe mahali ambapo panasema kuwa Yesu atakuwa nasi kwa njia ya malaika.
    Jibu
    Kuna maeneo mengi yanayoonesha kuwa, malaika ni walinzi wetu. Na hili sitaki linipotezee muda mwingi kulifafanua maana linajulikana kwa kila mkristo. Nakupa aya chache tu zikuongoze. Zaburi 91:11, Mdo 27:23-25
    3. -mtu wa kwanza kushuhudia kutokewa na Yesu baada ya kupaa kwake ni Paul, je nae ni muongo?
    Jibu
    Kuna sehemu nyingi sana ambazo Yesu alijitambulisha kama malaika na malaika kama Yesu/Mungu, mbali na wale waliojitambulisha kwa majina kabisa kama akina Gabriel. Sisi wasabato tunapoisoma Biblia, tunaamini kuwa kipindi cha Paulo, Kristo alikuwa hajaenda patakatifu pa patakatifu. So kutoka patakatifu kama alivyotoka enzi za akina Meshack, Shadrack, Daniel kuwaokoa kwenye tanuru la moto, kusingekuwa suala la kuhoji. Alikuwa sehemu ya patakatifu tu hadi mwaka 1843/4. Na kuanzia mwaka huo, Yesu aliingia patakatifu pa patakatifu kwa huduma ya mwisho na baada ya hapo aje kulichukua kanisa. Katika sehemu hii, Kristo hatoki tena isipokuwa anakuja kulichukua kanisda tu. Hivyo mtu anaposema sasa hivi kuanzia karne ya 19 hadi leo, kuwa alitokewa na Yesu, huyo ni muongo tu.
    Muhtasari wa jibu la swali 2 &3
    Yesu aliposema nitakuwa pamoja nayi hadi ukamilifu wa dahari, alimaanisha kuwa angekuwa nasi kwa njia ya roho yake takatifu na mailaka zake. Kristo ndiye msaidizi wetu pekee wa kiungu. “There is no comforter like Christ, so tender and so true. He is touched with the feeling of our infirmities. His Spirit speaks to the heart.… The influence of the Holy Spirit is the life of Christ in the soul.”- R & H, 1897. Labda nikuachie changamoto ya kujifunza maana ya roho ili unielewe zaidi ya hapa.
    Nne, umeomba nikuthibitishie kuwa wewe una dhambi na ni mdhambi unayeishi kwa neema ya Kristo tu. Here we go brother,
    1 Yohana 1:8 Tukisema kwamba hatuna dhambi, twajidanganya wenyewe, wala kweli haimo mwetu.
    Mwandishi wa kitabu hiki Yohana, mwanafunzi wa Yesu. Unafikiri hadi kufikia kipindi hiki anaandika kitabu/waraka huu, alikuwa hajatubu dhambi zake? Au hakuwa anaelewa maana ya kumpokea Kristo?
    Warumi 3:23 kwa sababu wote wamefanya dhambi, na kupungukiwa na utukufu wa Mungu; …., 7: 20 Basi kama lile nisilolipenda ndilo nilitendalo, si mimi nafsi yangu nilitendaye, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu.
    Huyu ni Paulo, mtume wa Kristo. Je, naye alikuwa hajatubu? Au hakuelewa concept ya kutubu na kuukulia wokovu kama Sungura unavyoilewa wewe? Je, umefikia hata kiwango cha kiroho – walao nusu yake ya kile cha Yohana au Paulo?

    Muhtasari
    Sungura, kitu kinachoitwa dhambi ni zaidi ya vile unavyokifikiria kaka. Kama mkristo, hupaswi kutokuwa mdhambi wa mwili peke yake, bali usafi uanzie moyoni, akilini na mawazoni. Akina Yohana na Paulo nk, walikuwa washindi wa dhambi za kimwili (huenda na wewe umefikia huko). Shida yao, ilikuwa ni yale mawazo mabaya, hasira, chuki, tama mbaya nk ambavyo kwa mujibu wa Kristo(Mathayo 5:28), ni dhambi sawa na dhambi za mwili. Wakristo walio wengi leo, hasa wale wanaonia kwenda mbinguni, wameshaufaulu kwa dhambi za kimwili-dhambi za matendo, bado wanapambana na dhambi za ndani ya mioyo, fikra na mawazo yao mabaya. Ndiyo, maana kila siku, tunamuomba Mungu atusamehe kwa mawazo yetu mabaya nk. So sisi ni wadhambi tunaoishi kwa neema ya Kristo kama akina Paulo, Yohana nk. Kristo atatuimarisha kama alivyofanya kwa wengine. Maana ni ahadi yake, maadamu tutakuwa na bidii ya kumtafuta.

    Tano, ni ukweli usiopingika kuwa, utakuwa umekubaliana nami, kama Yesu anakuja kuwaokoa aliowakomboa kutoka ulimwengu wa giza, basi ni dhahiri kuwa, sasa hivi hatuna full wokovu. Kama tuna wokovu, ni hatua za mwanzo tu za wokovu, hatima yake atakuja kuikamilisha Kristo. Wokovu ni mara moja tu kaka. Hakuna kuokoka mara mbili. Yesu hakufa mara mbili. Alikufa mara tu ili dunia nzima iokolewe. Tena kwa wale tu wanaokubali kumfuata YEYE.

    Sita 6 swali
    Ninaelewaje aya hizi – 1Timotheo 2:3-4 – Hili ni zuri, nalo lakubalika mbele za Mungu Mwokozi wetu; ambaye hutaka watu wote waokolewe, na kupata kujua yaliyo kweli.

    Jibu
    Haya ni maneno ya Paulo na mwanaye wa imani Timotheo akimwambua hana budi kuvumiliana na watu wasumbufu, wagumu wa kuelewa neno, na watu wenye viburi kwa sababu ya nyadhifa zao. Paulo anamsihi Timotheo azidi kuwafundisha kwa unyenyekevu na kuwaombea maana kusudi la Mungu ni kuwaokoa watu wote watakaomwamini mwanaye Yesu Kristo. Wale watakaokataa, wataangamizwa tu, japo Mungu hapendi mtu yeyote apotee.

    Maswali yangu kwako,
    1. Nini maana ya Rhema?
    2. Nini kiashiria kinachokuongoza kuelewa kile alichokifanya Kristo pale msalabani? Kile kilichofanyika msalabani kina mawanda yepi?

    Karibu sana

  29. Siyi,

    Nachelea kukubaliana na wewe kuwa tumekuwa tukitumia maneno yasiyotakiwa. Nafikiri ni kweli kuna wakati tunatumia maneno makali, lakini yakiwa mahali pake wala hayana shida.

    Pia ni vizuri kutowakasirikia moderators, kazi yao ni njema, maana wanatupa uhuru wa kutosha kusema tulichonacho mioyoni mwetu.

    Ikitokea panga lao limekupitia, ni vizuri kukubaliana hata kama inauma, na wakati mwingi huwa wanaweza kunyofoa tu tungo fulani ambayo walidhani ingeleta madhara, na wakifanya hivyo huwa wanasema.
    Nafikiri tuwapongeze kwa kazi yao nzuri na tuendelee kujadili mada yetu.

    Kuna vitu kadhaa ambavyo tayari nimekuuliza ambavyo ningependa unipe majibu.

    Asante.

  30. Ndugu Siyi. SG Haijazuia maoni yako yoyote kutokana na mada hii. Maoni yako baadhi tuliyozuia ni kutoka kwenye mada inayohusu KUNENA KWA LUGHA. Aidha inapendeza unaendelea kujifunza maana ya wokovu karibu sana.

    Weekend njema wapendwa!

  31. Sungura,
    Sina tabia ya kukimbia mijadala hata kidogo. Na kamwe sitafanya hivyo.
    Ninachojaribu kukiwepa hapa, ni hiki;
    Kwanza, kwa kujibu jumbe zenu zenye maneno makali kama haya, nimekuwa nikijikuta na mimi naongea maneno ya namna hiyohiyo kinyume na Biblia. Maana Biblia inaagiza, Wakolosai 4:6 Maneno yenu yawe na neema siku zote, yakikolea munyu, mpate kujua jinsi iwapasavyo kumjibu kila mtu. 1 Petro 3:15 Mwe tayari siku zote kumjibu kila mtu awaulizaye habari za tumaini lililo ndani yenu; lakini kwa upole na kwa hofu. Kwa mantiki hii kaka, nimekuwa nikijikuta naandika jumbe za namna iyohiyo kama zenu, jambo ambalo linanifedhehesha kweli kama mkristo.
    Pili, Kwa kuzingatia hoja ya kwanza, nimekuwa nikiandika jumbe nyingi zenye maneno makali kama yenu, na hivyo kuchujwa na na kutoruhusiwa na moderators kwa sababu ya matumizi ya lugha. Hebu jaribu kufikiri muda ninaotumia kuandika jumbe hizo, halafu haziruhusiwi, ungekuwa wewe, ungejisikiaje? So, ili kutojiingiza kwenye mvutano usio na maana, ni vyema tukatumia lugha nzuri sasa, ktk kujifunza kwetu neno kama Biblia inavyotutaka mimi na wewe kama Wakristo.
    Tatu, nina tamani tufikie hatua ya kutodharauliana kwanza, ili tuwe tayari kujifunza kila mtu kwa mwenzake. Maana, kama maneno ya dharau yatatangulia mbele, hata hicho tunachokijadili, hakitakuwa na impact(s) inayotarajiwa. Naomba tujifunze kwa unyenyekevu tu. Huenda tutapiga hatua ya kumkaribia Kristo kama si kufanana naye kabisa kitabia.
    Niko tayari saa yoyte kujibu kla aniulizaye habari za wokovu. Nimeamua kutokuwa tayari, kulumbana kwa maneno makali kama hapo mwanzo. Mungu atusaidie sote.
    Ubarikiwe.

  32. Siyi,
    Vipi tufunge mjadala?

    Bila shaka umeshaelewa maana ya kuokoka, na hivyo yamebaki maamuzi yako tu ya kuokoka.

    Vinginevyo kama bado kuna tatizo naomba tuendelee kujadili tusikae kimya!

    Asante.

  33. Siyi,

    Nilikujulisha mapema kuwa nitatumia maneno makali kwa kiasi fulani. Hayo maneno makali niliyoyaandika hakuna hata moja ambalo lina sifa ya kuwa tusi.
    Nafikiri nimetumia neno mjinga, mpumbavu, upagani. Na kila moja liko kwenye nafasi yake sahihi kimatumizi.

    Naomba tuendelee na kazi, usijaribu kukimbia maana mpaka hapo sioni sababu ya kukukimbiza kwenye mjadala, labda ukiamua kufanya hivyo kwa sababu zako.

    Hivyo, naomba unijibu unayopaswa kunijibu!

    Bless u!

  34. Sungura,
    Sijui nisemeje sasa rafiki!!!!!
    Sitaki kufanana na wewe kimajibu na kimtindo wa majibu kaka. Ukiisoma Biblia yako, iko wazi sana. Umenitusi bure tu kaka. Hii ni kwa sababu huelewi tu na unavyoonesha, hutaki wala huna haja ya kutaka kuelewa, maana umejenga chuki na dharau moyoni mwako juu ya Siyi. Hivyo, itakuwa ni kazi ngumu sana kukuelewesha wewe. Hata nikijikunja kukunukulia Biblia yote, ni kazi bure kwa jinsi unavyoonekana sasa. Ni kweli hata mimi, niliposoma maelezo yako, yamenifanya nikuelewe ulivyo ndani yako. Ni kweli bado ninahitaji NEEMA ya Kristo kwa wingi wake. Lakini hata wewe, nakuona unaiiitaji hiyo NEEMA, maana kama kweli wewe umeshapona mwenzangu, sidhani kama ungeyaandika haya uliyoyaandika. Sote tunahitaji neema ya Kristo kaka. Kriisto akitubadilisha, haya ya namna hii hayatakuwepo kaka.
    Ubarikiwe na Bwana. Tuombeane sana rafiki.

  35. Siyi,
    Tafadhali hebu niambie unalielewaje hili fungu la maandiko:

    1Timotheo 2:3-4(Jambo hili
    ni jema tena linapendeza machoni pa Mungu
    Mwokozi wetu, 4anayetaka watu wote
    waokolewe na wafikie kuijua kweli.

    -1 Timothy 2:3-4
    (NIV)
    3 This is good, and pleases God our Savior, 4 who wants all people to be saved and to come to a knowledge of the truth.

    Asante!

  36. Siyi,

    Najibu coment yako ya tarehe 29/11/13, saa 9:54.

    Ilitofautiana na ya kwangu kwa saa moja, hivyo nikawa sijaiona.

    Kabla sijaingia kuijibu, naomba ubadili mtindo wako wa uandishi, weka paragrafu kwa kila dondoo unayoeleza. Angalia makala zangu, haziwezi kukuchanganya unaposoma maana paragrafu zimeachanishwa vizuri.
    ——————————————————————-

    Siyi, hii makala yangu itakuwa na maneno makali kwa kiasi fulani,kulingana na jinsi ambavyo nimekutafsiri katika hiyo makala yako.

    Siyi, wewe ni mjinga kwa kiasi kikubwa sana kwa habari ya kumwelewa Mungu katika usahihi wake. Kweli ukitaka kumjua mtu alivyo mpe nafasi aongee.

    Unajua maandiko ya biblia hayako hai yakiwa kwenye zile karatasi, bali huwa hai ndani ya mtu ambaye ameamua yafanyike ‘Rhema’ ndani yake.
    Siyi, wewe unajua tu maandiko yaliyo kwenye karatasi, lakini Rhema au uhai wa hayo maandiko hauko kabisa ndani yako. Unatia huruma sana msabato wewe.

    Lakini na wewe kwa sababu ya akili yako/zenu kutiwa giza unajiona unayajua kiusahihi kweli. Na tena kwa kule kuyakariri kwako, maana yako tu kwenye hizo karatasi unadhani una uzima wake ndani yako, kumbe you are completely dead.

    Kuna fafanuzi mfu nyingi sana kwenye hiyo makala yako,ambazo zimenipa kujua pasi na shaka kuwa wewe kama msabato kumwelewa kwako Mungu kumejikita katika akili (mind). Au kwa maneno mengine wewe ni mtu wa mwilini unayejaribu kuyatambua mambo ya rohoni, ambayo kikanuni yanatambulikana kwa jinsi ya rohoni, hivyo wewe mtu wa mwilini huwezi kuambulia chochote.

    Siyi huna tofauti yoyote na yule towashi aliyekutwa na Filipo akisoma chuo cha nabii Isaya, na kumbe alikuwa hata hayaelewi hayo anayoyasoma. Anachokuzidi tu wewe ni kwamba yeye alikubali kuwa alikuwa haelewi na alihitaji wa kumwelewesha.

    Naanza kukunukulia hayo uliyoniandikia unayodhani unayaelewa kumbe u mpumbavu kabisa kuyahusu:

    ”Kwa hiyo, Kristo aliposema nitakuwa pamoja nanyi hadi ukamilifu wa dahari, alimaanisha kuwa ataendelea kuwa nasi kwa njia ya malaika na RM tu basi. Wale wanaotoa unabii na ushuhuda kuwa wametembelewa na Yesu, ni waongo kwelikweli!!”

    -Sasa hapa nataka unioneshe mahali ambapo panasema kuwa Yesu atakuwa nasi kwa njia ya malaika.

    -mtu wa kwanza kushuhudia kutokewa na Yesu baada ya kupaa kwake ni Paul, je nae ni muongo?

    ”Kaka Sungura, nikwambie tu kuwa, pamoja na kujikosha kwingi rafiki yangu, bado wewe ni mdhambi. Tena mdhambi unayehitaji neema ya Kristo. Japo wajidai huna dhambi, kwa macho yangu tu ya kimwili (si kiroho), you are the SINER bro. Mimi na wewe tunahitaji neema ya Kristo ndg yangu. Acha ufarisayo rafiki.”

    – nithibitishie kuwa baada ya kutubu na kumpokea Kristo, mimi bado ni mwenye dhambi.
    Maana hapa umeonyesha kuwa hujui kabisa baada ya mtu kutubu nini huwa kinafanyika, unalazimisha kuyaelewa mambo haya kwa akili ya mwilini, ambayo ukiiuliza swali kwamba -ivi mtu anaweza akaishi bila kuwa na dhambi?- inakwambia haiwezekani. Na hapo ati bado unajitapa kuwa unaujua wokovu wa kristo!

    —————————————————–

    ”Aidha, mimi nakubaliana na wewe habari za Kol 1:13, maana hata mimi, wakati naitafsiri concept ya neno OKOA, nilisema hayo yote. Paulo anaposema alituokoa, ndiyo kusema kazi ya ukombozi iliishia hapo? Na kama iliishia hapo, Kristo atakuja kufanya nini? Maelezo ya Paulo yanaonesha kuwa, tulishanunuliwa kutoka kwa ibilisi (ufalme) na kuingizwa kwenye ufalme wa Mungu ambao kimsingi haujafikia destination”

    – alichokisema hapa Paul kinakubana sana kwa habari ya ubishi wako kuwa huwezi mtu ukaokoka ungali duniani, ila huwezi tu kukiri huo ukweli.

    Halafu unamalizia kuwa anachoonesha Paul ni kwamba tulishanunuliwa. Umetumia neno ‘tulishanunuliwa’ kukwepa kutumia neno ‘tulishaokolewa’. Huo ni unafiki mkubwa wenye hila ndani yake.
    Mimi nimekwambia tangu mwanzo kuwa, hicho kitendo cha kukombolewa toka nguvu za giza kinaitwa ‘wokovu’ au ‘Sodzo’ hutaki kuelewa, matokeo yake unaishia kuuliza kama ukombozi uliishia hapo!

    Unauliza Yesu akirudi anakuja kufanya nini, kumbe hujui anachokuja kufanya?

    -Anakuja kunyakua kanisa ( watu ambao amewakomboa, amewasamehe dhambi, amewalinda, amewaponya, amewatakasa, amewapa msaidizi, n.k)
    Hicho kitendo cha kunyakuliwa nacho kibiblia kinaitwa Sodzo/wokovu.

    ” Ulinzi wa ndani ya miili yetu, hufanywa na Kristo mwenyewe kwa njia ya RM na si malaika. Na kwa vile ni kazi ya RM, sisi hatuna uwezo wa kujitapa au kumlazimisha atushindie. Tunachokifanya ni kumsihi Kristo kwa njia ya RM, atushindie dhambi. Sisi wenyewe hatuwezi hata chembe bro. Sasa, jiulize, kama kulindwa na maovu kunaanzia moyoni, ni lini ulipoacha kuwaza mabaya wewe tangu uwe mkristo?”

    -unachoniambia hapo ni nini,kwamba kwa sababu huwezi kumlazimisha Roho akushindie, kwako kuwaza maovu moyoni mwako ni kitu cha kawaida?
    -Unaelewa maana ya biblia kusema tufanywe upya utu wetu wa ndani, unaelewa anavyowaza mtu aliyefanywa upya?
    – Hebu niambie ni saa ngapi huyu mtu anakaa na kuanza kuwaza maovu moyoni mwake?

    Siyi kazi ya kristo haijawahi kuwa dhahiri ndani yako, la sivyo ungekuwa unayajua mambo haya.

    ”Haijalishi ni muda wa urefu au ufupi kiasi gani but ilikuchukua muda. Na hata sasa, bado nakuona, uko kwenye huo mchakato wa kupambana na hizo dhambi za moyoni/mawazoni. Hata kama za mwili uwe ulishazishinda, bado rohoni naziona zinakusumbua kaka. Hizi bado unazo na wala hupaswi kubisha. Ndiyo maana nilikwambia hapo awali kuwa, tunahitaji neema ya Kristo mimi na wewe ili tupone.”

    -Unaona upagani unaoniambia hapa!
    Kwa kuwa wewe uko kwenye hizo ‘struggle’ wadhani kila mmoja yuko hivyo. Aonavyo mtu nafsini mwake ndivyo alivyo.
    -Kazi za kristo ni dhahiri ndani yangu Siyi, sina hayo makorokoro unayonilazimishia kuwa ninayo.
    -Lakini kwa kuwa umesema umeziona hizo dhambi ziko rohoni mwangu, basi nakupa nafasi ya kuthibitisha hapa SG kuwa ninazo!

    Ok, kama tunahitaji neema ya kristo ili tupone, tukishaipata na tukapona nini kinaendelea sasa katika maisha yetu?

    Hujawahi kukutana na Yesu wewe, unachojua ni habari zake tu zilizo kwenye biblia.
    Siku ukikutana naye ‘live’ hautaendelea kuwa na hayo mawazo mafu!

    Take care!

  37. Siyi,
    Una maana gani katika hii sentensi rafiki ”..hakuna karama ya Mungu inayosaambazwa kwa waumini kwa njia ya kufundishana kusema Yesu x 66!!”

  38. Seleli
    Ha ha ha ha!! Na wewe uliumbwa rafiki!! Nshosha !!! Nenda unywe maziwa ya kisabato upone wewe!! Ha ha ha ha!!
    Mimi nashukuru na ninakupongeza sana kwa kuwa unajitahidi kumfuatilia Ellen G. White. Mjumbe wa Mungu huyo amenena mambo makuu na ya ajabu sana kuhusu habari za wokovu. Mjifunze kadri unavyoweza, maana hutatoka bure.
    Pili, Nipende kukujuza kuwa, Ellen G. White si mwanzilishi wa SDA. Ni miongoni wa waendelezaji tu wa usabato ulioanzishwa na Mungu tangu uumbaji. Ukitaka nikuhubirie sabato tu kwenye agano la kale, ukweli uliopo huko utakusaidia kabisa in full kuuona ukweli kuhusu sabato. Agano la kale tu wewe linakutosha. Ama kama utabisha sana. Naweza kukufundisha kuhusu Sabato kwa agano jipya peke yake, nawe ukabatizwa na kuwa msabato. Haya yote yanawezekana utakapoondoa pre-conceived ideas za ulokole kijana.
    Tatu, kuhusu kujazwa RM. Mimi nakupa tena changamoto nyingine ya kufikiri vizuri juu ya fundisho lenu mfu la kupagawa na mapepo. Sikia. Hebu jaribu kuangalia ndani ya Biblia yote, kama karama za roho ni sawa na matunda ya roho!! Kwa maneno mengine, jaribu kuangalia kama karama za roho (ikiwemo ya kunena kwa lugha) kama hugawiwa kwa wote sawa na matunda ya roho!! Then ,niijie baadaye kwa majibu/maelezo sawia. Ndiyo maana mimi huwa nawaambien kila siku, kuwa hakuna karama ya Mungu inayosaambazwa kwa waumini kwa njia ya kufundishana kusema Yesu x 66!! Najua hili litakuchukueni muda mrefu sana kulielewa, japo nina imani, baadaye mtaelewa tu.
    Mimi nashukuru kama umeamua kuambatana nami siku zote ktk mjadala. Tuzidi kujifunza rafiki.
    Karibu tuhojiane. Nimeandika mafupi kwa sababu sijaona hoja ya maana zaidi ya pingili chache za maelezo yako ambazo nazo nimezijibu kwa kiasi fulani.
    Karibu na Barikiwa sana

  39. Siyi,

    Usibadili nilichomaanisha kwa usahihi kabisa na nakirudia tena hapa black and yellow and will keep emphasing that kila unapopindisha iki maana ni ukweli tupu tupu..

    Nilisema ktk swala la KUOKOKA…Imani sahihi ya KiBiblia ya Kipentekoste, sina kitu cha kujifunza na wala huwezi kua na something substancial ya mimi kudaka toka kwako, kwa ku u mtupu na mkavu wewe maana huna Roho wa Uzima bali dini mfu na mbaya sana ya kumpinga Yeye aliye wa kweli na Bwana wa iyo sabato ya zamani iliyowashinda wengi past,present na hata future kwa kila atayeiishi tena! Huna kitu cha kunipa kuweka ktk maisha yangu ya Wokovu na utumishi maana u mpagani original bado ie maana kwa kweli Imani yako ktk kusali siku fulani tu na kushikilia sheria za kabla ya kuja Bwana, ni ya kipagani.

    Unawezaje kunifundisha stones gold ones wewe za KiMungu, za Kuokoka, Kujazwa RM na kutembea na Mungu wakati si tu hujaokoka bali ULIOOKOKA kisha ukiwa mchanga ktk Wokovu, ukakutwa na wazee wa M23 commandement-SABATO na maskini wakakunyonga na leo hii ukajikuta chini ya doctrine ya mwanzilishi mdada mchumba wa watu…Ellen White! Ivi by the way, alikujaga kuolewa au alibaki ivyo ivyo kavu-kavu ili kupata ample time ya ‘’kuzama rohoni’’-(soma ‘’kuzama ktk marohoni’’ kisha akiibuka, ni kuriririziii more mafunuo na mafuniko? I cant imagine Nzala na ujanja wako kidogo yet wa porini, unaweza kaa chini ya ufunuo na ufuniko wa mchumba wa Mtu Ellen na ukaongea hapa confidently kuzima chini Wokovu SASA kisha LATER wa YESU? A u ok brother?

    Ivi on serious note, niko so curious, kwani aka kadada Ellen G. White kaliwafukizia madude gani aisee, yaani hamuelewagi kitu mkishakua chini ya Mchumba wa watu huyu! Sijui kwa kua mlitishwa kua toka anakomaa komaa kua kamdada ka kuangaliwa mara mbili yaani age 17 mpaka to 70, ati God gave her approximately 2,000 visions and dreams? mwe! wazee wa ndoto na maono nyie ni tenge kweli. Na kwanini hamkukapeleleza ako kadada kama kweli kalikua safi kwa kutumia pacha wake kadada kingine Elizabeti? Si mnajua alikua na pacha uyo? So why hamkuchunguza kama usiku kadada Ellen kalikua kana lala home kwa dadii na mom wake na si kwenda jirusha? Hamna haya nyie, Bible imejaa Neno la Uzima la Mungu, umo kumerekodiwa maneno na matendo live ya Yesu akiwa hapa live duniani, akisema Wokovu, leo mnaacha na kushika 2000 maono na ndoto za mchumba huyo mwanzilishi wa sabato bad faith? Wajameni! mko beyond compare and repair aisee! ila kuna rumors kua alipataga mume, embu nipe tip, jamaa naye alidakwa nako kwa Imani iyo pori ya sabato au alikomaa kugoma kama mwanaume wa ukweli kutoendeshwa na Mke -mandoto na maono tokana na ulevi tu wa sukari nyingi walikokawekea maskini ktk uji wa ulezi na chai ya rangi ya struuungii? Nitafurahi ukiniambia kuhusu msimamo wa mumewe.

    Ati kama sijifunzi kitu toka kwako, mbona ninanukuu aya za Biblia!!!!!!! …see how poor in spiritual IQ if you like? ndio maana mmoja wapo ya mambo niliwahi dokeza mapema debate kwamba, kwakua wewe hujaokoka na kujazwa RM, huwezi kuwezeshwa kuongea mambo stones humu, ni wale tu wenye kuwezeshwa na RM, wanaweza make sense humu!!!!!!!! Mimi nanukuu aya kuzima uelewa wako mbovu wa aya unazotumia pia kuzifanya zero plus plus statements na maaelezo yako mrama unayomwaga nayo vepa humu au nia yako mbaya ya kukanyaga Wokovu, ndicho alifanya Bwana Yesu hapa-Mathayo.4: 1-11, akimzima devo na kumfanya zero kabisa mbele yake ingawa Shetani alinukuu maandiko kwa usahihi kabisa kukuzidi wewe Siyi huwezi amini but ile nia mbovu ya kuyanukuu ndio Bwana alikula nayo sambamba kama navyoramba yako na kisha mstari wa 11, ni mtamu, unasema..devo akamwacha baada ya kushindwa au points zake kua made zero, poor if not vepa, ndicho nilikuahidi kua kitakutokea na kimeshakutokea, utakua zero umu na mtupu na kazi iyo nitaifanya barabara kama ambavyo nimeshaifanya so far vema kabisa.

    Ni kweli kama ulivyokiri kua wewe huwa unajifunza kwa kila mtu na kua Kila anayeandika huwa unapata cha kujifunza tena sana tu maana kwa habari hii ya wokovu SASA kisha BAADAE, uko mweupee, so endelea kujifunza tena bila kusahau kuchota kwangu maana kila niyanyukapo yako mabovu, hapo hapo by that act, naweka peupe stones for your life kama ukiamua Kuokoka tena kama zamani hii ya kikwetu/ya KiBiblia/ya kipentekoste

    Kwamba, ‘’wanipa pole kuendelea kuandika mapost marefu kama haya, halafu huna unachojifunza, SI uache sasa!! Yaani kama hunufaiki na chochote kiandikwacho na Siyi, achana naye’’……..Haya marefu things yataendelea na sikuachi katu, nitakutembelea dot kwa dot ili kila gugu, uzushi, ulongo, uhuni wa devo in u kukanyaga Wokovu, kumwaga hapa statements kubwa bila back up, ufafanuzi mbaya wa maandiko, ufinyu wa uelewe unaotapakaza humu kuambukiza sumu mbaya na kuwavuruga watu kuacha wokovu ili wayakimbilie manyonge ya M23 commandements ya bana ba congo forest, nitahakikisha halitasalia jiwe la sabato chafu ya Mrs. Ellen juu ya jiwe ambalo halitabomoshwa, nimekwa na Bwana humu kwa sababu nyingi na hii kwa sana kabisa ya kumkaba devo 24/7 anayewatumia freely giving themselves people.

    Hii kwamba.. ‘’Hutajibu tena mapachiko yangu ya matusi, kejeli, ufedhuli, ushosha na ulimbe’’, nilishakupa jibu sema nilirudie hapa kuzima uzushi wako wa kudai unatukanwa, nilisema kua nikianza kukuita wewe mwana wa joka, ibilisi na shetani, kizazi cha uzinzi, bweha na mbwa wewe wala si mwana, utasemaje? Maana maneno hayo hakuyatumia Paul bali Yesu mwenyewe!!!!!!!!Kwa iyo sema kweli kua unaacha kujibu post zangu kwa kua nimekukaba na kila ukijibu, unatoa room nyingine ya mimi/sisi kukuona ulivyo zero na poor upstairs mpaka in stairs-moyoni-kitu ambacho nilihaidi kukifanya swadakta na nitaendelea na unajua kila ukiyangia maswali yangu, utaleta vepa mbaya maana nitakaba tena mpaka pumba na mchele viwe live. Kama Yesu alisema hayo na hakuhesabiwa kua ametukana, amedhalilisha, fedhuri na ndivyo mdogo wake mie so acha uzushi wala visingizio,jibu post na maswali na ukiacha nilisema kingine kua mimi nitakua na credits hizi tamu sana, Moja, nimekugaragaza kwa hoja sio yako ili mradi umejibu tu, Pili, kumbukumbu njema ya maelezo ya ukweli yangu yatabaki humu mara tu mtu asomapo vepa zako kuliko kukuacha bila kuyajibu yako kisha wakaja soma watu leo au mwezi ujao au mwakani eg Mkristo mchanga, wakanywa yako tu ya ka sister Ellen! Si unaona niko kikazi/huduma zaidi humu ndani? So ukijibu, nakunyuka maana una vepa nyingi, ukiacha bado natema cheche, yaani mbona game hii pevu? Si nilikuambia ulichezea manyigu wewe sasa yametapakaa na yanapaa angani 24/7 ku sting enemy

    Ati..’’Wewe kama umeishiwa hoja, sema tu tuhitimishe mada’’, weweeee ati mimi niishiwe nini? weweee! Unaleta utani hapa, hitimisha wewe kisha nitakuzukia balaa/barakaaa, otherwise, we fahamu ukiachia tu madude ya Ellen mchunba wa watu, ninaruka nayo kama mwewe kwa small innocent chick beby

    Hii statement yako hii…’’Kama unaamini kabisa moyoni mwako kuwa uko sahihi, basi tafuta muda tukutane tudhihirishe imani zetu hizi popote’’, ni fix za porini na mastory ya town ya craaaauudiz efwe emee radio! Can the mpagani kabla ya kuokoka kwanza ya kwetu? connect to the living God of Mkristo? May be atakua ni god of maramba mawili Mbezi kule.

    Press on( make no mistake about me coz sijasahau post yako kwa yangu ile ya maandiko ya kuonyesha Kuokoka ni sasa ivi na pia tathmini ya ushiriki wako so far humu…kaa mkao wa kula na kutubu baada ya kufanywa zero humu kwa habari ya WOKOVU KTK KRISTO YESU SASA INAYOPELEKEA BAADAYE)

  40. Sungura.
    Baadqa ya Miaka elfu, ndipo dunia itakuwa ziwa la moto na kiberiti cha shetani. Mimi ndivyo nijuavyo. Hivyo kabla ya miaka elfu waovu na ibilisi wataendelea kuwepo hapa2 duniani wakisubiri khukumu ya moto wa milele.
    Kwa tofuati yetu ni hiyo, nina imani tutaelewana taratibu tu, maana kwenye maswali yangu, asilimia ikubwa, ulijibu sahihi. Na kwa vile wewe na rafiki yako hamtaki kuambiwa kuwa mmeanza kuelewa, niliamua kuuchuna tu lakini nikielewa kuwa, nuru imeshaanza kuwazukia japo mnabisha tu.
    Wewe tuendelee kuimba Bibblia, nadhani itatuambia maana ya WOKOVU ni nini. Maana hakuna wokovu nusunusu. Kwa Mungu hakuna uvuguvugu. WOKOVU utakuwa ni WOKOVU siku Kristo akija. Mengine ni mambo ya porojo tu rafiki yangu ya watu kujidai kkuwa wako huru kumbe wana mizigo mikubwa ya dhambi, si jambo jema. Ni vyema kuwatia moyo ili waendelee kuishi maisha yenye kuhitaji ujazo wa RM.
    Kamwe, mkristo huwa hatosheki na ukristto na maisha yake ya ukristo. Ukiona mkristo asiyejishulisha kwa ajili ya wokovu wake, jua kuwa huyyo hana mpango wa kwenda mbinguni. Mtu anayesema ameokoka na hivyo hana haja ya nguvu yoyote, mwogope sana, maana ni muasi mkubwa sana.
    Karibu

  41. Siyi.

    Kwani kanisa tukinyakuliwa tutakwenda wapi na ambao hawatanyakuliwa watakwenda wapi?

    Nakunukuu hapa: ”Maana Biblia inasema kuwa, waovu na shetani, sehemu yao ni ktk ziwa liwakalo moto na kiberiti” – Yes, ni kweli, lakini ni wakati gani waovu, na shetani watatupwa katika ziwa la moto?

    Halafu, usipende sana kuniambia kuwa kitu fulani sikielewi, unaweza ukawa wewe ndo hukielewi.

    Siyo sawa kusema kuwa sasa hivi tuna wokovu nusu (not full). Kila segment ya wokovu iko kamili. Eg msamaha wa dhambi kama wokovu ni kitu kilicho kamili, kutolewa katik anguvu za giza kama wokovu, ni kitu kilicho kamili wala hatutolewi huko nusunusu, kupatanishwa kwetu na Mungu (Reconciliation), ni kitu kamili si nusu .Na unyakuo kama wokovu, ni kitu kamili, si nusu.

    Ukikuta neno ‘alituokoa’, na ukakuta neno ‘atatuokoa’, wala usidhani kuwa mojawapo haliongelei wokovu, cha muhimu ni kuelewa muktadha wa kila neno mahali lilipotumika, lakini yote yanamaanisha wokovu (Sodzo)

    Tunaptofautiana kidhana na pale wewe unapokataa kuamini matumizi ya neno Wokovu (Sodzo) katika biblia, wakati wenye lugha yao ndivyo walivyolitumia.
    Wewe unataka tu kwenye kunyakuliwa kwa kanisa hapo ndipo neno Sodzo liwe limetumika.

    Siyi, kutolewa kati ulimwengu wa giza na kuingia katika ulimwengu wa nuru kunaitwa kuokoka!!!

    Karibu.

  42. Sungura,
    Watalaamu wa lugha husema, maana za maneno, hutoka midomoni mwa wazungumzaji/waandishi na si wasikilizaji/wasomaji. Ulivyolitafsiri neno ufedhuli na siyo FEDHULI kama ulivyodai wewe, mimi sikumaanisha hivyo. Na nilijaribu kabisa kufafanua maana niliyoimaanisha kwa neno hilo kwenye maelezo yagu. Kama wewe ulilifasili zaidi ya hapo, basi pole ndg maana uliondoka na maana zisizokusudiwa na mwandishi. Hata hivyo, pamoja na tafsiri zako ulizojitwalia, nakuomba tusiangalie haya maneno. Tuangalie hicho tunachokijadili. Pengine, hii itupe fundisho kwetu mimi na wewe jinsi na namna tunavyotumia lugha. Maneno ya namna hii, si mazuri kwa wajiitao watumishi wa Mungu. Huu ni udhaifu ambao binafsi ninakiri kuwa ninao, na hata wewe (na baadhi ya wengine), nimekuona unao pia. Tunahitaji kuongoka kwa hili rafiki. All in all plz, tusameheane rafiki na kisha tusonge mbele.
    Ha ha ha !! Mimi sijakwambia kuwa siwezi kumshinda shetani!! Mawazo yako tu. Tunapomwamini na kutubu dhambi zetu tukiwa duniani, haina maana kwamba makao yetu sisi ni hapa duniani. Sisi ni wasafiri tu kaka kolos 3:1…. Makao yetu ni mbinguni Kristo aliko. Na tunapaswa kuyafikiria ya huko tu. Hivi wewe unaposafiri kwenda nyumbani kwenu huko unakokujua wewe, huwa unawaza nini? Huwa unawaza umbali wa safari, barabara ilivyo mbovu nk au huwa unawaza jinsi utakavyopokelewa huko? Kifo cha Kristo ni sawa na nauli ya basi ya kwenda kwenu. Badala ya kulipa nauli hiyo, Kristo alishalipa, sasa hivi wewe panda basi hilo ili uende nyumbani. Kitendo cha kulipiwa nauli, haina maana kuwa ndo umefika nyumbani. Ni sharti usafiri. Ndiyo maana nakwambia kila siku, kuwa sisi tuko safarini. Na wale tuliokwisha mwamini Kristo, safari yetu ilishaanza ya kuelekea mbinguni.
    Kaka Sungura, nikwambie tu kuwa, pamoja na kujikosha kwingi rafiki yangu, bado wewe ni mdhambi. Tena mdhambi unayehitaji neema ya Kristo. Japo wajidai huna dhambi, kwa macho yangu tu ya kimwili (si kiroho), you are the SINER bro. Mimi na wewe tunahitaji neema ya Kristo ndg yangu. Acha ufarisayo rafiki.
    Aidha, mimi nakubaliana na wewe habari za Kol 1:13, maana hata mimi, wakati naitafsiri concept ya neno OKOA, nilisema hayo yote. Paulo anaposema alituokoa, ndiyo kusema kazi ya ukombozi iliishia hapo? Na kama iliishia hapo, Kristo atakuja kufanya nini? Maelezo ya Paulo yanaonesha kuwa, tulishanunuliwa kutoka kwa ibilisi (ufalme) na kuingizwa kwenye ufalme wa Mungu ambao kimsingi haujafikia destination. Destinationa yake, ni Kristo kurudi kuchukua watu. Sasa ukisema kuwa kazi iliisha pale Kristo alipotununua, utaishia hewa maana kuna safari ya kwenda kwenye destination ya ufalme wa Mungu, na hiyo destination, ndiyo maana ya WOKOVU. Zingine (kumwamini Kristo, kutubu dhambi nk) ni hatua tu za wokovu.
    Hasha, siyajui maandiko kwa kiwango unachonipa. Naelewa kidogo sana, ndiyo maana naendelea kujifunza hapa SG. Hivyo, bado mimi ni mwanafunzi wa Biblia. Hadhi hiyo sisitahili hata kidogo, samahani.
    Ni kweli kabisa Kristo as a person of Godhead, duniani hayupo kwa sasa! Usishangae bro. Kristo ana mamluki wake (malaika zake) na Roho wake (yaani nguvu itokayo kwa Baba yake). Malaika na RM, ndio wapo hapa duniani. Nao wanatenda kazi according to their Master’s directions. Kristo yuko mbinguni, anatuandalia makao. Tena kuna somo zuri sana la Kristo anafanya nini sasa huko mbinguni!! Hapa si mahala pake. Siku ikifika, tutajadili. Kwa hiyo, Kristo aliposema nitakuwa pamoja nanyi hadi ukamilifu wa dahari, alimaanisha kuwa ataendelea kuwa nasi kwa njia ya malaika na RM tu basi. Wale wanaotoa unabii na ushuhuda kuwa wametembelewa na Yesu, ni waongo kwelikweli!!
    Tangu mwanzo nimekuwa nikikwambia kuwa, kifo cha Kristo, ni chanzo tu cha mchakato wa wokovu hasa kwa watu wa agano jipya. Tunapolindwa na maovu, jiulize tunalindwaje na maovu kaka? Kumbuka Kristo alipokuja alirise standard ya kushika sheria. Kwa maana kwamba, hata kwa mawazo tu unakuwa mkosaji na mvunja sheria sawa na yule aliyenda kimwili kabisa. Ulinzi wa ndani ya miili yetu, hufanywa na Kristo mwenyewe kwa njia ya RM na si malaika. Na kwa vile ni kazi ya RM, sisi hatuna uwezo wa kujitapa au kumlazimisha atushindie. Tunachokifanya ni kumsihi Kristo kwa njia ya RM, atushindie dhambi. Sisi wenyewe hatuwezi hata chembe bro. Sasa, jiulize, kama kulindwa na maovu kunaanzia moyoni, ni lini ulipoacha kuwaza mabaya wewe tangu uwe mkristo? Ndiyo najua kuwa sasa hivi unaweza kuwa na kiwango fulani cha kutowaza hayo mabaya, but ni kwa muda gani ulichukua ukipambana na hayo mawazo mabaya kama mojawapo ya dhambi zinazokusumbua? Jibu utakalonipa, ni kwamba ilikuchukua muda. Haijalishi ni muda wa urefu au ufupi kiasi gani but ilikuchukua muda. Na hata sasa, bado nakuona, uko kwenye huo mchakato wa kupambana na hizo dhambi za moyoni/mawazoni. Hata kama za mwili uwe ulishazishinda, bado rohoni naziona zinakusumbua kaka. Hizi bado unazo na wala hupaswi kubisha. Ndiyo maana nilikwambia hapo awali kuwa, tunahitaji neema ya Kristo mimi na wewe ili tupone.
    Hivyo kitakachotuokoa, ni kuikubai kafara ya Kristo na kukubali kuongozwa na RM- yaani kupata ushindi wa dhambi kuanzia ndani ya mioyo/mawazo yetu. Kuikubali kafara ya Kristo bila kukubali kuongozwa na RM, ni kazi bure kaka. Mtu yeyote anayetarajia kuokolewa, sharti, ampokee Kristo, aungame dhambi zake zote, na akubali kujinyenyekesha chini ya uongozi wa RM akienenda ktk kweli yote-UTII wa neno la Mungu. Tofauti na kufanya hivyo, tutaendelea kupigia mbuzi gitaa!!
    Ubarikiwe na Bwana

  43. Siyi,
    Huhitaji kunijulisha kama umenitukana au hujanitukana. Hata kama usingesema already najua umenitukana. Kulikuwa na maneno mengi sana ya kutumia yenye staha kuliko kutumia neno ‘FEDHULI’. Anyway, thank you sir.

    Sitaki kuamini kama ulikuwa sawa wakati unaweka hilo chapisho lako.

    Ivi neno SODZO ni la lugha gani, Kisukuma eh?

    Na kama unajua uko na facts za Kiebrania na Kiyunani kwa nini usiziweke wazi hapa, kama unaona kuwa zinahitajika?

    Do u want to prove me wrong? Lete hapa kwa kiebrania au Kiyunani maandiko ambayo nimesema neno Sodzo limetumika,uonyeshe kuwa hayajatumika- simple. Kuliko kupoteza nguvu nyingi kunitusi.

    Umebaki na dhana ya kutolewa duniani tu kuwa huko ndiko kuokoka. Kama maana ya wokovu wa kristo ilikuwa ni kututoa duniani kwa nini tunapomwamini na kutubu dhambi zetu anatuacha tuendelee kuishi duniani sasa?!! Kwa nini usiombe ufe ili usubiri tu rapture kama unajua mwenye hii dunia ni shetani na wewe huwezi kumshinda!

    Kama wewe bado uko chini ya mamlaka ya giza ni wewe, wewe kama bado uko chini ya utumwa wa dhambi ni wewe.

    Unakataa kuokoka kwa kigezo kwamba unaweza unaweza ukarudia matatizo uliyokuwa nayo ati kwa vile bado uko duniani.

    Kwa nini sasa usikubali kwamba wewe bado uko chini ya nguvu za giza? Maana kitendo cha kutolewa kwenye nguvu za giza kinaitwa wokovu.
    Unajaribu kubishia hata maandiko yaliyo wazi.

    Kol 1:13, Paulo anaseme, “Naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa Mwana wa pendo lake”.
    Tumehamishwa toka nguvu za giza (nguvu za giza ni ufalme, na ufalme ni system).
    Ufalme wa mwana wa pendo lake nao ni system.

    Na katika kila ufalme (system) kuna namna yake ya kuenenda. Kwa hiyo katika ufalme wa mwana wa pendo la Mungu (Kristo), kuna namna ambayo tunaenenda nayo, na hiyo ndiyo inayotupa kuendelea kuwa salama, au kuushinda ufalme wa giza.

    Maana yake ni falme mbili tofauti ndani ya himaya moja (dunia), na zote zinaoperate kwa kanuni tofauti kuhusiana na mambo yake ya kifalme.

    Kwa nini Paul hakusema ‘atatuokoa….’

    Lakini wewe bwana Siyi, kutolewa kwenye ufalme wa giza kwako huko si kuokoka, wewe unataka mpaka utolewe duniani ndo ujue umeokoka.

    Huko nyuma maandiko haya uliyanukuu, lakini kisome mwenyewe ulichokisema baada ya kuyanukuu!!!

    Ona maneno unayosema, ukidhani yana uhai ndani yake;

    ”Saa ya kuokolewa ikifika, tutaokoka kutoka kwa ibilisi kwenda kwa Yesu.”

    Halafu ati unaniona mimi fedhuli- may God just have mercy on u brother!!

    Najua hapa unamaanisha kwa ibilisi ni duniani, na kwa Yesu may ni mbinguni.
    Ivi kwa akili yako nyingi ( kama wewe unavyojidhania) unafikiri kuwa hapa duniani sasa hivi Yesu hayupo? kuwa nasi mpaka utimilifu wa dahari maana yake ni nini, yeye na Baba kufanya makao ndani yetu maana yake ni nini?

    Hebu nijibu eeh msabato mwenye kuyajua maandiko!!!!

    Jingine hili hapa umesema.

    ”Kama duniani kungekuwa pa salama, kifo cha Kristo tu, kingetosha kutuokoa”
    Kwa habari ya kuwepo duniani nimekueleza hapo juu kuhusu falme mbili ndani ya himaya moja. Tuko duniani , na Yesu alitaka tuendelee kuwa duniani. Lakini jua jambo moja kuwa tunalindwa dhidi ya muovu. Na kama tunalindwa maana yake tuko salama. Kanisa halishindwi la milango ya kuzimu brother, likiwa hapahapa duniani.

    Nilichotaka hasa kusema katika nukuu yako ni kwamba; Kama kifo cha kristo hakitoshi kutuokoa, kwa vile tuko duniani, unataka kusemaje, ni nini kinachotosha kutuokoa?

    Habari ya Rumi 7, nimeshatoa muktudha wake, wewe kama unaipa saluti dhambi kwamba ina mamlaka ya kukucontrol inapotaka, endelea na hiyo njia!

    Kama unadhani kuna mswali ya maana sijakujibu, wewe umeacha mengi sana ya kwangu hata kwenye comment yangu iliyopita.

    Asante kwa kuniita fedhuli,
    Ubarikiwe!

  44. Sungura,
    Duuu, ok, nilimaanisha “anayeishi” . Nimefurahishwa na jibu lako la kwanza. Mpaka sasa najiuliza ni wapi hatuelewani mwanaume wewe? Yaani kama unaweza kujibu vizuri na kwa mifano mizuri kama ule, wapi pana tatizo kaka? Kwani mfano wako huu wa chakula, uko tofauti na ule wa kwangu wa KUANZA (safari) na KUFIKA?? Ninamshukuru Mungu maana ulikaa vizuri kwenye hilo swali. Hebu ngoja niendele tena kuona majibu ya swali linalofuata…
    Na kwa swali la pili nako naona umelitendea haki kabisa kaka. Sasa kumbe nimegundua inabidi tuendeshe mijada mimi na wewe kwa kuulizana maswali japo mara nyingine huwa unakimbia kujibu maswali. Kimsingi majibu yako ni mazuri na nimevutiwa nayo sana. Ni kweli kuwa wokovu tunaanza kuupata sasa hivi, but not in full. Kama ni kuanza safari ya kuelekea uzimani, kwa kumwamini Yesu, tukatubu dhambi na kupokea msamaha, safari ya kuelekea kwa Yesu ilishaanza tayari. Kufika ndiyo bado kaka. Njiani humu kuna kona, mapori na hatari zote. Lakini kwa imani, tunapambana nazo. Na kwa imani-yaani kumtegemea Kristo, tutafika nyumbani maana ameahidi. Kwa hiyo ukisema kuwa sasa hivi wokovu tumeshaupata in full, ni makosa. Sasa hivi tuko hatua ya kwanza(justification) na wengine hatua ya pili(sanctification). Wote hawa, tumelenga kufikia ngazi ya glorification ambayo ndiyo kiini ama hatima ya WOKOVU. Sasa hivi kaka, tule hiki chakula, tukishiba, ndipo tutasema kuwa hatuhitaji tena chakula.
    Na nimeona kuna suala moja naona kama hulielewi. Nalo ni hili; Nakunukuu, “Au niiweke hivi; waamini ambao watakuwa wamekufa watatoka makaburini na kumlaki Yesu, na waaminio ambao watakutwa wako hai watatoka ardhini kwenda kumlaki Yesu pia. Wasioamini waliokufa na walio hai wataendelea kubaki hivyo hivyo”. Hii ndiyo naona huielewi sawia. Why? Kwa sababu, kama waovu ama wadhambi adhabu yao ni kutengwa na Mungu milele peke yake, na kwamba wataendelea kudunda tu duniani baada ya watakatifu kutwaliwa mbinguni,basi hilo halitakuwa fundisho la Biblia. Maana Biblia inasema kuwa, waovu na shetani, sehemu yao ni ktk ziwa liwakalo moto na kiberiti. Nao moto wao utawala hadi uwamalize wote wasionekane kamwe. Soma ufunuo 20 na 21.
    Majibu ya swali la tatu, ulivyojibu, inatosha.
    NB; Maswali yote matatu yalikuwa ndani ya mada ya WOKOVU. Hivyo sikuwa na wasiwasi na maswali yangu. Namshukuru Mungu tu, umeyajibu vyema kwa kiasi fulani cha kuridhisha. Kwa majibu yako ya namna hii, naona mwafaka mzuri unaelekea kupatikana.
    Ubarikwe sana.

  45. Sungura,
    Nashukuru kwa maelelzo yako ya utangulizi. Ni ukweli usiopingika kuwa, mtaendelea kuziiita HERESY kweli za Biblia hadi mtakapoamua kutubu ndipo mtajua umuhimu wa haya niyasemayo sasa. Sasa hivi, mwaweza kuyaita kwa jina lolote mtakaloona linafaa.
    Kama ulieleza maana ya SODZO kwa maana zake za msingi, na za awali, nilitarajia ungeleta hadi kwa lugha ya Kiebrania na Kigiriki lugha zilizotumika kuiandika Biblia kwa mara ya kwanza kabisa. Huenda ungeeleweka. Lakini kwa sababu unafahamu kabisa unachoking’ang’ania ni ufedhuli tu, ndiyo maana unataka hata mimi Siyi na akili zangu hizi nikubaliane na ufedhuli wako huo. Sikutukani rafiki yangu Sungura. Nauita ufedhuli kwa sababu, hauna misingi yoyote ya kimaandiko. Umejaribu kulazimisha tu. Wewe kama unabisha, jaribu kuchunguza hiyo maana ya SODZO, niliyokupeni mimi. Ingia hadi kwa Kiebrania na Kigiriki ili uone maana zilizopo huko na maana halisi ya mwenye SODZO-Yesu Kristo. Huenda itakusaidia rafiki yangu badala ya kuendelea na ufedhuli. Maana unaonekana kuwa wewe ni mgumu sana wa kuelewa rafiki. Ona hata maswali unayoendelea kuniuliza;
    – Je kitendo cha kutoka ndani ya gereza la dhambi kuingia kwenye uhuru wa Kristo, si kutoka mahali pa hatari kwenda mahali pa salama?
    Jibu
    Unafikiri tulishatolewa kwenye gereza la dhambi? Na kama tumeshatoka, tuko sehemu salama gani? Mbinguni au duniani? Unafikiri usalama wa wokovu unaojadiliwa ni sawa na huo unaoufahamu wewe wa kutolewa kwenye dimbwi la maji na kuwekwa nchi kavu? Mbona unatia aibu sana rafiki yangu. Unalalamika tu nakujibu kifupi, lakini nashangaa maana unauliza maswali yaleyale.
    – Kitendo cha kusamehewa dhambi, si kutolewa mahali pa hatari kwenda mahali pa salama?
    Jibu
    Ungesema kuwa baada ya kusamehewa dhambi unakwenda mbinguni, ningekuelewa kaka. Unaposamehewa dhambi, unabadilisha historia ya maisha tu kiimani lakini bado unaendelea kuishi kwenye dunia ya ibilisi. Waweza ukafikia hatua ya utakatifu but bado utakuwa kwenye hatari ileile ya kujaribiwa na kuangushwa tu. Utakuwa salama utakapotolewa duniani. Kuna kazi kubwa sana ya kukuelewesha utofauti wa KUANZA na KUFIKA. Wewe hata kule kuanza, unakuuita kufika na kufika kuanza!! Tabu kweli. Sijui nani atakuelewesha zaidi ya maelezo niliyoyatoeni huko nyuma. Na nina wasiwasi kama huwa unazisoma zile posts zangu za nyuma.
    – Kitendo cha kuponywa ugonjwa, si kutolewa mahali pa hatari kwenda mahali pa salama?
    Jibu
    Unapoponywa ugonjwa, ndo kusema hautaugua tena? Au ukiugua tena, utasema kuwa uliokoka baadaye ukapote(ulipougua tena) na baada ya kupona , umeokoka tena? Yaani hata wewe tu kwa akili ya kula ugali na mchicha tu, niseme kuwa huielewe kweli? Au unabisha tu kaka!! Kama unachanganya kwa mambo kama haya tu, mtu aliyerudi nyumba mara saba, utasema aliokoka mara saba? Mmmhh!! Kazi ipo !!
    Maana nina wasiwasi kama unaijua hata hii “sheria ya dhambi”. Maana ungefahamu alichokifanya Kristo msalaabani na mipaka yake, ungefahamu nini cha kufanya na kusema na siyo vuguvugu hili ulilo nalo rafiki yangu. Sheria ya dhambi, ilikuwa ni kifo kwa mdhambi yeyote yule. Yaani hata leo ungewaza mabaya tu, kwa sheria ile, ungepaswa kufa mara moja. Alichokifanya Yesu, ni kulipia hiyo gharama ya kifo (cha umilele) kwa mdhambi, japo matokeo ya dhambi yako palepale. Na pamoja na kifo cha Kristo, bado Mungu alitupa fursa ya kufanya uchaguzi wa kuikubali hiyo kafara ama la. Kifo cha Kristo kingekuwa ndiyo final, kusingekuwa na haja ya kuubeba msalaba kwa waumini. Kusingekuwa na haja ya kutaabika tena kwa watu wanaomwamini Kristo wangali duniani. Lakini kwa vile sasa Kristo hakulipa gharama ya matokeo ya kifo cha muda, ndiyo maana leo bado tunakufa kimwili, tunaugua na tunaendelea kupambana na dhambi. Ndiyo dhambi za wazi zaweza kuwa zimekoma kwa baadhi yetu, lakini kumbuka kuna dhambi zingine za fikra tu ambazo ni sawa na zile za matendo ya mwili. Hii ndiyo vita ninayoizungumzia kuwa bado tuko kwenye vita. Saa ya kuokolewa ikifika, tutaokoka kutoka kwa ibilisi kwenda kwa Yesu. Kwa Yesu, shetani hayupo kaka. Shetani tutamwacha hapa duniani. Na biblia ndiyo inayosema hivyo. Kwa vile umetaka hadi rejea, nami nakupa hii japo tatu tu, maana najua haumaanishi ila unadhihaki tu- Soma yoh 14:1-3.
    2. Je, kutoka kwenye gereza la shetani ni kutoka kwenye hatari ambayo shetani yupo?
    Jibu,
    Ndiyo maana yake kaka. Kuielewa maana hii ni mpaka uondoe pre-conceived ideas za udini kwanza, maana ninyi mna udini wa kuamini kuwa wengine hawawezi kuwaekeleza ama kuwafundisha Biblia. Nanyi mnaamini sana kuwa mna tochi kumbe mna magunzi ya mahindi tu. Maana ukibisha kuwa hamna magunzi, nitakushangaa maana uelewa wako wa wokovu wa Kristo, unaupeleka hadi kwa Petro kuzama ndani ya maji. Mara hii tu umesahau utondoti wangu wa maana ya WOKOVU niliyokurejesheni mara kwa mara muisome huko nyuma. Maana ya Jina la Yesu, ni Mwokozi (Yesha/Yeshua/Yesa kwa Kiebrania . Maana yake ya kibilia, ni kuokoa, kuponya na kuweka sehemu pa salama. Duniani si sehemu pa salama kaka. Kama duniani kungekuwa pa salama, kifo cha Kristo tu, kingetosha kutuokoa. Ahadi za kutukaribisha kwake, zisingekuwepo hata. Kaeni mkao wa kujifunza, vinginevyo mtapotea tu kwa sababu ya ubishi usomaana.
    Sijifichi kwa warumi 7:15-20 kutetea dhambi. Nilikuuliza swali au utoe maana ya maandiko hayo na maandiko mengine ya namna hiyo tangu mwanzo wa mjadala huu. But uliingia mtini kaka. Miongoni mwa maswali ambayo hadileo hujanibu ni hayo. Ulimtuma Seleli naye alibabatiza tu kwa vile maaswali hayakuwa yake, naye alipoona ngoma nzito alikimbia. Kama unabisha, rejea maswali yangu mwanzoni kabisa mwa mijadala hii, uone kama nakuongopea kaka. Acha kulalalmika. Kuwa mtu wa hoja zenye mantiki Kibiblia. Unaposema nisome sura nzima, mimi niliisoma hata kabla yako, na aya zingine nikakuletea, tena siyo Paulo tu, nilikuletea hadi Petro, Yohana, nk. Nikakwambia leta muktadha wa hizo aya. Mbio mwanaume mzima!! Sasa unalalamika nini?
    Narudia tena, kukwambia kuwa, kama unataka kulithibitisha hilo kuwa Paulo hakuwa na maana ile, hebu toa maelezo ya kukidhi kwa maswali yangu yote yanayohusiana na hili la warum 7:15-20. Tofauti na kufanya, hivyo, huitendei haki fasihi kama unavyoidai kuijua kaka. Kazi kwako. Mimi nakungoja. Naenda kwenye sehemu yako ya pili ya mwitiko….
    Barikiwa tunapoendelea

  46. Siyi
    Kwa habari ya mauti ya pili., maswali yako nayajibu.

    Swali la 1:-
    -Kama mimi ninaishi maisha yasiyo na dhambi, kwa sababu ya Yesu alishanisamehe tangu zamani wakati wa kifo chake; Je, utakubaliana na mimi kuwa mwanadamu yeyote anaishi bila dhambi kwa maisha yake ya sasa, hana haja ya mwokozi tena?( ila sijui kana neno ”anaishi” ulimaanisha anayeishi)

    Jibu: Utakuwa mjinga sana kama utakuwa umeelewa kuwa Yesu tu alipokufa kila mwanadamu ‘automatically’alisamehewa. Ni sawa na kusema kuwa chakula kikipikwa tu kikaiva basi tayari umeshashiba.

    -Siyi, kazi ya mpishi ni kupika kiive, ni wajibu wa mlaji kupakua chakula na kula, asipofanya hivyo hawezi kushiba kiotomatiki japo chakula kipo tayari kwa ajili yake.
    -Mtu asipochukua hatua ya kumwamini Yesu, na kutubu dhambi zake hawezi kusamehewa. Hakuna mwanadamu anayeweza kuidhi bila dhambi pasipo kuwa amezitubu ndipo kifo cha Yesu kifanye kazi ndani yake.

    Na kama ulimaanisha ‘anayeishi’ bila dhambi…….

    -Ni kwamba hawezi mtu akishi bila dhambi kabla ya kuzitubu katika kristo, na baada ya kuzitubu na kuanza kuishi maisha ya ushindi, anamhitaji Yesu ili aendelee kuishi hayo maisha ya ushindi.

    Swali la 2.
    Nashukuru una chembe ya imani kuwa Yesu atarudi tena. Sasa kama atarudi, na umesema haji kutuokoa na mauti ya pili, anakuja kutufanya nini sisi tuliolikiri jina lake yaani tunaoishi bila dhambi? Na wale waaasi watakaokutwa hai na hao waliokufa, Yesu atafanya nini kwao?

    Jibu:Kama kuna mauti ya pili, kuna pia mauti ya kwanza. Mauti ya kwanza ni hiki kifo cha kawaida cha kimwili. Mauti ya pili ni kule kutengwa na Mungu milele na kutupwa katika ziwa la moto.
    – Siyi, ukishamwamini Yesu sasa, ukatubu, ukasamehewa dhambi zako, ukaishi maisha ya ushindi, tayari wewe umeshatoka kwenye trend ya mauti ya pili(yaani kutengwa na Mungu milele). Na hiki kitu hukipati pale Yesu atakaporudi kunyakua kanisa, bali unakipata sasa hivi. Mauti ya pili inawahusu wale ambao Yesu atawakuta hawajatubu na kusamehewa dhambi zao(sodzo), hao ndio wako kwenye trend ya mauti ya pili hata sasa, na kama Yesu atakuja kesho na kuwakuta hawajatubu wataendelea kuwa kwenye hiyo trend.

    – wafu watakaohusika na unyakuo ni wale tu ambao wakati wanakufa walikuwa wamesamehewa dhambi zao( walikufa katika Bwana). Wale(wafu) ambao walikuwa hawajasamehewa hata hawatafufuka, bali wataendelea kukaa makaburini, na wale wasioamini ambao watakuwa hai wataendelea kuwepo duniani. Kwa hiyo Yesu hatawafanya chochote Siyi zaidi ya kutowanyakua.

    -Au niiweke hivi; waamini ambao watakuwa wamekufa watatoka makaburini na kumlaki Yesu, na waaminio ambao watakutwa wako hai watatoka ardhini kwenda kumlaki Yesu pia. Wasioamini waliokufa na walio hai wataendelea kubaki hivyo hivyo

    Swali 3:
    -Ni nini kitakachofufuka, ni mwili wa nyama au ni roho tu?
    Jibu: Hata mimi sijui kama ni mwili wa nyama au ni roho tu, bali najua kitu kimoja kuwa tutapewa miili mipya isiyo ya uharibifu.

    Swali lililostahili kuulizwa hapa ni lile la kwanza tu, hayo mengine wala si mahali pake, nimekujibu tu by the way. Nawe katika majibu yako wala usiyarefushie mjadala,ili tubaki kwenye hoja ya msingi.

    Siy, ni vema majibu yako yakazama zaidi kwenye mada husika kuliko kunisimulia habari ya mtu au watu fulani unayodhani inaihusu mada.

    Asante!

  47. Siyi,

    Nimekuuliza maswalikadhaa, lakini umejibu moja na kuanza kunipa lecture ndefu za mashahidi wa Yohova n.k. Huo ni upuuzi mkubwa sana katika ulimwengu wa mijadala.

    Labda tu nikwambie kwamba usijaribu kunifundisha kitu Siyi hapa, wewe sema tu unachokijua na kukiamini, maana ukweli ni kwamba wewe katika swala la Wokovu unachojua kwa karibu 90% yake ni heresy !

    Majibizano yangu nawe kwa sehemu kubwa yamejikita kwenye kueleza maana ya neno Wokovu au Sodzo, na lilivyotumika katika biblia. Nimekwambia kwa kirefu na kujaribu kuonesha baadhi ya mistari ambayo kwa maandiko ya asli neno Sodzo lilitumika.

    Ninavyokuona hutaki kwenda sana na huo mwelekeo wa jinsi neno hilo lilivyotumika, ispokuwa umeng’ang’ana tu tumizi moja la hilo neno ambalo ni ule unyakuo wa kanisa.

    Siyi ngoja nikuulize tena.

    Kama kuokoka kama inavyosema lugha ya kawaida kuwa ni kutoka mahali pa hatari na kwenda mahali pa salama;

    – Je kitendo cha kutoka ndani ya gereza la dhambi kuingia kwenye uhuru wa Kristo, si kutoka mahali pa hatari kwenda mahali pa salama?

    – Kitendo cha kusamehewa dhambi, si kutolewa mahali pa hatari kwenda mahali pa salama?

    – Kitendo cha kuponywa ugonjwa, si kutolewa mahali pa hatari kwenda mahali pa salama?

    Siyi ni vigumu sana kumsimulia raha ya uhuru mtu aliye katika utumwa. Siyi hujawahi kuijua raha ya uhuru ulio katika kristo ndio maana ni vigumu sana kwako kukubali kuwa Yesu anatoa watu dhambini na wakaishi maisha ya ushindi.
    Roman 8:2 inasema ”because through Christ Jesus the law of the Spirit who gives life has set you[a] free from the law of sin and death”

    Hebu niambie, Yesu kakuweka huru mbali na sheria ya dhambi na kifo/mauti au bado uko huko unaogelea?

    Kuna maana ya wokovu umeisema,umenifanya nikuone akili yako ni ndogo sana Siyi. Nakunukuu hapa:

    ” Nilikwambia tangu siku ile kuwa, WOKOVU au OKOA, ni kutoka sehemu ya hatari ambayo shetani yupo na kupeleka sehemu salama asipokuwepo shetani kamwe”.
    1. Hii maana umeitoa wapi Siyi, hasa kile kipengele ‘asipokuwepo shetani?(yaani ni nani aliyeandika hii tafsiri ya wokovu? -Nipe reference)

    2. Je, kutoka kwenye gereza la shetani ni kutoka kwenye hatari ambayo shetani yupo?

    Logic nyingine ndogo ya kusaidia kujua dhana ya wokovu ni pale Petro alipotembea juu ya maji kumfuata Yesu, alipoanza kuzama alisema ‘Yesu niokoe’, Je Yesu alimwokoa au hakumuokoa?
    ——————————————————————
    Umesema hapo ulipo huna kiu ya dhambi, lakini mara nyingine huwa una kiu ya dhambi, halafu unasingizia kuwa huwa unajikuta tu kwenye hayo mazingira.

    Elewa jambo moja, kama wewe kuna wakati huwa una kiu ya dhambi na wakati mwingine huna, kuna watu wao huwa hawana siku zote. Sijui hata kama unajua kuwa hapa duniani kuna watu ni watakatifu!

    Umejificha kwenye andiko la Rumi 7:15-20 ku-justify udhaifu wako.
    Siyi niliwahi kukwambia kuwa hiyo mistari huwa unaipotosha big time, ndio huo upofu juu ya maandiko tunaousema. Paul alikuwa anaelezea muktadha wa jinsi dhambi inavyofanya kazi na kujidhihirisha kwa njia ya sheria, kwamba uwepo wa sheria ndo uliifanya dhambi ishike hatamu.

    Ni sawa na wewe uanze kuielezea dhana ya wizi kwa kusema ‘siwezi kuwa mwizi bila kuwa nimechukua kitu cha mtu bila ruhusa yake. Na maamuzi yangu ya kuchukua hicho kitu yanatokana na tamaa iliyo moyoni mwangu,ambayo ni matokeo ya dhambi ambayo hukaa ndani yangu. Lakini ashukuriwe Kristo ambaye kwa neema yake amenipa nguvu ya kushinda hiyo tamaa’
    Mpaka hapo mtu kama mimi ninayejua Fasihi andishi siwezi kusema kuwa wakati unaelezea hayo ulikuwa bado ni mwizi.

    Kuelewa vema hiyo style ya uandishi, soma kuanzia mstari wa 4 au sura ya saba yote, ndo utajua kuwa Paul hakuwa anamaanisha kuwa yeye alikuwa bado anatawaliwa na dhambi. Tayari alikuwa kwa kifo cha kristo ameifia ile sheria iliyosababisha dhambi ishike hatamu ndani yake, ndio maana katika hiyo sura kuna mfano wa mtu kuolewa wakati mwenzi wake ungali hai
    Mengine nakujibu ukurasa mpya.

    Asante.

  48. Seleli,
    Haaa!! Why are wasting time mwanaume kujibu madude ambayo hujifunzi kitu? Hivi umesema kweli? Ha ha ha ha!! Liongo wewe!!! Yaani ukae unapoteza muda wooote, unajibu meseji za Siyi tena kwa kunukuu aya za Biblia halafu useme hujifunzi kitu!!! Aaaa, wewe mwanasesere kabisa!! Mimi huwa najifunza kwa kila mtu. Kila anayeandika huwa napata cha kujifunza tena sana tu. Ndiyo maana mara nyingi huwa napoteza muda wangu mwingi kukomenti, kuuliza maswali ama vinginevyo.
    Nakupa pole kuendelea kuandika mapost marefu kama haya, halafu huna unachojifunza. SI uache sasa!! Yaani kama hunufaiki na chochote kiandikwacho na Siyi, achana naye, maana utakuja kudaiwa muda huo unaoupoteza kwa kujibu mambo yasiyo na manufaa kwako. Huo ni ushauri tu wa bure.
    Anyway, nilikwambia kuwa, sitajibu tena mapachiko yako ya matusi, kejeli, ufedhuli, ushosha na ulimbe! Wewe kama umeishiwa hoja, sema tu tuhitimishe mada. Siku ile nilikwabia, kuwa kama unaamini kabisa moyoni mwako kuwa uko sahihi, basi tafuta muda tukutane tudhihirishe imani zetu hizi popote. Mungu wa huyo atakayejibu, na awe Mungu wa kweli.
    Ubarikiwe

  49. Sungura,
    Karibu kwa majibu ya maswali yako na maelezo yangu juu ya mjadala wetu kongwe.
    swali.
    Je wewe hapo ulipo dakika hii unakiu ya dhambi?
    Jibu.
    Sina. Isipokuwa mara nyingine huwa najikuta tu kwenye mazingira haya bila kutegemea na wala kutaka; Ona mazingira ambayo hunikuta mara nyingine, “Maana sijui nifanyalo, kwa sababu lile nilipendalo, silitendi; bali lile nilichukialo ndilo ninalolitenda. Lakini kama nikilitenda lile nisilolipenda, naikiri ile sheria ya kuwa ni njema. Basi sasa si mimi nafsi yangu ninayetenda hilo, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu. Kwa maana najua ya kuwa ndani yangu, yaani, ndani ya mwili wangu, halikai neno jema; kwa kuwa kutaka nataka, bali kutenda lililo jema sipati. Kwa maana lile jema nilipendalo, silitendi; bali lile baya nisilolipenda ndilo nilitendalo. Basi kama lile nisilolipenda ndilo nilitendalo, si mimi nafsi yangu nilitendaye, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu.” – Warumi 7 :15-20.
    .

    Sungura, ukipotea kiasi hicho cha kuelewa jambo nyeti kama hili, itakuwa ni kazi sana kukurejesha rafiki yangu. Aya zote ulizonipa, nilizisoma kwa kuzirudiarudia lakini hakuna hata aya moja inayodai kuwa, Yesu alikuja kutuokoa na matokeo ya dhambi. Acha kuchanganya mambo kaka. Tambua kuwa, bado tuko duniani, tuko chini ya malaka ya huyo adui. Nasi twaweza kumsinda tu kwa jina la Kristo. Na tunapomshinda, hatukai tukatulia tuli eti vita imekwisha. Bado tunaendelea kwenye mapambano hayo siku zote hadi Yesu arudi/au tuyarudie mavumbi kusubiri ufufuo. Kwa hiyo ukisema kuwa, hata kumsinda ibilisi ilhali bado tuko duniani ni sahihi kusema hiyo ni sodzo kwa maana ya sodzo, utakuwa umechanganya madesa kaka. Nilikwambia tangu siku ile kuwa, WOKOVU au OKOA, ni kutoa sehemu ya hatari ambayo shetani yupo na kupeleka sehemu salama asipokuwepo shetani kamwe. Ukiwa ni mtu mwenye akili sawia na unayesoma Biblia kwa kituo na maombi mengi, huwezi kusema kuwa mtu aliye chini ya mamlaka ya giza-duniani ameokoka ilhali bado yuko mapambanoni. Ukiziita hata hatua za wokovu ni kuwa ni wokovu, nakushangaa sana.
    Mazoea haya mmeingiwa tangu zamani sana na mmelishwa na kuayaamini kuwa ndivyo yalivyo kumbe sivyo. Inabidi Sungura, ujifunze Biblia wewe mwenyewe bila ya kuiga ama kufuata mafundisho wala pre-conceived ideas za udini ndipo Biblia utaielewa. Tofauti na hapo kaka, utakesha kupiga debe, wanaopeta wengineee!!

    Ni kweli dunia na ulimwengu ni vitu viwili tofauti. Na mimi nilikuwa nikivitumia interchangeably tu. Ukitaka kuuita ulimwengu kuwa ni dhambi, napo safi tu. Ukitaka kuiita dunia kuwa ni dhambi, mimi sioni tatizo. Tatizo lako nakuona humtabui huyo mtawala wa dunia au ulimwengu. Vinginevyo, wewe utakuwa ni shahidi wa Yehova wanaoamini kuwa, wao hawaendi popote hata Yesu akija. Wao watakuwa hapahapa duniani wakimiliki majengo makubwa yaliyojengwa na wanadamu wenzao wadhambi ambao kwa wakati huo, watakuwa wameuawa. So mashahidi wa Yehova ukiwaambia kuwa kuna kwenda mbinguni, mtakesha. Sina uhakika zaidi, lakini inasemekana wao ndio wale wanaodai kuwa shetani alishakufa. Hivyo utawala wa dunia ulishakuwa wa kwao sasa. Kama na wewe ni miongoni mwa watu kama hawa, watu wasiyoitarajia mbingu mpya na nchi mpya, itakuwa ni kazi sana ndg yangu kukuelewesha maana ya wokovu.
    Ninarudia tena kukwambia kwa huruma zote kuwa, Yesu hakufa ili atuponye na maradhi/magonjwa. Yesu hakufa ili tusife kifo hiki cha kimwili. Yesu alikufa ili tusife kifo cha pili. Kifo cha moto wa milele ambacho wanadamu wote waovu, watakufa kwa kifo hicho tu na si vinginevyo. Biblia imesema kaka kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Ndiyo tumepona lakini si kwa mauti ya kimwili, wala tabu za dunia rafiki. Yesu alipigwa ili tupone milele, kwa maana ya kuondolewa kwenye dunia na taabu zake. Unapokuwa bado uko duniani, taabu za dunia bado zipo na zitaendelea kukuandama tu maana hata huyo msababisha hizo tabu bado yupo-Lusifer. Jitahidi kujifunza zaidi mambo haya kaka. Maana unatia huruma tu kutokuwa na uelewa wa mambo rahisi kiasi hiki!!

    Na katika mchango wako wa pili, umesema kuwa, sisi tuliomwamini Yesu, hatuna dhambi na tunaendelea kuishi bila dhambi maana hatuna kiu ya dhambi tena. Maelezo yako yamenipa picha fulani juu ya hicho unachokiamini. Nayanukuu tena kwa herufi kubwa, “MAUTI YA PILI ITAKUHUSUJE WEWE KAMA DHAMBI ZAKO ZIMESAMEHEWA, NA UNAISHI MAISHA YA USHINDI? MAANA ANAPOTUSAMEHE DHAMBI BAADA YA SISI KUMWAMINI ANATUPA NA GUVU (KWA NJIA YA ROHO MT.) YA KUSHINDA DHAMBI NA MATOKEO YAKE.
    YESU AKIRUDI HAJI KUTUOKOA NA HATARI YA MAUTI YA PILI, BALI HATARI HIYO ALISHATUOKOA NAYO KWA NJIA YA KIFO CHAKE, NA HATUKO CHINI YA HOFU YA MAUTI NA KIFO TENA. KIFO CHA PILI SI CHA KIMWILI BALI NI CHA KIROHO, YAANI KULE KUTENGWA NA MUNGU MILELE. NDIO MAANA WANAOKUFA BILA YESU, AKIRUDI HATA HAWATAFUFUKA, BALI WALE WALIKUFA (WALIOLALA) WAKIWA NA YESU MIOYONI MWAO”
    Kama una ufahamu kama huu rafiki, mimi ndo naanza kufikiri namna ya kukusaidia maana kumbe tangu tuanze, nilikuwa sielewi tunaelimishana juu ya nini!! Sasa, naomba nikuachie maswali haya uyjibu vizuri.
    a. Kama mimi ninaishi maisha yasiyo na dhambi, kwa sababu ya Yesu alishanisamehe tangu zamani wakati wa kifo chake; Je, utakubaliana na mimi kuwa mwanadamu yeyote anaishi bila dhambi kwa maisha yake ya sasa, hana haja ya mwokozi tena?
    b. Nashukuru una chembe ya imani kuwa Yesu atarudi tena. Sasa kama atarudi, na umesema haji kutuokoa na mauti ya pili, anakuja kutufanya nini sisi tuliolikiri jina lake yaani tunaoishi bila dhambi? Na wale waaasi watakaokutwa hai na hao waliokufa, Yesu atafanya nini kwao?
    c. Ni nini kitakachofufuka, ni mwili wa nyama au ni roho tu?
    Nakusubiri Sungura!!

  50. Siyi,

    Nitapitia later post yako uliyonijibu kwa ile yangu niliyojielekeza ktk mada ambayo nilikukupa maandiko yanayothibitisha kuokoka ni hapa duniani kwanza. Sasa ni vema nikapitia post yako ya juzi ambayo nilikua sijaijibu.Nachojaribu kuangalia siku zote nikama uliyo yasema nikweli au ndio yale ya siku zote ya kusema lolote tu ili mradi na niyakutapo basi kazi yangu ni ndogo tu namely: kuyafyeka yote mauongo/uzushi/utunzi wa hadaa ya moyo/influence ya dini mbaya sana/ mzaha na utani yet nifanyapo kuyaangamiza hayo ni ki- fairly though drastically kama ifuatavyo:

    Ni kweli siko hapa kujifunza kitu katu toka kwako kwa jambo la KUOKOKA NA IMANI HII YA KWELI YA KIPENTEKOSTE YA KIBIBLIA TULIYONAYO SISI NA hata kama ningetaka kujifunza toka kwako, huna vya kusema vya ukweli na maana kwa IMANI YETU SAFI zaidi ya usambazaji wa giza nene na totoro ulilonalo na kujianika hapa bila aibu. Ni kweli husitegemee nitajifunza KITU KUHUSU KUMWAMINI NA KUMKIRI BWANA -kuokoka toka kwa mtu ambaye hadi leo anasali tu siku fulani na kisha kwa ujasiri wa giza anasema kila asiyesali siku ya sabato anakwenda fire-nani anaweza kaa kusikiliza aina ya mtu wa ivi na akatarajia kupata kitu cha mbinguni? lazima atakua mgonjwa kuliko Mwalimu wake mgonjwa

    Ni kweli kuhusu yale nayojua, hakika hayo nitajidai sana na hutanitoa hapo mfano KUOKOKA hapa duniani ila siwezi jidai kwa yote maana najua kwa sehemu,kwa iyo unitishie kua nikae kimya eti nikiongea ionekane najidai sana, ni kweli utaniona kwa nguvu sana najidai wazi wazi kwa mambo ya msingi na ya kweli na nayojua kwa hakika ni Biblical and kweli yamebadilisha maisha yangu, hapo sina simile, haya wala kumungunya maneno hata kidogo. Kwa mfano, najua kabla sijaokoka hii ya kikwetu/kikwao by then/hii ya Kibiblia/kipentekoste, maisha yangu yalikuaje, na kumetokea nini KWA HAKIKA nilipomwamini na kumkiri, Sasa katika hili, nitakuambiwa wazi kua hujui kitu na uko mtupu na huwezi simama nami kulisemea ilo maana in the first, haunalo! Utalijuaje, kwa ufunuo wa Ellen White or? Si aibu iyo kutumia ufunuo(‘ufuniko’ as a matter of fact) wa dada aliyehitaji kwanza ‘councelings’ kisha ‘deliverance’ wakati anavamiwa na nguvu ile ya marue-marue mkadhani amejazwa Roho kumbe ni roho!

    Ndio, ni lazima msimamo wa kweli uwe wazi toka mwanzo labda kama ni wa uongo kama wako mfano..eti ulisema haupingi Wokovu bali defitions zetu-what is that! so napoanza na kuendelea kujadili, my stand kwa jambo hili au mengine nyeti ya Imani kama RM ni ..’’either you are with us or against us’’ nothing more or less-especially kwa yale tu ya ukweli kwa hakika eg KUOKOKA hapa duniani. Kwa mengine ya mastori ya town ya radio ya Craaaaudis efwe eme-unayopenda sana au ndio quality ya michango yako kwa swala la Wokovu huu nyeti, hayo tunaweza weka longolongo nyingi na kusema kwa kubembelezana au kukawiza-kawiza kuweka hadharani MSIMAMO MKALI YET WA UKWELI

    Usiseme kua, hamtaendeea kujibizana na post zangu, hee! kwani uko na nani humu kwa swala la kukandia Wokovu wa kweli wa kikwetu/kibiblia/kiMdo ya Mitume? Usiwauzie wengine case wakati wao Neno linasema, wameshakua safi, ni Wana wa Mungu, walishaokoka. Seme HUTAendelea kujibizana na ukiamua ivyo, nilishakuambia manake nimekufyeka tikitiki kila uzushi wako umu na nitaendelea maana niliahaidi mpaka utaishiwa kila uzushi na utunzi wa dini kisha tumalize kazi ya kukuongoza sala ya toba publically hapa au privately uko.

    Kwamba nakufanya unaweza tenda dhambi ya matusi!!!!!!! acha uzushi, hakuna tusi wala anayetukana wala nini hapa, kukuambia kua kwa swala la KUOKOKA faith, huna kitu, unaeneza giza, unatoa pumba, unakanyaga kitu nyeti sana cha life or death, uelewa wako finyu kwa mambo ya RM, unaongea vepa nk, si matusi bali kweli tupu maana ndivyo ulivyo na ndicho unachofanya unapoyagusa mambo ya kina kinachokuzidi sana cha mambo ya kipentekoste. Utasema nini tunapoendelea, nikachukua level ya Bwana ya kukublast kua u kizazi cha nyoka na uzinzi wewe, mwana wa ibilisi na nyoka, baba yako ni shetani joka, utasemaje? Je hayapo hayo ktk Bible? Je aliyafyatua nani hayo, Yakobo au Bwana? Na je nikaweka gea ya kamanda Paul nikakuambia umelogwa wewe na huna akili, utasemaje? Ni matusi au maneno ya kweli kwa hali halisi ya wahusika? we vipi? Uko narrow hata ktk hili!!!!!!!!!

    Kanisa la Kwanza nilisema in the context ya Agano Jipya but hakuna debate hapa kuhusu Kanisa kuwepo toka zamani, nilishakumbia toka zamani, usitafute point kiwizi na kitoto, argue kitu cha kweli na si kufosi kingi by short cut, utakatwa shingo

    ……

    Kwamba mimi nakua mbishi bila hoja! Ivi kweli on serious note, nani kati yetu anaongea vepa humu na bora liende? mfano:
    Ulisema wasiosali sabato day, watawenda fire…. nikakutimba kwa jibu nzito kua you will need crazy and vey sick God to send people in fire wakati Yeye kasema ni Bwana wa Sabato, pia alivunja sabato sana na kua Yeye ni Roho na wanaomwabudu hawatafanya ivyo kwa kimwili-sheria za siku na mahali bali ni ktk roho-ktk uhuru wa kujiachia kwa Baba siku/dak/sec na mahali kokote hata bath room unashawa maji yanakumiminikia uku unanena au unatwanga pambio na unajaa Roho safi! Najua umetoka kapa kwa ilo, hujui icho nilichoongea ukweli na taste yake maana u dini mbaya wewe, mko wakavuuu ibada zenu, full makaratasi, hakuna uwepo wala Roho wala ibada hai, mpo mpo tu! bisha!

    Ulisema kuna hatua za kupata wokovu, nikakusuta kwa hoja ya maandiko kua hakuna icho kitu, eti unapanga hatua za Kuokoka wakati ni simple tu, yaani unampomsikia,kumwamini na kumkri, unapata wokovu, tena wakati mwingine hata mkiwa mnasikiliza tu, mnajazwa Roho Mtakatifu-Mdo.10:44-sasa lini/wakati gani walitubu kwanza-utajaza mwenyewe-we umpangie Mungu hatua za dini mbaya za Kumuokoa Mtu!!!!!!!!!!!

    Ulisema kua kuongoka ni kua mkamilifu, nikakusuta kwa hoja ya uelewa mzito na maandiko kua aliposema Peter nimekuombea wewe ili utakapoongoka-nikakuambia angalia ktk Kiingereza andiko hilo-hutaona neno kuongoka hapo kama unalilona ktk andiko la msipoongoka na kua kama Vitoto…. Na pia nikakuchallenge kua kama ni ukamilifu, why Peter ktk Wagal.2:9-15 alifanya kituko wakati kuongoka ni ukamilfu? Huna jibu mpaka leo na hutakua na jibu la maana til Master comes, many of my stuff are too deep to your level ya dini mbaya sincerely speaking.

    You see ulisema mengi ya tenga na yamepinda mbaya kama kukataa ndani ya Bible kua kuna rekodi za maneno na matendo ya Mungu, Watu, Wanyama, shetani nikakutungia maswali risasi, ukaepa mita alfu kua ni ya kiislamu na kutoka jasho kabisa kujibu, kila ukitaka kuyanza unaona fire ya kumaliza ufahamu wako, ukasepa mpaka leo. Pia ukasema uwongo kua kuna tofautinya kipawa cha kunena na kujazwa/ubatizo wa Roho-nikashanga kua kumbe kunenna ni kipawa! Na tena hapo hapo ukasema kunena ni devilish spirits na ukakana kua wa zamani hawakunena! Unajua , umeongea mengi upupu na labda nitakuletea thathimini ya yale umeongea na mimi nikasema nini then you will see hoja na vepa ziko wapi na ni nani owner kila kimoja…that tathimini is being well cooked and I will welcome you to eat your msosi ingawa kwa hoja izo chache, nimekupa picha, nani ni mbishi wa hewa na nani mbishi wa ela.

    Umeita kunena kwa lugha-ISHARA MADHUBUTI YA RM kumjaa Mtu kwamba ni mashetani/kujazwa demonic spirit! U SEE DANGER ZONE LEVEL ULIPO!!!!! Jesus Christ!!!!! ndio maana nilisema toka mwanzo kua una mzaha mkubwa NA WA HATARI umu ndani kua sina rehema na neema wala hekima ya kipuuzi juu yako kwa mada hii maana level yako ya ujinga ni ya makusudi mno, sI bahati mbaya na hence kwa hili nasema, umerogwa na devo beyond comparison and repaire kuponda hata ishara ya RM kutupiga muhuri kua sisi ni wake Baba.

    Kama ulifanya comparison ukatoka kuokoka na kuingia kwa M23 rules and regulations na unasema uko huru sana, u must be very sick and acute confused fellow in matters concerning faith in God. Ungepaswa kusikia aibu kusema hilo hapa, kwamba uliokoka kabisa kisha ukarubuniwa na satanic agents kisha ukuwa join-those whose doctrine was against Jesus main msg while He was here on earth, huna haya hata chembe, ungepaswa uwe unalia wakati unasema proudly such vepa from hell confidence.

    Nilikuja kutambua nilipofanya comparison kwa misingi ya Biblia pekee. Na leo ninamshangilia Bwana kwa kuniweka huru. Biblia iliniweka huru sanaUsiseme ninatambua MNAchokizungumza hapa! Na nani? acha umbea! Kwani uko na nani umu kwa swala la kukanyaga kunena kwa lugha na kuokoka? Kwamba nina ufahamu finyu kuhusu Wokovu wakati wewe usemaye ivyo bado mpangani wa M23 group! sasa wapi na wapi kama si mastori ya town tu ya Craaaudis efwe eme unapiga hapa?

    Ni kweli Tunapookoka tunabadilishwa na ivyo yako mabadiliko ya ndani na ya nje yanaendelea kadri tunavyo-cooperate na Mungu-Neno, ndio maana kama mtu alikua anafanya ya shetani na sasa akaacha kwa kumwamini Bwana na kufaya ya Bwana, Yes nayo ni tafari sahihi kabisa ya maana ya KUOKOKA, kama huelewi icho rahisi kabisa ni tatizo pevu binafsi kwa moyo na akili yako, sina jinsi ya kukusaidia, jiokoe nafsi yako mwenyewe, hakuna msaada, hali yako mauti-mauti kwa kweli maana hata RM-msaada na msaidizi wetu unamkanyaga nadhani kwa kujua kabisa-thas dangerous levels indeed…kama huoni unaelekea uko, na ukaacha, you are real blind in and to hell.

    Angalia pure pumba na vema hiii…. ‘’Nakupeni hii changamoto ya watu wengi walionena kama mnavyonena ninyi leo, angalia ndani ya Biblia, utakuta historia zao kama kweli walikuwa na RM, utaniambia’’ Kwa hiyo, walionena lugha mpya( YA KIBINADAMU NA KIMALAIKA/ROHONI) ktk Bible hawa huwasomagi? Mdo.2:1-4, Mdo.19:6, 1Wakor.14:13-25-Paul hapa anaonyesha kuna kunena kwa lugha ila anasisitiza kama kuna unbelievers wakija wakakuta tunanena tu-ndio inabidi tutafsiri au ananaye aombe pia na karama ya kutafsri-Context in hiyo ya kumjali asiyejua mambo hayo nyeti ya level kubwa kama wewe na si kukataa kunena kwa lugha-nimeona nikuwahi usije kunipotezea muda tena kwa kutafuta point wakati maandiko hujuagi kuyafafanua wala context hujui yaani uko poor kwa mengi, ivyo kwa hapo nimemiiiinyaaa break kali, hupiti! nshamaliza kazi hapo. Sasa jijibu swali lako la upuuzi, hao WALIKUA NA RM au pepo?

    Unakataa kua hatuehesabiwi haki kisha tunatakaswa! Nimesema tunahesabiwa haki kisha tunatakaswa halafu TUNAENDELEA kutakaswa kadri tunavyoijua kweli na kuikubalia i-dominate maisha yetu…sasa kama tukishahesabiwa haki lakini unasema hakuna UTAKASO yaani tunabaki na maovu yalayale ambayo ndio hayo yameletelezea tuhurumiwe/rehemiwe-kuhesabiwa haki iyo- maana tulishindwa kujiosha, huoni unaongea vepa mbovu sana hapa?

    Aliyekuambia uongee uwongo kwa confidence za ajabu ivi ni nani? kwamba…’’Kibiblia, dhana ya KUOKOA, ni kutoa duniani na kupeleka mbinguni, kitendo kitakachofanywa na Kristo tu. Na dhana ya KUOKOKA, inapaswa kutumika katika mukitadha huo tu na si zaidi ya hapo’’,…. hujui Neno wewe na fafanuzi zake kwa usahihi, unachojua ni maandiko na ndio maana mpaka leo hujaokoka na hutaki kuokoka na unavunja wengine moyo wa kuokoka. Iyo uliyosema ya Kuokoka ni ya second mfano..’’atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokoka but kabla ya iyo, iko qualification ya kwanza nayo ni kuokoka sasa eg Imeandikwa, saa ya wokovu ni sasa, au na Bwana akaliongeza kanisa kwa wale waliokua wakiokolewa kila siku au Ukimkiri kwa Kinywa na kuamini kwa moyo, utaokoka( manake ukifanya hayo basi unakua ume-attain icho kinachosemwa kua kikifanywa unapata icho kinachotokana na wewe kufanya icho kinachotakiwa ukifanye ili upate icho)-Umenipata hekima/lugha iyo au uelewa wako usiovuviwa/wezeshwa utagota hapo? Hakuna KUOKOKA ya KESHO bila kutanguliwa na KUOKOKA ya LEO, sawa na hakuna kwenda darasa la saba bila darasa la kwanza, failure to get that in your life before you die, I AM SORRY WE WILL MEET IN HEAVEN.

    Angalia ufahamu wako kwa ili lako uone jinsi gani nakwambia kila mara si kwa kukuonea bali ni kweli tupu kua, unayo matatizo mengi si tu kutokuokoka bali hata common senses usage, fafanuzi za Neno kwa usahihi nk, kweli umesema ivi…’’Ukisema kuwa hata baada ya mahubiri ya mitume watu waliokolewa, je, mitume nao ni akina mwokozi? Je, hao 3000 waliokolewa,walipelekwa mbinguni?’’ Can you imagine that crooked level ya kuyadaka matukufu ya Mungu? Kwa iyo, mimi nikihubiri Yesu leo na Mtu akamwamini Yesu(KUOKOKA) ni lazima niwe Yesu? Oooh meeeeen, this is terrible and tiresome debate patner! Huoni haya kuuliza maswali ambayo yanaporomoa yanakubwaga peupe hali yako nzito sana ya kiroho? anyway ashukuriwe Mungu maana ndicho niliahaidi na kukidizaini kua kadri tunavyoendendea utabaki mtupu kabisa ni mpaka kile kilicho ndani kweli kiwe wazi, maana umetudanganya kua nawe umeokoka lakini tizama sasa hali uliyofikia ya maswali ambayo mtu anaona tu huyu jamaa, mtupu ktk Neno na Wokovu, hana kitu.

    Ati umesema….’’ niliachana na ufedhuli huo(upentekoste), nikaamua kuwa na dini ya Biblia tu’’,…..u real air vepa here kwa astonishing hell levels kwa kweli, inatisha sana mtu alikua ktk NJIA kisha akaenda porini na huko unamkuta anacheeeeeka uku anakunywa chai ya strungiii akifurahia na kutangaza kua yuko chumbani kwake-yaani porini kwenye manyau-nyau around ndio safe home! That is unexplainable, By they way, dini ya Biblia ni ipi kama si Ukristo na utakuaje Mkristo bila kua na Kristo=kumwamini Kristo=KUOKOKA? Hujui ulichokifanya Kuacha Imani ya kipentekoste na niseme ivi, kwa jinsi Wasabato walivyowazuri wa maandiko BILA ROHO, wenda maskini most likely, walikukuta uko mchanga ktk wokovu na ulipowapa sikio lako tu, sasa umo ktk manyau-manyau yao ya M23 nira, pole sana yet Jesus loves u, kama Mungu Baba alikuvuta kipindi kile kisha akakukabidhi kwa Mwanae, ni ishara mbinguni walikua na bado wana agenda na wewe I hope, na bila shaka hawajakuehesabia dhambi isiyosameheka ya kumkufuu RM, pamoja na kwamba unapoponda na kukashifu(sijatumia kukufuru) kazi zake na uthihirisho wake namely kunena kwa lugha anapowajaza watu ambao wewe umeuuita kwa ujasiri kua ni ujazwaji wa devilish spirits- unaelekea danger zone speedily, bado you may turn back BEFORE IT IS TOO LATE AND NO HOPE FOR YOU ANYLONGER.

    Unatapatapa na kuhemea mashine unapokutana na vigongo vya maswali na maelezo yangu thabiti yanayovunja nguvu ya madude yako ya uzushi humu mpaka umeita maelezo yangu haya murua kabisa kua ni matapishi ya pig haya….“Aliyekuambia kua Mwana manake ni mkamilifu nani? uzushi na ulongo pia ufahamu wa mambo zero!” Aya wewe ukanijibu swali hili eti…’’Kwani Biblia inasemaje kati ya uzao wa Nyoka na ule wa Mungu?’’….You see…what are saying now?!!!!! So off the rail!!!!!!! Ni wewe unayesema, hakuna kuokoka kwakua bado tunaweza tenda dhambi, ni wewe uliysema tena ktk andishi jingine kua Mwana hatendi dhambi, ni wewe uliyesema kua hakuna mkamilifu hapa ni mpaka siku ile Yesu atakapotua-approve na halafu ni wewe tena unasema mwana ni mkamilifu! Phewwwwwww! Acha nipumue mie maana ni kande limemixiwa na kunde, choroko,dagaa,dengu,uwele,mtama,mbaazi sasa kama unadhani una tumbo, kula halafu sikilizia baada ya saa moja, utajua kilichomfanya kware kukaa porini tu wakati ni kuku mtamu ambaye alitakiwa kua benet-benet na wanadamu, aliwe!

    Ona unavyoniiga…’’’Au unaandika tu ilmradi unakandia tu?’’’ ..aaagh we bwana na wewe aagh! huyu nayeeee, unaboa mbaya! Tumia fleva zako, use your mind to make yourself U or unique humu, siyo kila kitu wanifuata-fuata, we vepe weweee?

    Angalia swali lako la dini hapa na ona jinsi ulivyo mkaaavu rohoni na Bibliani kwa swali hili… ‘’unafikiri mtu akimwamini Yesu tu na wokovu in full unakuja hapohap, huoni mitume wakisema UTAOKOKA ? Kwa nini unaukamilisha mchakato huo kabla ya wakati wake’’ ……you see nikisema humu tunakazi ya ziada si tu ya kukusaidia urudi ktk Wokovu wetu huu but pia darasa la Neno na fafanuzi zake kwa usahihi, unadhani ninakushusha to zero unnecessarily kumbe maskini ndivyo typical ulivyo. Nimeshasema, Kuna Bwana akalizidisha kanisa kwa wale waliokua WANAOKOKLEWA KILA SIKU-mind u..NI kila siku wanaokolewa-Mdo.2:47..Narudia hili andiko maana kinakufyeka kabisa huna jinsi ya kulikana kua hakuna kuokoka sasa/wiki hii/dk hii/sec hii/ maana ni kiiiiiiiiiila siku-Bwana akalizidisha kanisa kwa waliokua WANAOKOLEWA-hupiti ukali na ukweli wa andiko hili-utakua ni mbishi tu husiye na IQ njema. Pia nikasema, kuna ile ya kwa mfano, atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokoka!-hapa ina refer safari iliyoanzwa si itakayoanzwa ukooo mbele! We vipi! Uko mbeleni ni mwisho wa safari, ila safari ina mwanzo wake ie kuokoka kwanza hapa!

    Hii lako la mwisho ni kufurahisha kijiwe cha kawaha…, ‘’mimi sikutukani kama ulivyofanya wewe, bali nakutia moyo tu, uendelee kujifunza, Mungu atakufungua siku moja’’….JIBU: Soma post zangu za juu nimekukatalia kwa point kua hakuna anayetukana acha visingizio vya kuzidiwa, na nikasema nitakapoanza kukuita mwana wa joka, ibilisi, kizazi cha uzinzi wewe, mwana wa joka, baba yako ni devo, mbweha wewe, mnafiki, utasememaje wakati hayo aliyasema BWANA, akiwablast wana dini mbaya-sabato people kaka zako wa kipindi kileeee? Na pia kuniambia kua unaniombea mimi nifunguliwe ni kama vile unacheza mchezo wa baba na mama kwa pori—acha utani huo wala sihitaji kamwe kutiwa moyo na wewe mkavuuuuu rohoni, umejaa dini na maandiko yanayoua badala ya roho hauishaye maandiko-ambaye unfortunately hunaye, si ndio hapo unakwama kila kona na hali yako poor umu!

    Nitaendelea kuikagua by dot to dot anointing post yako kwa yangu ile niliyojikitaga kwa mada pia kumbuka natengeneza KIMBUNGA cha tathimini uone umetoka wapi, umesema madude gani na uone jinsi unavyomwaga vepa humu na kuponda mambo ya kweli uku ukisema yoyote ambayo unashindwa kabisa kuyatetea nikikubana na kila ukijaribu kuyatetea, unaongeza pumba nyingi na rooms za maswali ya kukumaliza kabisa. Nilikuahidi kua mpaka utaishiwa kila kitu ila utabaki na Tanganyika bus service na Mwadeko trans materials wakati siye tuko na macopoloz
    Press on.

  51. Siyi,
    Paragrafu yako ya mwisho nimeamua kuijibu kivyake.

    Umauti wa milele ndio haswa Yesu alioufia msalabani. Umauti wa milele ni kile kifo cha kiroho au kutengwa na Mungu milele( second death)

    Ndio maana Yesu aliwahi kusema ‘aniaminie mimm ajapokufa(kifo cha mwili/mauti ya mwili/mauti ya kwanza) atakuwa anaishi (uzima wa milele au maisha ya milele). Yoh 21;25b

    Nakushangaa sana unapokomaa kusema kile kitendo cha kunyakuliwa Yesu akirudi mara ya pili ndo wokovu pekee.

    Na kwa kusema hivyo unamaanisha kuwa kwako wokovu ni kule kutolewa duniani.
    Kwako kusamehewa dhambi au kutolewa kwenye ulimwengu wa dhambi si kuwa salama, kuponywa magonjwa si kuwa salama, kushinda dhambi si kuwa salama- ajabu sana!

    Mauti ya pili itakuhusuje wewe kama dhambi zako zimesamehewa, na unaishi maisha ya ushindi? Maana anapotusamehe dhambi baada ya sisi kumwamini anatupa na guvu (kwa njia ya Roho mt.) ya kushinda dhambi na matokeo yake.

    Yesu akirudi haji kutuokoa na hatari ya mauti ya pili, bali hatari hiyo alishatuokoa nayo kwa njia ya kifo chake, na hatuko chini ya hofu ya mauti na kifo tena. Kifo cha pili si cha kimwili bali ni cha kiroho, yaani kule kutengwa na Mungu milele. Ndio maana wanaokufa bila Yesu, akirudi hata hawatafufuka, bali wale walikufa (waliolala) wakiwa na Yesu mioyoni mwao

    Matokeo ya dhambi kwa maana ya kifo cha kwanza (yaani kifo cha kimwili hiki cha kawaida) hakina nguvu yoyote kwa mwamini leo kama nilivyosema hapo juu Yoh 21:25b, maana chenyewe kwa mwamini kinaitwa kulala wala si kufa.

    Lakini cha ajabu Siyi umeng’ang’ana kuwa huo ndo wokovu ambao Yesu aliugongomea msalabani kwa ajili yetu.

    Kifo cha Yesu hakikuwa kwa ajili ya mauti ya kwanza, bali ya pili ambapo ukishazaliwa mara ya pili tu unakuwa umepona na hiyo mauti (ya pili), hata kama bado uko duniani kama hivi.

    Asante

  52. Siyi,

    Kabla sijaendelea kusema kwa habari ya neno ‘wokovu’, napenda unijibu hili swali.
    Je wewe hapo ulipo dakika hii unakiu ya dhambi?

    Baada ya kusema hayo tende kama ifuatavyo:

    Kwa maneno yako haya ” Sasa kama anaowahubiri wameshaokoka, na yeye alishaokoka, kwa nini anazungumzia habari za mateso tena?” ni dhahiri kwamba hutaki kuelewa maana ya neno wokovu (sodzo) linavyo/lilivyo-tumika kimaandiko, na badala yake umenng’ang’ana na maana ya kawaida kabisa ya matumizi ya neno ‘okoa’. Japo na yenyewe umeishikilia katika mlengo mmoja tu wa kutoka duniani kwenda mbinguni. Uko nyuma sana Siyi

    Unasema kazi iliyobaki kwetu ni ile ya kutoka kwenye hilo gereza la shetani. Hebu niambie Siyi, ulishatoka kwenye hilo gereza au bado uko ndani yake unakata mitaa?

    Maana kama mtu akifanikiwa kutoka ndani ya hilo gereza anakuwa mwana wa Mungu, hicho kitendo cha kutoka ndani ya gereza kinaitwa nini kama siyo wokovu (sodzo)? Maana gerezani ni sehemu ya kifo na ukitoka unakuwa sehemu salama, je huko kutoka sehemu ya kifo na kuja sehemu ya uzima ni nini kama si kutoka hatarini kuja kwenye usalama, amabako kibiblia ndiko huko kunaitwa kuokoka au sodzo!

    Na hilo gereza la shetani ni nini kama si dhambi? ambapo mtu hawezi akawa mwana wa Mungu bila kusamehewa hizo dhambi. Na hicho kitendo cha kusamehewa dhambi kwa lugha ya maandiko kiliitwa sodzo( wokovu).

    Na kwa nini ni wokovu? kwa sababu dhambi inapeleka mautini na msamaha wa dhambi unapeleka uzimani.

    Hii mistari-Rom 8:14, Heb 2:11 , Col 2:10-13., 1 Pet 2:9., 1 Cor 12:13, Eph 5:27. Etc.,ni miongoni mwa mistari ambayo mambo yaliyonenwa ndani yake kwa tafsiri za asili za maandiko neno sodzo lilitumika.

    Wewe umesema inaongea habari nguvu mbili zinazopingana carnal vs spiritual minds. Nguvu ya RM inaposhinda, mtu anakuwa amepiga hatua ktk kuukulia wokovu.

    Bila shaka una maanisha kuwa nguvu ya Roho mt. hushindana na nguvu ya shetani. Sasa hicho kitendo cha ushindi wa Roho mt. ndani ya mwamini huitwa wokovu (sozo). Kwani kuna siku Roho mt. atashindwa na shetani?

    Maneno yako haya: ”Yesu hakuja kutuokoa na maradhi ya kimwili japo anatuponya, Yesu hakuja kutuokoa na shida za dunia japo hutubariki. Yesu alikuja kutuokoa kutoka kwenye ULIMWENGU WA DHAMBI NA TAABU ZAKE ZOTE”

    Siyi unaelewa unachokisema au unaongea tu brother?

    Hayo maneno ‘ulimwengu wa dhambi hujui kabisa maana yake. Labda nikuulize tena, je alishakutoa kwenye huo ulimwengu wa dhambi au bado umo?

    Ulimwengu au world si mahali ni mfumo, na mfumo ni ile namna ya ufanyaji wa mambo. Maana yake ni kwamba Yesu alikuja kutuokoa kutoka kwenye mfumo kuishi kwa kutenda dhambi au kutumikishwa na dhambi.

    Na kwa lugha nyingine ametukomboa (sodzo) kutoka katika ufalme wa giza, na kutuingiza katika ufalme wa nuru. Hatusubiri akija kutunyakua ndipo tutoke katika ufalme wa giza, mimi hapa nilipo nilishatoka kwenye huo ufalme wa giza niko kwenye ufalme wa nuru. Hiyo transfer inaitwa sodzo au wokovu. Siyi nimeokoka.

    Yesu akirudi hatakuja kunitoa kwenye ulimwengu wa dhambi, bali kwenye dunia ya dhambi. Dunia na ulimwengu ni vitu viwili tofauti. Dunia ni sehemu au mahali, na ulimwengu ni mfumo. Japokuwa watu wengi hudhani maneno haya yana maana moja.

    Bila aibu unasema Yesu hakuja kutuokoa na maradhi (magonjwa) ya kimwili japo anatuponya.
    Siyi nmekwambia hicho kitendo cha kuponywa magonjwa yangu/yako na Yesu nacho kimaandiko kinaitwa Sodzo. Au kwa lugaha nyingine kiko ndani ya ‘package ya wokovu- Soteria. Neno wokovu (sodzo/Soteria) kumbuka ni ‘inclusive’ au neno la jumla.

    Biblia inasema kwa kupigwa kwake sisi tumeponywa. Siyi, Yesu alipigwa sana katika safari yake ya kwenda msalababni, kama hujui kwamba alipigwa ili wewe upone, pole sana.

    Hatuponyi tu by the way, uponyaji wake kwetu was planned. Hata shetani hilo analijua, wewe tu labda ndo ulikuwa hujui.

    Shalom.

  53. Seleli,

    Mimi namshukuru sana Mungu kwa mtindo ulioutumia leo kujibu hoja zangu. Tumshukuru Mungu pamoja kwa hilo. Niende sasa kwenye hoja zako mpendwa. Ili yaonekane majibu ya hoja moja baada ya nyingine, aya zako nimezipa sifa ya kuwa maswali. Nifuatilie tena tafadhari;

    Swali
    Luka.19:9-10..Yesu akasema, LEO WOKOVU umeingia ktk nyumba hii, maana huyu pia ni mzao wa Ibrahimu, Mwana wa Adamu amekuja kutafuta na KUOKOA kile kilichopotea. Hapo Yesu anasema mwenyewe, LEO-siyo kesho au siku ileeeee! Eheee, Leo nini? WOKOVU umefika-siyo utafika! Sasa huyu Mtu-Zakayo aliokoka au ataokoka?
    Jibu
    Mimi ninachokielewa rafiki ni kuwa, mtu anapompokea Yesu, anapokutana na Yesu, na akaamua kumpa maisha yake, mtu huyo hajaokoka. Maana neno OKOA, kibiblia, lina maana ya kutoa kwenye umauti wa milele na kuingiza kwenye uzima wa milele. Sasa ukiiangalia luka 19:9-10, Yesu anasema kuwa wokovu leo umeingia nyumbani mwa Zakayo, kimsingi Yesu alikuwa sahihi. Maana YEYE ndiye hiyo njia na huo UZIMA. Tena siyo UZIMA tu, ni UZIMA wa milele (Yohana 14:6-(wokovu)). Kwa hiyo ili na Zakayo apate nafasi ya kuokolewa (kufika kwa Mungu), Kristo tayari ambaye ndiye NJIA, KWELI na UZIMA, alikuwa ameshaingia nyumbani kwake. Ndiyo maana Yesu anasema kauli hiyo kwa Zakayo kuwa, kama anahitaji kuokoka (kumuona Mungu uso kwa uso), hana budi ya kumfuata Kristo mara moja. Ndiyo maana, jukumu la Zakayo lililokuwa limmebaki baada ya kuiona NJIA(Kristo), lilikuwa ni kutembea kwenye NJIA hiyo ili siku moja, afike kwa Mungu. Na ili afike kwa Mungu, Zakayo alikuwa na jukumu la kufanya – kuendelea kumjua Mungu na Kristo aliyekuwa ametumwa kwa dunia nzima (yohana 17:3). Kwa hiyo Zakayo hakuokoka, isipokuwa alioneshwa njia ya WOKOVU na mtu aliyekuwa anaitwa WOKOVU- YESU mwenyewe. Ndiyo maana, Zakayo hakwenda mbinguni siku ile. Aliendelea kuishi maisha ya kupambana dhidi ya uovu (kuukulia wokovu), na hatimaye alikufa na akazikwa hapahapa duniani. Mpaka sasa, anangojea ufufuo. Mimi Siyi, sijui atafufuliwa kwenye ufufuo upi!

    Swali
    Mdo.2:41, 47..na waliopokea Neno kwa furaha wakabatizwa na siku iyo watu 3000 waliongezeka kwao….na Bwana akalizidisha kanisa kwa wale WALIOKUA WAKIOKOLEWA kila siku! Mbona imesema Waliokua wakiokolewa kila siku na si siku ileeeee?
    Jibu
    Kwa kuzingatia maana ya neno OKOA, hao 3000, hawakuokolewa isipokuwa, walioneshwa njia ya WOKOVU kwa kuhubiriwa neno kila siku. Maana ni kipi kinachookoa? Ni Biblia, mitume(watu) au ni Kristo? Jibu utakalopata ni ukweli usiopingika kwamba, Mungu ametupa NENO-Biblia, linalofundishwa kwetu na watu (pengine waweza kuwa mitume au lay preachers), ili tumfahamu Mungu na Kristo aliyetumwa ambaye ndiye mwokozi wetu. Hivyo kaka, hakuna kitu kingine kinachookoa kwa maana ya kutoa mautini na kuingiza uzimani, isipokuwa Kristo peke yake. Hivyo, neno “WAKIOKOLEWA kila siku”, halina maana hiyo ya KUOKOA kunakofanywa na Kristo, bali lina maana ya kuongezeka kwa hao watu katika imani. Walikuwa wakimpa Yesu maisha yao tu na si kwamba walienda mbinguni. Wote walikufa, na wao wanagoja ufufuo tu.

    Swali
    Mdo.10:34-48 connect na Mdo.11:1-17..note mstari 14…Ambaye atakwambia maneno ambayo wewe na nyumba yako yote MTAOKOLEWA/OKOKA-‘’will be saved.’’ Sasa wale waliposikia Neno lile, walikua wanaitwaje? Wameokoka au Wataokoka? Na mbona Neno linasema hapo, WATAAMBIWA MANENO KISHA YEYE NA NYUMBA YAKE YOTE will be saved!!!!!!!!
    Jibu,
    Kwanza, naomba uelewe kuwa, kipindi cha Yesu au mitume, wale waumini wote, hawakuitwa WAOKOKA, WAMEOKOKA au WALIOKOKA. Mitume 12, waliitwa wanafunzi wa Yesu. Wale wanafunzi wengine wa kike, nao pia waliitwa wanafunzi wa Yesu vilevile. Hata kipindi cha mitume, hakuna muumini hata mmoja aliyejiita AMEOKOKA. Wote waliitwa waumini tu ama wakristo, kwa maana ya wafuasi wa Kristo -mdo 11:26. Hivyo mtu au watu wakijiita leo kuwa wameokoka, sijui wamepata wapi hilo jina ndani ya Biblia!! Ndiyo maana nimekuwa nikiwaambia tokea mwanzo kuwa, kuendelea kutumia majina haya batili kwa waumini (waokoka, wameokoka au waliokoka), ni kuhafifisha kazi ya Kristo siku ya kiyama. Kwa sasa wapendwa, tunapompokea Kristo, tunaitwa waumini au wakristo tu maana tuna safari ndefu ya kuukulia wokovu (kutembea kwenye hiyo NJIA. Ndiyo maana, baada ya mtu kuwa amefundishwa, akamwamini Kristo, akabatizwa (kwa maji na Roho) ajapokufa kifo cha kimwili, ATAOKOKA; lini? BAADAYE! Sharti la kwanza, lazima waoneshwe NJIA (Kristo) kwanza, halafu wakitembea sawasawa kwenye hiyo NJIA, WATAOKOLEWA.

    Swali
    Mdo.16:27-34..Mtunza gereza anauliza nifanye nini niweze KUOKOKA, anaambiwa na Paul..Mwamini Bwana Yesu, UTAOKOKA-shall be saved, wewe na nyumba yako kisha wakawahubiriwa Neno halafu akaamini na kufurahia kua muumini wa Mungu=ALIOKOKA..why? aliuliza mwenyewe afanye nini aokoke, wakamwambia aamini Yesu ndipo ataokoka kisha akatekeleza ilo, je alikua bado hajaokoka?
    Jibu
    Swali hili la mkuu wa gereza, lingefanana na swali lako Seleli kama ungeniuliza, kuwa, Siyi, “nifanye nini ili nipate kuokolewa siku ya mwisho”? kwenye swali hili, inawezekana kuonesha future tense, japo ni ngumu kwa kiasi fulani. Hata hivyo, aliyeuliza swali, alikuwa ktk state ya ignorance. Waliomjibu, walikuwa wanaelewa context ya swali. Walimpa sharti lile la kwanza, ukimwamini Bwana Yesu….. UTAOKOKA wewe na nyumba yako, lini? BAADAYE! Unapoiamini kuwa NJIA hii itanifikisha nyumbani, jambo ambalo hubakia ni kutembea kwenye njia hiyo kwa imani ya kufika nyumbani. Mkuu wa gereza yule, kilichomtokea baada ya hapo, kuwa muumini au mfuasi wa huyo MWANAUME aliyewatendea makubwa hao mahabusu. Yeye na nyumba yake, waliendelea kujifunza habari za huyo MWANAUME. Nina imani walikufa ktk imani ya huyo MWANAUME. Na siku akija huyo MWANAUME, ATAWAOKOA/kuwakaribisha nyumbani kwake.

    Swali
    Warumi.10:1, 9… Natamani kwa moyo wangu kwamba, Watu wangu WAOKOLEWE…..Ukikiri kua Yesu ni Bwana na kuamini kua Mungu akimfufua toka wafu, UTAOKOKA. Kwa hiyo, Mtu akikiri na kuamini, aitweje sasa? bado hajaookoka? Wakati Neno linasema Ataokoka in the sense akifanya icho kitendo kwa kumaanisha, anakua AMEOKOKA?
    Jibu
    Paulo naye hajazungumza nje ya mstari wa kuokolewa BAADAYE. Kama wanaomwamini Yesu na kumkiri kwa vinywa vyao wanaitwa waokoka/wameokoka, basi hali hiyo tungeiona tangu zama za agano la kale, na jipya. Wote waliomkiri Yesu kwa vinywa vyao na kubatizwa, hawakuitwa waokoka/wameokoka kaka. Kwa nini? Nina imani walijua siri za ibilisi zakuwaburuza watu gizani kwa kutumia majina ya waokoka/wameokoka kumbe wanaelekea upotevuni! Ndiyo maana nilikwambia hapo mwanzo kuwa, hakuna mtu ndani ya Bible aliyejiita kwa jina la AMEOKOKA, tofauti na majina niliyokutajieni-wanafunzi, waumini au wakristo.

    Swali
    Yohana.3:15-16…Ili kila amwaminiye awe na uzima wa MILELE, maana Mungu alimtoa Mwanae ili kila amwaminiye asife bali awe na uzima wa MILELE. Sasa mimi leo nikishamwamini Yeye aliyetumwa na Yeye, nina uzima wa Milele SASA au sina? Mbona Neno linasema nikimwamini nina uzima wa Milele na wala haisemi, uzima wa Milele utasubiria kwanza mpaka siku ya mwisho?
    Jibu,
    Ukitafasiri aya hiyo kwa uelewa huo, utaishia hapo kweli. Lakini ukianza kuitafsiri neno kwa neno, ndipo utapata maana sahihi kaka. Upendo wa Mungu (agape) ndio uliomwongoza kumtoa Mwanaye awe kafara kwa dunia yote ili ipate kuponywa. Sharti la kafara hiyo, ni kuiamini kwanza (kila amwaminiye). Na kumbuka kuwa, wokovu haukomei kuamini tu (kuhesabiwa haki peke yake), bali hadi mtu kupitia ubatizo wa maji na Roho (sanctification process). Baada ya kuvuka hatua hii, ndipo mtu hufaa kuwa na uzima wa milele. Sasa hivi Seleli, huna uzima wa milele. Hujawa mtu wa milele bado. Siku ipo kama Yesu atakuwa hajarudi, utakufa tu usubiri ufufuo. Sasa kama unatarajia kuja kufa kabla ya Yesu kurudi, bado unasema kweli una uzima wa milele? Uzima wa milele ndiyo wokovu. Utapata uzima wa milele baada ya kuwa umeshakufa kimwili kwanza kama Yesu atachelewa kurudi. Sasa hivi rafiki yangu, uko kwenye mchakato tu wa kupata uzima wa milele. Bado hujaokoka. Ukidai hivyo, utakuwa unatudanganya kaka.

    Swali
    Wakolosai.1:13..Kuokolewa toka nguvu za giza kisha kuhamishiwa na kuingizwa ktk ufalme wa Yesu. Haya yanafanyika leo mtu akimwamini Bwana au yatafanyika siku ile ya mwisho kama unavyoshikilia?

    Jibu
    Dhana tunayoipata hapa Seleli, siyo ya kuokoka. Ni dhana ya kuhesabiwa haki kwa imani. Yesu alikufa ili sisi bila ya kulipa chochote kama ilivyokuwa ktk agano la kale, tuhesabiwe haki. Kwa maneno mengine, Yesu alitununua kutoka kwa ibilisi na kutufanya wa kwake. Kifo cha Kristo, kinamhusu/kinamlenga kila mdhambi. Kifo cha Kristo siyo garantii ya kila mtu kuurithi uzima wa milele au kuokoka. Watakaookoka, ni wale tu, watakaomwamini na kubatizwa ktk YEYE. Kutoka nguvu za giza, huko siyo kuokoka bali ni kugeuzwa nia tu. Zingatia maana ya Kuokoka hapo juu.

    Swali
    Yohana.1:12-13, Wagalatia.4:6..Kufanywa mwana wa Mungu-Kabla ya kuokoka, mwanadamu ni mtu tu wa Mungu, kiumbe cha Mungu, ni mpaka anapompokea Yesu ndipo status yake inabadilika toka kua mtu wa Mungu na kua mtoto/mwana wa Mungu na Galatia inasema kwa sababu iyo ndio maana Mungu anamtuma RM wa Mwanae kwa mioyo yetu, je hili badiliko linatokea leo au siku ile ya mwisho Yesu ajapo? Lini tunakua wana, sasa au siku ile?
    Jibu
    Tunaweza kuwa wana hata sasa hivi endapo tutakuwa tumeshampokea Kristo, tukabatizwa na kuufikia ukamilifu. Kuwa mwana wa Mungu ni kufikia hatua ya kutotenda dhambi hata kwa wazo tu. Hali hii twaweza kuifikia kabisa na kuna mifano mingi ndani ya Biblia ya watu waliofikia hatua ya kuwa wana wa Mungu. Badiliko hili, hutokea kwenye hatua ya sanctification. Pamoja na badiliko hili kutokea kwenye hatua hiyo, jambo la kukipu in mind ni kwamba, bado tunakuwa tunaendelea kuishi duniani penye dhambi, shetani na majeshi yake. Na kwa wale waliofikia ukamilifu-wana wa Mungu, Yesu atakuja kuwakaribisha kwake, maana hakuna kinyonge kitakachoingia mbinguni. Ni wakamilifu tu, yaani wana wa Mungu.

    Swali
    1Petro.2:9-10…Kufanywa mzao mteule, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu-Kabla ya kuokoka, mtu ni mzao wa ibilisi na umtumikia huyo baba yake mwovu kwa kujua au kutojua, akipenda au hasipende kwakua anawamilikiwa nae lakini mtu ageukapo/kutubu-kumkiri na kumwamini Yesu, anakua mzao wa Mungu, taifa jipya la Bwana, akimilikiwa na Baba mtakatifu. Je haya yanatokea leo au kesho-siku ile ya mwisho?
    Jibu
    Petro anachokizungumzia hapa ni jambo la kuukulia WOKOVU. Anawaasa watu (waumini) kuachana na uovu maana wao wameshamjua Kristo. Kumikiliwa na Mungu ni mpaka pale mtu anapofikia hatua ya kuwa mwana wa Mungu. Soma kuanzia aya ya kwanza ya sura hiyo utaelewa.

    Hitimisho, KUOKOKA, mchakato wake ulishaanza. Na maana yake, ni kutoa umauti wa milele kuingiza kwenye uzima wa milele. Sasa hivi tuko kwenye mchakato wa kuukulia wokovu tu. Yesu atakuja kutuokoa siku ya mwisho. Hii ndiyo konsepti sahihi ya Biblia.
    Ubarikiwe

  54. SiyI,

    KUOKOKA NI SASA AU SIKU YA MWISHO? JIBU NI SASA KWANZA! Zingatia KWELi izi ZA NGUVU MNO za ki-Maandiko:

    Luka.19:9-10..Yesu akasema, LEO WOKOVU umeingia ktk nyumba hii, maana huyu pia ni mzao wa Ibrahimu, Mwana wa Adamu amekuja kutafuta na KUOKOA kile kilichopotea. Hapo Yesu anasema mwenyewe, LEO-siyo kesho au siku ileeeee! Eheee, Leo nini? WOKOVU umefika-siyo utafika! Sasa huyu Mtu-Zakayo aliokoka au ataokoka?

    Mdo.2:41, 47..na waliopokea Neno kwa furaha wakabatizwa na siku iyo watu 3000 waliongezeka kwao….na Bwana akalizidisha kanisa kwa wale WALIOKUA WAKIOKOLEWA kila siku! Mbona imesema Waliokua wakiokolewa kila siku na si siku ileeeee?

    Mdo.10:34-48 connect na Mdo.11:1-17..note mstari 14…Ambaye atakwambia maneno ambayo wewe na nyumba yako yote MTAOKOLEWA/OKOKA-‘’will be saved.’’ Sasa wale waliposikia Neno lile, walikua wanaitwaje? Wameokoka au Wataokoka? Na mbona Neno linasema hapo, WATAAMBIWA MANENO KISHA YEYE NA NYUMBA YAKE YOTE will be saved!!!!!!!!

    Mdo.16:27-34..Mtunza gereza anauliza nifanye nini niweze KUOKOKA, anaambiwa na Paul..Mwamini Bwana Yesu, UTAOKOKA-shall be saved, wewe na nyumba yako kisha wakawahubiriwa Neno halafu akaamini na kufurahia kua muumini wa Mungu=ALIOKOKA..why? aliuliza mwenyewe afanye nini aokoke, wakamwambia aamini Yesu ndipo ataokoka kisha akatekeleza ilo, je alikua bado hajaokoka?

    Warumi.10:1, 9… Natamani kwa moyo wangu kwamba, Watu wangu WAOKOLEWE…..Ukikiri kua Yesu ni Bwana na kuamini kua Mungu akimfufua toka wafu, UTAOKOKA. Kwa hiyo, Mtu akikiri na kuamini, aitweje sasa? bado hajaookoka? Wakati Neno linasema Ataokoka in the sense akifanya icho kitendo kwa kumaanisha, anakua AMEOKOKA?

    Yohana.3:15-16…Ili kila amwaminiye awe na uzima wa MILELE, maana Mungu alimtoa Mwanae ili kila amwaminiye asife bali awe na uzima wa MILELE. Sasa mimi leo nikishamwamini Yeye aliyetumwa na Yeye, nina uzima wa Milele SASA au sina? Mbona Neno linasema nikimwamini nina uzima wa Milele na wala haisemi, uzima wa Milele utasubiria kwanza mpaka siku ya mwisho?

    Wakolosai.1:13..Kuokolewa toka nguvu za giza kisha kuhamishiwa na kuingizwa ktk ufalme wa Yesu. Haya yanafanyika leo mtu akimwamini Bwana au yatafanyika siku ile ya mwisho kama unavyoshikilia?

    Yohana.1:12-13, Wagalatia.4:6..Kufanywa mwana wa Mungu-Kabla ya kuokoka, mwanadamu ni mtu tu wa Mungu, kiumbe cha Mungu, ni mpaka anapompokea Yesu ndipo status yake inabadilika toka kua mtu wa Mungu na kua mtoto/mwana wa Mungu na Galatia inasema kwa sababu iyo ndio maana Mungu anamtuma RM wa Mwanae kwa mioyo yetu, je hili badiliko linatokea leo au siku ile ya mwisho Yesu ajapo? Lini tunakua wana, sasa au siku ile?

    1Petro.2:9-10…Kufanywa mzao mteule, taifa takatifu, watu wa milki ya Mungu-Kabla ya kuokoka, mtu ni mzao wa ibilisi na umtumikia huyo baba yake mwovu kwa kujua au kutojua, akipenda au hasipende kwakua anawamilikiwa nae lakini mtu ageukapo/kutubu-kumkiri na kumwamini Yesu, anakua mzao wa Mungu, taifa jipya la Bwana, akimilikiwa na Baba mtakatifu. Je haya yanatokea leo au kesho-siku ile ya mwisho?

    Kwa ivyo kwa kweli za Maandiko hayo juu, KUOKOKA NI SASA AMBAYO NDIO TICKET YA MSINGI YA KUOKOKA ile ijayo. Umetoa wapi hujasiri wa kupinga KUOKOKA wakati maandiko hayo unayasomaga bila shaka, yanatumia iyo term KUOKOKA(kama term tu ni muhimu kiasi icho) but pia yanaonyesha NINI HASA icho kilichowatokea Watu hadi wakajulikana/itwa ivyo na term iyo.

    Nilikua na makusudi mazima kabisa kwa post zako zote ziliozopita, kupitia kila chembe dot kwa dot ili kumaliza mambo yote ya uwongo na sasa NiMEONA NIJIELEKEZE KTK MADA ya ‘’Kuokoka hapa duniani au la’’ . Ila nakuahidi kwa nguvu nyingi sana, ari na kasi mpya kua ukiwa unajibu kisha kuzusha mambo au kuandika mambo makubwa-makubwa ya kutunga kama vile ni kweli Biblically, nitashughulika na hayo kwanza ya uzushi kuyabomoa kabisa nguvu yake kisha unapoishiwa, narudi tena kwa mada kama sasa navyotaka nilivyofanya. Mimi ndio iyo staili yangu ya kushughulika na wewe mpinga na mponda Wakovu na mambo ya Imani safi na kweli ya kipentekoste ya Biblia halafu unazuga kua hupingi ila unakataa tu defitions zetu-huo ni mzaha mkubwa na niko na anointing ya kutisha sana kuunyuka kila mara mwanzo mwisho.

    Press on

  55. Seleli,
    Mimi naona wewe hauko kwa ajili ya kujifunza. Una pre-conceived ideas ambazo hata hivyo hazikusaidii chochote. Unadai sana kujua mambo, kumbe mengine huelewi kabisa kaka. Hata jinsi unavyojadili na watu, huwa una msimamo wako tayari ulishauonesha tangia mwanzo., kuwa wewe, ni kimbunga! Sasa kwa mtindo huo, sijui kama kweli tutaendelea kujibizana na wewe maana kwa kujibu posts zako, mtu anajikuta tu, ameingia kwenye dhambi ambayo si ya kukusudia. Unaijua ni dhambi gani? – Matusi!!
    Umeng’ang’ana na upentekoste eti ndilo kanisa la kwanza!! Nani alikwambia kuwa upentekeoste ndio kanisa la kwanza? Au nani aliyekufundisha hivyo kuwa mitume ndiyo walikuwa kanisa la kwanza? Hivi unalijua kanisa kijana?? Yaani rafiki yangu, huwa unatia huruma wewe!! Ninachokwambia mimi, nina uzoefu nacho. Nilishakuwa hivyo ulivyo wewe, nikibwabwaja maneno yasiyojulikana eti nikiita lugha mpya, kumbe yalikuwa ni mashetani tu. Na tokea mwanzoni, sikuelewa. Nilikuwa mbishi sana hata zaidi ya wewe!! Nilikuja kutambua nilipofanya comparison kwa misingi ya Biblia pekee. Na leo ninamshangilia Bwana kwa kuniweka huru. Biblia iliniweka huru sana.
    Pamoja na ubishi wote, namshukuru Mungu kwa vile unatambua tunachokizungumzia hapa. Japo unaonekana kukandia tu kwa vile yamesemwa na msabato, ukweli utabakia kuwa ukweli tu. Shida yako ni ukosefu wa ufahamu wa kutosha kuhusu dhana ya wokovu. Yaani unafikiri kuwa Yesu alikuja kukomesha maradhi, unafikiri kuwa Yesu alikuja kuleta amani ya kimwili na kwa mawazo yako, unafikiri kuwa mtu akiwa mpentekoste au msabato, basi shida za dunia zinamkaa pembeni. Na kwa mawazo haya finyu, huwa mnayachukulia kama ni kuokoka huko!! Mtu anapoacha pombe, ameokoka!! Mtu anapoacha sigara, ameokoka!! Mtu anapoacha uzinzi, ameokoka nk. Mawazo haya finyu, yatakupelekeni jehanamu kabisa. Maana mmebweteka tu mkisubiri kujazwa demonic spirits ili mpige makelele huku ninyi mkidhani mwanena kwa lugha mpya!! Poleni sana. Nakupeni hii changamoto ya watu wengi walionena kama mnavyonena ninyi leo. Angalia ndani ya Biblia, utakuta historia zao kama kweli walikuwa na RM, utaniambia.
    Nazidi kukupa changamoto ya kuendelea kujifunza, ili uelewe. Suala la wokovu kwa mtu aliye hai na anayeendelea kuishi duniani, ni mchakato mrefu. Hatuhesabiwi haki halafu hapohapo tunakatakaswa!! Ukiwa na ufahamu wa namna hii, fahamu kuwa unapaswa kuingizwa ICU, huenda utapona.
    Kibiblia, dhana ya KUOKOA, ni kutoa duniani na kupeleka mbinguni, kitendo kitakachofanywa na Kristo tu. Na dhana ya KUOKOKA, inapaswa kutumika katika mukitadha huo tu na si zaidi ya hapo. Ukisema kuwa hata baada ya mahubiri ya mitume watu waliokolewa, je, mitume nao ni akina mwokozi? Je, hao 3000 waliokolewa,walipelekwa mbinguni? Wewe mbona unakuwa ni mbishi tuu tena wa nguvu bila hoja? Inakupasa utofautishe kule kuokoa mtu kisimani, kuokoa mtu kwenye ukahaba, kwenye madawa ya kulevya nk kunakofanywa na watu na KUOKOA kunakofanywa na MBINGU- Kristo. Yaani hata aya ulizonukuu, ni kana kwamba unataka tena turudi mwanzoni kabisa mwa mjadala huu!! Hapana bwana. Wewe kama umeshikilia upentekoste, una dini ya upentekoste, nakupa pole. Mimi niliachana na ufedhuli huo, nikaamua kuwa na dini ya Biblia tu.
    Nashangaa tu nikizidi kuona kuwa bado uko palepale pa matabishi ya nguruwe. Ona unavyosema, “Aliyekuambia kua Mwana manake ni mkamilifu nani? uzushi na ulongo pia ufahamu wa mambo zero!” Kwa Biblia inasemaje kati ya uzao wa Nyoka na ule wa Mungu? Au unaandika tu ilmradi unakandia tu?
    Yaani kwa mawazo yako unafikiri mtu akimwamini Yesu tu na wokovu in full unakuja hapohapo!! Wewe huwaoni mitume wakisema UTAOKOKA ? Kwa nini unaukamilisha mchakato huo kabla ya wakati wake?
    Mwisho, mimi sikutukani kama ulivyofanya wewe, bali nakutia moyo tu, uendelee kujifunza, Mungu atakufungua siku moja.
    Bwana akubariki.

  56. Lwembe,
    Nimefurahi kwa ufuatiliaji wako wa kina wa mambo haya yahusuyo wokovu. Na ninamshukuru Mungu kwa hilo. Binafsi nimefurahishwa sana na maelezo yako ya JUSTIFICATION na SANCTIFICATION. Umeeleza vyema pia. Shida niliyoiona kwako, ni kuhusu GLORIFICATION. Umekataa kuwa, hatua hii, humfikia hata mtu ambaye bado yuko duniani., na si kwa yule aliye mbinguni tu.
    Kimsingi nadhani hukunielewa kama si mimi ambaye sikueleweka kwako vizuri. Anyway, ngoja niiweke vuzuri tena kwa ajili yako na wengine kaka. Kwa kuwa ni glorification tu ndiyo inayoleta shida, ngoja nijikite kuieleza hiyo tu.
    Napenda nikwambie kuwa, glorification sharti ianzie hapa duniani kwa watakatifu wa Mungu na ndipo hata mbinguni watatukuzwa. Kama ulinifuatailia vizuri wakati naeleza habari za wokovu, nilisema kuwa, Sanctification, ndiyo inayotufanya kufikia hatua ya kuitwa wana wa Mungu aliye hai. Ukifikia hatua hii ya kuitwa mwana wa Mungu (yaani mtu asiyetenda dhambi hata kwa wazo tu), wewe tayari utakuwa kwenye kundi la wanaotukuzwa na Mungu. Na tunaweza kuwashshuhudia kwa macho ya nyama. Na Mungu anapowatukuza watu hawa, Mungu pia hutukuzwa ndani yao. Labda nikupe mifano ya watu waliofikia hatua hii ndani ya Biblia; Henock, Musa, Eliya, Elisha, vijana watatu wa kiebrania-Daniel 3, mitume wa Kristo n.k. Ukisoma historia zao, Mungu aliwatukuza na wao walimtukuza Mungu ktk maisha yao hadi umauti ulipowafika japo wengine walitwaliwa wazimawazima mbinguni. Walitukuzwa na Mungu na wao walimtukuza Mungu japo walikuwa kwenye dunia hii ya dhambi. Na huu ndio huo utukufu wa kumshinda shetani unaousema kaka. Na ni kweli kabisa, hata katika utukufu wa namna hii, Mungu huwa yupo japo hatuwezi kumuona kwa macho ya nyama.
    Utukufu niliokuwa nauzungumzia mimi siku zile, ulikuwa ni ule utukufu wa kufanana na Kristo. Utukufu ambao, Adamu na Hawa walikuwa nao kabla ya dhambi. Utukufu ambao, uliwafanya hata mavazi yao ya kimwili wasiyatambue kuwa yalikuwa ni ya namna gani! Utukufu ambao hakuna mwenye dhambi awezaye kuustahimili kuuangalia. Utukufu ambao, tutauexperience bila ya miili hii ya kufa maana Paulo, anasema sharti tubadilishwe kwanza wote walio hai na waliokufa ili tuweze kuuvaa utukufu huo. Utukufu huu utakuwa ni utukufu utakaotufanya tuweze KUMWONA MUNGU uso kwa uso! Utukufu ambao daima na siku zote, tutauvaa MFANO na SURA ya Mungu milele.
    Kwa hiyo kuna haja ya kutofautisha utukufu tunaoupata tukiwa duniani na ule tutakaoupata tukiwa mbinguni. Ni ukweli usiopingika kuwa, utukufu tuupatao duniani, huwa ni msingi wa utukufu tutakoupata mbinguni. Naomba nikupe maelezo hayp plain kwanza kabla ya kukupa rejea za kimaandiko.
    Ubarikiwe na Bwana

  57. Sungura,
    Nakushukuru kwa vile umelitambua hilo kuwa, kuendelea kubishana juu ya ‘KUO’ na ‘KIU’ haina maana yoyote hapa japo hata kama ungeandika KIU, bado zigo lingekuhenyesha shegeshi. Tangu mwanzo wa mada hii, binafsi sikukataa kuwa hakuna wokovu. Wokovu upo, isipokuwa fafanuzi zetu za kimazoea, ndizo zinazotupeleka kusiko na hivyo kuendelea kubaki na dhana potofu sana kuhusu wokovu.
    Sungura, fafanuzi yako ya kwanza kuhusu wokovu, niliipenda sana. Na nilikupongeza kwa hilo. Lakini maelezo yako kuhusu wokovu kwamba kuna SAVED(past) na BEING SAVED(now), hayana msingi wowote wa kimaandiko. Na sijui kama ulizipitia aya hizi za kibiblia kabla ya kuzileta hapa. Umejaribu kuilazimisha Biblia tu ikubaliane na mawazo yako. Mf.
    Ukisoma Eph 1:3 utaona kuwa, hakuna neno WOKOVU kwenye aya hiyo, mstari unaofuata (4), unajaribu kuunga mkono Calvinism teachings kwa tafsiri yako ya wokovu in Past. Titus 1:1&2 nayo haina neno WOKOVO au okoa ndani yake, isipokuwa kuna ahadi ya wokovu ulioahidiwa kwa wale watakaomtii Mungu.
    Ukisoma Rom 8:29, John 17:2, 6, 9, 11, & 24, Heb 10:14, Ukisoma aya hizi zote, ni pure Calvinism Teachings!! Aya zote zinasema kuwa, kuna watu ambao Mungu alishawachagua tangu mwanzo wa kuumbwa kwa misingi ya dunia. Hawa ndio Paulo na Kristo wamejaribu kuwataja japo hawakuwa na maana hiyo, wewe Sungura ukasema tayari hawa waliokoka!! Angalia huko juu, nilisema nini habari Calvinism Teachings!!
    Look anather fatal and deceptive teaching here again!! Nanukuu “THE POINT IN TIME WHEN WE BECAME A CHILD OF GOD (Aorist tense verbs)” Haipo kwenye Biblia kabisa. Haya ni mawazo ya watu tu. Na kama ulikuwa umetulia vizuri kaka Sungura, fundisho lako hili, lina dhana mbili tofauti za mawazo -1 calvinism teaching na hii ya sasa ni 2 pentecostalism! Watu wanaokaririshana mamombi ya toba!! Dhana hizi zinapingana kabisa. Chunguza vizuri aya za mwanzo (wokovu in past) na hizi za sasa (wokovu now). Very fascinating!!
    Ukisoma aya hii, 1 Pet 1:23, Petro anazungumza na waumini (na inavyoonesha walikuwa wamebatizwa). Petro hasemi kuwa walikuwa wameokoka, bali alikuwa ktk kuwasihi na kuwaonya (ukianzia mstari 18 au sura nzima) kuendelea kuukulia wokovu, kama watu waliokombolewa (hesabiwa haki) kwa damu ya thamani ya Kristo Yesu. Petro alizungumza na watu waliokuwa kwenye hatua ya Sanctification, wokovu kwao ulikuwa bado. Mpaka leo wanasubiri parapanda ya mwisho!
    Ukisoma Col 1:13, Paulo kadhalika, anasema, “Naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa Mwana wa pendo lake”. Ukiisoma aya hii, waweza kufikiri kuwa hatuna kingine cha kufanya kuhusu wokovu, maana Kristo alishatuokoa tayari. Na hapa ndipo walokole wengi wamejikita. Na tatizo lao, huwa hawasomi mstari kwa mstari! Aya hii inazumzungumzia habari za kuhesabiwa haki kwa njia ya kifo cha Kristo. Kifo cha Kristo kilikuwa ni mojawapo ya michakato ya wokovu, ambayo hatima yake, atakuja kuikamilisha Kristo mwenyewe siku ya mwisho. Paulo hakumaanisha kuwa watu wameshaokoka na hivyo hawana cha kufanya, maana Paulo mwenyewe ktk mstari wa 24 “Sasa nayafurahia mateso niliyo nayo kwa ajili yenu; tena nayatimiliza katika mwili wangu yale yaliyopungua ya mateso ya Kristo, kwa ajili ya mwili wake, yaani, kanisa lake”. Sasa kama anaowahubiri wameshaokoka, na yeye alishaokoka, kwa nini anazungumzia habari za mateso tena? Watu wengi wanaosoma kwa makengeza aya hizi, huondoka na upofu huo. Lakini ukweli ni kwamba, Kifo cha Kristo, kilitufungulia lango la gereza la iblisi(we are all justified through the death of Christ). Kazi iliyobaki, ni sisi kutoka ndani ya gereza. Kuamini kuwa lango liko wazi na kisha kuanza kutoka- (sanctification). Na tukifanikiwa kutoka tu, tayari tutakuwa wana wa Mungu warithi sawasawa na ile ahadi.

    PRESENTLY (Present tense verbs):
    Rom 8:14, Heb 2:11 , Col 2:10-13., 1 Pet 2:9., 1 Cor 12:13, Eph 5:27. Etc.
    Aya zote ulizozileta zinaelezea mchakato wa utakaswaji, ambao sharti pawe na nguvu mbili zinazopingana carnal vs spiritual minds. Nguvu ya RM inaposhinda, mtu anakuwa amepiga hatua ktk kuukulia wokovu. Kwa maneno mengine, atakuwa amekua ktk neema ya Kristo. Bado hajaokoka. Endapo ataendelea kukua na kufikia ukamilifu, Yesu atamwokoa siku akija.

    Kuhusu fafanuzi ya future tense, mimi hiyo sidhani kama ina shida maana hii ndiyo maana halisi ya wokovu. Yesu hakuja kutuokoa na maradhi ya kimwili japo anatuponya, Yesu hakuja kutuokoa na shida za dunia japo hutubariki. Yesu alikuja kutuokoa kutoka kwenye ULIMWENGU WA DHAMBI NA TAABU ZAKE ZOTE. Leo twaweza kufa kimwili, hatuna budi kumgoja Bwana aje kuitimiza ahadi yake kwetu.

    Hivyo, ili tuuelewe wokovu au neno OKOA, ni lazima tuelewe hatari inayotukabili na ambayo ndiyo kilio chetu usiku na mchana ili Kristo aje atuokoe kutoka kwenye hatari hiyo. Na hatai hiyo, ni kifo cha milele ( the second death). Ukiona mtu anafundisha kuwa hata matokeo ya dhambi Yesu alikuja kutuokoa kwayo, fahamu kuwa mtu huyo amefulia na hivyo atakuwa ni mpinga Kristo anayewinda mifuko ya kondoo wake. Kila siku sisi tunapambana ili tuje tuishi milele na Kristo licha ya kupitia changamoto mbalimbali za dunia. Hatukuokoka kwa sababu Yesu alitufia msalabani, hatujaokoka kwa sababu RM yuko ndani yetu, tutaokoka kwa sababu, ya kuisikia sauti ya Bwana(kuamini kuwa tumehesabiwa haki kwa imani), kutii Kristo anachokisema na kuishi kwa hicho chini ya uongozi wa nguvu itokayo juu-RM.
    Ubarikiwe

  58. Siyi,

    Kusema unanitia moyo kua ulijibu post zangu zote na yakiruhusiwa nitayasoma…… plz stop that! just go straight to the point, am not interested na kutiwa moyo kusoma post zako zinazokataa Wokovu, a matter of life and death kwa Mtu akifa hajawa mwamini Yesu, hii mambo sijui ya kunitia moyo, naona ni upotezaji wa space tu hapa na mbwembwe. Sana sana napoamua kuzisoma, ni kwa nia ya nikuzikwangua kila aina ya uwongo na uzushi wake na mapachiko ya stamements na utuzi mkubwamkubwa kama vile kweli kumbe ukizifutia dot to dot ni mambo ya ajabu na husiyoweza kuthibitisha,ivyo kuzikwangua ndio njia halali hili kumbukumbu zake humu, zibaki hazina mashiko, iyo ndio shughuli muafaka ya namna ya kudeal na posts zako hasa zile zinazoponda moja kwa moja Wokovu wetu/wa Kikwetu/wa KiMdo ya Mitume/Wa kikanisa la Kwanza.

    Wewe kama msabato, nilishakuambia na kukuthibitishia kwa maswali mengi uliyoshindwa kuyajibu na mengine ulijibu kwa bora liende/kujaza space hapa kua si rahisI wewe ukajua KWELI YA IMANI SAHIHI YA KIPENTEKOSTE YA KIBIBLIA YA KUOKOKA, ni kujigamba tu mambo usiyo yaweza na kulazimishia doctrine zako, zifiti in kurefute kweli ya Imani yetu na ndio maana kwa kauli zako humu na namna unavyoingia kujadili mada hii ya KUOKOKA HAPA DUNIANI, nilikuambia toka mwanzo kua ukisema UMEOKOKA, unaleta mzaha.

    Swali la Lwembe unalong’angania kua sijalielewa huo ni utani tu huo maana nimeshalijibu vema na kama kuna jambo la maana na kubwa nisilolijua kwa hilo Swali, atasema yeye Lwembe kisha nitaona na kujua icho spesheli cha ukweli Biblically ni kipi nilichomiss, otherwisee wewe kuendelea kusema wakati yeye hajasema wapi nimekosea au kipi alichonacho ambacho mimi sina kwa swali lake, ni uzushi tena huo na kutumia mgong wake kuleta hoja zako za uelewa wa chini kuhusu KUOKOKA.

    Ndio, tukishapata Justification by grace, we are also sanctified si kama ulivyoonyesha wewe kua baada ya kuwa justified then kuna gap hapo…ndipo kuja kufikia sanctification!!!!!!! Hakuna kitu kama icho, haya ni mambo ya rohoni nilisha dokeza, hayapimiki kwa visible scaling kwamba leo justified then miaka kumi later sanctified then after miaka 30, glorification! Unless utakua hujui mantiki ya sanctified ktk swala la wokovu huu tunaozungumzia. Sanctified in this context simply means approved/purified/blessed/made holy/ dedicated.

    Ukisema kua leo ni Justification halafu kesho ndio dedicated/approved/blessed ie sanctfication nk.. inatoa picha rahisi kua kua aongeavyo hajui anachosema kwa mantiki ya swala la kuokoka ya kwetu/Mdo ya Mitume. Tunafanywa haki kwa neema(justified) hapo hapo tunakua approved/blessed/purified na Baba huyo huyo na ndio maana tunapigwa mhuhuri kua wake kwa Holy Spirit kutujaza. Kama kuna uwezekano wa kutokua wake, endorsement ya Mungu kwa njia ya kutujaza Roho wake, isingefanyika hata kidogo maana Mungu hawezi piga muhuri mali isiyo yake maana Yeye mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu kua tu wana wake. Kua glorified si hatua bali ni upaji au tanachotarajia-Yesu alisema glorify Me kwa UTUKUFU ULE NILIOKUA NAO KABLA YA KUWEPO ULIMWENGU-Yoh.17:5. Si kwamba ni growth au stage fulani kua mpaka ifikiwe ndio iwe sifa madhubiti ya kuingia mbinguni bali ni reward. Yes tunakua utukufu hasi utukufu kwa maana ya kuongezeka kimo na kina ktk Kristo lakini kua glorified simply mean being given or ranked/rewarded that which or among many good things we are waiting/hoping toka kwa Baba.

    Ndio maana nikasema, unayoyaandika, by surface ni kama something but by mantiki sahihi ya Neno na ukweli halisi wa kile kinachotokea na jinsi tulivyo sisi tulivyofanywa kua Wana wa MUNGU ni tofauti! Simply UNADANGANYA, hujui unachoongea hapa in relation to this Wokovu tulio nao.

    Kusema hiki ulichosema ndio kosa kubwa la ufahamu, haujui mambo haya hakika kwa hili… ‘’Yesu atakaporudi, ataukamilisha mchakato wa wokovu kwa kututoa kwenye dunia ya dhambi na hatari zake zote – glorification’’, pls do your home work kujua wakati gani utumie glorifications hasa kwa mantiki ya KUOKOKA.

    Kosa kubwa jingine ni hili na bado lina thibitisha hujui …’’Akifikia hatua ya juu ya sanctification-ukamilifu (mwana wa Mungu)’’, …..Tunakua Wana wa Mungu MARA kulingana na andiko hili..John.1:12-13…..’’Wale waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika WANA WA MUNGU,… waliozaliwa si kwa mapenzi ya Wanadamu bali na Mungu. Neno linasema sisi tuliomkubali tunapewa Haki ya kua Wana, wewe unasema ni hatua ya mwishoooo, nani anaongea kweli? u have to be careful, nasisitiza hujui mambo ya msingi ya Imani yetu sahihi.

    Hata hapa ni kosa kubwa na aibu kusema ivi…’’Mtu anapomwamini Yesu, huyo hajaokoka kabisa’’. Neno linasema

    Mdo.2:41, 47..na waliopokea Neno kwa furaha wakabatizwa na siku iyo watu 3000 waliongezeka kwao….na Bwana akalizidisha kanisa kwa wale WALIOKUA WAKIOKOLEWA kila siku!
    Mdo.10:34-48 connect na Mdo.11:1-17..note mstari 14…Ambaye atakwambia maneno ambayo wewe na nyumba yako yote MTAOKOLEWA/OKOKA-‘’will be saved.’’ Sasa wale waliposikia Neno lile, walikua wanaitwaje? Wameokoka au Wataokoka? Na mbona Neno linasema hapo, WATAAMBIWA MANENO KISHA YEYE NA NYUMBA YAKE YOTE will be saved!!!!!!!!
    Mdo.16:27-34..Mtunza gereza anauliza nifanye nini niweze KUOKOKA, anaambiwa na Paul..Mwamini Bwana Yesu, UTAOKOKA-shall be saved, wewe na nyumba yako kisha wakawahubiriwa Neno halafu akaamini na kufurahia kua muumini wa Mungu=ALIOKOKA..why? aliuliza mwenyewe afanye nini aokoke, wakamwambia aamini Yesu ndipo ataokoka kisha akatekeleza ilo, je alikua bado hajaokoka?
    Angalia bila aibu unajifunua kwa ufinyu huu ivi…’’Kuokoka kwa maana ya kumwamini Yesu, siyo fundisho la Biblia. Ni fundisho la ibilisi la kuwapotosha watu kuwa, wanapompokea Kristo, tayari wameshafanyika kuwa wana wa Mungu, jambo ambalo si sahihi’’’ Unaonaje na jibu langu la juu? si ni mzaha huu! Ulichotamka hapo kwa confidence zote ndio statements unasemaga humu kubwa-kubwa na za kizushi kweli ila kwa haraka, Mtu anaweza ona umeongea sound doctrine kumbe ni pure hatari.

    Angalia uzushi mwingine huu..’’Kuna vita hapa katikati (sanctification) ili mtu afikie hadhi ya kumwa mwana wa Mungu(mtu asiyetenda dhambi)’’. Tafadhari rejea juu, majibu yangu lini Mtu anakua mwana wa Mungu na pia usichanganye mambo, hii habari ya kuwa Mwana kisha ni yule asiyetenda dhambi, wapi na wapi? Aliyekuambia kua Mwana manake ni mkamilifu nani? uzushi na ulongo pia ufahamu wa mambo zero!

    Yaani humu wewe kazi yako ni kusema uwongo tu mwanzo mwisho na ndio maana nikaziita pumba tu, ona hii..’’Mtu akisema kuwa kuokoka ni sawa na kumwamini Yesu, haitendei haki Biblia na mwenye Biblia’’, Tafadhari zingatia jibu langu juu Mdo.16..anauliza nifanyeje NIOKOKE, anajibiwa AKIMWAMINI YESU KRISTO, ATAOKOKA, akahubiriwa na KUAMUA KUAMINI kisha mstari wa 34 unafyeka uwongo wako wote mara moja, imeandikwa..’’AKAFURAHI BAADA YA KUWA WAMEKWISHA MWAMINI MUNGU…

    Note hapo juu: Ilitokeaje? Ni swali la Mtunza gereza..Nifanye nini niokoke, anajibiwa na kuhubiriwa na kisha anamua..KUAMIN-manake anafuata kile alichoambiwa kua akifanya ivyo tu, ataokoka kwa ivyo ni kweli ukishakua mwamini wa Yesu/God, ndio kuokoka kwenyewe uko
    Nadhani unanayo safari ndefu sana kufikia ujuzi wa KWELI wa Neno na kweli yake kwa maana sahihi na kabla ya kuufikia,please punguza au acha kutudanganya na kuongea uzushi humu ndani maana kweli kama mtu anakufuatilia dot to dot ya unayoandika, kuna mambo ya ajabu sana.

    Sasa kwa makosa makubwa uliyoyafanya juu hapo, kuchukua confidence ya kushauri watu ivi..’’Ni vyema watu wakawa wasomaji wazuri wa neno badala ya kuwa bendera!’’, kwanza ni mzaha, pili ni foolishness na tatu, bendera mwenyewe original anaendelea kuonekana ni nani humu ndani

    Press on.

  59. Sungura,

    Nilipokisoma kifungu hiki ulichokileta ktk maudhui ya “Sodzo – Eternity Past”, nikadhani tunakwenda pamoja ktika somo lako, ndio maana nikaunga mbele. Uliponishangaa ndio umeniacha hoi kabisa!

    Efe 1:4-5
    “4 kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, ili tuwe watakatifu, watu wasio na hatia mbele zake katika pendo. 5 Kwa kuwa alitangulia kutuchagua, ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo, sawasawa na uradhi wa mapenzi yake”

    Huu ndio Msingi wa Wokovu. Hakuna Wokovu unaoweza kufanyika nje ya kifungu hiki. Yaani hauwezi ukaokoka leo hii kama hukuokoka huko nyuma kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mungu alitujua tokea huko, nani atalipokea Neno lake na nani atalikataa! Kwa wale watakaolipokea aliwatayarishia Neno hilo ambalo wakiisha kulipokea litawachonga wafanane naye, huko kufanywa wanaye kwa njia ya Kristo.

    Yaani hao wanaolipokea Neno hilo huwa wana comform na hilo Neno, usingeweza kuwatofautisha, kama ambavyo wanaopokea madude pia wanavyo conform na madude wanayoyapokea, si unawaona Siloamu wanavyo conform na doctrine zao; kama mkristo anaweza kuapa kwamba heri afe kuliko kuondoka kwa nabii “Elia Adamu wa pili Mungu wa majeshi”, hilo hudhihirisha huko nyuma alipokea nini!

    Unaona mambo yalivyo? Yalishakwishaga huko “Eternity Past”, hata Kristo alichinjwa huko!!!!!!!!!!!

    Ngoja nikomee hapa kwa leo,

    Furahia maisha!

  60. Siyi,

    Umesema kwamba, “”Glorification, kimsingi ndiyo HATIMA ya kitu kiitwacho WOKOVU””, nayo HATIMA hiyo kulingana na maelezo yako, “… tutafikia hatua ya Glorification, Kristo atakapotukaribisha kwake” yaani atakaporudi mara ya pili.

    Pia unasema, “Kabla ya anguko la Adamu na Hawa, walikuwa na utukufu wa Mungu… Mpango wa Mungu wa wokovu kwa mwanadamu, ulikuwa na malengo ya kurejesha utukufu…” na pia umesema Utukufu uko associated na uwepo wa Mungu.

    Kwahiyo kutoka maelezo haya ni kwamba Utukufu, huo waliokuwa nao akina Adamu, huo ambao uko katika Mpango wa Mungu turejeshewe, ni kwamba tutarejeshewa baada kuondolewa au baada ya Kristo kurudi mara ya pili.

    Kwa maelezo yako hayo utakuwa unapingana na Maandiko kwa kadiri ya Programu ya Wokovu alivyoipanga Mungu. Maana TUNATUKUZWA hapa dunuiani ili kumdhirisha Kristo, ule Utukufu wake! Kwani Adamu, walipokuwa nao huo Utukufu, shetani hakuwepo? Utukufu tunao rejeshewa ndio wenye kumshinda Ibilisi, na si kumkimbia!
    Yn 17:10
    “na wote walio wangu ni wako, na walio wako ni wangu; nami nimetukuzwa ndani yao.”
    Rum 8:30
    “Na wale aliowachagua tangu asili, hao akawaita; na wale aliowaita, hao akawahesabia haki; na wale aliowahesabia haki, hao akawatukuza.”
    Gal 1: 24
    “And they glorified God in me.”

    Mateso yanayolipata Kanisa yanatokana na KUTUKUZWA kwake! Uzima wa Kristo unapodhihirika ndani ya Kanisa, jambo hilo Humtukuza Mungu aliye ndani yenu, basi ni Utukufu gani unaoweza kuzidi Uwepo wa Mungu?

    Hata hiki kifungu cha 1 Yohana 3:2b “lakini twajua ya kuwa atakapodhihirishwa, tutafanana naye; kwa maana tutamwona kama alivyo”, bado kitakuwa ni ndoto kwa yeyote ambaye hajafikia kuwa Glorified, maana hayo ni mambo ya Roho ambayo hayatambuliki kimwili! Hebu tazama anachokisema Paulo hapa, Gal 1:16 “…alipoona vema KUMDHIHIRISHA MWANAWE NDANI YANGU, ili niwahubiri Mataifa habari zake…”!!! Ndio maana Paulo anatuambia “TUMFUATE YEYE, kama anavyomfuata Kristo”! Ni jambo lililo halisi kwake kama unavyolisoma ktk hiyo 1Yon 3:2b, sio hadithi za kujazwa RM halafu hakuna linaloeleweka!!!

    1. Justification: ni kule kuitwa, kwa imani ukaitika, na ukabatizwa kwa jina la Bwana Yesu Kristo na dhambi zako zikaondolewa.

    2. Sanctification: Neno lisilo goshiwa likakutakasa hata ukafanana nalo, nawe ukawa ndilo lile Neno. Hapa ndipo kwenye hatari, maana unaweza kulishwa Mapokeo na ukafanana nayo nawe ukadhani kwamba umetakasika, na hivyo ukaishia hapo maisha yako yote.

    3. Ubatizo wa Roho Mtakatifu: hii ni ishara ya kukamilika kwa mkristo. Hapa ndipo kunatokea Kuzaliwa mara ya Pili. Na hapa ndipo unapoweza kuuona Ufalme wa Mungu nawe kuwa subject wake, ukimdhihirisha Kristo, huyo ambaye ni Neno la Mungu ambalo wewe sasa unafanana nalo, leo tena likiwa limefanyika Mwili ktk wewe kwa miaka yako yote ya huduma hapa duniani mpaka utakapo lala!!!

    Huko nyuma nimewahi kukuonesha jambo hili, nikakuambia halikuanza ktk ujio wa Kristo bali linakamilika ktk ujio huo. Eze 36:26-27
    “Nami nitawapa ninyi moyo mpya, nami nitatia roho mpya ndani yenu, nami nitatoa moyo wa jiwe uliomo ndani ya mwili wenu, nami nitawapa moyo wa nyama. Nami nitatia roho yangu ndani yenu, na kuwaendesha katika sheria zangu, nanyi mtazishika hukumu zangu, na kuzitenda.”

    Unaona, mambo hayo tunafanyiwa hapa duniani, yote matatu; si unajua kuwa Mungu anakuwa PERFECTED ktk Tatu!
    1. Moyo Mpya: Justification. Mungu anakuhesabia Haki kwa Imani. Neno lake analokuletea linaiumba Imani ndani yako, si kwa jitihada zako!

    2. Roho Mpya: Santification. Neno linapokutakasa, hilo ambalo limepata nafasi ktk huo moyo mpya wa nyama uliowekewa, linaziondoa tamaa zoote, linakupandikizia tamaa ya Neno, kuliishi. Kumbuka inapaswa kuwa Neno lote na si nusu nusu! Kazi inayofanywa na zile Huduma Tano ili kuwakamilisha Watakatifu!

    3. Roho Wake: Ubatizo wa RM au kuwa Glorified, Mungu akishuka na kuja kufanya Makazi ndani ya mkristo!!! “Mimi na Baba tutakuja…”; jamani kuna jambo gani linaloweza kusimama mbele ya mkristo huyo na kumzuia kumtukuza Mungu? Majaribu hujitokeza ili Mungu aliye ndani yenu apate kutukuzwa!!!

    Siyi, huyo aliyekuwa Glorified, huwa si mtu wa kawaida, maana yuko mbinguni na saa hiyo hiyo yuko duniani akimdhihirisha Kristo, Neno la Mungu, huyo ambaye ni Roho!!!!

    Dini zote zinakomea hatua ya pili, baada ya kondoo kulishwa chakula cha nguruwe, tunabaki tumedumaa kiroho!!!

    Ubarikiwe mjoli Siyi!

  61. Siyi.

    Nimeiona comment yako ya tarehe 14/11/2013, kumbe nilichelewa tu kuiona nikawa nasoma za chi yake.

    Ok, sifanyagi mizaha hata kidogo rafiki yangu. Nilichokisema ndicho nilichomaanisha. Niliandika ‘kuo’ badala ya ‘kiu. Ndio maana nikasema neno kuo kwenye ile sentensi halikuleta maana yoyote, kwa sababu hata mimi sijui hata kama kuna neno kuo kwenye Kiswahili. Kwa hiyo ushahidi kuwa ile ilikuwa ni typing error upo wazi, maana hata wewe maana uliyolipa uliibuni tu kwa kuhisi kuwa nilikuwa naandika neno ‘kuokoka’.

    Hata hivyo hilo si la muhimu sana Siyi. Cha muhimu ni kile ambacho naona kama unakikwepa, nacho ni maana ya neno kuokoka kibiblia au Sodzo.

    Nimekutaka si mara moja uniambie ni kitu gani ambacho hakiko sawa katika fafanuzi yangu ya neno Sodzo?

    Nimekuonesha neno wokovu lilimaanisha nini katika mapana yake, na nikaonesha mistari kwa kila maana iliyomaanishwa. Mimi nataka msingi wa majibizano yangu na wewe yawe hapo.

    Nachelea sana kukujibu maswali uliyoniuliza, maana naogopa nikiyajibu, badala ya wewe kujikita katika suala ambalo mimi naliita la msingi, yaani maana ya kuokoka, utajikita zaidi katika kurejea hayo majibu yangu kwa maswali yako.

    Siyi nataka uniambie,nini hakiko sawa katika fafanuzi yangu ya neno Sodzo (wokovu)

    Asante.

  62. Sungura,
    Swali lako gumu kulijibu!! Una maanisha nini kuwa kambini?
    Mimi nimekusubiri huonekani rafiki, ishara ya somo kueleweka vyema kwako ndg yangu. Nina imani, umeelewa kuwa, tunapohesabiwa haki hatuokoki bali huwa ni hatua awali ya kuokoka. Tunapoanza kubadilishwa kuelekea ushindi(vita vya carnal mind vs spiritual mind) -sanctification, napo hatuokoki, bali huwa tunamkaribia Mungu na mara nyingine twaweza kufikia hatua ya kuwa wana wa Mungu.
    Tutaokoka siku Yesu akija kututoa kwenye dunia ya dhambi na shida zake, na kisha kutuingiza kwenye utukufu wake. Kwa sababu kuna kuharibiwa kwa dunia na vyote vilivyomo, Kristo atakuja kutuokoa na uharibifu huo wa milele. Huu ndio muhtasari ambao ninahisi na nina imani kuwa umeuelewa hivyo. Mungu akubariki kwa kitendo hicho cha kiungwana!
    Ubarikiwe

  63. Lwembe,
    Nashukuru kwa mwitiko wako kaka. Nami nakutia moyo uendelee kuwa m-beroya (mchunguzi wa maandiko) ili ubaini kama jambo hili ndivyo lilivyo au vinginevyo. Kujibu swali lako dogo, napenda kujibu hivi;
    Neno utukufu, kwa mswahili wa kawaida, twaweza kusema kuwa ni heshima kubwa, taadhima kubwa, hadhi kubwa au enzi (mamlaka) kuu. Na nomino hii UTUKUFU, inatokana na neno kitenzi, tukuza chenye maana ya sifu au toa heshima. Na ndani ya Biblia, neno utukufu limerudiwa hadi 330 na kwa sehemu kubwa, likirejelea ukuu, enzi au mamlaka kuu ya Mungu japo na wanadamu nao (hasa wafalme) ilionekana kama wana utukufu. Ukisoma katika agano la kale kwenye habari za patakatifu (mfano wa patakatifu ya mbinguni) katika kutoka 25… utaona neno utukufu jinsi lilivyotumika na sehemu liliyotumika.
    Kwa ufupi, miongoni mwa insights utakazozipata hapo, ni kuliona neno utukufu likiwa associated na uwepo wa Mungu (sehemu ya patakatifu pa patakatifu juu ya sanduku la agano sehemu ya juu kwenye kiti cha enzi cha Mungu sehemu ambapo palikuwa na utukufu mkubwa ajabu). Hivyo, tangu mwanzo, utukufu ulihusishwa na dhana hizo tajwa hapo juu ktk Biblia.
    Ndani ya suala la Glorification kwa wanadamu siku Yesu atakaporudi, Biblia inasema tutavikwa utukufu wa hapo mwanzo. Utukufu unaohusiana na umilele tukitawala pamoja na Kristo katika ufalme wake. Kwa vile Kristo ana utukufu, nasi tutakuwa na utukufu, tutaishi naye milele. Biblia inasema tutafanana na Kristo. 1 Yohana 3:2b lakini twajua ya kuwa atakapodhihirishwa, tutafanana naye; kwa maana tutamwona kama alivyo.

  64. Seleli,
    Nashukuru leo kwa vile umekuwa wazi kabisa. Napenda nikutie moyo kuwa post zako zile nyingi za siku ile, nilizijibu zote in phases. Yakiruhusiwa, utayasoma japo yako kwa ufupi sana. Turudi kwenye hoja yako ya sasa uliyotuandikia mimi na Lwembe.
    Siku ile nilikwambia kuwa, swali la Lwembe la siku ile, lililenga kufungua ufahamu wako, lakini hukuelekea. Akaligeuza tena kwa namna nyingine, lakini uliendelea kulamba mkasi tu. Na sasa amekuijia tena diplomatically kiimani, but maelezo yako, ndiyo yatakayonifanya mimi nikujibu kwa kukuweka wazi zaidi huenda umekuwa hunielewi tangu mwanzo wa mjadala, au pengine, huelewi maana ya WOKOVU ama kuokoka.
    Kwanza, kwa kuzingatia maana yangu ya neno(kitenzi) OKOA linalozaa nomino WOKOVU, lenye maana ya kuweka sehemu salama, kuponya, nk, nililisema kwa kuzingatia maana hizi.
    Kwanza, unapaswa uelewe kwa nini Yesu alikufa. Jibu rahisi sana ni ili atuokoe yaani atutoe kwenye hatari ama kifo. Je, hatari anayotuokoa Yesu, ni ipi? Je, ni maradhi yetu haya ya kimwili? Au ni kifo chetu hiki cha kimwili? Jibu ni hapana. Yesu alikuja kutuponya na kifo cha milele (mauti ya pili-physical and spiritual death), na siyo kifo cha muda (mauti ya kwanza-physical death na visababishi vyake).
    Hivyo Seleli, tangu anguko la Adamu na Hawa hadi kifo cha Kristo, mchakato wa wokovu kwa mwanadamu umekuwa ukifanyika kuanzia hatu ya kwanza(Justification) hadi hatua ya pili (Sanctification). Yesu atakaporudi, ataukamilisha mchakato wa wokovu kwa kututoa kwenye dunia ya dhambi na hatari zake zote – glorification. Kutambua kuwa umehesabiwa haki kwa njia ya kifo cha Kristo, siyo kuokoka huko kaka. Mtu anapotambua gharama ya Mungu iliyotolewa kwa mwanadamu, akaikubali kuifuata, kimsingi huwa ameanza tu mchakato wa kuja kuokolewa. Bado hajaokoka, japo dhanbi zake za mwanzo zimefutwa na amekuwa kiumbe kipya-amehesabiwa haki. Kuwa kiumbe kipya haina maana kwamba ameshatoka kwenye ulimwengu wa dhambi na hatari zake. Bado anahitaji kuingia kwenye mchakato wa sanctification. Akifikia hatua ya juu ya sanctification-ukamilifu (mwana wa Mungu), ajapokufa au kama atakutwa hai siku Yesu akija, ataingizwa kwenye utukufu(kumtoa duniani) na kumwingiza kwenye ufalme wa Mungu- (glorification). Hii ndiyo dhana halisi ya OKOA na nomino yake WOKOVU.
    Mtu anapomwamini Yesu Seleli, huyo hajaokoka kabisa. Hata maana ya kuokoka siyo hiyo, japo shetani amefanikiwa sana kuingiza fundisho hili kwenye makanisa yote ya Kikristo. Kuokoka kwa maana ya kumwamini Yesu, siyo fundisho la Biblia. Ni fundisho la ibilisi la kuwapotosha watu kuwa, wanapompokea Kristo, tayari wameshafanyika kuwa wana wa Mungu, jambo ambalo si sahihi. Kuna vita hapa katikati (sanctification) ili mtu afikie hadhi ya kumwa mwana wa Mungu(mtu asiyetenda dhambi). Na anapokuwa mwana wa Mungu, tayari anakuwa na tiketi ya kuwa mrithi sawasawa na Kristo katika utukufu wa YEHOVA.
    Hivyo basi, mchakato wa kuokoka ama wokovu, huanza pale mtu anapomwamini Kristo na hatima yake ni kuondolewa kwenye ulimwengu wa dhambi- Yesu atakaporudi. Mtu akisema kuwa kuokoka ni sawa na kumwamini Yesu, haitendei haki Biblia na mwenye Biblia – Mungu. Ni vyema watu wakawa wasomaji wazuri wa neno badala ya kuwa bendera!!
    Ubarikiwe.

  65. Lwembe/Siyi,

    Siyi, unaweza soma hapa pia maana ktk post yako ulisema nimeingia chaka kwa maswali ya Lwembe, aya soma na nataka nione toka kwako au Lwembe majibu yenu kwa hili swala, tuone wapi chaka kubwa sana lipo!

    Lwembe, Sasa sikiliza, Usidhani unapouliza MASWALI yako mimi SIJAKUONA!!! Nilishakuchungulia siku ile ile ya kwanza nilipojibu swali lako.Naona sasa tumalize au kuundeleza hii kitu ukipenda, tusikae tunategeana kama Majogoo kabla ya kuzinyuka, so nataka kupiga moja kwa moja Ikulu manake nilijizua niende nawe polepole labda hatimaye utasema icho kinachokusumbua au unachochukulia kama ni kweli then ukishakisema live sasa, ndio niwe full swing hapa kwa icho but naona tunaweza kawiza mambo bure, bora tumalize/anzishe jambo na limalizike.

    Ni ivi, najua confusions au man-made creativity/revelations COMPLETELY UNBIBLICAL AND LIES iliyochomekwa kuhusu concepts/realities izi kama ‘’Kuzaliwa Mara ya pili’’, ‘’Kuzaliwa kwa maji na roho’’, ‘’Kuzaliwa na Mungu’’, ‘’Kufanywa Wana Wa Mungu;, Kuamini, kubatizwa na Kuokoka’ nk ambazo hufafanuliwa kama vile ni mambo1,2,3,4,5 nk TOFAUTI KABISA na huwakilishwa na Wahubiri kama vile ni stages na moja au baadhi ya izo ni spesheli kwelikweli kuipata/kuifikia, na ni mpaka sijui ufanye nini sijui au uweje!

    Wakati kwa ukweli kabisa kinamchomtokea Mtu-hayo/hicho kinachotendeka ni ONLY ONE IMPORTANT THING…namely LIFE CHANGED TO AND FOR GOD, mengine yanayozidi hapo ni mbwembwe tu na janja za viongozi/Waalimu/Wahubiri wa na wenye Imani kadhaa confused za kuleta vain and unrealistic Mafunuo – actually ni Mafuniko

    Nakujibu swali lako KIUJUMLA kwa maelezo haya:

    Hapa tuna mwanadamu A yuko gizani-not saved/knowing God. Inakuja namna/njia/mpango wa kumtoa gizani-ndio mbegu ya Mungu/incorruptible seed yaani Neno lake/Injli iletayo Wokovu. Akishasikia Neno na AKAAMUA kukubali matwakwa ya Neno hilo yaani-kujua ana dhambi, kwamba hawezi jiokoa wala jikubalisha mwenyewe kwa Mungu halafu sasa ana pokea msaada wa Mungu kumfanya atoke gizani na sasa anaingizwa nuruni ndio kuzaliwa upya kwa ndani-roho kubadilishwa, na kubatizwa-ishara ya nje ya kuzaliwa pia-ndio apo anakua amezaliwa mara ya pili-yaani kiumbe kipya, ya kale yamepita, sasa mapya. Na kwakua ni kiumbe kipya, jina lake huyu kiumbe kipya anaitwa Mwana wa Mungu. Kwa maneno mengine ni sawa na kusema ameokoka.

    Tunaposema Mtu ameokoka simply tuna maana amekua mwamini wa Yesu-Imani ambayo immediately inapokubaliwa/ingilia Mtu, habaki vile vile, lazima itamuathiri, kivipi? Ndio uku juu nilikosema-tunarudi uko uko tena…..roho yake ndani/Mtu wake wa ndani anabadilishwa ndio anafanywa upya ndio anazaliwa upya au anazaliwa mara ya pili. Kisha yanafuata yaambatanayo na upya huo, kubatizwa kwa maji na kupigwa muhuli-Kujazwa/kubatizwa na RM.

    Kuzingatia nini hasa kwa uhalisia kinatokea kwa Mtu, kuzaliwa mara ya pili, kuzaliwa kwa maji na roho, kuamini, kubatizwa na kuokoka, kufanywa mwana wa Mungu ni sawa sawa na kusema kunenepa, kunawili, kuwa na Afya, kupendeza, kutougua, kuwa mg’aavu nk..NI KITU KILE KILE KINACHOFANYIKA/KILICHOFANYIKA NA KUOTOKEA….‘’Life changed’’, baaaasiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, as simple, clear and lovable as that.

    Ninyi Mwasemaje? Nawangojeni!!!!!!!!!!!!!!!.

    Press on

  66. Lwembe,
    Unachoniuliza kwamba nisema kama nakiamni ni nini?

    Nilichosema kuwa nafikiri uko sahihi ni haya amaelez yako hapa yaliyo katika swali ”Je, yawezekana kwamba tuliokolewa huko ktk Eternity past na kwamba hii hali tuliyonayo ni udhihirisho wa kile kilichofanyika huko nyuma ktk eternty?”

    Sasa unaponiambia kuwa ulininukuu mimi wakati haya maelezo yako mimi sikuyasema ispokuwa yalikuwa mawazo yako, hata sikuelewi unachosema.

    Mimi nilileta vifungu vya maandiko,lakini maelezo ya hapo juu ni wewe uliyesema kwa swali, kwamba inawezekana….

    Unataka nisema kama NAFIKIRI tu au NAAMINI nini?

    Au haijaeleweka nini maana ya ‘ETERNITY PAST’

    Halafu kuna mambo mengine Lwembe huwa unasema tu vivi hivi, kila wakati huwa nakwambia. Huwa unawahi sana kuponda wazo kabla ya kuufahamu undani wake.

    Unaniambia fikra zetu haziwezi kulifunua Neno la Mungu. Mungu havutwi na fikra bali imani.

    Inanionesha ni kiasi gani hujui uhusianao uliopo kati ya fikra zako na imani uliyonayo. Ondoa fikra katika kichwa chako halafu ubakize imani uone maisha yatakavyokuwa. Imani chanzo chake ni kusikia, na kusikia huko kunatokana na uwezo wako mzuri wa kufikiri ili uweze kukielewa hicho unachokisikia. Kiziwi hawezi kupata imani kwa kusikia kunakotokana na mtu kusema kwa mlango wa kawaida wa fahamu (kinywa).

    Kwa kifupi ni kwamba ili iwe imani lazima fikra (mind) zihusike ndipo uamzi wa kuamini ufanyike.

    Anyway, tuendelee na suala la wokovu.

  67. Sungura,

    Unaniambia, “Nafikiri maelezo yako yako sahihi”, lakini wewe mwenyewe wajua kuwa hayo si maelezo yangu, mimi nimevinukuu vifungu vya Maandiko ulivyovileta wewe mwenyewe, sasa inakuwaje unasema “Unafikiri”? Kama unakumbuka, nilikuuliza huko nyuma kuwa haya uliyoyaleta unayaamini?

    Fikra zetu haziwezi kulifunua Neno la Mungu. Mungu havutwi na fikra bali imani! Jibu lako halinipi nafasi ya kuendelea kutafari nawe hili jambo, vinginevyo nitakuwa ninakuhubiria, kumbe tungeweza tukalitazama pamoja katika uaminifu likatufikisha hatua fulani ya juu!

    Kuhusu zile shule kuwa nyingi, hilo ni kweli na haliwezi kuondoka bali zitaongezeka, kwa kadiri madhehebu yetu yanavyoongezeka na huduma independent za mitume na manabii! Bali Neno hilo liko hivyo na si gumu kama unavyoamini. Huo ugumu unaouona wewe hauna tofauti na ugumu wa “kuzaliwa mara ya pili” aliouona Nikodemu. Hebu fikiria, hadi uwe ni mwalimu katika order ya Mafarisayo, si ni lazima uwe na ujuzi wa “Shule” nyingi!! Unaona! Yeye alikuwa ni mwalimu, lakini hakuelewa kabisa Kristo alichomuambia, mpaka akamuuliza wewe ni mwalimu halafu hulijui hili? Shule huzalisha intellectual faith!

    Umeisikia confession yake? Anasema yawezekana kweli tukawa tuliokolewa huko nyuma ya wakati kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, hili lawezekana, lakini kwamba alitujua tangu asili….” Unaiona ile Doubt ilichomfanyia? Imekutoa kwenye reli!!! Huwezi ukaliamini Neno la mbele huku lile linalopaswa kuipanda Mbegu ya Imani ukiwa umelitilia shaka!

    Napenda unihakikishie jambo hilo kwanza, kwamba “UNAAMINI” au “UNAFIKIRI tu”; ili tuendelee na tafakari ya hilo namba 1, “IN ETERNITY PAST”

    Asante na ubarikiwe!

  68. Seleli,

    Nimekupata, na kwa sababu hiyo nina swali jingine.

    Kwamba nafahamu ili chochote kizaliwe kwanza hutungwa mimba, je, ktk mtazamo wa Mk 16:16, kuzaliwa huku kuwa “Born of God” ni tofauti?

    Maana Andiko hilo katika Mk 16:16 ““Aaminiye na kubatizwa ataokoka” liko very precise and to the point kuhusu KUOKOKA (ambako umesema ndiko kuwa Born of God), lakini maelezo yako yanaonesha kuwa kuna mlolongo wa mambo mengine: “…ukimwamini then utafanya yaaambatanayo na kuamini yaani kubatizwa na mengine mengi tu si hilo la kubatizwa maji, yako ktk maandiko mengine mfano kubatizwa ktk Roho nk,” ; Je, wewe kwa mtazamo wako, huoni kwamba “kuzaliwa” huku hakuendani na hiyo Mk 16:16?

    Ubarikiwe!

  69. Siyi,

    Nimeyaona maelezo yako kuhusu GLORIFICATION, kimsingi yamenifanya niendelee kulichunguza jambo hili katika Maandiko ili kulibaini jinsi yake kimaudhui na uhusiano wake na wokovu. Ninakushukuru kwa maelezo hayo.

    Pia napenda nikuulize swali dogo ili nikae sawa zaidi, kwa kadiri tunavyojifunza: Je, “Utukufu” ni nini haswa? Na Je, yawezekana kwamba “Utukufu” ni “Uwepo wa Mungu”?

    Ubarikiwe!

  70. Siyi,

    Hii ni response yangu kwa post yako ya mwisho, hunidai tena, kama mpya zipo wakati napost hii, nitadeal nazo tu dot kwa dot, relax, ndio kumekucha! Lazima black isiwe yellow wala blue, green, kila kitu mambo hadharani, mwenye Vitu Substance atabaki navyo na mwenye vepa, atabaki kuboronga day on, day off.

    Nilipokuammbia unaniboa kwakua unaniiga sana namna zangu za kustorm in hapa na kwingine, ukang’aka na kukasirika ingawa ukajifanya kucheka ila maneno ya post yako baadhi yaliyofuata jinsi ulivyo react against my true claim, inaonyesha, nimekudunda mpaka Ikulu.

    Kindly, be yourself, acha maneno, staments, staili, phrases, tricks, flavour zangu, kua kama zamani kivyako-vyako si unanogewa na vyangu na hata hulipii bili. Yaani nasoma post zako naona my anointing kadhaa mpaka unaniboa ingawa ni uthihirisho kua umeishiwa na nimekuelemea mpaka haupigi hodi, waingia na kutwaa. Ngoja next posts here au kwingine, ukiiga tu, nitakua nakufanyia summary ya jinsi unavyojiphotocopy from me originali.

    Sikuamini niliposoma uliposema ivi…’’Seleli, sijihesasbii haki, lakini uwezo wako wa kufikiri kaka, kutafsiri Biblia, uko DOWN mno bro na kua siwezi nikajilinganisha na wewe’’
    Jibu: Ngoja kwanza nicheke ki-vilage napokua tunalima-pwapwa…. pwapwaa… kwekwe… kwekwe. …tehe tehe.. ishiiii! Kweli ktk watu wenye confidence za porini na wenye kujipa moyo na kujiburudisha nafsi kwa hadaa ya moyo, wewe wa KWANZA! Ngoja nicheke tena manake nimebanwa sana kucheka….ha ha ha ha ha ha tehe tehe the tihi tihi tihi…khaaaaaaa! Yaani kabisa ati unasema uko JUU kwa kulijua Neno wakati ulisema kwa ufahamu wako wote wa Maneno ya Mungu kua wote wasiosali siku ya sabato watakwenda fire na kwamba eti reasoning yako baaabu kubwaa na kwamba yangu iko down sana kulinganisha na yako!!!!!!!!!! Jamani wonders will never end kwa this duniani, Yaani umenivunjaje mbavu! ivi ulifikiri nini kwanza kusema hicho? Ha ha ha ha….. phewwww!!! Opsuuuuuuuuu! Nipumue mie mwe! kama ni kujipa mahope in vain with vepa, nimekuvulia kikoi na kofia

    Ati sina uwezo wa kuchambua sheria za Mungu, nitawezeje makubwa? Jibu: Eeeeee nakuona tu unavyokabwa na M23 dude siyo na unataka tulibebe wote ambao tumesharekebishiwa ground na Master? Ilo la M23 dude la Congo, ng’ang’ana nalo mwenyewe, likikuchosha, tua chini kisha kamata nira yake laini na mzigo wake mwepesi. Sasa nichambue Congo M23 Amri dude la nini wakati mbele uko alishamaliza yote kwa kusema Amri 2 tu…Mpende Mungu wako kwa…. Na kisha Mpende Jirani yako kama….hapo ndio mwisho wa dude la M23 maana Yeye aliyesema ivyo pia ndio mwisho wa sheria zote za zamani na za watu wa kale.

    Kuhusu kunisifia kwa kuuliza maswali kua hujawahi sikia, sihitaji unisifie bali JIBU MASWALI, full stop. Hii mambo ya kusema ooh unajitahidi kujibu, ooh maswali yangu yanachosha na illogical….mmmh! unaniiigaa hata ako ka neno illigical! Sasa kwa nini usijibu ili illogical stuff iwe peupeee? izi zote ni mbwembwe tu na woga, wewe jibu maswali maana nimeyadizaini kukukwangua kila hila na ukoko ubaki mweupeee na unapojibu ndio uziro unakua wazi-si nilikumbia ukabisha, si unaona sasa so far mpaka hapa toka tumeanza debate hii, umesha tema pumba ngapi! Aibu kweli! umeshusha ..’’P’’

    Angalia kujipa mahope mengine in vain with vepa haya…’’Na daima siku zote, kila nikisemacho, japo naweza kukisema kwa ufupi sana, huwa kina mizizi lukuki ndani ya Biblia. Ndiyo maana huwa sina haya hata kidogo maana ninajua ninachokifanya’’’
    Jibu: Hujui unacho kifanya bali unamwaga pumba tupu, ungekua unajua Neno wewe, usingeleta vichekesho kusema kila asiyesali siku ya sabato, atakatupwa fire. Yaani wewe useme kwa kirefu, kikati, kifupi, kote ni vepa mwanzo mwisho na hata ukinukuu Neno ni off the rail kabisa kama hapa ukatumia…Warumi 1:16.!!!!!!! Sasa huyo anayesema haoni haya hapo, alikua anatema vepa kama wewe seriously? Yeye alikua na confidence kusema vile maana vitu alikua anatema ni hatari, ni mawe, je wewe? sasa umetoa wapi confo la kujipachika Neno hilo? Si unaona umechemka tena hapa! Ha ha ha …yaani nilikuambia, utakaukiwa tu na atanza vurugu za West-East games na bado.

    Cheki uwongo wako huu…. ‘’Niliikataa hali hiyo ya kudanganyika baada ya kumlilia sana Mungu na kujifunza sana Biblia mwenyewe chini ya uongozi wa RM’’
    Jibu: Yaani utadhani ulichosema ni kweli? yaani watu waongo humu duniani kama baba yao aisee!. Eti kujifunza Bible MWENYEWE tena Chini ya RM!!!!!!! Utadhani unamjua RM na kweli Umejazwa!!! Mtu anayesema kua kusali ni siku fulani tu na kila anayekosa kuabudu siku iyo anakwenda fire..eti ndio amejifunza Bible vema na chini ya RM? You see this wastage of time and energy with you cheap guy in debate!?

    Umenitaka ivi….kama una ushahidi wa lolote nililosema kuhusu Biblia/Mungu na siwezi kulithibitisha, wewe liseme hapa!!
    Jibu: Umeshindwa kuthibitisha kua wote wasioabudu siku fulani moja tu, watatupwa fire, umeshindwa kuthibitisha kua hakuna KUOKOKA duniani sasa, umeshindwa kuthibitisha kua kuongoka ni kukamilika na mengine, umeshindwa kuthibitisha hatua za Wokovu ulizotunga nk

    Ushauri ulionipa kua kama sina cha kusema nisome ya wengine kisha nikalale na kwamba nikiandika upuuuzi tena, hautajibu
    Jibu: Yaani kama kuna watu wanaandika upuuzi humu basi wewe ni nambari one. Hata Sungura alikuambia hili na mimi nimeliona hilo kua una vepa na pumba mwanzo mwisho kuhusu KUOKOKA HAPA DUNIANI KWANZA-ofcoz na topics nyingine unakua na point chache sana lakini mengine yote yaliyobaki, ni bora liende madude things. Pia nina mengi ya kuandika na kamwe siwezi kosa ila pia sikuachi hata chembe kukukagua dot kwa dot anointing vepa zako na kisha kuzikamulia pilipili mpaka mwisho ili kusiwepo makao yake hapa duniani SG na hata kama zikilazimishiwa makao yake humu tena , nitazidisha pilipili ili hata kama zinakaa umu, lakini zitakua na zero plus,plus status.

    Sasa Usipojibu, nina faida nyingi, kwanza…itatupunguzia vepa humu, pili, nitakua nimehesabika nimekunyuka, tatu, rekodi bora ya majibu/maswali yangu kinyume na yako itabaki humu tu vema ili Mtu akishasoma yako na kusoma yangu, yako yanakufa na mwisho usipojibu sio siri itakua na maana kua uko shalo na narrow, ivyo unagwaya mziki wake maswali hayo na unakua umeshaona kaburi ivyo taratiiiiiiibu unasepa/unakaa kimya. Hence, uchaguzi ni wako kutojibu ina maana nyingi na credit kwangu na ukijibu, unadhihirisha ulivyo full air! si unaona hapo nilipokuweka usawa wa kati? Nilikuambia mwanzoni kua hapa utatoka aidha umeokoka privately au publically au kama hutaki yote, utatoka hapa umetia akili na nidhamu kua usichezee wana wa Mungu waliojazwa RM na kupewa uwezeshwaji wa hatari ktk kuhojiana, next time itakupa nidhamu na akili ya kufikiri kabla ya kuingia kambi ya Waebrania kimaralia ya dini coz, utadundwa dawa ALU spiritual day and night!

    Press on

  71. Siyi,
    Inaendelea toka juu……

    Umeongea kwa furu confidence hapa utadhani kweli kumbe pumba tupu na nitakuprove zero sasa ivi…angalia ulivyosema kwa kujiaminiiiii kumbe vapour tupu hii…’’Najua hutaelewa kuwa sipingi WOKOVU. Napinga definitions zenu. Ngoja nikupe mfano mwingine huenda utanielewa. Yesu alipokufa msalabani, hakutufia mimi na wewe tu (wale wanaolikiri jina lake), bali aliufia dunia yote. Wanadamu wote hata wadhambi. Kumbuka Yesu hakuna kuzuia matokeo ya dhambi kama vile kifo cha kimwili, maradhi nk ambavyo ni temporarily! Wala hakuja kuikomesha dhambi. Alikuja kukomboa wadhambi ambao mkubwa wao ni Siyi. Kama ni kwa dhana yenu hiyo potofu ya kuokoka, basi hata wale ambao hawajamfahamu Yesu kwa sasa nao walishaokoka maana Yesu kawafia na wao!!

    Jibu: Kwanza ngoja ni slice jibu lako la porini ktk small parts kisha natoa my comment chini ya kila part yako UONE NITAKAVYOKUCHAMBUA NA UJIJUE ULIVYO ZERO HUMU NDANI na kwamba hujaokoka na kua hujui pentecost Biblical faith stuff bali una lazimishia tu kujibu bora liende au unafanya mzaha na wokovu wetu, ndio maana sihitaji kua na rehema au hekima ya upoleee ktk kukujibu mambo yako ya mzaha kwa jambo zito na nyeti la KUOKOKA SASA, so nikuyapasua tu na ku-expose majibu yako yalivyo pumba na offsiii ze trak! Parts from your jibu juu pale na my comments for each ni kama ifuatavyo:

    HUPINGI WOKOVU ILA DEFINITIONS ZETU.

    JIBU:Nilikuuliza swali toka siku ile nilipokutengenezea maswali ya kukuchimba Wokovu wako ukoje, kua what matters ni life changed au defitions/terms? Tunaposema TUMEOKOKA au Biblia inaposema..’na Bwana akalizidisha Kanisa kwa wale waliokua wanaOKOLEWA KILA SIKU-Mdo.2:47, tuko na interest ya terminology iyo unakazana kujengea hoja za kichekechea kiufahamu au reality ya icho terminology inayokiwakilisha kua kweli kimetokea kwa Mtu? Hujajibu ilo swali mpaka leo, pia nikakuuliza kwani Mtu akiokoka kikwenu(kama ipo kweli) na akaokoka kikwetu(hii ipo kabisa-(Mdo pale juu inapply), je wa kwenu/kikwenu anatofautianaje nasi/na wa kwetu in practical and real life?, ulibwabwaja swali hili vibaya sana…. Sasa, je a u zero or hero? U have an answer!

    YESU KUFA MSALABANA IVYO WOTE WAMEOKOKOLEWA NA KUA KWA dhana yetu potofu ya kuokoka, basi hata wale ambao hawajamfahamu Yesu kwa sasa nao walishaokoka maana Yesu kawafia na wao

    JIBU: This proves again how both shallow and narrow you are in the Word! Yesu kweli alikuja wak Ulimwengu wote na Wokovu akakamilisha na kuutoa kwa wote BUT halazimishi mtu Kuupokea bali ni kwa KILA AAMINIYE/ AMWENDEAYE/ AMKUBALIE/ AMTAKAYE/ANAYEKUBALIANA NA mwaliko wake kua Njooni kwangu ninyi nyote au Kila Aniaminiaye Mimi….au yeyote ajaye kwanga…so iko part ya Mungu kufanya na iko ya Mwanadamu kufanya, kama hamwamini na kubatizwa, utakufa jehanum hata kama wokovu upo tena wa bure, Ukiwa na ela mfukoni na HAUICHUKUI NA KWENDA KUNUNUA MSOSI, YOU WILL DIE WITH THE MSHIKO KWA troza yako au kaputura yako mdebwedo. We vipi? Umeongeaje statement ile vile vepa kiasi icho? Maskini ukaona umekuliza/umetema kitu kikaliii kumbe……! Uwiiiii we kazi

    YESU HAKUTUFIA SISI TU TUNAOLIKIRI JINA LAKE BALI NA WENYE DHAMBI

    JIBU:Embu nikualike isome tena mwenyewe iyo sentence yako! Jamani! What are speaking humu ndani? Embu tumia kidogo akili na maswali haya yakusaidie upstair yako kidogo jamani mwe!… Je Sisi tumekua wake leo, tunalikiri jina lake leo tukitokea wapi , Utakatifuni au sins? Una maana gani kusema hakutufia sisi tu tunaokiri bali na wenye dhambi? why kutenganisha hapo wakati..UKIONDOA YESU ALICHOTUFANYIA ….sisi wote tulikua sinners? You real give me extra assignment to shapen your thinking and understanding capacities not only to teach you the Word.

    YESU HAKUJA KUZUI MATOKEO YA DHAMBI WALA KUKOMESHA DHAMBI

    JIBU: Dhambi na matokeo yake vitaendelea kwa wale tu wasiotaka kupata Wokovu na benefit zake, imeandikwa kwa kusudi hili alithihirishwa ili azivunje kazi za devo-1Yoh.3:8 na imeandikwa kila Pando lisilo pandwa na Baba litang’olewa na imeandikwa, Roho wa Bwana yu juu yake kuwafungua waliofungwa, -Luka.4:18-19 weka huru, imeandikwa kwa damu yake tunapata ondoleo la dhambi..’’tazama mwana kondoo wa Mungu azichukuae dhambi za ulimwengu-Yoh.1:29.

    Therefore kwa kauli yako iyo, umedhihirisha ulivyo mpagani na ni kweli wewe hamna kitu bwana HUJAOKOKA-ni pumba tu humu na mizaha unaibwaga hapa. Ila endelea maana nilikuambia toka mwanzo wa hii debate kua mimi nita deal na wewe dot to dot, kikawaida, ki-IQ, Mind, Ki-simple maandiko na easy fafanuzi ya maandiko na pia nilikuambia nita dizaini maswali ambayo am sure yatakuweka peupee na kisha kukukwangua kila kitu ubaki unaleta pumba na nikakuhaidi kua utaishiwa kabisa cha maana cha kuongea, si unakumbuka? So ulidhani nilikutisha tu ee? sasa si unaona na unaendelea kuona unavyo jibu inatoa picha ulivyo full air?!

    YESU ALIKUJA KUKOMBOA WENYE DHAMBI AMBAO MKUBWA WAO NI UMESEMA NI WEWE SIYI

    JIBU: You c now? Umetoka kuongea nini juu pale kuhusu sisi tunaolikiri na wenye dhambi? hapa unakubali kua na wewe uliku kama wale uliwatenga toka wewe? what kind of a very confusing and confused debate/ partner are you/is this?

    Ulisema kua…Ndiyo maana mna wrong understanding ya kuwa mwana wa Mungu. Mwana wa Mungu, hatendi dhambi

    JIBU: Pitia post zako mwenyewe kama hukuwahi sema pia mwana wa Mungu hatendi dhambi? na kwani cha ajabu kipi, haisemi ivyo Biblia kua yeye aliyezaliwa na Mungu hatendi? Where is wrong concept in the truth of the Bible? Do you think the right concept ni kusema mwana wa Mungu anatenda dhambi? Elewa kua hatutendi kama vile ni way of life, life style, iyo ilikua zamani kabla ya kuingiwa na upya, leo tuna alert ndani so active and sensitive, si kama zamani ilikua kimya ivyo uwezekano wa kutotenda leo ni mkubwa sana labda Mtu akaihidi kule ndani kunavyofoka/indicate/soma/rusha signal/beep/situa nk—HII EXPERIENCE NAJUA WEWE HUNA NA NI GIZA NA HUTANIELEWA MPAKA UOKOKE HII YA KIKWETU NA UJAZWE RM ya kikwetu/Ki Mdo..otherwise utaleta dini ktk hili na vepa za kichovu maana uko off kwa core issues za Imani ya kweli ya kipentekoste ya KiBiblia.

    Nitaendelea na post yako ya mwisho ambayo ndio itakua imebaki sijaijibu/sijaikagua dot to dot, ni ile fupi niliyokuambia unaniiga sana namna na flavour zangu za kudebate humu, yaani umejiphotocoy from me original-inabod kweli mtu kutojiamini but also shows Mtu alivyo shalo ile mpaka basi!

    Press on

  72. Siyi,

    Inaendelea toka juu……

    Nilikubana tena ktk jitihada za kukufanya usiwe unaropoka mastatements makubwa-makubwa ya sembe na ya Kimaandiko BUT OUT OF CONTEXT ya pale yalipotumika kwa kukuliza tena Kuna tofauti gani kati ya kumpenda na kutii Amri zake maana alisema tafsiri ya kumpenda ni kuzishika amri, unatenganishaje hayo ili yaonekane ni hatua mbili tofauti na zinazojitegemea? Jibu lako tena likawa off rail kwa kusingizia kua ni Bible ndio imepanga hatua zio na ukatoa maandiko ya Kut.20:6 na Torati.5:10

    JIBU: Kwanza zingatia hayo maandiko umeyatoa ktk context gani na kisha unayasukumizia kusema yale unataka sema wewe wakati yenyewe pale yalipotumia, hayamaanishi hatua za wokovu ulizo tunga. Narudia kusema uko mweupee sana ktk mambo ya kipentekoste, unatema pumba mwanzo mwisho! By the way, kwa akili tu ya sembe, Mtu akisema NITASAIDIA MTU ANAYENIPENDA NA KUSHIKA SHERIA ZANGU na akasema NITASAIDIA MTU ANAYENIPENDA kisha KUZISHIKA AMRI ZANGU…wapi ni hatua mbili tofauti na wapi hakuna hatua bali ni pande 2 za shilling iyo iyo moja? Mungu anaposema Anipendaye NA kushika ni sawa sawa na Anipendaye KISHA kushika? We vipi, activate your common sense kwa mambo madogo kama haya siyo unaingia tu tumbwiiiiiiiiiii bila hata kufungua macho ya mbele yaani aya aya ya kawaida tu. Lakini hata tukiweka kua kuna Hatua ktk andiko hili..Mtu akinipenda, atazishika Amri

    Nikazidi kukukaba kwa kukuliza Aliyekuambia KUONGOKA ni ukamilifu kamili ni nani? umeitoa wapi? KUONGOKA ni kua Converted which means change to/changed into au induce to adopt a particular change…sasa kama bado mtu yuko ktk iyo processs iyo ya kua Converted maana si kitu cha mara moja, unaingizake Ukamilifu hapo? Kama kawaida yako, ukaporomoka off points kua uongofu ni hatua ya mtu kukomaa ili afae kuwa vuno aokolewe. Luka 22:32

    Jibu: Tatizo uko shallow!!!!!. ilo andiko….lingalie ktk Kiingereza uone kama neno Kuongoka ndio limetumika kama pale pa Msipoongoka na kua kama vitoto ….., hamtauingia Ufalme….. NKJV imesema….but I have prayed for you that your faith should not fail and WHEN YOU HAVE RETURNED TO ME, strengthen your brethren!Kwa iyo mpaka hapo tu, unahemea machine, nshakumaliza maana hakuna neno Kuongoka hapo as such, ni ufinyu wako tu wa ufahamu unaokusababishia kila mara kubandua maandiko na kuyabandika hapa bila hata kufanya assignment ya kuyaangalia kwa lugha nyingine na mapanuzi mengine ya ufahamu wa Neno na Maandiko. Lakini pia kama kawaida yako una uzushi kweli maana hata hapa umechomekea kua Kuongoka ni hatua ya kukomaa ili afae kua vuno na AOKOLEWE!!!!!!!! Mmmh! Uzushi mtupu na ulongo! na nakuthibitishia mauongo yako kwa kukutengenezea maswali haya-

    Maswali:
    (a) Ni wakati gani Peter kwa maana yako sasa, aliongoka kwa maana yako wewe na na kuwasaidia wenzake kama maombi ya Yesu kisha kuvunwa kama vuno lililokomaa- kama maneno yako yanavyosema maana baadaye uko wameshakaa kwa huduma sana tu, anakosea tena na kukemewa na Paul hapa..Wagal.2:11-15?

    (b) Na kwahiyo kwa muda wote huo, alikua hajaokolewa?

    (c) Na kama ni ivyo kwa nini yeye mwenyewe anawahubiria watu hapa.Mdo.2:38-40 na kuwaambia tubuni,kila mmoja abatizwe, mtapokea karama ya RM na kwa maneno mengine mengi akiwashuhudia na kuwaambia…be SAVED from kizazi hiki…? Kisha mstari wa 47 inasema na Bwana akaliongeza Kanisa kila siku kwa wale waliokua WANAOKOLEWA—those who were BEING SAVED! Notice: Siyo, those who will BE Saved BUT ni BEING SAVED—if you know English anyway manake nayo inaweza kua ni tabu pia humu kwako,lo!

    Nilijibu kua mimi ni msafiri katika njia ya uhakika lakini ukaniuliza swali la kitoto kua nitafikaje nyumbani kwa njia hiyo niliyo nayo wakati mimi naaamini kabisa kuwa ni msafiri ? na ukanipa andiko la Matt 7:13-14

    Jibu: Look at how jibu lako lilivyo crippled!, uliuliza nini, nilijibu nini na unasema nini sasa! very wild indeed, inasikitisha kweli kiwango chako. Nimekuambia mimi ni Msafiri ktk NJIA SAHIHI YA KWENDA MWZ NA KATIKA BUS SAHIHI LA KWENDA MWZ NA KTK MWENDO SALAMA NA DEREVA ANA AKILI TIMAMU, SI MENTO NA GARI IMEKUA CHECKED BEFORE, NA MIMI MSAFIRI NIMEPEWA VYAKUSAFIRIA, kwa nini nisifike? Kama ajali zinatokeaga lakini si ni ukweli pia mabus mengi to Dar-Mwz yanakwenda na kurudi tena mengi kuliko ya ajali?

    Again andiko ulilotoa ni off the road kulitumia hapa, hujui kutumia Neno na unachanganya KILA MARA matumizi na fafanuzi sahihi za Maandiko. Andiko linazungumzia Njia pana na nyembamba na sifa zake na linasema..niingie ktk Njia nyembamba ya kuelekea uzimani na inasema Biblie hapo kua NI WACHACHE WANAIPATA NJIA IYO. Sasa kama Biblia inasema KUNA WACHACHE wanaiona/pata Njia iyo inayoelekea uzimani na mimi ni kati ya hao walioiona iyoooo inayoelekea uzima-sipo kwa ile inayoelekea uharibifuni but niko kwa hii ambayo Biblia ina confirm kua inaelekea uzimani,kwa nini nisifike home? Look at you! uko so poor kusema kweli hata ktk reasoning and logic achilia mbali common senses activation and usage ili vikusaidie kudaka vya JUU/NENO.

    Kuhusu Mfano wa kimwili wa mwana mpotevu, Umesema mwenyewe kua, huyo alikuwa mwana tayari, halafu baadaye akaja akachagua mzazi mwingine. Baada ya kumwona halipi, alikaa akatafakari sana. Akaamua kurudi kwa mzazi wake wa kwanza.
    Swali: Kwa hiyo, apokataa matakwa ya Baba yake na kwenda kinyume basi hapo, yeye kua mtoto inakufa? Na akirudi anakua mtoto tena, akifanya yake, anakua siyo tena, akirudi anakua tena, so Baba anazaa leo, kesho no, kesho kutwa anazaa tena, kesho no, next week anamzaa tena na kua mtoto, next mwezi si mtoto tena akikengeuka,halafu mwakani anazaliwa tena akijirudi…..ooooh meeen…look at this typical nonsense way of grasping things and talking about them? PLZ RAISE THE STANDARDS

    Nitaendelea………
    Press on

  73. Siyi,
    Naendelea kupitia majibu yako kwa maswali yangu,
    Nina imani umesahau kuwa, maswali hayo kwa mara ya kwanza, nilikutumia mimi
    Jibu: Ivi uko sawa kweli? Maswali niliyokuletea mimi kujaribu kuchimba KUOKOKA kwako unakosema umeokoka, ni wewe ndio uliyoyauliza mara ya kwanza? Maswali ya by the way kuhusu Biblia kua ime rekodi ndani humo maneno na metendo ya Mungu, Watu na Devo, ni wewe ndio ulianza kuniuliza mimi? A u ok? A u sure? Real unaboa vibaya ktk debate.

    Kuhusu ulivyopanga hatua zako za Mtu kuupata Wokovu, nilikuuliza
    Aliyekuambia kumpokea Yesu ni hatua ya kwanza nani? umeitoa wapi? Kwani Mtu hawezi kuanza kujutia dhambi na kutubu kisha Kumpokea Bwana? Ukajibu kwa kusema ni maandiko haya- Marko 16:16, Warumi 1:16, 1 Yohana 5:5 ndio umepata zio hatua zako.
    Jibu: Umeboronga tena! Embu tuyaangalie maandiko hayo kifupi, haya hapa
    Marko.16:16.. …Aaminiye na kubatizwa ataokoka; asiyeamini, atahukumiwa.
    1Yohana.5:5 ….. Ashindaye Ulimwengu ni Yeye aliyemwamini Yesu ni mwana wa Mungu
    Warumi.1:16…. Injili ni uweza wa Mungu uletao Wokovu kwa kila aaminiye

    Sasa tokea hapo, izo hatua ziko wapi? Mtu ataaminije asiposikia Injili kwanza? Na akishasikia Injili, nini anasikia ndani kama si kutubu na kujuta kisha kugeuka-Kumwamini huyo aliyehubiriwa kwao?

    Si unaona moja wapo ya lile tatizo lako nasema kua unakua na confidence ya kusema na kujibu mambo lakini nikikukagua kwa dot to dot anointing, nakuta aidha kuna uzushi, ulongo, pumba, off points, ujanja, ufinyu wa uelewa wa Neno, mchanganyo wa uelewa wa Maandiko nk. Ndio maana napokukagua kila siku nakuta unapwaya sana na hakuna substance bali ni maneno tu ya bora liende au nijibu, ionekane nimejibu kumbe pumba tupu mwanzo mwisho! Kwa nini usiongee mambo simple na uliyonayo uhakika na hata ukibanwa, utathibitisha kuliko kujitwisha mizigo inayokuelemea sana? Sasa si unaona ulivyonukuu hayo maandiko kwa confidence zooote za porini na kama mtu hana muda au anaboreka na pumba za post zako, anaweza hata asisome kufuatilia kweli hayo maandiko yako sawa na umeyanukuu kwa halali na hekima yote… maana yataka moyo kusoma ma-by the way maneno unayojazwa kwa posts zako za bora liende, ilimradi nimejibu nk, posts zako ni chovu hamna mfano.

    Nilikubana tena kuhusu hatua zako za Wokovu kwa kukuliza kua, ktk Ulimwengu wa roho yote hayo hayawezi fanyika mara moja? Wakati gani na kwa namna gani utatenganisha kua sasa huyu anampokea Yesu na sasa huyu anasamehewa dhambi? kwa kulinganisha na ukweli wa yaliyotokea hapa ktk andiko hili… Mdo.10:44-46 kwamba walipokua Wanasikiliza tu, RM akawashukia! Ukajibu tena kwa kuboronga kua nina changanya ubatizo wa RM na kipawa cha kunena kwa lugha.

    Jibu: Kwekweli una pumba sijapata kuona, kwa hiyo Mtu anaposhukiwa na RM ni kwa ajili ya kupokea kipawa cha kunena tu na hapo ubatizo haupo wa Roho? Lini na namna gani Mtu anashukiwa na RM bila kua amebatizwa na Roho huyo huyo au ati RM anampka kunena tu but hambatizi kamwe? Aisee, kweli una vapours sijapata kuona. Kwanza RM huna, maana hujaokoka hii ya kikwetu/ya kiBiblia/ yaki Mdo ya Mitume halafu utajuaje mambo yake? Si ndio hayo nayosema ya kujiongelesha na kujibu tu bora liende kumbe pumba mwanzo mwisho! Mambo mengine hasa big stuff au typical Pentecost core issues, bora admit tu kua uko mweupeeee, usijigambe unajibu swali kumbe majibu yako yanaku-expose ulivyo shallow ile mbaya kwa mambo ya KWELI YA WOKOVU WA KIPENTECOSTE/KIMDO YA MITUME na ndio maana KIRAFIKI TU maana nisingepaswa kukutonywa ili kila ujibupo, uendelee kua ziro hapa, nilikuambia kama una akili, maswali mengine, USIJIBU maana nimeyadizaini yakushughulikie kweli kweli, kukukwangua kila waaa na ulongo ili ufahamike kua ulikua unatutania na kuleta mzaha na unataka tucheze-cheze humu weeee na kucheka-cheka tuuu basi. I promise you again kua nitakudhihirisha tena na tena kua uko na vapours na hata ilikua unamzaha kwa kusema kwako haraka haraka kua umeokoka na wewe wakati Wasabato ni confused faith na hamuokokagi maana ndio nyie mlioyoshikilia mambo ya Musa hata kumkata mleta uzima enzi zile mpaka leo mpo nyie. Maswali yangu yote uliyoyakimbia nitaya summarise na kukutengenezea mengine nikupe na najua tu ulivyo shallow, utaingia tu mzima-mzima-miguu, kichwa, mikono, masikio na ivyo kazi yangu itakua ni simple tu.. mi nakata kwa kisu kikali fyaaaa!

    Nitaendelea……..
    Press on

  74. Sleleli,
    Walao leo umezungumza mambo ya maana kiasi chake katika parag. ya kwanza. Ulichokizungumza ni kizuri. Kimsingi mimi nilikuwa nakataa matumizi mabaya ya neno KUOKOKa. Yesu alichokifanya, ni sisi kutuhesabia haki tu. Ila leo popote pale makanisani utasikia watu wanafundishwa kuwa wameokoka jambo ambalo si sahihi. Maana Wokovu wetu umewekwa mara moja tu kwa watu wote. Kwa sasa watu wanamwamini Yesu. Na wanapomwamini Yesu, kuna athari chanya nyingi za kumwamini Yesu. Hizi ni pamoja na kutenda miujiza, kuponywa maradhi ya kimwili, nk. Hizi athari hazitufanyi tujiite tumeokoka, kwani pamoja na kuwa ndani ya Kristo, mabaya bado yanaendelea kutupata. Tena mabaya mengine, Mungu anayaruhusu kabisa yatuimarishe imani zetu.
    Pamoja na kwamba dhana ya KUOKOKA imezoeleka kwenye mafundisho takribani ya madhehebu yote ya kikristo, ni jambo gumu sana kuwaambia watu kuwa dhana inayotumika kulifundisha jambo hili siyo sahihi. Wokovu wetu ni mara moja tu. Kwa sasa hatuokoki, isipokuwa Yesu alishatuhesabia haki kwa kifo chake pale msalabani. Kila mtu yuko huru kumwendea na hatimaye kuponywa umilele yaani kuokoka. Wanaomwamini Yesu na kuishi sawasawa na mapenzi yake, kimsingi hawajaokoka, isipokuwa, walishaanza mchakato wa kuja kuokolewa. Hakuna suala la kuokoka kwa muda uliopita au uliopo. Wanaosimamia nadharia hii, wanadai kuwa, kuna kuokoka kwa aina tatu. 1. Kuokoka kulikopita, 2. kulikopo na 3. kunakokuja!! Wameshindwa kuelewa kuwa namba 1 na 2, hii ni mcihakato tu ya no. 3, lakini kuokoka kwenyewe, future tense tu tena ikilenga kumaanisha UMILELE na siyo mambo ya muda ya hapa duniani. Hivyo basi, kuokoka ni BAADAYE, japo jambo hili ni gumu kueleweka kwa wakristo walio wengi. Ndiyo maana Seleli hata unashindwa kuchambua maana ya kuwa mwana wa kimwili na kuwa mwana wa kiroho. Lwembe kakuuliza swali zuri lakini ulivyojibu, unatia huruma. Bila ya kukuanika hadharani, mwanaume huyo amerudia na ametumia tena busara zake ili kukuonesha jibu kwa kukuuliza swali la namna hiyohiyo japo kwa njia nyingine. Tunajitahidi kukuonesha lakini hutaki. Nakuhakikishia utapotea usipoangalia labda utubu mapema. Vinginevyo, kutunisha misuli hapa SG tu wajanja tunapeta!!
    Kama kusema kuwa umeanza kuelewa ilionekana ni uzushi basi na yaashe. Sipendi uzushi. But all in all, mambo yatabaki palepale. Maswali yote yenye akili huwa nayajibu tena sana. Ukiona maswali yako siyajibu kama unavyotarajia, jua kuwa hayana akili. Ni ya kishosha! Na kuhusu yale maswali ya kiislamu, sikuayajibu kwa sababu ilikuwa ni kama kejeli. Maswali nimekufndisha mimi, halafu na wewe unakuja kuniuliza tena ndani ya mada nyingine kabisa? Sikupenda upuuzi huo ndiyo maana nilikupa masharti ambayo umeshindwa kuyatimiza. Na nitaendelea na msimamo huohuo wa kudeal na watu wa aajabu kama wewe!! Wewe jitutumue tu!!
    Kuhusu Falsafa, hizo nilikwambia. Paulo alitumia rejea nyingi sana kutoka agano la kale. Wewe kwa ufinyu wa kufikiri, waziita falsafa dunia. Kama si ushosha ni nini Seleli? Anyway, tusiseme sana hadi tukazidisha, tubaki kushangaana kila mmoja.
    NB; Ukiona michango yangu haikujengi, inakuboa kama unavyodai, BORA USIIJIBU, maana sasa sijifunzi chochote kutoka kwako tofauti na malalamiko na kutukanana tu jambo ambalo unanisababisha nijikute nikishiriki dhambi zako. Ukitaka kukomenti, komenti kwenye michango ile tu itakayokubariki basi.
    Ubarikiwe

  75. Sungura,
    Naona sasa unataka kupiga kona kwa nguvu tu, tena ukitaka typing error yako ile ndo iwe sababu!! Ina maana unataka kuniambia ulikosea kuandika neno KIU hadi ukaandika KUO? Herufi zote hizi ni typing error tu? Nami sitaki niwe hakimu wa kukwambia kuwa unaichezea mahakama!! Wadau waliofuatilia majibizano haya, wataona ukweli ni upi! Haya hata kama ungeendelea kusimama na hiyo KIU yako, ndo kusema tuseme kwamba wewe tangu umpokee/uokoke hujawahi hata kuwaza mabaya, Kutukana mtu, Kuwa na hasira, nk kwa vile kiu ya dhambi iliisha kwako? Na nafsi yako inakushuhudia kweli kabisa kwa hili? Hata kama utaweza KIU, bado maana iko paleplae. Mimi naona unaanza kuleta mchezo Sungura. Na watu wanakushangaa kabisa!! Masihara mimi sipendi kaka. Tuendelee na mada tafadhari.

  76. Lwembe,
    Kutoka hii..John.1:12-13…12 Yet to all who did receive him, to those who believed in his name, he gave the right to become children of God— 13 children born not of natural descent, nor of human decision or a husband’s will, but born of God, Ukasema kutokana na hayo niliyoyasema juu kwa swali lako la kwanza, sasa ukauliza ivi…..
    Je kwa andiko hili….Mk 16:16 “Aaminiye na kubatizwa ataokoka; …” Je, hapa ndipo hiyo John 1:12-13 inapotimia?
    Jibu: NDIO maana huwezi mpokea ili upewe haki ya kua Mwana KAMA hujamwamini na ukimwamini then utafanya yaaambatanayo na kuamini yaani kubatizwa na mengine mengi tu si hilo la kubatizwa maji, yako ktk maandiko mengine mfano kubatizwa ktk Roho nk, as simple as that! any other question, Karibu
    Press on.

  77. Lwembe,

    Nafikiri maelezo yako yako sahihi kwamba huu wokovu tulionao leo ndio huo udhihirisho kwamba tuliokolewa huko ktk Eternity past, yaani huko kuchaguliwa tangu asili ili kufanana na mfano wa mwana wake.

    Ila sentensi ‘aliowajua tangu asili’ ni shule ambayo iko na ubishani mkubwa, katika kueleza mana yake, kuwa ni akina nani hao.

    Tuendelee kujifunza.

  78. Siyi,

    Hii ni response yangu kwa ile yako ya mwisho uliyo jaribu angalau kujibu kati ya maswali yangu mengi viporo unayoyakimbia. Aya nayapitia majibu yako yote kuona kama kweli umatendea haki maswali hayo uliyojibu kisha nakujibu post yako ya ivi punde.

    Kuhusu swali la Kuokoka yenu na yetu inatofautiana vipi kwa maana halisi/kitendo kinachotokea kwa Mwanadamu na si maneno ya lugha tu, umeboronga! Umesema…Najua kuwa kuna wokovu au kuokoka. Mtu anapomwamini Yesu, kimsingi hajaokoka huyu. Kageuza tu mwelekeo wa maisha kutoka kwenye umauti wa milele kuelekea uzima wa milele. Siku Yesu akija, atamuokoa mtu huyo amwingize kwenye wokovu yaani uzima wa milele.

    KOSA LAKO: Umechanganya maana ya KUOKOKA sasa na ile KUOKOKA ya siku ya mwisho. Kumbuka ya siku ya mwisho haiji wala haitawezekana kama KUOKOKA hii ya kwanza haijamtokea Mtu. Sungura ameeleza vema sana professionally terms ya KUOKOKA sasa na future sense yake, kushindwa kumuelewa kwa lecture nzito ile, si tatizo langu ni lako.

    Umejibu kuhusu Tafsiri yetu ya KUOKOKA kwa kusema
    mtu akishampokea Kristo, huyo tayari ameshaokoka, yaani ameponywa, wekwa salama, huru nk, hana dhambi tena.

    Jibu: Ni kweli kabisa, Yesu akiingiaga hayo hutokea( Tatizo najua hujui ilo wala hupati picha linakuaje kwakua hujaokoka hii original ya kwetu/ya Kimatendo ya mitume -church times), ndivyo inakua mara tu mtu akimpokea Yesu, sasa ataandelea kua safi na kuhusiana na Mungu ili zile benefits zote zinazoambatana na KUOKOKA ya sasa ziwe established na nyingine nyingi zije, ilo si jukuma la Mungu bali ni maamuzi ya Mtu mwenyewe. Ni sawa sawa na mtoto wa JK aamue kua nje ya mapenzi na sheria za Baba yake, ilo halifuti kua yeye ni Mtoto ila faida ya kua Mtoto( tena ni baadhi si zote maana nyingine kwa sababu tu alizaliwa na yeye JK- basi JK atafanya tu—anawajibika kama the only mzazi kutenda, not option kwake but mandatory kama dadiii), ila baadhi tu ndio anaweza asipate au alizonazo nyingine, zikaisha/kauka/ondolewa/zuiwa mpka atakapokaa line clear.

    Ulirudia uzushi huu kua ati mimi….nimeanza kuelewa na kwamba Wenzangu wote, hawaelewi kuwa, kuna safari katika maisha ya mkristo kuufikia wokovu ama kuukulia wokovu

    Jibu: Narudia kua usitafute point kwa mambo ambayo hayana ubishi ndio maana unaboa sana post zako aisee, hautaki tukasonga mbele kwa conclusion, unabaki kuleta mchezo tu, kucheka-cheka bila point na bwabwaja. Kila mtu humu anajua Neno na ukweli huo na wala hakuna hasiyeelewa ilo, hii ni dalili za kuishiwa na nilisema kua, kadri tunavyoendelea na kukubana kwa maswali, utabaki mweupe, huu ni ushahidi moja wapo. Unawezaje kusema jambo ambalo nimeshekuambia kua usifosi kingi maana hakuna anayeweza kataa ukweli wa Biblia tena uliyo wazi kama huo, hii si utoto unaleta humu na piki-pikipiki pompiii games!!!!!!!!, Huwezi thibitisha kua kuna mtu humu amekataa hilo, try to be matured ktk debate, umeleta mambo amesema Sungura ya kitaarabu sana na uswaziiii, unawezeje ng’ang’aniza kitu ambacho wala hakuna aliyepinga, kama si kukosa point ni nini? kwakweli unaboa na post zako mborongo na zinaboa ile mbaya

    Tena kwenye swali hili nililokuuzia la….Mtu akiokoka ya kwako na mwingine akiokoka ya kwetu, hasa hao wawili, kilichowatokea ni tofauti au ni kile kile ktk ulimwengu wa roho na uhalisia? Uliboronga tena kwa kujibu kua eti kupata jibu, nilinganishe maana hizo mbili ili ujue tofauti itakuwaje kati ya hizi dhana mbili kwa mtu akiokoka kikwetu ama kikwenu.

    Jibu: Ndio maana kuna swali nilikuuliza kati ya yale uliyopwaya kuyajibu na kusingizia kua ni ya kiislamu kua kipi ni muhimu-kinachotokea mtu au maneno? nilikuambia kua cha muhimu hapo si dhana/maneno bali ukweli wa kile kinachotokea Mtu akimpokea/mwamini Yesu kua Bwana na Mwokozi. Kwa hiyo, ulitakiwa kufahamu kua, we are not interested with words but life changed and continuing to be changed as we walk with and grow in Him

    Nilikuuliza kama Falsafa zote ni mbaya, kwanini Paul ktk Mdo.17:28-29, alitumia hekima za Washairi wa Nchi ile kuelezea ujumbe wake na ivyo kuna ubaya gani Sungura kutumia falsafa ulivyoponda, umeboronga tena kwa jibu lako la tatu kwa swali lile lile ukajibu ivi….’’Hakuna alichokisema Paulo kama falsafa kilichokuwa nje ya maandiko. Can you imagine what kind of the person tunaye debate naye hapa! Nikisema uko a little premature ktk mambo haya au unaboa mbaya au tuna kazi nyingi humu na wewe si tu kukuhubiria UOKOKE ya kwetu but pia challenging you on good skills ktk ku-debate na ku-display seriousness ili kufikia conclusion, Je nina kuonea?

    Sasa ulichosema na mimi nilichosema mara kwa mara –soma comment zangu-kua falsafa zote fresh as long as hazipingi bali zinakubaliana na Neno, umesema nini na kwani nilisema nini? na nani alisema Paul alitumia falsafa zinazopingana na Neno mpaka wewe usisitize kua hakuwahi tumia zinazopingana na Neno? u c….? aisee unaboa kweli ktk debate! Unazusha vitu ambavyo walaa havina shida na wala hakuna aliyekataa na walaaa havihitaji kurudiwa kivileee, wakati ukitakiwa tu kujibu hoja yangu kua why Paul alitumia people’z wisdom wakati wewe ume dismiss iyo, basi, sasa unaacha icho,unabwabwaja tena!

    Ninaendelea kupitia post zako zote ambazo sijajibu……next part ya upitiaji wa majibu yako kwa kwa maswali yangu, inakuja soon

    Press on

  79. Seleli,

    Nimekupata!

    Kutoka hayo uliyoyasema, nataka kuuliza hili:

    Mk 16:16 inasema hivi: “Aaminiye na kubatizwa ataokoka; …” Je, hapa ndipo hiyo John 1:12-13 inapotimia?

    Ubarikiwe!

  80. Lwembe,

    Umeuliza kua nimeongelea kuwa “saved” halafu nimeunganisha na jambo la kuzaliwa, are they one and the same?

    Jibu: Yes…Kua saved ni Kuzaliwa na Mungu = Kufanywa Wana wa Mungu…John.1:12-13
    12 Yet to all who did receive him, to those who believed in his name, he gave the right to become children of God— 13 children born not of natural descent, nor of human decision or a husband’s will, but born of God.Sasa tukishazaliwa na Mungu, hakuna kuzaliwa tena na devo! Ndio maana nikatoa mfano ule kua ukizaa mwana chizi, its your beby tu na wewe ni dingi yake tu, no change!

    Au wewe kama dad wako ni mwanga wa kuruka na natural British Airways flight-‘Ungo’, huna dadii mwingine, huyo ni wako na itabaki ivyo, hutazaliwa na baba mwingine humu duniani, ilishatoka iyo Kaka, mdingi ni huyo huyo wizard.

    Press on.

  81. Lwembe,
    Umesema jambo zuri la kurudi kwenye msingi wa mwanzo wa mada. Anyway, naomba nisiseme zaidi ya shukrani, ngoja niende kwenye swali lako sasa.
    Kwa umeuliza habari za Glorification peke yake, ngoja nijibu swali kama lilivyokuja.
    Glorification, kimsingi ndiyo HATIMA ya kitu kiitwacho WOKOVU. Kabla ya anguko la Adamu na Hawa, walikuwa na utukufu wa Mungu, kitabia na kimwili. Dhambi ilipoingia, utukufu wa Mungu ulitoweka kwa binadamu hawa. Mpango wa Mungu wa wokovu kwa mwanadamu, ulikuwa na malengo ya kurejesha utukufu wa mwanadamu uliokuwa umepotea. Kutoweka kwa utukufu wa Mungu kwa wanadamu hawa, kuliwafanya wawe na asili ya uovu-dhambi ndani yao na hivyo kutengwa na Mungu kimakazi. Tabia ya Mungu (the character of God-(jifunze hiyo)) waliyoumbwa nayo, ilipotea ndani yao pia.
    Ili ile hali irejee, ilibidi Mungu aanzishe mpango wa wokovu ambao ulimgahrimu YEYE mwenyewe akisukumwa na Pendo lake. “Hili ndilo pendo, si kwamba sisi tulimpenda Mungu, bali kwamba yeye alitupenda sisi, akamtuma Mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu.”- 1 Yohana 4:10. Na mpango huu, haukuwa kwa wale tu wanaomwamini Kristo, bali hata kwa wale wasiomjua endapo wataisikia sauti yake hapo baadaye. “naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu; wala si kwa dhambi zetu tu, bali na kwa dhambi za ulimwengu wote.” -1 Yohana 2:2.
    Glorification (kutukuzwa/utukufu), kutatokea kwa wale tu walioisikia sauti ya Bwana wakahesabiwa haki, na baada ya kuhesabiwa haki, wakatakaswa kwa maana walivipiga vita vizuri vya imani wakipambana na dhambi usiku na mchana and through God’s indwelling Spirit in them, wakashida dhambi, hawa ndiyo watakaotukuzwa na Baba kwenye ufalme wa Mwanaye. Watatukuzwa kwa sababu, walikubali tabia ya Mungu kukaa ndani yao kwa njia ya RM- 1 Petro 5:10 kwa sababu Kristo ndiye tumaini letu la utukufu Kolos. 11:27. Na baada ya michakato yote hiyo, Kristo atatuvika utukufu kama Paulo anavyosema “Lakini imetupasa sisi kumshukuru Mungu sikuzote kwa ajili yenu, ndugu mliopendwa na Bwana, kwa kuwa Mungu amewachagua tangu mwanzo mpate wokovu, katika kutakaswa na Roho, na kuiamini kweli; aliyowaitia ninyi kwa injili yetu, ili kuupata utukufu wa Bwana wetu Yesu Kristo” – 2 thesalon. 2:13-14. Utukufu utapatikana baada ya taabu na mapapmbano yote kuisha au kuyashinda kwa njia ya RM.
    Hivyo basi, tutafikia hatua ya Glorification, Kristo atakapotukaribisha kwake. Maana tutakuwa na uwezo wa kusimama mbele ya kiti cha enzi cha Mungu chenye utukufu bila ya kudhurika tena. Tutakuwa na uwezo wa kumwona Mungu, kuzungumza naye, nk maana tabia ya Mungu itakuwa ndani yetu, dhambi ilishakoma, na hatutakumbuka ya duniani tena. Hivyo kuna watu waliokufa na walio hai wanaongojea kutukuzwa tu maana hatua zingine walishakamilisha. Bado wako porini (duniani) penye simba na dubu wengi. Wana nguvu ya Kristo na wako tayari kulinda roho zao (na siyo miili yao) hata kama umauti wa mwili uharibikao utawapata. Hawana wasiwasi na mwenye kuua mwili tu, bali mwenye kuua mwili na roho. Wana matumaini ya kuishi na Mungu. Wanasubiri kukaribishwa nyumbani kwa Kristo. Siku Yesu atakapokuja, ATAWAOKOA kutoka porini pamoja na hatari zake zote. Maana kama tulikufa na Kristo, tutaishi na Kristo- “Lakini tukiwa tulikufa pamoja na Kristo, twaamini ya kuwa tutaishi pamoja naye, Yeye aliye Mungu pekee, Mwokozi wetu kwa Yesu Kristo Bwana wetu; utukufu una yeye, na ukuu, na uwezo, na nguvu, tangu milele, na sasa, na hata milele. Amina.Warumi 6:8, Yuda 1:25.

    May be, it will be helpful to you!
    Blessed bro!

  82. Siyi,
    Kuna kitu kinaitwa ‘common error kwenye typing au tukiite typing error’, ni cha kawaida sana katika kujadiili kwetu hapa, nimekiona na hakinisumbui.

    Ivi wewe tangu mwanzo uliposoma sentensi yangu hii ”“Maana ile kuo ya dhambi ndani yangu iliisha” ulielewa nilimaanisha nini? Au sentensi ‘kuo ya dhambi’ wewe ulielewa ni nini maana yake?

    Mtu yeyote makini angeniuliza tu kuwa nilimaanisha nini na neno ‘kuo’ ningemwambia nilikuwa na lengo la kuandika neno ‘kiu’ ili kutengeneza sentensi inayosema ‘ kiu ya dhambi iliisha ndani yangu’ nikakosea. Maana hata kama mimi ndiye ningekuwa nimeandikiwa, nisingeelewa maana ya neno ‘kuo’ katika lugha ya Kiswahili, lazima ningemuuliza aliyeniandikia. Sasa sijui wewe uliitoa wapi maana ya hiyo sentensi ‘kuo ya dhambi’ mpaka ukaamua kuniletea hayo mashambulizi ambayo nimeyakana.

    Sasa unaweza kusoma tena kwa kuweka neno ‘kiu’ kwenye neno kuo ili uelewe vema nilichomaanisha.

    Haya turudi kwenye mambo ya msingi!

  83. Sungura,
    Nakushukuru kwa kuja. Umetaka nikusthibitishie maneno uliyoninukuu kwa kudai kuwa nimekuonea au nimekuongopea!! Mimi naona kama mwelekeo wako na akina Seleli ni sawa na ule wa ndg zetu wa mama mdogo (waislamu). Waislamu ukiwabana angle, hucharuka kwa fujo ama kubadili mada hapohapo kwa kelele za taqbir!!! Ukiwaona wameanza hivyo, jua wameishiwa ama wako karibu na kuishiwa. Naona ndg yangu Sungura, kama unaandika mapachiko ilmradi tu Siyi apate cha kujibu!!
    Kuomba kukuthibitishia kuwa hukusema vile, umelenga nini? Kupoteza muda? Au ilmradi tu unalalamika ndg yangu? Kwa vile umeomba, nami nitakuonesha ulichokisema ili ukikane mwenyewe japo, jambo hili halisaidii chochote. La msingi tungejikita kwenye mada tu. Mimi ndg yangu sikuongopei wala kukupaka matope. Nasema kile ulichokisema kwenye halaika kubwa kama hii ya SG. Naanza kunukuu malalamiko kwanza, “Kabla hatujaendelea tafadhari nioneshe mahali niliposema haya maneno.
    Nakunukuu:
    ” Zamani mlikuwa mnabisha kuwa, mtu akishampokea Yesu, hana kingine cha kufanya, hawezi kutenda dhambi tena, ameshakuwa mwana wa Mungu tayari jambo ambalo si sahihi”
    Haya ndiyo malalamiko yako, na mimi nakupa ushahidi wake, rejea mchango wako wa tarehe 06/11/2013 at 5:18 PM parag. No. 3, kaka Sungura ulisema hivi, “Hujaniambia kama umeelewa, ila umekuja na nadharia kinzani kuwa fundisho la kuokoka nlilioletwa na John Calvin. Mimi binafsi sikuokoka kwa sababu ya fundisho la huyo mfaransa, na nilikuwa mbishi sana kuhusu kuokoka. Lakini nilipokubali, kilichonitokea ndani yangu kilitosha kunishuhudisha kuwa nimeokoka (nimesamehewa dhambi). Maana ile kuo ya dhambi ndani yangu iliisha, na niliponywa afya yangu katika namna ambayo mpaka akili yangu ilijua kuwa aliyeniponya ni Kristo”.
    Sasa, si wewe uliyema maneno haya? Msingi wa maelezo yangu ambayo umeyachukulia kama ni uongo ni huu hapa; ulisema kuwa, baada ya kuwa umeokoka, ile kuokoka ya dhambi ndani yako, iliisha na uliponywa afya…. nakunukuu, “Maana ile kuo ya dhambi ndani yangu iliisha, na niliponywa afya yangu katika namna ambayo mpaka akili yangu ilijua kuwa aliyeniponya ni Kristo”. Haya ni maneno yako kaka Sungura. Niambie uongo wangu uko wapi? Au ulitaka kuaibika mwenyewe tu? Pole sana. Jifunze kusema vitu vyenye ushahidi.
    Halafu, mimi sijui hii kama rhetorical qn au vipi. Nakunukuu, “Na nataka nikuulize kama uko serious kujadili hii mada au unafanya upuuzi?” Upuuuz!!! Upuuzi umetoka wapi tena kaka? Jana nilikwambia kuwa, ndg yako Seleli amekuwa akiniuliza mambo ndani ya mada ya wokovu, jambo ambalo nisingemnyamazia. Na hilo ndilo jambo ambalo limenifanya niwe naenda mbele zaidi ya mjadala kulingana na maswali ya huyo jamaa na wewe kukuacha nyuma. Na kwa vile niliwaona mnapongezana, mimi nilifikiri kuwa mko pamoja. Sasa unapoanza kulalamika sasa hivi kuwa sifuati utaratibu wa kujadili mada, mara narukia mambo ya mbele kiasi cha kuifanya mada isieleweke, mimi sidhani kama uko sahihi. Anyway, wewe tuendelee pale tulipoishia na wewe na wengine nitaendelea kuwajibu tu endapo wataniuliza maswali ya mbele ya mjadala hata kama mimi na wewe hatujafikia huko. Wanaofuatilia mjadala ni wengi, na wana uelewa tofautitofauti (chini, kati au juu). Kwa mfano Lwembe ameuliza swali, siwezi kumwacha asubiri hadi tufikie huko. Huko ni kutomtendea haki huyu bwana. Nitamjibu tu, lakini wewe na mimi tuendelee na ile hatua na style yetu ya taratibu!!
    Vinginenvyo, utakuwa umeishiwa mawe na kubaki na kombeo tupu!!
    Halafu Sungura, unalalamika na wewe kama Seleli. Hutaki kuambiwa kuwa umeshaanza kuelewa? Mimi nilisema kuwa, umeshaanza kuelewa kwa kuchukua maelelzo yako haya, “Maana ile kuo ya dhambi ndani yangu iliisha, na niliponywa afya yangu katika namna ambayo mpaka akili yangu ilijua kuwa aliyeniponya ni Kristo” na kuyalinganisha na maelezo yako haya ya tarehe 11/11/2013 at 5:43 PM unasema “Mtu mwenye akili timamu aliyeokoka na anayejua maandiko lazima ajue kuwa biblia imesema anawajibu wa kuzidi kuwa mtakatifu. Yaani anatakiwa kuendelea kujitenga, maana neno utakatifu linatokana na neno takasa, na maana ya kutakasa ni kutenga”.
    Haya ni maelelzo yako mawili yaliyonifanya nikwambie kuwa, umeshaanza kuelewa. Hebu na wewe yaangalie, yanafanana ? Anyway,sitaki kuyachambua sana maelezo yako kaka maana huenda nitakukwaza, labda nilichokigundua, nikiwaona mmeshaanza kuelewa, nitakuwa namshukuru na kumshangilia Bwana tu kimyakimya maana hamtaki kuoneshwa hadharani kuwa mmekiri. Ni jambo jema pia maana hata Nikodemo naye alikuwa wa jinsi hiyo. Hivyo msihofu. Nitajirekebisha tu kwa hilo.
    Hata hivyo naendelea kuwaelewa vyema wapendwa japo hatujaonana. Maelezo yako haya, yanatosha kunieleza the way you are, “Siyi kama unadhani sielewi maana ya kuwa mwana, na wewe kama unaelewa hukutakiwa hata kusema maneno ya mtaani kama haya mtu mzima mzima kufikia hatua ya mwisho kufikiri, ulitakiwa tu useme wewe unachokijua.”
    Mkuki kwa nguruwe…… kwa binadamu ni …….!!!
    Anyway, hii siyo hali nzuri. Binafsi sipendi malalamiko, maana huwa hayajengi. Huenda hii itakuwa post yangu ya mwisho kwako kujibu malalamiko kama haya!! Napenda sana kuzungumzia vitu vinavyojenga. Hebu tujadili mada na si vinginevyo.
    Tuendelee …

  84. Seleli,
    Karibu nawe turefresh!
    Katika maelezo yako ya mwanzoni kabisa, ulisema:
    “”‘’once saved, you are saved- kuulewa Msemo huu Kirahis ni mfano huu…Ukizaa Mtoto akaja kua chizi, tahahira… mvuta bange na dawa za kulevya, Je inaondoa ukweli kua si Mwanao? Je atakua na Baba/Mama mwingine zaidi ya nyie mliyemzaa? NEVER on Earth! “”

    Sijakuelewa kidogo kimantiki, maana naona umeongelea kuwa “saved” halafu umeunganisha na jambo la kuzaliwa, are they one and the same?

    Ubarikiwe!

  85. Sungura,
    Karibu turefresh kidogo!
    Ulipoleta ufafanuzi wa “KUOKOKA” katika maana pana ya “SODZO”, ulifika mahali ukalipambanua zaidi jambo hilo ukiligawa katika nyakati. Nina shauku ya kujua hili uliloanza nalo: “IN ETERNITY PAST.”
    “Kama vile alivyotuchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, ili tuwe watakatifu, watu wasio na hatia mbele zake katika pendo. Kwa kuwa alitangulia kutuchagua, ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo, sawasawa na uradhi wa mapenzi yake. (EFE. 1:4, 5)
    Je, yawezekana kwamba tuliokolewa huko ktk Eternity past na kwamba hii hali tuliyonayo ni udhihirisho wa kile kilichofanyika huko nyuma ktk eternty?

    “Maana wale aliowajua tangu asili, aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa Mwana wake, ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi. (RUM. 8:29 SUV)
    Je, kama huko ktk eternity hukuwahi kuchaguliwa ili “ufananishwe na mfano wa Mwana wake”, unaweza leo hii au kesho ukafananishwa kama Maandiko yanavyosema? Na je, yawezekana kufananishwa huko kukawa ni huo wokovu, au ni nini haswa?

    Ubarikiwe!

  86. Siyi,
    Binafsi nimeufurahia sana mjadala!
    Kwa kadiri ninavyowaoneni, naona mnahitaji kulifresh kidogo ili muirudie ile hali mliyoanza nayo ambayo wote mlijiridhisha kwamba mko fit kiakili, tofauti na hali hii iliyowafika sasa hivi ambayo kila mmoja anamuona mwenzake zezeta!

    Basi ktk kulirefresh, hebu nifafanulie zaidi kuhusu no. 3, ile “GLORIFICATION”, maelezo yako yanaonesha kwamba tutaifikia hatua hiyo tukiisha kuondolewa hapa duniani, hapo Kristo atakapo tuchukua, labda ukinipa uthibitisho wa kiMaandiko kuhusu fundisho hili, itanisaidia zaidi ktk kuniweka sawa kimwelekeo!

    Ubarikiwe, ndg yangu!

  87. Siyi,

    Kabla hatujaendelea tafadhari nioneshe mahali niliposema haya maneno.
    Nakunukuu:
    ” Zamani mlikuwa mnabisha kuwa, mtu akishampokea Yesu, hana kingine cha kufanya, hawezi kutenda dhambi tena, ameshakuwa mwana wa Mungu tayari jambo ambalo si sahihi”

    Na nataka nikuulize kama uko serious kujadili hii mada au unafanya upuuzi?

    Nilikwambia tangu mwanzo kwamba nitaenda taratibu, na nimeanza kwanza na maana ya wokovu. Lakini naona unajaribu kuiingia mada pasipo utaratibu ili kusudi tukose mtiririko na mwishowe tushindwe kufikia mwafaka mzuri.

    Unaporukia mambo ya mbele na ambayo mimi hata sijayasema, hizo ni dalili za kufanya fujo ili kuharibu ushahidi. Unaponiambia kuwa sasa naanza kuelewa, naona kama ni mzaha mkubwa sana. Siyi hakuna ambacho sikuwa nakielewa.

    Siyi kama unadhani sielewi maana ya kuwa mwana, na wewe kama unaelewa hukutakiwa hata kusema maneno ya mtaani kama haya mtu mzima mzima kufikia hatua ya mwisho kufikiri, ulitakiwa tu useme wewe unachokijua.

    Just take this, sitka kufanya njadala wa maneno ya kitaarabu, naomba tu tujadili mada persi e.

    Nataka uniambie ni nini ambacho hakiko sawa katika ufafanuzi wangu wa neno wokovu au Sodzo, halafu huko kwingine tutafika tu,wala usirahshi.

    Kisha unijibu haya maswali kwa kifupi tu: Wewe uko hatua ya ngapi katika hizo hatua zako tatu ulizosema?

    Hii sentensi umeitoa kwenye andiko gani au umemnukuu nani? (Oftenly, the word salvation” concerns an eternal, spiritual deliverance)

    Sante.

  88. Sleleli,
    Nakuiga !!! Ha ha ha ha haaa!! Halafu ona unayoyosema nakuiga; “UNANIIGA SANA! Maneno kama dini mfu, notice, unatia aibu, umekurupuka, ufahamu una matatizo, unahitaji msaada, uko beyond compare and repaire, kutumia akili kutafakari Neno, kuongea mambo ya kweli, kujaribu ku-reason nk yaani unaniiga mambo mengiii mpaka nasoma nasema, ivi huyu jamaa hana IQ yake mwenyewe na creativity au his own way of storming in here mpaka aniige! Seriously, mtu anaposoma posts zako, utaona mengi yangu!!!!!!!”
    Yaani haya ndo ninakuiga Seleli, ha ha ha ha ha ha ha!!! Sasa, zamani, kabla sijakufahamu, nilikuwa namwiga nani? Pole sana. Hivi ningekuwa nasema kama wewe, nawaza kama wewe, nareason kama wewe, nina IQ kama yako, nk, unafikiri ningekuwa hivi nilivyo? Seleli, sijihesasbii haki, lakini uwezo wako wa kufikiri kaka, kutafsiri Biblia, nk uko DOWN mno bro. Huwezi ukajilinganisha na mimi, japo wajiita prof. (wa kitimoto). Mtu akikuiga wewe, ndo basi tena amekwisha huyo!! Kama huwezi kuchambua mambo rahisi tu kama SHERIA za MUNGU, unafikiri utaweza kuchambua mambo magumu wewe? Pole sana mwanaume kama una mawazo potofu kiasi hicho!! Ya leo kali!!
    Pili, Ulishawahi kusikia kongole za maswali mazuri yanayoulizwa na watu? Yaani mtu anashukururiwa kwa kuuliza swali zuri!! Ulishawahi kusikia hiyo? Ukinifuatilia, ni mara ngapi nilishawahi kukwambia kuwa hongera Seleli kwa kuuliza maswali/swali zuri? Yaani ukiona nimejitahidi kukujibu walao kwa neno moja tu, jua kuwa maswali yako yalikuwa yakishosha!! Yanakera!! Ilogical!! Nk. Huwa najitahidi tu kukujibu kwa vile imeandikwa tuwe tayari kumjibu kila mtu. Na daima siku zote, kila nikisemacho, japo naweza kukisema kwa ufupi sana, huwa kina mizizi lukuki ndani ya Biblia. Ndiyo maana huwa sina haya hata kidogo maana ninajua ninachokifanya, kwani nimeandikwa, “Kwa maana siionei haya Injili; kwa sababu ni uweza wa Mungu uuletao wokovu, kwa kila aaminiye, kwa Myahudi kwanza, na kwa Myunani pia” Warumi 1:16. Na ili uweze kushiriki nami kwenye mijadala ya Kibiblia, ni lazima uwe mwanafunzi mzuri wa Biblia, vinginevyo utakimbia tu au kuleta porojo kama hizi sasa. Kipindi cha nyuma, nilikuwa kama wewe, nilidanganywa sana na walimu na wachungaji vilaza. Niliikataa hali hiyo ya kudanganyika baada ya kumlilia sana Mungu na kujifunza sana Biblia mwenyewe chini ya uongozi wa RM. Kwa sasa, Seleli jiandae kunidanganya kitu kingine lakini siyo Biblia. Wewe kama una ushahidi wa lolote nililosema kuhusu Biblia/Mungu na siwezi kulithibitisha, wewe liseme hapa!! Acha hadithi za kizushi bro!!
    Ona mojawapo ya maswali yako ya kizushi!! “(a) Ile KUOKOKA ya kwako/tafsiri yenu ndio ulipoifanya tu, ikakubakiza Usabatonini au ulikua si msabato na baada ya kuokoka kikwenu ndio ukawa msabato? (Ingawa nataka majibu lakini KAMA UNA AKILI-usijibu hili swali.. ha ha ha ha, ni aibu tupu utakacho fanya—unashtuka?”
    Kama si mzaha huu ni nini? Mtu mzima unauliza maswali ya namna hii kweli? Kejeli tupu!!! Halafu cha ajabu zaidi, humjui unayejibizana naye!! Sasa, ninapojitahidi kukujibu kwa maswali mabovu kiasi hiki, unataka nini cha zaidi? Huoni kuwa huwa NAKUSTAHI SANA bro?? Tena kwa ujasiri mkubwa unaniambia nakuiigiza wewe!! Aaaaa!!! Leo umeniharishia kabisa!! Basi tu sina la kukufanya tofauti na kukuombea rafiki!
    NB: Ushauri wa Bure!!! UNAPOKUWA HUNA CHA KUANDIKA NI HERI UKAE KIMYA. SOMA MAPACHIKO YA WATU THEN NENDA UKALALE. MAANA UNACHOKIFANYA HAPA, NI KUCHAFUA MTU TU ILI AONEKANE NA HICHO ANACHOKISEMA, HAKINA MAANA. UKIANDIKA UPUUUZI, UPUUUZI, UPUUUUZI KAMA HUU, SAMAHANI HUTANIONA KURESPOND!

  89. Nelson,
    Ooh, sivyo kaka. Sidhani kama madai yenu na Sungura au Seleli yana ukweli ndani yake kuwa nasimamia misingi ya udini. Hebu uniambie wewe na wengine kama kuna dalili au ishara au fundisho lolote ambalo ni la kisabato nimelileta kwenye mada hii. Niambieni tu ili tulione na kuliangalia kama mimi Siyi nalitafsiri kwa mwelekeo wa mafundisho ya kisabato.
    Aidha, mimi nashindwa kuwaelewa, mafundisho ya wasabato, yanajulikana kwa wasabato tu, wengine wasio wasababto, mnajuaje kuwa hayo ni mafundsho ya wasababto ilhali ninyi si wasabato?
    Simba akizidiwa, hufakamia hadi nyasi!!

  90. Sungura,
    Feedback ya 11/11/2013 at 4:00 PM
    Ubarikiwe, sina nasaba na udini wa dhehebu lolote. Nina nasaba na dini ya Mungu tu. Dini ya Biblia. Hilo lisikupe shida. Ondoa fikra za usabato kwa Siyi unapohojiana naye. Uwe huru mno.
    Kile ambacho hakiko sawa kwenye dhana ya wokovu ni hizo definitions zako tu basi. Uzuri, maelezo ya wokovu, nimeyatoa kwenye post iliyokuwa inajibu pachiko lako la mwisho jana. Fuatilia huko ili uone wapi ulikosea.
    Nilisema kuwa umenibandikia kwa maana hii tu, Aya zako za Biblia hazikuwa na fafanuzi juu ya kile ulichotaka kukitetea. Kwa vile ulikuwa unayalazimisha mafungu hayo ya Biblia yakubaliane na mtazamo wako, ndiyo maana uliniletea tu bila ufafanuzi kusupport hoja zako. Aya hizo nilizipitia na kuziona zingine hazina uhusiano kabisa na mada tajwa, hivyo ulizibandika tu!! Ulipaswa ufafanue. Nakumbuka hata kaka Lwembe, alikutonya juu ya hilo.
    Sidhani kama ni kweli wewe Sungura umeisoma dhana ya WOKOVU ukaielewa, maana usingefanya hayo uliyoyafanya, yaani kubandika tu. Mwalimu ama mchungaji mzuri, haachi kondoo wake ktk hali hiyo. Ukiona mwalimu hataki kufafanua mambo kwa kina, jua kuwa mwalimu huyo ni kilaza!!
    Anyway, huenda kweli kwako naonekana kurukia hatua za mbele zaidi kwenye mada yetu. Hilo nisikatae kabisa. Pengine hali hii imejitokeza kwa sababu ya rafiki yangu Seleli aliyekuwa anaibuka ndani ya mjadala akitunisha misuli na kuintaraputi mambo japo na yeye alikuwa kwenye mjadala huohuo. Sema yeye alikuwa anataka kuleta na uislamu nikamkatalia tu. Hata hivyo, lisikupe shida. Maana nilivyoelewa mimi, ninyi yaani wewe na Seleli, mlikuwa mnaelewa kinachoendelea zaidi maana mlikuwa mnapongezana na kunukuliana semi mara nyingine.
    Sikimbii wala siendi kokote. Niko hapa kwa ajili ya kujadili mada na kujibu maswali yenu yote. Lengo ni ili mnifundishe ninyi au mimi niwafundishe ninyi kuhusu WOKOVU. Jipangeni vizuri sasa. Kumbukeni kutupilia mbali, ushabiki wa kidini/kidhehebu!
    Barikiwa sana

  91. Hi, Sungura
    Hiyo hapo juu ni feedback ya post yako ya tarehe 11/11/2013 at 5:43 PM. Ile ya kabla ya hiyo, majibu yake yanakuja. Subiri tu bro.

  92. Sungura,
    Oooh, pole kaka kwa kupata kichefuchefu! Nimesikitika kweli na nimeumia kweli kwa kukutia kichefuchefu brother!! Pole sana rafiki. Pole sana aisee!!
    Kwa siku kama mbili tatu hivi nilidhani umenikimbia kumbe bado upo! Nimefurahi kukuona tena umenirudia japo kwa post ya malalamiko mengi sana. Lakini pamoja na hayo, namshukuru Mungu kukuona na wewe unaelekea kupata kitu kutokana na mjadala huu. Siku ile Seleli alipoaniandikia post yake, na wewe leo ukanukuu sehemu ya maelezo yake, nilimwambia Seleli live, kabisa ameshaanza kuelewa japo hakutaka kuonesha hivyo waziwazi. Nashukuru sana na wewe umenukuu sehemu kama hiyo ambayo Seleli nilimpa kongole japo kazikubali kimoyomoyo tu. Binafsi nimefurahi sana kukuona na wewe ukinukuu maelezo hayo tofauti na msimamo wako wa kwanza kwa mujibu wa post zako za mwanzo. Ukiiangalia concept ya “Once Saved, Always Saved” mliyokuwa nayo wewe na Seleli huko mwanzo, sasa hivi hamnayo. Zamani mlikuwa mnabisha kuwa, mtu akishampokea Yesu, hana kingine cha kufanya, hawezi kutenda dhambi tena, ameshakuwa mwana wa Mungu tayari jambo ambalo si sahihi . Nimefurahi kuwaona mnabadilika kwa kiwango hiki, japo kwa malalamiko mengi. Mungu awabariki kwa hatua hiyo ndg zangu. Namshukuru Mungu kwa vile sasa mmeanza kuwa na akili timamu kama Sungura anavyosema, “Mtu mwenye akili timamu aliyeokoka na anayejua maandiko lazima ajue kuwa biblia imesema anawajibu wa kuzidi kuwa mtakatifu. Yaani anatakiwa kuendelea kujitenga, maana neno utakatifu linatokana na neno takasa, na maana ya kutakasa ni kutenga”. Jambo la msingi hapa ni kwamba, kumbe mmeelewa sasa kuwa kuna HALI YA KUENDELEA KUJITENGA (na uovu). Kama na Sungura amefikia hatua ya kusema hivi, haya ni maendeleo makubwa sana. Ninamshukuru sana Mungu kwa hili.
    Sungura na Seleli mnaonekana kulalamika habari za kuwa mwana. Mmenipa mfano wa Mwana Mpotevu!! Na mkang’ang’ana sana kuwa mimi sielewi maana ya kuwa mwana. Na Seleli alinitania akitaka kujua kama nina mtoto ama la, japo nilimpotezea! Tatizo lenu nililoliona wapendwa ni hili; bado hamjatofautisha dhana ya kuwa mwana wa Mungu na mwana wa ibilisi, kama Sungura anavyosema hapa, “Naona unajaribu kufasiri mambo kwa logic za kufikirika. Sidhani kama unaelewa maana ya kuwa mwana. Hebu niambie yule mwana mpotevu alipokuwa huko alikokuwa alibadilika akawa mtoto wa nani?” Huu ndio uelewa wenu ninyi!! Poleni sana. Sisi hatuwi wana wa Mungu kwa kimwili bali wa kiroho. Ukichukua mfano wa mwana mpotevu na kuuleta ati ukuunge mkono hoja ya kuwa mwana, utakuwa bado uko kwa kizazi cha Wayahudi (Agano la kale) na si kizazi cha agano jipya, maana ktk agano jipya, mataifa yote, twafanyika kuwa wana wa Mungu, warithi sawasawa na ile ahadi kwa njia ya IMANI ktk Kristo. This is spiritual and not physical sonship! Ndiyo maana niliwaambia kuwa, kwa mawazo tu, tunageuka kuwa wana wa Mungu ama wa ibilisi. Maana kwa mawazo tu, tunakuwa watumwa wa Mungu/Kristo ama wa ibilisi. Sasa lipi gumu hapa kueleweka wapendwa? Nani yuko mbali kiuelewa? Mimi au ninyi? Mnapaswa kujifunza wapendwa. Acheni kulalamika tu.
    Kulikuwa na watu waliokuwa na fikra kama zenu. Walihoji kama ninyi (Sungura na Seleli) mnavyohoji! Hawakuelewa maana ya kuwa mwana wa Mungu au wa ibilisi. Angalia Yesu alivyowaambia, “Ninyi mnazitenda kazi za baba yenu. Ndipo walipomwambia, Sisi hatukuzaliwa kwa zinaa; sisi tunaye Baba mmoja, yaani, Mungu.” Yohana 8:41. Na wao waliamini kabisa kuwa wako sahihi kwa kujiita wameokoka ilhali matendo na mawazo yao, yalikuwa kinyume na mapenzi ya Mungu. Mstari wa 42 Yesu anajaribu kuwaelimisha tena habari za kuwa wana wa Mungu, “Yesu akawaambia, Kama Mungu angekuwa baba yenu, mngenipenda mimi; kwa maana nalitoka kwa Mungu, nami nimekuja; wala sikuja kwa nafsi yangu, bali yeye ndiye aliyenituma”. Kristo alikuwa akizidi kuwaelimisha kuachana na dhana potofu za kujiita wana wa Mungu kumbe hawako hivyo, maana walikuwa ni watumwa wa ibilisi kimawazo. Mstari wa 44 Yesu anaendelea kuwaambia “Ninyi ni wa baba yenu, Ibilisi, na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda. Yeye alikuwa mwuaji tangu mwanzo; wala hakusimama katika kweli, kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake. Asemapo uongo, husema yaliyo yake mwenyewe; kwa sababu yeye ni mwongo, na baba wa huo”. Nimewadokezea tu habari za kuwa mwana wa Mungu. Jaribuni na ninyi kufuatilia sasa muone na kujifunza zaidi.
    Sungura, ulishaona mtu mzima anapofikia hatua ya mwisho ktk kufikiri? Nakuona kama ulifikia hatua hiyo, hebu soma tena maelezo yako haya, “Niseme tu kwamba sikuwa nimewahi kukuona ukiongea mambo ya kipuuzi namna hii Siyi tangu tuanze kukutana hapa SG, kama ambayo umeyaongea ukimwambia Seleli katika makala yako ya tarehe 10/11/ 2013, saa 5:48 asubuhi. Ukweli imenitia kichefuchefu cha ajabu. Sorry brother!” Daaa, mwanaume wewe!! Mjoli wa Bwana kabisa!! Mimi niseme tu hukunielewa rafiki!! Na huenda huna uelewa wa namna jinsi wanavyokuwa wana wa Mungu au wa ibilisi. Nimesikitika kweli rafiki yangu!! Sikuwahi kufikiri kuwa, uelewa wako unapofikia ukomo huwa unawaza na pengine kusema kabisa mambo ya namna hii. Mungu atusaidie sote rafiki yangu!
    Sungura, nina wasiwasi na maelezo yako haya kaka, “Mimi Sungura, ndiye niliyekupa definition ya wokovu, na hukunijibu chochote zaidi ya kuniambia nimekubandikia tu hiyo definition, badala yake unakuja kumwambia Seleli.” Sidhani kama yana ukweli ndani yake. Inawezekana hujasoma posts zangu zote nilizojibu hoja zako. Jaribu kufuatilia kaka.
    Mwisho umenipa swali la kujibu, nalo ni hili “Siyi, kama wokovu ni mpaka Yesu atakapokuja kutunyakua, unadhani ni kwa nini ametuacha tuendelee kuishi duniani, au kwa nini hakusubiri mpaka tarehe ya sisi kwenda mbinguni ndipo aje kufa msalabani?”
    Jibu
    Swali lako hili linaonesha bado una elements za msimamo wako wa nyuma kuhusu wokovu. Mwanzoni ulisema vizuri sana kuhusu wokovu na hadi ukamnukuu na Seleli. Sasa, mimi ngoja nijibu swali. Kaka Sungura, mchakato wa wokovu kwa wanadamu (yaani kurejeshwa kwa wanadamu kuwa karibu na Mungu tena), ulianza baada ya Adamu na Hawa kuanguka dhambini. Vielelezo vyote vya mchakato huu(kafara za mbuzi, kondoo nk) kwa huko nyuma, vililenga kafara ya Kristo pale msalabani. Pamoja na mchakato huu kuendelea hadi leo chini ya kafara kuu ya Kristo, haina maana kwamba matokeo ya uasi wa wazazi wetu wa kwanza, hayatupati. Mpaka sasa, bado tunakufa (temporarily death a.k.a usingizi), tunaugua maradhi mbalimbali nk. na kimsingi bado tunaendelea kupitia changamoto hasi mbalimbali kama matokeo ya uasi wa akina Adamu na Hawa.
    Bado tuko duniani na tutaendelea kuwepo duniani ikiwa Kristo hatarudi mapema kama tunavyofikiri. Lakini pamoja na hayo, kuna watu waliokufa enzi za agano la kale, na waliokufa enzi za agano jipya na wengine mpaka sasa wanaendelea kufa, kimsingi hawa wote Kristo atawafufua siku ya mwisho ikiwa walilala ktk IMANI. Wale waaminifu tutakaokutwa hai, tutaungana na wafufuliwa hawa kumlaki Bwana hewani. Hivyo basi, kuna watu waliokufa ambao wana tiketi za mbinguni moja kwa moja. Watu hawa, walidumu ktk imani kipindi cha uhai wao. Walifikia hatua ya ukamilifu. Mf. Stefano, Paulo, Petro na wengine wengi ktk Biblia. Na wengine wa namna hii, wanaoendelea kufa hadi leo. Mungu anaweka mihuri kwenye makaburi ya watu kama hawa.
    Hivyo ndg Sungura, dhana ya wokovu, ilishaanza tangu zamani. Na hatima yake, ni pale Kristo atakaporudi kutuondoa kwenye himaya ya ibilisi (wote waliokufa na watakaokutwa wako hai) ili awapeleke kwenye usalama, amani, uzima na shangwe milele. Sehemu ambayo hakutakuwa na kilio, majonzi wala maradhi tena. Hii ndiyo CONCEPT SAWIA ya WOKOVU kaka. Maana Kristo hakufa atuokoe kutoka kwenye temporarily matokeo ya dhambi, bali alikufa ili aturejeshe kwa Mungu. Aturejeshe kwenye hali yetu ya umilele tuliyokuwa nayo tangu mwanzo. Mimi na wewe tujitahidi tu, kufikia ukamilifu, ili hata kama tukifa leo, tulale na matumaini ya kumlaki Kristo ajapo!
    Na hili siyo fundisho la wasabato ni fundisho la Biblia. Ndiyo maana niliwaambia tangu mwanzo, jitahidini kusoma michango yangu mkiihusisha na Biblia pekee na siyo dhehebu la wasabato. Maana mkiwaangalia wasabato, mnaweza kupotea tu maana kuna wasabato wengine ambao hawaishi sawasawa na nuru waliyo nayo.
    Zingatia
    Kipindi cha mwanzoni, niliwapa hatua za wokovu. Seleli hakukubaliana nazo kwa sababu ya urefu au wingi wake. Leo nimekupeni tena ufupisho wa hizo hatua za kuufikia wokovu.
    1. Tangu mwanzo, kafara zilipochinjwa, mdhambi aliyekuwa anahusika alihesabiwa haki. Kifo cha Kristo msalabani, wanadamu wote walihesabiwa haki. Wote wanaomwamini Kristo huwa wanahesabiwa haki kwa imani. Hii ni hatua ijulikanayo kama JUSTIFICATION
    2. Wale wanaomwamini Kristo na kuishi wakimfuata kila aendako (yaani wakiyatenda mapenzi ya Mungu), wanaopambana na dhambi na kuishinda kwa jina la Yesu, wakaendelea kuishi maisha ya ushindi kila siku hawa hufanyika wana wa Mungu, yaani hutakaswa, hutengwa na Mungu na hutumiwa na YEYE for the cause of the gospel. Mtu anapofikia hatua hii ya wokovu, mara nyingi huwa ni adui wa ulimwengu (mambo ya dunia na walimwengu wote). Hatua hii huitwa SANCTIFICATION.
    3. Wale waliofikia hatua ya hiyo ya pili, wajapokufa, au kama watakutwa wako hai, Kristo atawaondoa kwenye dunia iliyojaa laana ya dhambi na atawakaribisha nyumbani kwake ili waishi naye milele kama ilivyokuwa hapo mwanzo kabla ya dhambi. Hatua hii huitwa GLORIFICATION. “Oftenly, the word “salvation” concerns an eternal, spiritual deliverance”.

    Endapo hutazielewa hatua hatua hizi tatu tu za kuupata wokovu, niambie nikuijie tena. Ubarikiwe rafiki.
    Jitahidi!

  93. Mpendwa Siyi mwanzo ulianza vizuri kwa kusema haupo kiitikadi ya kimadhehebu bt kadri mjadala unavyoendelea hutaki kupona coz bado unaendelea na mcmamo wa kidini.Kwakweli nawapa pole kaka Sungura na kaka Selleli kwani mna kazi ya ziada sana kumuelewesha Siyi!Mungu aendelee kuwatia nguvu ili ndugu yetu naye apone katika hili.

  94. Siyi,
    Nimesoma post yako ile uliyojaribu kujibu maswali yangu na hizi 2 za mwisho ambazo nazo umejaribu kujibu maswali, nitajibu zote, ila kwa ujumla, nina haya 3 kwanza niseme ya haraka kwa post zote 3.

    Kwanza unaniboa kweli maana nikisoma jinsi unanvyoandika kwa baadhi ya maneno unatumia, flavour kadhaa, namna ya kusisitiza mambo, UNANIIGA SANA! Maneno kama dini mfu, notice, unatia aibu, umekurupuka, ufahamu una matatizo, unahitaji msaada, uko beyond compare and repaire, kutumia akili kutafakari Neno, kuongea mambo ya kweli, kujaribu ku-reason nk yaani unaniiga mambo mengiii mpaka nasoma nasema, ivi huyu jamaa hana IQ yake mwenyewe na creativity au his own way of storming in here mpaka aniige! Seriously, mtu anaposoma posts zako, utaona mengi yangu!!!!!!! trust yourself, use your own style. Nimeliona hilo muda, nikakumezea but naona unazidi na umejisahau kabisaa kua unafanya kosa as per Hati Milki act…Yaani nimesoma yameniboa kweli unavyoniiga tena vibaya sasa.

    Pili, naona sasa unajibu tu ilimradi umejibu but ni pumba kweli. Hatuchezi mchezo wa uliza-jibu, jibu uliza alimradi tu umeonekana umejibu kumbe kwa mantiki ya maswali uliyoulizwa na aina ya majibu yako, mtu unasomaaaa kisha unajiuliza, is this guy in or out of his mind? Unajua kweli si kusingizii, uko na blaah..blaah..sana, vapours mno, substance ni chache halafu kinachoniua sana, ni wakati unaporomokoka vapour hapo hapo unakua na confidence 500% kweli kweli, sasa unajiuliza, huyo man, anachukuaje confidence izo kwa kitu insignificant and invalid? Yaani nachoka ile mbaya, yataka moyo kuengage na wewe ktk hard and good talks.

    Tatu, kwa sababu hiyo ya pili juu, naanza kushawishika labda nideal na wewe na mambo yako kienyeji-enyeji sijui au kibebi-bebi au kichekechekea vile au? maanake sipati uzito toka upande wako naposoma posts zako na jinsi unavyojibu maswali yangu ambayo niyameset baadhi yake ili kukufanya UONE, but haoni, mengine ni mitego, unaingia mzimamzima, mengine nimeyaset ufikiri mara 2 kabla ujajibu but unajimwaga tu pwaa, matokeo yake kila naposoma majibu yako, naona mwanya mkubwa tena wa maswali mengine na pia uzushi, uongo mwingi, statement ambazo huwezi thibitisha na majibu/statements zako nyingine, unatwist toka real matter yaani ilimradi unapwaya tu na vurugu mechi

    Mfano wa swali mtego au swali nililotaka ufikiri mara 2 hata mara10 lakini ukaingia pwaa/mzima-mzima na kutia aibu ni hili

    Niliulizia nini hasa kilikufanya uokoke iyo ya kwenu na ukabaki na usabato, umejibu kituko kua, unaungana na mimi kua asiyesali jumamosi anaenda jehanum! Kwanza swali na jibu lako vina remotely relate pia kujibu tu kua kila asiyesali Jumamosi ni jehanum, linatosha kumwambia kila mtu humu kua tuna deal na mtu wa level gani ktk ufahamu wa kawaida, ufahamu wa mambo ya Mungu, uelewa wa maandiko Vs, Neno la Mungu na hata matumizi ya kawaida ya common senses yako na status gani-kama mtu anaweza sema Mungu wa mbinguni will push people to fire non stop simply hawaabudi siku fulani, this debate is useless to go on with it…I guess the conclusion is about to be plated…debate ni tamu na ina hamu kuengage kama upande wa pili una kuja na mambo ya kikubwa na little making somebody to think and feel the weight…. I get none from your side, only vapours and pik-pong pompiii game.

    Press on.

  95. Ndugu yangu Siyi,

    Mimi nachukia sana ile hali ya mtu mzima kufanya mambo ya kitoto na kishabiki katika mambo ya muhiu yahusuyo uzima wa mtu kama suala la kuokoka.

    Siyi naona unafanya utoto na ushabiki wa dini.
    Seleli alivyofafanua maana ya sentensi ‘once saved always saved’ na wewe unavyolazimisha kuwa ndiyo alivyofafanua iko tofauti kabisa. Wewe unalazimsha kuwa Seleli kasema kama huyo jamaa yako John C.alivyosema, kitu ambacho si kweli.
    Ona hapa alichosema Seleli;
    ”Ndio maana ktk saying/truth kua ‘Once saved, always saved’, mimi nimetafsiri kua, when I am the Child of God, born by and of Him tena with… Biblia inasema, kwa mbegu isiyo haribika, no any other can begot me again, nilishazaliwa na Mungu na kua Mtoto wake over and out. Yes bado nina choice kati ya mauti na uzima maana Mungu hamlazimishi Mtu kama vile wewe usivyokua na choice kwa Mtoto wako hata kama ulimzaa ikiwa ataamua kutumia will yake against mapenzi yako. Kutumia will yangu vibaya hakunifanyi kuzaliwa na devo tena, maana nilishazaliwa tayari na Mungu, ndio maana kama vile navyoweza tumia will vibaya, bado Baba anaweza nionya nikatumia tena will yangu iyo iyo vema kujisahihisha na kufanya yake- si unakumbuka mfano wa mwana Mpotevu! ……”

    Wewe unalazimisha kuwa Seleli nae kasema kuwa ukishaokoka basi huhitaji kujisumbua na mambo ya kuwa mtakatifu, kitu ambacho si kweli.
    Na mpaka unacheka kana kwamba unachokisema kiko sawa sana. Mimi naona kama vile unafanya jambo la kipuuzi sana. Ni bora tu ukasema jambo moja kuwa hutaki kuendelea na huu mjadala, kuliko kufanya hivi.

    Mtu mwenye akili timamu aliyeokoka na anayejua maandiko lazima ajue kuwa biblia imesema anawajibu wa kuzidi kuwa mtakatifu. Yaani anatakiwa kuendelea kujitenga, maana neno utakatifu linatokana na neno takasa, na maana ya kutakasa ni kutenga.

    Halafu Siyi unatakiwa ufuatilie vitu mwenyewe siyo kukariri tu ulichoambiwa na mwalimu wako. Hebu ona neno kuongoka kwa Kiingereza kisha linganisha na maneno yako; Luk 22:32, KJV- Converted, NIV- Turned back, ESV- Turned again. Je kuna hata tafsiri moja hapo inayosema kuwa kuongoka ni hali ya kukomaa ili uwe tayari kuvunwa?

    Kuna kitu kingine umemwambia Seleli ambacho ni fundisho la uongo kabisa, na hata nikikwambia ulithibitishe kibiblia hata kidogo huwezi.

    Nakunuu: ”Ukichagua kuwaza vibaya, wewe ni mwana wa ibilisi tu kwa wakati huo. Ukiamua kuchagua upande wa pili, utakuwa mwana wa Mungu kadhalika.”

    Uko mbali sana na ukweli Siyi, unafikiria na kuwaza kama shetani alivyofikiria juu ya mwili wa Musa. Alidhani kuwa Musa amekuwa ni mali yake baada ya kumkosea Mungu, akajikuta anapigwa na butwaa alipokutana na malaika wa Mungu mbele ya maiti ya Musa.

    Naona unajaribu kufasiri mambo kwa logic za kufikirika. Sidhani kama unaelewa maana ya kuwa mwana. Hebu niambie yule mwana mpotevu alipokuwa huko alikokuwa alibadilika akawa mtoto wa nani?

    Hivyo ndivyo ulivyofundishwa kuwa ukiwa mtoto wa Mungu kisha ukaingiwa na wazo baya la ibilisi ati tayari umekuwa mwana wa shetani. Fikiria upya au ikibidi kamuulize tena mwalimu wako labda alipitiwa au na yeye hajui kama ambavyo wewe hujui.

    Niseme tu kwamba sikuwa nimewahi kukuona ukiongea mambo ya kipuuzi namna hii Siyi tangu tuanze kukutana hapa SG, kama ambayo umeyaongea ukimwambia Seleli katika makala yako ya tarehe 10/11/ 2013, saa 5:48 asubuhi.
    Ukweli imenitia kichefuchefu cha ajabu. Sorry brother!

    Mimi Sungura, ndiye niliyekupa definition ya wokovu, na hukunijibu chochote zaidi ya kuniambia nimekubandikia tu hiyo definition, badala yake unakuja kumwambia Seleli.

    Siyi, kama wokovu ni mpaka Yesu atakapokuja kutunyakua, unadhani ni kwa nini ametuacha tuendelee kuishi duniani, au kwa nini hakusubiri mpaka tarehe ya sisi kwenda mbinguni ndipo aje kufa msalabani?

    Kumbe wasababto hilo ndilo fundisho lenu kwa habari ya wokovu, ndio maana mko hivyo mlivyo!

    Very sad indeed!

  96. siyi,
    What are u trying to preach me?

    Zoezi letu la kwanza lilikuwa kufafanua maana ya neno wokovu au Sdzo.
    Nimefanya hivyo kwa ufanisi kabisa na nikakwambia uniambie kama yamekuelea hayo niliyoyasema.

    Lakini naona umeamua kunijia kimapokeo zaidi na kunilazimisha niko kama ambavyo unadhani watu waliookoka wako.
    Nataka tu nikushauri kitu kimoja kwamba usinijia kwa mtazamo wa mapokeo ya kisabato brother, njoo kama mtu neutral ili tujadili. Naona unanichanganyia mambo mengi kwa pamoja; mara habari za Roho mtakatifu, mara habari za kuukulia wokovu, mara habari za John mfaransa.

    Nataka uniambie nini ambacho hakiko sawa katika tafsiri ya neno wokovu niliyoitoa hapo juu.Si kuniambia mambo yako unayofikiri wewe kuwa ndo mambo ninayoyaamini mimi.

    Nimekuona tangu nilipokupa hiyo tafsiri ulibadilika ghafla na kuonekana kama kukwepa hoja nzima ya maana ya wokovu na kuanza kurukia mambo hovyohovyo.

    Hebu niambie ulimaanisha nini hapa: ”Aya zako nilizosoma, lakini niliona kama ulinibandikia tu”

    Unamaanisha nini kusema nilikubandikia?
    Ulitaka nifanyeje?

    Mbona naona hii kama vile ni style ya kukwepa kujibu hoja!!!

    Siyi nadhani ulikuwa hujawahi kukutana na mtu ambaye amejifunza na akajua maana ya wokovu, kwa hiyo ulikuwa hujawahi kupata majibu kama haya. Wewe ulijua/unajua maana ya neno wokovu kama mswahili tu yeyote wa kawaida wa mtaani anavyolijua kulingana na matumizi yake katika jamii yetu.

    Ulitakiwa tu kujua kuwa neno hili ni la kitheolojia, na maana yake ya kitheolojia ndiyo hiyo niliyokupa,aghalabu tofauti kabisa na kamusi ya Kiswahili au ya Kiingereza ilivyolitafsiri.

    Lakini pia umenishangaza jinsi ambavyo unajaribu kufanya mjadala kwa kurukia rukia mambo. Hii inaonyesha kwamba unataka kukwepa mtiririko mzuri wa mjadala ili tuingie kwenye kujibizana jibizana tu, nakuijikuta hatuishii kwenye muafaka yakinifu.

    Ngoja nikunukuu hapa:
    ” Ni kweli kabisa mtu anaweza kuponywa maradhi na Kristo, kuokolewa kutoka kwenye hatari yoyote, naam hata kumpokea Kristo na dhambi zake za mwanzo kufutwa zote. Hii haina maana ya kwamba mtu huyo ndiyo ataendelea kuwa mtakatifu siku zote hadi Yesu aje. Wala haina maana kwamba, hatapata maradhi, au kuwa kwenye mazingira hatari tena!! Huo ni upotoshaji wa hali ya juu sana.

    Hapa umerukia kitu ambacho kiko mbele sana kwenye kuchambua maana ya wokovu, tutafika tu huko Siyi, na kwenyewe majibu yake yapo.

    Kwa hiyo tafadhali sana, twende hatua kwa hatua, maana majibu ya maswali na mapingamizi yako yote yapo.

    Kumbuka katika kujibizana mimi na wewe, hatujaanza hata kuijadili ile kauli ya ‘ukiokoka umeokoka’ bado tunajadili maana ya neno ‘wokovu’, japokuwa wewe naona unaenda unarukia rukia vitu bila utaratibu.

    Siyi,don’t rush!

  97. Seleli,
    Utafikaje nyumbani kwa njia hiyo uliyo nayo? Nawe waamini kabisa kuwa u msafiri wewe? Ha h a ha ha ha!!! Pole. Soma maana ya njia mbili za mtt 7:13-14 uzielewe kwanza. Unaonekana kutia aibu tu.

    Mimi sikuzuii wewe kuendelea na dini yako hiyo mfu ya ‘Once saved, always saved’. Wewe endelea nayo tu lakini ukweli wa mambo ndiyo huo. Biblically, kuwa mwana huja baada ya kutambua mtu mwenyewe kwanza to whom s/he belongs? Anapochagua upande huo ndo huwa mwana wa upande huo. Ukichagua kuwaza vibaya, wewe ni mwana wa ibilisi tu kwa wakati huo. Ukiamua kuchagua upande wa pili, utakuwa mwana wa Mungu kadhalika. Mfano wa kimwili wa mwana mpotevu, huyo alikuwa mwana tayari, halafu baadaye akaja akachagua mzazi mwingine. Baada ya kumwona halipi, alikaa akatafakari sana. Akaamua kurudi kwa mzazi wake wa kwanza. Ndiyo maana aliporudi, Baba alimtambua na kumpkea kwa shangwe. Hali kadhalika na sisi leo, wazazi wetu wa kwanza walipoasi, walichagua mzazi mwingine. Ndiyo maana kwa sasa, mbingu hufurahi sana kushangilia sana pale mdhambi au mpotevu mmoja anapotubu na kurejea kwa Mungu, maana huyo ndiye mzazi wetu wa kwanza. Nikikwambia kuwa uelewa wako ni mdogo kaka, unaweza kuona kama nimekutusi, lakini mimi ni ndg yako, mara nyingine inabidi nikwambie tu kukutia changamoto ya kujifunza zaidi. Nilikwambia Mungu hafikirii kama unavyofikiri wewe. Ndiyo maana tatizo lenu, huwa mnamlazimisha Mungu awaze kama mnavyowaza ninyi halafu ni kuendelea kujifariji kuwa mko sahihi na Mungu anazikubali huduma zenu na mawazo yenu hayo mnayofikiri kuwa ni mazuri kumbe sivyo. Mna tatizo kubwa sana hilo. Yaani utii kwenu hakuna. Mnamwongoza Mungu badala ya ninyi kuongozwa na YEYE.

    Najua hutaelewa kuwa sipingi WOKOVU. Napinga definitions zenu. Ngoja nikupe mfano mwingine huenda utanielewa. Seleli, Yesu alipokufa msalabani, hakutufia mimi na wewe tu (wale wanaolikiri jina lake), bali aliufia dunia yote. Wanadamu wote hata wadhambi. Kumbuka Yesu hakuna kuzuia matokeo ya dhambi kama vile kifo cha kimwili, maradhi nk ambavyo ni temporarily! Wala hakuja kuikomesha dhambi. Alikuja kukomboa wadhambi ambao mkubwa wao ni Siyi. Kama ni kwa dhana yenu hiyo potofu ya kuokoka, basi hata wale ambao hawajamfahamu Yesu kwa sasa nao walishaokoka maana Yesu kawafia na wao!! Ukisema kuwa Yesu amekuponya na maradhi kwa maana ya kukuokoa, kukuweka salama (japo kwa muda tu) maana uko duniani sehemu dhambi ilipo, siku nyingine ukiugua utakuwa hukuokoka au hukuponywa na Yesu? Kwani mtu au daktari tu hawezi kukuponya kutoka kwenye hatari Fulani? Je, huko nako ni kuokoka kwa maana ya “Once saved, always Saved”? Je, hamuoni kuwa, mnapoitumia dhana ya KUOKOKA kwa maana ya kuponywa maradhi tu, nk ambavyo ni vitu vya muda, mnaidhalilisha dhana ya KUOKOKA? Na hii ndiyo maana aliyoimaanisha Kristo? Mbona mna maana finyu na dhaifu sana ya neno KUOKOKA huku mkiipatia maana kubwa nyie?

    Yesu hakuna kutuokoa na temporarily things!! Alikuja kutuletea usalama wa milele. Uponywaji wa milele. Amani ya milele. Vicheko na furaha ya milele nk. Na hivi vyote vitakamilishwa, pindi mimi na wewe na wengine wote tunaolifuata neno la Mungu doti kwa doti(yaani tunaotembea kwenye njia sahihi), Yesu atakaporudi. Yesu atatutoa kwenye dunia hii ya hatari na madhambi yake. Huku ndiko kuokoka inakokufundisha Biblia- BAADAYE. Yaani Seleli, unaonekana ubungo wako haufikirii kama mtu mzima. Mungu ametupa akili za kutafakari. Soma neno la Mungu kwa tafakari kijana.

    Ndiyo maana mna wrong understanding ya kuwa mwana wa Mungu. Mwana wa Mungu, hatendi dhambi Seleli. Jitathimini mwenyewe uone kama dhambi, chuki, tama mbaya, mawazo mabaya, nk, yalishakoma moyoni mwako maana kwa hayo tu ni dhambi tayari mbele za Mungu. Na kama bado, you have long way to go!! Kama bado linakuchanganya, kumbuka nilikupeni mifano ya waumini wa Kristo na wana wa Mungu (yaani waliokuwa wamefikia ukamilifu). Rejea michango yangu hapo juu. Sirudii hili tafadhari.

    Na kama hujifunzi sheria ili kujua lipi ni kosa na lipi si kosa, eti unaatamia kujifunza mengine kwanza, nakupa pole sana. Maana sheria huzielewi huku wajidai kujidunza mambo mengine ambayo na yenyewe hutayaelewa maana msingi wa hayo yote unayotaka kujifunza, ni sheria. Utaweezaje kuwa raia wan chi Fulani bila ya hata kujua preliminary laws za nchi hiyo? Nakupa pole maana hutaruhusiwa hata kuingia huko.
    Unahitaji msaada Seleli tena si haba.
    Mungu akubariki

  98. Seleli,
    Ubarikiwe
    Mimi nipo. Namshukuru Mungu kwa kuwa umekuja kwa maswali mengine. Na kazi yangu ni kuyajibu. Maswali mengine naona kama unayauliza almradi tu, maana inaonekana umeishiwa kaka.
    Maswali:
    (a) Aliyekuambia kumpokea Yesu ni Hatua ya kwanza nani? umeitoa wapi? Kwani Mtu hawezi kuanza kujutia dhambi na kutubu kisha Kumpokea Bwana?
    Jibu
    Biblia ndiyo iliyoniambia, na ndimo ilimotoka. Marko 16:16, Warumi 1:16, 1 Yohana 5:5 nk
    (b) Halafu ktk Ulimwengu wa roho yote hayo hayawezi fanyika mara moja? Wakati gani na kwa namna gani utatenganisha kua sasa huyu anampokea Yesu na sasa huyu anasamehewa dhambi? angalia hapa Mdo.10:44-46 Wanasikiliza tu, RM akawashukia!
    Jibu
    Tatizo lako, unachanganya ubatizo wa RM na kipawa cha kunena kwa lugha. Vijifunze utagundua tu tofauti iliyopo kaka.
    (c) Kuna tofauti gani kati ya kumpenda na kutii Amri zake maana alisema tafsiri ya kumpenda ni kuzishika amri, unatenganishaje hayo ili yaonekane ni hatua mbili tofauti na zinazojitegemea?
    Jibu
    Siyo mimi niliyezitenganisha isipokuwa ni Mungu mwenyewe. Upendo kwanza sharti uanze, then upendo huo uongoze kwenye utii wa sheria zake-Neno la Mungu zima. Kutoka 20:6 nami nawarehemu maelfu elfu wanipendao, na kuzishika amri zangu. Kumbukumbu la Torati 5:10 nami nawarehemu maelfu elfu wanipendao, na kuzishika amri zangu. Kama hujaridhika, nenda agano jipya ukajifunze habari za upendo huko, zimejaa.
    (d) Aliyekuambia KUONGOKA ni ukamilifu kamili ni nani? umeitoa wapi? KUONGOKA ni kua Converted which means change to/changed into au induce to adopt a particular change…sasa kama bado mtu yuko ktk iyo processs iyo ya kua Converted maana si kitu cha mara moja, unaingizake Ukamilifu hapo?
    Jibu
    Nilisema kuwa uongofu ni hatua ya mtu kukomaa ili afae kuwa vuno aokolewe. Luka 22:32 lakini nimekuombea wewe ili imani yako isitindike; nawe utakapoongoka waimarishe ndugu zako.
    (e) Nani amekuambia Ubatizo wa RM ni hatua ya Wakovu no.5? umeitoa wapi? Unasemaje kuhusu hawa jamaa wakiwa tu wanasikiliza gombo, RM akawajaza.. Mdo.10:44-46 mbona hakuna izo hatua zako 6 hapo zimefuatwa?
    Jibu
    Rejea jibu langu la swali (b)
    Ubarikiwe sana

  99. Siyi,

    My response kwa post yako moja kati ya izo 2 za mwisho ni kama ifuatavyo:

    Umesema ‘’nimekiri kuwa mtu akishamwamini Yesu, sharti aubebe msalaba wake, kwa maana ya kuukulia wokovu wake’’
    My response: Plz usizushe mambo ambayo hayapo na ambayo sijayabisha. Ngoja niku-expose aibu yako ivi, kama nilibisha ukweli huo wa maandiko, COPY NA KU-PASTE HAPA! Why unakua muongo na mzushi publically? Why don’t you be liar privately/secretly kama ni lazima? Mtu kama mimi nayesoma Neno, siwezi kataa hicho wakati kiko clear ktk maandiko. Kama unataka kushinda hoja mbele yangu niliyeokoka na nimejaa RM anayeniwezesha kukata nondo hapa, nishinde purely si kwa kufosi kingi( ingawa uwezo huo kamwe hutakua nao mpaka UOKOKE hii ya kikwetu/hii ya Mdo ya Mitume book/ya Agano Jipya! Ati unasema nimekiri, kwani wapi nilipinga! Don’t behave like that ktk debate ya Wakubwa na walio ktk serious mission hapa mpaka kieleweke.

    ‘’Tena umesema, Mtu anaweza onyeshwa njia kisha asifie’’
    My response! Stop bringing jokes! Kama ni njia ya kwenda Mwanza to Mpanda, u can bring your irresponsible example LAKINI unaongelea umemuonyesha Mtu njia ya kwenda MBINGUNI ni hii…na ya MOTONI-milele si one day ni ile na kisha huyo uliyemuonyesha AKAAMUA KWA DHATI kuidaka njia IYO ya uzima/home na anajua ile fire si masihala halafu unasemaje? My friend, crush out your mwanza-mpanda njia! MIMI NITAFIA NIKIWA HAPO NJIANI MPAKA NIFIKE HOME. Kaka yetu na mzaliwa wa kwanza, amesema ivi, nyumbani kwa Baba kuna makao mengi, amekwenda kutuandalia na ni raha yake pale alipo na sisi we sit by Him big brother. Wewe kama una kaka mwingine mlegevu, miyeyusho au una dada Ellen rafiki yangu( ana bahati sikuishi wakati wake-ningemsaidia jambo moja tu), basi kaa ktk mkao huo huo wa hasara wa kutofika home au KiMpanda-Mwz way/dizaini. Sisi our senior brother is very serious and we too junior bros are gravely mean it to live together. Ni option tu, Ukitaka na ukaona, haufiki, kula na meza iyo ila mie nina hamu/usongo/maamuzi ya kujitoa muhanga kufika home.

    Ndio maana ktk saying/truth kua ‘Once saved, always saved’, mimi nimetafsiri kua, when I am the Child of God, born by and of Him tena with… Biblia inasema, kwa mbegu isiyo haribika, no any other can begot me again, nilishazaliwa na Mungu na kua Mtoto wake over and out. Yes bado nina choice kati ya mauti na uzima maana Mungu hamlazimishi Mtu kama vile wewe usivyokua na choice kwa Mtoto wako hata kama ulimzaa ikiwa ataamua kutumia will yake against mapenzi yako. Kutumia will yangu vibaya hakunifanyi kuzaliwa na devo tena, maana nilishazaliwa tayari na Mungu, ndio maana kama vile navyoweza tumia will vibaya, bado Baba anaweza nionya nikatumia tena will yangu iyo iyo vema kujisahihisha na kufanya yake- si unakumbuka mfano wa mwana Mpotevu! Notice hapo alikua ni mpotevu yet bado ni MWANA!.Hatuwi leo wazaliwa wa devo na kesho wa Mungu hasa kwa sisi tuliokwisha zaliwa NAYE labda wewe uliyezaliwa na dini mbaya ya KUTO OKOKA, unaweza zaliwa zaliwa na kila dude. Kama huelewi bado mfano wa Mwana Mpotevu kua alikua ni still Baby kwa Mzee despite uasi na ujinga, wewe unahitaji na viboko na makofi…actually makonde kabisaa darasani hapa!

    Si unaona tena unavyozungusha hapa.. post iliyopita ulisema haupingi Wokovu ila unapinga dhana yetu,nilikuulizwa maswali, haukujibu unaibuka kwa post hii ukisema kua unapinga Wakovu kwa maana ya ‘Once saved,always saved’’!!!!!!! I think you are confused man, uko na patapotea disease sasa!

    Usinisingizie kua nimeanza kuelewa ufahamu ulionipa na kwamba Sungura anaonekana kutoelewa! Mbona unaleta story za kufuraisha baraza! Wewe umenipa ufahamu mie? Ha haha ha upi? na unadhani Sungura unachakumpa? Wewe kabisa unayekataa na kuponda kazi ya Yesu kutuokoa sisi sasa na hapa hapa duniani? ati uwe na neno la kutufaa? Labda kwa wana dini wenzio au kwa maswala ya siasa, jamii si kwa maswala yahusuyo Baba yetu na NENO hai lake.

    Kisha kama kawaida yako unaropoka vitu kama vile kweli kumbe ukivipimisha na Neno, unakuta ni dini mbaya na uelewa mdogo….Umesema eti….’’Kuwa mtoto wa Mungu, ni long process’’

    Swali: Hiyo umeitoa wapi? Nani kakwambia iyo, devo siyo? Biblia inasemaje hapa Yohana.1:12..Wote waliompokea, aliwapa nguvu/haki kua Watoto wa Mungu! Sasa unasema nini? Nimesema kila mara kua wewe HUJAOOKA ivyo ni ngumu kua na Neno la Mungu kuleta mambo ya viwango humu maana ni mpaka kuwezeshwa na kutiwa uelewa/ufahamu na akili safi na RM ambaye huna. Unachoweza jaribu sana, sana ni kua na labda maandiko nayo ni makavu maana andiko huua! Pia nimesema kua nitakukagua dot to dot ili nikwangue kila uzushi, ulongo, dini mbaya, upangani na kila chembe za kipagani ili ubaki peupe kua huna kitu na huna hoja. Si unaona unazusha eti kua Mtoto wa Mungu ati ni long process! pumba tupu! na bado utaishiwa kila kitu ubaki a makapi hapa.

    Kisha ukasema… ‘’Kuwa mwana wa Mungu ni tofauti na kuwa mfuasi wa Kristo. Msfuasi au muumini wa Kristo huyu bado ni mdhambi, bali mwana wa Mungu, hatendi dhambi’’
    My response: Acha uzushi tena na kujiropokea tu maneno mradi kusema kujaza page
    Swali:
    (a)Kuna tofauti gani KIBIBLIA kati ya Mtoto wa Mungu na ANAYE MWAMINI YESU?
    (b) Na kama unajua kua Mwana wa Mungu hawezi tenda dhambi, kwa nini post zako ulishabikia sana dhambi, zambi, zambi ooho udhafi, udhaifu na nini? SI UNAONA UNAVYOISHIWA! Na bado!

    Bila aibu unanishauri ivi…’’Jifunze maana ya dhambi kwa fafanuzi ya Biblia ili uelewe vizuri. Nakupa Pole sana, yako mengi ya kujifunza ktk Bible…ushauri wako ni wa porini.

    Response kwa post yako ya mwisho, inapikwa.

    Press on

  100. Siyi,

    Ile uliyomwandikia Sungura na ukanitaka pia niipitie nijibu, hii hapa. Na sijui why umenitaka niipitie maana Sungura ameteme lecture ya kutisha na kutosa kabisa, kwani kuna nini spesheli kwa mchango wako huo mpaka kunitaka na mimi niipitie best? Anyway, nimepitia na baada ya kukutumia itikio lake, nitatuma pi response yangu kwa zako 2 zilizoingia baada ya kukutumia zangu 3. Nakuhakikishia halitasalia jiwe juu ya jiwe ambalo litabali kutamba kinyume na Wokovu, yote yako ya kwenye mada na unayoibua/chomekea ya nje, mimi yote nakula mwanzo mwisho, ni kukwangua kila chembe ili hatimaye ubaki na yale yale tu au mastories na hatimaye sasa unyooshe mkono, uombewe na kuokoka, full stop, uachane na mambo ya utani wakati uko ktk hatari ya milele kama huna Yesu kwa maana hii yetu/ hii ya Ki Matendo ya Mitume na si ujanja-ujanja wa dini-dini mfu ya M23 Commandements na kuleta mzaha kuzuga-zuga JAMBO ZITO HILI la KUOKOKA KABLA HUJATOA ULIMI FOR REAL.

    Kwa ya Sungura, Kimsingi uliongea jambo moja tu la kuvuta kushughurikiwa, mengine ndio ivyo tena..Ulikubaliana na Sungura kwa kusema…alitoa ufafanuzi mzuri kweli wa SALVATION kwa hii..“The word “salvation” in the Bible comes from the Greek word “sodzo”, meaning to “protect”, “preserve”, “heal”, “deliver”, “become whole”, or, to “keep safe”.

    Kisha ukaongelea tatizo la dhambi na nguvu yake na hata baadhi ya Wapendwa walioteleza na wengine kuandika kua, walisumbuliwa nalo.

    Kwa iyo unataka kusema nini sasa, UMEKUBALIANA na MAANA YA KUOKOKA kisha unasema matatizo ya dhambi na ushindani wake? Which is which? So KUOKOKA kupo hakupo ingawa dhambi na ushindani wake dhidi yetu upo? Nyoosha sentence hapo.

    Kisha ukasema… wokovu una hatua hizi; Kumpokea Kristo →Msamaha wa dhambi→ Upendo wetu kwa Kristo → Utii wa Amri zake → Uongofu/ukamilifu kamili (ubatizo wa RM) na hatimaye kuokolewa Yesu

    My Comments: Tafadhari usichanganye dini na KWELI ya NENO, hakuna kitu kama icho wala hatua za Wokovu kama izo, hiyo ni utenzi wa wafu wa dini mbaya.
    Maswali:
    (a) Aliyekuambia kumpokea Yesu ni Hatua ya kwanza nani? umeitoa wapi? Kwani Mtu hawezi kuanza kujutia dhambi na kutubu kisha Kumpokea Bwana?

    (b) Halafu ktk Ulimwengu wa roho yote hayo hayawezi fanyika mara moja? Wakati gani na kwa namna gani utatenganisha kua sasa huyu anampokea Yesu na sasa huyu anasamehewa dhambi? angalia hapa Mdo.10:44-46 Wanasikiliza tu, RM akawashukia!

    (c) Kuna tofauti gani kati ya kumpenda na kutii Amri zake maana alisema tafsiri ya kumpenda ni kuzishika amri, unatenganishaje hayo ili yaonekane ni hatua mbili tofauti na zinazojitegemea?

    (d) Aliyekuambia KUONGOKA ni ukamilifu kamili ni nani? umeitoa wapi? KUONGOKA ni kua Converted which means change to/changed into au induce to adopt a particular change…sasa kama bado mtu yuko ktk iyo processs iyo ya kua Converted maana si kitu cha mara moja, unaingizake Ukamilifu hapo?

    (e) Nani amekuambia Ubatizo wa RM ni hatua ya Wakovu no.5? umeitoa wapi? Unasemaje kuhusu hawa jamaa wakiwa tu wanasikiliza gombo, RM akawajaza.. Mdo.10:44-46 mbona hakuna izo hatua zako 6 hapo zimefuatwa?

    Yaani kwa ulongo hujambo!!!!! lo!, hamna kitu kama iyo ktk Biblia, uliyoyasema ni man-made creativity or thought which may or may not be correct spiritually speaking-(ktk Ulimwengu wa roho)

    Si unaona sasa! nimekuambia nina apply dot kwa dot checking anointing kukwangua uzushi, ulongo,longolongo,mastory ya town ya craaaadis efwe eme, tungo, tenzi, dini mbaya, fix ili kama nilivyokuhaidi, KWELI ibaki peupee na UWONGO peusi.

    Otherwise, hakuna kingine cha maana ulichosema Siyi ulichonitaka sana nikisome toka mchango wa tarehe 4Nov, sana sana umejichongea tu kunitaka nipitie post yako iyo, ukinitaka tena kwa nyingine, nitapitia kila chembe, no p.
    Press on.

  101. Seleli
    MAjibu ya maswali yako.
    “Umesema ivi….’’Mimi sijakataa wokovu wala kuokoka. Ninachokataa ni TAFSRI yenu ya kuokoka au wokovu’’
    (a) Yako inatofautianaje na yetu KIMSINGI si kisarufi tu na lugha?
    Jibu
    Tafsiri ya kibiblia
    Najua kuwa kuna wokovu au kuokoka. Mtu anapomwamini Yesu, kimsingi hajaokoka huyu. Kageuza tu mwelekeo wa maisha kutoka kwenye umauti wa milele kuelekea uzima wa milele. Maana bado hajawa salama. Tukisema ameeokoka, tunapotosha maana ya neno kuokoka. Maana mtu huyu bado yuko vitani. Kimsingi akishamkri Kristo, atakuwa ameoneshwa njia tu, na hivyo bado atakuwa na safari ya kwenda nyumbani-kuufikia wokovu. Siku Yesu akija, atamuokoa mtu huyo amwingize kwenye wokovu yaani uzima wa milele. Kuponywa au kuwekwa salama milele. Wokovu au kuokoka ninaokujua, ni huu kwamba, Yesu akija, atatuokoa na kutuingiza kwenye wokovu wale tuliokuwa tunasafiri kuelekea uzimani. Kwa sasa, wakristo wote, tumeoneshwa wokovu tu kwa njia ya kifo cha Kristo msalabani. Wokovu huu uko tayari kwa ajili yetu. Shida iliyobaki ni sisi kuukubali baada ya kuusikia, halafu na kuanza kuutafuta kwa udi na uvumba. Vinginevyo tutaishia kuuona tu tusiupate.
    Tafsiri yenu
    Kuokoka au wokovu, ninyi mnaamini kuwa, mtu akishampokea Kristo, huyo tayari ameshaokoka, yaani ameponywa, wekwa salama, huru nk. Hana dhambi tena. Ni mfano wa malaika wa nuru. Na kwa dhana hii potofu, ndiyo maana mmeingiza umizimu kuwa mtu anapokufa kwa vile alikuwa ameshaokoka, basi mtu huyo (roho yake) huenda mbinguni na wengine husema ameenda kifuani mwa Ibrahim. Na mnayalazimisha mafungu mengi ya Biblia kukubalina na Calvinism teachings japo kwa sasa mnabisha. Wewe Seleli unaonekana umeanza kuelewa. Wenzako wote, hawaelewi kuwa, kuna safari katika maisha ya mkristo kuufikia wokovu ama kuukulia wokovu. Ninyi mnaamini kuwa, wokovu haukukamilika isipokuwa, RM ameshuka. Kwa dhana ya kuokoka ama wokovu kwenu, haikukamilishwa na kifo cha Kristo peke yake. Bali RM alipokuja, ndipo ukombozi wa mwanadamu ulikamilika. Ndiyo maana mtu atawasikia mkisema, “umeokoka, ndiyo? Unanena kwa lugha? Hapana! Ahhhaa, wewe hujaokoka. Wajanja, wameshaanzisha na kozi za kupata kipawa cha RM a.k.a. kunena kwa lugha. Hivi kama hamko chaka, ni wapi katika Biblia kanisa la kwanza lilijifunza habari za NAMNA kama shule ya kupokea vipawa vya Mungu?
    (b) Mtu akiokoka ya kwako na mwingine akiokoka ya kwetu, hasa hao wawili, kilichowatokea ni tofauti au ni kile kile ktk ulimwengu wa roho na uhalisia?
    Jibu
    Linganisha maana hizo mbili ili ujue tofauti itakuwaje kati ya hizi dhana mbili kwa mtu akiokoka kikwetu ama kikwenu. Halafu unajipa mahopu kabisa kwa kicheko cha kipotevu kuwa umenibana shingoni!! Hujihurumii Seleli na wenzio?? Kwa hili mimi sicheki isipokuwa nasikitika kweli, maana msipoangalia, nitawakosa mbinguni. Na mimi napenda tuwe sote huko. Nawapenda sana.
    Nukuu yako, “Umeseme jambo la aibu hili..’’Kama ningekuwa siutambui wokovu au kuokoka, unafikiri ningeendelea kuwa msabato?”
    (a) Ile KUOKOKA ya kwako/tafsiri yenu ndio ulipoifanya tu, ikakubakiza Usabatonini au ulikua si msabato na baada ya kuokoka kikwenu ndio ukawa msabato? (Ingawa nataka majibu lakini KAMA UNA AKILI-usijibu hili swali.. ha ha ha ha, ni aibu tupu utakacho fanya—unashtuka?

    Jibu
    Ngoja nijibu watu watabini nani kachizi kati ya mimi na wewe!! Ukisoma jibu langu la kwanza, utagundua kuwa mimi nimeshaokoka ama la!! Nakubalina na wewe kuwa, mtu asipomwabudu Mungu siku ya Sabato hatima yake ni jehenamu. Sorry to say this!! But huo nndio ukweli. Angalizo, kusali siku ya sabato ama kuwa msabato, still mtu aweza kupotea tu kama ataitwa msabato kwa jina tu. Mungu anahitaji watu wanaoenenda sawaswa na neno lake na siyo kuwa msabato tu, japo kuwa msabato ni momjawapo ya hatua awali mno ya mtu kupata wokovu at the end. Acha kucheka, jisikitikie bro!!

    Nakunukuu, “Umeniambia nipitie maandiko haya…Warumi 7:15-20, ukaniuliza swali la kupoteza muda kua je haimwongelei Paulo, ni nani aliyekuwa anazungumziwa? Mtaje plz!! Kisha unataka context ya hapo
    JIBU: Inamuongelea Obama!..namna gani hapa, ala! manake maswali mengine ni utani wa primary school std 4 kwenye manyasi saa 4 asub tunacheza mpira wa kushonwa na matambara. Context ya hapo ni ukweli kua hata baada ya kuokoka na kufanywa upya ktk roho zetu, mwili na nafsi hufanya vita kuleta dhambi wakati roho inataka mapenzi ya Mungu ya maisha mapya, roho iko fresh, iko radhi lakini mwili ni dhaifu ivyo kama wanadamu tunajikuta ktk mashindano makali kati ya kutaka sana kabisa na ni hamu na kiu ya kila aliyefanywa upya-KUOKOKA kuishi safi na upande mwingine, kuna kuvutwa kuishi kwa uchafu..simple! eehe! Unataka kuleta off point gani zaidi ya iyo? bring it, nitaitandika swadakta kabisa!”
    Haa ha ha ha!! Ndiyo maana nillikwamba kuwa umeanza kuelewa the right concept ya maisha ya mkristo ktk safari yake ya kuupata wokovu. Na tafsiri ya dhambi kwa mujibu wa Biblia, huanzia moyoni. Kama umekiri kuwa kuna hilo tatizo kwa waumini, je, watu hao waweza kuwaita wameokoka sasa? Je, waweza kusema kuwa watu hao wako salama, ama wameponywa sasa?? Nami nakuombea sana Seleli, siku ukifunuliwa zaidi juu ya haya, waelimishe na wenzako akina Sungura na wengine. Wako chaka kuliko kawaida.
    Nakunukuu, “Umenitaka pia niangalie maandiko aya 1Yoh. 1:8-9; 2:1-2 na hili 1Petro 2:24 na hili Warumi 6:1-2 kisha ukauliza kituko hiki..ati…je Wao walikuwemo ndani ya kundi au walivaa uhusika wa watu wengi?
    My Comments: Generally maandiko yote hayo yanaongelea mambo 2 tu, kwanza udhaifu wa mwanadamu kua anaweza kujikuta ametenda dhambi akijiendekeza na nini afanye ikitokea lakini pili, ukweli mwingine pia kua si lazima kua wadhaifu au kuendekeza dhambi kwa ku tayari ndani yetu ipo nguvu ya kutufanya tushinde..yaani imeandikwa hapo ktk maandiko uliyonipa mwenyewe kua tushaifia dhambi.Kwa iyo ni pande 2 za shilingi, upande mmoja una hakikishiwa kua wewe uliye wa Mungu una nguvu za kushinda dhambi ukipenda/ukitaka na upande wa pili ni kweli pia ukizubaa na kutotumia nguvu uliyopewa utazidiwa na matakwa ya nafsi na mwili ambayo huo ni mauti na dhambi…Uchaguzi ni Mtu, yote yawezekana aidha….kuzidunda(kuzifanya) dhambi sana au kuzizima dhambi kwa sana kabisa. By the way, yaelekea weye unapendapenda sana zambi eee?manake comments zako uko sweetily and friendly nazo bro, ka mko mabest dizaini vileee eee!”
    Jibu
    Halionekani kuwa ni swali lakini ngoja nitoe tu angalizo. Inaonekana unaelekea kabisa kuelewa japo bado kidogo. Mimi ninapokomenti, sina nasaba na dhambi na wala sishabikii dhambi kabisa. Lakini nilikuwa naongelea hali halisi ya maisha ya mtu kuanzia ndani ya moyo wake kama alivyojaribu kuifunua Paulo ktk Rumi 15 na akina Yohana na Petro. Na ushauri wa Paulo, anasema kuwa, sharti tuifie dhambi kila siku yaani tuombe nguvu ya kuishinda dhambi (uovu ulio ndani yetu) kila siku. Petro na Yohana, wao wanashauri, nguvu ya kuishinda hii dhambi yapataikana kwa Kristo aliye mwombezi na kipatanisho chetu kwa Mungu.
    Kuhusu falsafa za kibinadamu, nafikiri hilo tulimaliza. Hekima za kibinadamu ni upumbavu mbele za Mungu full stop. Ukianza kusema kuwa kuna upumbavu usiopingana na neno la Mungu, mimi sikuelewi kabisa. Unaonekana una kwashiakoo ya falsafa za kibinadamu. Nakushauri ufuate falsafa ya Mungu tu mwenye hekima zote ili upate kuwa na akili bro. Ukisema Paulo alitumia falsafa, ni kweli kabisa. Lakini ukiangalia falsafa za Paulo, zote zilikuwa ni nukuu za maandiko ya agano la kale ama jipya. Chunguza na wewe. Hakuna alichokisema Paulo kama falsafa kilichokuwa nje ya maandiko. Kama unabisha ktk hilo na una ushahidi, naomba huo ushahidi!! Mimi sina tatizo bro, ila napamabana kuondoa ndani ya akili yako kile nilichopambana nacho mikaka mingi iliyopita. Baada ya kukaa vizuri na Biblia ndipo nilielewa kaka. Vinginenvyo, ningeendelea kuwa mj2 hadi leo kwa sababu ya kumtafsiri Paulo vibaya kama mnavyofanya ninyi leo. Kwa taarifa yako, hakuna jambo linalohusu wokovu alilolinena Paulo ambalo ni nje ya Biblia. Piga ua, tafuta!! Utaniambia. Sikurupuki wala nini. Lakini kwa wewe usiyeelewa, unaniona kama nakurupuka. Niko makini mno in everything bro. esp. kuhusu WOKOVU. Mtu hanidanganyi wala kunibabaisha.
    Kuhusu maswali yale ya kiislamu, nashangaa kwa vile umeng’ang’ania niyajibu. Nina imani umesahau kuwa, maswali hayo kwa mara ya kwanza, nilikutumia mimi ili yapanue uelewa wako wa kineno. Maswali hayo niliyapata kutoka kwa shehe mmoja tuliyekuwa tunajadili naye neno la Mungu. Akanipatia maswali hayo, nikayajibu vizuri. Kwa vile wewe ni ndg yangu, nikakutumia hicho nilichokuwa nimekutana ncho kutoka kwa watoto wa mama mdogo(hajiri) – Waislamu. Na nilikutumia maswali machache sana tena rahisi sana. Nashangaa na wewe unamrudishia mwalimu wako maswali hayohayo!!! Kah, mbona huna adabu!! Unachotaka ni nini sasa? Yaani mwanafunzi alishafundishwa, halafu baada ya muda kitambo, mwanafunzi (sijui kwa kusahau au nini), akamfuata mwalimu huyohuyo kumuuliza maswali hayohayo aliyofundishwa na mwalimu huyohuyo!! Ajabu sana bro!! Yaani wewe!! Duuu!! Kazi ipo. Nitakujibu, ukiniambia kuwa umesilimu.
    Nakuombea ndg yangu. Uwe na siku njema.
    Barikiwa sana.

  102. Seleli,
    Mimi nashukuru kwa kuwa na wewe umekiri kuwa mtu akishamwamini Yesu, sharti aubebe msalaba wake, kwa maana ya kuukulia wokovu wake. Yaani mtu anapompokea Yesu, ni sawa na kuoneshwa njia ya kwenda ya nyumbani wakati alikuwa amepotea. Sasa anapoiona, kazi hubakia kwake mtu huyo ya kwenda nyumbani. Changamoto ya kuangalia ni hii, anaweza akaenda nyumbani na asifike pamoja kuoneshwa njia. Hapa ndipo ulijichnganya tena. Mungu haangalii kama tunavyoangalia sisi. Kwa mfano, ona ulivyojikoroga hapa, “‘Once saved = once made Chidren of God, always saved= forever we are the loved babies to Him? Cant you see it? Mwe! kwakweli, ogopa mtu akiwa blind kiroho aisee, da! huoni kabisa mantiki tamu ya kweli nayokuambia? Au kwa kua wewe hujaonja kua mtoto wa Mungu nini bali ni Mtu wa Mungu tu? maana kutoka kua Mtu wa Mungu to Mtoto wake, hapo hakuna dabo korosi, shoti karate wala shoti katakata na kati bali LAZIMA KUOKOKA.” This is wrong concept bro. . Unaweza kuwa mfuasiwa Mungu still baadaye ukawa wa ibilisi kabisa!! Na unaweza kuwa mfuasi wa Kristo na usiokolewe. Kuwa makini kijana. Kama ndo ucollege wako huu, basi una kasoro. Jitathimini vizuri. Ukibisha kwa hoja hii (always saved) nitakutitirikia mifano mingi ndani ya Biblia.
    Hivyo concept nyenu ya Once Saved, always saved, iko wrong sana na si sahihi kuendelea kuitumia maana waumini hubakia nayo akilini japo wahubiri wanaweza wasielewe hivyo. Maana hata Sungura, nilimsoma, naye alikuwa na dhana hiyohiyo potofu(alishasamehewa dhambi na kutendewa muujiza na sasa yuko huru sana for all). Anaamini kuwa miujiza hutoka kwa Mungu tu. Na ninaona umembeba kuwa wewe nay eye mna ufahamu huu mpya niliowapeni, lakini Sungura hajaonekana kukubaliana na hilo. Namshukuru Mungu wewe Seleli umeanza kupata akili kwa hili. Mwelimishe na Sungura plz.
    Unachekesha sana. Naona bado pamoja na kunywa dawa nyingi sana, lakini naona utakufa tu. Maana hufuati maelekezo ya daktari bro. Mimi miliposema sipingi kuokoka, sikuwa na maana uliyoisheheni wewe. Nilipinga dhana yenu ya kuokoka (Once Saved, always saved), na kipengele kingine nilichokunukuu hapo juu. Maanamtu akiwa saved (kuwa mwana wa Mungu)kwa manaa zenu hizo tenge, je, akiasi baadaye, utamwitaje? Ni mtu aliyeokoka halafu akaasi tena? Au utamwita mwana wa Mungu halafu wa shetani?? Maana wadhambi wote ni uzao wa yule joka. Ndiyo maana niliwaambia siku ile kuwa, kuna haja ya kujifunza maana ya KUWA MWANA WA MUNGU. Maana mliyo nayo ninyi juu ya ‘[Once Saved, always saved’ na kuwa mwana wa Mungu (watu wa college), hazina mashiko kibiblia.
    Mfano wa kiubinadamu ulioutoa, ni mzuri. Ukiulinganisha na Mungu, utagundua kuwa, huruma na rehema za Mungu kwa viumbe vyake (wanadamu), vilidhihirika kalvari. Mtu akikataa kutii na kuifuata njia sahihi aliyooneshwa, atapotea tu na wala hatakuwa mtoto wa Mungu . Acha kudanganyika bro. Kuwa mtoto wa Mungu, ni long process bro. Kuwa mwana wa Mungu ni tofauti na kuwa mfuasi wa Kristo. Msfuasi au muumini wa Kristo huyu bado ni mdhambi, bali mwana wa Mungu, hatendi dhambi. Jifunze maana ya dhambi kwa fafanuzi ya Biblia ili uelewe vizuri.
    Ubarikiwe

  103. Siyi

    Naanza kupitia post zako zote dot kwa dot kama ifuatavyo ili KUHAKIKISHA TUNABAKI NA HOJA MOJA TU, ULIYOIBUA YA WEWE KUPONDA NA KUKANYAGA KUOKOKA DUNIANI. Ninajipa kazi hii ya kufagia kila ‘your by the ways issues’ unazoibua ili kuchengesha moto wa points na teachings tunazokupa ili upone lakini pia kupitia dot kwa dot ‘checking anointing’, kunasaidia kuestablish KWELI na kukwangua uzushi, blaah-blaah, ulongo, kuzuga, kutwist hot hoja na mambo yote minor and useless ambayo unavyoyajaza ni kama kuna substances lakini subjected to fair check and balance, yanapywa aidha kimantiki, Ki Neno, Ki-Uelewa,Ki-Maarifa, ki Akili and ki-Common Senses, Kiuzoefu mzuri tu wa kawaida wa maisha na huduma.

    Umesema ivi….’’Mimi sijakataa wokovu wala kuokoka. Ninachokataa ni TAFSRI yenu ya kuokoka au wokovu’’
    My Comments: Unazuga na plz stop uzushi na kuleta longolongo hapa, U KNOW FOR SURE hakuna tofauti ya msingi na kuprove ilo, nakuuliza maswali yafuatayo, yajibu.
    Maswali:
    (a) Yako inatofautianaje na yetu KIMSINGI si kisarufi tu na lugha?

    (b) Mtu akiokoka ya kwako na mwingine akiokoka ya kwetu, hasa hao wawili, kilichowatokea ni tofauti au ni kile kile ktk ulimwengu wa roho na uhalisia?

    Ngoja nicheke kwanza kwa raha na baraka zangu…ha ha ha ha ha ah…maana kwa maswali hayo, nakuona live utakavyokabwa koo na kuning’inia kisha utanyoosha sentence mwenyewe!

    Umeseme jambo la aibu hili..’’Kama ningekuwa siutambui wokovu au kuokoka, unafikiri ningeendelea kuwa msabato?’’
    My Comments: U NEED AN ACUTE AND AN ICU DEEP DRY FASTING PRAYES…hauko nomo bro
    Maswali:
    (a) Ile KUOKOKA ya kwako/tafsiri yenu ndio ulipoifanya tu, ikakubakiza Usabatonini au ulikua si msabato na baada ya kuokoka kikwenu ndio ukawa msabato? (Ingawa nataka majibu lakini KAMA UNA AKILI-usijibu hili swali.. ha ha ha ha, ni aibu tupu utakacho fanya—unashtuka? Aya zingatia na swali b)

    (b) Baada ya kuokoka kikwenu, ndio ‘Yesu’ au ‘yesu’ wenu amekuambia kua ukiabudu tofauti na siku ya sabato ,utatupwa jehenum? Alikuambia eti eee? Tihihi..tihiii tehe tehe…pwee..pwee…pweee yaani nacheka mpaka basi, aya embu jibu na ilo!

    Umeniambia nipitie maandiko haya…Warumi 7:15-20, ukaniuliza swali la kupoteza muda kua je haimwongelei Paulo, ni nani aliyekuwa anazungumziwa? Mtaje plz!! Kisha unataka context ya hapo

    JIBU: Inamuongelea Obama!..namna gani hapa, ala! manake maswali mengine ni utani wa primary school std 4 kwenye manyasi saa 4 asub tunacheza mpira wa kushonwa na matambara. Context ya hapo ni ukweli kua hata baada ya kuokoka na kufanywa upya ktk roho zetu, mwili na nafsi hufanya vita kuleta dhambi wakati roho inataka mapenzi ya Mungu ya maisha mapya, roho iko fresh, iko radhi lakini mwili ni dhaifu ivyo kama wanadamu tunajikuta ktk mashindano makali kati ya kutaka sana kabisa na ni hamu na kiu ya kila aliyefanywa upya-KUOKOKA kuishi safi na upande mwingine, kuna kuvutwa kuishi kwa uchafu..simple! eehe! Unataka kuleta off point gani zaidi ya iyo? bring it, nitaitandika swadakta kabisa!

    Umenitaka pia niangalie maandiko aya 1Yoh. 1:8-9; 2:1-2 na hili 1Petro 2:24 na hili Warumi 6:1-2 kisha ukauliza kituko hiki..ati…je Wao walikuwemo ndani ya kundi au walivaa uhusika wa watu wengi?

    My Comments: Generally maandiko yote hayo yanaongelea mambo 2 tu, kwanza udhaifu wa mwanadamu kua anaweza kujikuta ametenda dhambi akijiendekeza na nini afanye ikitokea lakini pili, ukweli mwingine pia kua si lazima kua wadhaifu au kuendekeza dhambi kwa ku tayari ndani yetu ipo nguvu ya kutufanya tushinde..yaani imeandikwa hapo ktk maandiko uliyonipa mwenyewe kua tushaifia dhambi.Kwa iyo ni pande 2 za shilingi, upande mmoja una hakikishiwa kua wewe uliye wa Mungu una nguvu za kushinda dhambi ukipenda/ukitaka na upande wa pili ni kweli pia ukizubaa na kutotumia nguvu uliyopewa utazidiwa na matakwa ya nafsi na mwili ambayo huo ni mauti na dhambi…Uchaguzi ni Mtu, yote yawezekana aidha….kuzidunda(kuzifanya) dhambi sana au kuzizima dhambi kwa sana kabisa. By the way, yaelekea weye unapendapenda sana zambi eee?manake comments zako uko sweetily and friendly nazo bro, ka mko mabest dizaini vileee eee!

    Wewe uliponda kua Sungura anatumia sana falsafa na si Neno na kwamba wewe falsafa hutaki,Nika- back up alichosema Sungura kwa kukutolea andiko la Mdo.17:28-29 ambalo Paul mwenye kujua kanuni nyingi za Kiroho, msomi, full kiroho lakini hapo ananukuu maneno ya Waimba Mashairi wa kawaida kabisa kusemelea points alizokua anawahubiria Wa-Athens wale. Uliponijibu ktk post yako badala ya kuleta hoja kushinda yangu hiyo, umebwabwaja ivi…. ‘’kutumia falsafa ni kuanza kupotea’’!!!!!!!!… What? are u alright? a u sure? Kwa iyo Paul hapo alipotea?…ha ha ha look at you! Hivi huoni aibu kubisha kitu very clear? Si unaona umepwaya hapo! Najua kua nimekumaliza tikitiki na wala huna tena ground ya kuponda matumizi ya maneno na hekima za Wanadamu ambazo hazitangui Neno.

    Ndio maana nikakutolea mfano kua kama nahubiri ujumbe unasema, ‘’atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakaye okoka na nikanukuu falsafa ya Waswahili kua, ‘’mvumilivu hula mbivu’’ au nikuogezee ‘’mchumia juani, hulia kivulini’’, kuna tatizo gani? nimevuruga Neno hapo kwani? Au nime-back up KWELI YA NENO kwa kutumia correct, sensible and sound Swahili sayings kama alivyotumia Paul maneno ya busara ya Washairi wa Nchi ile ktk Mdo.17:28-29? What is your problem? Why cheap things like this, you completely run off the rail? Why lakini? Una tatizo gani best?

    Masikitiko ni kwamba hata mfano huo bado umenishangaa na kusema unahusiana vipi na Wokovu? We real have many problems with you here, si tu debate hii kukusaidia uokoke bali na ufahamu/IQ/common senses/mind usage and reasoning capacity. Kwa kweli yataka moyo ku-engage na wewe Siyi to be honest wala sikusingizii. Unakurupukia kunuu andiko hili.. 1 Wakorintho 1:20 kuhusu Mungu kuifanya hekima ya dunia hii upumbavu…UNASAHAU KABISA dhana kuu YA ANDIKO HILO LILIPOTUMIKA bu UKAKIMBIA KULINYOFOA NA KULIPACHIKA HAPA…

    Embu somo kuanzia mstari 1-19..Paul anaongelea migawanyiko ktk kanisa..mimi wa Paul,Appolo, Kefa kisha anasema anashukuru hakubatiza mtu zaidi ya nyumba aliyoitaja then anasema yeye ametumwa kuhubiri si kubatiza na tena kuhubiri Injili si kwa hekima ya maneno kisha anasema ujumbe wa msalaba ni upuuzi kwa wanaopotea halafu anasema Mungu amefaifanya upumbavu hekima ya dunia maana imempendeza Mungu ili ujumbe ktk upumbuvu uhubiriwe….

    Maelezo hayo yangetosha kukumulikia ujue kua, hapo kinachogomba si hekima ya dunia kama hekima bali hekima ya dunia inayofanya ujumbe wa masalaba kua upuuzi, iyo hekima ndio inayofanywa na yenyewe upumbavu…Otherwise kama kuna hekima ya dunia ISIYOFANYA UJUMBE WA INJILI/MSALABA kua upuuzi au kupinga, iyo hekima haina shida na waka haijafanywa kua upumbavu, usimsingizie Mungu kwa matatizo yako binafsi ya kutoweza elewa na ku fafanua Neno la Mungu ktk right context na concept.Sasa why ulifanya mchezo ovyo wa bandua-bandika andiko hilo na kulikimbiza kulichomeka kusiko? Au kulitolea maelezo tenge? U see now? Mbona kazi tunayo hapa, na wewe! uwiiiiiiiiii, yaani si debate tu hapa bali ni ufundishaji wa mengine mengi, phewww! jamani! Narudia kwa kusiginz kabisa chini ku HEKIMA/ FALSAFA/ MAWAZO/ MISEMO/ AKILI/DHANA/MBIU/MATAMKO nk ya kibinadamu/duniani yasiyo pinga Neno, yasiyokinzana na KWELI ya Neno badala yake yana sapoti Kweli ya Neno, HAKUNA p kutumia ndio maana Paul ktk Mdo.17:28-29 alinukuu misemo ya Poets za Mji ule! Usiniambie bado giza , hujaelewa mpaka hapo? mbona kasheshe! Wewe! lo!

    Hata hili andiko…2Timotheo 3:9 nalo umevamia kambi tu. Si unaona usipokua umeooka hii ya kikwetu na kujazwa hii ya kikwetu ya kiBiblia hii..Mdo.2:1-4, inakupeleke kubugi step sana ktk kuumega mkate wa uzima? Maana unauvaa kama Amri za M23!

    Nilikuuliza maswali ya msingi sana ili niweze kujua ufahamu wako kuhusu, unaelewa nini juu ya kitabu Biblia, kwamba ndani umo kuna Maneno na Matendo ya nani na maswali mengine kuhusu Wokovu pia nilitaka ku-establish ukweli peupe kama kweli UMEOKOKA NA KUJAZWA RM KAMA SISI AU ILE YA KANISA LA KWANZA.. Badala ya kuyajibu, Umekwepa na kusema ati ni… maswali ya kiislamu na hivyo ukasema hauyajibu lakini hapo hapo unasema, unayo majibu full!

    Hapa Kaka hutoki, aidha unayajibu au ukiri, umepigwa ktk debate hii ivyo nikishamaliza kupitia dot to dot yako yote na lile ulilomwandikia Sungura, nitayarejea Maswaki yangu yote na kwa kila swali nitakuambia lina lengo gani -ili tuone huo uislamu kweli upo au umepigwa tu na unashindwa kukubali, hii game/debate,uko mweupeeee.

    Next post, ninaendelea na mapitio kwa yako yote…. kitaeleweka tu, huwezi ponda WOKOVU na kukataa KUOOKA kwa confidence za porini na devo ukatamka hadharani hapa kisha tukuache tu bila kukunyuka na mawe ya kichungaji ya David, hapa kama HUOKOKI, ngeu kwa mutwe lazima ili ukawaadithie na kuwataadharisha wenzio kua wanapotaka kuvamia kambi ya Waebrania, wajue kuna manjigu hatari, lazima watavimba tu kwa sting tunazotimba ntiiiii..tufuuu!

    Press on

  104. Siyi,

    In this debate, Let us try to be not only Spiritual (despite that yours is religious spirituality..the dead/dry one) but also Smart in the way we do our job here, otherwise, ni scandal for a College guy operating like chekechea!!!!!!! very appetiteless and produces an itching suffocation indeed to engage with such!

    Look here for example:

    The ‘Once saved, always saved’ thing, TUMESHAMALIZA, so why kurudia-rudia?Usirudishe mambo nyuma mbele, tukishamaliza jambo, it is over and out, unapoibua mambo ambayo yameshakua cleared, si tu ni kuweweseka bali pia ni kuishiwa. Tunaweza rudia/ibua mambo ambayo bado hayajatendewa haki.

    The ‘Once saved, always saved’ ..wewe umeshikilia ufahamu diseased one kwa hiyo statement ukisema kwamba ni upotevu na ukachip/uka twist purposely( nimesoma majibu yako yote kwa Sungura na ya mwanzoni), kua Wanaosema ivyo, Wana maanisha kua Ukisha okoka, hakuna haja ya kujishughulisha kuu-work out Wokovu wako ! THIS IS TYPICAL NONSENSE! Nani ktk debate hii hasa Mimi na Sungura, tunaofahamu Neno kwa neema yake, tunaweza sema kua ukisha okokoka, no need kushughulikia Wokovu wako, kukazana kumfanania Yeye? Mimi au Sungura twaweza sema ivyo? Uzushi wa street mtupu huu.Stop!

    Mimi kwa ‘’Once saved, always saved’’, nilimaliza kwa kusema, the good idea hapo Wanayo maanisha hao Watumiao msemo huo ni kuonyesha, Mungu akishatuzaa, atabaki kua Baba na sisi Watoto wake. Kwa upande wa Mungu alishamaliza na ndivyo atoanavyo, sasa kama tuta opt kubaki ivyo au la, ilo ni jambo jingine lakini kwamba sisi ni Wana na hatuna Baba mwingine, ni clear. Nikasema ni kama Baba yako mzazi wako hata kama ni chizi, atabaki kua dingi yako tu au wewe Nzala Siyi, yule first born wako mwenye mtindio wa ubongo fore example, je bado ni bebi wako au si bebi? Why unashindwa kuelewa kwa mtazamo thabiti wangu huu, ‘Once saved = once made Chidren of God, always saved= forever we are the loved babies to Him? Cant you see it? Mwe! kwakweli, ogopa mtu akiwa blind kiroho aisee, da! huoni kabisa mantiki tamu ya kweli nayokuambia? Au kwa kua wewe hujaonja kua mtoto wa Mungu nini bali ni Mtu wa Mungu tu? maana kutoka kua Mtu wa Mungu to Mtoto wake, hapo hakuna dabo korosi, shoti karate wala shoti katakata na kati bali LAZIMA KUOKOKA.

    Wewe kwa ‘Once saved, always saved, unakomalia jambo ambalo ni obvious na hatukulipinga…kua Tukishaokoka, tunaendelea kuufanyia kazi Wokovu..ni sawa kabisa, lazima kuukulia Wokovu, Imani, kumfanana Mungu-Utakatifu nk, sasa kwa nini unazusha debate na USA catalina kimbunga/wind? Una debate na nani icho kitu clear? We vipi wewe!

    Kwa iyo, mada tuliyonayo uliyoiibua wewe ndani ya mada iliyokuwepo ni UNAPINGA NA KUPONDA KUA HAKUNA KUOKOKA TUNGALI DUNIANI AU baada ya kuzidiwa na line of thinking za hoja zangu na Sungura, UMEANZA ku-coopereate na KUVUNGA KUA UNAKUBALI KUOKOKA/WOKOVU ILA SI KTK MAANA YETU-hahahaha, look at you? yaani muongoooooo mpaka basi na aibu!unazuga tu hapa. Mi nilisema toka mwanzo, ukweli moyoni mwako unaujua kuhusu ni lazima KUOKOKA kabla hujatoa ulimi ila unaleta mzaha na mastori ya town ya radio craaaaaaadis efwe emee hapa.

    Kutokana na mada yako iyo mpya, ndio nikakutungia maswali moto uyajibu kwa kua nataka kukushikisha fire kwa mikono yako, ukashituka na unasingizia ni maswali ya kiislamu, hahahah….umeona bullets izo eee? Kwa iyo tubaki na mada yako mpya, kwa kua iyo ya ‘Once saved, always saved’’ au ‘’Wokovu kisha Matendo’’, tumeshamaliza na hoja bora na si bora hoja, zimeonekana. Napitia sehemu iliyobaki ya post yako kwa yangu na ile umesema ulimwandikia Sungura akagwaya(siamini,possibly itakua ni wewe uligawika) ambayo umenitaka niipitie ile ya tareh 4 kisha nitakutupia mzigo wako barabara halafu nitakurudisha kwa maswali yangu, atoki mtu hapa bila kukwanguliwa vibaya sana kisigino cha roho ya dini na mambo ya M 23 yanayofanya Mtu kusaga KUOKOKA-swala la life or death eternally.

    Press on.

  105. Seleli,
    Natapatapa!!!! Kweli!!! Ha ha ha ha haaa!! Pole.
    Ngoja nikuoneshe nani anafyata mkia maji yanapomfika shingoni. Na wewe ni walewale japo kwa sasa wajidai kuwa Goliathi. Wewe ni wa jiwe moja tu basi. Huyooo chali!!! Unabisha??
    Labda nikusahihishe kuwa, mimi sijakataa wokovu wala kuokoka. Ninachokataa ni TAFSRI yenu ya kuokoka au wokovu. Kama ningekuwa siutambui wokovu au kuokoka, unafikiri ningeendelea kuwa msabato? Kama umenifuatilia vizuri, ni nani anatapatapa kati mimi na wewe? Inaonekana hata husomi michango yangu kwa Sungura. Soma huko bro kwanza.
    Sungura nilimwonesha kuwa, fafanuzi ya wokovu au kuokoka kwa maana ya “ONCE SAVED, ALWAYS SAVED” kuwa haiko sahihi. Mtu anapompokea Kristo na kusamehewa dhambi zake za nyuma, huwa na kazi ya kuubeba msalaba wake ili kuufikia wokovu alioletewa na kuitiwa na Kristo. Kuubeba msalaba Seleli, ni pamoja na kupitia changamoto mbalimbali ktk maisha ya ukristo. Juzi nilijaribu kumuonesha ndg yako Sungura kuwa, hata hao anaowadai kuwa waliokolewa/kuokoka (kwa maaana yenu ninyi), walikuwa ni watu wenye kukumbana na changamoto mbalimbali ikiwa ni pamoja na dhambi – yaani uovu uliokuwa ndani yao. Nilimpa mifano ya akina Paulo, Petro, na Yohana lakini alikwepa kuwa aya hizo za maandiko hazikuwa na maana hizo. Nikamuuliza, zilikuwa na maana gani?? Mpaka leo hajajibu maswali hayo na wala wewe ndg yake wa karibu katika imani hiyo hukuonekana kumsaidia kujibu ndg yako. Sasa nani anagwaya kati ya mimi na ninyi? Au hukuyaona maswali? Haya hapa basi tena… Naomba majibu yake sasa kutoka kwako maana Sungura kauchuna.
    Maswali haya;
    1. Kama warumi 7:15-20, haimwongelei Paulo, ni nani aliyekuwa anazungumziwa? Mtaje plz!! Eleza hiyo context uliyoipata wewe. Mimi nimemwona kuwa alikuwa ni Paulo. Aidha, naomba unieleze na context iliyopo hapa kaka 1yoh 1:8-9; 2:1-2, 1petro 2:24, warumi 6:1-2 nk. Wao walikuwemo ndani ya kundi au walivaa uhusika wa watu wengi?
    2. Aidha, piptia michango yangu kwa Sungura (ukiwemo mchango wa tarehe 04/11/2013 at 8:47 PM ) ili ujibu maswali yangu.
    HAlafu unaona unavyotapatapa Seleli, hadi unatia huruma, nakunukuu, “Labda kuback up alichosema Sungura na kuku crush down mablah..blah yako, nasema ivi si kila falsafa ni kuzimu-hii nayo ni tabu nyingine ya ufahamu kwa watu wa aina yako, u thing kila kisicho spiritual/absent from the Bible ni pepo/kuzimu/useless! SI KWELI…” Kah, wewe mwanaume!!
    Mimi Siyi, siamini katika falsafa yoyote kwenye suala la wokovu. Naamini maandiko yaliyovuviwa peke yake-Biblia. Maana Mungu hakutupa falsafa zitusaidie katika wokovu. Kutumia falsafa ni kuanza kupotea. Ndiyo maana mmepotea. Mmekuwa na mashaka na neno la Mungu hadi mkaongeza falsafa, kah… poleni sana wapendwa. Sungura angetumia hekima ya Paulo asingeenenda tofauti na maandiko-Biblia. Lakini kwa vile alitumia falsafa ya ambayo haitajwi kwenye maandiko kuwa ilikuwa ya Paulo, ndiyo maana aliootea na kipenga kikalia.
    Na kama huku ndiko kuwa na akili basi mimi na nisiwe nazo. Hebu angalia…” atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakaye okoka’’ ina maana sawa na ’Mvumilivu hula mbivu’’ katika suala la wokovu? Hivi wakati unaandika hili, uliusahau mstari huu Seleli!! “1 Wakorintho 1:20 Yu wapi mwenye hekima? Yu wapi mwandishi? Yu wapi mlete hoja wa zamani hizi? Je! Mungu hakuifanya hekima ya dunia kuwa ni upumbavu? Pole, nakushauri urudi kwenye hekima za Mungu Seleli. Huko unakoenda, ni hatari tupu. Ukishupaza shingo, utaaibika mwishowe, 2 Timotheo 3:9 Lakini hawataendelea sana; maana upumbavu wao utakuwa dhahiri kwa watu wote, kama vile na upumbavu wa hao ulivyokuwa dhahiri. Mimi nimeridhika na hekima ya Mungu tu. Ndiyo maana nimeamua kuchimba maarifa tu ndani ya Neno lake ili niwe na hekima ya kimbingu. 1 Wakorintho 1:25 Kwa sababu upumbavu wa Mungu una hekima zaidi ya wanadamu, na udhaifu wa Mungu una nguvu zaidi ya wanadamu.

    Kuhusu maswali ya kiislamu, hayo siyajibu. Ukinithibitishia kuwa wewe ni muislamu, nitakujibu mara moja. Hebu jaribu kuikana imani hiyo ulinayo sasa kwa lengo la kujibiwa maswali yako, uone kama sitayajibu. Nilikwambia majibu yake ninayo tena full. Wewe unafikiri ni maswali magumu hayo?? Ha ha ha ha!! Pole, ndiyo maana nakwambia uondokane na falsafa za wanadamu. Huwezi kulielewa NENO kwa mtindo huo. Utabaki kupiga debe tu sisi tunasafiri.
    Ndiyo maana umeshindwa kuamini kuwa BIBLIA ni neno la MUNGU. Kama siyo kufuru Seleli, unadiriki kusema kabisa kuwa, Biblia ina maneno ya watu, shetani na nk?? Hapa ndipo unaonesha kuwa, you have not only zero but negative zero in Biblical understanding. NA hii ni kwa sababu unachanganya Biblia na Falsafa za watu. Pole na Mungu akurehemu kwa kulitia unajisi NENO la Mungu.
    Nakuombea tu.

  106. Sungura,
    Plz, read between lines!!
    Naona tunaelekea kuelewana. Nina imani Mimi ninaelewa na wewe pia unaelewa japo huonekani hivyo hapa publically!! Aya zako nilizosoma, lakini niliona kama ulinibandikia tu. Lakini the way we go, THE TRUTH SHALL STAND ALONE!! Ukisema kuwa hukuokoka kwa sababu yya John C. ilhali unafuata fundisho lake, nikueleweje? John anasema mtu anapookoka, ndiyo basi tena. Hana kingine cha kufanya. Na wewe umesema kuwa ulishaokoka na kusamehewa dhambi, hivyo kwa sasa huna dhambi tena. Hebu angalia ulivyokiri mwenyewe, “Lakini nilipokubali, kilichonitokea ndani yangu kilitosha kunishuhudisha kuwa nimeokoka (nimesamehewa dhambi). Maana ile kuo ya dhambi ndani yangu iliisha, na niliponywa afya yangu katika namna ambayo mpaka akili yangu ilijua kuwa aliyeniponya ni Kristo”. Unatua huzuni kweli kaka. Unasahau kuwa kuna kuubeba msalaba wako katika kumfuata Kristo?
    Unachokikosea wewe na wengine wote wenye imani au msimamo kama wako ni hiki;
    1. KUOKOKA kwenu kunamaanisha kuwa, hamna dhambi tena baada ya kuokoka. Yaani mlipomkiri Kristo akawasamehe yote ya nyuma, kuanzia hapo na kuendelea sasa ninyi ni wasafi na hamna haja yoyote ya kufanya advancement juu ya kuukulia wokovu huo!! Na watu wenu wamekuwa wakipumbaa sana na kutojishughulisha kwa lolote kuhusu wokovu wao. Imani za namna hii ni imani mfu. Zinakokota watu kuelekea upotevuni kabisa. Someni vizuri Biblia zenu jamani. Hivi ni kweli kabisa hamuoni au ni ubishi tu?
    2. Pili, kwa fundisho hili, mnaifanya kazi ya Kristo msalabani kuwa haikutosha kumkomboa mwanadamu . Ukimsimamisha Kristo kama mwokozi, kwa mafundisho yenu ya namna hii, haonekani kama full Redeemer, isipokuwa ameambatishwa na RM. Mnawadanganya watu kuwa, ukombozi ulikamilika baada ya kuja kwa RM. My brother Sungura and the rest, THIS CONCEPT IS UNBIBLICAL kabisa.
    3. Tatu, mmemuweka RM wa kwanza na Biblia mkaiacha nyuma. Mnaamini sana katika uongozi wa RM kuliko kuisikiliza Biblia. Mnaitafsiri Biblia hata kabla ya kuisoma. Na walimu wenu wamekuwa wakiwadanganya hivyo na ninyi kufikia hatua ya kushindwa kubaini ni lipi latoka kwa RM na lipi ni matakwa ya mtu tu anayoyasema kwa kumchomeka RM!! Mwishowe jamaa anapotaka kuchomeka interests zake, anawaambia ooo, RM amenionesha kuna jambo fulani mahali hapa…. Halafu na ninyi kwa vile Biblia mmeifanya kuwa ni ya mwisho, mnaendelea kukodoa macho kushuhudia uchawi wa jamaa. Mtekwaje?

    Mnatakiwa kufanya nini sasa?

    a. Kuhusu kuokoka, concept yake, irekebisheni. Tokeni kwa John Calvin. Ni kweli kabisa mtu anaweza kuponywa maradhi na Kristo, kuokolewa kutoka kwenye hatari yoyote, naam hata kumpokea Kristo na dhambi zake za mwanzo kufutwa zote. Hii haina maana ya kwamba mtu huyo ndiyo ataendelea kuwa mtakatifu siku zote hadi Yesu aje. Wala haina maana kwamba, hatapata maradhi, au kuwa kwenye mazingira hatari tena!! Huo ni upotoshaji wa hali ya juu sana.
    Hata mimi Siyi, nimekombolewa na damu ya Yesu. Kukombolewa huko hakunifanyi niduwae tu kisa nilishasamehewa dhambi za kwanza. Kuna makosa ambayo najikwaa kwayo ndani ya safari yangu ya kiimani. Makosa au dhambi hizi sharti nitubu kila baada ya kuanguka kwangu huko. Vinginevyo, nitapotea tu pamoja na kujidanganya kuwa nimekombolewa na damu ya Kristo.
    The Bible says there are many people who “believe they are saved, but who will find out in the judgment that they are lost” (Matt 7:21-23; 13-14; 8:11-12; Luke 13:23 27). “Perhaps the greatest tragedy is ministers who tell people not what they need to hear, but what they want to hear” [2 Tim 4:3-4], and thus cause them to believe they are saved when in actual fact they are lost. Therefore Paul exhorts: “Examine yourselves, whether ye be in the faith” (2 Cor 13:5).

    Many have seen this, and in recoiling from “mere assent” have fallen into the opposite
    extreme: legalism, preoccupation with personal performance, and perfectionism. But notice that
    the dying is both once for all (with Christ on the cross, Rom 6:3, 6, 11; 2 Cor 5:14-15), and a
    continuing process (2 Cor 4:10). The continuing process means that it is never finished in this
    life until we lay off this “body of death” (Rom 7:24). That does not mean we go on sinning until
    then; but it means that the conquest of sin requires a continual dying to its attractions. This is the
    practical, personal experience of the cross. It is the essence of what it means to be a Christian.
    The original disciples didn’t like it any more than we do. Peter’s initial reaction to the cross was
    “Far be it from You, Lord; this shall not happen to you!” (Matt 16:22). But through hard
    experience he learned the true glory of the cross. Near the end of his life he wrote, “Beloved, do
    not think it strange concerning the fiery trial which is to try you, as though some strange thing
    happened to you; but rejoice to the extent that you partake of Christ’s sufferings, that when His
    glory is revealed, you may also be glad with exceeding joy” (1 Peter 4:12-13). That this
    experience of dying to self and sin is central to following Jesus (Heb 2:18; 5:8), is seen in Paul’s
    description of “the enemies of the cross of Christ” as those “whose end is destruction, whose god
    is their belly, and whose glory is in their shame—who set their mind on earthly things” (Phil 3:18-19).

    This is another warnings against the misuse of the claim, “I am saved” were not directed at a true biblical concept of present assurance in Christ, but against the idea of an
    irreversible guarantee leading to self-confidence, presumption, and casual disobedience but , understood in the context of justification by faith, daily connection with Christ, and obedience to the known will of God.

    The idea of an irreversible guarantee (“once saved, always saved”) is based on predestinarian
    presuppositions, namely, that no one can be converted unless they were already elected to
    salvation, therefore conversion proves election. The syllogism continues, that the elect can under
    no circumstances be lost, therefore “perseverance” in salvation is guaranteed. However, even among those who believe in “once saved, always saved,” knowledgeable representatives recognize that one who thinks he’s saved can later be lost.

    The biblical view: you can know that you are presently saved (Rom 8:16-17; Gal 4:6; 1 John
    1:9; John 6:37), but whether you are ultimately saved depends on whether you choose to
    continue in saving relationship with Christ (2 Peter 2:15, 21). If you choose to continue in
    connection with Him, He will never abandon you until the end(John 5:37; Phil 1:6).

    b. Kama Kazi ya Kristo haikutosha isipokuwa kwa msaada wa RM, basi imani zetu ni batili. Maana hakuna wokovu isipokuwa kwa jina la Kristo Yesu. RM alikuwa ni msaidizi tu tena hakuna kuleta kitu kipya bali kutimiliza kile kilichokuwa kimefanywa na Kristo. Ukisema kuwa, Petro na mitume wengine hawakuwa wameokoka isipouwa walipopata nguvu ya RM, naomba nikuulize swali dogo tu la kirafiki. Hivi yule mwizi pale msalabani alipata uthibitisho wa wokovu au yalikuwa ni maigizo tu? Kama alipata, ilikuwaje kwake, maana alikufa na mwenzake kabla ya RM kuja? Sitaki kukupa mifano na maswali mengi kwenye hili. Moja-mbili yanakutosha. Lete majibu bro.

    c. RM hawezi kutangulia kabla ya Biblia katika mafundisho yenu. Maana yeye yuko kwa ajili ya kuwaongoza kwenye KWELI (Biblia) yote. Tofauti na hapo, mtakesha tu maana mwadhani mwamwabudu Mungu kumbe sivyo. Nanyi mwaona miujiza na kuamini kabisa kuwa kuna Mungu hapo!! Ni hasara iliyoje mkiambiwa siku hiyo hivi; “Si kila mtu aniambiaye, Bwana, Bwana, atakayeingia katika ufalme wa mbinguni; bali ni yeye afanyaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni. Wengi wataniambia siku ile, Bwana, Bwana, hatukufanya unabii kwa jina lako, na kwa jina lako kutoa pepo, na kwa jina lako kufanya miujiza mingi? Ndipo nitawaambia dhahiri, Sikuwajua ninyi kamwe; ondokeni kwangu, ninyi mtendao maovu”-mtt 7:21-23.

    Kuokoka
    Naamini hivi, mtu anapompokea Yesu, huanza maisha mapya. Maisha hayo, huzidi kufanya urafiki na Kristo kila kukicha bila ya kukata tama pale anapojikuta ameanguka dhambini bila ya kutarajia (Watoto wangu wadogo, nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi. Na kama mtu akitenda dhambi tunaye Mwombezi kwa Baba, Yesu Kristo mwenye haki,
    naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu; wala si kwa dhambi zetu tu, bali na kwa dhambi za ulimwengu wote)-1yoh 2:1-2. Huamka na kuomba msamaha kwa Kristo na kisha kusonga mbele hadi atakapofikia ukamilifu ili aje aokolewe siku ya mwisho. Hii ndiyo dhana ya wokovu kwa mujibu wa Biblia.

    Sidhani kama utakuwa hujaelewa hadi hapa. Kama bado, karibu tena…

    Inasikitisha huna tabia ya kujibu maswali Sungura!!
    Ubarikiwe

  107. Siyi Nzala

    Unapumulia machine, I can smell and see! Ushaanza kutapatapa! Na bado game nakuambia, aidha UNAOKOKA PUBLICALLY AU PRIVATELY. Alternatively, better shut up until Jesus comes ili umwambie kua uligoma KUOKOKA kwa kua ulijua doctrine ya M23 commandements ya fiancé wa Watu Ellen White yenye among others, ONLY ONE SPECIFIC DAY KUMWABUDU MOLA, ndio ticket! By that time, you will have been late. Nilikuambia kwa kua swala la Mtu KUOKOKA(Kua Mwamini wa Yesu in a strict sense ya Mafundisho yake na namna Kanisa la Kwanza walivyofanya), ni a matter of life and death eternally so bora KUHIHESHIMU IMANI BORA NAMNA HII NA YA KWELI HAPA CHINI MPAKA JUU kuliko kuleta uswazi hapa na mastory ya town ya radio craaaaaaudis efwe eeeme!

    Angalia sasa unavyotapatapa/pumulia machine(zidiwa na moto wa hoja/challenges/ maswali)… kama uliju kua unataka kunijibu post zangu 2, why umekimbizana kublah..blaaah hapa! Si ungejibu tu straight twende kazi, Huyu Vipi! Na bado, aliyekutuma, alikosea sana kuku paka mafuta ya ‘madude’ kisha uje katikati ya Wana wa Mungu na with all hell/forest confidence, kuponda KUOKOKA-kua Na Yesu maishani! Aisee, Kuna Wanadamu duniani ni beyond compare and repair! Jesus Christ, mwe! kabisa kabisa, unakataa kuokoka na kisha unadiriki with wide and wildly open mouth kusaga chini kua hakuna Imani hiyo na kama ipo ni hell stuff! yaani ya uwongo au haifai! Kweli! You are chronically blind brother.

    Wewe acha ulongo kua Sungura anang’ang’ania falsafa za Watu na eti with all confidence za porini, unasema ni aliyosema ni Un Biblical! Unajua hakuna utoto ktk debate kama huo ambao hua nauchukia na kuukwangua vibaya sana…wewe kama huwezithibtisha hapa live tuone/substantiate bila kuacha shaka kua Sungura materials ni unbiblical..ukaishia kusema tu ka taarabu singing, nani weak ktk debate? Nani shallow ktk utirio/madesa releasing? We vipi! SHOW IT, PROVE Sungura Biblically wrong or else wewe ndio si wrong but aslo ringig atmospheric noises

    Labda kuback up alichosema Sungura na kuku crush down mablah..blah yako, nasema ivi si kila falsafa ni kuzimu-hii nayo ni tabu nyingine ya ufahamu kwa watu wa aina yako, u thing kila kisicho spiritual/absent from the Bible ni pepo/kuzimu/useless! SI KWELI…

    Sasa angalia ulivyo na narrow percective ya mambo ingawa unaniachaga hoi na maconfidence uliyo nayo sijui yanatokana na nini…ni M23 Amri nini au? mwe! Soma Mdo.17:28, Paul ana nukuu maneno ya Waimba Mashairi maalufu waliyeishi ktk ya Jamii ya Waberoya ku-back up kweli ya Neno alilokua ana wahubiri jamaa wale!!!!!!!!!can u imagine a hot, strick, severely principled pure Pentecost Preacher/Teacher Paul doing that? Kutumia philosophical statements za Washairi tu ambao bila shaka wengine walikua walevi, waaabudu sanamu maana mji ule ulikua full madoli ya kuabudu au washika M23 Amri? Sasa Sungura akitumia falsafa( kama kweli ni simply falsafa kama uliyo claim Siyi) but AS LONG AS HAZIENDI KINYUME NA NENO, shida iko wapi?

    Au niiweke ivi ili uelewe maana hapa tunadeal na wewe na mambo mengi yako ili upate mwanga wa mengi…Mimi nikihubiri/nikinukuu Neno ivi… ‘’jamani, Biblia inasema atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakaye okoka’’, kisha nikasema hata Waswahili husema, ‘’Mvumilivu hula mbivu’’, so what is the problem, where is pepo or kuzimu hapo! huoni uko na vituko umu ndani Siyi, kwa nini hau-exercise thinking yako hata ktk mambo easy? Eti Falsafa noma, aya sasa nimekuzima ufinyu wako kwa hoja yako by Mdo.17:28 na Waswazi saying ile, so unasimamaje? Hamna kitu wewe halafu nashangaa unasema eti mie nafyata kwako! Mwe! wewe kabisaaa! Huna RM, utatoa wapi upako wa ziada wa mambo? Si utabaki na ‘sembe powered source’ only wakati mimi napaa kama eagle’’, unajua kwa kua nimejazwa RM hii ya kikwetu/KiBiblia-Mdo.2:1-4, huniwezi, acha kujazwa uzushi ya kikwenu ya ujanja/marue-rue na magreen-green na ndio maana umeshindwa kujibu kwa CONFIDENCE swali langu kuhusu RM(si unaona nina maana gani sasa kwa maswali yangu ee, nilisema..make no mistake about me..i know the way and means to operate you without kaputi)

    Usizushe kua nimepost na kuhaidi kuleta nondo na sijaleta! Nimeweka wazi, Sungura ana deal na wewe ki-professional/Ki-Literal part of the subject KUOKOKA na mimi nikasema, sina haja ya kuleta greek/ebrews words..si yamejaa tu mitandaoni/google-kwani nashindwa!!!!!! …nikasema hakuna haja ya kudublicate mambo hence nime opt kua mimi nakunyuka kiakili,kifikra, kilogic, kisimple Neno na Ufafanuzi, ki-common senses, kimaswali na hoja za mawe na najua tu kwa kufanya ivyo, utaishiwa kila kitu na kubaki mweupeee wakati huo huo Sungura on the professional/literal part atakua ameshakukwangua ile mbaya kisha tunakuweka usawa wa kati kukuchinja kama alivyofanya Eliya kwa wale Mabaali.

    Kwa hiyo, don’t teach me the battle, you drink the pinch of the War, umelikoroga mwenyewe na kuchokoza manyigu, sasa ngoja yakuimbie mapambio ya upako kwa matwi yako. Mfano ulinitaka nilete nondo ya KUOKOKA vs. KUONGOKA ukidhani umeongea bonge la point, well, nikafanya kama kusitua tu na kukupa lecture hatari, najua umesoma na uka bloo/nywea na sasa umeibuka na eti nilete ya KUOKOKA! Hahaha… si unaoa sasa! unapumulia machine maana iyo ya KUONGOKA ulidhani ni bonge ya desa, nikalimaliza timbwili-timbwili, sasa unataka kuponea eti lete nondo kuhusu Kuokoka utadhani so far Sungura hajaleta au unataka nirudie hayo hayo na hata ivyo maswali yangu hujajibu ambayo yapo yanalenga uko uko! Aagh! Wewe bwanaa hamna kitu, mimi nilijua tu unaleta mzaha ktk hii topic na unataka kutuchemsha tu na wala si kwa dhati, unataka kufahamu ili uchukue hatua, sasa potelea kwa mbali, wether una maanisha au una mzaha, yote kwa yote, nikuku-bombard tu uli uwe zero kabisa humu na aibu juu utaishiwa kabisa hoja am sure na kubali na yale yale yasiyo na tija na kucheka-cheka isiyo na serious business bora yangu

    Unasema nini ati? Kwamba huyajibu maswali yangu kwa kua ni ya Kiislamu? Weweeee! Weeeeee! Acha bwanaaa, mi si nimesema, unapumulia machine, ushaanza kua karatasiiii hahaah. Yes ktk debate kama izi, kwenda na kurudi nje ya mada ni unavoidable practice…ila nakuhakikishia ni ufinyu wako au ujanja tu wa kukimbia moto ndio unazusha kua yako nje ya mada. Nataka nikuhakikishie yako ndani ya mada na hata angalia tu ktk kuhojiana kwako na Sungura kama hamugusii mambo niliyouliza….na kama unataka kuhakikisha kama yako nje au ndani basi ni rahis tu, YAJIBU. Lakini ikitokea hujibu kwa kisingizio kua ni ya Waislamu au nithibitishe kua mie nimesilimu( embu nicheke tena… pwaaa.. pwaa.. pwaaa… ha ha ah ah… yaani nakuhurumia- I smell your down fall), then NITAJUA UMECHEMKA TU, HUNA CAPACITY YA KUYAFACE, usinizingue hapa, eti maswali ni ya wa madina na macca children! ulongo tu, NIMEKUTHIBITISHIA BILA KUACHA SHAKA KUA BIBLIA NI KITABU CHENYE REKODI YA MANENO NA MATENDO YA MUNGU, WATU, WANYAMA NA SHETANI…kama una ubavu/una bisha, face mwaswali yangu na leta majibu kwa post iliyopita, ukiacha, umeshindwa tu kirahisi namna iyo.Nakungoja ujibu, nitakuandama/ au nitayaleta tu kwa namna nyingi/nyingine mpaka umeyajibu tu ili umalizike vema. Nakungoja pia ujibu yale mengine yasiyohusu Biblia ina Maneno na Matendo ya akina nani.

    Press on.

  108. Ha haaaa, Seleli,

    Naona Siyi kataka kuchezea kwenye msingi wa uzima tulionao!!!!

    Naamini atatoka ameelewa vema hili suala ama ataamua kuokoka kabisa, maana hana namna ya kupona kama ataupuuza huu wokovu mkuu!!!

    (Hebrews 2: 3 – how shall we escape if we ignore such a great salvation? This salvation, which was first announced by the Lord, was confirmed to us by those who heard him. 4 God also testified to it by signs, wonders and various miracles, and gifts of the Holy Spirit distributed according to his will)

    Together!

  109. Siyi,

    Maana ya mimi kukupa hayo mambo yote kuhusu wokovu( sodzo) ni kutaka kukupa picha halisi ya maana ya kuokoka katika upana wake.

    Kwa hiyo nilitegemea uniambie kama yamekuelea au umeelewa sasa maana ya dhana nzima ya kuokoka.

    Hujaniambia kama umeelewa, ila umekuja na nadharia kinzani kuwa fundisho la kuokoka nlilioletwa na John Calvin. Mimi binafsi sikuokoka kwa sababu ya fundisho la huyo mfaransa, na nilikuwa mbishi sana kuhusu kuokoka. Lakini nilipokubali, kilichonitokea ndani yangu kilitosha kunishuhudisha kuwa nimeokoka (nimesamehewa dhambi). Maana ile kuo ya dhambi ndani yangu iliisha, na niliponywa afya yangu katika namna ambayo mpaka akili yangu ilijua kuwa aliyeniponya ni Kristo.

    Nyie wasababto mmeamua kuipinga hii dhana kwa sababu mnajaribu kuitafuta mantiki yake kiakili ya kawaida, na mnajikuta mnahangaika na suala tu la unyakuo.

    Umeongelea suala la Petro kumkana Yesu. Siyi huelewi Yesu alikuja kufanya nini na kwa namna gani.
    Yesu alikuja kuokoa kilichopotea kwa njia ya kuitoa nafsi yake/kwa njia ya kumwaga damu yake. Na si kuimwaga tu vyovyote, bali ni kwa njia ya msalaba. Na alifanya hivyo.

    Kwa maana hiyo kabla ya damu ya Yesu kumwagika huo mpango ulikuwa haujatimia. Maana ilikuwa ni lazima afe, afufuke toka kifon,( bila shaka unajua alipokufa alienda wapi na nini kilitokea), arudi mbinguni, Roho mt. aje.

    Kwa kifupi akina Petro wamekuja kuipata package ya wokovu baada ya Yesu kufufuka na wakapokea nguvu ya Roho mt.
    Baada ya hapo humwoni Petro akiwa mwoga tena. Ndio maana nilikuuliza unajua kifo cha Petro kilikuwaje? ulinijibu unajua.

    Na nakumbuka kwa habari ya akina Petro uliniuliza swali hili ”Wokovu ulipatikana kwa njia ya Yesu au RM?”

    Nafikiri sasa pia umeelewa kutokana na fafanuzi ya maana ya neno ‘Sdzo’ kuwa kujazwa na Roho mt.ni part ya wokovu. Lakini pia najua kuwa hata suala la kujazwa Roho mt. ninyi wasabato mmekuwa mkilipinga, sijui kama wewe umejazwa Siyi!

    Anyway,
    Cha msingi ambacho nataka kujua kutoka kwako Siyi ni hiki; Je umeelewa sasa maana ya kuokoka, na jinsi unavyopata wokovu ungali hapa duniani?

    Karibu!

  110. Seleli,
    Napenda sana kucheka rafiki. Kucheka ni dawa!!
    Nimefurahishwa sana na maneno yako ya kijitapa weee, halafu ukaishia kufyata mkia kwa kuuliza maswali ya kiislamu!!! Haya uliyouliza, ni maswali ya waislamu wanaobisha kuwa, Biblia siyo neno la Mungu. Kuna mikono ya watu, maneno ya watu, nk. Sasa, na wewe siku hizi ni mwislamu Seleli? Ukinithibitishia kuwa umeshasilimu, nitakujibu haya maswali maana nina majibu yake, yaliyoandaliwa kwa ajili ya waislamu tu. Nikiyajibu kwenye mada hii, ni kuongeza michango tu isiyoendana na mada husika.
    Mimi nilitarajia kuwa, baada ya kujitapa kwingi, ungeleta nondo kama alivyoleta Sungura, japo kaka wa watu anahangaika na falsafa za watu na siyo neno la Mungu. Na amejaribu kweli kuling’ang’aniza neno la Mungu likubalinae na falsafa hizo. Na ukiangalia kwa haraka tena bila ya kutumia akili nyingi, ukweli uko bayana kuwa ni false doctrine. Unbiblical one!
    Nakufahamu sana Seleli. Pamoja na kujitapa kwingi, najua kuwa unaangalia kwanza mpira unachezwaje uwanjani!! Hii ni mada ambayo unaonekana huna cha ziada zaidi ya hayo yanayotolewa hapo. Unabaki kupiga kelele tu ukiwa nje ya uwanja!! Hivi unafahamu kuwa umepost michango mingapi ya ahadi ya kuleta nondo hapa halafu yanabaki ni maneno tu? Kah, mwanaume wewe!! Sina la kukufanya maana wewe ni ndg yangu.
    Mimi nasubiri mchango wako wa kuokoka. Lete plz!!
    Ubarikiwe.

  111. Oya, we kijana, Sungura,
    Sio unakopi tu madude na kumuangushia mjoli Siyi yamuue bure; kwanza wewe mwenyewe unayaamini hayo??? Hahaha…!

    Hizo ni Nondo mbichi, fresh from the Factory, hazina kutu hata chembe! SODZO !!!!!!!

    You are both skillful hunters!!!

    Its a great debate of wits, and if the wit be the mind of Christ, it will take a strong hand of Faith to overrun the Unbelief!!

    Seleli kafurahi sana!!!

    We are watching and enjoying it all!!!

  112. Sungura,
    Nashukuru kwa ufafanuzi wako mzuri wa SOZO katika mikitadha yote ya past, present na future tense. Michango yako ni mizuri kaka. Ni matumaini yangu kuwa, tutaelewana vizuri sana. Ngoja tufunue vitabu. Aidha, Nimshukuru dada Caroline aliyeturudisha kwenye mada ya Once Saved, Always Saved siku ile. Na kwa vile siongei na Sungura tu, bali na wengine wanaotufuatilia, leo napenda niseme kwa kuliweka wazi kidogo jambo hili.
    Awali ya yote, niwape pole wote wanaoamini juu ya fundisho hili la Once Saved, Always Saved. Kwa wale wanaokipata Kiingereza kwa shida kama mimi, ngoja nifafanue kwa Kiswahili. Once Saved, Always Saved ni fundisho linafundishwa kwa watu kuwa, mtu anapookoka (mpokea Kristo), haijalishi ataishi maisha gani baada ya hapo; mtu huyo atakuwa na uhakika wa kwenda mbinguni tu. Na fundisho hili ndilo lililoleta msemo wa “NIMEOKOKA” katika madhehebu mengi ya Kikristo hasa ya kijumapili. Dhana hii wamekuwa wakiitumia watu wengi sana huku wakibweteka katika maisha ya dhambi eti kisa wameokoka! Na watu wamelipatia unrelated rejea za mistari ya Biblia ili kulihalalisha jambo hili. What a danger!!!
    Mwanzo wa fundisho hili potofu
    Fundisho hili lilianzishwa na John Calvin (1509-1564) Mfaransa. John aliamini nadharia kuwa, yote yotokeayo ni mipango ya Mungu na kwamba, kila mtu ameshaamuliwa na Mungu kama ataurithi ufalme wa Mungu ama la (He believed in predestination and that all people were decided by God whether they would enter in heaven or not). Kwa maelezo zaidi fungua au google Calvinism teachings usome alichokuwa anakiamini huyo jamaa. Lakini miongoni mwa mafundisho ya huyu jamaa yalikuwa ni ubatizo wa watoto wachanga, Sakrament ilikuwa sawa na Biblia nk. (rejea pia Grolier Multimedia Encyclopedia, Copyright 1996 Grolier Interactive, Inc. and Microsoft Encarta 98 Encyclopedia, Copyright 1993-1997 Microsoft Corporation). John Calvin alilianzisha fundsisho hili chini ya misingi ya falsafa za wanafalsafa kama akina mtakatifu Augustino wa roma (na wengine wengi) mnamo karne ya 5 AD- rejea http://www.hornes.org/theologia/content/rich_lusk/faith_baptism_and_justification.htm. Halikuwa fundisho la Biblia bali la kifilosofia tu.
    Kuenea kwake ndani ya Makansa ya Kipentekoste/kilokole
    Fundisho hili la John C. lilianza kushika kasi ya kuenea kwenye madhehebu haya mnamo mika ya 1590’s baada ya kifo chake. Madhehebu mengi sana ya namna hii huko Ulaya yaliadapt fundsiho hili na kulifanya kuwa msingi mmojawapo wa mafundisho yake. Haya ni mafundsiho potofu na yenye kufisha sana. Aidha, it is very dangerous to many of my friends here esp. who think they are saved. They will find out too late that they are lost. “Desires for goodness and holiness are right as far as they go; but if you stop here, they will avail nothing. Many will be lost while hoping and desiring to be Christians. They do not come to the point of yielding the will to God.” (SC 47-48).

    Biblical understanding on the concept

    “It is important that we understand clearly the nature of faith. There are many who believe that Christ is the Saviour of the world, that the gospel is true and reveals the plan of salvation, yet they do not possess saving faith. They are intellectually convinced of the truth, but this is not enough; in order to be justified, the sinner must have that faith that appropriates the merits of Christ to his own soul. We read that the devils “believe, and tremble,” but their belief does not bring them justification, neither will the belief of those who give a merely intellectual assent to
    the truths of the Bible bring them the benefits of salvation. This belief fails of reaching the vital point, for the truth does not engage the heart or transform the character” (3SM 191-192).

    “The so-called faith that does not work by love and purify the soul will not justify any man. “Ye see,” says the apostle, “how that by works a man is justified, and not by faith only.” Abraham believed God. How do we know that he believed? His works testified to the character of his faith, and his faith was accounted to him for righteousness” (ST, May 19, 1898).

    “Christ is anxious to be our Helper, to bear our griefs and carry our sorrows. Will you let him help you? Say to the world, ‘Jesus is my Saviour; he saves me today, making me his obedient child, and enabling me to keep all his commandments.” If you knowingly disregard one of God’s commandments, you do not have saving faith. Genuine faith is a faith that works by love, and purifies the soul. Genuine faith will lead you to seek for the salvation of precious souls for whom Christ has died” (ST, June 8, 1891). “There is no saving faith that does not produce good fruit. The moment true faith in the merits of the costly atoning sacrifice is exercised, claiming Christ as a personal Saviour, that moment the sinner is justified before God” (Ms 46, 1891, in 8MR 357).

    However, ukimwangalia Petro, the Bible Commentary says, Peter’s fall was not instantaneous, but gradual. Self-confidence led him to the belief that he was saved, and step after step was taken in the downward path, until he could deny his Master. Never can we safely put confidence in self or feel, this side of heaven, that we are secure against temptation. Those who accept the Saviour, however sincere their conversion, should never be taught to say or to feel that they are saved.

    It is the privilege of the Christian to know that on his acceptance of Christ he is saved from his sins and can rejoice in this salvation. But neither the Scriptures nor the Bible Commentar writings supports the popular teaching: “Once saved, always saved.” A person may be saved today, but failing to keep his eyes on Jesus and to grow daily in Him, may become self-confident and be lost tomorrow. The apostle Paul declared, “I die daily- 1 Corinthians 15:31.” In a sense, conversion is a daily experience.

    Every one should be taught to cherish hope and faith; but even when we give ourselves to Christ and know that He accepts us, we are not beyond the reach of temptation. God’s Word declares, “Many shall be purified, and made white, and tried” (Daniel 12:10). Only he who endures the trial will receive the crown of life (James 1:12).
    Those who accept Christ, and in their first confidence say, I am saved, are in danger of trusting to themselves. They lose sight of their own weakness and their constant need of divine strength. They are unprepared for Satan’s devices, and under temptation many, like Peter, fall into the very depths of sin. We are admonished, “Let him that thinketh he standeth, take heed lest he fall” (1 Corinthians 10:12). Our only safety is in constant distrust of self, and dependence on Christ. [COL, 154, 155.]
    Maisha ya Ukristo- Never Be “Satisfied”
    There are many who profess Christ, but who never become mature Christians. They admit that man is fallen, that his faculties are weakened, that he is unfitted for moral achievement, but they say that Christ has borne all the burden, all the suffering, all the self-denial, and they are willing to let Him bear it. They say that there is nothing for them to do but to believe; but Christ said, “If any man will come after Me, let him deny himself, and take up his cross, and follow Me” (Matthew 16:24). Jesus kept the commandments of God….
    We are never to rest in a satisfied condition, and cease to make advancement, saying, “I am saved.” When this idea is entertained, the motives for watchfulness, for prayer, for earnest endeavor to press onward to higher attainments, cease to exist. No sanctified tongue will be found uttering these words till Christ shall come, and we enter in through the gates into the city of God. Then, with the utmost propriety, we may give glory to God and to the Lamb for eternal deliverance. As long as man is full of weakness—for of himself he cannot save his soul—he should never dare to say, “I am saved.”
    It is not he that putteth on the armor that can boast of the victory; for he has the battle to fight and the victory to win. It is he that endureth unto the end that shall be saved. [SM 1:313-315.]
    Tuendelee rafiki….

  113. Siyi,

    Naendelea/namalizia majibu yangu kwa yako kwa yangu kama ifuatavyo…..

    I WANT YOU TO BE EXTREMELY SERIOUS KUWAJIBIKA KWA KILA SWALI…KWA KUA UMESEMA UKO CAPABLE KUPROVE HAKUNA KUOKOKA DUNIANI NA KUA UNA HOJA SANA WEWE THEN PROVE IT HERE, YOU AIDHA MAKE ME ZERO OR I CHANGE YOU FROM TYPICAL ZERO TO HEROE IN JESUS. Kila chembe ya maswali niliyokuuliza na nitakayoendelea, yameandaliwa mahususi na yanalenga kukwangua kila ukoko, chunusi, hila, kovu, doa ili kweli iwe kweli na uwongo uwe mweupe, Maswali yangu yata hatimaye dhihirisha bila KUACHA SHAKA kama ni KWELI UMEOOKOKA AU LA. Sitakubali upuuzie hata chemba ya maswali yangu na wewe leta swali lolote ulilonalo duniani kuhusu KUOKOKA au leta challenge au kufuru yoyote kuhusu IMANI HII sahihi YA KIPENTEKOSTE YA KIBIBLIA, nitafurahi kuramba kila nukta ya swali lako.

    Nilikuuliza unajua kilichomleta Yesu duniani, ukajibu vema kua ni upendo
    Swali: Kisha upendo huo ukatufanyia nini sisi au ukamfanya Yeye afanye nini yeye kama Yeye?

    Nilikuuliza kua wakati wa Yesu, walikuwepo Watu walioamini Maneno ya Yesu na kisha kukatokea mabadiliko ktk maisha yao? Ukajibu kua umetoka kapa/dry!
    Swali. Kwa nini ktk Luka.19:1-10.-Zakayo anasema nitarudishia mara 4 kila niliyechukua kwake na ninatoa nusu ya niliyonayo kwa maskini? And why Yesu anasema, LEO si Kesho au juzi but LEO, wokovu umefika kwa nyumba hii??

    Neno kuokoka si la leo, ukakataa!
    Majibu: Angalia notes njema za Sungura
    Swali: Ktk Mdo.2:40-41 na hasa 47b..na Bwana akaliongeza kanisa kwa wale waliokua wakiokolewa(being saved), sasa je hilo neno liko leo au toka siku izo lipo na tukaandikiwa hivyo? na pia hao waliokua wanaookolewa, kwa nini Wasiitwe/jiite WALIOOKOKA? Any tangible objection? Bring it.

    Nilikuuliza ivi…..TATIZO LAKO NI NENO KUOKOKA AU TENDO HALISI NA LA KWELI LINALOTUTOKEA AMBALO JINA LAKE TENDO HILO NI KUOKOKA?, ukajibu ati Swali limekosewa! Ha ha ha, hapa, mimi nicheka ila wewe nyamaza! Yaani ushanza kutikitia ivyo, swali likosewe, kwani nimeandika kijaruo hapo?

    Maswali:

    (a)Niandikie swalo lako wewe mwenyewe ambalo halijakosewa lakini liki tunza mantiki ya swali langu kisha jibu icho hasa nilitakua kujua?

    (b) Kwa maana ya Kiroho, Je Kuna tofauti katika kile hasa kinachomtokea Mwanadamu kama akifanya haya..AKAAMUA KUOKOKA au AKAAMUA KUAMINI YESU au AKAAMUA KUAMINI MANENO YA YESU au AKAAMUA KUMPOKEA YESU KAMA BWANA NA MWOKOZI WAKE? Ha ha ha ha nacheka kweli nitakavyokukamatisha kwa raha kweli, yaani wewe nakuhurumia kweli, umechokoza nyuki( Waliokoka na wenye RM mwenye hekima zote), lazima itajulikana kati ya mbivu na mbichi hapa.

    Nimeuliza UMEOKOKA LINI? Ukajibu…..Nimempokea Yesu siku kadhaa zilizopita, nikauliza.
    KULITOKEA NINI UKAOKOKA-(Ushuhuda), ukajibu…..Nilijisomea Biblia tu

    Maswali:

    (a) Una miaka mingapi sasa toka umpokee Yesu?

    (b) Wakati umampokea ulikua na miaka mingapi?

    (c) Nilipouliza umeokoka lini, ukajibu umempokea Yesu lakini nilipouliza kulitokea nini ukaokoka, ukajibu moja kwa moja…hukusema Ulipompokea Yesu!!!!!! Kati ya kumpokea Yesu ulikosema na kulitokea nini ulipookoka-ambako umekubali ndio maana umejibu bila shida, which is which now btn those two terms?

    (d) Uliposoma Biblia ndio ukasema ikapelekea wewe kumpokea Yesu,

    Moja: Ulisoma nini/kitu gani/andiko lipi/yapi? Be serious specific and true

    Pili, Ulijifanyia nini au ulifanyaje fanyaje baada ya ya kusoma na kupelekea kufanya maamuzi? Je Mtu uliita mtu kukuombea umpokee Yesu au au ulifanyaje?

    Nimeuliza…UMEJAZWA RM? Ilikuaje-Ushuhuda, ukajibu….Sana tu.

    Maswali:
    (a) Ulijombea au uliteremkiwa naye?

    (b) Kama uliombewa, ni wapi au anasali wapi?

    (c) Kulitokea nini ulipojaaa?

    Mwisho Umenichallenge kua nilete Nondo za maandiko Kuhusu Kuokoka Vs. Kuongoka kisha ukasema ni siku nyingi nimekukimbia!

    Jibu: Nadhani you should behave kama mtu serious na uko ktk debate ya Wakubwa na wenye usongo na neema tele na uwezo waliopewa bure-sifa kwa Bwana, wa kuclear takataka na kuacha kweli imesimama.Uko nyuma nilishaongea sana na wewe kule tulipokua tunakutana kabla ya kulambwa kuhusu KUOKOKA Vs. jambo simple sana la KUONGOKA! Nakumbuka mpaka nilinukuu maandiko na kukupa maana ya ‘’being converted (kuongoka) na ‘’being saved’’ (Kuokolewa) from reputable Dictionaries. Ili kuua uzushi/uwongo wako mkavu wa mchana and wa bila haya, nitarudia kidogo kwanza kimaandiko hapa:

    Matt.18:1-11-Wanafunzi wanamuuliza Bwana swali, nani ni Mkuu ktk Ufalme wa Mbinguni? Yesu anamwita mtoto mdogo na kumuweka kati yao kisha kusema, amini nawaambia, MSIPOONGOKA na kua kama vitoto vidogo, hamtaungia…… in NKJ Bible..inatumia statement..’’unless you are converted and BECOME……

    Baadhi ya maana ya neno ‘’convert’’ ktk Kamusi- ni simply ‘’Changed/ Change to’’ or ‘’being changed into’’, kwa iyo Yesu ni sawa simply kabisa angesema, MSIPOBADILIKA NA KUA KAMA VITOTO VIDOGO-In connection with swali la Wanafunzi-nani kigogo mbinguni-usichanganye context ya andiko iko—strictly anajibu swali kuhusu nani top…so anasema Yesu..msibadiliko na kua kama vitoto which means…maswala ya utop si deal sana ktk Mission yetu bali unyeyekevu, kutokua na makuu, upole, uungwana, utiifu, usafi, utegemezi kwa Mungu nk…tabia za vitoto/watoto kwa wazazi wao au wao kama watoto ktk, ndio maana/mantiki ya kumtumia mtoto kujibu swali lao.

    Kwa iyo, ukiona mtu anataka kubalance kati ya KUOKOKA –term inayoonekana ktk context nyingine na KUONGOKA-term unayokuta ktk context nyingine, again ni uthibitisho wa jinsi mhusika alivyo very poor ktk maarifa na ufahamu wa Maneno ya Mungu na jinsi ya kuyatumia kwa halali-2Timo.15c na ktk Hekima yote-Col.3:16.

    Lakini hata tukihamisha context ambayo NENO kuongoka lilitumika na kulilazimishia maneno mengine ktk maandiko basi bado litafit tu…ivyo twaweza sema kwa nguvu na usahihi kabisa kua MTU AKISHAOKOKA NI LAZIMA AENDELEE KUONGOKA-KUBADILIKIA KUPATA KIMO NA KINA CHA YESU KRISTO NA HILO HALINA UKAKASI KWA KUA NI KWELI…KUOKOKA ni mwanzo wa safari kuelekea kua safi kila leo kadri tunavyojitoa kwa Mungu na Neno.

    Nadhani hakuna haja ya kupoeteza muda ktk ilo, kama huna blaah blaah ktk ilo, mimi nimelizika kabisa kwa sababu ni so cheap. Hata kwa akili za ugali tu, acha kuangalia Kamusi fikiri tu hivi, Mtu kama unamuuliza swali nani anatakiwa kukakaa na Kikwete, Prof wa mambo ya Ikulu anamchukua Lwembe..ops! Lwembe shoti aise, ok anamchukua Sungura na kisha anawaamba ninyi, atakayetakiwa kule awe kama Sungura, unaelewa nini?mbona hata power of dona/sembe hapo inaweza feed vema tu bongo yako kwa mutwe na unaelewa mantiki? Hakuna kukuza ishu hapo ya term Kuongoka, ni simple tu namna iyo

    Aya una nini tena? leta! unaleta utani hapa! Lazima KUOKOKA HAPA DUNIANI, HUTAKI, WILL SHOW U KUA UKO ZERO KABISA, HAMNA KITU NA DINI YAKO.

    Press on.

  114. Siyi,

    Sasa naangalia response yako kwa maswali yangu…see how peanut and confused Kiroho you are!

    Umesema siwezi jazwa RM kwa kua nalikanyaga Neno, HOW? Show/explain?

    Nilikuuliza Unaamini Biblia ni Kitabu chenye Maneno ya Mungu, UKASEMA HAUMINI ktk ilo ila unaamini kuna maneno ya Mungu peke yake!!!!!!!!!! Sasa umeongea nini hapo, pumba ua point? Wewe umejibu nini na mimi nimeuliza nini kwa nini? –Kimsingi hapa umetoa jibu nililotaka kujua-kwa hiyo UNAAMINI NA KUFAHAMU KABISA KUA MANENO YA BIBLIA NI YA MUNGU- basi well and good, relax utaelewa baadaye ktk post nyingine tunavyoendelea why nilitaka kupata jibu kwa hilo na umejibu vema

    However, kwa nyongeza tu ya by the way- hii ni nje ya topic but yafaa ILI KUZIMA KWA NGUVU NYINGI HOJA YAKO HII AMBAYO UMEKUA UNAIRUDIA MARA NYINGI na pia ili kuondoa ufinyu wa uelewa wako(nilisema juu pale kua pia una tatizo kubwa ya understanding capacity ktk mambo very cheap), NITACHUKUA MUDA KWA HILO maana jinsi ulivyo ng’aka na jibu lako, umelipeleka nje ya mada namimi sikuachi, tunatoka wote kisha tutarudi. Najua kwa nini ulikimbilia kung’aka kwa aina ya jibu/ulivyojibu! NI KWAKUA, UNAKATAA UKWELI KUA KTK BIBLIA KUNA MANENO NA MATENDO YA WATU, WANYAMA, SHETANI, Yaani pamoja na kwamba iko role ya Mungu ktk kutupa Neno lake ndani ya Biblia BUT alitumia Wanadamu hai si walio mochwari-ivyo walikua na hisia, preferences, uwezo tofauti wa kueleza mambo, mila na desturi tofauti, waliishi pia maeneo tofauti na wengine vipindi tofauti, tena chini ya mfumo wa Uongozi wa dini/serikali tofauti vitu ambavyo vili-ifluence utendaji kazi wao ktk kuandika maneno/mambo ya Mungu ktk Biblia leo

    Nakupa Mifano hii ya kutisha ambayo utahitaji kua mgonjwa kubisha au kua blah-blaha man kuikataa..NAKUTAKA UJIBU MASWALI yake( stop utani plz, jibu, nimeshaingia kazini/hudumani hapa)

    Ayub:1:7,9-11, 2:2,4-5,7= Hapo Mungu anaongea na nani? huyo anayemjibu Mungu ni nani? hayo maneno so yatakua ya nani? aliyemtenda tendo hili Ayubu-2:7 ni tendo la nani?

    Marco.10:3-6= Yesu anasema Musa aliwaambia/aliwapa utaratibu huo kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu LAKINI toka mwanzo wa Uumbaji ilikua…. Sasa kati ya aliyosema Yesu na yale aliyosema Musa, lipi ni Neno/jambo/plan ya Mungu kwa vizazi vyote na lipi likikua la Mtu kwa wakati husika tokana na situation iliyokuwepo na na ina ya Watu aliokua ana deal nao?

    Luka.1:1-4= Nani hapo anasema ivi..Naliona vema kukuandikia kwa utaratibu…. Ni Mungu au Dr.Luka( Mtu)?

    Luka.8:26-39, Mark.5:1-20, Matt.8:28-34= Hapa kuna kisa cha Mtu aliyekua na pepo na anakaa Makaburi. Kwa nini Luka na Mark…wanafanana mengi ila wanatofautiana hiki..Luka ana report YESU alimwambia jamaa aende kuwaambia wa nyumbani lakini yeye akaenda kwa mji mzima ila Mark anasema, Yesu alimwambia, rudi nyumbani kwa Marafiki akawaambie? Na kwa nini Matt anatofautiana nao sana maana yeye anasema yote ila hasemi kuhusu yule jamaa kumuomba Yesu awe nao ktk team yake kama walivyoonyesha Mark and Luka?

    1Wakor.7:6-11, 12…Mstari 6 anasema…nasema kama shauri si sheria, Mstari 7..natamani wote muwe kama mimi…Je huyo nani analiyekua hana mke na anatamni wote wawe kama yeye? Mtu au Mungu? Mungu ana wife? Kwa nini anasema natoa shauri si amri? Ni nani? Mungu au Mtu-kiongozi wa kiroho kwa wanae?. Mstari 8 anasema ni vema wasio-marry wakabaki kama yeye? nani huyo? Mungu?.Mstari 10 anasema nina amuru-si mimi bali Bwana lakini mstari 12 anasema, ni Mimi si Bwana nasema.. Je sasa kama amesema ni yeye anasema tena anasisitiza si Bwana, litakuaje la Bwana? Yeye anayetuambia kua alilosema si la Bwana na wewe unayesema alilosema ni la Bwana, nani mzushi na muongo/ufahamu wake una tatizo kubwa?

    1Wakorinto.7:4…. Nina Mshukuru Mungu kwa ajili yenu! Ni nani huyo anashukuru? Ni Mungu anamshukuru Mungu tena?

    2Timotheo.4:13,20..anayesema hapo nilitee nguo na vitabu ni nani? Mungu ndio anataka nguo na book? Kumbe Mungu anapiga pamba zetu izi etii, aya Kisha anayesema nimemuacha Trophimu anaumwa ni nani? ni Mungu? ndio alikwenda uko Korinto na kisha kuondoka na kumuacha jamaa mgonjwa ati ee?

    1Timotheo.1:3..anayesema nilipokwenda Macedonia, nilisihi ubaki Efeso ili….ni Mungu eti ndiye anasema alikwenda Mecedonia na kumsihi dogo Timo?

    Nitaendelea very speedily kupitia majibu yako kwa yangu kisha nakupa mengine-hatua nyingine ya maswali—ndio dizaini yangu ya kudeal na ufu wako wa imani na ufahamu ili hatimaye uje ktk nuru…wakati wengine watakusaidia kwa dizaini zao kama kweli unataka kusaidiwa, maana ktk hili najua unaleta mzaha kwa jambo zito na nyeti.

    Press on

  115. Sungura,

    Umenikuna aisee…mwe!

    Great, great, greatest job in Jesus name, GLORY amen…huyu SIyi anajua tu wazi kua aidha analeta utani au anafurahia kusumbua watu but anajua ana paswa KUOKOKA- atatoka hapa na mambo 3.. moja: amekataa kwa makusudi, pili, amekubali privately kwa dhati, Tatu,amekua made zero in all cornes ktk debate hii

    Twende kazi Sungura, si zaka tena hapa… hahahaha, tuko pamoja, nyuka upande wa East,mi nakangaga kienyeji from West, na siku nyingine akijaga kutuzingua, tunamkumbushia fire hii na kisha kumcopia na kupaste haya haya maana najua hatoki hapa.

    Press on

  116. Siyi,

    Nimekuambia am not joking! Ktk hili, try to be gravely serious!

    Nimekuambia UKIMKUTA MTU CONFIDENTLY LEO ANASEMA HAKUNA KUOKOKA DUNIANI-LEO HII AMBAPO HATA WAPAGANI KABISA au wenye dini kavu na mfu kama yako, WANAJUA privately or publically WAKIZIDIWA, WANAKIMBILIAGA KUOMBEWA KWA WALIOOKOKA, LEO AMBAPO SWALA LA KUOKOKA SI AGENDA NGENI KAMA KIPINDI KILE cha akina Mze Kulola wakati Mungu anawatumia miaka ile ya 40 KULETA MWANGA HUU NCHINI, LEO HII AMBAPO HATA MADAKTARI WAKISHINDWA KUTIBU MTU, WANASEMA MPELEKENI KWA WANAOOMBEA/WALIOOKA. LEO HII AMBAPO BWANA MWENYEWE KTK NAMNA YA KUTISHA AMESAMBAZA NENO LAKE NA IMANI KTK YEYE IMETAPAKAA KWA KILA KONA YA DUNIAN NA JAMII IWE KWA MEDIA AU LIVE, leo hii ambapo ktk kila kama si kwa nyingi community at least kuna general understanding au info kuhusu/kua kuna kuokoka au Waliookoka au imani ya Kuokoka, HALAFU ukute Mtu kama wewe at least unasoma na kuamini Biblia, unasema, NOTHING LIKE THAT, nataka nikwambie hata kucheka ungeacha ktk hili, cheka ktk topic za zaka na M23 commandments, si HILI LA LIFE OR DEATH IN HEAVEN OR HEELL. Hauko kawaida wewe, Umevuka mipaka TENA KWA MAKUSUDI, u need to have the gigantic and notorious devilish spirit to crush happily, confidently Jesus work of salvation here on Earth among people

    Kuhusu kuleta nondo, kwanza sidhani kama nondo kubwa unaweza wewe –angalia ulivyojibu maswali yangu na pia unavyojibu Sungura’z fire!!!!! ila pia ninaelekea uko kwenye nondo unazosema but NAVYOANZA, I KNOW WHAT I AM DOING, MAKE NO MISTAKE ABOUT ME/IT…WEWE JIBU TU-SI TUNA DEBATE SASA, SO UKIULIZWA JIBU KAMA UNA UBAVU na unajua hutakaa usimame nikiaanza maana najua kwa hakika huna kitu na huniwezi, utabaki na masihara yako na utani kwa jambo ambalo I wish hata uazime uso wa JWTZ..Usicheke-cheke ovyo kwa hili, cheka kwa mengine kama navyochekaga pia nami

    By the way, nina follow up Sungura anavyokueleza, nime opt hii the professional/literal part of this topic, nitamwachia- tusiduplicate task kwa simple U, mimi nakula sahani moja nawe ktk area za kawaida kabisa AMBAZO NAZO UNA SHIDA KUBWA za kufikri, ku-reason, kujua Neno ktk minimal energy, common sense using kupata facts za mambo ya Mungu na njia zinazofafanana na izo. Nafahamu kua, you would love to play around with literature, Greek, Hebrews, Kilatini nk and leave the grand matter undone, una taka kuni-drive ili ni deal na hen, niache ostrich ambayo ndio hasa inatakiwa ukitoka hapa, una mawili…aidha ukaokoke hii ya kwetu/Kibiblia/Kipentcoste-Mdo.2 au uache na kufa to hell mzima mzima uku umeshalewa kila kitu, therefore, don’t make us be one soldier….Sungura atashoot from one side and he is greatly doing fine so far, over powering you kwa mbali, umebaki ku-tennis ball tu, and mimi nita-bombard from the other angle, u c the same mission, one target to kill and make it zero and useless here.

    Nitaendelea na kupitia dot kwa spot majibu yako kwa yangu……. Will see kama kuna kitu au blah..blah na utani mwanzo mwisho tu.

    Press on

  117. Siyi,
    Inaendelea……

    PRESENTLY (Present tense verbs):

    1. Being led by the Spirit of God, Rom 8:14.

    2. Being sanctified, Heb 2:11 (in our experience)

    3. Being delivered (as we walk in the Spirit) from the power of the old sin nature, Col 2:10-13.

    4. Presently under the special care of God as the peculiar (set apart) people of God, 1 Pet 2:9.

    5. Partners with Christ, 1 Cor 1:9 (fellowship here means to “share” Christ’s life with Him).

    6. Our mind is being renewed, Col 3:9 & 10

    7. Condemnation is removed when we walk in the Spirit, Rom 8:1.

    8. Objects of God’s Love, Eph 2:4.

    9. Objects of God’s Grace for service, Eph 4:7.

    10. Objects of God’s grace for instruction, Titus 2:11 & 12

    11. Objects of God’s power for believing and trusting in Him, Eph 1:19.-SAVED

    12. Objects of God’s faithfulness, Phil 1:6.

    13. Objects of God’s peace, John 14:27.

    14. Objects of God’s consolation, 2 Thess 2:16.

    15. Objects of God’s intercession, Rom 8:34.

    16. Appointed as workers together with God, 1 Cor 3:9.

    17. Appointed as ministers of the New Testament, 2 Cor 3:6.

    18. Appointed as ambassadors, 2 Cor 5:20.

    19. Appointed as living epistles, 2 Cor 3:3

    20. Appointed as members of Christ’s body, 1 Cor 12:13.

    21. Appointed as a part of the bride of Christ, Eph 5:27. PRESENTLY (Present tense verbs):

    IN OUR FUTURE (Future tense verbs):

    1. Our redemption is complete when we receive our resurrection body at the Rapture, Rom 8:23.

    2. We will be glorified, Romans 8:30. (God sees this as already completed, as far as He is concerned, in this passage. But, it is still future to us).

    3. God has made us kings and we will rule with him forever, Rev 22:5.

    This is our marvelous “salvation package” Now, we can understand what Paul meant:

    — In Phil 1:12 when he said to: “Be working out (present tense) your own “salvation” (benefits of being a child of God) with fear and trembling”.

    — And in 1 Tim 4:13-16 where he tells Timothy to teach the Word and by doing so, he will “both save (future tense – deliver from harm and the effects of sin) thyself and them that hear thee”

    Thank u sir!

  118. Siyi,

    Tuendelee na maana ya SOZO, katika tenses kama nilivyoahidi, halafu hayo mambo chipukizi kwenye mada tutayarudia.

    Here we go:

    What does being “saved” mean?:

    “Sodzo”, in the King James Version, is translated 93 times as “save”, 12 times to become “whole”, 4 times to “heal”, once to “do well”, and once to “preserve”.

    We tend to use the word “saved” to describe the “point in time” when we become a child of God, but, God’s Word uses the Greek word “sodzo” to describe the whole realm of benefits we receive, past, present, and future. From the moment we become a child of God we are “being saved”.

    The word “sodzo” is primarily used in the “present” tense, to describe our being presently preserved, kept safe from harm, and delivered from fears, doubts, and the power and domination of sin in our life. In the present tense, we are actually “more saved” or “less saved”, from one moment to the next, depending on how much we depend on God and His power instead of depending on our self.

    The “future” tense of salvation is when our salvation is completed, at the Rapture of the Church, when our physical body is “redeemed.

    The tenses of the New Testament Greek verbs tell us when the action in our “salvation” verses takes place:

    — The Greek “perfect” tense means an action completed in the past, with continuing results.

    — The Greek “aorist” tense means action at a point in time.

    Listed below are the major provisions of our “salvation package”. These are the benefits that God gives to all His children, grouped chronologically, as occurring in eternity past (perfect tenses)- at the point in time when we became a child of God (aorist tenses), present provisions (present tenses), and future provisions (future tenses).

    IN ETERNITY PAST:
    Perfect tense verbs:

    1. Placed into the eternal plan of God, to share the destiny of Christ:

    a. Elect (chosen) in eternity past, Eph 1:3 & Titus 1:1&2. – SAVED

    b. Given a destiny to be conformed to the character of Christ, Rom 8:29. – SAVED

    c. A gift from God the Father to Christ, John 17:2, 6, 9, 11, & 24. – SAVED

    2. Possessors of every spiritual blessing, provided in eternity past, Eph 1:3. – SAVED

    3. Perfected forever (in the mind of God in eternity past), Heb 10:14. – SAVED

    THE POINT IN TIME WHEN WE BECAME A CHILD OF GOD (Aorist tense verbs):

    1. Born anew, 1 Pet 1:23. – SAVED

    2. Delivered from the power of darkness, Col 1:13. – SAVED

    3. Transferred into the kingdom of God, Col 1:13. – SAVED

    4. Baptized into permanent union with Christ by the Holy Spirit, 1 Cor 12:13. – SAVED

    5. Sealed (permanently) by the Holy Spirit into union with Christ, Eph 1:13 & 14.
    – SAVED
    6. Indwelt (permanently) by the Holy Spirit, 1 Cor 3:16 – SAVED

    7. Made spiritually alive (activated human spirit), and able to hear and believe the Gospel, Rom 8:7-10, 1 Cor 1:18 & 2:14. – SAVED

    8. Given spiritual gifts, 1 Cor 12:4-7. – SAVED

    9. Given everlasting life, 1 John 5:11. – SAVED

    10. Made to be complete in Christ, Col 2:10. – SAVED

    11. Called by the Gospel, 1 Thess 5:24. – SAVED

    12. Reconciled to God, 2 Cor 5:18 (Christ settled the enmity (hostility) and made peace between God and His children, whether we realize it or not). – SAVED

    13. Redeemed (from the slave market of sin), Col 1:14. – SAVED

    14. All sins forgiven through propitiation (covered), Rom 3:24 & 25. – SAVED

    15. Justified (declared righteous positionally), Rom 3:24. – SAVED

    16. Made to be dead with Christ (positionally) and made alive to God, Rom 6:8-10. – SAVED

    17. Sanctified (perfectly cleaned up and set apart positionally), 1 Cor 6:11. – SAVED

    18. Freed from the Old Testament Law, Gal 3:23-25. – SAVED

    19. Adopted as adult sons of God, Rom 8:15 – SAVED

    20. Placed on a secure foundation, Eph 2:19-22. – SAVED

    21. Appointed as priests unto God (replacing the Old Testament priesthood), 1 Peter 2:5 & 9. – SAVED

    22. Given permanent access to God, Eph 2:18. – SAVED

    23. Became joint heirs with Christ and beneficiaries of all that God owns, Rom 8:15-17. – SAVED

    Naendelea ukurasa mwingine:

  119. Seleli,
    Hahaha!! Wewe siku hizi una uwezo wa kusoma mioyo ya watu?
    Huwezi kujazwa RM kama unalikanyaga neno la Mungu tena live kiasi hicho. Najua huamini katika hili na huwezi kuelewa maana umefungwa tu. Hata waliowasulubisha mitume, walidai kuwa mitume walikuwa wanachafua hali ya hewa. Hawafundishi sawasawa na Biblia. Naona na wewe huna tofauti na wao. Pole.
    Majibu ya maswali yako
    UNAAMINI NA UNAJUA KWA HAKIKA KUA KITABU BIBLIA, KUNA MANENO YA MUNGU AMBAYO NDIO KWELI NA FINAL KWAMBA KILICHOSEMWA HUMO KTK HEKIMA SAHIHI NI KWELI TUPU?
    Jibu
    Siamini katika hilo. Ila naamini kuwa Biblia ni NENO la MUNGU tu(hakuna Biblia (maneno) zingine ndani yake)
    UNAJUA MTU/MWANA WA MUNGU ANAITWA YESU ALIKUJA DUNIANI?
    Jibu,
    Najua yupo tangu mwanzo.
    UNAJUA KILIMCHOMLETA HAPA DUNIANI?
    Jibu
    Upendo wake kwetu
    UNAJUA KUA WAKATI WAKE YESU, WALIKUWEPO WATU KAMA SISI WALIAMINI MANENO YA YESU NA KISHA KUKATOKEA MABADILIKO?
    Jibu
    Hilo sijui
    UNAJUA KUA NENO KUOKOKA, SISI SI WA KWANZA KULITUMIA BALI TOKA KANISA LA KWANZA?
    Jibu,
    Siyo kweli. Neno kuokoka halikuanzia kipindi cha kanisa la kwanza. Huo ni uongo.
    TATIZO LAKO NI NENO KUOKOKA AU TENDO HALISI NA LA KWELI LINALOTUTOKEA AMBALO JINA LAKE TENDO HILO NI KUOKOKA?
    Jibu,
    Swali limekosewa
    UMEOKOKA LINI?
    Jibu
    Nimempkea Yesu siku kadhaa zilizopita.
    KULITOKEA NINI UKAOKOKA- Ushuhuda
    Jibu
    Nilijisomea Biblia tu
    UMEJAZWA RM? Ilikuaje-Ushuhuda
    Ibu
    Sana tu.
    Itaonekana kama nina masihara ktk kujibu maswali yako bro. But what I want!! Lete nondo za maandiko kuhusu kuokoka vs kuongoka. Ni siku nyingi Seleli huwa unasema tu hivihvi, then unanywea weee!! Mara unataka tujaze fomu mara…. Yaaani ilmradi fujo tu. Wewe lete mafundisho kaka. Mimi nina kiu ya mafundisho ndg yangu.
    Nabarikiwa sana na Sungura ndgu yetu na wengine wanaofanya kama yeye. Fanya hivyo na wewe. Stori za abunuwasi achana nazo kaka.
    Barikiwa sana.

  120. Sungura,
    Mmmh!! Nami naendelea kujifunza pia kutoka kwako kaka. Lakini yote kwa yote, tumesema tutaelewana tu. Nami nakutia changamoto ili tuelewane. Uwe huru kunielimisha mjoli;
    Kwanza, sibishi kuwa mimi ni mwanafunzi wa Biblia. Hivyo nina safari kweli ndefu ya kujifunza zaidi neno. Hilo lisikupe shida, japo na wewe unahisi tu kuwa sielewi!! Kwa vile ni hisia, twende kazi. Zitaisha tu.
    Pili, Kama akina Petro hawakuwa na wokovu kabla ya Kristo kufa, unataka kuniambia kuwa RM ndiye aliyekamilisha suala la wokovu kwao? Wokovu ulipatikana kwa njia ya Yesu au RM? Miisho yao huna haja ya kuniambia naijua kama shilingi na kila mmoja alifia wapi na alikufaje. Hilo lisikupe shida.
    Tatu, Kama warumi 7:15-20, haimwongelei Paulo, ni nani aliyekuwa anazungumziwa? Mtaje plz!! Eleza hiyo context uliyoipata wewe. Mimi nimemwona kuwa alikuwa ni Paulo. Aidha, naomba unieleze na context iliyopo hapa kaka 1yoh 1:8-9; 2:1-2, 1petro 2:24, warumi 6:1-2 nk. Wao walikuwemo ndani ya kundi au walivaa uhusika wa watu wengi?
    Nne, Kuwa mtoto wa Mungu naikubali kwa nguvu zote. Maana walikuwepo akina Henoko, Eliya, Daniel, Yusufu, Petro, Paulo, Yohana nk waliofikia huo ukamilifu. Wengine Mungu aliwachukua wazimawazima na wengine walilala usingizi wa mauti wakingoja ufufuo. Huo ni ukamilifu- Perfectionism(being totaly converted). Mawazo fikra na mienendo yote huwa chini ya maongozi ya RM. Unataka kuniambia kuwa hii ndiyo maana mnayoitumia kusema NIMEOKOKA ninyi walokole? Mimi nimekueleza sana hatua za kufikia kuokoka, waweza nieleza pia na wewe ujuavyo?
    Tano, Umenichanganya hapa mwalimu Sungura!!! Hebu ona unavyonichanganya sasa, nakunukuu, “Hlafu umeongelea hatua za wokovu, ukaja mpaka kuongelea neno kuongoka, nikaona pia hujui maana ya hilo neno. Kuongoka maana yake ni kugeuka. Maana yake ni kupata uwezo wa kukubali kumfuata Yesu kikamilifu, wala kuongoka si kukamilika kama ulivyosema wewe. Na baada ya mtu kuwa amegeuka ndipo hupata nafasi ya kutenda yampasayo ili aweze kupata SOZO”. Kama kuongoka ni kupata ukamilifu ktk kumfuata Yesu, halafu tena ikawa si kukamilika kktk Yesu!!! Duuu!! Kazi ipo!! Huenda ni mzito tu wa kuelewa, plz, nipeleke taratibu ili nisifeli mtihani!!
    Sita, kwa kuzingatia maana ya SOZO, unapopambana na ibilisi, unakuwa wapi? Mbinguni au duniani? Hivi duniani hapa napo ni salama? Kama ni salama kwa nini tunang’ang’ana kwenda mbinguni?
    Saba, Naomba ulete maelezo/ufafanuzi zaidi wa SOZO kama ulivyoahidi sanjari ma majibu ya maswali haya. Niliomba sana uhusishe Biblia katika kunijibu mwanafunzi wako. Taf, ufanye hivyo.
    Tuendelee mbele

  121. Siyi,

    Nataka nikuambie kwa uso wako, tutakua marafiki kwa mengine lakini si hili la wewe bila hofu ya Mungu kupuuza VERY SERIOUS THING FOR HUMAN KIND. Kwa wewe kuyeyusha-yeyusha/ponda-ponda/zingua-zingua/potezea-potezea/vuruga-vuruga, changanya-changanya, chezea-chezea, lower down IMANI SAHIHI hii ya KUOKOKA, NI KWELI NITATUNISHIA MISULI NA ITAKUPASUKIA VIBAYA SANA KUZIDI ULIVYOTUNISHA WEWE KWANZA KTK MATAMSHI YAKO KWENYE COMMENTS ZA JUU-usijifanye umesahau au uko na hekima na mtakatifu sana kwa hili. Tafuta wengine humu, watakaongea na wewe kwa sijui kwa kukubembeleza, kukupeti-peti au so called hekima wala don’t cheat around with Caroline ili u sound kama Mtu wa Mungu kweli uliyeokoka na unayejua kweli mambo ya imani ya kweli ya kipentekoste kumbe unaponda kinamna na moyoni mwako unajua unachotaka kufanya labda kwa wasiokufahamu, tutakua marafiki kwa mengine si kwa mchezo wako mbovu na wa kuzimu.

    Unajiwekea picha kama kweli unajali sana utakatifu, ukali dhidi ya dhambi kumbe hamna lolote kuhusu KUMKIRI YESU KAMA BWANA NA MWOKOZI KISHA KUJAZWA RM na ndipo kweli uwe mwana wa Mungu, hayo sidhani kama unayo. Nitaongea na wewe kilaini na kiupole kwa mengine na kamwe si KUCHEZESHA MPIRA WA TENNIS KAZI YA MSALABANI, kufanya Yesu kuja chini hapa kutuokoa iwe dini-dini tu na zero.

    Wewe huitaji kuenezewa Neno maana tayari kwa dini yako, umeikataa KWELI TENA KWA KUKUSUDIA na kushika dini, huitaji NEEMA NA REHEMA bali approach ya Yesu wakati anabambuana na Washika dini wafu wale WALIOKUA WANACHAFUA KAZI YAKE KAMA WEWE LEO HII

    Wala usikuze maneno/kuleta uzushi…. NIMESHAMALIZA VEMA SANA KWA LEVEL YA JUU LABDA KAMA UNA CAPACITY POOR YA KUDAKA VITU STONES KUA, UKIOKOKA MABADILIKO NI LAZIMA KWA KUA YALIYOFANYWA NA MUNGU KTK ULIMWENGU WA ROHO NA MPAKA YAKAMTOKEA MTU-(KUOKOKA), YOTE HAYO NI POWER YA AJABU KIASI KWAMBA HAIWEZEKANI MTU ALIYEPOKEA HAYO MABADILIKO/POWER IYO AKABAKI BILA KUBADILIKA. THEREFORE HUNA HOJA YA KUSISITIZA ILO SANA SANA UNALETA MBWEMBWE TU. The chapter is closed and well dealt with, kama huna hoja, nyamaza na tubaki na moja tu la wewe KUKATAA/PINGA KUOKOKA HAPA DUNIANI NA KWA HILO NAANZA NA WEWE KWA HAYA MASWALI, YAJIBU KISHA NDIO FIRE IANZE. Hakuna kucheka hapa/ kuleta utani, unachezea something very serious, it is an issue of life or death MILELE, ni jambo zito unalotaka kuleta utani, unaleta michezo kwa kile Yesu amekifanya duniani ambacho sisi na wale toka kanisa la kwanza ni mashahidi kua kuna KUNAKUOKA. Ukimuuliza Mtume Paul hata Petro na mimi leo tutakuambia the same experience and truth ya what happened TUNAPO OKOKA HII YA KIKWETU HII/YA KIPENTEKOSTE

    MASWALI KWANZA:
    (A) UNAAMINI NA UNAJUA KWA HAKIKA KUA KITABU BIBLIA, KUNA MANENO YA MUNGU AMBAYO NDIO KWELI NA FINAL KWAMBA KILICHOSEMWA HUMO KTK HEKIMA SAHIHI NI KWELI TUPU?

    (B) UNAJUA MTU/MWANA WA MUNGU ANAITWA YESU ALIKUJA DUNIANI?

    (C) UNAJUA KILIMCHOMLETA HAPA DUNIANI?

    (D) UNAJUA KUA WAKATI WAKE YESU, WALIKUWEPO WATU KAMA SISI WALIAMINI MANENO YA YESU NA KISHA KUKATOKEA MABADILIKO?

    (E) UNAJUA KUA NENO KUOKOKA, SISI SI WA KWANZA KULITUMIA BALI TOKA KANISA LA KWANZA?

    (F) TATIZO LAKO NI NENO KUOKOKA AU TENDO HALISI NA LA KWELI LINALOTUTOKEA AMBALO JINA LAKE TENDO HILO NI KUOKOKA?

    (G) UMEOKOKA LINI?

    (H) KULITOKEA NINI UKAOKOKA- Ushuhuda

    (I) UMEJAZWA RM? Ilikuaje-Ushuhuda

    Alright, game on in Jesus name. Wengine wataongea na wewe kisainkolopidia na kiebrania na kigiriki, kiratino-sonzo nk, MIMI NATAKA KWENDA NA WEWE kimantiki, kiroho, kirahisi-KiNeno tu na kiakili. Narudia nilichokisema, wewe kama hujaokoka, NEVER ON EARTH UKAWA NA AKILI, HEKIMA, UWEZO, UFAHAMA, MAARIFA YA MAMBO YA MUNGU BABA YETU AMBAYE KAMA HUJAOKOKA SI BABA YAKO, ukanishinda mimi ktk mambo ya kwetu/nyumbani kwetu/kwa Baba yangu. NITAKUSHINDA NA KUKU-PROVE YOU ZERO plus plus maana MIMI NINA NGUVU YA ZIADA yaani RM wa Mungu-nawezeshwa, wewe utagota maana huna RM maana hujawahi kuokoka. Not by might or power but by the SPIRIT of the Lord. HUWEZI NA HUNIWEZI Siyi- nakutamkia ilo kwa ujasiri wa kitisha bila kumung’unya maeno hata kabla ya kuanza na kuendelea na debate. Karibu sasa jibu hayo kisha kazi ianze.

    Press on.

  122. Ndugu Siyi,

    Umeaongea mambo mengi kwenye mchango wako wa mwisho kwangu, kiasi kwamba nimegundua kuwa ‘u still have a long way to go’ katika kuisoma kwako biblia na kuielewa. Na nimegundua kabisa kweli hujawahi kujua alichokifanya Yesu msalabani, japo si rahisi ukakubali kuwa hajawahi kukijua!

    Unatakiwa tu kujua kuwa akina Petro hawakuwahi kupata wokovu wa Yesu kabla ya Yesu hajawekwa msalabani, hata nguvu ya Roho mtakatifu haikuwemo ndani yao kabla ya siku ya pentekoste, ndio maana walimkimbia wakati anakamatwa.
    Hebu msome tena Petro baada ya Yesu kukamilisha mpango mzima wa wokovu pale msalabani kama aliendelea kuwa mtu mwoga. Fuatilia ujue pia Peto alikufa kifo cha namna gani.

    Mfano wa Paul ulioutoa kuwa anasema ati hapati kutenda analolitaka, bali asilolitaka…, ni vema ukajua kuwa hapo Paul wala hakuwa anamaanisha kuwa yeye ndo anaishi hayo maisha. Alikuwa amejiweka kwenye nafasi ya mtu ambaye hajampokea Yesu, hivyo hana wokovu ndani yake na ile nguvu ya kumsaidia kushinda dhambi. Soma vizuri hiyo sura utajua kuwa ni mtindo tu wa uandishi aliyoitumia kufafanua sheria ya dhambi inavyofanya kazi kwa mtu asiyeenenda kiroho, wala Paul hakuwa anatawaliwa na dhambi wakati anaongea hayo.

    Umesema pia kuwa kila aliyezaliwa na Mungu hatendi dhambi….., lakini baadae ukasema maneno haya ” Na ukiangalia hata mitume, walipofikia hatua hii, walitenda mambo makubwa na ajabu sana chini ya jua”
    Ok, kumbe inawezekana kufikia hatua fulani mtu akawa hatendi dhambi yu ngali hapa duniani? huo ndio wokovu wenyewe, sasa nashangaa unapozidi kukataa kuwa hakuna kuokoka duniani. Mitume hawakutenda haya wakiwa mbinguni, walikuwa duniani bado.

    Hlafu umeongelea hatua za wokovu, ukaja mpaka kuongelea neno kuongoka, nikaona pia hujui maana ya hilo neno. Kuongoka maana yake ni kugeuka. Maana yake ni kupata uwezo wa kukubali kumfuata Yesu kikamilifu, wala kuongoka si kukamilika kama ulivyosema wewe. Na baada ya mtu kuwa amegeuka ndipo hupata nafasi ya kutenda yampasayo ili aweze kupata SOZO.

    Hapa pia nakunukuu; ”mtu aliye duniani, HAJAKAMILISHA KATIKA SUALA LA SOZO. Bado yuko kwenye hatua za awali ama katikati za sozo. Kwa nini nasema hivyo? Nasema hivyo kwa sababu, mtu kama huyo, bado anaendelea kukumbana na Ibilisi tena mara nyingine uso kwa uso akipambana na nguvu za giza, maradhi, tamaa za mwili kabla ya matendo (ambazo kwa definitions za Kristo, tamaa hizo ni dhambi), nk.

    Hii sentensi pia imenifanya nijue kuwa bado uko mabali sana Siyi katika kujua kazi ya Yesu Kalvari.

    Kuna shida gani kukumbana na Ibilisi wakati unajua kabisa biblia inasema tunamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda!

    Maradhi unayoyasema, hujui kuwa biblia inasema kwa kupigwa kwake sisi tumeponywa, kwa hiyo hayana nafasi kwetu!

    Na kumbuka kuwa ndani yetu kuna nguvu ya Roho mt. inayotusaidia kuangusha kila elimu na wazo lililo kinyume na kristo ( ni pamoja na hizo tamaa za mwili unazosema).

    Na unapoonglea suala la kuzaliwa na mwanamke, fikiria sana suala zima la dhana ya kuzaliwa mara ya pili, kwa nini ipo!

    NdanI ya SOZO kuna kila kitu tunachokihitaji ili kuweza kuishi maisha makamilifu katika nyanja zote, za kiafya, kiuchumi, kiakili, kiroho n.k.

    Jifuatilie vizuri katika fafanuzi zako zote utagundua kuwa wewe unautazama wokovu katika angle moja tu ya kunyakuliwa na Yesu kwenda mbinguni. Na hivyo unajikuta unaimiss maana halisi ya SOZO.

    Baadae nakuletea matumizi ya neno SOZO, katika mfumo wa ‘tenses'( present tense, past tense, future tense), itakusaidia kujua upana wa hilo neno, maana lilitumika katika hizo nyakati (tenses) zote.

    Tujadili!!!!

  123. Sungura,
    Ha ha ha ha. Wewe kichwa kweli bro!! Naona kweli tutaelewana. Inavyoonesha, tunaelekea kuzuri sana. Biblical and good understanding will be achieved! Nimefurahi sana.
    Nijibu kwa jibu la jumla tu kuwa, maswali yako yana jibu la kuokolewa. Mtu aliyeponywa maradhi, aliyeopolewa kwenye madawa ya kulevya, uzinzi, wizi nk, akaachana na tabia hizo, kimsingi ameokolewa mtu huyo. Ni kweli kabisa ameokolewa. Nafikiri hii inaweza ikawa maana mojawapo kabisa ya neno Okoa. Nakubaliana na wewe kabisa kaka.
    Swali langu ni hili;
    1. Mtu anapookolewa katika mazingira kama hayo, ndiyo hubakia salama?Usalama huo ukoje?
    2. Je, ni halali kwa wakristo kusema mimi nimeokoka kwa kutumia maana hizo tajwa hapo juu?
    3. Je, waweza kutofautisha kuokoka kwa maana hii ya kwanza na kumwamini Yesu?
    Nitafurahi ukileta hoja hizo kibiblia.
    Nitafurahi kukufuatilia tena

  124. Siyi;
    Bila shaka unajua kuwa hapa tunajifunza, hakuna ubaya mtu kumpongeza au kumuunga mkono mwenzake pale anapokuwa amekubaliana naye, halikadhalika kumpinga pia ni sehemu ya kujifunza.

    Mimi au Seleli kumuunga mkono mwenzake ni sawa mno katika uwanja kama huu. Kumbuka pia mimi na Seleli hupingana na kuchuana sana, na hiyo ndiyo maana halisi ya kujifunza.

    Kujifunza ni kujifunza, iwe ‘the hard way or the easy way’ ni kujifunza!
    Haya tulumbanayo hapa si bure, yataleta matokeo hata kama si leo au kesho.

    Tuendelee kujifunza!

  125. Siyi,
    Kama nilivyotangulia kukwambia kuwa tutaelewana tu katika hili!

    Napenda pia ujue katika mada hii kwa sehemu kubwa tuna-deal na elimu ya biblia zaidi, kwa hiyo inabidi upanue wigo wako wa kuyatazama maandiko katika maana zake halisi.
    Ninakuelewa vizuri mno ‘future tense’ ya neno wokovu inapoushika mtazamo wako kwamba wokovu ni kesho si sasa. Tutafika huko, na utajua tu maana neno sozo sijamaliza kulieleza lilichomaanisha katika ujumla wake.

    Lakini kama unakubali kuwa definition nilizoleta za hilo nene ziko sawa, basi hebu ielewe logic yake hii; Kwa mfano kama kuokoka (sozo) ni pamoja na kusamehewa dhambi, na kuponywa magonjwa, mimi ambaye nilikuwa mwizi lakini nikampokea Yesu naye akanisamehe hiyo dhambi, je nisememje, nimeokoka au sijaokoka toka katika hiyo dhambi?
    Kama Yesu baada ya kumwamini kaniponya ugonjwa wangu, je nisememeje, nimeokoka au sijaokoka toka katika huo ugonjwa?

    Ametutoa katika ufalme wa giza na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake, kwako hicho kitendo unakielewaje?

    Kitendo cha kutoka dhambini kwenda uzimani kama siyo kutolewa sehemu ya hatari kuingia sehemu ya salama,kina maana gani nyingine?

    Je Petro alipotaka kuzama,akamwita Yesu akisema ‘Yesu niokoe’, je kitendo cha Yesu kumtoa majini,alimwokoa au hakumwokoa?

    Nimesema hayo ili ujue kuwa matumizi ya neno wokovu katika wakati wa biblia yalikuwa mapena sana.

    Karibu!

  126. Seleli,
    Kazi yako kaka ni kutunisha misuli tu. Siku hizi unaelekea kuishiwa vile. Na ingekuwa neno la Mungu linahubiriwa kwa misuli ya nyama, basi ungekuwa na waumini wengi sana. Lete hoja kaka za kimaandiko.

  127. Nelson,
    Najua ulishangaa rafiki kunisoma kuwa mimi sitetei dini wala dhehebu, bali Mungu tu. Nilisema hivyo kwa maana nzuri kabisa. Maana endapo nitakuwa mtetea dini au dhehebu, halafu mtu akajiunga na dini au dhehebu hilo ninalolitetea, pengine akakutana labda na baadhi ya waumini wa dhehebu hilo hawaenendi sawasawa na imani yao, je, mtu huyo sitakuwa nimempoteza zaidi? Baada ya kuliona hili, ndiyo maana niliamua kuwaita watu wafanane na Mungu na wala siyo kufanana na usabato, ukatholiki, ubudha, utag, ulokole nk. Mungu hatuiti ili tuakisi tabia za wanadamu wenzetu, bali ametuita ili tuakisi tabia yake. Na tabia ya Mungu iko ndani ya neno lake.

  128. Caroline,
    Ubarikiwe dada.
    Kimsingi inaonekana kama tulianza kujadili mambo yetu tu tukitaka kuikwepa changamoto yako dada. Plz, utusamehe bure!! Si unajua tena!!
    Anyway, ulichokisema/kukutana nacho ni kweli kabisa. Hata mimi kuna mama mmoja nilikutana naye, katika kujadili mambo ya mambo yeye akasema kuwa yuko huru sana kufanya chochote kadri roho atakavyomwongoza maana amekombolewa na damu ya Yesu. Nilimuuliza swali la uchokozi, ” Mama unaweza hata kunywa moja baridi moja moto roho akikuongoza kufanya hivyo?” Akajibu ndiyo. Nilishangaa sana. Nikasema imani zingine jamani, basi tu. Mungu atusaidie na kutunasua na hatari za mpinga Kristo ajaye kwa vazi la Kristo!!

    Nikutie moyo dada Caroline, kuwa, ukiona dini au imani ya namna hiyo, kimbia sana. Hiyo ni dini ya mpinga Kristo. Mtu anapomwamini Yesu, huwa ana wajibu wa kufanya kwa ajili ya kuufikia wokovu/kukamilifu katika imani yake tayari kwa mavuno Yesu atakaporudi.
    Caroline, endelea kumtafuta Mungu kwa kuisoma sana Biblia yako na kuomba sana. Maana hakuna jambo baya kama utapotea pamoja na jitihada nzuri hizi unazozionesha hapa. Bwana akubariki dada.

  129. Sungura,
    Rafiki shalom. Jana nilijibu nikiwa na munkari wa kuwahi maeneo. Huenda sikujibu between lines. Naomba uniwie radhi. Naomba sasa nigusie tena japo kidogo juu ya majibu na maswali yako ya siku ile (yaliyopo hapo juu).
    Ulitoa fafanuzi nzuri kweli ya SALVATION. Nainukuu, “The word “salvation” in the Bible comes from the Greek word “sodzo”, meaning to “protect”, “preserve”, “heal”, “deliver”, “become whole”, or, to “keep safe”. Kimsingi ni definition iliyoshiba kabisa (mtazamo wangu). Kwa mantiki hii kaka Sungura, ukiiangalia vizuri kwa jicho la rohoni, utagundua kuwa, mtu aliye duniani, HAJAKAMILISHA KATIKA SUALA LA SOZO. Bado yuko kwenye hatua za awali ama katikati za sozo. Kwa nini nasema hivyo? Nasema hivyo kwa sababu, mtu kama huyo, bado anaendelea kukumbana na Ibilisi tena mara nyingine uso kwa uso akipambana na nguvu za giza, maradhi, tamaa za mwili kabla ya matendo (ambazo kwa definitions za Kristo, tamaa hizo ni dhambi), nk. Sasa ukichukua fafanuzi yako hiyo nzuri ya SOZO, inaapply kweli kwa mazingira haya?
    Mimi ngoja nikupe uelewa wangu halafu na wewe utanipa wa kwako ili tusaidiane tu.
    Mtu anapomwamini Kristo, huanza maisha mapya ndani ya Kristo. Ya kale hufutwa na kuanza upya hasa baada ya kubatizwa kwa maji. Kabla ya hapo, binadamu huzaliwa na asili ya dhambi na siyo dhambi ya asili(elewa kwanza hapa). Ni mtu muovu. Hana haki. Ayubu 15:14 Je! Mwanadamu ni kitu gani, hata akawa safi? Huyo aliyezaliwa na mwanamke, hata awe na haki? Ayubu 25:4 Basi mtu awezaje kuwa na haki mbele ya Mungu? Au awezaje kuwa safi aliyezaliwa na mwanamke? Ndg yangu Sungura, tunazaliwa tukiwa waovu tayari si kwa sababu tukizaliwa tu tunatenda dhambi, hasha, bali ni kwa sababu tumezaliwa na mwanamke. Tunayo asili hii ya dhambi. Asili ya dhambi ni nini? Asili ya dhambi ni hali ya uovu ulio ndani yetu. Uko ndani ya miili(mioyo) yetu. Ndio maana matokeo ya uwepo wa asili ya dhambi ndani ya mwili wa mwanadamu ni pamoja na kuwaza mabaya, naam pengine hata kuyadhihirisha kabisa kwa matendo. Swali laweza, kuwa, mtu mwenye asili ya dhambi huwaza nini?-Jibu, huwaza mambo yamtiayo unajisi i.e wizi, uongo, uzinzi, wivu nk (Kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya, uuaji, uzinzi, uasherati; wivi, ushuhuda wa uongo, na matukano; hayo ndiyo yamtiayo mtu unajisi; lakini kula kabla hajanawa mikono hakumtii mtu unajisi- mtt 15:19-20). Kwa maneno mengine Sungura, waweza kwenda kanisani huku ukinuka unajisi mbele za Mungu endapo utakuwa na mawazo ya namna hiyo.
    Na hii ndiyo imekuwa changamoto kubwa sana miongoni mwa waumini wanaojitahidi kuachana na dhambi. Kwa macho ya kiubinadamu, mtu anaweza kushuhudiwa vyema kabisa. Safi hadi akapewa nyadhifa kanisani. Changamoto kubwa ambayo hubakia ni ile asili ya dhambi (uovu) ndani ya mtu. Na hii siyo changamoto yetu sisi tu watu wa kizazi hiki, la hasha. Changamoto hii, ilikuwepo hata kwa watu wote baada ya anguko la Adamu na Hawa dhambini.

    Ukiangalia kipindi cha mitume wa Yesu, wakati wa mateso ya Yesu, hakuna mtume hata mmoja aliyekuwepo karibu. Hawa walikuwa ni wafuasi wa Kristo. Lakini walikimbia pindi mambo yalipobadilika. Ninachoataka kusema hapa ni hiki, mitume hawa pamoja na kuwa na Kristo kwa muda wa miaka mitatu na nusu, bado usalama wao (SOZO) ulikuwa haujakamilishwa. Ndio maana mahali fulani, Yesu anamwambia Petro, kuwa “lakini nimekuombea wewe ili imani yako isitindike; nawe UTAKAPOONGOKA waimarishe ndugu zako- Luka 22:32. Petro (na wenzake wote) kipindi hiki alikuwa hajakamilika (hajaongoka).Walikuwa waumini wa Kristo ambao walikuwa hawajaongoka. Walisahau kuwa, uwezo wa kuwafanya wao waongoke(wafikie ukamilifu), hautokani na wao bali ni Kristo. Kristo peke yake ndiye awezaye kuiondoa asili ya dhambi ndani yetu -yaani Kristo ndani yetu. Na huu ndio ubatizo wa Roho Mtakatifu.

    Ukimwangalia hata Paulo mwenyewe naye alilalamika kwa tatizo hilohilo warumi 7: 15 Maana sijui nifanyalo, kwa sababu lile nilipendalo, silitendi; bali lile nilichukialo ndilo ninalolitenda. 16 Lakini kama nikilitenda lile nisilolipenda, naikiri ile sheria ya kuwa ni njema. 17 Basi sasa si mimi nafsi yangu ninayetenda hilo, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu 18 Kwa maana najua ya kuwa ndani yangu, yaani, ndani ya mwili wangu, halikai neno jema; kwa kuwa kutaka nataka, bali kutenda lililo jema sipati. 19 Kwa maana lile jema nilipendalo, silitendi; bali lile baya nisilolipenda ndilo nilitendalo. 20 Basi kama lile nisilolipenda ndilo nilitendalo, si mimi nafsi yangu nilitendaye, bali ni ile dhambi ikaayo ndani yangu.

    Swali la changamoto, hivi mtu aliyeokoka SOZO (yuko salama kabisa, healed nk) aweza kuyafanya haya waliyoayafanya akina Petro na Paulo?
    Ndg yangu Sungura, baada ya mtu kuongoka, mtu huyo hujulikana kwa jina la mwana wa Mungu. Biblia inasema “Kila mtu aliyezaliwa na Mungu hatendi dhambi, kwa sababu uzao wake wakaa ndani yake; wala hawezi kutenda dhambi kwa sababu amezaliwa kutokana na Mungu-1 Yohana 8:9. Uzao wa Mungu (Kristo) unapokaa ndani yetu kwa njia ya RM, dhambi hukoma kabisa katika maisha yetu. Na ukiangalia hata mitume, walipofikia hatua hii, walitenda mambo makubwa na ajabu sana chini ya jua. Miisho yao, ni mafundisho yetu mazuri ya kututia moyo kiimani. Walikuwa ni wafia dini wazuri sana. Majina yao, yameandikwa kwa kalamu za chuma katika ufalme wa Mungu. Tujitahidi Sungura na wengine kufikia ukamilifu ili tukafurahie na hao mitume wa Kristo mbinguni.
    Hivyo basi, wokovu una hatua hizi; Kumpokea Kristo →Msamaha wa dhambi→ Upendo wetu kwa Kristo → Utii wa Amri zake → Uongofu/ukamilifu kamili (ubatizo wa RM) na hatimaye kuokolewa Yesu atakaporudi tena.
    Mungu akubariki/awabariki.
    Nakusubiri Sungura

  130. Wapendwa, nimeshukuru sana kwa mchago yenu. Bwana awabariki sana. kwa kweli mie pia ninajua kuwa mtu akishaokoka ni kwamba ya kali yamekwisha na sasa ni mapya. tunatakiwa tuishi kama jinsi neno la Kristu Yesu lisemavyo. tuyaache yale ya duniani tumuangalie Kristu ambaye ni mwanzilishi na mwisho wa imani yetu Waebrania 11:1-2 (naupenda mstari huu sana) na pia ili kumuona Bwana ni lazima utakatifu- ‘takeni kuwa na amani na watu wote na huo utakatifu hakuna atakaye muona Bwana asipokuwa nao’.

    Seleli, Siyi na Sungura-kuhusu swali ambalo nimuliza hapo juu “once save always saved” ni kwamba hii information ambayo nimekutana nayo sehemu mbalimbali nikuwa ukishaokoka wewe umeokoka na una hiari yakuishi vyovyote upendavyo maana Yesu alishamaliza pale msalabani. wewe nikukubali tu alichokifanya nakuikiri halafu utakavyo ishi utajua jinsi unavyo taka- na ndo hicho kichwa cha habari “Once saved always saved” or “Once saved you are saved”.

    kwa hiyo sio masawali mawili, ni moja ila nikaongeza ufafanuzi. kama mumeelewa tofauti kwa namna nilivyo andika munisamehe kaka zangu jamani lol.

    Lakini pia nimejifunza kutoka kwenye majibu yenu na wengine wote hapa waliochangia…

    Caroline

  131. Mabinza,
    Ubarikiwe kwa kujitahidi kuelewesha japo maelezo yako yana makengeza kweli kaka. Umechanganya mambo kiasi Fulani. Sasa ukiangalia maelezo yako hapa, unaona kweli kabisa kuwa, mtu huwa haokoki pindi anapokuwa dunuiani, maana huwa yuko kwenye mapambano tu. Nakunukuu “Kwa hiyo watu hujaribu kisha wanashindwa na kuita kuwa eti, “WAMEANGUKA DHAMBINI AU HUITA ETI WAMERUDI NYUMA!” Kwa kudanganyika huko, mara kwa mara utawakuta tena mbele ya wachungaji wakitubishwa dhambi! Tunatubu dhambi na kuokolewa mara moja tu, ukikuta mtu anakwenda tena kutubu dhambi huku anasema ameokoka huyo ujue hajaokoka, maana dhambi ni kutoamini Neno la Mungu, sasa mtu hawezi kuamini leo na tena baadaye tena akalikkataa Neno, kisha akaliamini tena, natena baada ya masaa machache huliachatena!”
    Sasa, muumini na mtu aliyeokoka,(yaani asiyeweza kurudia tena shida, taabu, dhahama, nk) atatendaje dhambi tena?
    Mabinza, sisi tunapomwamini Yesu, madhambi yetu ya mwanzo, hufutwa na kisha huwa tunaanza maisha mapya ndani ya Kristo. Wakati huo wa mwanzo, huwa bado tu wachanga sana. Tunahitaji kulishwa, kulelewa na kutunzwa hadi tutakapokomaa wa ajili ya mavuno Yesu atakaporudi yaani kuokolewa-kuokoka.
    Sasa hivi hatuokoki isipokuwa, tunamwamini Yesu tu, halafu tunaanza kujifunza kumtegemea YEYE kwa kila kitu. Sasa wakati tunajifunza (safari ya imani) ndipo kuna kuanguka na kuinuka. Wengine nilikifikia hapa, wanafikiri natetea dhambi, kumbe mimi naongeklea hali halisi ya maisha ya kondoo yeyote wa Kristo anayeukulia wokovu. Na hii iko bayana katika Biblia.
    Nitakurudia tena.

  132. Sungura,
    Mungu akubariki pia kwa kunijia kaka.
    Nimekufuatilia kabisa.Ni kweli hoja zangu ziko kwenye tenses lakini pia nina mifano mbalimbali inayounga mkono hoja zangu ndani ya maandiko. Nitakupatia ili tuelewane kama siyo kusaidiana kabisa kwa hili.
    Aidha, definitions zako za Sozo, salvation, ziko sahihi kabisa kwa uelewa wangu. Ila maelezo yako ndo yalipindisha definitions hizo sahihi.
    Wewe umenipa rejea mbili tu za maandiko kuonesha Pastt Tense. Mimi nakupa hizi zaidi kuonesha future tense ujaribu kulinganisha kabla sijakupa mifano ya kibiblia. Maana, mlalamikaji mwenye mashahidi wengi, ndiye anayesikilizwa.

    Matendo 2:47, na Efeso 2:8. Maana ya neno KUOKOLEWA hapa iliyotumika, ni ile ya kumkiri Yesu. Petro na Paulo, hawakuwa na maana ya kuwa wale waliookolewa walikuwa wamemaliza kazi. Vinginevyo, walijichanganya kwenye aya hizi; soma;
    Warumi 10:9 Kwa sababu, ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana, na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu, utaokoka. (Zingatia hatua ya kwanza-kumwamini Bwana Yesu, then baadaye ndio utaokoka)
    Matendo ya Mitume 16:31 Wakamwambia, Mwamini Bwana Yesu, nawe utaokoka pamoja na nyumba yako. (Zingatia hatua ya kwanza-kumwamini Bwana Yesu, then baadaye ndio utaokoka)
    Marko 16:16 AAMINIYE NA KUBATIZWA ataokoka; asiyeamini, atahukumiwa. (Zingatia hatua ya kwanza-kumwamini Bwana Yesu, then baadaye ndio utaokoka)
    Yohana 10:9 Mimi ndimi mlango; MTU AKIINGIA KWA MIMI, ataokoka; ataingia na kutoka, naye atapata malisho. (Zingatia hatua ya kwanza-kumwamini Bwana Yesu, then baadaye ndio utaokoka)
    Warumi 10:13 kwa kuwa, Kila atakayeliitia Jina la Bwana ataokoka. (Zingatia hatua ya kwanza-kumwamini Bwana Yesu, then baadaye ndio utaokoka)
    Warumi 11:26 Hivyo Israeli WOTE WATAOKOKA; kama ilivyoandikwa, Mwokozi atakuja kutoka Sayuni; Atamtenga Yakobo na maasia yake. (angalia, lini? Yesu atakapokuja)

    Sas, ukisema tu waliokolewa, ile hatua ya kwanza, pili (kuamini na kubatizwa) ziko wapi hapa?

    Na ni kweli kabisa, kumkiri Yesu, siyo kuokoka. Isipokuwa ni hatua ya kwanza kwa mtu anayetaka kuokoka. Ndiyo maana hata wewe mwenyewe Sungura, ukalinukuu fungu hili sijui kwa nini hukuiona maana iliyo wazi kama hii; hebu angalia tena , “(Romans 10:9- that if you confess with your mouth the Lord Jesus and believe in your heart that God has raised Him from the dead, you will be saved)”. Wokovu ni baadaye kaka.

    Ngoja nitakuijia. Nawahi vikao.

  133. Siyi,

    Nimesoma comments zako zote, na hua nasoma kila dot—-I have that ‘anointing’—u know me , so huhitaji kuniambia nirudie kusoma zako zenye negligible big stuff na full of vapours brother, hakuna hoja in alignment or at least CORRECTLY IN OPPOSITION with my mantiki niliyofafanua kuhusu the big fact in the statement ‘’Once saved, always saved. NARUDIA, ULIKURUPUKA!

    Pia usione wivu mimi nikimkubali Sungura anapofanya KWELI. Wewe unajua sisifiagi/appreciate kitu utu bure, wajua mie ni critical sana ila pia niko honest, kitu kama ni kitamu, heavy, kinabariki, big thing for big heart, spirit, mind, lovable, lovely Biblical, sound common senses/reasoning nk, SIJUAGI KUJIKAUSHA KAMA VILE HUKIONI AU HUONI NICE GOD-GIVEN TALENT/GIFT/CAPACITY/UMARIDADI NA UMAKINI WA Mtu.

    Kupotezea au kaushia au kutokua na moyo wa kusema hiki ni njema, tamu, kazi njema, inabariki, kukubali uwezo na bidii ya Mtu, ni tabia chafu, ni makorosho, mawivu, mamtimanyongo spirit na mtu wa Mungu au yeyetoe hata kama si wa Mungu, akiwa na hayo matabia/nature/hulka, ni candidate super wa kua mwanga/full wizard!

    Sungura kama angekua amekosea au kukurupuka naye mara moja bila kupoteza sekunde, ningepaa naye ile mbaya BUT kama kaongeza ufahamu, kapanua wigo wa thinking, kajaribu kuelewa kwa usahihi nilicho analyse, napomkubali, unalia/wivu na kutaka kupendwa wewe tu, SIKUJUA kumbe uko jelous kiasi icho. Afterall mbona ukifanyaga vema, ukatema cheche safi kiroho, Kibiblia na kiakili, nabarikiwaga na kusema, ushahidi upo humu eg mada ya ‘’Kukataliwa’’. Honestly sikuelewa msingi wa reaction yako ya street against my appreciation kwa nice and big understanding ya Sungura kwa comment yake ile.

    Wala hukua na haja ya kusema kua mbele yako kwa topic ya Ubatizo, tulikugwaya! Kusema ukweli hata uko Sungura line of thinking and Biblical conceptualization of God’s truth ya iyo Issue was also huge, ulivyoponda yake utadhani aliongea vapour kumbe mawe ya kutisha. I think uwe kama mimi, kama kitu chema, kubali na mbariki Mtu.

    Na labda kwakua umejidai kwamba ktk topic ya ‘’KUOKOKA SI DUNIANI HAPA , NATAKA NIKUTHIBITISHIA KWA HUWEZI NA HUNA UBAVU WA KUSIMAMA KWA HOJA ZANGU KUKUTHIBITISHIA BIA KUACHA SHAKA KUA KUOKOKA NI SASA NA NI HAPA DUNIANI KTK MAISHA HAYA… nasema ivi capacity yako ni easily breakable, naweza debate na wengine at least wenye level unayoweza kuifeel eg Sungura huyo huyu unayemponda kazi yake but not you my brother, Hata tukisema kweli kabisaa, level ya Sungura na yako in many things, humfikii kwa mengi nasema kweli.

    Hata topic yako mfu ya sabato ambayo labda kwa iyo ungesimama juu, tulisha debate mwaka juzi na jana, HUNIWEZI, ulibaki na ma..blah blah ya M23 commandments BUT nilikufisha maala ukaishiwa kila kitu ukabacki songi zile zile, unakumbuka vema.

    Ni ivi, Mtu mwenye RM na AMEOKOKA Ktk maana ya Kibiblia hii tunayojua sisi maana tumeookoka hapa si kule mbinguni, si rahisi kushindwa ktk mambo ya Mungu Baba yake na Neno la Baba yake na MTU mkavu wa dini, hana ubichi wa uhai wa Mungu ndani maana hata RM hamjui, hajui kujazwa ni nini, kazi ya RM, hana uwezeshwaji wa KiMungu ndani yake…

    Nzala Siyi wewe mpaka UOKOKE HII YA KIKWETU/KIBIBLIA THEN UJAZWE RM- Mdo 2:1-38, Mdo.6:5, Mdo.4:31, Mdo.9:17, Mdo.10:44- Mdo.19:6…..hii experience najua huna na hujawahi kujazwa wewe ndio maana unaweza ongea MAANDIKO bali si MANENO ya MUNGU!!!!!!!!!!!hata waislamu wa mihadhara, wanayajua sana maandiko-na andiko Biblia inasema laua bali Roho huhuisha-ambaye huna bali umejaa dini….SASA NI NGUMU SANA MIMI NINA RM-nawezeshwa na Roho wa/ya Mungu halafu wewe unayewezeshwa na maandiko ya kukariri kidini, UNIZIDI, huwezi, NITAKUSHINDA TIKITIKI kama Biblia inavyomsema Appolo kua AKIWA HODARI KTK MAANDIKO NA ELIMU-kumbuka alikua pia yuko full RM, aliwashinda kabisa, kabisa Wayahudi akithibitisha Yesu ndiye Kristo yaani Mpakwa Mafuta au Mesiya-MWOKOZI… na Mwokozi si mpishi wa makongoro bali ANAOKOA kama ilivyo mwalimu anafundisha au Mkulima analima.

    NARUDIA, ACHA KUJIDAI KUA TULIFYATA MAANA NAKUHAKIKISHIA HUNA CAPACITY YA KUNISHINDA KWA HOJA labda blah blah na mastori ya towm Claaaaaaaudis efwe emee!

    Press on

  134. Ubarikiwe my Brothr Sungura kwa kuliweka sawa jambo hili la Wokovu!mjoli wa MUNGU Siyi umenifurahisha kwa kuonyesha haupo ktk ushabiki wa kimadhehebu na kama kweli kabisa ktk moyo wako ukitaka kupona ktk hili la wokovu naamini utapona na utaelewa kabisa kuhusu wokovu hapa duniani.Endelea kuwa mnyenyekevu tu na RM atakufungua macho uone ktk hili la wokovu!tuendelee kujifunza pamoja!Sungura endelea kumwaga shule.

  135. Siyi,

    Neno wokovu au Sozo au soteria kwa Kigriki, neno la jumla au inclusive, ambalo limebeba vitu vingi ndani yake ambavyo ndio haswa mapenzi ya Mungu kwa mtu anayemwamini.

    Mimi sijui wewe unalitafuta wapi, mpaka umeshindwa au hujaona huo ukweli.
    Na kwa sehemu kubwa wewe unaona wokovu katika kona ya kwenda mbinguni Yesu atakaporudi au tukilala mauti. Hiyo ni sehemu ya mwisho kabisa ya ukamilifu wa sozo kwa mwamini.

    Ngoja nikuoneshe kwa uchache kilicho katika wokovu:

    Here we go:
    The word translated as SAVED in the New Testament of the Bible is the Greek word “SOZO” which not only means saved, but also means HEALED, delivered, protected, made whole, rescued, and to be in RIGHT RELATIONSHIP with God.

    The word “salvation” in the Bible comes from the Greek word “sodzo”, meaning to “protect”, “preserve”, “heal”, “deliver”, “become whole”, or, to “keep safe”.

    So if you are not well, that is healed and in good health in your physical body, then you are NOT in the PERFECT WILL of God. These are strong words I know, but clearly, God’s desire is that you be in RIGHT RELATIONSHIP with him, which means for you not only to be freed from sin, but to be saved or more precisely SOZO, which also means healed in your physical body. And not only just healed, but also to be made whole and to be in perfect health always.

    Na hata wewe ulivyosema Siyi kwamba kuokoa ni kutoa kitu kwenye hatari na kukilinda kisipatwe na hatari tena; Je tunapomfuata Yesu tunakuwa hatujatolewa kwenye hatari na yeye anatulinda ili hatari isitupate tena? Think it deep Siyi!!!

    Je mtu anapokuwa ameponywa magonjwa yake anakuwa hajatolewa kwenye hatari?
    Je mtu anaposamehewa dhambi zake anakuwa hajatolewa kwenye hatari ya kwenda motoni?

    Nakomea hapo kwanza.
    Taratibu, tutaelewana tu ndugu yangu!

  136. Ndugu Mabiza,

    Huu ujumbe mbona unauelekeza kwangu, je ulimaanisha kuniambia mimi au umetumia tu jina langu kama ilivyo bungeni ‘mheshimiwa spika’?

    Lakini naona humo umechanganya matango mwitu na zabibu kwa pamoja, hivyo kuwafanya walaji vichwa vichanganyikiwe zaidi.

    Pia nakubuka kuna vitu tulishawahi kujadili mimi na wewe( sikumbuki ni kwenye mada gani). Ulisema waliokoka huwa hawatendi dhambi, ila hutenda makosa tu.

    Nami nikakuuliza swali kuwa wewe baada ya kuokoka ulishawahi kufanya jambo ikakubidi kutubu?

    Sikumbuki kama ulilijibu hilo swali.

    Ngoja nikungoje nione!

  137. Siyi nashukuru kwa quick response!

    Kwa habari ya suala la wokovu, nilichoona kikubwa umekisimamia ni ‘tenses’ zilivyo katika maandiko. Mistari mingi uliyoleta imetumia ‘future tense’, na ndio hasa inayosababisha uamini wokovu hauwezekani hapa duniani. Tutaenda taratibu mpaka somo lieleweke.

    Katika kitabu cha Matendo 2:47 inasema hivi – praising God and enjoying the favor of all the people. And the Lord added to their number daily those who were being saved ( notice the tense- being saved)

    Efeso 2:8 inasema -For it is by grace you have been saved, through faith–and this is not from yourselves, it is the gift of God-( notice the tense- have been saved)

    Tofauti ya kuoka na kumkiri Yesu:

    Kumkiri Yesu siyo kuokoka, bali ni moja ya hatua ya mtu kupata kuokoka, hatua yake ya pili ni kuamini kuwa Kristo alifufuliwa toka kwa wafu (Romans 10:9- that if you confess with your mouth the Lord Jesus and believe in your heart that God has raised Him from the dead, you will be saved).
    Lakini pia kuna hatua nyingine ya kubatizwa- Mark 16:16 –
    Whoever believes and is baptized will be saved, but whoever does not believe will be condemned)

    Nataka twende kidogokidogo ili tuelewane!

  138. Mpendwa Sungura,

    Wokovu ni Mchakato “Process” Mtu akimwamini na kumkiri Bwana Yesu Kristo moyoni na kwa kinywa chake huyo tayari ameokoka. Kama Kristo alivyokufa pale msalabani na kisha kufufuka katika wafu, kuwa ni tendo ambalo halijirudii, vivyo hivyo na kuokolewa hufanyika mara moja tu. Mtu akishaokolewa damu ya Yesu hufuta dhambi za mwamini huyo mara hiyohiyo, na jina lake huandikwa katika kitabu cha uzima; Ingawa mwamini huyo yaweza kuwa asionekane leo ama kesho yake kaacha yale aliyokuwa akiyafanya kabla, lakini kiukweli mtu huyo huwa tayari ameokolewa. Inakuwa hivyo kwakuwa, kuokolewa huko ni tendo ambalo hufanyika kwa njia ya Imani, kwa sababu ni tendo la kiroho. Kama Neno lisemavyo, mambo yote ya kiroho hujulikana kwa jinsi ya roho, kwa hiyo tendo hilo la wokovu mtu mwingine nje ya yule aliyefanyiwa tendo hilo la kuokolewa, hawezi kuliona na kulithibitisha kwa macho na kwa akili za kawaida za kimwili. Ila matunda ya wokovu yanaweza kudhihirika kimwili.

    Kama ilivyo kuokolewa kwa mwili kutoka katika hatari Fulani ni halisi, vivyo hivyo na kuokolewa kwa Roho ni halisi! Kama livyo mtu mahututi anapookolewa tokana na hatari Fulani hana uwezo wa kujiokoa kwa juhudi zake, vivyo hivyo na mtu anayeokolewa kiroho hana uwezo wala haiwezekani akatumia juhudi zake zozote ili kukamilisha ama kuimarishia wokovu wake huo! Mwamini hana namna ya jitihada yoyote kwa nguvu au bidii yake mwenyewe, kuweza ama kumfanya ache ipasavyo kutenda jambo lolote alilokuwa akilifanya mwanzo kabla ya kuokoka, japo sasa kaokolewa kweli!

    Mwamini anaweza akawa ameokoka lakini bado akaonekana yuko na matendo yale yale ya kabla ya kuokolewa! Hapo ndipo penye chenga ya Mungu, kwa watu wote wanaoitazama kazi ya wokovu kiakili. Kuokoka si kujiokoa, ni kama kwa mfano Bwana mkubwa mmoja akiwa kando ya Jalala Fulani kisha akaona humo Bilauli ama vikombe vingi vimetupwa humo, vimechafuka na kuonekana kutofaa kwa matumizi ya nyumbani kwa mtu yeyote. Ndipo Bwana mkubwa Yule akaamua kuchukua moja wapo ya bilauli ama vikombe vile, na akajisemea moyoni mwake, “nitakitwaa nyumbani mwangu hiki kikawe kwa matumizi yangu”! Akisha kitwaa, akakiweka ndani ya nyumba yake, kisha akachagua siku akakiosha, baada ya kukiosha akisharithika kuwa kimesafishika na kuwa safi, ndipo hukiweka kabatini chombo kile pamoja na vyombo vingine vilivyosafi. Lakini licha kuwa chombo hicho kimeoshwa na kuwa safi, lakini bado Bwana mkubwa yule hajaanza kukitumia. Mara hufika wakati Bwana mkubwa hununua mvinyo (wine) ya bei kubwa na kuagiza watumishi wake kusema, “nileteeni Bilauli ama kikombe kile nilichokiokota kule jalalani siku ile ili nikinywee Mvinyo huu!”

    Mfano kama huu unaweza kutupa picha chapo kwa ufinyu wa jambo lenyewe. Mtu akishaokolewa, hutakaswa kwa Neno, kisha Mungu huondoa Moyo wa jiwe ndani ya mwamini na kuweka moyo wa Nyama, ili apate kusikia na kulitii Neno; Kisha hupewa Roho mpya ili mwamini awe na Matamanio mapya, na kuwa kiumbe kipya, hupigwa mhuri na Roho mtakatifu na kuwa kamili kwa uwezo wa Yesu mwenyewe kupitia Roho huyo mtakatfu, mwamini huwezeshwa sasa kuishi maisha mapya kwakuwa tayari yeye ni kiumbe kipya. Mtu hawezi kwa vyovyote kuacha ubaya ama matendo mabaya kwa jitihada zake zozote, tazama Yohana 5:15. Mungu humwita mtu kama alivyo, ndiyo maana anasema “Leteni mizigo yenu ninyi nyote wenye kulemewa nayo nami nitawapumzisha”! Watu wengi wasemao wameokoka, huwa “HAWAJAOKOKA” kwa sababu, huwezi kusema umeokoka wakati hata namna wokovu ulivyo huujui! Huwa wanajifanya kwa bidii zao kuacha hiki na kile kwa kutumia akili na maarifa ama uwezo wao, kwa kuwa walishafundishwa kuwa ukiokoka unapaswa kuacha yote ya kale, bila kujua ni kwa namna gani mwamini huweza kuacha hayo ya kale.

    Kwa hiyo watu hujaribu kisha wanashindwa na kuita kuwa eti, “WAMEANGUKA DHAMBINI AU HUITA ETI WAMERUDI NYUMA!” Kwa kudanganyika huko, mara kwa mara utawakuta tena mbele ya wachungaji wakitubishwa dhambi! Tunatubu dhambi na kuokolewa mara moja tu, ukikuta mtu anakwenda tena kutubu dhambi huku anasema ameokoka huyo ujue hajaokoka, maana dhambi ni kutoamini Neno la Mungu, sasa mtu hawezi kuamini leo na tena baadaye tena akalikkataa Neno, kisha akaliamini tena, natena baada ya masaa machache huliachatena! Neno la Mungu ndiye Kristo Yesu (Uf.19:13) ukimwamini unamwamini mara moja tu. Sasa unaposema umetenda dhambi na unahitaji kutubu basi, siku hiyo unayotaka kutubu ndiyo siku ile unayosema kuwa leo namwamini tena Yesu, (tunajua dhambi ni kutoamini), Biblia inasema, ukiokoka huwezi kutenda dhambi tena, maana mwenyedhambi ni wa shetani! Kwa hiyo, Mtu anapookolewa humungojea na kumtegemea Mungu kwa kila kitu, ili yeye amvushe hatua kwa hatua hadi ukamirifu, tazama pia Lk.22:32. Hatuhitaji kujitahidi kwa lolote, bila Kristo hatuwezi Neno lolote Yh.5:15.

    “Ufahamu ni chembe ya uhai!”

  139. Hi SGs
    “We must study the truth for ourselves. No man should be relied upon to think for us. No matter who he is, or in what position he may be placed, we are not to look upon any man as a criterion for us. Testimonies to Ministers, pp. 106 and 110

  140. Sungura,
    Nimejitosa kwenye dhana ya “WOKOVU” kama ulivyonishauri kaka. Kimsingi neno WOKOVU linatokana na neno la Kiingereza “Salvation”. Waingereza nao walilitoa kwenye Kiebrania (lugha iliyotumika kuandika Biblia-Agano la Kale) likiwa na maana ya “Yeshua” yaani; “Atakayewaokoa(masculine). Neno Yeshua au Yehoshua linatokana na mzizi wa Kiebrania yod-shin-‘ayin in wenye maana ya “kuokoa, au kutoa kwenye hatari ya ugaidi, vita, utumwa nk na kuweka sehemu salama” (Jewish Encyclopedia).

    Hivyo, basi, WOKOVU, ni nomino inayotokana na kitenzi Okoa. Wokovu ni ile hali ya kuokoa/kutoa kitu kwenye hatari na kukilinda kisipatwe na hatari tena. Sinonimia za salvation kwa kiingereza ni “deliverance” au “redemption” maneno ambayo agh. hutumika yakimaanisha kuokoa au kutoa kitu kutoka kwenye dhambi na side effects zake.
    Tangua agano la kale, neno wokovu lilikuwa likitumika ‘yeshuʽa au yeshua’ kwa Kiebrania likiwa na maana ileile, na lilitumika kumrejea Mungu YAHWE mwenye uwezo wa kuokoa (Rejea maana ya jina Yesu/Jesus –Yeshua/Joshua).

    Kwa Kigiriki (lugha iliyotumika kuandika Agano Jipya), neno wokovu ni “soteria, soterios au sozo”, lenye maana ileile ya agano la kale. Na ukiangalia aya nyingi za maandiko humaanisha maana ileile ya Yeshua kwa Kiebrania. Nimejaribu kuangalia Bible encyclopedia, sikuona maana tofauti na hiyo. Hii ndiyo sababu iliyonifanya nikurudie haraka na mrejesho juu ya hicho nilichokipata. Sijui kama kusoma kwangu nilikuwa sahihi. Kama nilikuwa nasoma nje ya mstari, naomba unishuleshe hiyo dhana ya “wokovu” kama unavyoielewa wewe.
    Nitashukuru kujifunza kutoka kwako.
    Nakungoja sana

  141. Sungura,
    Siumwi kaka.
    Niko vizuri tu tena sana. Na akili yangu iko sawa tu. Na kile nilichokisema nilimaanisha kabisa. Na huo ndio ulikuwa uelewa wangu. Hadi sasa, sina uelewa tofauti wa dhana ya kuokoka. Kwa vile umenipa changamoto ya kwenyda kujifunza, nikianza na lugha chanzi ya neno wokovu (Sozo), nitaanza kuchimbua nione kama kuna kitu tofauti na hiki nikielewacho. Namshukuru Mungu napenda sana kujifunza kaka. Na ingekuwa vyema kama ungeniambia nikajifunze wapi (kwenye Biblia, Encyclopedia, n.k). Na hata kama hutaniambia, nitatafuta tu. Ni lazima nikwambie kile nilichojifunza.
    Shida iliyopo kwenye maelezo yako haya “‘’’’Sentensi ‘ukishaokoka umeokoka’ haina maana sawa na sentensi ‘mtu akishampokea Yesu anaweza ishi tu maisha ya zamani ya mchanganyo’’ ni hii;
    1. Kwanza, kuokoka haina maana hiyo uliyoitumia wewe.
    2. Pili, hata hivyo kaka, hukufafanua tofauti iliyopo kati ya kuokoka na kumkiri Yesu, isipokuwa ulipondea tu dhana ya kumkiri Kristo. Kwa mtu makini na mwanafunzi mzuri wa Biblia, akisoma maelezo haya, atashangaa mno upotoshaji mnaoueneza hapa.
    3. Tatu, yanapingana na Biblia. Biblia haisemi kuwa mtu anaokoka akiwa bado anaishi duniani, anakula ugali na mchicha nk.
    Hizi ndizo miongoni mwa sababu zilizonifanya niseme kuwa, mnapotosha wewe na Seleli wako. Ndiyo maana nikawarejesha kwenye ufafanuzi wangu yakinifu (kwenye ile link) wa kimaandiko ili kutangua uelewa wa nukuu hiyo potofu. Nina imani utakuwa umeipitia na utakuwa na majibu au maoni juu ya hili.
    Halafu kaka Sungura, nashangaa umesema kuwa ulinijibu, mbona sikumbuki? Na nimefuatilia michango takribani yote iliyofuata, hata sioni ukinijibu!!! Labda macho yangu hayana gololi vizuri au nimepitiwa tu. Kama una reference ya majibu unayodai ulinijibu, tafadhari, nionyeshe nitafurahi kuyasoma.
    Na ni kweli sikuendelea kuchangia zaidi kwenye ile mada ya ubatizo maana ilikuwa inagusa UTATU MTAKATIFU. Mada ilikuwa ni ubato, lakini kiini chake, kilikuwa ni UTATU. Na mimi kwa vile nilikuwa kwenye research kali sana juu ya hilo kutokana na changamoto za ndg Lwembe na Mabinza, niliamua kutosema chochote hadi nikamilishe utafiti wangu wa kina. Nilikuwa nawafuatilia sana japo sikukomenti.
    Ninakushukuru sana kaka kwa vile umesema uko tayari kunifundisha habari za kuokoka hadi nielewe. Na mimi huwa niko black and white. Nikielewa jambo, huwa nakubali tu tena waziwazi. Usiwe na hofu. Wewe jipange tu ulete hoja. Ngoja na mimi mwanafunzi nikamakinike na hiyo assignment uliyonipa.
    NB; Nakuomba upitie kwanza, ule mchango wako niliokuelekezeni, halafu ulete mrejesho sanjari na mafundisho hayo mapya ili uondoe shida ya uelewa ulio ndani yangu kama kweli inaonekana kuna shida hiyo.
    Nami nakusubiri kaka.
    Mungu akubariki sana.

  142. Siyi,
    Are u sick or something?

    Hiki ndicho unachosema tunapotosha;
    Nakunukuu; ”Maana ninawaona mnalichepua kwenye msingi misingi yake yake ya maandiko kwa dhana yenu potovu ya kuokoka ilhali bado ukiwa duniani”

    Kwamba ni dhana potofu kusema kwamba tumeokoka wakati tungali duniani?

    If yes, kabla sijakujibu nenda kajifunze maana ya neno wokovu ambalo ni Sozo kwa lugha ya asili ya maandiko, halafu urudi tena hapa useme kuwa hakuna kuokoka duniani.

    Halafu hayo maelezo yangu unayomwambia Seleli kuwa ameyanukuu lakini yana shida ndani yake, niambie hiyo shida tafadhali.

    Nashangaa huoni hata aibu kusema tulifyata mikia kwenye mada ya ubatizo, nilikujibu suala la kuokoka na nikakuambia tuendelee na mada ya ubatizo. Wewe kwenye mada hiyo ndo ulikimbia ukatuacha na akina Lwembe, na hata leo hii comment ya mwisho katika hiyo mada ni ya kwangu nikimjibu Lwembe.

    Na si sawa kujadili kitu kingine ndani ya mada nyingine, lakini hapa kwa sababu suala la kuokoka linahusika nitakujibu, na utatoka either umeelewa au umekataa kukubali kuwa umeelewa lakini umeelewa.

    Nakusubiri Siyi!

  143. SHALOMU!, Imeandikwa hivi, “Hata imekuwa, mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya yakale yamepita tazama yamekuwa mapya”. Pia “Tafuta sana kuwa na huo UTAKATIFU ambao hapana mtu atakae mwona MUNGU asipo kuwa nao”. Mbarikiwe.

  144. Seleli,
    Wewe ni ndg yangu ktk Kristo. Na tangu mwanzo, nilikwambia kuwa, mimi sishabikii dhehebu wala dini. Namshabikia Mungu peke yake. Nikimpigia kampeni YEYE, atanifundisha hata namna ya kuwapenda na kuwajali wanadamu wenzangu, maana siwezi kumpenda YEYE nisiyemuona bila ya kuwapenda ninyi ninaowaona. Haijilishi kama na ninyi mtanipenda ama la. Hiyo si kazi yangu kujua. Kazi yangu, ni kuwapenda ninyi kama ninavyojipenda mwenyewe, ndiyo maana huwa nachukua muda kuwaambieni mambo ya wokovu wa Bwana wetu Yesu Kristo. Hii ni ishara mojawapo tosha kwenu ya kwamba, ninawapenda mno. Nisingekuwa nawapenda, ningekaa kimya.
    Binafsi sililii kupendwa na mtu yeyote. Mungu alishanipenda, inatosha. Maana Biblia inaniambia kuwa, Yesu na wanafunzi wake hawakupendwa na mtu yeyote. Na Yesu aliwaambia wanafunzi wake kuwa, “Nanyi mtasalitiwa na wazazi wenu, na ndugu zenu, na jamaa zenu, na rafiki zenu, nao watawafisha baadhi yenu. Nanyi mtachukiwa na watu wote kwa ajili ya jina langu. Walakini hautapotea hata unywele mmoja wa vichwa vyenu.” Luka 21:16-18. Na kwa sababu kila mfuasi halisi wa Kristo sharti walimwengu wamchukie, binafsi huwa nina amani mno. Akitokea mtu wa kunipenda, haleluya, akinichukia amina tu. Maana haya ndiyo mapito ya Bwana wangu ambayo sharti niyapitie.

    Ninashukuru kwa vile umetambua kuwa nina mhemuko wa kiinjilisti. Hiyo ni habari njema kwangu. Namshukuru Mungu mhemuko huo, huutiisha katika maandiko yake Matakatifu-Biblia. Yote ya yale niyasemayo, huwa sikurupuki na wala huwa sisemi kitu kisicho na ushahidi lukuki wa Maandiko. Kama umeona jambo lolote nimesema sivyo, ingekuwa vyema ungelileta bayana na ukafafanua ukweli wake. Lakini sasa, umeishia kulalamika tu huku ukijificha kwenye kichaka cha karanga cha ndg Sungura.

    Maelezo ya Sungura uliyoyanukuu, yana shida ndani yake. Na sikutarajia na wewe uyanukuu hayo. Hebu yaangalie tena, “‘’’’Sentensi ‘ukishaokoka umeokoka’ haina maana sawa na sentensi ‘mtu akishampokea Yesu anaweza ishi tu maisha ya zamani ya mchanganyo’’. Wewe na Sungura kwenye mada ya MITUME-WALIBATIZA-UBATIZO-UP? mlifyata mikia yenu wote. Tafadhari rejea; https://strictlygospel.wordpress.com/2013/09/09/mitume-walibatiza-ubatizo-upi/. Tafuta mchango wangu wa tarehe 19/09/2013 at 7:28 AM nikimjibu Boniface na Sungura mwenyewe. Pamoja na majibu hayo mazuri kwa Sungura, alikaa kimya hadi leo. Na hata wewe mwenye Seleli, ulifyata mkia kimyaa.

    Nakutia moyo tena kwa mara nyingine uusome mchango wangu huo, uone jinsi nilivyofafanua maana ya KUOKOKA vs KUMPOKEA KRISTO. Ninawasihi sana kwa rehema zake Mungu, acheni kupotosha watu. Kumbukeni kuwa, michango yenu inasomwa na watu wengi sana. Hivyo mnashiriki kupoteza watu wengi sana kwa kauli zenu zisizoandikwa kwa umakini mkubwa.

    Aidha, kuna haja pia ya kujifunza somo la maana ya KUZALIWA NA MUNGU. Maana ninawaona mnalichepua kwenye msingi misingi yake yake ya maandiko kwa dhana yenu potovu ya kuokoka ilhali bado ukiwa duniani. Mungu atusaidie sote maana tu watu wake. Itapendeza zaidi tukimtumikia Yesu ili tuje tupate heshima kwa Mungu. “Mtu akinitumikia, na anifuate; nami nilipo, ndipo na mtumishi wangu atakapokuwapo. Tena mtu akinitumikia, Baba atamheshimu.” Yohana 12:26

    Tujitahidi kaka.
    Mungu akubariki sana.

  145. Siyi

    Nilidhani nichukue muda kukueleza tena lakini niliposoma comments ya Sungura, mara moja nikatambua AMENIONA!!!!!!!!!! Hii Comment yake.. ‘’’’Sentensi ‘ukishaokoka umeokoka’ haina maana sawa na sentensi ‘mtu akishampokea Yesu anaweza ishi tu maisha ya zamani ya mchanganyo’

    Nadhani umekua na muhemuko wa ‘’kiinjilist’’ zaidi-kifire-fire ktk kujibu kuliko kimantiki, ungetulia ungeona kwa nini kabla ya kujibu/kuiendea mada hii, nilitenganisha statements kama ambavyo Sungura(amenifurahisha kua ameona beyond), alivyofanya pia ie Kung’amua kimeulizwa kingine na alichokukutana nacho kingine. Kujibu swali hilo kiholela/jumla kama ulivyofanya, unajikuta unafanya kosa la kiufundi yaani kuchanganya ktk kapu moja mamba, kenge na jongoo, so wapi na wapi sasa!Brother, Wakati mwingine, get the central room before trotting to the sitting room rocketfully.

    By the way, in your comments, u sounded like Mbingu ni yako, una tittle d yake na wewe ni kiranja Mkuu! My friend, Ivi unajua kweli maana ya Mungu kutuzaa sisi na jinsi tulivyo mbele zake na kwamba ni Interest ya Mungu Baba kua KILA ALIYEMPA MWANAE, asipotee? Maneno hayo yanakuingia kweli? Nadhani unatatizo la kutopendwa!!!!!!!!! JESUS LOVES YOU BADLY AND GRAVELY KIASI KWAMBA, UKISHAZALIWA NA BABA YAKE, UKO BABY LOVABLE one NOT mdoli au ngoko ya kuchinja

    Press on

  146. Calorine,

    Namalizia part ya mwisho inayoitwa….TUNAENDELEA KUBADILISHWA NA YEYE BUT STRICTLY kama tunatoa ushurikiano naye-NENO na Tunaamua kubadilika

    Imeandikwa ktk Yoh.15:5… Bila Yeye sisi hatuwezi lakini pia imeandikwa… kuchagua kua naye/ kuamua kuchukua mabadiliko bora ni task yetu… Yoshua.24:15, Kumbu.30:15, 19.Kwa upande wa Mungu alishamaliza na alishatumalizia yote kwa ajili yetu, hakufanya kwa ajili yake.

    Lakini huo ni ukweli wa upande mmoja wa shilingi, upande wa pili, kwa kua sisi hatuko mochwari wala si tikitiki maji au roboti, kuna kitu Mungu ametuwekea na anaheshimu na wala hatatuingilia ie Utashi wa kuamua jema na baya. Mara tu tunapoamua vema, upande wake uliokwisha maliza kazi, unajifunua au kua activated to support ilo amuzi letu. Tukigoma, hata kama kila kitu ni well done na kipo, hakitatufaa kitu. Ni muhimu sana kuelewa hiki kua, Tunaendelea kubadilishwa naye yet kama tunashirikiana naye ili mbele ya Mungu, tusichukue credit yoyote. In fact there has never been mwanadamu kama mawanadamu kuwa ktk viwango vya utakatifu vya Mungu BILA MUNGU MWENYEWE KUMSAIDIA. Msaada wa Mungu kwa upande mmoja una kazi yake ili kutukamilisha na maamuzi, nia na bidii za dhati zetu za kutaka kubadilika nazo lazima ziwepo ili huo msaada ya Mungu uwe na sababu nasi/kua na athari chanya nasi.

    Ndio maana kwa kua upande wetu upo na unatudai kuwajibika wakati huo huo wa Mungu ukiwajibika pia kwa uaminifu kabisa, Tunahimizwa kua na mabadiliko ktk maisha yetu baada ya kufanya maamuzi ya kumfuata Mungu kwa maneno ya Mungu kama Kuutafuta Utakatifu, Ufalme wa Mungu na Haki yake, kujikana nafsi na kuubeba msalaba kisha kila siku kumfuata, kuhutiisha mwili, kuitoa miili yetu kama dhabihu, kufisha matendo ya mwili nk.

    Therefore, KWA KUA SWALA ZIMA LA KUMUOKOA MWANADAMU LINAJUMUISHA MABADILIKO MAKUBWA SANA KTK ULIMWENGU WA ROHO KISHA KUJIDHIHIRISHA KTK MWILI, MABADILIKO HAYA NI NGUVU YA KUTISHA AMBAYO IKIMFIKIA MTU/AKIYAPOKEA MADILIKO HAYO, SHARTI YAMUATHIRI KICHANYA HENCE ATABADILIKA TU-Upande wa Mungu ukitenda na upande wa Mtu ukitenda pia, hakuna wa kutegea mwenziwe.

    Press on.

  147. Ni lazima kuishi maisha ya kitakatifu ndio uione Mbingu, Biblia inasema,,, mkavae utu mpya ulioumbwa kwa namna ya MUNGU katka haki na (UTAKATIFU) wakweli,, (waefeso4;24) kwa hiyo mpendwa maisha ya kitakatifu ni lazima kwa yeyote aliye mwamini Kristo, mafundisho mengine na kwa wao wanaoamini mafundisho mengine, ona mameno ya YESU ,Waacheni hao ni viongozi vipofu wavipofu, na kipofu akimuongoza kipofu mwenzake watatumbukia shimoni wote wawili,, (mathayo 15;14) zaidi nakushauli uzidi kuitafuta kweli ili uwe huru Biblia inasema ,, basi YESU akawaambia wale wayahudi walio mwamini, ninyi mkikaa katka neno langu mmekuwa wafunzi wangu kwelikweli,,tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawawekaNi lazima kuishi maisha ya kitakatifu ndio uione Mbingu, Biblia inasema,,, mkavae utu mpya ulioumbwa kwa namna ya MUNGU katka haki na (UTAKATIFU) wakweli,, (waefeso4;24) kwa hiyo mpendwa maisha ya kitakatifu ni lazima kwa yeyote aliye mwamini Kristo, mafundisho mengine na kwa wao wanaoamini mafundisho mengine, ona mameno ya YESU ,Waacheni hao ni viongozi vipofu wavipofu, na kipofu akimuongoza kipofu mwenzake watatumbukia shimoni wote wawili,, (mathayo 15;14) zaidi nakushauli uzidi kuitafuta kweli ili uwe huru Biblia inasema ,, basi YESU akawaambia wale wayahudi walio mwamini, ninyi mkikaa katka neno langu mmekuwa wafunzi wangu kwelikweli,,tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawawekaNi lazima kuishi maisha ya kitakatifu ndio uione Mbingu, Biblia inasema,,, mkavae utu mpya ulioumbwa kwa namna ya MUNGU katka haki na (UTAKATIFU) wakweli,, (waefeso4;24) kwa hiyo mpendwa maisha ya kitakatifu ni lazima kwa yeyote aliye mwamini Kristo, mafundisho mengine na kwa wao wanaoamini mafundisho mengine, ona mameno ya YESU ,Waacheni hao ni viongozi vipofu wavipofu, na kipofu akimuongoza kipofu mwenzake watatumbukia shimoni wote wawili,, (mathayo 15;14) zaidi nakushauli uzidi kuitafuta kweli ili uwe huru Biblia inasema ,, basi YESU akawaambia wale wayahudi walio mwamini, ninyi mkikaa katka neno langu mmekuwa wafunzi wangu kwelikweli,,tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawawekaNi lazima kuishi maisha ya kitakatifu ndio uione Mbingu, Biblia inasema,,, mkavae utu mpya ulioumbwa kwa namna ya MUNGU katka haki na (UTAKATIFU) wakweli,, (waefeso4;24) kwa hiyo mpendwa maisha ya kitakatifu ni lazima kwa yeyote aliye mwamini Kristo, mafundisho mengine na kwa wao wanaoamini mafundisho mengine, ona mameno ya YESU ,Waacheni hao ni viongozi vipofu wavipofu, na kipofu akimuongoza kipofu mwenzake watatumbukia shimoni wote wawili,, (mathayo 15;14) zaidi nakushauli uzidi kuitafuta kweli ili uwe huru Biblia inasema ,, basi YESU akawaambia wale wayahudi walio mwamini, ninyi mkikaa katka neno langu mmekuwa wafunzi wangu kwelikweli,,tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawaweka huru.

  148. Duh,

    Kwani maana ya kumpokea Yesu kama Bwana na Mwokozi ni nini jamani?

    Na inawezekanaje mtu akaokoka halafu hapohapo akawa anaishi maisha ya zamani ya mchanganyo?

    Caroline ameuliza kuhusu mtu kumpokea Yesu kama Bwana na mwokozi, huyo mtu kuishi maisha ya zamani na yenye mchanganyo, kisha huyo mtu kutegemea Yesu akirudi ataenda nae mbinguni!

    Baada ya hapo Caroline kasema kuhusu suala la ‘once saved u are saved’ na hilo ndo Seleli kalisemelea zaidi, na nafikiri kalisemelea sahihi.

    Kimsingi swali alilouliza Caroline na maelezo aliyoyatoa kuhusu alichokutana nacho kwa bloggers viko tofauti.
    Sentensi ‘ukishaokoka uneokoka’ haina maana sawa na sentensi ‘mtu akishampokea Yesu anaweza ishi tu maisha ya zamani ya mchanganyo’.

    Kwa hiyo kimsingi Caroline kauliza swali jingine, na alichoeleza kukutana nacho kwa bloggers ni kingine.

    Tuangalie kwa makini ndugu wachangiaji!

    NB: Halafu, kwani maisha ya utakatifu ni kwa ajili ya kwenda mbinguni, kufanya nini huko?

  149. Wapendwa katika Kristo,BWANA YESU asifiwe!!!.
    Poleni sana na huduma mbalimbali mnazokuwa nazo,kipekee namshukuru Mungu kwa ajili yenu kwa umoja na ushirikiano katika kutiana moyo na kufundishana kuhuhu maswala mbalimbali kuhusu Imani na kujua Neno la MUNGU kwa njia ya KRISTO YESU,BWANA WETU!!!

    ndugu zangu katika Kristo,Yesu alipokuwa katika huduma alikuwa anatutahadharisha kwa habari za unabii na mafundisho ya uongo na zama hizi tulizonazo na tunapoelekea ndio zenyewe!,
    Mafundisho hayo ya moja kwa moja kuambiwa ukishaokoka umeokoka,si ya kweli hata kidogo!
    Na napenda kukua/waambia kuwa hayo ni mafundisho ya MPINGA KRISTO!!!,kuwa makini na mafundisho kama hayo maana ni wazi kuwa ni mafundisho ya kukuelekeza kwenda Jehanam kabisa.
    Basi kama ni kweli kuwa mtu akiokoka hakuna haja ya kubadilika kwa namna yeyote kimaisha,kitabia na hata kiimani au kiroho,Je,nini kitamtofautisha mtu aliyeokoka na yule ambaye bado hajaokoka?.
    Ni lazima mtu avue matendo ya giza na kuvaa matendo ya nuru-MAANA YAKE,ATOKE GIZANI NA KUINGIA NURUNI NA WALA SI KUBAKI HUKOHUKO GIZANI!!!.
    2Corinthians 5:17 Hata imekuwa, mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya; ya kale yamepita tazama! Yamekuwa mapya.
    Je,mtu wa nuru atatofautishwaje na mtu wa gizani kama hakuna mabadiliko?.
    1John 2:18 Watoto, ni wakati wa mwisho; na kama vile mlivyosikia kwamba mpinga Kristo yuaja, hata sasa wapinga Kristo wengi wamekwisha kuwapo. Kwa sababu hiyo twajua ya kuwa ni wakati wa mwisho.

    1John 2:22 Ni nani aliye mwongo ila yeye akanaye ya kuwa Yesu ni Kristo? Huyo ndiye mpinga Kristo, yeye amkanaye Baba na Mwana.

    1John 4:3 Na kila roho isiyomkiri Yesu haitokani na Mungu. Na hii ndiyo roho ya mpinga Kristo ambayo mmesikia kwamba yaja; na sasa imekwisha kuwako duniani.

    2John 1:7 Kwa maana wadanganyifu wengi wametokea duniani, wasiokiri ya kuwa Yesu Kristo yuaja katika mwili. Huyo ndiye yule mdanganyifu na mpinga Kristo.
    PIA YESU alizungumza na nikodemo kwa habari ya kuzaliwa mara ya pili-SOMA YOHANA 3;1——>

    MBARIKIWE SANA,
    ENDELEENI KUNG’AA KATIKA KRISTO YESU,BWANA WETU,
    “AMEN”

  150. Caroline,
    Ubarikiwe kwa kuamua kushare na wajoli kuhusu changamoto ulokutana nayo. Kimsingi, hata mimi napendekeza kwako ushauri wa Lily na Caroli. Yakatae mafundisho mfu ya namna hiyo. Wajoli wengine wamechangia vyema kwa hoja makini sana Bwana awabariki. Lakini kuna wengine waliochangia kwa kukengeuka na kuukengeusha ukweli wa Biblia. Kwa mfano, Seleli amechangia kwa kukengeusha sana.
    Amedai kuwa wahubiri hao kwa kiasi fulani wako sahihi na kwa kiasi fulani hawako sahihi; HUU NI UPOTOSHAJI MKUBWA SANA. Kwa Mungu hakuna mkorogo, mchanganyiko wa kweli na uongo, ubaridi au umoto!! Ukiwa na hali hiyo, Mungu atakutapika kabisa-ufu. 3:15. Ukiona mtu anafagilia hali hii, mwogope sana. God is black and white!! Hachanganyi mambo YULE. Shetani alipoiangusha dunia dhambini, kimsingi alichanganya ukweli na uwongo-Biblia imesema Mwazo 3. Kuchanganya huko hakukumfanya asiitwe shetani!! Wakati akimjaribu Yesu nyikani, shetani alitumia neno IT IS WRITTEN (imeandikwa) kumjaribu Yesu, lakini pamoja na nukuu hizo za maandiko plus uwongo wake, shetani aliendelea kuwa shetani na baba wa huo uwongo. Pamoja na kufundisha sana na kukemea pepo, wachungaji wa namna hii ni waasi na ni mamluki wa yule mwovu.
    Caroline, kibiblia, ukweli 99% plus (+) uwongo 1% = UWONGO. Maana mtu awaye yote atakayeishika sheria yote, ila akajikwaa katika neno moja, amekosa juu ya yote.(yak. 2:10). Neno la Mungu ni AMRI. Kwa neno la Bwana mbingu zilifanyika, Na jeshi lake lote kwa pumzi ya kinywa chake. Maana Yeye alisema, ikawa; Na Yeye aliamuru, ikasimama.( Zaburi 33: 6, 9). Kauli inayotumika kuamuru jambo ni amri. Kwa maneno mengine, Biblia yote, ni AMRI za MUNGU. Mungu aliposema na iwe nuru katika mwanzo 1, hiyo ilikuwa ni amri. Mungu aliposema na liwe anga… nk, hizo zilikuwa ni amri. Viumbe vyote vilivyoumbwa kwa amri (neno) ya Bwana, sharti vimsifu YEYE maana aliviamuru vikawepo. “Na vilisifu jina la Bwana, Kwa maana aliamuru, vikaumbwa” (Zaburi 148:5).

    Kwa hiyo ndg yangu Caroline, unapoona mchungaji, mwalimu, nk anakufundisha kupuuza baadhi ya sehemu za Neno, au anafundisha kwa kuchanganya ukweli na uwongo, jua kuwa hiyo ni mbinu ya ibilisi kuwateka watu na alishafanikiwa sana kwa mbinu hiyo, kaa chonjo kama siyo kukimbia kutoka kwake kabisa. Hakuna usalama hapo.

    Ukiona mtu wa namna hiyo, jua kuwa huyo yuko kinyume na Kristo, kweli ya Biblia, maana wasio kinyume na Kristo, huifundisha kweli tu bila ya kuchanganya na uwongo maana wao wenyewe husimama kwa hiyo kweli tu. “Maana hatuwezi kutenda neno lo lote kinyume cha kweli, bali kwa ajili ya kweli.” 2 Wakorintho 13:8. Na ukiona mwalimu anayefundisha kweli tu, jua kuwa itamgahrimu sana kwa maisha yake ya hapa duniani. Maana watu wengi leo hawaipendi kweli. Huichukia kweli. Hata kama ni ndani ya kanisa, ukiwaambia watu makosa yao kwa majina yake, watakuchukia tu. Watakubatiza kwa majina mengi sana, japo mbele za Mungu, utakuwa u heri sana.
    Caroline,
    Usidanganyike, kuwa mkristo wa kweli, ni gharama. Mtafute Mungu kwa kusoma Biblia uepuke kuingizwa mkenge na wafidhuli!
    Bwana akubariki sana.

  151. Caroline,

    Kwa kila jambo tunaloliona au kusikia iwe linafanywa/semwa na yeyote wa Mungu, TUNALIPIMA KWA NENO-1Yoh.4:1-‘’Msiamini kila roho, zijaribuni muone kua zinatokana na Mungu’’ na 1Thesalonike.5:21- ‘’Jaribuni mambo yote, shikeni lillo jema’’, so hata kama mhusika anafuka moshi mweupe si ule danger mweusi na radi ile nyeupeee, acha hii ya kutia presha yenye rangi ya upinde wa mvua inayopasukaga muwako hatari na ngurumo nzito hata kuondoa roho za wanadamu duniani bila huruma wala mpangilio wenye tija. Kama Wachungaji wengi( ingawa mimi naamini ni wachache sana kama kweli Wameokoka, wana RM na wana Neno hasa), wanaosema Ukishaokoka basi imetoka, kubadilka au la ni haiari, WAKO COMPLETELY AND TERRIBLY OFF THE BIBLICAL TRUTHS.

    Maandiko ni mengi KUTHIBITISHA BILA KUACHA SHAKA KUA kua…tukishakiri kwa kinywa na kuamini kwa moyo hata kupata Wokovu- Warumi.10:8-11 ie kumkaribisha Yesu ndani awe final say ktk maisha yetu, mambo mawili yanatokea hakika namely TUNABADILISHWA Kisha TUNAENDELEA KUBADILISHWA KILA LEO KADRI YA USHIRIKIANO WETU NAYE(NENO) NA MAAMUZI YETU.

    Nianzie kwenye Msingi kwanza.

    ANATUBADILISHA YEYE KWANZA maana mpango, nia, love, hitaji, la kutuokoa/Kuokoka( KUOKOA Mwanadamu ni kumbadilisha toka Kitu/mambo/ hali/ufalmwe mmoja kwenda mwingine/mengine), lilianzia kwakwe sisi tukiwa hatuna habari,tunapuyanga tu ktk dhambi!!!!!! imeandikwa …..wakati tungali wenye dhambi, Yeye alitupenda/akufa kwa ajili yetu-Rum.5:8. Kwa iyo hakuna hata credit moja tunaweza ignorantly or proudly ichukua au dhania tu mistakenly kua tunayo/tulikua nayo maana imeandikwa ni kipawa cha Mungu-Waef.2:8-9 na pia wote wametenda dhambi na kupungukiwa na Utukufu wa Mungu-Rum.3:23 …..hence wana/walihitaji msaada-kurehemiwa tu. Ndio maana pia imeandikwa-Hakuna ajaye kwangu asipovutwa na Baba Yoh.6:44, kwa iyo hata ile hali tu ya kusikia kutaka kuokoka/kubadilika-kuacha aina fulani ya maisha na kuyaingia mengine ya Mungu, ilo amuzi ilo na mvuto huo-badiliko ilo, alihusika 100% Mungu Baba…ALITUVUTA/TIA KWA YESU- yes it was and came within us yet it was from God himself…like a memory card by itself, no matter how cute it may look like, the real thing is its data kept in it… until the programmes run/read it, it is good for nothing, Until Bwana alipotuvuta, tusingeweza kumjia Bwana, all those are changes by Himself at our favour.

    We were number zero until no. 1 came-Jesus, a zero received a value, henceforth, we are no more zero but heroes in Him and only Him. Imendikwa pia kuhusu badiiko jingine kubwa sana ktk ulimwengu wa roho analolifanya Yesu mwenyewe hata bila kumuomba ilimradi tukishavutwa na Baba kisha tukaamua kumpokea ni issue/task yake kufanya badiliko ilo, imeandikwa…ANATUOKOA TOKA NGUVU ZA GIZA, KUTUHAMISHA HALAFU ANATUINGIZA KTK UFALME WA MWANA WA NURU YAKE-Wakol.1:13, pia ‘’Tazama Mtu akiwa ndani ya Kristo, ya kale over sasa mapya..2Wakor.5:17…by the fact/instant that umekua ndani ya Kristo, tayari kuna badiliko kubwa sana ndani litakalojitokezea hata nje.

    SASA KAMA MPAKA UOKOKE, YANAFANYIKA/YALIFANYIKA YOTE HAYO KTK ULIMWENGU WA ROHO, KWA NINI ANAYETENDEWA ASIBADILIKE MAANA YALIYOTENDWA YANA NGUVU SANA YA KUMUTHIRI KWA UZURI MTENDAWAJI!

    Muda ukiruhusu nitaendelea na sehemu inayotuhusu sasa inaitwa…….TUNAENDELEA KUBADILISHWA NA YEYE BUT STRICTLY kama tunatoa ushurikiano naye-NENO na Tunaamua kubadilika

    Press on

  152. Caroline,

    I have as surprise!!!!!!!!!

    Kwa msemo wao huu… UKISHAOKOKA, UMEOKOKA, hao Wachungaji Wako sahihi kabisa

    Kwa msemo wao huu…UKISHAOKOKA, NI HIARI KUA MTAKATIFU MAANA YESU ALIMALIZA KILA KITU MSALABANI……Hawako sahihi part A ya sentence iyo lakini wako sahihi kabisa part B ya sentence!!!!!!!!!!!…

    Relax, no pressure, nitaeleza!

    PART 1- WAKO SAHIHI

    ‘’once saved, you are saved- kuulewa Msemo huu Kirahis ni mfano huu…Ukizaa Mtoto akaja kua chizi, tahahira, fisadi, mwanga wa kupaa na ‘’natural British Airways- ungo, mlevi, kahaba,mvuta bange na dawa za kulevya, Je inaondoa ukweli kua si Mwanao? Je atakua na Baba/Mama mwingine zaidi ya nyie mliyemzaa? NEVER on Earth! HE/SHE IS MTOTO no matter what, na ninyi Wazazi hata mkiwa majambazi, ni Wazazi wake tu, come sun or moon, hatapata wengine hata kama angetaka kuwabadiisha au hawataki/hawapendi.

    Kinachomaanishwaga/takiwa kumaanishwa kwa msemo huo ni MUNGU AKISHATUFANYA WANA-Yoh.1:12-13, AKISHATUZAA si kwa nyama na damu, tukizaliwa MARA YA PILI, NI KWELI TU NA TUTABAKI KUA WATOTO WAKE NO MATTER WHAT!-mwana mpotevu ni mfano kwa ili.. Luka.15:11-32.Sisi tukisha fanywa Wana wa Mungu, imekua ivyo, hatuzaliwa na mwingine na kamwe hatutakua na Baba mwingine. Tumepigwa Muhuri mzito wa RM kuthibitisha beyond doubts kua tu wa milki yake- Waef.1:13-14-tumepewa guarantee mpaka siku ya ukombozi wetu, tu Watu spesheli wake, UZAO mteule 1Petro.2:9, raia pamoja na Watakatifu, watu wa Nyumbani mwake Mungu. Waefe.2:19. Kwa Mungu ndivyo tulivyo na tunapwaswa kujua ilo hata kama tumefanya nini, shetani anihubirije, SISI NI WATOTO WANAOPENDWA SANA, TUMEZALIWA NA BABA YETU NA HATUNA MZAZI MWINGINE ZAIDI YA BABA WA MBINGUNI, na Yeye alishatuzaa na kamaliza, hatatuzaa tena, akisha tuzaa, tunabaki wake tu. Kutojua KWELI hii na KUIISHI, tumepigwa bao la dobo na devo-Mtaifahamu KWELI nayo KWELI itawaweka Huru-Yoh.8:32

    Pia wako sahihi kua Yesu alimaliza kila kitu!

    Wanachomaanisha Wachungaji au Wapendwa wengine ni kua kila tunachokihitaji ili tuishi vema maisha haya haya ya mwili wa sembe, kunywa na kufurahi hapa chini, pia kutumika vema na hatimaye kwenda mbinguni, KILA TUNACHOTAKA/TULITAKIWA KUA NACHO, kimeshafanyika na kukamilishwa na BWANA, wala hatuna chembe ya mchango wetu kwa ilo, ni sisi kuamini na kutwaa, Imeandikwa… Yesu kabla ya kumaliza safari/huduma yake duniani…ktk Yoh.19:30 It is Finished! Ni sawa sawa Mtu akupe mgodi wa almasi mkubwa kama ardhi yote ya Mkoa wa Geita na akwambie, kazi kwisha! maanake kwa almasi iyo( Ujio wa Yesu na kazi yake msalabani), uza almasi, kula maisha haya kwa raha zako na Bwana, kula/pata ushindi wa Kiroho hapa hapa, kwa almasi iyo, mtumikie Mungu kwa namna zote maana kwa almasi iyo, utafanya chochote-uwezeshaji/upaji ni mkubwa mno, ukikwama ni wewe hutaki tu kuuza almasi LAKINI ALMASI IMEJAA TELE , wewe tu, aidha umezubaa au hujui kweli kua una almasi au devo tu anakulaghai usijue KWELI kua una almasi iive yenye kila kitu chako ila anakucheat udhani kua ni udongo mfinyanzi uliyomwagiwa mafuta ya kujipaka ya baby care .

    Nitaendelea kidogo na Part 2 ya Hawako sahihi kisha Part 3 kwa nini ni lazima kubadilika-Kuwa Watakatifu-ikiwa hakutakua na michango itayo cover hayo.

    Press on

  153. shalom,mtumishi Mungu akubariki sana.napingana na mahubiri ya jinsi kabisa kwani huo ni uwongo wa ibilisi mwenyewe ambaye anatumia kila mbinu ili watu waende jehanamu yankini hata wateule.
    biblia imeweka wazi tuwe watakatifu kama Mungu alivyo mtakatifu,na tuukatae uovu na tutende mema.hvyo baada ya kuokoka mteule wa Mungu anapaswa aendelee na kudumu ktk utakatifu bila kutenda dhambi kwani atakae vumilia mpaka mwisho ndiye atakae okoka.

  154. maana ya kuokoka ni kugundua maisha ulioishi kabla si sahihi na kuamua kugeuka au kuzaliwa mara ya pili na kuishi maisha tofauti na yale ya mwanzo.barikiwa sana

  155. Hata mimi nilikutana na Pastor fulani akanieleza hivyo ila nikakataa. Nafikiri haya ni mafundisho manyonge na tunafaa tuyakatae kwa nguvu zote. Mungu ni mtakatifu na sisi tunapaswa kuwa watakatifu. Kifupi Kuokoka maana yake ni kumwamini Yesu na kubadilika so huwezi ishi maisha ya zamani tena baada ya kuokoka na ukawa salama tu. Mungu ametuonya mara nyingi sana ktka Biblia. Kumbuka Musa hakuingia nchi ya ahadi ingawa alipendwa sana na Mungu (Kumb 34:4). Ktk agalo jipya Mat 24: 1- utaona Yesu akichambua mbuzi na kondoo na wengi watasema tulikua kondoo. Pia angalia ufunuo 21:27, 22:19 inaonyesha majina yanaandikwa ktka kitabu cha uzima tunapoamini lakini kuna kufutwa pia tusipokua waangalifu. Angalia pia maonyo ya Yesu kwa makanisa 7 ya Asia (Uf 2:1-). Kwa ujumla km tunataka kwenda mbinguni lazima tubadilike.

  156. Bwana Yesu asifiwe wapendwa!!
    Kwa uelewa wangu sikubaliani na hilo kwani ninachokifahamu mimi ni kuwa mara tu unapookoka unatakiwa kubadili mwenendo na maandiko yako wazi kuwa imani bila matendo imekufa! Hivyo, ndugu zangu tujaribu kuyaishi mafundiusho ya Bwana wetu Yesu kristo. Mbarikiwe!

  157. Bwana asifiwe

    NDUGU asanti na swali yako lakini ujuwe MBINGUNI sio SOKO YA KARIAKO . Kwa sisi kuingia MBINGUNI iko na masharti yake nyuma ya neema .

    kushika AMRI ya MUNGU kutembea kwa utaratibu ya BWANA na ndio Roho Mtakatifu itafanya kazi kwako na mimi kisha tutaitua MCHA MUNGU

    UBARIKIWE

Andika maoni yako

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s