Kwanini ndoa nyingi leo zimejaa migogoro?

PeterandPatience
Mchungaji Peter Mitimingi akiwa na mkewe Patience

Ndoa katika jamii za kikristo zilikusudiwa kudumu na kuwa mfano wa kuigwa na ndoa za watu wengine katika jamii. Lakini cha kushangaza ndoa nyingi leo za kikristo zinavunjika kwa kasi ya kushtusha. Hii inashtusha na kushangaza kwa sababu sisi kama wakristo tumeacha kutembea katika mpango kamili wa Mungu. Kwanini hali hii inatokea? Kuna sababu nyingi kwanini ndoa zinakuwa na migogoro isiyoisha na ningine kutawanyika. Kuna sababu ndogo ndogo na zingine ni kubwa na za msingi.

Zifuatazo ni baadhi ya Sababu Kwanini Ndoa nyingi siku za leo zimejaa Migogoro, Marumbano na Kuvunjika vunjika.

USIOE AU KUOLEWA KWASABABU YA KUMSAIDIA MTU FULANI AU KUMUONEA HURUMA

1. Kuoa au Kuolewa na Mtu kwasababu ya Kumuonea Huruma.
• Kuoa au kuolewa na mtu kwa sababu ya kumuonea huruma ni moja kati ya sababu zisizo sahihi. Na inaonekana kuwa ni sababu moja ya kijinga pia.
•Ndoa zianazo oana kwa misingi ya kumsaidia mtu au kumwonea mtu huruma huwa hazina maisha.

2. Huruma ya Kujiona kuwa ni wewe Ndio Unawajibika.
Kumhurumia mtu na kujiona kuwa una wajibu wa kumsaidia ni vizuri, lakini kuolewa naye kwa sababu hiyo ni wazi kuwa ni jambo lisilo la hekima kabisa.

3. Ndoa niyathamani Kuliko Huruma ya Mahusiano.
• Ndoa ni kitu cha thamani zaidi kuliko mahusiano ambayo yamejijenga katika huruma.
Chukulia kwamba kama mhusika ana masaa sita tu kuishi baada ya ndoa. Kwa hiyo utaishi katika ujinga huo kwa masaa sita tu maana kinyume na hapo utaishi maisha yako yote ukiwa unajihisi mjinga zaidi na mwenye huzuni.
• Hiyo itakuwa ni sabau ya kuvunjika kwa ndoa hiyo kwa sababu utaonekana mbaya zaidi ya kabla hujaingia.

4. Kuoa au Kuolewa kwajili ya Kumsaidia Mtu Anayeteseka.
•Usioe au kuolewa na mtu eti kwasababu unaamua kumsaidia kutokana na shida Fulani.
• Mfano kuna baadhi ya watu utakuta mwanaume anaamua kumuoa msichana fulani eti kwasababu kule anakoishi wanamnyanyasa na kumtesa so anaamua amsaidie amuoe ili aishi naye.
• Hii ni sawa na ile ya ujinga wa kufikiri kwamba utaoa au kuolewa na mtu kwa matumaini kwamba utambadilisha mtu baada ya kuolewa au kumuoa ili afanane na wewe, dini yako au tamaduni zako.
• Kumbuka kwamba, kuwa na jitihada za kukubaliana sio kubadilika, sababu suala ndoa halina haja ya kuweka mabadiliko kwa mtu yeyote.
• Ukitaka kumbadilisha mwenzi wako usisubiri kwenda kumbadilishia ndani fanya hayo mabadiliko kabla ya kuingia ndani.

–Mchungaji Peter Mitimingi

134 thoughts on “Kwanini ndoa nyingi leo zimejaa migogoro?

  1. Da’ Margrethe,
    Ninalijibu swali kuu kwa msaada wa mchango wako:
    Ni kweli Dada kwamba ktk NDOA nyingi za sasa zinajumuisha Jogoo kumuoa Kijogoo na hapo ndipo mfarakano ulipolala, nami ntajaribu kuelezea tofauty kati ya NDOA hizi mbili.

    Mwanamume yeyote ni ‘Jogoo’ mbaka hapo atakapo ‘haribiwa’ na Ibilisi. Kimsingi, ni yeye anaetakiwa kuongoza Familia, kuwa roll mode wa Familia, ni yeye (Jogoo!) anaepaswa kupokea kutoka kwa Mungu na kumpitishia Mkewe na Mke kupeleka kwa watoto (Familia!). Mke ndie anaepaswa kumuongoza Mumewe ktk mawazo ‘yake’ (hii ni ngumu kuielewa lakini biblia ndio inafundisha hivyo!) Mke anapaswa kujua kuwa, namna ya pekee na sahihi zaidy ya ‘kuwapenda’ wanawe, ni kumtii Mume wake maana hilo ndilo Agizo la Bwana kwa wake, kama ilivyo kwa Mume, namna pekee ya kuwapenda wanawe ni ‘kumpenda Mkewe’. maana hilo ndio agizo la Bwana kwa waume. Sasa NDOA inapohusisha Jogoo + Kijogoo hapo huwa ni shida!

    Kijogoo ni msomi (wa kweli!), ni mjasiliamali (wa kweli!), ni mtu anaejua namna ya kumpata na kumuabudu mungu yaani Pesa! ni mtu anaeweza kutongoza hata kutoa ‘mahari’ ili ampate Jogoo ‘anaemtaka’. Vijogoo wengi ‘huzeeka’ bila ‘kuolewa’ au huolewa na Jogooz wengi kwa nyakati tofauty. Vijogoo wanapenda kuwa na mahusiano na Majogoo kuliko maTetea, Vijogoo hupenda kuvaa, kusema, kuonekana kama Jogoo. Vijogoo wanapenda ‘haki sawa’ Asili ya Vijogoo ni Mwanzo 1:27 ambayo ki-itikadi ni kweli, HAKI SAWA! Kijogoo ni Mbeijing wa ukweli !!

    Mtetea ni tofauty kabisa na Kijogoo!! Yeye asili yake ni Jogoo, yeye anaamini ktk Jogoo katika Mungu ambamo ktk Jogoo yeye ndo ‘alitwaliwa’ !! Mtetea anaitwa Mama wa wote walio HAI (ni jina ambalo alipewa baadae) Mwanzo 3;20 na hata ahadi ya ukombozi wa Jogoo ilikuwa imefichwa ndani ya Mtetea Mwanzo 3:15

    Kama ukipenda nnaweza kukupa mifano mingi sana ya aina za Vijogoo ktk biblia na pia aina za waTetea ktk biblia na bado uchaguzi tunao wenyewe wa kuchagua kuwa katika NDOA ipi kati ya Jogoo + Kijogoo au Jogoo + Mtetea, na wote hao asili yao ni Jehovah Yahwe ambae Kristo Yesu aliwafanya hawa kwa NENO na hawa kwa mikono Yake.

    Da’/Ka’ Sungura,
    NB: Mtetea: Kuku mke.
    Kijogoo: Ni Jogoo wa umri mdogo au pia ni kuku mke mwenye tabia za ki-Jogoo-jogoo. Tumia saa moja tu kuwachunguza kuku(wa kienyeji🙂 utafahamu da’Mage alikuwa anasema nini, inawezekana pia we umezaliwa na kukulia mijini tu, ndio maana humuelewa da’Mage!

  2. Mulele,

    Kama umeishiwa cha kusema nyamaza tu ili tuendelee na mambo mengine.

    Nikiandika ‘sijaedit’ maana yake ni kwamba coment yangu sijaihakiki baada ya kuiandika, kwa hiyo inaweza kuwa na typing error!

    Take care!

  3. Sungura,
    Hivi we ni mwanamke au mwanamume!? Aliekuita we ni malaika ni nani!? mbona unajikweza burebure we ndugu!? lau ungesema kwani mie si mnyama ingeleta maana kuliko “ety, kwani mie ni malaika?” we blaza vipi!!?? ‘Sijaedit’ ndio nini!? au ndo kuonyesha uko tayari kwa ubishi!? Naomba uniambie kwanza, wewe ni jinsia gani! maana ni shida kuhojiana nawe.

  4. Mulele,

    Jitahidi kuw mtulivu ilu usijibu kwa kukurupuka, unaweza kuaibika kama hivi ifutavyo:

    Umeongelea Zanzibar kuhusu migogoro ya ndoa, kwa kuwasifia waislam kuwa ndoa zao zuko imara. Huku ni kukurupuka.

    Sikia, ndoa za waislam kimsingi huwa hazipelekwi kwenye vyombo vya serikali kama za wakristo. Zanzibar ni nchi ya kiislam, wana mahakama za kadhi.

    Hawezi mwislam akapeleka kesi yake ya ndoa polisi au mahakamani, labda otherwise. Kwa mazingira hayo lazima kwenye vyombo vya serikali kesi nyingi ziwe za wakristo.

    Sasa hizo takwimu zako sijui ni za research yenye case study ipi!

    Jambo la pili, nimemuuliza swali Magreth, kwa kiherehere chako umeamua kulidaka. Na mimi niliandika Methali 31:10 on, sasa sijajua kama hiyo ‘on’ niliweka kama urembo.

    Ona mstari wa 14; she is like the merchant ships; she brings her food from afar. Huwa haletewi chakula, bali yeye ndo huleta chakula tena toka mbali.

    Mstari wa 16; she considers a field and buys it; from her on income she plants a vineyard. Vineyard kwa mazingira ya leo tungesema kuwa ni investment. Unaona, kutoka kwenye kipato chake hununua shamba na kufanya uwekezaji.

    Sasa hilo wazo la mwanamke wa namna ya mwislam mwenye kukaa ndani na kusubiri kuzalishwa unalitoa wapi kama si kurukia mambo kwa sababu ya kutaka tu ku-justify mawazo yako bila substance?

    Kama unadhani ndoa za kiislam ni bora kihivyo nenda kaoe mmoja halafu utasimulia.

    Halafu ati unataka kujustify hilo kwa kulinganisha na suala la Eva kumletea Adam tunda, huko ni kufikiri kwa mawazo mepesi na kutengeneza ufunuo wa akili.

    Unadhani kuwa hiyo ilikuwa mara ya kwanza Eva kumpa chakula Adam!

    Acha mawazo mepesi bwana.

    Ukileta kitu chenye tija kwa nini nisijifunze kwacho, kwani mimi malaika sihitaji kujifunza?

    Nafikiri umenisoma!

    Take care ( sijaedit)

  5. Ama we Sungura unauliza swali au unastarehesha barza!? Swali lako ni lipi hapo?? Usichokijua ni nini hapo?? Amesema da’Magreth kuwa NDOA za waislam zinadumu kuliko NDOA za tunaojiita wa-Kristo sababu NDOA hizi mara nyingi zinahusisha wasomi wenye vipato sawa au mke kuzidi, hata mimi kwenye comments zangu niliwahi kusema kuwa Zanzibar ina waislam 95% na wa-Kristo ni kama 4% lakini ukiangalia statistic za Polisi kuhusu marriage violence utaona kuwa 70% ya kesi zilizoripotiwa ni zetu ‘tunaojiita’ wa-Kiristo ! Mbona da’Mage amesema kama nilivyosema mimi!!?? Usipofahamu sasa ni wapi!? Au unaona ni bora ubishe tuu!? we vipi!?? Unaweza kujifunza kitu kipya kweli weye? Kwani weye ni Mwanamume au Mwanamke!? Hata sijui upo upande gani ndugu.

    Mbona iko wazi? Mithali 31:10-31 inamuelezea huyo mwanamke ambaye “moyo wa mumewe ‘humwamini’ humtendea mema wala si mabaya siku zote za maisha yake’ Je wewe kama ni mwanamke, moyo wa mumeo unakuamini au unaamini mapato yako? maana ndio unayoyatanguliza? Je unadhani kwa mujibu wa Andiko hilo ‘mapato’ hayo ni mwanamke ndie anaye paswa kuyaleta ndani au ni mume au ni wote!? Kwa taarifa yako Sungura, hii ndio dhambi ya NDOA yaani Eva alete ‘matunda’ ndani ili Adam ale!! (Mwanzo3:12) Eva hajaumbwa kuleta ‘matunda’ na akifanya hivyo inawapasa kuwa makini sana ktk hilo (katika nyumba ya Adam! lakini kule kwengine ni sawasawa tu!!)

  6. Magreth,

    Suala la kipato kwa mwanamke na mtazamo wa kiislam uliousema umelitoa wapi, mbona hakiko sahihi?

    Just soma Mithali 31: 10 on, uone nafasi ya mwanamke ki-mapato.

    Baada ya kusoma nitaomba useme tena kama kwa mujibu wa hayo maandiko mtazamo wako uko sahihi!

  7. Ahsante sana da’Magreth,
    Dada eh, amini usiamini, Neno la Mungu limeainisha wazi wazi kuhusu uumbaji na kueleza bayana kuwa Mungu ameumba Mataifa kwanza mwanamke na mwanamume kwa Neno lake kwa wakati mmoja na kisha akamuumba Adam na ktk Adam, Mungu akamuumba Hawa. Katika jamii zetu tuko aina hizo 2 za watu ambao wote asili yetu ni moja yaani Mungu, Ni sawa sawa na hakuna kosa kabisa ktk jamii ya Mataifa mwanamke (Mke) kufanya kazi sawa na mwanamume (Mumewe) na kuendesha familia, na kutoa talaka, na kumfundisha mumewe jinsi mwanamume impasavyo kuwa, na kuwa Malkia wa nchi husika, hao ni Mataifa.(Yezebel ni mfano mzuri ktk Neno, hata Mwana-Adam Eliya alimuogopa! )

    Katika wana-Adam ni tofauty kabisa, hawa inawapasa kutumia Neno la Mungu (biblia) kama kiongozi katka maisha yao!! Na inawapasa ktk NDOA yao wawe na mafanikio ya kimaisha KULIKO wale wa Mataifa ktk nyanja zoote! Kwasababu wao wameumbwa tofauty na wale wa kwanza yaani kwa Mkono wa Mungu ( handmaiden ) na kisha akawapulizia Pumzi Yake.

    Jambo linalo lichanganya “Kanisa” sasa hivi ni: Watu waliomo ktk Kanisa ni Wamataifa na wanaishi ktk desturi zao za ki-Mataifa na wanaifuata dunia ‘yao’ na mungu wao pesa, lakini wanadai na wanajiita wao ni Wapendwa, Walokole, Waenda-mbinguni, Watule, wa-KRISTO na majina mazurimazuri, ilkhali hawalikubali NENO la Mungu hata kidogo !! Hapa ndipo Shetani anapopata points nyingi sana katka vita hii !!

    Da’Mage, hilo ndio jibu la swali letu, na namna ya kuziponya hizo NDOA ni lazima tuwajibishwe na NENO !! Si-kweli hata kidogo kuwa tunapaswa kuvumiliana ktk NDOA, no way, hiyo ni NDOA ya wa-Mataifa, NDOA wa wana-Adam ni Imani, Tumaini na Upendo, hayo matatu, na ktk hayo matatu, lililo kuu ni …………..! Alisema mwanamuziki mmoja wa zamani kidogo Marijani Rajabu, kwenye WATU kumi, bin-Adam ni mmoja, na hata kwenye maKanisa yetu hesabu ni hiyohiyo dadaangu, kuna Watu na bin-Adams!

  8. hasahasa ni kwa yale mambo tuyaitayo mapato. tangu wanawake waanze kushika hela basi, mambo yameharibka.
    kama mnabisha angalia wale wanawake ambao ni wa kiislam wanakaa ndani, hawajaajiriwa na hawaijui hela inafananaje, hawezi kuleta fujo ya ujuaji ndani ya nyumba maana hana cheo kiitwacho “mtafutaji”, hivyo anajitahidi kuvumilia na kuyazoea maisha yaliyopo..
    ikiwa mimi mwanamke Napata sawa au zaidi ya mwanaume kimapato, basi hapa , kiburi kinapanda tena kikubwa sana na hata kuvunja desturi na tabia za mwanamke ndani ya nyumba.. ninamaana wote mnakuwa vijogoo ndani mtetea hayupo.
    challenge ya vipato vyenu , ndani ya nyumba inaweza changia sababu kubwa zenye kiburi za kuzaa talaka za harakaharaka.

  9. Ahsante Tumaini bro,
    Nnaomba pata jibu la swali hili, Hivi,? Sungura ni Mwanamume au Mwanamke!? Na je, iwapo swali limejadiliwa kwa mwaka mmoja sasa, jibu lililo patikana ni lipi??
    Ahsanteni.

  10. Jackson Mulele!ndugu yangu!sijakugeuka!ila hapa ninachojaribu kukufahamisha ni kuwa ungepitia comments ili uangalie unaongezea lipi?halafu ungepitia comments zetu ungeona kuna majibu ya swali hilo!thn sisi tuliyozoea hapa SG tunajuana kuminyana mbavu mtu unapokuja na hoja isiyoeleweka,na tena hufikia kipindi kubadilikiana kabisa lakini ni kwa nia njema.nikuombe usiwe na negative altitude kwa mtu yeyote!chukulia kama ni changamoto ktk kujifunza.Mimi nimekuwa hatua moja kwenda nyingine kwa kukubali changamoto.nakumbuka mada yangu ya kwanza kushambuliwa ilikuwa ni ya Zaka.tena nilikuwa ndiyo kwanza mchanga kiroho!lakini mashambulizi yale yalikuwa ni kwa nia njema!na hawa ndugu wa humu wamenifanya niwe mjasiri kujadili hata na mtu yeyote ktk mambo haya ya ufalme wa Mungu.Kwahiyo ndugu yangu ningeomba uiondoe mindset hiyo uliyonaya na utuchukulie wote kuwa ni wenzako ktk mijadala ili twende sawa ktk mijadala hii!Mulele wewe ni mwenzetu ktk kuujenga mwil wa Kristo.Barikiwa.

  11. Mulele,

    Hata ukikasirika, mimi nitakwambia tu ukweli unaokustahili. Sidhani kama unafikiri sawasawa akilini mwako.

    Ivi unachotaka tujadili katika hii mada ni nini ambacho hatujakijadili?
    Mbona unakuwa kama mtu ambaye hujielewi ndugu yangu!!!

    Kama unataka tujadili kuwa wamissionary walikuwa wahuni kama unavyowaona wewe, ilete hapa ka mada.

    Kama unataka tujadili kuwa Adam alikuwa mtu wa pili kuwepo, badi hata hilo lilete hapa kama mada.

    Wewe kazi yako imebaki kulalamika tu, kusema unaondoka kwenye mjadala lakini unarudi tena, mara useme akina Sungura wanaongea mipasho!

    That’s westage of time brother, if your idea is not selling, u better look the other way around!

    U keep on talking nonsense brother!

    Kama umeshindwa kuelewa na umeshindwa kueleweka basi fanya mambo mengine malalamiko yako hayatusaidii kujua sababu za ndoa kuwa na migogoro.

    Sorry if it hurts!

  12. Ok bro,
    Ni kweli hili swali lipo tangu mwezi Februali na sasa ni December liki ‘jadiliwa’, je ni jibu gani mlilopata ktk ‘mwaka mmoja huu’!? Nnarudia tena brother kama hujanifahamu, jibu langu la SWALI: KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO!!?l Nimeanzia kutokana na asili ya NENO la Mungu tulipoletewa na wale ‘WAHUNI’ (MIMI nnawaita wa-Misionary hivyo!) lakini nikasema na wabarikiwe kwa kutuletea Neno ambalo sasa (SISI YAANI bro TUMAINI, Mr SUNGURA, Dada etu Ma’K, bro EDWIN SELELI, Bro. MJEMA, Bro. LWEMBE na wengine woootee!) tuliangalie/tulichunguze/tuhojiane na kisha tukubaliane bila ya kufuata IDEA zao!

    Ndipo Neno litakapo timia kwetu kwamba Mungu wetu ataviaibisha vyenye nguvu (Yaani hao wa-Magharibi- waZungu, waMission town!) Sasa kosa langu liko wapi eh Tumaini kakaangu!? Ety “Chukua ushauri wa Kaka Sungura,” Hebu highlight huo ushauri wenye mantiki ktk kulijibu swali alonishauri huyu Blaza kama sio mipasho!?

    Mbona unapoteza ule ‘ukali’ wako Tumaini!? Je sijawatajeni majina yenu ‘nyote’ na kuwataka tuhojiane? We vipi!? sasa unanigeuka eti ‘uisichague mtu wa kujibu hoja zako’, kwani hata wewe pia ni muoga kama hao ‘wengine’!? Loh!?

    Kosa langu ni lipi!? Hivi ni kweli mimi ni muoga!!!?? Unajua Bro, wataalamu walisema: “The best teachers are those who shows you where to look but don’t tell you what to see” Unaona!?? hawa wa mission town na elimu yao yote wametufundisha ‘to see’ yaani kukariri na wala sio ‘to look’ yaani kujifunza!! Wengi kama sio wote na ‘Makuhani’ wetu tumo ktk mfumo huo!! Tumaini eh! BIBLIA HAIJASEMA KAMA ADAM NI MTU WA KWANZA!!!! ILA MISSIONARIES WAMETUKARIRISHA HIVYO!! MBONA MNATETEMA!!?? LET US LOOK and SEE but NOT SEE AND LOOK me Brethren msiogope !!!!

  13. Mulele hebu chukua ushahuri wa Sungura!pitia comments zetu huko juu!maana hili tumelijadili saaana tena saana!sasa ni kama tena tunarudi nyuma!jambo jingine ningekushauri usichague mtu wa kujadili naye!kuwa huru kujadili na kila mtu!si kila hoja utakayotoa kila mtu atasema amina!wengine tutahoji!na kuhoji ili mwisho wa siku tutoke na kitu!So it’s better 2 b flexible!ili mwisho wa siku twende sawa.barikiwa.

  14. Mama’K !!?
    Umezungumza kwa falsafa ya juu mno! Mie sijaelewa chochote hapa mamaangu! Mie nimejibu swali linaloendesha mjadala kuwa: Kwanini NDOA nyingi leo zimejaa migogoro!? Jamani hili ndio swali !! Sasa mie mbona sijaleta hoja nje ya hili swali!? Au mnaogopa nini!? Wapi nilipo ‘enda nje’ ya swali?? Au kusema ‘tumekaririshwa’ na wazungu waliokuja kututapeli huku wamebeba biblia ni kosa!? Na kusema tujifunze kutokana na Neno walilotuletea bila ya ‘idea’ zao ni kosa!? Sasa mbona hapa sijafahamu hasa mantiki ya neno ‘kujifunza’ ndio nini, na kwamba hamkubaliani nami kwamba Uzima wa milele umo ktk NDOA (kanisa, Pendo) na kanisa halitokani kwa Mataifa bali Adam?!

    Basi, mie nna sign off ktk mjadala ‘wenu’ ili mpate kuendelea kujifunza, maana Sungura aliwahi kusema ‘wenyewe tunaelewana’ sina hakika kama Mama’K nawe ni miongoni mwa ‘wenyewe’ 🙂
    Amani ya Bwana na iwe juu yenu nyote.

  15. Mulele,

    Hii mada ipo hapa tangu February 2014, tulishayasema yale ambayo tunaona ndio sababu ya ndoa kuwa na migogoro.

    Kwa hiyi kututaka tuanze upya kutafuta sababu ni kutaka tufanye kazi ambayo tulishamaliza.

    Kama hukusoma michango yetu tangu mwanzo wa mada rudi usome tafadhali.

    Lakini pia ni kweli mimi naona uko so biased kwenye doctrine yako, kiasi kwamba kuna heresy kwa wingi.

    Na sijataka nikujibu yale ninayoona ni upotofu kwa sababu nitakuwa natengeneza mada ndani ya mada.

    Jaribu kuandika kwa mujibu wa mada labda waweza kueleweka zaidi!

  16. Heri siku ya kufa kuliko kuzaliwa!
    MUHUBIRI 7:1,3.8
    “……HUZUNI NI AFADHALI KULIKO KICHEKO,MAANA
    SIMANZI YA USO NI FAIDA YA MOYO.HERI MWISHO WA NENO
    KULIKO MWANZO WAKE NA MVUMILIVU ROHONI KULIKO
    MWENYE ROHO YA KIBURI..”
    Ni vyema kujifunza ukaelewa kuliko kuendelea kufundisha!
    Naomba kuendelea kujifunza hapa kupitia michango ya wengine.
    Hakuna maelezo mabaya yote ni mazuri sana hasa ukizingatia
    kuwa MITAZAMO HASI ndiyo inayotuinua zaidi kuliko MITAZAMO
    CHANYA PEKE YAKE!Mtazamo ulio hai unakuja baada ya kujumlisha
    mtazamo hasi na mtazamo chanya.Kuna siri kubwa iliyojificha katika
    mitazamo hasi.Huwezi kukaa salama katika NURU bila kuyajua yaliyo
    GIZANI ambayo yanaweza kukutoa nuruni.

    Ndiyo! Tukifikia kiwango cha kuweza kujifunza KATIKA MAPOTOFU
    tutapiga hatua zaidi kuliko kujifunza katika YALIYO SAHIHI
    PEKE YAKE.Mimi nafanakiwa zaidi ninapojifunza katika ujinga
    na upumbavu wangu pamoja na wa wengine!Namaanisha ni vyema
    zaidi tukajifunza katika MAPUNGUFU YETU ili Mungu atukamilishe
    kwa kututia katika KWELI YAKE.

    TUKIAMUA KUWEKA SUKARI KWENYE SUPU AU TUKAWEKA
    CHUMVI KWENYE CHAI HAITAZUIA WATU KUJIFUNZA NA KUFANIKIWA KWA KUTAFAKARI UJINGA HUO.JIMIMINE TU JINSI
    UNAVYOONA NI VYEMA KWAKO.NI LAZIMA TUWE NA HEKIMA
    INAYOVUMILIA ILI KUTAFUTA FAIDA.

    HAKUNA KITU KIBAYA DUNIANI KAMA KUMALIZA JAMBO VIBAYA.
    HATA KAMA TULIANZA VIBAYA TUJITAHIDI MUNGU ATUSAIDIE
    TUMALIZE VIZURI.

    USITISHWE NA CHOCHOTE AMBACHO MTU ANASEMA,KILA JAMBO
    NI SEHEMU YA KUJIFUNZA.NI VYEMA ZAIDI KUUJUA UCHI WA MTU
    KULIKO KUVAA KWAKE NGUO.NI ZAIDI YA HASARA KUTOIJUA RANGI
    YA MAFUNDISHO AU USHAURI TUNAOUPOKEA !

    KATIKA KILA TUNACHOCHANGIA HAPA YESU YUKO KARIBU
    NA SISI KULIKO PUMZI TUNAYOVUTA!!

    KILA MTU AWE HURU KUMUONYESHA YESU YALE YALIOUJAZA
    MOYO WAKE ALAFU YEYE NDIYE ATAHUKUMU.

  17. Mama’K
    “Nimeainisha mambo kadhaa yanayo jibu swali kuu: KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO!? Nimelijibu hilo swali kwa undani sana, nikaelezea jinsi tulivyo lipokea Neno toka kwa Wazungu(Wamisheni town) kwamba walitulaghai wakatufundisha ambayo hayamo ktk Neno., Lakini pamoja na hayo yote leo tunalo Neno la Mungu, na tunaweza jifunza wenyewe bila ya idea zao! Je ktk Neno!? Hatuwezi ona kuwa Mungu aliumba watu mara 2!? Je!? Hatuwezi ona kuwa NDOA ni ukamilifu wa mwanadamu!? Je!? Hatuwezi kujifunza nakuona kuwa Neno linasema kuwa tunaweza ishi milele ktk Kristo!? Ni kweli, Neno linasema “Hakuna ataemuona Mungu asipokuwa ha huo utakatifu/ukamilfu, Je? Haiyumkiniki kuwa ndani ya NDOA ndimo kwenye huo UTIMILIFU WA MWANADAMU 10%+90%?! Haileti maana kuwa Bwana alifundisha kuhusu NDOA (Pendo) kuliko somo jengine!? Kwanini ktk Sheria (Tourat) baada ya Mungu wanafuata WAZAZI!? Je!? Ni kweli tuna ‘mfuata Yesu’ kwa style ya NDOA zetu zilizo tuzalisha kizazi tulichonacho na kijacho!? Tukilijibu swali la biblia, je!? ajapo Bwana, ataiona imani duniani!!?? Je!? Hiyo imani ni ktk kuamini Yesu ni Bwana au ulimwengu uliumbwa na Mungu au ni kuiamini Taurat? Au ni Imani tuipasayo kuitenda ndani ya NDOA ktk Pendo?? Jamani nnaomba kuleta hoja hizo juu ya swali la msingi: KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO!? (NDOA ninini basi!? sio 10%+90%=wa Mungu!??) Je!? Mbaka hapo, haiamshi ‘sense zenu in critical thinking’!? Au mnaweza mambo mepesi tuu!? Lipi ambalo halimo ktk biblia na SIKWELI !?

    Tumekaririshwa kuwa: Kuna ‘matumbo’ ya rohoni na ‘matumbo’ haya tuyaonayo (Supu nyepesi!:), na kwamba Yesu Bwana, ameyakomboa matumbo ya rohoni na kuyaponya, ila matumbo haya halisi ni lazima ‘yafe ndio yaingie mbinguni’ ! SIO KWELI !! Kwani hatuwezi kujifunza kuwa Bwana Yesu ametukomboa ktk ukamilifu wetu!!?? Hajaacha kitu, MWILI, NAFSI na ROHO, ila tumekaririshwa na ‘kutakiwa kuamini’ (heretical) kuwa Nafsi inatakiwa lazima kufa pamoja na Mwili ila Roho zetu ndio ziende mbinguni peke yake ! SIO KWELI!! TUMEDANGANYWA SANA, BIBLIA HAISEMI (haina maana hiyo) HIVYO !!! Kuna Mataifa na kuna Wateule (Adams) Je, tunatakiwa tumfuate nani ili tuwe ndani ya ufalme wa Mungu!?

  18. Sungura!?
    Unachobisha ninini?? Je unadhani sisi na Mitume, ni nani wanaotakiwa kumjua Mungu kwa usahini zaidi!? Mbona unangangania na kutaka “heretical” yaani Democracy ktk Neno la Mungu!? Je!? Ni kweli kwamba watu wote wakisema hivyo basi na Mungu inambidi akubali!? Hoja yangu bado iko palepale! Kama hatuja jua kwamba kuna “mataifa” na BaniAdam basi ni shida kupata jibu la swali letu!

    Nimeainisha kuanzia awal tulipoletewa Neno na wale ‘wahuni’, lakini nikasema na wabarikiwe kwa kutuletea Neno ambalo sasa tuliangalie/tulichunguze/tuhojiane na kisha tukubaliane bila ya kufuata idea zao! Ndipo pale Neno litakapo timia kwetu kwamba Mungu wetu ataviaibisha vyenye nguvu! Lakini hakuna sehemu yoyote ktk Neno inapotutaka tuwe ‘wapumbavu’, ‘wajinga’ au ‘wanyonge’ hakuna hata mstari mmoja usemao hivyo, ila tukilielewa Neno na kulifuata hapo ndipo ‘Mataifa’ watatuita majina hayo na ndani ya ‘majina’ hayo ndimo zilimo NGUVU za Mungu wetu!!

    Yaani hata sielewi nifanye nini ili muone na muelewe, ilkhali Neno liko wazi kabisa ndugu zangu!! Kuna NDOA za aina mbili chini ya jua, za watu wawili wenye uwezo tofauty ‘kuungana’ na watu wenye asili ya MMOJA kuungana ‘tena’. Bila ya kulidadisi na kuogopa kulitafiti hili tu kwasababu ‘hatujakaririshwa hivyo’ ndio ujinga huo! Tunatakiwa kumuuliza maswali Mungu wetu nae anatujibu kupitia Neno lake kwa Roho wake.

    Bila ya hoja hii, tafuteni jibu la swali “KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO” kama mtalipata. Mmoja alete hoja na wengine waijadili, lakini kama nnatoa hoja na wengine wanaogopa hapo ni shida!!

    Watu tunajiita, sisiWateule, sisiWatakatifu, sisiWatoto wa Mungu, sisiWakiristo, Walokole,WaSabato, Wapendwa, Kondoo wa Bwana, Waenda mbinguni na kadhalika wa kadhalika majina mazuri mazuri, ukweli ni kwamba wote ni wa Mataifa tuuu! Hadi tutakapo pambanunua nakujua kuwa wa – Yesu wa Ibrahim wa Musa wa Adam ni wepi na wanatakiwa kuwaje, na Mataifa nao ni wepi??.

    Unaelekea uko sahini Sungura waMipasho! (maana we huna Neno ila Mipasho), nnaona si-fity hapa! Maana badala ya kujadili mambo yatayo tubadilisha ufahamu wetu ili tumjue Bwana, bado tumo ktk U-chekechea na mipasho na kufuata heresy !! Je kuna mtu kawahi niuliza swali lolote ktk haya!????

    Nnaomba msome haya na uulize au tujadili kutokana na hoja hizo za msingi ili kujibu swali kuu, lakini mtu akiona ety ‘Unatufanya sisi familia yako”? ni shida! Au kuna hoja nyengine inayolenga swali kuu!?
    Ahsanteni.

  19. Mulele,

    Sikia, nakuona unataka mjadala uupeleka kama vile ni familia yako. Utuchagulie nini cha kujadili na uchague nani ujadili nae.

    Hiyo ndio tabia ya watu wasiopenda kupingwa(waoga), ila hupenda tu wao wasikilizwe na kufuatwa kwa ule mwelekeo wanaotaka wao.

    Kwa hiyo hapa unataka ujadili na mama K tu, halafu akina Sungura tukae kimya kwa vile huoni kama kuna mwelekeo wa hao akina Sungura kukubaliana na wewe.

    Sasa nakutolea uvivu ili uchague moja , kuukimbia mjadala au kujadili kama inavyotakiwa.

    Kwanza ndani ya doctrine yako kuna elements za heresy za kutosha tu, na ndio maana unaogopa sana kupingwa.

    Unataka tuanze kujadili ishu ya Mungu kuumba watu mara mbili wakati hapa ishu ni migogoro ya ndoa. Na unataka kabisa tukufuate huko, tujadili hilo!
    Kila saa bdio maana unatuuliza vipi kuhusu hilo?

    Na kwa sababu hiyo unajitahidi sana kutu-avoid akina Sungura kwa sababu ulishaona kuwa hatutakubaliana nawe kwa sehemu kubwa.

    Unataka tuanze kujadili nini maana ya ndoa kana kwamba hii mada ni mpya wakati ina muda tu wa kutosha hapa na tulishaijadili vya kutosha tu.

    Unataka tufanye hivyo kwa sababu kuna wazo fulani unataka kupenyeza ambalo ninapolichungulia naliona kuwa ni heretical oriented.

    Lakini elements za upotofu ninazoziona ndani yako nikikuangalia vizuri naona zinatokana na mfumo mbovu ulionao wa kusoma biblia, ndio maana unadhani Mungu aliumba watu mara mbili.

    Yako majibu ya kutosha tu watu wametoa tangu hii mada imeanza, usitake kutufanya tuanze kuijadili upya kwa matakwa ya kwako

    Kama unataka nikuache basi kimbia mdahalo kama ulivyokuwa umefanya!

    Kubishana, tena kwa hoja ni part and parcel ya mjadala!

    Hupendi hilo,basi nenda tu kalale mpendwa!

  20. Mpendwa Mulele

    NI LAZIMA TUKUBALI KUWA WAPUMBAVU NA WADHAIFU
    MBELE ZA MUNGU ILI TULIELEWE NENO LAKE!!!

    I WAKORINTHO 1:19,25,27
    “…Nitahiharibu hekima yao wenye hekima,Na akili zao wenye akili
    nitazikataa.Kwa sababu UPUMBAVU WA MUNGU una HEKIMA zaidi
    ya mwanadamu, na UDHAIFU WA MUNGU una nguvu zaidi ya mwanadamu, bali Mungu aliyachagua MAMBO MAPUMBAVU ya dunia
    AWAABISHE wenye hekima, tena Mungu alivichagua VITU DHAIFU
    vya dunia ili AVIAIBISHE nyenye nguvu”

    Tunapokubali mbele za Mungu kwamba sisi ni wapumbavu ndipo
    anapotupa hekima.Na tunapompelekea udhaifu wetu ndipo anapotutia
    nguvu.Tunapata HEKIMA NA NGUVU ZA MUNGU.Tunaanza kutembea
    na nguvu na hekima ya Roho Mtakatifu!Unyenyekevu wa Yesu(WAFILIPI 2:3-4) ndiyo UPUMBAVU na UDHAIFU wa Mungu ambao
    umeficha HEKIMA na NGUVU ZA ROHO MTAKATIFU.Unapokubali
    kuwa mpumbavu na dhaifu mbele za Mungu ndipo unapoanza
    kutembea(kuishi) ndani ya ROHO SABA ZA MOTO WA MUNGU.
    Haya ndiyo MACHO SABA YA MAARIFA YA MUNGU(UFUNUO 5:6,ISAYA 11:2).

    NDOA ni SIRI MOJA WAPO KATI ZILE SIRI SABA ZA UPENDO
    WA MUNGU.Siri ya ndoa imefunuliwa na Roho Mtakatifu kwa
    uwazi sana ndani ya WAEFESO 5:22-33 na 1 PETRO 3:1-13.
    Sijasema watu wasioe au kuolewa!Yesu anasema tangu mwanzo
    Mungu aliumba mke na mume lakini kuna watu watatakiwa wapitie
    njia ya Mtume Paulo.Swali la kujiuliza ni kwamba utajuaje kama wewe
    upo katika kundi la akina Paulo ambao waliamua kubaki na ndoa ya wokovu peke yake.Sikiliza, wokovu ni ndoa kati yetu na Yesu na
    ndani yake kuna ndoa za wateule(Hebu soma kwa kutafakari MATHAYO 19:3-12 na MARKO 10:6-12).

    SABABU ZA NDOA ZA WATEULE KUJAA MIGOGORO!
    SIRI ya mafanikio ndani ya ndoa ambayo wengi tumejaribu sana
    kuikataa kwa kujua au kutokujua ni hii;ENYI WAKE,WATIINI WAUME
    ZENU KAMA KUMTII BWANA WETU.ENYI WAUME WAPENDENI WAKE
    ZENU KAMA KRISTO ALIVYOLIPENDA KANISA,AKAJITOA KWA AJILI
    YAKE.Hapa wengi kwa sababu ya kiburi na kijihesabia haki tumejifanya
    kumfundisha Mungu badala ya kunyenyekea sana ili Roho Mtakatifu
    atufundishe na kutuongoza katika kweli yote.Kama unadhani natania
    mshike mkono Roho wa Kristo alafu upitie mijadala mingi inayoelezea
    sababu za migogoro ya ndoa,nakwambia utakutana na ujuaji mwingi
    na upotoshaji wa kutisha.Kwa kuwa ndoa ndiyo kiini na chanzo cha
    kanisa tunatakiwa kuwa zaidi ya makini.Hili ndilo eneo ambalo shetani
    na wajumbe wake wamewekeza nguvu na maarifa yao yote!!Wanafahamu kwa undani sana hatari ya ndoa za wateule kuimarika
    na kusimamia kusudi la Mungu.Hakuna ndoa isiyo na changamoto,ni
    vita ambayo tunatakiwa kushinda na zaidi ya kushinda kwa maarifa
    ya Yesu,nje ya hapa ndoa inakuwa ni jehanam !

    Jambo ambalo LINAENDELEA kumchukiza Mungu ni kuwepo
    kwa ndoa kati ya wateule na Mbwamwitu yaani toka nyakati za NUHU,
    EZRA na hadi sasa bado kuna wateule ambao wanafunga ndoa na mbwamwitu na matokeo yake mbegu takatifu inachanganyika na mbegu
    za uzao wa nyoka!Ukisoma Mwanzo 6:1-3 na EZRA 9:1-4,EZRA 10:1-19
    utaona wazi namna Mungu anavyochukizwa na ndoa kati ya wateule
    na mbwamwitu na akamuambia Ezra kwamba ndoa za namna hii NI
    LAZIMA ZIVUNJWE kwa sababu haziwezi kusimamia kusudi la Mungu
    hapa duniani.Hizi ndiyo ndoa ambazo zinafungwa ndani ya ‘makanisa’
    ya manabii wa uongo.Hata wachangaji wa Mungu aliye hai ambao
    hawako makini rohoni hufungisha ndoa za namna hii.Matokeo yake
    ndoa nyingi zimejaa vilio na kusaga meno!!Mungu anapoingilia kati ili
    kuzivunja ndoa za namna hii,watumishi wake wasio na maarifa humzuia
    kwa madai kwamba ALICHOUNGANISHA MUNGU mwanadamu asikitenganishe! Hawajui kwamba kwa kuwa WALIUNGANISHWA na shetani ndiyo maana Mungu anavunja huo muunganiko.Haya mambo
    yanahitaji MACHO na MASIKIO ya rohoni.Maisha ndani ya wokovu ni
    VITA KATI YA UZAO WA YESU NA UZAO WA NYOKA(Soma kwa kutafakari sana MWANZO 3:15,ZABURI 58:3,MITHALI 16:4).Kuna wateule
    wengi ambao wako ndani ya ndoa zilizoanzishwa na Mungu lakini
    wanaishi kwa kufuata mafundisho potofu kuhusu ndoa na matokeo
    yake ndoa zao zimekuwa chungu kuliko uchungu wenyewe na nyingi
    zinaendelea kuvunjika!!

    Mungu atusaidie sana, kwa rehema zake tupate kusimamia
    MAARIFA ya Yesu.Kama hauko ndani ya ndoa unaweza kunielewa
    kwa mbali sana.Mtume Paulo hakuoa lakini kwa muongozo wa Roho
    Mtakatifu aliweza kutuandikia siri ya mafanikio ya ndoa za wateule.
    Leo hii kuna watu ambao hawajaoa au kuolewa na kwa KUJIONGOZA
    WAO WENYEWE wanatufundisha mambo ya ndoa wakiwa na ujasiri
    wote!!!NAFAHAMU SANA TENA KWA UNDANI KUWA WAPO WAPOTOSHAJI WENGI AMBAO WAMEKAZANA KUPANDA MBEGU ZA
    MAFUNDISHO YALIYO KUFA KUHUSU NDOA.YESU ANASEMA OLE WENU kwa sababu hizi ni nyakati ambazo UNABII WA MUNGU
    KATIKA LUKA 12:1-2 UNATIMIA NA ZAIDI YA KUTIMIA.SEMINA NYINGI
    ZA NDOA HAZIFUNDISHI MAFUNDISHO YA ROHO MTAKATIFU.ZIMEKAA KIBIASHARA ZAIDI.Ndani ya ndoa kuna UVUMILIVU ULIO KUFA na UVUMILIVU ULIO HAI.Ukijichanganya kwenye
    ‘makanisa’ ya manabii wa uongo na ndoa yako iliyo hai uwe na uhakika
    LAZIMA ITAKUFA!HII ni misumali ya moto ulao juu ya vidonda vibichi
    ili vipone!!!

    Hii ni supu nyepesi ambayo imetangulia kuyaanda matumbo yetu ya rohoni yapokee chakula tulichokusudiwa………………

  21. Mama Christina,
    Neno la Mungu limeletwa kwetu kama kielelezo cha maisha yetu kwa makusudi kuwa sisi ndio ‘tuliopendelewa’ na Mungu wetu, Yeye akawatoa hao Mitume ili watuonyeshe njia inayo tupasa kuiendea. Mitume na Manabii, walijua ktk roho kwamba, zitafika nyakati ambazo watu watayaelewa wayasemayo nao watamjua Mungu kwa ushahini kabisa, Job14:14 nao wakatamani kuwemo ktk nyakati hizi zetu.

    Tunapaswa kutambua kuwa Mitume ni kama waigiza snema waliochaguliwa na Mungu ili waigize snema iitwayo BIBLIA ili sisi tupate kujifunza kupitia movie hiyo! Ndio maana sterling mmoja alitamka uKweli huo 1Corinthians 4:9 kwamba wao “walitolewa ili wawe show” Kwahiyo, kuto kuoa ‘kwao’ wala si kigezo kwamba na sisi tusioane kwasababu ‘Paul hakuoa’ au Bwana hakuoa! Ni kizazi cha baadae sana ndio kiliweza kukusanya nyaraka zoooote na kuziweka pamoja na kuwa NENO LA MUNGU yaani BIBLE kama snema yenye Mwanzo na Ufunuo (amazing!) kwa ajili YETU.

    Hivyo tunapaswa kutambua kuwa nyakati za Mitume na Manabii, kulikuwa na vijipande vipande tu vya Neno la Mungu, lakini kwa wakati huu sasa Neno li-Kamili kwetu, kwa hiyo hao jamaa tunawaita Mitume kwa sababu waliTumwa na Mungu kwetu, wala watu wa nyakati zao hawakuwatambua kama vile tunavyo wajua sie leo waziwazi!!

    Kanisa, asili yake ni Adam na wala sio Mataifa Mwanzo1; 27 na taraja letu kwa sasa linapaswa kuwa ni Kurudi kwa Bwana na kumpokea mawinguni na wala sio kifo tofauty na nyakati zile. Tunapaswa kujifunza Neno (NDOA) na KULIISHI, mahubiri ya sasa ni ktk matendo ili ‘Mataifa’ wapate kuona na kumgeukia Bwana Mathew5;13,14 lakini je? hizi ndoa zetu zinamvuto kwa wengine kuziiga!? Zanzibar, nenda ktk kituo chochote cha Polisi utaambiwa kesi 70% zinazoripoti kuhusu migogoro ya NDOA ni za Wakiristo ambao ni wachache hapo visiwani, je kuna mfano upi kuhusu mafundisho ya Yesu kwa ‘Mataifa’?

    Maa’Tina!? Unaonaje!?

  22. Ma’K
    Ahsante sana kwa mchango wako juu ya mjadala na uko mia juu ya mia mamaangu! Lakini je, unaonaje Mama’K kwamba kutokana na Maandiko kwamba Mungu aliumba watu mara2?? Kwamba watu wa kwanza waliumbwa kwa Neno na mtu wa pili aliumbwa kwa mikono na kumiliki pumzi ya Mungu ?? Kwamba watu wa kwanza ni ‘Mataifa’-wa Mungu, na watu wa pili ni wa-Adam-wa-Mungu? Mie nnaona ktk kulivumbua hili tutaweza weka wazi namna ya NDOA za makabila haya mawili na ni lipi tunalotakiwa kulifuata. Angalia ukoo wa Bwana Yesu.

    Mathew1: Neno linaposema Ibrahim akamzaa Isihaka, je ina maana kuwa wakati huo kulikuwa hakuna ‘watu wengine’ ila kina Isihaka peke yao?? Au “Basi vizazi vyote tangu Ibrahim hata David ni vizazi kumi na nne” Tunasoma kuwa Wafilist wakawatesa ‘watu wa Mungu’ hivi hawa ‘Wafilisti na makabila mengine’ ni kweli babu yao ni Adam na walikuwa wanamuamini Mungu yuleyule!!?? Je? Bwana alipowaambia ‘Msichangamane nao’ alikuwa anania gani!?

    KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO!? Nnaomba tutafute majibu ya maswali hayo na tukubaliane hatua kwa hatua, ili tupate jibu la kutufaa! Uko sawa sana Maa’K. Neno la Mungu alihitaji wengi walikubali, kwa sababu Neno la Mungu lina muhuri hii:Mathew7:13-14, huwa nnajiuliza, mbona ‘tuko wengi’?? Je tuko sahini na kurandana na Neno!? (Je democracy imo hata ktk Neno?)

    MamaK, umeainisha mambo mengi ambayo ni msingi ukiwa na nia ya kutaka kuleta picha ya kwamba NDOA ni taasisi takatifu na kanisa sahihi linaanzia hapo, na Mungu ametia utawala wake ndani ya hiyo kitu, ahsante mno mamake!! Tunaweza jadili na kujifunza kwasababu hapa sasa nnaona mwangaza!

    Sungura eh!? Hebu niache kwanza, maana huku tuendako sioni kama unakuweza, ngojea tutabishana nikipata nafasi!!
    Tumaini, Mjema, mbona mko kimya wazee!? Seleli, Lwembe, mmekaa pembeni!? Hebu leteni hekma zenu juu ya Neno kulijibu swali, au mnaona hakuna mwanga juu ya NDOA za sasa?!

  23. HII PIA NI MADA NYETI MNO!

    Hata mimi ningependa kujua kwa undani zaidi KWANINI NDOA NYINGI
    LEO ZIMEJAA MIGOGORO!??
    Ndoa ndiyo taasisi ya Mungu ambayo shetani na wapumbavu wenzake
    wanaitafuta ili kuiharibu pengine kuliko taasisi nyingine yoyote!!!
    Ndani ya ndoa iliyoanzishwa na Mungu, ndipo ilipofichwa hazina(siri)
    ya UTAWALA NA UMILIKI WA DUNIA(Tusome MWANZO 1:26-30).
    Mungu amewakusudia wana ndoa kuwa miungu inayotakiwa kutawala
    na kumiliki kwa uungu wake yaani uweza wa hekima na maarifa yaliyo
    hai.Ndoa inapoimarika na kanisa linaimarika zaidi.Matokeo yake shetani
    na wajumbe wake wanashidwa kutawala na kumiliki hapa duniani!
    Shetani anabaki kuwa mfalme(mungu) wa kuzimu tu.Anakuwa hana
    nguvu ya kuharibu ndoa za wateule wanaojitambua kiroho.

    Ndoa inapokuwa na migogoro na kanisa linakuwa na migogoro.Matokeo yake milango ya kuzimu inaliyumbisha sana kanisa.Milango ya kuzimu
    siku zote inatafuta kuharibu ndoa za wateule ili ndoa kati yao na Yesu
    (wokovu) isisimame.NDOA tunazozitazama hapa ni ndoa za wateule
    ambazo ziko ndani ya kati ya wateule na Yesu inayoitwa WOKOVU.
    Msingi wa ndoa iliyoanzishwa na Mungu ni NENO LA KRISTO.Na neno
    ndilo ambalo shetani analipotosha kupitia wajumbe wake na watumishi
    wa Mungu walio walegevu au wale walio kubali kuolewa na fedha.

    Yesu alieleza kweli ya kutisha kwamba si wateule wote wanaotakiwa
    kuoa au kuolewa!Wengine wanatakiwa kuishi katika ndoa ya wokovu
    peke yake yaani ile ya wao kuolewa na Yesu.Mtume Paulo aliishi katika ndoa hii peke yake na akafanikiwa kumiliki na kutawala hapa
    duniani katika kutimiza kusudi aliloitiwa.(TUTAFAKARI MATHAYO 19:10-12).Kwahiyo kila mteule anapaswa kumuuliza Mungu kuhusu suala
    la kuwa na ndoa aidha kuoa au kuolewa ndani ya wokovu au kubaki
    na ndoa ya wokovu peke yake!

    Nitaendelea…………..

  24. Mulele,

    Vipi, umechukua uamzi wa kurudi kwenye mjadala sasa twende kazi au bado uko nguu pande?

    Nikijua hilo ndipo utajua kama ufahamu wangu upo chini sana na sistahili kuwa mwalimu kama ulivyosema.

    Kuthibitisha hilo haihitaji misuli mikubwa sana, ila ni kushusha tu facts za kweli ya Mungu, kazi inakuwa imeisha.

    Umenichekesha kuniuliza kama nilipoandika ‘vado’ nilimaanisha kusema ‘bado’!

    Elewa jambo moja na likusaidie kuji-present kama mtu mkomavu, if at all wewe ni mkomavu.

    Typing error tunazifanya nyingi sana, hasa mimi, koz huwa sipati kabisa muda wa kuedit!

    Ni kweli nilikuwa na maana ya kielezi ‘ bado’.

    Umeuliza hivyo kwa hila lakini, ukitafuta ku-justify kuwa hata wewe kuandika ‘mwanamumu’ mtu alitakiwa tu kuelewa kuwa ulimaanisha ‘mwanamume’

    Lakini kama kweli wewe ni muungwana utakubali kuwa mkao wa hilo neno mwanamumu kwa mtu makini ilikuwa tu ni lazima aulize ili kujilizisha maana lilikuwa limebeba dhana kubwa ya kilichokuwa kinasemwa kwenye hiyo sentensi!

    Hata hukupaswa kumzodoa aliyeamua kukuuliza ulichomaanisha.

    Back to square one;

    Nambie kama umeamua kurudi ili tujadili!

  25. Ahsante Tumaini,
    Sungura!? “Usijaribu kumweka Mungu kwenye definition of terms za kibinadamu, anaweza kuwa chochote anachotaka na vado anaendelea kuwa Mungu” je? haileti hisia fanisi kwamba ulikuwa na maana “na bado anaendelea kuwa Mungu!??” Sasa huo u-flexibility upi unaouzungumzia wakati unashindwa kuelewa era za uandishi anazozifanya mwengine ktk kujifunza? Nnakuheshimu sana tena sana Tumaini brother, nimesoma jinsi ulivyo jibu swali: Petro aliwatambuaje Musa na Elia!? Ukweli ningejaza kurasa bila kuwa sahini halisi!! Na Bwana akuzidishie bro, Hata unavyo ‘nisogelea’ unaonekana ni mwenye hekma, nimekukubali kwamba ni mtu wa kujifunza na unaweza kutoa hoja za kujenga, lakini ndugu Sungura we unang’ang’ania ‘kufundisha’ (kupiga nondo!) tu ingawa naona ujuzi wako ktk Neno uko chini sana kupaswa kuwa Mwalimu, nnaamini kabisa, ktk hali yoyote hupaswi kuniita ‘mpuuzi’. Hasira, hamaki, kejeli, kujivuna n.k (samahani ndugu, kuwa mpole)!!

    Hebu tusameheane kwanza na tushushe pumzi, kama Maandiko yasemavyo. Je!? kuna uwezekano wa kupitia niliyo yaandika tangia mwanzo na kuniuliza maswali !? Kweli hadi sasa sijaona au sijajua hayo maswali niliyo yakimbia zaidi ya kunitaka nieleze mwanamumu ndio nani!

    Nimeainisha mambo kadhaa yanayo jibu swali kuu: KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO!? Nimelijibu hilo swali kwa undani sana, nikaelezea jinsi tulivyo lipokea Neno toka kwa Wazungu kwamba walitulaghai wakatufundisha ambayo hayamo ktk Neno, lakini pamoja na hayo yote leo tunalo Neno na tunaweza jifunza wenyewe bila ya idea zao! Je ktk Neno!? Hatuwezi ona kuwa Mungu aliumba watu mara 2!? Je!? Hatuwezi ona kuwa NDOA ni ukamilifu wa mwanadamu!? Je!? Hatuwezi kujifunza nakuona kuwa Neno linasema kuwa tunaweza ishi milele ktk Kristo!? Ni kweli Neno linasema “Hakuna ataemuona Mungu asipokuwa ha huo utakatifu/ukamilfu, Je? Haiyumkiniki kuwa ndani ya NDOA ndimo kwenye huo UTIMILIFU WA MWANADAMU 10%+90%?! Haileti maana kuwa Bwana alifundisha kuhusu NDOA kuliko somo jengine!? Kwanini ktk Sheria (Tourat) baada ya Mungu wanafuata WAZAZI!? Je!? Ni kweli tuna ‘mfuata Yesu’ kwa style ya NDOA zetu zilizo tuzalisha kizazi tulichonacho na kijacho!? Jamani nnaomba kuleta hoja hizo juu ya swali la msingi: KWANINI NDOA NYINGI LEO ZIMEJAA MIGOGORO!? (NDOA ninini basi!? sio 10%+90%=wa Mungu!??) na wala sio ‘kufundisha’ kama inavyo daiwa na kuwa nnaogopa ‘maswali’, lau kama lipo swali niliulizwa nnaomba lirejewe tafadhali.

    Katika yote nnaomba tuendelee mbele, tusibezane! Kwa majadiliano haya tunaweza hamasika tukatia moto wa uamsho ktk NDOA na nchi yetu ikabadilika.

    Jamani ni Hoja juu ya swali.

  26. Aise Mulele,

    Hebu acha upuuzi bhana. Futa mtazamo wako kwamba umekuja hapa kufundisha pasipo wewe kufundishwa.

    Amua moja kama unabaki kwenye mada au unaondoka ili tujue kuwa haupo tuendelee na mambo mengine.

    Ndivyo tulivyo hapa SG kwamba ukileta jambo ambalo ni ndivyo sivyo lazima tukuchangamoto. So, kama hutaki changamoto ondoka kama ulivyoaga karibu mara mbili sasa lakini bado unarudi kinyamela.

    Maana za sentensi zetu zinajengwa na maneno, ungekuwa mtu makini hata usingelalamika mtu kutaka kujua ulimaanisha nini uliposema “mwanamumu” . Wewe ulitaka mtu aamini kuwa neno mwanamumu ni sawa na neno mwanamume, huo ni mtazamo wa mtu mzembe kufikiri.

    Tumaini hajakosea kukuita muoga, u are simply a coward. Unarudi kwenye mjadala kwa kubip.

    Kama unataka tujadili kaa chini utulie tukupige nondo kwa yale uliyoyasema/unayoyasema utujibu. Usitake kutufundisha cha kusema na cha kukuuliza, hiyo si kazi yako.

    Kwa vile hujui kama kwa Mungu kuna demokrasia nenda kawaulize Israel walipotaka mfalme Mungu aliwapa au aliwanyima!!

    Usijaribu kumweka Mungu kwenye definition of terms za kibinadamu, anaweza kuwa chochote anachotaka na vado anaendelea kuwa Mungu.

    Wa kale walijua tu kuwa Mungu ni roho hana mwili, lakini akaamua kuvunja hiyo kanuni akaamua kuvaa mwili wakachanganyikiwa.

    Ona sasa unatufanya tujadili mambo nje ya mada kwa sababu ya uoga wako wa kuuma na kupuliza.

    Chagua moja, kukaa kwenye mjadala au kuchapa lapa!!!

  27. Mulele hapa S.G ni familia moja,hatubaguani wala kudharauliana,tunaheshimiana na kuthaminiana pia!Nadhani mindset hiyo uliyonayo ndiyo inayokufanya ukose uhuru wa kujadili badala yake unakuja na defensive mechanism!Mulele ningekushauri ungejaribu kuwa flexible ili tuweze kujadili jambo hili kwa ukweli wa Neno na kwa uhuru wa Kristo!Kristo anapokuweka huru haimanishi tuwe huru kufanya kinyume na neno lake bali ni kuwa huru kwa neno lake!na vile vile Roho iliyo ndani yetu si Roho ya utumwa!bali ni Roho wa kututia kwenye kweli yote!Yohana 14:23-26.Warumi 8:14-17.Kwahiyo ndugu toa mtazamo yakuwa kuna mabishano!nadhani kama ulifuatilia comments za juu hapo nadhani utagundua hatukuwa ktk hali ya mabishano yasiyo na tija bali tulikuwa tukijadili kwa kushare na kuangalia fact ya neno la Mungu!So just kuwa muungwana jibu tuu hayo maswali ili twende sawa!Barikiwa.

  28. Ah, we nawe unajiunga ktk idea kama za hao? Yaani inanishangaza, nimeanza kwa kuelezea kuwa BIBLIA INASEMA MUNGU AMEUMBA WATU MARA MBILI (2) nikasema kuwa Mithali 14:1-2 inamaanisha kuwa nyumba ya Mwanamke ni Mwanamume (3) Nikasema mpangilio wa mamlaka ktk NDOA ni kwanza msingi ni Mungu pili Mume tatu Mke na hatimae watoto (4) na mwisho nikasema kuwa Nnaamini ktk elimu ya NDOA kuwa ndio utimilifu wetu,

    Sasa ukiangalia maswali ya hayo, utagundua kuwa hapo hakuna kujifunza ila kuna klabu ya ubishi ! Swali kama Mwanamumu ni nani linaelekeza kuwa huyu anahaja ya kuelewa au kubisha? Hoja kama “Mtu asipoielewa biblia anaweza kuibuka na nadharia za ajabu” Kwamba “BasiMungu hakuwai kuumba mtu bali manyani” (kwa taarifa yako wazungu wengi tu waliiamini na wengine hadi leo hii kuwa sie ni manyani, hao ‘missionary’ (mishion town!) wakampeleka binty wa ki-Africa ktk Zoo pale Amsterdam kwa muda mrefu tuu ili ‘watu’ wapate kuona jinsi anavyofanana nao, wakawatumikisha, wakawauza, wakawachinja bila kuwa na hisia kuwa ni binadamu hata kidogo, hebu rudisha picha hiyo itokee miaka milioni 2 hali ingekuwa worst! )
    Nnasisitiza, Mwanamke wa Adam ametoka ubavuni mwake na wote wawili wameumbwa na Bwana Yesu kwa mikono yake yaani kama Rolls-Royce, handmaiden kuonyesha hawa ni bei mbaya! lakini wale wengine, Mungu alitamka Neno ambalo ndie Yesu Bwana yuleyule, sawa sawa na rest of creation! Na sijakosea kusema kwa Mungu hakuna demokrasi, democracy inategemea wengi wanasemaje, hata kama ni upumbavu lakini ‘Wengi wape’ huo ndio msing mlojengwa ‘nyie’! Watu wasoelimu kwao ni kupotea wakiwekwa huru lakini wenye hekima wanajua kuwa “freedom is not free” lazima kuna majukumu uyaishie, lakini mpumbavu akiwa huru, loooh, utamuhurumia baada ya muda mchache tu ni sawa na nchi yetu, ilikuwa na maendeleo kwa jumla tulipokuwa chini ya mkoloni kuliko leo ety mwizi anaitwa fisadi na hii ndio domocracy yenu mnayo fundishwa na jamii (puuumbav!!)! Kwa Yahweh hakuna hiyooo no way!! Ebra:5;11-14

    Ningefurahi kuulizwa ‘maswali’ yenye ufahamu wa kujifunza ili tuweze kubadilika na ku-achieve nguvu ktk Kristo Yesu. Lakini kuniita muoga ni kunidharau na kunibatiza sifa zenu, wakati kwa pamoja tuna mambo mengi ya kujifunza na kuulizana na kukubaliana, kwasababu msingi wetu ni Maandiko nayo hayana shaka haslan. Tumaini brother, ni kweli kwamba mie sipendi challenji, hata ningeshauri nanyi msi chalenjiane(kubishiana) lakini chalenji yenu na iwe juu ya Neno sio watu. Kama mmenielewa basi tunaweza kuanzia hapa, lau bado mna silka zenu za ‘chalenji’ basi Amani na iwe juu yenu atakuja mzungu mtamsikiza!!

  29. Mulele habari ndugu!nimekufuatilia tangu ulipoanza hadi ulipofikia nimegundua hutaki uwe challenged!ila unataka ulilosema watu waseme amina kama vile ni mahubiri ya siku ya jumapili!na kutokutaka challenge huo ni uoga!halafu kama unaye Roho Mtakatifu na kile unachosema anakupatia Yeye why unakuwa muoga?Sungura na Mjema wamekuuliza maswali ili ufunguke vizuri kwa kile unachokifahamu ili sote tujifunze!badala yake umeanza kuona kama vile watu wanajifanya wanajua,mara wamekaririshwa!daaah!hapa S.G ni uwanja wa kujifunza na tupo huru kuuliza kile ambacho tunaona tunahitaji ufafanuzi zaidi na tupo huru kufundisha pia kile kilicho cha kweli na sahihi!sasa ndugu unapotupiga mikwara ya kusema una chapa lapa!kisa sisi hatufundishiki,kisa sisi ndiyo sisi kwakweli naona kama ni mbinu ya kukwepa hoja!hebu jipange na utujie na hayo mavituzi mapya!hata mimi napenda kujifunza kwako pia!Barikiwa

  30. Nnashukuru sana,
    Lakini ningependa tu kuwashauri. Maana halisi ya kujifunza ni kutafuta elimu ya kile usichokijua au unakijua na unataka kuongeza ufahamu, kuuliza maswali na kujenga hoja ktk somo husika. Tofauti na ‘nyinyi’! Swali linauliza Kwanini NDOA nyingi leo zimejaa migogoro!? Hili ni swali, tena swafi sana la kujadili.

    Sasa mtu anapojibu, angalieni yale majibu yake na ‘mtazamo’ wake kutokana na swali husika na aulizwe maswali kutokana na ‘mtazamo wake’ na wala sio kumbishia na kumfanya mbumbumbu kuliko ‘nyie’. Mfano nimeandika, Nyumba ni Mwanamumu ambayo ktk hiyo, huyo Mwanamke ‘alitwaliwa, of course hiyo ni era ya uandishi ambayo hata nyie mnazifanya nyingi tu, lakini inaleta maana kwa mtu mwenye ‘dhamira’ ya kujifunza kutambua kuwa huyu alikuwa na maana ya mwanamume. Sasa unaleta swali ety mwanamumu ni nani ambae ktk huyo Eva alitwaliwa? Mjema!? Inakuwa ni shida brother, ni ngumu!!

    Wenzetu wa-magharibi wametuzidi ki-elimu kwasababu wao wanajua kujifunza kuliko sie maana wao hupenda kusikia mapya kwa style tofauty na sie, sie tunapenda ‘kujifunza’ yale yaliyo ktk uelewa wetu kama tulivyo karirishwa tuu (wala hatujafundishwa lolote!), ndio maana mfano mtu akisema, Adam sio binadamu wa kwanza au Eva ni 10% ya Adam na Adam ni 90% ya Eve (ingawa biblia inaonyesha waziwazi) bali wakiwa ktk NDOA ni wa-Mungu maana Mungu ni Mkamilifu Mathayo5:48. Looh! huyu ni bora atuage mapema, maana hatujakaririshwa hivyo!!. Ndivyo mlivyo ‘wataalam’ wetu! (NNAOMBA SAMAHANI KWA KUSEMA HAYA!!)

    Mwenye-enzi Mungu atawajalieni, siku moja muingie ktk uelewa na kufahamu (sio kuamini) kuwa hakika NDOA ni sehemu pekee ya ukamilifu wa mwanadamu na ni baraka tupu zilizomo humo uzima wa milele, ktk NDOA sio mahala pa ‘kuvumiliana’ hata kidogo bali kila mmoja akijua wajibu wake toka kwa Bwana basi NDOA ndio Ufalme wa Mungu Yohana15:7,6,5,4,9,10 Mathayo18:19 -20.

    Mjema/Sungura, nyie ni Chairpersons wa hii site? Basi, msikalie viti vya ‘kufundisha’ na kuuliza maswali kama ma-Professor wakubwa sana mkiwadogosha wenzenu, bali wapole na wenye hekima ktk kujifunza na kuwaheshimu wote wanao na wataoshiriki nanyi, mkisha kuelewa, muweze kuwa vielelezo ktk NDOA zenu kwa Elimu hii ambayo ndio inabeba elimu zote duniani. Ktk mafundisho yake yoooote Bwana wetu Yesu, alifundisha kuhusu NDOA tu.

    Hongereni sana kwa blog yenu hii, lakini muitumie kwa kuelimishana ki-positive way na wala sio ku-kashfiana na kudhalilishana na kuwaambia wenzenu “Safari njema”.

    Ahsanteni.

  31. Mulele,

    Inawezekana kweli hufiti kwenye huu uwanja, hulazimishwi kuwepo ndugu yangu.

    Lakini sisi hapa tupo kwa ajili ya kujifunza na khfunzana, kwa sehemu kubwa tunajitambua na tunatambua tunachokifanya.

    Nafikiri umeshindwa tu kujibu hoja na kuamua kuaga.

    Safari njema ndg!

  32. Ntawaambia asili ya Neno la Mungu (biblia) kutufikia kwetu; Wazungu walilipata kwanza maana wao walikuwa ni watawala kipindi cha Bwana Yesu (Italians) wakalisambaza kama agizo la Bwana lilivyo wataka na Neno likafanikiwa sana na Mungu akawatia nguvu akishiriki nao ktk ishara na miujiza mingi ingawa persecution ilikuwa ni kubwa sana, hatimae Neno lilikamilika.

    Baada ya miaka mingi kupita, watu wa ‘mishen town’ nao wakajiingiza ktk kanisa, baadhi yao wakatumwa kuja Africa ktk kusambaza Neno, na maagizo ya Bwana yalikuwa; Mathayo 10:6 -14,

    Sasa tunapaswa kujiuliza: Je!? Wale ‘wazungu’ wallkuwa watumishi wa Neno au wapelelezi au mishen toun waliotuuza kwa wenzao na ikawa sababu ya vita ya kwanza na ya pili ya dunia?? Maana compartment ya wanaInjili ni ‘ishara na miujiza’ lakini wao walipo tukuta tunaumwa walijenga hospitali, walipoona wakoma waliwatengea maeneo wakae hukohuko, na watu walipokufa wakatenga sehumu za makaburi na yakwao wakayafanya bora zaidi, huku wakidili na RASILIMALI ZETU! Je haiyumkiniki kwamba tuliongopewa toka awali? Na tukumbuke kuwa kwa silika za binadamu ni rahisi kukubali uongo ila ni kazi kubwa sana kumuainishia kuwa ule ulikuwa ni uongo!! Hakuna kitu bora walichokifanya hao Mishen town kuliko kutupatia Biblia ( hadi miaka ya mwanzoni mwa 70’s biblia ilikuwa ikisomwa na mapadre na wachungaji madhabahuni peke yake!!) na Mungu awabariki sana kwa hilo.

    Mie sijui kwanza nnaongea na watu wa rika au jinsia gani kwakweli, lakini hiyo haitabadili lolote ktk kulitafakari Neno, tunapaswa sote kujifunza na wala sio kulumbana, maana nnaona kama ni vigumu kuongea na ‘nyinyi’ (umesema ‘tumeshakufahamu’) maana mko ki-malumbano zaidi (ngoja nione atavyo jibu:) niwaombe radhi jamani mnisamehe, mnamsemo wenu nyie “umeingia choo cha cha kike” Naona siwezi kufiti hapa, muwe radhi wakubwa wangu. Ahksanteni na kwaherini.

  33. Mulele,

    Jambo la kwanza unapaswa kuelewa kuwa biblia haikuwa inamtamka mwanamke kama subject katika mambo mengi, au kwa lugha nyingine mwanamke alikuwa hahesabiwi.

    Ndio maana hata Yesu alipolisha watu elfu tano wanawake hawakuhesabiwa. Lakini inawezekana kabisa alilisha watu zaidi ya elfu kumi.

    Kwa hiyo suala la tamshi la Yesu kuwa mtu / mwanaume atamwacha baba na mama yake nae ataambatana na mkewe liko hivyo kwa sababu hiyo. Wala usilibebee bango kubwa.

    Lakini pia Yesu hakusema hayo maneno iliyosema kuwa hata yodi moja ya torati haitatanguka hadi mwisho. Hilo andiko halipo. Lakini inazema hata yodi moja ha torati haitatanguka hadi yote yatimie.

    Neno hata yote yatimie halina muktadha sawa na neno hadi mwisho.

    Lakini pia biblia haijawahi kusema au kuweka sheria kuwa mwanaume ndo anayetakiwa kuposa na kutoa mahari. Tunachokiona ni utamaduni wa wayahudi ndo unafanya hivyo, lakini hakuna sheria ya hivyo kwenye biblia.

    Soma pia hadithi ya Ruthu na Boaz uone nani alianza kum- propose mwenzake. Ni suala la utaratibu na utamaduni tu wala si sheria.

    Kana mwanaume ndiye nyumba hivyo ndiye anayeweza kubomolewa na mikono ya mwanamke mjinga, basi nwanaume ni mdhaifu sana!

    Pia kusingekuwa na democracy kwa Mungu basi asingetupa uhuru wa kuchagua kati ya wema na uovu, kati ya uzima na mauti, kati ya kumwamini na kutomwamini.

    Anawaambia Israel wachague watakaemtumikia, angekuwa muimla angewapa kuchagua?!!

    Ivi ukuhani unaousema uko katika roho au katika mwili?
    Kwa nini basi leo Mungu kamimina mafuta (Roho mt) juu ya wanaume na wanawake, hayo mafuta ni ya kazi gani kwa wanawake?

    Leo mbona wanaume mnafanya kazi ya kike basi, yaani ile kazi ya kutabiri, biblia si imesema hiyo ni kazi ya wanawake( mabinti)?

    Ngoja nikungoje!

  34. Mulele;

    Rafiki usilaumu tuu kama vile wewe unajipya kweli!! tumeshakugundua wewe haupo pamoja nasi. kwani maswali unayonilazimisha nikuulize (ambayo awali sikudhani kuwa ulimaanisha hivyo) yameonyesha usivyomtambua Mungu kama Muumba.

    Kwa kuwa hujajibu maswali yangu, na mim sijibu ya kwako, mpaka nione majibu kwa maswali yangu 3 hapo juu.

    Halafu ili unisaidie kuona hoja zako, nakushauri uandikwe kwa paragrafu kila pointi mpya. maana uenda uandishi wako wa kuunganisha paragrafu ndio unanipa wakati mgumu kuelewa hoja zako.

    Hebu? Ni kuulize. Mapokeo Nini?

    Maana umeng’ang’ania tunafuata mapokeo na uzoefu, ukadhani una jipya kumbe wewe hasa ndio unaleta mapokeo ya evolution.

    Jibu: kwa mujibu wa Neno la Mungu, Yesu alisema mapokeo ni, “…mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu..” aya sasa ili wewe usiwe unaleta mapokeo, thibitisha yafuatayo kwenye maandiko,

    Nakunukuu; “..Mbona hujaniuliza kama ni kweli Neno linasema kwamba Adam sio mtu wa kwanza? Mbona hujaleta hoja kusema Mwanamke hajatokana na Mwanamume? ”

    Ukishindwa kunithibitishia kwenye maandiko matakatifu mimi ntakuthibitishia kwenye sayansi. Na hii itakuonyesha jinsi unavyojiingiza kwa siri kwa Waberoya na hata utaki kulihurimia kundi hili SG.

    Cha ajabu zaidi kinachonifanya nikuone wewe haupo makini ni dhana ya kuwa eti nakunuku….”……KWA MUNGU HAKUNA Democracy….” ndugu yangu hacha upotoshaji,kwa jinala Yesu acha kabisa. Kwa iyo unataka kusema kwa Mungu ni UDIKTETA AU? maanda kinyume cha democrasia ni udikteta….

    uchache unaosema kuwa eti kwa kuwa sisi tupo wengi tunaoelezea hoja hii na wewe upo wenyewe kuwa eti ndio upo sahihi umeuotoa wapi? Sio kweli, wapo wengi tu watakaopotea wakitetea kile wanachokiita ni “Ukweli” kwa kigezo kwa wao ni wachache,, lete ushaidi wa maandiko kwenye Biblia kwa hoja zako.

    Halafu mbona unaingiza mada ndani ya mada…au ni mbinu yako kukwepa maswali niliyo kuuliza. maswala ya wake kuwa wachungaji umeyaingiza nini hapo. Zipo post tele hapa SG za hayo uyasemayo, zitafute ukatoe hoja uone kama hujaongoka.!

    Pia jibu maswali yangu hapo juu. Na boresha uandishi wako.

    ” …akawafungua akili…wakaelewa na maandiko”

  35. Sungura,

    Umeona jibu la mulele hilo!!!! Ajabu!!!!. Kwa kweli kazi ya wokovu sio ndogo. Yesu ana kazi kubwa sana. Kuna watu kama kina mulele wapo kwenye giza totoro.

    Karibu tumpo dozi.

    ” …akawafungua akili…wakaelewa na maandiko”

  36. Ahsante Mjema,
    Nnatamani sana kukushauri ya kwamba ‘tujifunze maandiko’ na tuache mapokeo. Neno la Mungu haliitaji watu wengi wadhibitishe au walikubali ili lipate kuwa sahihi. Yale ‘mapya’ nnaona hata moja hujalizungumzia kutaka nifafanue ila bado unategemea ‘mafundisho na uzoefu’ ulioupata kutokana na shuhuda na mahubiri. Mbona hujaniuliza kama ni kweli Neno linasema kwamba Adam sio mtu wa kwanza? Mbona hujaleta hoja kusema Mwanamke hajatokana na Mwanamume? Proverb 14;1-2 Inazungumzia kwamba nyumba ni Mwanamume (humo ndimo alimotoka Eve!), Proverb 18;22 apataye mke hupata kitu chema nae hujipatia kibali kwa Bwana, na mistari mingi tu kama hii inayoelezea jinsi gani Mke afahamu amuonapo mwanamume. Unajua Mjema, haya mambo yenu ya Democracy mmeyaingiza ktk Neno na hapa mnaleta shida!! Sasa wanawake wanaweza kuchagua waume, sasa wanawake wanaweza kutoa talaka, sasa mwanamke anaweza kuongoza wanaume ktk ibada (uKuhani), Kuna andiko lolote linalo sapoti hayo!?? Ni Democracyi!! Ndugu, tambua kwamba: KWA MUNGU HAKUNA Democracy, alisema Bwana Yesu, Hata yodi moja ya Torati (Sheria ya Mungu) haitatanguka hadi mwisho. Laiti tukijifunza Neno kwa usahihi bila kuleta Democracy zetu, mbona ni rahisi na raha sana?? Unajua Mjema, Ndoa ni mfano wa Farasi na MpandaFarasi, Mke ni MpandaFarasi na Mume ni Farasi, MpandaFarasi hana nguvu kuliko Farasi lakini anaweza kumuongoza Farasi na akawa mwenye kusifika sana!! Ndoa zetu za sasa ni za Farasi (mwenye nguvu) na anamuoa Farasi (mwenye nguvu!) Tunapotea sana aisee!! Hebu lihakikishe hili kwa kuangalia wanyama na ndege, huwezi ona ng’ombe mafahari wawili wakikaa katika zizi moja wala majogoo wawili ktk banda moja wala simba huwezi muona anapigana na simba jike kamwe! Mjemaeh!? Ukiona ndoa/relationship/uchumba au mahusiano yamefunjika, basi 100% ni matakwa ya Mwanamke, kivipi? kwasababu Mwanamume ndie aliepewa kuposa/kuchumbia/kulipa mahari !! Muulize Yakobo (Israeli) kuhusu kutoa mahari !! Ebwanae, Democracy zenu na HAKI SAWA sio mpango wa Mungu hata kidogo. Hebu nijibu swali hili rahisi: Ni nani aliesema kuwa Basi mwanamume atawaacha wazazi wake nae mwanamke atawaacha wazazi wake na hao wawili watakuwa mwili mmoja!!? Hebu nijibu hii nikupe vitu.

  37. Mjema,

    Mtu asipoelewa kuisoma biblia anaweza akaibuka na nadhalia ya ajabu sana.

    Huyu Mulele yawezekana ana hilo tatizo. Ukiangalia tu jinsi anavyoijenga hoja ya kwamba Adamu hakuwa mwanadamu wa kwanza kuumbwa unaweza kugundua hicho nisemacho.

    Lakini pia anataka tufanyie kazi sualala wanasayansi kwamba binadamu amekuwepo miaka 66 iliyopita.

    Na mimi nataka nimwambie kuwa nae aamini kuwa mwanadamu anatokana na evolution, yaani kutoka kwenye manyani.

    Kwa hiyo Mungu hakuwahu kuumba mtu, bali aliumba manyani.

    Anyway, ngoja nione atakujibuje!

  38. Mulele,

    Umeingia kwa kasi kweli.sina uhakika kama kweli umepitia michango ya post hii mwanzo hadi mwisho. Hata hivyo karibu tujifunze. Napenda nipitie uliyosema kama ifuatavyo;

    1.Umesema hivi; nanukuu ” Sikweli kwamba biblia isemapo: …….bali mpumbavu huibomoa nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe” kwamba nyumba ni ndoa! Hata kidogo! ”

    Umesema; Nyumba ni Mwanamumu ambayo ktk hiyo huyo Mwanamke ‘alitwaliwa’ !! .Sijaelewa unamaana gani kwa maneno haya; Mwanamumu ndo nini? mimi naelea anaposema mwanamke ataibomoa nyumba kwa mikono yake, ni hiyo ndoa hasa na mambp yake yote yaliyomo humo;

    2. Pia umesema ” Anza kitabu cha Mwanzo hadi Ufunuo, hakuna hata mstari mmoja unaomuahidi Mwanamke kuwa Mungu atampatia/atambarikia/ kwa kumpa Mume, mbona mnalikoroga!!??”

    Hoja: kwa iyo tusemeje sasa pale mke anapoolewa je ni kweli kuwa kama unavyosema. Je numpaka pale Biblia inaposema jambo ndio unakubali tu au wewe uwezikutumia akili zako. usiwe kama Robot ndugu yangu ikiwa Mungu alisema “atampatia/atambarikia/ ” Mwanamume like wise mwanamke. Na kama sivyo basi ni kinyume chake maana kinyume ya kubarikiwa ni kulaaniwa.

    Mfano:Hata leo hii kwenye kusanyiko unapoabudia Je ujawahi kusikia mwakamke anatoa ushuhuda akisema “Mungu amenibariki/Amenipatia” Mume Mwema sana?? Je uliposikia ulimpiga stop kama unavyotufanyia sisi hapa SG?? Ikiwa ulisema “AMEN” basi fikiri upya ulichotuandikia hapa.

    3.Umesema , Nanukuu “Ndoa ni 1Mungu 2Mume 3Mke 4Watoto !! Na kama washirika hawatoitambua Nguvu ya mamlaka iliyopo, basi hakuna Ndoa ila ni vurugu mechi!!”

    Hapa hujaleta jipya Na 1-3, ni sahihi kanisa kwamba ndoa ili iwe na amani lazima mke na mume wadumishe ushirika na Mungu aliyewaunganisha. Lakini hata hivyo nikupechangamoto kwenye No.4. kuwa ndoa ni watoto:

    Swali: Je ndoa ambazo hazijabahatika watoto nazo sio ndoa??? Je zisiwe na amani????

    4.Umesema, nakunukuu ” Niko tayari kushirika hoja zozote zihusuzo NDOA maana nnaamini ktk elimu ya NDOA ndio tutamjua Jehovah na Brother wetu Jesus, Yeshiva, Jeshua, Yesu, Issa ibn Mariam “.

    Ok, karibu sana na kwa kuanzia fanya hoja No 1-3

    ” …akawafungua akili…wakaelewa na maandiko”

  39. Helo,
    Mie nna maoni tofaut kabisa na mlolongo mzima wa habari hii kuhusu ndoa. Ili tuweze kujua ndoa ni nini hasa ni lazima tuangalie mahusiano ya hao wawili na asili zao na makusudi ya kuumbwa kwao. Kama biblia isemavyo ni wazi kabisa kuwa Mungu wetu ameumba watu mara mbili (Ndio, Mungu ameumba watu baada ya kuumba vitu vyote kwa jinsi zake kwa siku5 na ktk siku ya sita Mungu aliumba watu kwa NENO lake kwa jinsi zake Mwanamke na Mwanamume aliwaumba kwa wakati mmoja! Mwanzo 1:27) Lakini baadae Bwana akaona ni vema hao watu wamjue, ndipo alipoamua kutengeneza mtu ‘handmaiden’ Adam na kisha ‘akampulizia puani pumzi yake’. Iko wazi kabisa kuwa Adam aliumbwa kuwa Nabii kwa wale watu (majitu) wa mwanzo (waulizeni wanaSayansi wenu watakwambia ni muda gani wamekuwepo wanadamu ktkt uso wa dunia, zaidi ya miaka milioni 66 wakati Adam hazidi hata miaka laki1 !) Sasa mnapozungumzia habari za Ndoa ni lazima muwe makini kuzingatia asili za hao na imani zao, mke wa Adam alitoka ubavuni mwake na mke na mume wa wale wa kwanza wako sawa ila kila mmoja kwa jinsia zake. Sikweli kwamba biblia isemapo: …….bali mpumbavu huibomoa nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe” kwamba nyumba ni ndoa! Hata kidogo! Nyumba ni Mwanamumu ambayo ktk hiyo huyo Mwanamke ‘alitwaliwa’ !! Na kuna ‘facts’ nyingi tu kkt biblia ambazo watu tunaweza jifunza na kuufikia UZIMA WA MILELE! UZIMA WA MILELE UMO KTK NDOA !! Anzia kitabu cha Mwanzo hadi Ufunuo, hakuna hata mstari mmoja unaomuahidi Mwanamke kuwa Mungu atampatia/atambarikia/ kwa kumpa Mume, mbona mnalikoroga!!?? Ndoa ni 1Mungu 2Mume 3Mke 4Watoto !! Na kama washirika hawatoitambua Nguvu ya mamlaka iliyopo, basi hakuna Ndoa ila ni vurugu mechi!! Waalimu wetu wengi wameshika mafundisho ya watu (compromising) na kuyaacha mafundisho sahihi ya Mungu wetu kupitia NENO. Niko tayari kushirika hoja zozote zihusuzo NDOA maana nnaamini ktk elimu ya NDOA ndio tutamjua Jehovah na Brother wetu Jesus, Yeshiva, Jeshua, Yesu, Issa ibn Mariam ……….!!

  40. Mjema,

    Hakuna anayekudanganya,ispokuwa unajidanganya mwenyewe.
    Kwa kuwa maana ya kutafakari siyo kuomba,siwezi kulazimisha kuwa Isaka alipoenda kondeni alikwenda kuomba. Nafikiri angekuwa alikwenda juomba biblia ingesema kuwa alikwenda kuomba, lakini kwa kuwa alikwenda kutakari, biblia imesema hivyohivyo kuwa alikwenda kutafakari. Wwewe ndo unataka kulazimisha kuwa alikwenda kuomba pia.

    Ukiangalia hapo biblia kwa jicho la uchambuzi wa maandiko utakachokiona ni kwamba, Isaka alikuwa na shauku ya kuona aliyetumwa anarudi na habari njema, na ndio maana alikokwenda kutafakari ndio huko alikokuwa unatokea ule msafara wa mtumishi wake. Kwa hiyo alikuwa ni mtu aliyekua amesubiri kwa hamu kuulaki msafara,

    Kuna swali fulani la kitoto umeuliza, ngoja nikujibu hivi;
    Kama umekubali na kuelewa kuwa maarifa ya Mungu yanatokana na neno lake, basi jiulize mwenyewe, neno la Mungu tunalijuaje!

    Kwa hiyo kwa ufahamu wako wewe Mjema,maana ya kuenenda kwa, na kuongozwa na Roho ni kufanya maombi?

    Hahaa, this is funny eh! kwamba awe mcha Mungu, mkarimu, mpole,msafi, mwenye heshima,mwembamba, mnene, ndo ishara hizo?

    Yaani nimwambie Mungu kwamba ‘ mungu atakayekuwa mcha Mungu, mkarimu, mpole, msafi, mwenye heshima, mwembamba/mnene, huyo ndiye!!!

    Ivi ninahitaji ishara kujua kuwa mtu ni mcha Mungu, ninahitaji ishara kujua kama mtu ni mkarimu, ninahitaji ishara kujua kama mtu ni mpole, ninahitaji ishara kujua kama mtu ni msafi?!!!

    Wewe ulifanya hivyo, halafu ati bado unaniambia Mungu ndiye aliyekuchagulia mke. Dah inabidi tu nicheke kwa kweli.

    Aliechagua mke mnene/mwembamba, msafi, mkarimu hapo ni nani sasa, wewe au Mungu?

    Unajua nilikuuliza swali huko nyuma kwamba uliombaje hasa na Mungu akukwambia nini! Sasa naona umenijibu bila kujua lakini.

    Sikia mjema, kwa kuwa hapa tunafundishana;

    Unachokiita ishara, kwangu ni sifa za mke ninayeweza kuwa ninataka. Kwa hiyo ni wajibu wangu kumtafuta huyo mke, siyo wajibu wa Mungu kunitafutia au kunichagulia, maana siyo Mungu anayetaka mke mwembamba,au msafi, bali ni mimi. Kumbuka wembamba na wanene wote wa Mungu.

    Wajibu wa Mungu hapo ni kuiongoza miguu yangu katika kutafuta kwangu, ili nisifanye kazi ya kuchosha.

    Na hapo sasa ndipo inapokuja nafasi ya maombi.
    Maombi yangu hapo hayatakuwa kumwomba Mungu anichagulie mke, bali ni kumwomba anipe nguvu na aiongoze miguu yangu kufika alipo huyo mke ninayemtaka.

    Na hapo ndipo nilipokwambia kuwa yeye hutupa haja za mioyo yetu.
    Maana kama haja/nia ya moyo wangu ni njema mbele zake kwa nini asinipe.

    Wenye akili iliyo sawa hawamwombi Mungu awape nyumba, bali humwomba Mungu nguvu za kujenga nyumba!

    Halafu sikia tena Mjema, sihitaji kumtambua kwa maombi ambaye si kondoo katika familia Mungu, bali ninamtambua kwa matunda yake.
    ………………………
    Nimekumbuka pia suala la Ben Hinn umerudia kulisema.

    Kwanza kumbuka walioambiwa na biblia wakae na wake zao kwa akili ni walio ndani si walio nje. Kwa hiyo kwa hao walio ndani akili inapatikana kwa njia ya bidii, wasipofanya kwa bidii wakakosa hiyo akili ya kukaa na mke watakuwa wajinga kwenye hilo eneo la kukaa na mke.

    Hinn alikuwa anafululiza kupeleka injili kwa miezi bila kuonana na familia yake,akidhani huo ndo utumishi kwa Bwana. Lakini akasahau kwamba kabla ya kukomaa na injili anatakiwa kwanza kutunza familia yake, na kutunza familia ni pamoja na kuwa nayo karibu.

    Kwa taarifa yako huu ushuhuda aliusema yeye mwenyewe, na hivi tunavyoongea alishatatua huo mgogoro na sasa anaendelea kuishi vyema na familia yake.
    …………
    Mjema sasa tutoke kwenye suala la jinsi ya kumpata twende kwenye suala la kuangalia ni maeneo yapi hasa migogoro inatokea!

    Am done!!

  41. Mjema,

    Pole bwana,naona unahangaishwa na vitu vidogo kweli ambavyo vinahitaji tu common sense ya neno la Mungu.

    Kuna swali umemuuliza Seleli, kama Mungu hana uwezo wa kushugulika na Delila natural power.

    Mungu ana uwezo wote,ispokuwa anafanya mambo kwa kanuni. Alimuumba mwanadamu na utashi wa kuchagua jema na baya,hivyo akampa uwezo wa kufanya maamuzi.

    Kwa hiyo baada ya Mungu kumpa mwanadamu huo uwezo huwa haingilii utaishi wake wa kuamua.
    Kama ambavyo wewe hutaki kukubali wokovu ambao ni sasa, Mungu hatakuingilia ili akulazimishe.

    Kama hujaelewa kamuulize mfalme Suleiman, kilichomtokea. Maana yeye Mungu alimwambia kabisa waziwazi kuwa hao wanawake watakugeuza moyo wako uabudu miungu, lakini akapuuza!

    Halafu nilikutaka ukamuulize tena mwalimu wako kuhusu wana wa Mungu kuoa wana wa wanadamu, ili ujue hao wana wa Mungu walikuwa akina nani na wana wa wanadamu walikuwa akina nani, lakini naona hujafanya hivyo. Kama unadhani tu kwamba hao wanaoitwa wana wa Mungu walikuwa tu binadamu wa kawaida,yaani watoto wa Habil jiulize sana kwa nini kilichozaliwa baada ya kuoana kwao hakikuwa binadamu wa kawaida!

    Utofauti wa ndoa za waamini na wasio waamini uko katika imani itakasayo. Kwamba hawa waaminio ndoa yao ni takatifu kwa sababu wao kuwa wametakaswa na Bwana mioyoni mwao kwanza, na wanamwishia Mungu.

    Kuna tofauti na umalumu gani mwingine?

    -Wote hushiriki tendo la ndoa kwa namna iliyo sawasawa (yaani tendo la ndoa ni lilelile)
    -wote huzaa watoto ambao ni binadamu walewale.
    -wote wana majukumu yaleyale ya kifamilia
    -wote hubeba mimba kwa miezi tisa
    -wote wana vyeti vilevile vya ndoa
    n.k

    Kama unadhani kuwa Mungu amempangia kila mtu mke/mme wa kuoana naye, basi kubali na hili kwamba hata chakula utakachokula leo, kesho, ni Mungu amekupangia,wala si uchaguzi wako. Tena ukubali kuwa kuna watu waliopangiwa kwenda motoni na wengine uzimani. Kwa hiyo Mungu hajmpa mwanadamu utashi wa kuamua, ila yeye sasa ni kama roboti.

    Na kwa maana hiyo, kila aliyeoa bila kujali ndoa yake ina utulivu au la ni Mungu kampangia, kwani nani anaweza kubadili Mungu alichopanga?

    Lakini jiulize sana, kuwa kwa nini huwa haitokea mtu yuko labda Tanzania akapata ufunuo kuwa mke wake yuko Moroko,au Brazil, au Nigeria, au Mexico? Lakini watu huoa toka katika jamii iliyowazunguka, au huoa watu wanaowafahamu,au watu ambao wamewajua kwa connection tu ya kawaida ya kibinadamu.

    Uchumba kuvunjika tangu zamani lilikuwepo tu hilo suala, kama mchumba akiamu kwa mfano kumwacha Mungu kwa hiari yake, au akaamua kukataa kuendelea nami kwa hiari yake kwa nini nisivunje?

    Ndio maana kuna kipindi cha posa, kina maana yake. Maana mtu kumcha Bwana au kutomcha ni hiari yake,leo anaweza akamcha Bwana na kesho akaamua kukengeuka.

    Ntaendela kujibu uliyoniuliza mimi moja kwa moja…….

  42. Lwembe/Sungura,

    Dhana ya wanawake wazee kuwafundisha mabinti na wanaume wazee kuwafundisha vijana wa kiume ni kweli lina umuhimu lakini ikumbukwe wazee wetu hao watatupa ushauri wa walio zaliwa kabla ya kopyuta(BBC-Born Before Computer) wakati migogoro ya kizazi chetu inaelement za kiutanda wazi au dotcom, facebook, tweeter n.k. Nadhani kwa ili watakuwa shallow nao pia wanatakiwa wapigwe shule.

    Hebu tufikiri zaidi juu ya hili.

  43. Sungura,

    …inaendelea..

    Kabla sijaendelea na hoja zako, napenda nikupe idea mpya itakayokusaidia kuelewa umuhmu wa maombi wakati wa kutafuta mke mwema:

    Sungura, hivi unafikiri ni adui yupi mbaya na wakuogopa zaidi, ni yule aliye nje au aliye ndani? Bila shaka ni yule aliye ndani!

    -Nimeuliza swali hilo nikiwa na maana híi rafiki, Mungu amekwisha tutahadharisha kuwa sio wote walio ktk famili/kanisa lake kuwa ni wana wa Mungu. Huko kuna ngano na magugu, kondoo na mbwa mwitu, na amesema acheni ngano na magugu vikue pamoja!

    -sasa basi,tukiwa na uelewa huu kuwa shetani anao watu wake waliojipenyesha kwa siri wasiliurumie kundi huku wakitaka kuoa na kuolewa na wacha Mungu ili watimeze wajibu waliopewa na shetani. Hawa ndio wale ambao ukienda kwa kuona na kusema “nawezatwaa yeyote inlihali tu yupo ktk familia ya Mungu” waweza kuwa Mchungaji, Mwinjilisti, Askofu n.k kama hautaomba kwa bidii utaingia chaka na waumini wenzako watasema, “kwa nini Mungu ameruhusu haya!!” ukweli ni huu sungura, maombi ya dhati ktk kupata mke ni suala muhmu sana kuliko wengi wetu tunavyofikiri. Nakushangaa wewe unaesema “Nimeokoka Nampenda Yesu” unae water down suala hili nakusahau agizo la Yesu, “kesheni mkiomba msije mkaingia majaribuni, roho hi radhi ila Mwili ni dhaifu.”

    Hoja4: umesema hivi:”Suala la Mungu kutuchagulia mke. Kumbuka kupata mke kumefananishwa na kupata urithi wa nyumba na mali. Tofauti ni kwamba urithi wa nyumba na mali unatoka kwa baba wa kibaiolojia, lakini urithi wa mke unatoka kwa Baba wa kiroho, yaani Mungu. Na hii pengine ni………Kwa hiyo akishauchukua huo urithi katika dhana ya jumla ni kwamba huo urithi amechaguliwa na baba/Baba yake”.

    Sungura, yaani hapa ndo nimejua kuwa haupo hapa kujifunza bali kung’ang’ania misimamo yako. Hebu twende.

    Umeendelea kung’ang’ania kuwa mtu ndiye ujichagulia au Mungu hamchagulii mtu mke..kwa dhana yako ya urithi vs mke, unaupingaje ukweli huu wa biblia,

    -Mwanzo24:14- “…..basi huyu na awe ndiye ULIYEMCHAGULIA MTUMISHI WAKO ISAKA…” , Sungura, bika aibu unapinganaje na ukweli huu wa neno hili la Mungu, ole wako!! It will cost you eternally. Mungu na akurehemu.amen.

    Sungura, hata mfano wa urithi uliotoa ni kichaka cha karanga tu. Umejificha ila nakuona yuleeee! Hebu nikujulishe, hv baba mwenye nyumba, mashamba, viwanja na na mali nyingne anapotaka kugawa urithi wake kwa wanae ni nani anayechagua, watoto wake au baba ndiye anaeyechagua nani ampe nini!? Tena hili ufanyika ktk hali isiyo na mjadala. Tafadhali sana Usitudanganye Mungu ndiye anaetuchagulia mke kwa mantiki ya aya hapo juu na mfano wa urithi uliotoa. Hata maneno yako mwenyewe yamekiri kuwa Mungu ndiye anaetuchagulia mke, tazama iyo nukuu ya maneno yako niliyoweka hapo juu sehemu ya mwisho umesema, narudia ” Kwa hiyo akishauchukua huo urithi katika dhana ya jumla ni kwamba huo urithi amechaguliwa na baba/Baba yake”. Ubarikiwe, kubali wazi wazi mpendwa, usijitetee.

    Hoja5: umesema haijalishi tumewapataje bali jinsi tunavyoishi nao kwa kutoa mifano ya Yakobo, Suleiman, na Samson. Hv sungura, hatima za hao wote ujazisoma vyema, wivu kati ya leah na rahel, hatima ya delila na samson, suleiman ambaye aliona yote ni ubatili na kusema hana hakili yeye haziniye na mwanamke. Wewe hujui ktk kitabu cha Wimbo ulio bora anamsifia mke mmoja tu. Hawa wote walikosea na kujuta kasoro yakobo tu. Na Mungu anasema “zamani zile za ujinga alijifanya hayaoni makosa yao ila sasa anatutaka tutubu”.

    ubarikiwe

  44. sungura,

    Kumbuka kujibu swali langu kwny comments zangu hapo juu

    Kama ulijua kuwa mwisho wa siku nitakuja kwny kisa cha isaka na rebeka, ubarikiwe kuona mbali, nina mambo ya kusema kwny comments zako.

    Hoja1: umedai kuwa mtiririko wa Math7:7 katika kipengele cha ” tafuteni nanyi mtaona/mtapata”.

    Sungura rafiki, mbona ipo wazi, hebu nikuulize, km huyu bwana alimpata/alimwona rebeka, biblia inasema huko kupata/ kuona kunatokana na nini kama sio kutafuta?

    -ok,uenda bado hauja elewa, ngoja nikuulize tena, hivi km binti wa kwanza, wapili watatu, wangekuja kisimani, halafu wakafeli kukidhi vigezo/ishara alizoweka, kisha rebeka akaja wanne akakidhi vigezo, unafikiri hicho kitendo kitaitwaje kama sio kutafuta? Tusidanganyane hatua zote tatu zimezingatiwa!

    Hoja2:umesema huyu jamaa ilibidi aombe kwa sababu alikuwa chini ya kiapo na aliongozwa na malaika.

    -partly ni kweli unachosema, ila pia usisahau tukio lenyewe limetawaliwa na maombi tangu anatoka nyumbani na isitoshe, Isaka mwenyewe alikuwa na faragha ya kutafakari kondeni, Mwanz24:63- hv sungura kwa akili zako unafikiri Isaka alipokuwa akitafakari alikuwa aombi? Hv kweli alijiamini kiasi hicho. La hasa, tusidanganyane.

    -Hebu nikuulize, wewe wasiwasi wako ni nini? Ulitaka uambiwe au mpaka iandikwe kwny biblia kuwa fulani aliomba ili apewe mke ndo utaamini. iyo ya isaka hapo juu haitoshi nikupe nyngne? Wewe acha utundu. Hv wewe hujui swala la maombi ni muhm kwa kila mcha Mungu wala sio jambo la kuuliza au mpaka liandikwe?

    Ok, nyie mumesisitiza zaidi akili/hekima/maarifa na mkasema inapatikana kwa kusoma neno la Mungu hata sisi tumekubali .Ila mme puuzisha maombi. Sasa hebu nijibu maswali yafuatayo:

    1.Ni wapi ktk biblia kuna wanandoa (mme na mke) waliosoma ilo neno ili tujue kuwa ndoa yao ilifanikiwa kwa kusoma neno ili wapate akili/hekima na maarifa ?

    2. Iwapo walisoma, walisoma wapi na nini(kitabu gani,sura na aya) ili na ndoa za leo watu wasome mambo yawe mazuri?

    Hoja3:umesema aliweka ishara kwa kuwa yeye sio muoaji na hakujua kuwa muoaji alitaka mke wa namna gani. Na unatushawishi tuamini kuwa km Isaka angekuwa yeye mwnyewe pale kisimani tu angemfahamu rebeka kuwa ndiye! Pia umedai ndio maana siku hz hatuweki ishara za kupata mke mwema!

    -hivi sungura, umewai kujiuliza kwanini Isaka ,muoaji hakuongozana na uyu mtumishi km suala la mtumishi kutokujua isaka alitaka mke wa namna gani lilikuwa ishu!? Lakini pia, unajuaje kama Isaka hakumwambia sifa alizozitaka? Tusidanganyane, ishu hapa ilikuwa ni kiapo kwa bwana wake ibrahim ili amtwalie mke kwa jamaa zake!

    -halafu sungura, huo uwezo wa kumtambua mke unaoudai kuwa isaka angekuwa nao (ambao umeupa nafasi ya maombi) unapatikanaje kama sio kw RM kwa njia ya maombi!? Hatuenendi kwa kuona bali kwa imani. 2kor5:7, tuendene kwa RM sio kwa mwili Gal5:16-25.

    -Aidha, umedai siku hz watu hawaweki ishara. Hapa pia sio kweli, kubali usikubali hata wewe km umeoa uliweka ishara za kiroho na kimwili. Mfano, awe mcha Mungu, mkarimu, mpole,msafi, mwenye heshima,mwembamba, mnene,n.k, na ni kwa kuangalia viashiria hv ulisema huyu ndiye, hawa sio.

    …. Itaendelea…

  45. Edwin,

    ….inaendelea….

    Naendelea kuchunguza majibu yako kwa maswali niliyokupa ukajibu hv:

    Swali:3.Ikiwa Mungu anatambua kuna mke mwema/mwenye busara Vs Mpumbavu, Je suala la Jinsi tunavyompata, uoni kuwa ni muhmu na linataka umakini ili kupata mke mwema?

    JIBU: Yes kunatakikana umakini bila shaka tatizo lako wewe na narrow religious thinking yako, una define umakini huo ONLY kiimani/kidini- which is partly fine lakini unaacha upande wa pili ambao hatuwezi kuukataa! eg Zamani Koo/Familia zili-ensure umakini huo kwakua na uhakika wa History na Information za upande wanaotaka kwenda kuoa.Mwanzo.24:1-67. Ndivyo na Wanyamwezi wenzangu kipindi kilee, walivyofanya, sasa umakini gani tena unataka au kulazimishia apo? ndio maana ndoa za zamani zimeprove kua gold than zenu nyingi za dot com na nikichonga maswali hapa kuku-TBC status ya ndoa yako leo Vs. ya Baba, Mama, Bibi na Babu yako na wengine ndugu na jamaa zako wazamanii, nauhakika, yako mambo utakua umepungua wao wamepeta. Unabisha? nichonge maswali hayo na ujibu kwa uaminifu apa? weeee, ha ha ha nakuhurumia maana naona una hema apo ukiogopa kushusha ‘P’.

    Edwin, swala la historia ya familia ya mke unaetaka kumwoa haitoshi na ni minor thing, kikubwa ni kujua vizuri huyo mwenzako ana uhusiano gani na Mungu, kwani anaweza kuwa Mpendwa mwezako ila feki! na jambo ili ikiusisha pia na kumjua tabia haliwezekani bila maombi ya dhati kwa Mungu. Wewe km unaangalia tu historia ya familia yake ukasahau na personality/utu wake wa ndani itakula kwako.

    Hata, siogopi, wewe chonga swali lolote kuhusu ndoa yangu vs wazazi wangu, nitakujibu vyema. Kwani wewe hujui kauli hizi: “Like Mother like daughter” na hii ya kwangu ” like father like son”.

    Umesema mtazamo wako ni : i) mwanamume anaweza kuoa mwanamke yoyote aliyemchagua inlihali tu wote wapo ni wacha Mungu

    NA SIO

    ii) Mwanamume anapaswa kuoa mwanamke fulani tu aliyepangiwa na Mungu.

    Hata wenzio kina Sungura na Lwembe ndio mtazamo wao:

    Hebu jiulize hili linasababishwa na nini:

    Ni ukweli usiopingika kuwa asilimia zaidi ya 95% ya wanandoa walioona leo ukiwauliza watakwambia kuwa wamewahi kuwa na wachumba zaidi ya 1,2,3,4.,+ mbali na mke/mme waliyeoana nae hatimaye. Na hawa wote waliweka malengo ya kuoana ila kilichotokea wasioane hawajui. Yaani kwa maneno mengne inasemekana kuwa, utakaye mchumbia kwa mara ya kwanza hawezi kuwa mke wako!! Tena wengne utakuta na harusi imeshatangazwa, suti na shela zimeshonwa n.k ila mambo uparanganyika bila kuelewa sababu. Hata nyie wapendwa kama mumeshaoa mmoja wenu au wote mumepitia uzoefu huu.binafsi nimepia uzoefu. Ila mimi mchumba wangu wa pili ndiye mke wangu sasa. hv umewahi kujiuliza kwa nini? Ukweli ni kuwa kati ya wana wa Mungu unapo anza hatua za kutafuta mke, yupo mmoja ambaye ndiye Mungu aliyekupangia. Kama sivyo hayo hapo juu yasingetokea.

    Edwin, umeongelea suala la mtu kuoa mara 4 kutokana na wake zake wa awali kufariki km sababu ya kutengua kuwa ni mke/mume mmoja tu miongoni wa wacha Mungu.Kwa kufa huko uo ndio mpango wa Mungu na kila mmoja kwa wakati wake!

    Ubarikiwe.

  46. Edwin,

    Mtu wa Mungu,sipo hapa SG kujitafutia credit neither mechanically nor spiritual. Mtoa credit halisi ni Mungu na kwa huyo ananipa kila iitwapo leo.edwin sio wakati wote naweza jua kuwa umenukuu neno la Mungu unapo weka na aya usika kuwa inapatikana wapi inanipa maana au fursa zaidi ya kufuatilia.acha uvivu wa kiroho.km unaijua iyo teknolojia ya google mbona hufanyi hivyo? Je kama izo nukuu zilizopo kwny google km wote wangekuwa wavivu km wewe ungezipata kweli.!

    Asante kwa kujibu maswali yangu ingawa hujajibu yote. Naomba tuwekane sawa kwa haya:

    1.Swali la kwanza umedai ni vepa na hzo kunitaka nilisome upya na kuliandika upya. Aya nimefanya hvyo, swali hili hapa, hata km bado ni vepa wewe jibu kwani lengo ni kujifunza tu,

    Swali: Mmedai kuwa suala sio jinsi tunavyopata mke mwema bali jinsi tunavyoishi nao kwa akili!!. Je, iyo akili wasiyokuwa nao Waliookoka kikwenu ile ya mdo2, ni ipi katika neno la Mungu ili muisome na kunusuru ndoa zenu? Zingatia: Mtu mashuhuri km Pr. Ben.. ni msomi mzuri sana wa neno la Mungu analohubiri, Je, kwa kusoma kwake huko bado hajapata iyo hekima/maarifa/akili mnayosema kuwa inapatikana kwenye neno la Mungu?

    Swali la pili ulijibu hivi:

    Swali:Je, kwani ni Mungu anakataa wacha Mungu wake kuchangamana kwa kuoana na mataifa ikiwa katika suala hili hana umaalum/ upendeleo wowote km vile anavyotupa jua na mvua wote bila upendeleo?

    JIBU LAKO: Alikakataa ili Watu wake walio katika maagano, wasipelekeshwe kwa miungu wengine due to Je, kwani ni Mungu anakataa wacha Mungu wake kuchangamana kwa kuoana na mataifa ikiwa katika suala hili hana umaalum/ upendeleo wowote km vile anavyotupa jua na mvua wote bila upendeleo? JIBU: Alikakataa ili Watu wake walio katika maagano, wasipelekeshwe kwa miungu wengine due to Delila natura power walionayo ladies,Delila natura power walionayo ladies,

    Kutokana na jibu lako hilo nimepata maswali mengne:

    1.Ina maana Mungu wa Israel hana nguvu juu ya iyo unayoiita:”delila natural power walionayo ladies”. hata watu wake wabadilishwe kuabudu miungu mingne badala ya wao israel kuwa badili kwa njia ya ndoa kumwelekea Jehova?

    2.Ikiwa ni kwa sababu ya agano la Mungu kwa Israel ndio mbna aliwakataza wasioe wana wa wanadamu, Je, hayo si agano la kale km ilivyo kwa vyakula najisi na sabato apavyo ujio wa Yesu umevifanya kuu kuu hivyo na hivyo kwny agano jipya tunaweza kujitwalia ht huko nje?

    3.Je, hauoni kuwa kwa Mungu kuwakataza israel wasioane na mataifa kwa kufanya hv Mungu alikusudia kuwe na umaalum na utofauti za ndoa kati yao?

    -mwanzoni kabisa mimi na Nelson tuliwaonyesha utofauti kati ya ndoa za wana wa Mungu vs wana wa wanadamu. Nenda kasudie kusoma tena upate ufahamu.

    Edwin,hekima,akili, maarifa,miujiza ambayo inamkataa au inapingana na neno la Mungu iyo haitoki kwa Mungu. Hao genious uliowataja hapo,sio wote hawakuwa wacha Mungu.Edwin, ndio maana tunaambiwa zijaribuni hizo roho km zinatokana na Mungu.1yohana 4:1.

    Edwin, kuna jambo la kitabu cha mhubiri uliwahi kuliongelea nikasahau kujibu naona umelirudia tena kuhusu chance/bahati kwa watu wa Mungu

    Edwini,Watu wa Mungu hawakumbwi na bahati/chance kma ulivyoinukuu Mhubiri, umetafsiri vibaya, watu wa Mungu utakiwa kuyajua ni nini hasa mapenzi ya Mungu kwa kila jambo Rom12:1-3. Soma vizuri iyo Mhubiri yote upate maudhui yake ambayo ni: ubatili wa maisha haya bila Mungu maishani na ndio maana anamalizia uandishi wa kitabu kwa kusema ” hii ndiyo jumla ya maneno yote yamekwisha sikiwa, mche Mungu nawe uzishike amri zake, maana kwa jumla ndiyo impasayo mtu.” Mhu12:13 unaona edwin hilo, kumcha Mungu kunaleta tofauti ,ktk mambo yote ikiwemo na ndoa,na ivyo maisha ya mcha Mungu hayawezi kuwa yanaongonzwa na bahati au chance.Mcha Mungu uyajua mapenzi hasa ya Mungu kwa kila jambo. Na huku ndiko kufikiri deeply and wide. Ulidhani umefikiri deep kumbe umejust beep!

    Edwin, wasiomcha Mungu ndio wanaobahatisha hata ktk masuala ndoa na hiki ndio kile Tumain alikiita “zali la mentali” au niliwahi kusema “trial and error” na zinatokana hasa na kutokumshirikisha Mungu wakati wa kumpata mke kwa njia ya maombi.

    Edwin, Mungu hawezi kufanya jambo lolote bila ya kututaarifu watu wake kabla. never on earth. Na yeye uyajua maisha yote ya wanandoa kabla hata hawajaoana miaka 120+, hvyo kumshirikisha yeye ni salama 120yrs than you who just see today.

    …inaendelea…in Jesus Name HATOKI MTU HAPA!@

  47. lwembe,

    Hivi kabla ya dhambi adam na hawa walikuwa wanafanya maombi? Halafu ikiwa adam hakukabiliwa na uchaguzi kwani hapakuwa na mwanamke zaidi ya mmoja ila hawa.aombe nini?

    Nimeshaeleza kuwa,niya kutaka turejee edeni ni dhumuni hasa la ndoa kwa wanadamu! Sio jinsi ya kupata mke kwani wao kipindi chao kabla ya dhambi hapakuwa na dosari yoyote.

    Sio kweli kuwa, isaka hakuomba kupata mke. La hasa,biblia inasema wakati mtumishi yule alipokuwa amekwenda kumletea mke, yeye, isaka alikwenda uwandani kutafakari!! Unataka kuniambia huko kutafakari kwake,hakuku usisha maombi?

    Pia ujue kuwa pamoja na kuwa Mungu anajua mahitaji yetu kabla hatujaomba, ila anataka tuonyeshe haja zetu kwa maombi. Km ni hvyo basi kungekuwa hakuna kuomba kwani Mungu uyajua mahitaji yetu ht kabla ya kuomba. Yeye anasema kwa kila jambo,haja zetu na zijulikane na Mungu.

    Twende.

  48. Lwembe,

    Umesema hv “Mjema anatusisitiza kurudi huko Edeni, tarehe 06/01/01, akitafuta kutufikirisha kwamba iwapo tutaiendea taasisi hiyo ktk jinsi ya huko Edeni, jinsi ambayo hata haijui ni ipi, anadhani ndoa zetu zitakuwa salama sana! Lakini hii ni hali ya mtu aliyekosa Maarifa, huyo ndiye anayeweza kujiingiza ktk mawazo yasiyo na tija kama haya!!!”.

    Lwembe, nilipotaka turejee edeni kuhusu ndoa nilitaka tuuangalie mpango wa Mungu kutupa ndoa KABLA YA DHAMBI,sio baada ya dhambi. Nimekuona kama umeni nukuu vibaya.

    -Binafsi naamini kuwa km mwanadamu asingeingia dhambini ndoa zetu zisingekuwa na migogoro kabisa. na iyo ndio hasa rejea niliyoikusudia.

    Niliwahi kusema hivi,upatikanaji wa mke kwa adam ni tofauti na wetu kwani dhambi haikuwepo na hakukabiliwa na uchaguzi wowote. Lakini leo hi dhambi imeasiri jamii ya wanadamu hvyo jambo la jinsi tupatavyo mke mwema ni muhmu sana hata miongoni mwa hao wana wa Mungu.

    Umedai siijui iyo jinsi ya kuirejea ndoa ya edeni, km umeifuatilia vizuri michango yangu nimesema hv, wana ndoa wakimcha Mungu kikweli kweli +kanuni tunazoambiwa kila siku makanisani, tutapata ndoa nzuri sana. Kwani wewe hujawai kusikia watu wakishuhudia kuwa ndoa zao ni mbingu ndogo? Iyo ndio jinsi ya kurejea edeni!

    Sijawahi kusema kuwa tukishaomba basi tukae kivivu ili mke ashushwe la hasha. Nimeshapendekeza kwenu/mtazamo wangu hatua tatu ambazo binafsi nimezitumia na kufanikiwa.

    Lwembe, umekataa kuwa tarehe niliyoitoa tar 6/1/1 kuwa ndio ndoa ya kwanza ilifanyika! Umesema kuwa Hawa hakuwepo!? Binafsi nimeelewa Neno linasema viumbe vyote viliumbwa ndani ya siku 6 akiwemo na hawa! Naamini Adam na Hawa wote waliumbwa siku ya6 wakitofautiana masaa tu.Biblia inasema “basi mbingu na nchi zikamalizika na jeshi lake lote na siku ya saba Mungu alimaliza kazi yake yote aliyoifanya” , mwanzo2:1-2 . Uo ndio uelewa wangu, Vipi wewe una mafunuo tofauti, lete hoja? Usikosoe jambo km hauna ushaidi mwingne unaoeleweka.

    Karibu

  49. Mjema,

    Nilijua mapema kuwa mwisho wa siku utakwenda kwenye suala la Isaka na Rebekah.

    Kuna vitu vichache nitavisema kuhusu hilo jambo:
    1. Mtiririko wa Mt 7:7 ulioukomalia haupo kwenye hii story. Kama huyo mtumishi aliomba ili apewe (apewe alichoomba), alichoomba ni kwamba atakayempa maji na akanywesha na ngamia awe ndiye. Maombi yake yalijibiwa baada ya Rebekah kufanya hicho kitendo, na hiyo ndo unayoiita hatua ya kwanza.

    Ok, hatua ya pili ambayo ni kutafuta baada ya kuwa ameomba, hapa haipo. Kama ipo nioneshe ni ipi.

    2. Huyu jamaa ilibidi aombe ishara kwa sababu alikuwa chini ya kiapo cha bwana wake (Ibrahim), na kuna malaika aliekuwa anamuongoza kwa mujibu wa Mwa 24:7

    3. Ilikuwa ni lazima aombe ishara kwa sababu yeye hakuwa muoaji, kwa hiyo alikuwa hajui muoaji anapenda mke wa namna gani. Believe me, kama angekuwa Isaka mwenyewe ndo amefika kisimani na gafla anamuona Rebekah,asingehitaji ishara bali angefahamu kuwa huyo ndiye. Ndiyo maana hatuoni suala la ishara likiendelea kutumika kama ndio njia ya kupata mke atokaye kwa Bwana.

    4. Suala la Mungu kutuchagulia mke.
    Kumbuka kupata mke kumefananishwa na kupata urithi wa nyumba na mali. Tofauti ni kwamba urithi wa nyumba na mali unatoka kwa baba wa kibaiolojia, lakini urithi wa mke unatoka kwa Baba wa kiroho, yaani Mungu. Na hii pengine ni kwa sababu nyumba hujengwa na huyo baba wa kibaiolojia pamoja na mali hutafuta yeye pia, lakini mke (mwanadamu) haumbwi na baba wa kimwili bali na Mungu mwenyewe.

    Urithi huwa upo tu,muda ukifika mhusika anaenda anauchukua. Lakini lazima akauchukue mahali ambapo unapatikana urithi wa baba/Baba yake. Kwa hiyo akishauchukua huo urithi katika dhana ya jumla ni kwamba huo urithi amechaguliwa na baba/Baba yake.
    Ni sawa na dhana ya mali tulizonazo kuwa zote ni za Bwana wakati wewe ndiye uliyetokwa jasho kulima, kuchimba, kugundua n.k. Lakini zinakuwa ni za Bwana kwa sababu yeye ndiye anayekupa nguvu za kulima, kuchimba, kugundua,n.k.

    Think about Jacob, alichofanya ni kwenda kutafuta mke hukohuko ambako baba yake alienda kutafutiwa. Lakini hatuoni akiweka ishara yoyote kwa sababu yeye ndiye aliyehusika moja kwa moja, kwa hiyo alijua alichokuwa anataka.

    Angalia alivyompata Leah, ilikuwa ni kwa hila na wala hakuwahi kuvutiwa naye. Lakini angalia maisha yao yalivyokuwa, hatuoni migogoro yoyote.
    Lakini Mungu hakujali hayo yote, alichojali ni kwamba amempata wapi ( yaani je ametoka katika wale ambao ni mali ya Bwana?)

    Ndio maana nikakwambia kama umempata katika wale ambao ni mali ya Bwana, haijalishi ulimpataje, kinachohesabu zaidi ni jinsi unavyoishi nae.

    Suleiman alipewa tu onyo la kutokuoa wanawake ambao si mali ya Bwana (yaani wanawake wa mataifa) hakupewa onyo la jinsi ya kupata mke, maana Mungu alijua kuwa watamgeuza aabudu miungu. Hakutii, kwa hiyo alijikuta anabudu miungu kweli.

    Kwa hiyo dhana ya wapi unampata, bila shaka haina tatizo, tunachojadili sasa hapa kwa sasa ni jinsi ya kumpata.

    Hata suala la Samson, wazazi wake walichomhoji Samson ni ;Je hakuna mwanamke miongoni mwa jamaa au nchi yetu mpaka uende kwa wafilisti wasiotahiriwa? Angewaambia ameona binti miongoni mwa wana wa Israel wasingempinga wangefanya tu alichoaomba.
    Na Samson aliwaambia kuwa Delilah ndo mke sahii kwake, na kweli alikuwa mke sahihi kwake.

    Kumbuka tunajadili suala la migogoro katika ndoa zetu leo.
    Ningependa uangalie vizuri jambo fulani limesemwa na Lwembe.

    Hili hapa namnukuu ”Hata wake, Biblia inatufundisha kwamba wamama wazee humo ktk makusanyiko yetu, wawafundishe hawa mabinti vijana jinsi ya kuishi na waume ktk utakatifu kulingana na Neno la Mungu linavyofundisha kuhusu nafasi yao. Bali hilo sidhani kwamba lina nafasi ktk makusanyiko yetu ya siku hizi”

    Suala hili likifanyika katika kanisa leo, naamini shida ya migogoro itapungua sana katika ndoa za wana wa Mungu.

    Na pengine sasa nikazie jambo fulani, kwamba, sasa tujikite katika kuangalia migogoro ya ndoa mingi inatokea sana kwenye eneo gani, ndipo tutakapoanza kujadili utatuzi wa migogoro hiyo au usuluhishi wake.

    Asante Lwembe kwa mchango wako,nimeusoma vizuri!

    Ni hayo kwa leo.

  50. ….inaendelea

    Ingawa Mungu ndiye mwenye kutupatia wake, hakuna mahali aliposema atawashusha kutoka mbinguni. Bado tunalo jukumu la kutoka kwenda kulitafuta ono letu. Hapa ndipo maelezo ya Sungura yanapoleta maana halisi ya jambo zima, kwa huyo aliye ktk imani kamilifu, ambaye Ahadi ya Mungu imefikia kutimia juu yake na hivyo kuelekezwa aende huko waliko mali ya Mungu akajichukulie urithi wake. Yaani kama Ibrahimu alivyomwapisha Elieza kuhusu pahali pa kwenda kumtwalia mwanawe mke, ndivyo ilivyo kwa wana wote wa Mungu!

    Sasa, ni lazima tuendelee katika ufahamu wooote unaohusu jambo la mke, ndipo ndoa zitakuwa salama. Wengi wetu kwa kule kuomba na kupewa mke, huchukulia kwamba huyo ni malaika kinyume na Neno linavyotufundisha. Mjema anatusisitiza kurudi huko Edeni, tarehe 06/01/01, akitafuta kutufikirisha kwamba iwapo tutaiendea taasisi hiyo ktk jinsi ya huko Edeni, jinsi ambayo hata haijui ni ipi, anadhani ndoa zetu zitakuwa salama sana! Lakini hii ni hali ya mtu aliyekosa Maarifa, huyo ndiye anayeweza kujiingiza ktk mawazo yasiyo na tija kama haya!!!

    Matatizo ya ndoa tuliyonayo leo hii, chimbuko lake ni huko Edeni!!! Maonyo yote tunayopewa kuhusu jinsi ya kuishi na wake/waume, kimsingi yanarekebisha kosa lililotokea huko Edeni, kwamba tusilirudie tena. Adamu kwa ufunuo anakiri kwamba mkewe “ni mfupa katika mifupa yangu, na nyama katika nyama yangu” akampa na jina kuwa ataitwa mwanamke, hili pekee latosha kutuonesha kwamba mwanamke ni “By Product”, na hivyo kunao udhaifu ndani ya chombo hicho. Hata hiyo tarehe anayoizungumzia Mjema, ninaamini anamaanisha ile siku ya sita ya uumbaji, lakini ktk siku hiyo huyu mwanamke tunaye mzunguzia hapa au leo hii, hakuwepo katika siku hiyo, ndio maana nikasema anaongelea dini ambayo haina Maarifa ndani yake, bali yeye akidhania kuwa anaongelea Neno la Mungu!!!

    Adamu aliiachia nafasi yake ya kuingoza familia yake, ambavyo Uongozi huo ulikuwa ni kudumu ktk Neno la Mungu alilopewa. Kwanza akamuacha mkewe, huyu ambaye yeye alijua fika kuwa ni dhaifu, hivyo anapaswa saa zote awe chini ya uangalizi wake, yeye aliye na Neno la Mungu, akamuachia azurule! Huko nje akakutana na dunia, kama anavyotuambia Milinga, wakampatia “whatsapp, face book” nk, wakamfundisha kuchati na mapepo ya ngono, yakamfunulia milki yoote ya dunia na ufahari wake na kuiwasha tamaa ndani yake, kama alivyofanyiwa Kristo, naye mwanamke akiwa ni dhaifu akavimeza vyoooote!

    Tatizo kuu ktk ndoa zetu linatokana na jambo hili la kuwaachia wake zetu wazurule!!! Waume hawataki kuwajibika ktk kuwatunza wake zao spiritually. Mke anakuaga anakwenda kwenye mkesha wa maombi, sijui Kibaha, unamruhusu, hata haumuulizi unakwenda kuomba nini huko ambacho hakiwezekani kuombwa hapa ndani? Lakini hiyo ni dalili kwamba mume hanao tena ule Ujasiri wa Neno, amegeuka naye amekuwa “By Product”, kama alivyojishusha Adamu alipoipokea injili ya Hawa imuongoze, akijua fika kwamba hilo ni kosa; ndio maana Mungu alimuadhibu kwa kuisikiliza sauti ya mkewe!!! Ni wanaume wangapi leo hii wanazisikiliza sauti za wake zao badala ya Neno la Mungu lililowapa mamlaka juu ya wake zao? Ni wengi sana, haswa mke akiwa na kipato kizuri, la ndio utashangaa jinsi ambavyo maamuzi yote kaachiwa ‘mamaa’!!

    Biblia inaposema waume wakae na wake kwa akili, maana yake wakae ndani ya wajibu kama ulivyoainishwa na Mungu, humo ndimo zilimo nguvu na hekima na akili za kulitimiza jambo hilo, hata kuachilia baraka zote juu ya familia husika, baraka kuu kupita zote ikiwa ni ile amani ya Mungu, ipitayo akili zote, yenye kutuhifadhi mioyo yetu na nia zetu katika Kristo Yesu!

    Hata wake, Biblia inatufundisha kwamba wamama wazee humo ktk makusanyiko yetu, wawafundishe hawa mabinti vijana jinsi ya kuishi na waume ktk utakatifu kulingana na Neno la Mungu linavyofundisha kuhusu nafasi yao. Bali hilo sidhani kwamba lina nafasi ktk makusanyiko yetu ya siku hizi; sana sana labda kuimba kwaya, huko ambako hao vijana wanajilea wenyewe na matamanio ya kutengeneza single zao, wakifanikiwa basi album; ule muwako wa tamaa!!

    Basi kama hawa walio ktk ndoa hizi zinazo fuka moshi wa matatizo ni hao walio makanisani mwetu, hii ni ishara tosha kuwa huyo “mwanamke mzee”, yaani Kanisa, huyo anayepaswa kuwafundisha hao mabinti vijana, naye hana ndoa iliyo salama na Mumewe Kristo; na matokeo yake ndio haya kwamba hata hao mabinti anaowalea, wengi wanaishia kuwa viruka njia!!!

    Tutafuteni uwepo wa zile Huduma Tano zilizo ahidiwa makusanyiko yetu ili tukamilishwe ktk utakatifu, hapo ndipo ndoa zetu zitakuwa “munyu” kwa dunia nzima!

    Mbarikiwe

  51. Mjema,

    Kutoka yale maelezo yako nitachukua kipande hiki unachosema, “”Mwanzo 2:18:25, Ni ukweli kuwa kama taasisi hii ikiingiwa kama alivyopanga Mungu ni nyezo nzuri sana kujenga mahusiano yetu na Mungu ila vinginevyo ni kiyama.””
    Dhana ya Maelezo yako mengi imejengeka juu ya msingi huu wa Adamu kupewa mke na Mungu, lakini maelezo yako yote yanazungumzia KUOMBA mke!

    Kuna mstari mwembamba unaoyagawa mambo haya kulingana na maudhui ya msukumo unaokuongoza kuliendea jambo hilo. Labda nitumie mfano halisi uliouleta, ili kuieleza vizuri hii hali ya tofauti ninayoizungumzia, ngoja tuwatazame hawa watu wawili, Adamu kwa upande wa wana wa Mungu na Mjema kwa upande wa pili, hao wana wa dini.

    Adamu hakuomba apewe mke, Baba yake ndiye aliyeuona umuhimu wa yeye kupatiwa mke alipoifikia hali hiyo. Pia Isaka hakuomba kupewa mke, bali baba yake ndiye aliyeiona hali ya mwanawe kuifikia hatua hiyo ya kuwa na mke na hivyo kufanya mipango hiyo kulingana na hali yao mpya ya kumuishia Mungu. Unaweza kumuangalia mtumishi aliyetumwa kutoka ktk nyumba wanayomcha Mungu akikudhihirishia maisha ya nyumba hiyo, hapo anapofika ktk kutatizika juu ya kumpata mke huyo kutoka nyumba ipi? Anayarejea maisha ya bwana wake Ibrahim, anamuomba Mungu amchagulie binti kwa vigezo anavyoviweka yeye, sio maombi yasiyo na mfumo rasmi kama ya akina Mjema wanao jiombea tu ili mradi, Maombi ya Elieza yamejikita ktk imani kamilifu kwamba anamuomba Mungu anayeishi, tena anayejibu maombi!!

    Mtazame hapa Elieza, Mw 24:12-14 “Naye akasema, Ee BWANA, Mungu wa bwana wangu Ibrahimu, nakuomba mambo yangu uyajalie yawe heri leo, ukamfadhili bwana wangu Ibrahimu. Tazama! Nimesimama karibu na kisima cha maji, na binti za watu wa mjini wanatoka kuteka maji, basi na iwe hivi; yule msichana nitakayemwambia, Tua mtungi wako, nakuomba, ninywe; naye akasema, Unywe, nami nitawanywesha na ngamia zako pia; basi huyu na awe ndiye uliyemchagulia mtumishi wako Isaka; na kwa hayo nitajua ya kuwa umemfadhili bwana wangu.” Mungu anafurahishwa sana na maombi yaliyojikita katika Imani kamilifu, na si maombi ya kubahatisha; unaomba huku wewe mwenyewe una majibu mawili mawili kichwani, ‘labda’ kibao, utaishia ktk kupiga ramli tu, hata ikiwa ni ramli ya maombi!!!

    Haja ya mcha Mungu hujulikana na Mungu kabla hata hajaomba. Yeye huyajua mawazo yetu, tena kupitia hayo sisi huongea naye muda wote, ndiko huko kukesha tukiomba, maana sisi huendelea ktk tafakari ya Neno lake hata tuwapo vitandani, Zab 4:4 “Mwe na hofu wala msitende dhambi, Tafakarini vitandani mwenu na kutulia. Toeni dhabihu za haki, Na kumtumaini BWANA.” Basi ni nani awezaye kumuendea anayemtumainia akampelekea shida yake, kisha akaondoka bila kupewa jibu? Unaweza kuwa unaitumainia dini yako, na ukayapeleka maombi yako ktk jinsi uliyofundishwa, ukadhania kwamba unamtumainia Mungu, bali hilo huishia kuleta majibu yenye kubahatisha kwingi kuliko uhalisi wa mategemeo yako, tofauti kabisa na ilivyokuwa kwa Elieza, “15 Ikawa, kabla hajaisha kunena, tazama, Rebeka anatokea, binti wa Bethueli mwana wa Milka, mkewe Nahori, ndugu wa Ibrahimu, naye ana mtungi begani pake.” Haleluyaaaaa!!!!

    Imani iliyojengeka juu ya Msingi wa Neno la Mungu ina nguvu kubwa saana, inahamisha hata milima! Basi kumleta mke kuna ugumu gani, kama unaweza kuuambia mlima Everest hama njoo hapa Kigoma na ukaja? Maelezo yote ya Mungu, kuhusu kutupatia mahitaji yetu yamejikita ktk imani, bila imani haiwezekani kumpendeza Mungu ndg zangu!

    Mkristo kijana, aliyezaliwa mara ya pili kwa Roho wa Mungu, huyo ni mwana wa Mungu. Ana haki zote zimpasazo mwana wa Mungu, kuu kuliko zote ni kusikilizwa na kutimiziwa mahitaji yake yote na Mungu, hata ikiwa ni hitaji la mke, Efe 4:19 “Na Mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wake, katika utukufu, ndani ya Kristo Yesu.” Kupitia Kristo tunarejeshwa ktk haki aliyokuwanayo Adamu!

    Adamu alipoletewa wanyama wote na kuwapa majina, bado ndani yake kulikuwa na upweke uliomlilia Mungu!!! Mungu ndiye aliye muumba Adamu, basi Adamu atakuwa na jipya gani ambalo Mungu hakuliweka ndani yake? Hata Shetani hawezi kuumba chochote kile si kwa sababu eti hataki kuumba, la hasha, hana uwezo wala ubunifu wa kuumba chochote kile, labda kuharibu au ku pervert hivyo vilivyokwisha kuumbwa, hata imani! Basi ule upweke ulionekana mbele ya Mungu moja kwa moja na akaushughulikia yeye mwenyewe, Adamu hakuwahi kuomba apate mke!

    Basi, Adamu alipopewa mke na Mungu, kwa vile kiroho alikuwa ametulia, hakulala, ndio unamuona alipoamka tu usingizini, akamtambua mkewe moja kwa moja na jinsi yake yote kama mtu aliye kuwa macho, “hajalala”!!! Hivi ndivyo walivyo wakristo waliojazwa RM, huwaga hawalali kiroho!!!!
    Mw 2:21-23 “BWANA Mungu akamletea Adamu usingizi mzito, naye akalala; kisha akatwaa ubavu wake mmoja, akafunika nyama mahali pake, na ule ubavu alioutwaa katika Adamu BWANA Mungu akaufanya mwanamke, akamleta kwa Adamu. Adamu akasema, Sasa huyu ni mfupa katika mifupa yangu, na nyama katika nyama yangu, basi ataitwa mwanamke, kwa maana ametwaliwa katika mwanamume.” Unaona, kiroho yeye aliyaona yote yaliyotendeka, alikuwa na ufunuo wa hayo, nao ufunuo ndio Imani! Imani bila ufunuo ni mchezo wa kuigiza!!!!

    Sasa tofauti iko kwa hao walio na “make believe” Holy Ghost, ambaye hutufanya tuendelee ktk ‘make believe faith’ na kuishia kutulaza usingizi wa pono, tukijiridhisha kwa kuyatii Maandiko bila ufahamu wala Maarifa, ndio utawakuta wamepiga magoti wanaomba kwa bidii Mungu awape kale ka binti! Unaweza kuwakuta wamejiamsha saa nane za usiku na kuingia ktk hayo wanayoyaita “maombi ya nguvu”, ukiwaliuza kulikoni, wanakwambia wameambiwa kesheni mkiomba!!!

    …itaendelea!

  52. MJEMA,

    Majibu ya Maswali yako ni haya:

    1.Mmedai kuwa suala sio jinsi tunavyopata mke mwema bali jinsi tunavyoishi navyo!!. Iyo akili wasiyokuwa nao Waliookoka kikwenu ile ya mdo2, ni ipi katika neno la Mungu ili muisome na kuokoa jahazi?

    JIBU: Re-read and re write you question nikupate loud and clear, nilichosoma apo vepa tu.

    2.Je, kwani ni Mungu anakataa wacha Mungu wake kuchangamana kwa kuoana na mataifa ikiwa katika suala hili hana umaalum/upendeleo wowote km vile anavyotupa jua na mvua wote bila upendeleo?

    JIBU: Alikakataa ili Watu wake walio katika maagano, wasipelekeshwe kwa miungu wengine due to Delila natura power walionayo ladies, huo umeutafsri ni umaalumu lakini mwingine anaweza sema ni utaratibu tu Mungu aliwapa watu aliongia nao mkataba LAKINI-ndicho kati ya vitu nimekua nakazana mimi na Sungura kukuonyesha kua, ingawa wengine hawako ktk utaratibu huo wa namna ya kuoana, haimaanishi Muumba wao hana lolote na la kufanya juu yao, kwamba hawana neema yoyote wanapoendesha mambo yao-ndiposa kukutolea mfano wa maandiko wa Mvua na Jua anatoa kwa wote kama ilivyo akili darasani na uchambuzi/uvumbuzi wa mambo ya maisha haya eg Socrates, Isack Newtons, creativity, vipaji, utajiri, Uongozi, hekima na busara ya mambo and so it is with ndoa pia andiko la kua chance/bahati huwapata wote…..Will you get that sink deep in your mind please? dont close Al Mighty God in your religious thinking/skull.

    3.Ikiwa Mungu anatambua kuna mke mwema/mwenye busara Vs Mpumbavu, Je suala la Jinsi tunavyompata, uoni kuwa ni muhmu na linataka umakini ili kupata mke mwema?

    JIBU: Yes kunatakikana umakini bila shaka tatizo lako wewe na narrow religious thinking yako, una define umakini huo ONLY kiimani/kidini-which is partly fine lakini unaacha upande wa pili ambao hatuwezi kuukataa! eg Zamani Koo/Familia zili-ensure umakini huo kwakua na uhakika wa History na Information za upande wanaotaka kwenda kuoa.Mwanzo.24:1-67. Ndivyo na Wanyamwezi wenzangu kipindi kilee, walivyofanya, sasa umakini gani tena unataka au kulazimishia apo? ndio maana ndoa za zamani zimeprove kua gold than zenu nyingi za dot com na nikichonga maswali hapa kuku-TBC status ya ndoa yako leo Vs. ya Baba, Mama, Bibi na Babu yako na wengine ndugu na jamaa zako wazamanii, nauhakika, yako mambo utakua umepungua wao wamepeta. Unabisha? nichonge maswali hayo na ujibu kwa uaminifu apa? weeee, ha ha ha nakuhurumia maana naona una hema apo ukiogopa kushusha ‘P’.

    4.Ipi kati ya mitazamo hii ni sahihi kwako

    i) mwanamume anaweza kuoa mwanamke yoyote aliyemchagua inlihali tu wote wapo ni wacha Mungu

    JIBU: Akishamchagua ni hatua kubwa na ya kumaanisha ivyo aoe tu maana wote ni wana abc ktk kumcha Mungu. Uko uko nje wanachnguana na wanaoana hata wanga kwa walevi na umezaliwa wewe na wamedumu hata leo miaka 30 ktk ndoa, sembuse wacha Mungu!

    ii) Mwanamume anapaswa kuoa mwanamke fulani tu aliyepangiwa na Mungu

    JIBU: Tusimsingizie Mungu, ukitaka kuoa, fuata taratatibu za kimila njema, serikali, kikanisa na kibiblia, penda mmoja na oa, simple! maana ukisema kuna mmoja tu umepangiwa, ni mtazamo wa kidini au kiimani wenye ukata maana ndio maana wako wamefiwa na wake 4 na bado akao tena mara 4! u see ufahamu wako ulivyo bro? dah!

    Huu mkwara wako huu wa dini huu..”’Fafanua kimaandiko”, nilishakujibu na nilikuuliza ivi, nikitamka Neno mfano..”Musa aliwaamuru kuwaacha kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu… na wewe ukaandika kabisa hiyo sura na mstari huo Marko.10:1-9, kisha ukanuu, nani amefafanua au tumia maandiko kumzidi mwenziwe apo? una tatizo sana wewe. Pia nilisema, hakuna ubingwa ktk kutumia maandiko kwa maana ya kuyanukuu apo live maana kila andiko au neno lolote/statement za Bible, una type tu kisha google, vitu vinamwagiga apo vingiiiii, so why kufosi kingi kutaka credit mechanically?

    5.Ili iyo kuokoka ya kikwenu ya mdo2 iwe ya kweli, Je, Pr./Mhubiri mashuhuri Benn.,.. Mliyemripoti hapa kuwa ameachana na mke wake kwa sababu ya Pr.Benn kukosa maarifa, Je huyu Pr. na walokole wengne wenye ndoa zenye migogoro, Je WAMEOKOKA AU HAJAOKOKA?:

    JIBU: Mtu akiwa na udhaifu, akatenda dhambi, akamkana Yesu, akapuuza kuishi sawasawa na Neno baada ya kuokoa yaani kuishi ndani yake Bwana, does that make Jesus work zero? think again or else you are zero yourself man.

    6.Je,hao ambao hawajampokea Yesu ila ndoa zao zipo vizuri, Je, tuseme kuwa WAMEOKOKA ktk hili la ndoa?

    JIBU: Wanaopewa mvua na jua bure hata kama ni wanga, wenye dini mfu kama wewe ya kukanyaga wokovu, wanaopewa akili darasani, vipaji nk, ni wote wana wa MUNGU?

    Umesema …”’Zingatia: biblia inasema hakuna kuachana na mke isipokuwa kwa sababu ya zinaa tu.

    JIBU: So what? unataka kusema nini sasa kwa flow ya mambo tumesema uko juu?

    Umeniangalisha eti Angalizo: -usijisifie kuokoa hv, utapata kiburi cha uzima mwishowe usindwe.

    JIBU: Acha pumba, mbona wewe unalingia dini mfu!

    Cheki vepa hii yako..”’Hebu, fikiri hili: Yesu alisema lini AMEOKOKA, alipozaliwa tu/alipobatizwa/pale msalabani/alipofufuka?

    JIBU: Alisema Yeye ndiye MWOKOZI kuwafanyia Wanadamu tendo la kuwaokoa, sasa aseme ameokoka kwani Yeye alisha ishi gizani hence alihitaji msaada kama sisi wa kuhamishwa toka huko kwenda nuruni? Nonsense!

    Eti..”Onyo: usijisifie wokovu mdomoni tu acha matendo yakusifie upo kwenye hatari kubwa.Kanisa la awali hawakuwahi kujisifia ufanyavyo wewe?”

    JIBU: Soma your Bible kiroho si kidini!! Paul anasema sitaionea haya Injili maanaa…apo kuna elements za kujidai na kujivuni alichopata. Petro anasema sisi ni uzoa mteule, ukuhani mtakatifu, Watu wake Mungu, imeandikwa pia sisi ni wateule, tumechaguliwa toka hakujawekwa misingi, sasa kwa nini kama ilivyokua kwa kanisa la kwanza kujisikia raha na kujidai haki yao na neema yako, una wivu sisi kujisifu leo?

    Press on

  53. Mjema,

    Sungura na mimi tulifanya kazi kubwa sana kuhusu sub-topic ya Wokovu kule ktk Wokovu ni Matendo. Kukataa hilo ni kujifariji na mbwembwe tu. Nadhani kasome uko kisha chukua hatua maana dini hiyo itakuua ndugu. Umekamtwa na KUJIKAMATISHA MNO aisee, yaani ujanja wako wote, ilo la dini, aisee umefeli kwakweli, yaani umekatwa over Obama FBI/CIA na Kamanda Kova pilice

    Usijipendekeze saaaana kwa wasomaji eti tusiwachoshe kusoma utadhani kuna la maana mbinguni unalofanya humu zaida ya kusambaza dini mfu na hatari sana kwa fate ya Wanadamu maana umesema wazi wazi kila mara kua HAKUNA KUOKOKA DUNIANI. Wewe ndio unawachosha kwa kulete dini na mambo makaavuuuu pia ya low grade. Wajua maswali yako kwa Mtu wa rohoni, aliyeookoka na anakula Neno ktk Roho si dini, yanakuchoresha kweli, its clearly yanaonyesha huyu jamaa bado giza totoro.

    Kusema kua Wokovu hapa duniani ni theories za mala sembe tu Calvin John, its is typical nonsense statement. Kwani Yesu alishuka toka juu ili kuja kutembelea mbuga za wanyama za Katavi? mzungu mtalii yule etiiii? nonsense indeed. Kwa hiyo ndio John Calvin alisema” nimekuja kutafuta na kuokoa kile kilichopotea”, ndio bwana Yohana Calvin huyu aliyesema, Leo-si kesho-Wokovu umeingia nyumba hii? au ”Bwana akalizidisha Kanisa kwa wale waliokua wakiokolewa kila siku”, yaani kazi ya kuokoa kisha kuhamisha Watu toka ufalme wa giza kisha kuwaingiza ufalmwe wa nuruni-Col.1:13 unau-attach na mla dona Calvin? kwa hiyo kama hatuokolewi hapa duniani-kuhamishwa uko, tunafanyiwa tukiwa mbinguni? mbinguni kuna ufalme wa giza uko ili tukifika tunahamishwa tena kisha kuingizwa? A u sick something? wewe una spiritual malaria wewe na sijui why haumezi spiritual Alu? uta dead for real and forever, ohooo, ayaaa.

    Majibu ya maswali yako yanafuata later….. Hakuna jiwe litakalo achwa juu ya jiwe ambalo halinyukwa vilivyo na barabara hapa, unaleta utani wa dini ya kuzimu apa!

    Press on

  54. Sungura,

    ….. Inaendelea……

    Kabla sijaendelea sungura nikukumbushe kujibu ni kipi ambacho wale waliookoka ile ya ki-mdo2 wanachoanza nacho wanapotaka kusoma neno ili kupata hekima/akili ya kuishi na wake ,: 1.kuomba kisha ndo wasome neno kisha kumalizia kwa kuomba. 2.kusoma then kuomba 3.kusoma tu bila kuomba (SWALI LIMEBORESHWA)

    Pamoja na kuhafifisha ukweli kwny nakala tete niliyopost, sitachoka nakupa mfano mwingine hapa, na kwa kweli ukikataa na huu utakuwa haupo sawa!

    Soma, Mwanzo24:1-49. Kwa muda wako soma sura nzima upate picha kamili. Binafsi nitaifupisha na kukupa points zile tulizokuwa hatuelewani.

    Twende pamoja,

    Kwa wale wasiojua habari hii na hawana biblia nitawaonjesha kilichojiri hapa.

    Ibrahim alipokuwa mzee sana, alitaka kusimamia mchakato wa kijana wake Isaka apate mke. Ilikuwa ni kawaida kwa wazazi kuhakikisha kuwa vijana wao wanapata mke mwema . Hivyo kuwa Ibrahim asingeweza kusafiri kwenda kwa ndugu/jamaa zake alimtumia mtumishi wake ila kwa kiapo kuwa atazingatia sharti la kumpatia Isaka mke ndani ya jamaa/ndugu zake waliokuwa wanaishi mbali kidogo na pale alipo walipokuwa wanazungukwa na Wakaanani. Baada ya Mtumishi huyo kuapa alijifungasha na kuanza safari.

    -najua hadi hapa Sungura anasema kimoyo moyo kuwa hakuna point kwani alishawai kutwambia kuwa tukio hili halina hatua/mambo tuliyoyataja hapa.hebu tuone nini kiliendelea huko:

    Basi yule mtumishi baada ya kusafiri na kufika ktk ile nchi ya Jamaa za Ibrahim aliweka kituo ktk visima vya maji ili kuendelea na hatua nyingine, naye alifuata hatua tatu km zinavyo jieleza ktk Math7:7-Aliomba ili Apewe,Alitafuta na kuona na alibisha/tamka na akafunguliwa. Hebu tusome:

    Aliomba hv: Mwanzo24:11-14″ … Naye akasema, Ee BWANA,Mungu wa bwana wangu Ibrahimu.13.Tazama! Nasimama karibu na kisima cha maji, na binti za watu wa mjini wanatoka kuteka maji,14. Basi iwe hv, yule msichana nitakayemwambia, tua mtungi wako,nakuomba ninywe, naye akasema,unywe nami nitawanywesha na ngamia zako pia,Basi huyu na awe ndiye ULIYEMCHAGULIA mtumishi wako Isaka, na kwa hayo nitajua ya kuwa umemfadhili bwana wangu.Ikawa, kabla hajaisha kunena tazama Rebeka anatokea..,.”

    -baada ya hapo,mambo yalienda km alivyoomba,wakaenda na Rebeka nyumba mambo yaka malizika Isaka akapata Mke!

    Je, maswali yako sungura hayajajibika tu.

    1. Ni wapi kwny Biblia waliomba ili kupata mke? Je,kuomba ndio kumshirikisha Mungu?

    jibu: aya 12. imeanza na neno “Ee, BWANA , Mungu wa bwana wangu Ibrahimu, NAKUOMBA ..,..” , na huko ndiko kumshirikisha Mungu

    2. je ni wapi Mungu amemchagulia mtu mke?

    Jibu: aya ya 14 inasema “…….basi huyu na awe ndiye ULIYEMCHAGULIA MTUMISHI WAKO ISAKA..”

    Je, suala ni jinsi tunavyopata au tunavyoishi nao?

    Jibu3: sungura, hv aya yote yaliyofanyika hapa kumpatia Isaka mke-rebeka unayaona simpe dimple (edwin style). yote ni muhmu bro. jinsi umpatavyo kama jinsi utavyoishi nae kwa akili. Ni uongo kumruka Mungu wakati wa kumpata mke,halafu uje kumhitaji akupe akili wakati wa kuishi. Mambo haya mawili ni pande mbili za shilingi ile ile moja.hazitenganishiki. Mbona hata wakati wa kutafuta tunahitaji hekima/akili na maarifa.

    Sungura.. be dynamic. being rigid/consertative is not christian character.

    I look forwad to hear from you beloved.

  55. Bro Edwin naona umefurahi maelezo ya ndugu yako Millinga kwa ujumla yako poa!bt ni yakawaida coz Mnapopendana kwa dhati kunamambo huwa yanakuwa solved automatically!mfano hili la cmu ni very minor isue kwa wa2 wanaopendana thn wanaomjua Mungu kwa ujumla hayasumbui.Kwa ujumla mengine ni yakuelezana, kufundishana,na kuchukuliana,mfano kama la chakula cha ucku ni la kuwekana sawa kwenye diet thn kama hajui kula chakula vizuri bas unamwelekeza tena kwa upendo na taratibu mpaka atajua kula vizuri!kwa ujumla kwenye luv mambo yote yanawezekana!ndiyo maana isue ni kumpata yule wa kupendana naye kwa dhati!ndiyo maana hii njia ya bahati nasibu haishauriwi!just sema na Mwenye kukupatia kilaini!amekupa R.M atakusaidia kukuonyesha njia ya kumpata kirahic.

  56. kuhusu haya mambo ya kuishi na mamii kwa ujumla ni simple sana tena mengine yanaepukika sana na yanakwepeka!bt c mzigo uliopo ndani ambao anytymu uko nao mnalala kitanda kimoja kila ki2 pamoja ni noma ndugu tena sana haukwepeki unakufa nao!

  57. Haaa!haaa!Sungura unanichekesha ndugu maana maswali yako almost yanajirudia anyway twende kazi!umesema nikuonyeshe wapi kwenye bible m2 au wa2 waliooa kwa kuhojiana na Mungu?labda nikujibu kwa swali hv ni wapi kwenye biblia 2meambiwa 2cvute cgara au bangi?maana ckuelewi ndugu wakati isue iko waz na nimekuelezea unasema eti ni assumption!thn kuhusu mfano wa mgogoro ya kukosea kuchagua kwa ujumla unapoishi na m2 ambaye c chaguo lako inamaana kutakuwa hakuna UPENDO kati yenu!so hata akifanya jambo lolote utashindwa kuchukuliana nalo so mgogoro lazima utazuka!hata chumvi ikikolea kwenye mboga!.Kuhusu swala la marafiki nadhani huwezi changanya na la ndoa!kwanza rafiki na uhuru kuwa naye au kutokuwa naye na rafiki napoona huyu hatuendani nampiga chini so anabaki kama m2 yeyote tu nayeweza kuishi naye kikawaida!naweza kushirikiana na jamii kwa hekima ya Kikawaida Bt Hekima ya KIMUNGU inalipa zaidi inasema enenda pamoja na wenye hekima,nawe atakuwa na hekima.Bali rafiki wa wapumbavu ataumia. Mith 13:20.naendelea

  58. Sungura,

    Kabla ya kukupa andiko jingine km nilivyoahidi kujibu maswali yako haya napenda kusema yafuatayo::

    Kwanza,

    Usiwe na shaka bro. yapo maneno mengi hata kwa upande wenu nyie ambayo nikitaka unitake radhi itakupasa ufanye hivyo! Ila wewe ndo kwanza umeona kuwa umekosewa! Isitoshe km maneno niliyosema kwako yana maana mbaya, ADIMIN wasingeruhusu pakicho langu lije na hayo maneno mabaya kwako.

    -Hata ivyo kwa kuwa umeona nimekukosa na hapa niya yangu ni kupeana uelewa wa neno la Mungu nasema hivi: NISAMEHE , na NAFUTA MANENO YANGU KUWA UKUBALIANE NA NDOA ZA JINSIA MOJA.Ubarikiwe.

    Pili,

    i) Mrejesho wako nimeuona, ninachokiona kwako ni kwa sababu tu mjema/msabato ameongea. Sasa Sungura kama haukubaliani na hizo hatua za kupata wenzi km nilivyoziorodhesha hapo hebu pendekeza zenu za waliokoka ile ya ki-Mdo2 , hebu nawe tupe picha za hatua za kupata mke mwema ni zipi?. Na hayo ndiyo maarifa unayoya kataa ingawa umeyasisitiza. Usipinge kitu km huna mbadala bro.

    Hata hzo hatua sio mara ya kwnz kuzitoa hapo.nakushangaa unaposema eti nilikuwa nimekukatalia sasa nimekubali. Ni wapi nilikataa kuwa mke hatafutwi ili kupata.onyesha plz. Nilichokataa na nitakukatalia hadi mwisho , kusema kupewa hakutokani na kuomba. Elewa hivyo sungura. hivyo ni vitu viwili tofauti nilichofanya hapo ni kuvileta pamoja.

    Tatu,

    Umeuliza kutaka ushuhuda wangu kuwa nilipataje mke mwema.

    Hatua ni hizo hizo hapo juu bro.

    Nilipofikia muda wa kuoa nilifanya hivi

    1.nilifunga na kuomba ili kupata kibali na kuondoa mtazamo wa kibinadamu na kuyajua hasa mapenzi ya Mungu kuwa ni nani hasa katika jambo hili la kuoa

    2. Nikiwa ktk nguvu ya hizo za maombi, nje ya akili za kibinadamu(kwa kuwa Mungu aangali nje bali moyo), NILITAFUTA na KUONA miongoni mwa wana wa Mungu,

    3.Baada ya KUONA, nikabisha/nikatamka na Nikafunguliwa!

    As simple as dimples/such!!

    Na kwa hatua hizo, nimethibitisha ushindi.

    Sungura hebu refresh na hili swali, hebu niambie kaka, Unapokuwa unajifunza Neno la Mungu ukiongozwa RM ua unaanzaje, kusoma kwanza kisha ndo uombe au unaomba kwanza kisha ndo usome Neno kipi kinaanza? Jibu tafadhali utaelewa nina maana gani later.

    Asante kunisamehe mtumishi!

  59. Mjema,

    Unatia huruma sana. Kwana hoja nyingi unazojaribu kugusia juu ya suala la kuokoka ni marudio. Kwa hiyo mimi binafsi unanitia kichefuchefu tu kwa jinsi unavyopangailia hoja zako.

    Kamuulize Paul,kwa nini alisema maneno aliyosema katika 2Cor 6:2. Jambo hili nilikwambia hapo juu lakini umejifanya hujaliona. Nimekukumbusha tena sasa,mbishie Paul kuwa kuoka siyo duniani.

    Unamjua Yesu ni nani, je unataka mwenye kuokoa/mwenye kuleta wokovu nae aokoke?
    Ndoa maana nilimwambia hata Siyi, kuwa hamjawahi ninyi kujua maana ya wokovu (Sozo au soteria) kwa asili yake, mnajjitwangia tu kwa hisia na fikra zenu.

    Jambo jingine,kwa kuwa umenitaja kwenye hoja yako kwa Seleli; Ni kwamba Mungu hajampangia mwanaume fulani kuwa atamuoa mwanamke fulani, hiyo ni fikra potofu na ya kufikirika. Hata kwenye biblia haipo.

    Kama wewe unajua mahali ilipo kwenye maandiko nioneshe hapa.

    Suala la Ben Hinn: Kwanza sijui kwa nini umelihusisha sana na kuokoka. Lakini ni hivi, ambao biblia inawataka kuishi kwa akili na wake zao, ni wale walio ndani (waliookoka), wala si walio nje.
    Ndo maana nikakwambia hata kama ameshuka toka mbinguni suala la kuwa na maarifa ya kuishi nae liko palepale, ukiwa mjinga tu jinsi ya kuishi nae, lazima mgogoro utokee.

    Habari ndo hiyo

  60. Edwin,

    Yote usemayo ni sawa.twende kazi najua ndivyo ulivyolelewa/kuzwa na inaonekana ni vigumu kubadilika.

    Naendelea kutoa uelewa wangu kaka. Upo huru kaka karibu.

    Nikumbushe km nina deni la maswali yako.

    Maswali yangu ni haya:

    1.mmedai kuwa suala sio jinsi tunavyopata mke mwema bali jinsi tunavyoishi navyo!!. Iyo akili wasiyokuwa nao Waliookoka kikwenu ile ya mdo2, ni ipi katika neno la Mungu ili muisome na kuokoa jahazi?

    2.Je, kwani ni Mungu anakataa wacha Mungu wake kuchangamana kwa kuoana na mataifa ikiwa katika suala hili hana umaalum/upendeleo wowote km vile anavyotupa jua na mvua wote bila upendeleo?

    3.Ikiwa Mungu anatambua kuna mke mwema/mwenye busara Vs Mpumbavu, Je suala la Jinsi tunavyompata, uoni kuwa ni muhmu na linataka umakini ili kupata mke mwema?

    4.Ipi kati ya mitazamo hii ni sahihi kwako::

    i) mwanamume anaweza kuoa mwanamke yoyote aliyemchagua inlihali tu wote wapo ni wacha Mungu,

    ii) Mwanamume anapaswa kuoa mwanamke fulani tu aliyepangiwa na Mungu

    Fafanua kimaandiko.

    5.Ili iyo kuokoka ya kikwenu ya mdo2 iwe ya kweli, Je, Pr./Mhubiri mashuhuri Benn.,.. Mliyemripoti hapa kuwa ameachana na mke wake kwa sababu ya Pr.Benn kukosa maarifa, Je huyu Pr. na walokole wengne wenye ndoa zenye migogoro, Je WAMEOKOKA AU HAJAOKOKA?:

    AU

    Je,hao ambao hawajampokea Yesu ila ndoa zao zipo vizuri, Je, tuseme kuwa WAMEOKOKA ktk hili la ndoa

    -Zingatia: biblia inasema hakuna kuachana na mke isipokuwa kwa sababu ya zinaa tu.

    Angalizo: -usijisifie kuokoa hv, utapata kiburi cha uzima mwishowe usindwe. Umesema wewe na sungura mmeyasema hayo huko Kwny iyo post,binafsi naandb nondo nitakuja punde kuhusu wokovu kwny iyo post ya wokovu.hakuna chochote uko bali mapokeo ya wanadamu tu kina John Calvin tu, na huu ndio wokovu unaoutetea wewe wala sio wa kibiblia- wokovu kwa maana ya NAFSI/ROHO na sio mwili. Na hii kilele chake ni mpaka pale aliyesababisha hatari hii atakapo koma yaani Shetani. Na hii yataka kuvumilia hadi mwisho.

    -Hakuna kuokoka duniani kwani tupo vitani/tunajaribiwa imani zetu. Wokovu ni mchakato ambao kilele chake pale tuwapo nje ya hatari yaani mtu afapo/Yesu arudipo.

    -Hebu, fikiri hili: Yesu alisema lini AMEOKOKA, alipozaliwa tu/alipobatizwa/pale msalabani/alipofufuka?

    Sory, nimekuulizia haya maswali hapa badala ya kwny post yake, umenichokonoa, hivyo ni vionyo tu wa Nondo ninazoandaa. Tafadhali,tusiwachoshe wasomaji wetu usiyajibu haya maswali ya wokovu hapa, ukiona uwezi kuvumilia jibia kwny post ya Wokovu halafu Matendo.

    Onyo: usijisifie wokovu mdomoni tu acha matendo yakusifie upo kwenye hatari kubwa.Kanisa la awali hawakuwahi kujisifia ufanyavyo wewe?

    Karibu mtumishi

  61. Hahaaa, Mjema!

    Umenijibu nini sasa, kama siyo kufanya ubabaishaji?

    Kwanza kumbuka nimekutaka kuomba radhi kuhusu suala la ndoa za jinsia moja, nilikuwa serious. Maana ulilopoka. Naufuatilia ustarabu wako.

    Suala la wana wa Mungu na wana wa wanadamu siyo la kurukia hivyo, naona unajaribu kulisema kama ulivyofundishwa na mwalimu wako. Hebu nenda kafanye tena uchunguzi kama alivyokufundisha ndivyo lilivyo.

    Sasa ni vema ukayajibu maswali ya msingi niliyokuuliza ukaacha kurukaruka, ili kusudi tumalize hii kazi.

    Kumbuka tumekwambia tangu mwanzo kuwa sehemu ya kumtafuta mke ni katika nyumba ya Bwana, humo ndo unaenda kujichagulia. Sasa unapofananisha kujichagulia mke katika nyumba ya Bwana na kile kitendo cha wana wa Mungu kujitwalia wana wa wanadamu sioni kama unafikiria sawasawa.

    Ndio maana tunakuambia kuwa unapaswa kuokoka ili upate ufahamu. Mambo ya Mungu yote ni nyeti,siyo la kuoa tu kama unavyojaribu kudhani.
    Roho mtakatifu akiwa ndani yako lazima utakuwa na hekima ya Mungu, huwezi kusubiri mpaka utake kuoa ndipo umuombe Mungu hekima.

    Ukisema mtu ambaye alichaguliwa mke na Mungu na mahali ambapo biblia imesema kuwa ukitaka kuoa ufanye maombi, bila shaka utairahisisha hii kazi.

    Suala la Mat 7:7 usijaribu kujitetea, ulichemka. Na huo mtirirko unaousema bila shaka ni fundisho la dini yenu.

    Sikia, aliposema ombeni mtapewa,tafuteni mtapata, bisheni mtafunguliwa, hakuwa anamaanisha kuwa hayo mambo yanatakiwa kufuatana yote kwa kwa paomja ajili ya kitu kimoja.
    Isokuwa alimaanisha kuwa kuna jambo la kuomba wala si kutafuta wala kubisha, na kuna la kutafuta siyo kuomba wala kubisha, na kuna la kubisha siyo kuomba wala kutafuta

    Kwani kama nitaomba kitu fulani kisha nikapewa, kwa nini tena nikakitafute wakati tayari nimekwisha kupewa? Au kama nimeshatafuta nikapata kwa nini tena nikabishe mlango,kama siyo ujinga ni nini?

    Na nilitaka wewe na Tumaini mseme; wewe ulipoomba mke baada ya maombi mke alikujaje sasa? Na ulisema maneno gani kwenye hayo maombi?

    Usizunguke mbuyu!

  62. Mjema,

    Nimeshamwambia Tumaini na Wewe narudia kukuambia kua, tusindanganye hapa, mimi ni Mtu napenda kua straight, black and White, hakuna kulemba lembe apaa! Usiniambie kua hauko apo kimabishano au ushindani au sijui kufanya hapa baraza la wenye mizaha wakati umeshaleta First class mzaha hadi ktk swala nyeti la KUOKOKA, ukipasisha dini yako badala ya Wokovu wa Bwana.

    Nataka nisisitize, yako mambo kila mmoja atasema amen na yako mambo tuta-debate tu na debate inahusianisha mabishano/mashindano ya hoja, kupinga la mwenzio na kulifanya zero plus plus ili lako liwe 100 plus plus, ilo umelifanya sana ingawa hufanikiwa na pia nami nimelifanya sana na nitaendelea kwa mafanikio makubwa, therefore, stop politics hapa, acha fix za mchana, hapa tumebishana sana tu na tumehojiana kwelikweli na mimi nitaendelea mwanzo mwisho kila kunakonyanyuliwa mambo ya dini/imani mfu, unrealistic points and assumptions ambazo ktk life, don’t make sense na hata Maandiko/Neno linatolewa na kutumiwa kikavu-kavuuuuu bila ubichi/upako/ufahamu/maarifa/uvuvio wa RM ambaye wewe huna mpaka uokoke hii ya kikwetu yaani ya kitabu cha Matendo ya Mitume mfano.Mdo.2:47

    Na kama ungekua SI mbishi/bwana mabishano wewe, ungekwisha kaa kimya na kufumba kinywa tunapoongelea Wokovu ktk Yesu hapa kwanza duniani kama yanenavyo maandiko ambayo tumeshakupa sana tu hata ktk topic mahususi on Wokovu, kila kitu uko Sungura amefanya maajabu mema kushusha nondo za wokovu nami pia nilitema stones za hatari uko, muulize Nzala anajua upako wetu uko. Kubisha/kuponda/kusaga/kuburuta/kudilute swala la kufa na kupona la kuokoka, kwa hili, nimeku-disqualify sana aisee, gusa mengine si hilo na hustahili rehema kamwe maana unafanya kazi za shetani kusanga chini kuokoka.

    Otherwise, umesema tuendelee nipendavyo, nami nasema, naaam, unakaribishwa kwa mikono mitatu na rest assured ushauri wako uliotoa is hereby once again crushed to ashes, you keep it, i drop it into great depth in hell maana hila ilyojificha kuteka Mtu toka Wokovu into dead faith ya sabbath ni hatari kuliko hila ya live.

    Press on

  63. Lwembe,

    Karibu tena.

    Kaka, uo ndio uelewa Wangu kuhusu ndoa ya kwanza tar 6/1/1 pale eden, nieleze wapi ninapotosha! Hebu na wewe leta mtazamo wako. Usikejeli tu km huna mtazamo mpya.

    -kuhusu uhusiano wa sabato vs ndoa, ndio uo nilioutaja hapo kuwa baada ya ndoa ya kwanza tu, siku moja baadae Mungu aliianzisha na Sabato. Ni uo ukongwe tu ndio umenifanya ni itaje sabato. najua mnaposikia neno sabato mnakereka kweli. Kumbuka sio suala la dini au siku bali Amri ya Nne kati ya 10 za Mungu!

    -pia nikudokezee uhusiano mwingne sabato na ndoa zote zipo kwny Amri kumi za Mungu! je uliwahi kufikiri hili? ni mtazamo wangu.

    Karibu tena

  64. Sungura,

    Maswali yako unayoona hatujayatendea haki ni haya,

    1.Je ni wapi kwny Biblia mtu aliomba ili apate mke! Na huko kuomba ndio kumshirikisha MUNGU?

    2.Je, ni wapi kwny Biblia Mungu alimchagulia mtu Mke?

    3. Je, suala ni jinsi tunavyo wapata au tunavyoishi nao?

    Majibu yangu yapo kiujumla hayazingatii mtiririko wa maswali hapo juu, kutokana na aya nitakazo zisoma:

    Jibu Na.1

    Kwanza nikubaliane nawe dhana ya kibiblia ya Mungu kutokuruhusu taifa lake israel/wana wa Mungu kuoa mataifa/wasioamini/wana wa wanadamu. Hapa tupo pamoja kiuelewa.

    Sasa Je, huoni kuanzia hapa tayari Mungu ameshaanza kuwa chagulia watu wake ni wake/waume wa aina gani wa kuoa?

    Zingatia: Umedai kuwa Mungu uwajalia mvua,jua na mibaraka mingine ikiwemo ndoa watu wema kwa waovu! Km Mungu anawatakia mema hao mataifa/wana wa wanadamu si angeacha tu waoane na wana wake ili pia wamjue? Hebu tusome mfano huu,

    Mwanzo6:1-8, hasa aya 1-3,

    “ikawa wanadamu walipoanza kuzidi usoni pa nchi na wana wa kike walizaliwa kwao. 2. Wana wa Mungu waliwaona hao binti za wanadamu ya kuwa ni wazuri, WAKAJITWALIA WAKE WOWOTE WALIOWACHAGUA.3.BWANA akasema, Roho yangu haitashindana na mwanadamu milele kwa kuwa yeye ni nyama basi siku zake zitakuwa miaka mia na Ishirini.”

    Zingatia haya:

    1.wana wa Mungu- wacha Mungu, yaani uzao wa Seth

    2.wana wa wanadamu-wasio mcha Mungu, uzao wa Kaini

    3.walivunja agizo la Mungu kwa wana wa Mungu kuoana na mataifa

    4.Kanuni za kutokuomba na kujichagulia km usemavyo sungura hizi hapa aya ya 2b

    Kwanza kwa kuwa waliongozwa na macho, HAWAKUOMBA na pia ” WAKAJITWALIA WAKE WOWOTE WALIOWACHAGUA”. zingatia “WALIOWACHAGUA.”

    Aya3. Inasema, hawa jamaa BWANA alikasirika kujiolea kiolela hadi miaka ya kuisi ikapunguzwa kutoka 960+ hadi 120, na isitoshe ni pamoja na mambo mengne hili nalo lilipelekea kuja kwa gharika.

    -wakati BWANA analichukulia jambo la kuoa na kuolewa seriously kina edwin na sungura wanadai tuna complecate/over emphasize kua eti ni simple/minor things!

    Sawa, ingawa hapa issue kubwa ni Mungu kupingana na Wana Wa Mungu kuoana na Hao Wana Wa Wanadamu, swali, Kama Mungu aliwatakia mataifa mema, je si kwa njia ya kuoa na kuoelewa angewapata na mataifa? je, sungura, kama ilivyo kuwa kwa wanyama safi na najisi au ule mti wa ujuzi wa mema na mabaya vs miti mingine Je kitendo hicho cha Mungu kupunguza wigo kutoka “any body you can mary” to “only Godly you must mary” uoni ni kitendo cha kumchagulia mtu mke.?

    Jibu Na2.

    Kwanza niseme hivi, Tulitofautiana kidogo swala la kupewa, kupata na kutafuta. Ila nimegundua tupo pamoja,tulikuwa tu hatujajua. Kma umefuatilia vizuri coments zangu kuna siku nili weka bayana jinsi, math7:7 “Ombeni nanyi mtapewa,tafuteni nanyi mtaona, bisheni nanyi mtafunguliwa” na mith19:14 “nyumba na mali ni urithi apatao mtu kwa babaye, Bali mke mwenye Busara, mtu upewa na BWANA” sanjari na aya hii iliyokuwa inatutofautisha Mith18:22 “apataye mke apata kitu chema,naye ajipatia kibali kwa BWANA”.

    Nilisema hivi ili Biblia isijichanganye aya hzo tatu zinawiana hvi:

    Hatua1: kuomba ili kuwewa kibali na Mungu

    Hatua2: kutafuta ili kuona/kupata

    Hatua3: kubisha/kutamka/kutangaza nia kwa uliye mpenda. -zingatia mfulukulizo 1-3

    Hizi hatua tatu zapaswa kuzingatia mfulutizo huo. Usije ukaanza kuabisha/kumtamkia/kutangaza nia yaani hatua ya 3, kabla ya hatua ya 1 na 2. Vivyo hvyo usije ukaanza na hatua ya kutafuta na kupata au kuona halafu ndo usemae sasa ndo narudi kuomba 1. Zingatia mfululizo.

    -na hii ina jibu partly kuwa JINSI tunavyowata Matters alot! Nitakupa vivid example punde. na sisitiza wewe ambaye hujaoa zingatia mfululizo huo.

    Swali la kujiuliza:

    Ikiwa Biblia inakiri kuwa Kuna Mke Mwenye Busara na wakati huo huo inataja mke Mpumbavu. Huoni Jinsi tunavyo wapata ni jambo nyeti pia.

    -pia kwa kuzingatia ukweli uo kuwa kuna mke mwenye busara vs mpumbavv, Je uoni tunahitaji kuomba hekima/kibal cha mtoa wake wenye Busara-BWANA.

    Jibu na3. Ni ukweli wa kimaandiko kuwa tunahitaji akili na hekima kuwa na ndoa nzuri kama ilivyo Muhmu Jinsi tunavyo wapata. Kwani hatuwezi kumshirikisha Mungu tu ktk kutupa akili tukamuacha ya jinsi tunavyopata.

    ….Just refresh and Think BIGGEST, inaendelea…..

  65. Mjema,

    Acha vituko!
    Eti, “” Ni kweli, taasisi ya ndoa kama ilivyo sabato ni kongwe kuliko zote hapa duniani, kumbuka nini kilitokea tar 06/01/01 pale bustani ya edeni. ndoa ya kwanza kati ya adam na hawa…””

    Sabato na ndoa vina uhusiano gani? Hata hizo tarehe, usikute ndio ulivyoaminishwa kwamba Adamu alipewa mke tarehe 06/01/01!!! Hehehehehe… shetani alikufa tarehe 04/11/2008!!!! Transition ya kutoka kuwa na Hekima na kuingia Ujingani ni very smooth, hutaelewa ni lini umekuwa mjinga!!!!!

    Lakini kutoka maelezo yako hayo nitachukua kipande cha mwisho, hiki unachosema, “”Mwanzo 2:18:25, Ni ukweli kuwa kama taasisi hii ikiingiwa kama alivyopanga Mungu ni nyezo nzuri sana kujenga mahusiano yetu na Mungu ila vinginevyo ni kiyama”“ nitajaribu nami kulitazama hilo kwa jinsi ulivyolileta, ili tulitafakari pamoja kwa faida ya kujifunza.

    Asante kwa leo!

  66. Venerando Jumaaa Milinga Obed,

    My mate Milambo men, Ha ha ha ha da! Mjema umempata huyu brother? Tumaini je? very realistic and measurable and still very deep spiritual entailing observations indeed.

    Najua kwa kukariri kwenu mambo hasa Mjema na pia bahati mbaya Tumain anayeambukizwa polepole and technically na mambo mazito mafu ya Ellen Black, mnaweezadhania hoja izo ni za kimwili/kiakili tu na zenu ndio Biblical but asomaye na hafahamu kua mambo ya kawaidia kama hayo, yana impact so negative ktk ndoa hata kuharibu sasa yaleee yanayochukuliwaga kua ni ya msingi kiroho, do you see it? get that deep in you, right? yup

    Press on.

  67. Edwin,

    Siko hapa kimabishano,malumbano wala kufanya hili kuwa baraza la wenye mizaha. Nilitoa tu ushauri.Ila kwa kuwa umeona maoni yangu yana HILA ndani yake. Twende upendavyo.

    -binafsi ushauri wangu kwenu nitauzingatia na kuufanyia kazi.

    Karibu.

  68. Milinga,

    Ubarikiwe kuungana nasi kwa mada hii. Umetoa mawazo mazuri, ila usidhani walioanza tangu mwanzo walishindwa kuyaeleza hayo, bali kuna wapendwa hapa-edwin na sungura wametoa changamoto ndio maada imekuwa ndefu hivi.hata hvyo baadhi ya uliyoeleza mfano-simu za mkononi yalishadokeza ila hayajapewa uzito.

    Ni ukweli usiopingika kuwa kutofautiana kimawazo/mtazamo ni jambo lisiloepukika ILA jinsi wakristo wa leo tunavyozibeba hzo tofauti ndio sio kabisa. Hakuna tofauti na wasio mwamin mhasisg wa ndoa yaani BWANA. Hali ambayo Yesu mwenyewe alisema, Kuhusu masuala ya ndoa HAIKUWA HIVYO TANGU MWANZO.

    -kinachotegemewa nikuwa: Yesu akipewa nafasi kikweli kweli mioyoni mwa wanandoa+Wakizingatia kanuni za Biblia za kujenga ndoa zao, hayo yote uliyosema hayana nafasi ya kuzua hata chembe ya migogoro. kwani ni jambo gani gumu la kumshinda Mungu, Je,ni technolojia, je ni uchumi,au malezi n.k la hasha katika haya yote TUNASHINDA NA ZAIDI YA KUSHINDA KWAKE YEYE ALIYETUPENDA!!

    Ubarikiwe,

    Wasalimu , Kigoma Mwisho wa Reli.

  69. Wapendwa,

    Ukifuatilia mjadala huu utagundua kwamba watu wengi wanashindwa kueleza ni kwa nini ndoa nyingi za wakristo na wasio wakristo pia zina migogoro mingi kuliko miongo mitatu au zaidi iliyopita.

    Hebu fuatana na mimi nikueleze kwa kina sababu ni kwa nini?

    SABABU YA KWANZA:. SIMU ZA MKONONI
    Hapo zamani hapakuwepo simu za mkononi; Baada ya ujio wa simu za mkononi miaka ya karibuni hasa kuanzia mwaka 2000 na kuendelea, wanandoa wengi wamekuwa wakiingia migogoro itokanayo na au ambayo haingetokea kama wasingekuwa na simu. Kwa mfano, utakuta mume anampigia switi wake, simu yake inaitaaaaaaaaa, mpaka inakata, anapiga tena inaita weeeeeeeeee mpaka inakatika.

    Baadaye anauliza ulikuwa wapi mbona hupokei simu, majibu yanayotokea hapo ama mume/mke anayakataaa au ayakubali yaishe. Au unakutana na SMS inaingia ama ya utani au ya ukweli kutoka kwa mfanyakazi mwenzake au kwa school mate wake wa kuleeeeee waliposoma, mume/mke anadaka simu, hebu tuone hiyo meseji, nani huyo anakuandikia, mara unaona mtu hataki mwenzake asome msg yake. Maswali mengi yanaanza kujitokeza kwa mwenza, Kwa nini huyu hataki nione msg yake? Je, ana mtu anayemwandikia msg ambazo hataki nijue? Mgogoro unaanza hapo.

    Mtu mwingine anatumia Facebook, Whatsup, Istagram, Telegram na Twitter, mara unakuta kwenye uso wa kitabu (Facebook) mtu amejiunga na watu, wanapiga stori kibao kwenye uso wa kitabu huo, soga zinanoga saana. Unajiuliza wanaongea vitu gani hao? Huyo unayeongea naye ni nani wewe? Huyo unayechati naye ni nani? Huyo uliyejiunga naye kwenye FB na Twitter ni nani? Majibu yakiwa hayaridhishi vipigo vinaanza. Hata kama siyo vipigo vya kikurya huenda vikawa vipigo vya namna fulani kama vile kususa chakula cha usiku kile cha watu wazima ndani ya bedroom. Mara unaona mtu anaanza kununa, mara unaona haongei, mara unaona muuudi nzima imechange ghafla. Hapo hata kama hakuna lolote la hovyo linaloendelea magomvi yanaanza.

    Hapo wapendwa haijalishi umeokoka miaka mingi au michache iliyopita, lazima tu ugomvi utaanza. Ukiwa mkristo haina maana kwamba hautakutana na hayo. Labda uhamishiwe Mbinguni ambapo hakuna Facebook au Twitter.

    SABABU YA PILI: MALEZI MABOVU HUZAA NDOA ZA MIGOGORO

    Malezi ya mwanamke/Mwanaume. Ukweli ni kwamba huwezi kumpata mke mwema kama hakulelewa kuwa mke mwema tangu utotoni mwake hadi anapoanza maisha ya ndoa. Hali kadhalika mwanaume mwema hapatikani pasipokuwa na malezi mema. Huwezi ukategemea kupata mke/mume mwema wakati siku hizi watu wanalelewa na shule za bweni tu kuanzia chekechea hadi chuo kikuu. Mtoto tangu utotoni mwake hajawahi kupika ugali. Hajawahi kujifulia nguo hata zile za ndani anafuliwa. Mtoto hajawahi hata kupiga pasi nguo zake. Mtoto hajawahi kufagia hata uwanja wa nyumbani achilia mbali kudeki nyumba, kuosha vyombo, nk. Je, ataweza kuyafanya hayo kwa ufanisi eti kwa sababu ameingia kwenye ndoa?

    Kuna migogoro mingine kwenye ndoa inasababishwa na mmoja wa wanandoa kutokuweza kumudu hata kazi za kawaida za nyumbani mwake. Unakuta vitu vimekaa shaghalabaghala tu pale sebuleni, chumbani, nje ya nyumba, jikoni, kila kona mambo si sawa. Baba wa mji anajaribu kumwambia mama, lakini wapi? Mke wangu mbona vitu vimekaa hovyo hapa? Mama anajibu kwa upole tu, usijali nitavipanga. Kisha baada ya muda baba anakuja anakuta vitu ni zigzag. Wageni wakija ni aibu tupu. Socks, mashani yamejaa jikoni hayajaoshwa, vikombe vimezagaa, mavi ya mtoto aliyejisaidia tangu asubuhi hayajaondolewa, chooni pachafu, nyumba nzima chafu, jamani yaani hapakaliki kabsaaaaa.

    Hapo mpendwa, migogoro lazima itakuwepo tu. Hapo haijalishi kama umeokoka au hujaokoka. Ni malezi tu ndiyo yamekuathiri hadi umekuwa hivyo. Siyo ulokole wala hata kidogo. Kuokoa haimaanishi kwamba athari za malezi ulizozipata zitayeyuka haraka ndani ya mwaka mmoja. La hasha.

    Kwa hiyo kama tunataka watoto wetu waje wawe na ndoa njema zisizokuwa na migogoro kwa sababu za vitu kama hivyo, wameokoka au hawajaokoka; tuhakikishe kuwa malezi tunayowapa wakiwa bado nyumbani kwetu mwaka wa kwanza hadi anapoenda shule ya Bweni ni mema sana. Yawe malezi safi, kinyume na hapo tunajenga taifa lisilokuwa imara. Tunajenga taifa lenye wazazi 80% wasioishi pamoja. Watu watadundana ngumi tu hata kama wameokoka au hawajaokoka.

    SABABU YA TATU: AFYA MBOVU YA UZAZI HUZAA MIGOGORO

    Kama mwanandoa ana afya mbovu UWE umeokoka au bado tarajia mizozo na migogoro mikubwa. Kama siyo mwenye kuvumilia hadi mwisho hautaokoka. Tatizo hili kwa sasa liko kwa wanaume na wanawake. Wanaume wamekuwa wakipungukiwa nguvu za tendo la ndoa kutokana na vyakula visivyokuwa na lishe sahihi. Hali hii imekuwa ikisababisha ndoa nyingi kuvunjika hasa wababa wanaposhindwa wajibu wao kama wanaume kwa wake zao. Mume yuko ndani tu kama picha, hawezi kucheza mpira ukanoga ili watazamaji washangilie magoli. Hali ikiendelea hivyo mkewe hana budi kuwaza ndivyo sivyo.

    Mke amevumilia mwaka wa kwanza, haoni maendeleo. Mwaka wa pili haoni tofauti, mwaka wa tatu, wa nne, daaaaaa, akaaa, ngoja nitafute suluhisho. Mwisho anaaamua kwenda kwingine. Ndoa imevurugika tayari. Hali hii huwakumba waliookoka na wasiookoka pia. Kuungukiwa nguvu za tendo la ndoa ni ugonjwa unaowakumba sana wanaume siku hizi kutokana na ulaji wa vyakula visivyokuwa na uasilia kama ilivyokuwa zamani. Tatizo hili ni kubwa sana mijini kuliko vijijini kutokana na kwamba vijijini bado kuna uasili fulani wa vyakula.

    Upande wa wanawake nao hali ni mbaya zaidi. Kutokana na maendeleo ya teknolojia na uzazi wa mpango na vyakula visivyo asilia nao wamekuwa hawana hamu kabisa ya tendo la ndoa hadi kusababisha wababa wazima kuchanganyikiwa. Mama anakwambia naumwa, kesho tena ukimugusa anakwambia anaumwa, au anakwambia hajisikii, au anatoa visingizio kibao, mwanaume unawazaaaaaa, unasema ngoja niwe na moyo wa uvumilivu. Unavumilia mwaka wa kwanza, wa pili, wa tatu hadi wa tano. Kila mara mama watoto anasema anaumwa, hajisikii, nk. hapo lazima ngumi zitapigwa kama siyo busara ya baba mwenye mji, ndoa tayari imekwisha. Kisa, tendo la ndoa limegoma. Nikimwomba anakataa. Nikimwambia hataki, mara ana lala na nguo za ndani, mara anageukia kuleeeee, mara anahama chumbani hataki hata kunitazama, yaaaani weeee acha tu.

    Wapendwa niambieni, hapo wewe hata kama umeokoka, hayo yanatokea na kwa kweli wakati mwingine ni kweli anaumwa mara fangasi, mara UTI, mara yuko kwenye bleeding, mara hivi mara vile utafanyaje? Ngumi zitaacha kuwaka? Najua kwamba roho ya uvumilivu ndiyo mahubiri makubwa kwenye kona hiyo, lakini utavumilia hadi mwaka wa ngapi?

    SABABU YA NNE: UCHUMI MBOVU HUZAA NDOA MBOVU PIA

    Wewe una mkeo/mumeo. Mahitaji kama vile mavazi mazuri, chakula kizuri, shule nzuri za watoto wako, gari zuri, matembezi au outing nzuri, nk vyote kwako havipo na wakati huo huo unaishi mitaa ambayo majirani zako wapendwa na wasiokuwa wapendwa hivyo vitu wanavyo. Hapo wewe kama mke unaweza kuanza kujisikia vibaya. Wanawake wengi hutamani wawe na maisha ya kifahari kama ilivyo kwa wanaume pia. Lakini inapotokea mwanamke akaona wengine wanavaa vizuri, wanakula vizuri, wana magari mazuri huku yeye anatembea kwa mguu kila siku kwa miaka sita hadi kumi na bado haoni matumaini yoyote kwamba mume atakuja ainue jahazi, hakika kama siyo neema ya Mungu, migogoro itaanza hapa na pale.

    SABABU YA TANO: MATUMIZI MABOVU YA PESA HUZAA MIGOGORO YA NDOA.

    Kwa wale walioko kwenye ndoa somo hili wanalijua sanaa. Unakuta mwenzi katumia fedha vibaya. Ukimuuliza hatoi majibu yaliyonyooka. Unaingiwa na hasira. Unawazaaaaaa, unaamua kunyamaza yaishe. Mara unaona tena imetokea mwenzi wako anakupa habari ya pesa ambayo haikuingii akilini. Unajiuliza imekuwaje? Huyu anapeleka wapi pesa zote ninazompa. Mwenzio hasemi. Wala hakuambii kama anajenga nyumba yake kwa siri au kama anasaidia ndugu zake kwa siiri hasemi. Unajiuliza mshahara wake wote ule umeishia wapi? Jamani mpaka unachanganyikiwa kabisa. Mke wangu ile pesa yote niliyokupa imeishia wapi au mume wangu pesa zote nimekupa jana umezitumiaje? Majibu hakuna. Kama yapo hayaridhishi. Hapo migogoro inaibuka bila kujali unasali kwa Askofu Kakobe, Askofu Mwingira, Askofu Gamanywa, Askofu Gwajima, Askofu Policarp Cardinali Pengo, Askofu Malasusa, nk.

    Lazima hapo hata kama ni wewe utawaka tu. Lazima utamuwakia mwenzio kwa sababu anachezea pesa inayopatikana kwa jasho. Kwa mfano, wanawake wengi hupendelea mishahara yao isitumike kwenye maendeleo ya familia hasa wale ambao wote ni wafanya kazi ya mshahara. Wanawake utawakuta wao wanataka pesa zao zitumike kusaidia ndugu zake tu wa nyumbani kwao huku mume akihenyeka kusomesha watoto, kujenga nyumba, kununua chakula, nk. Mume akijiuliza wapi pesa za mke wake zinaenda majibu hapati. Hapo lazima migogoro iwepo.

    SABABU YA SITA: MFUMO HURIA WA UCHUMI NA USHINDANI UNALETA FUJO

    Kutokana na mfumo wa uchumi wa dunia kwa sasa, mwanamke na mwanamume wote wanakimbia kutafuta mkate wa kula (All men and women are all breadwinners). Hali hii imewafanya wanandoa wengi wawe bize sana kutafuta mkate wa kula na maswala ya ndoa yamepewa mgongo kwa kiwango kikubwa.

    Juzi hapa Kigoma kuna rafiki yangu mmoja amefunga ndoa na mwenzake anayefanya kazi mjini Mpanda kule mkoani Katavi. Yeye yuko Kigoma na mwenza yuko Katavi. Wamefunga ndoa wakaa kwenye fungate kwa mwezi mmoja na baada ya hapo kila mmoja akarudi kazini kwake. Wanapanga kwamba kila wanapohitaji maswala fulani ya kikubwa mmoja atakuwa anasafiri kwenda kwa mwenzake angalau mara moja kila mwezi au kila baada ya miezi miwili au mitatu. Hali kama hii, uwezekano wa kutokea migogoro kati yao ni mkubwa saana.

    Siku hizi kusikia kwamba mke yuko Dar na wewe unafanya kazi Kigoma ni jambo la kawaida kabisa. Zamani hilo halikuwepo. Ninawajua watu wengi sana hapa Kigoma ambao wako kikazi hapa Kigoma kwa miaka mingi tu, lakini wanza wao wa ndoa wako Dar au Mwanza au Arusha. Jamani hapo hata kama wewe ni mlokole wa nguvu kivipi, ukae miaka mitatu, minne, sita………. mke yupo Dar au Kigoma halafu usitegemee mizozo ya namna yoyote? Thubutu yako?

    Eti mke/mume yuko Ulaya, ameenda kusoma kozi ya miaka 3, amemwacha mwenzie hapa Bongo, weeeeeee!!!! Hapo ni balaa tupu. Lazima mkeo/mumeo atatongozwa tu. Upende usipende. Labda awe ngangari haswa kama kabila la waha wenzangu wa nyakati zileeeee siyo siku hizi walikuwa wagumu kweli, hata kama mume ameenda kutafuta mali au “KUHANZULA” kwa kiha wao walivumilia kabisa na wala hungekuta ana mtoto wala nini nje ya mbegu zako. Lakini siku hizi, weeeeeee acha bhana. Ni balaaaaa tupu.

    SABABU YA SABA: MABADILIKO YA UMRI NA MITAZAMO HULETA FUJO PIA

    Wapendwa hata kama ulisali sana na ukahakikishiwa kwamba huyo unayemtaka awe mwenza wako ametoka kwa Mungu, hata kama ulifuata vigezo vyote vya Kibiblia kumpata mwenza wako, uwe ulioteshwa na Mungu, ulifunuliwa, ulitabiriwa au ulifanyaje kumpata huyo uliye naye, kumbuka jambo moja , MWANADAMU HUBADILIKA KIMTAZAMO KIUMBO NA KIIMANI.

    Kwa mfano yawezekana wakati unaooana na huyo uliye naye kuna mitazamo na imani mlikuwa nazo labda kuhusu uzazi wa mpango, uchumi, mavazi makazi na elimu. Lakini kadri miaka inavyokwenda sasa mko pamoja miaka 10 au zaidi lazima kuna mambo mtabadilika sana. Kwa mfano wewe ulipoolewa au ulipooa ulikuwa hukubaliani na swala la mwanamke kuvaa suruali, lakini kwa sasa hivi unakubali na unaivaa suruali au unamruhusu mkeo avae. Huko ni kubadilika kimtazamo na siyo lazima kila mtazamo ulio nao uwe wa Maandiko au dhambi.

    Aidha, wakati unaingia kwenye ndoa ulikuwa hukubaliani na wanaotumia dawa za mpango wa uzazi, ila sasa hivi unakubaliana nao. Huko nako ni kubadilika mtazamo.

    Watu hubadilika pole pole sana. Imani za watu pia hubadilika sana. Vile alivyokuwa kiiimani na kimsimamo amebadilika kabisaaaa. Yaani amebadilika mpaka ameamua kuwa na mke mdogo au nyumba ndogo. Haya nayo yapo kabisa. Ibrahimu na Sara yaliwakuta enzi zileee za Musa. Hata sisi leo yanawezekana kabisa. Kumbuka Sara alivomwomba mumewe alivoona hali ya kuvumilia kupata mtoto imeanza kuwa ya mashaka, aliamua kumwomba mumewe amchukue House Girl wao ili akalale naye wajipatie katoto angalau kamoja. Mambo kama haya hata leo yapo hata kwa wapendwa wengine yamewatokea na kama siyo kutokea wameamua kuachana kabisa kutokana na kuchelewa kupata mimba, nk.

    Naomba leo niishie hapa. Nadhani umenielewa kwamba, hata kama ungekuwa umeokoka saaaaaana, kwa sababu kama hizo hautakwepa kununa, kukasirika, kuzila tendo la ndoa, kuacha kuongoea, kuamua kutoka kimya kimya kwenda mbali na mwenza wako, nk.

    Eeeee Mungu ponya ndoa hizi za sasa na iwe Hivyo, Ameeeen.

    Imeandikwa na;
    Mr. Obed Venerando Milinga,
    S.L.P 1217
    Kigoma.
    Email:venerandojmilinga@rocketmail.com
    Phone: +255 767 285 417

  70. Tumaini,

    Kwanza usichanganye majibu unayotakiwa kumjibu Seleli na yale unayotakiwa kunijibu mimi.
    Kwa mfano suala la ndoa za wasioamini na Mungu, hilo ni suala ambalo limechambuliwa na Seleli, lakini naona unaliweka pia kwenye kunijibu mimi.

    Baada ya kusema hayo, ni vizuri sasa tukawa wahalisia zaidi;

    Umesema kuwa kwa habari ya kumpata unayemtafuta kuwa mkeo ni vizuri kuhojiana na Mungu maana anaweza kukuonyesha huyo mtu.
    Kwa sababu biblia ndio rejea yetu na watu wa Mungu hawajaanza leo kuoa, niambie ni nani katika biblia alihojiana na Mungu na Mungu akamuonyesha mke wake?

    Halafu unaposema kuwa chanzo cha migogoro ni kukosea kuchagua, hebu toa mfano wa mgogoro ambao unatokana na kukosea kuchagua, ili tuuchambue tuone kama kweli chanzo chake ni kukosea kuchagua.

    Halafu jaribu tu kujiuliza una marafiki wangapi ambao wamekuwa rafiki zako kwa miaka na miaka na wana mapungufu mengi tu, lakini hamjaachana, mpaka leo ni marafiki zako.

    Sasa niambie kama kuendelea kwenu kuwa marafiki chanzo chake ni kwa sababu ulipatia kuchagua hao marafiki au ni kwa sababu unaishi nao kwa akili.

    Halafu piainaonekana tukisema kuishi kwa akili/maarifa huelewi vizuri hiyo dhana imebeba nini.

    Ili kuielewa jiulize tu wewe kama mwanajamii wa jamii fulani, huwa unafanyaje unapokuwa unajadili kitu na mtu halafu yeye akakasirika au kupaniki na kuanza kutoa majibu mabaya, huwa unafanyaje unayemwamia asinye jambo fulani halafu ukimaliza tu kumwambia analifanya, huwa unafanyaje anapokukanyaga halafu hata hakwambii samahani, huwa unafanyaje unapoongea na mtu mbishi, huwa unafanyaje unapokutana na mtu mwenye majibu mabaya yenye kuudhi (labda ni boss wako au mfanyakazi mwenzio), n.k

    Kama hayo mambo huwa yanatokea na unaweza kuyahimili bila kuathili uhusiano wako na hao watu, huko ndiko kunaitwa kuka na mtu kwa akili au maarifa, au busara.

    Utagundua kuwa huwa unaweza kuhimili kuishi na hao watu si kwa sababu ulipatia kuwachagua, bali ni kwa sababu unaishi nao kwa akili.

    Mengi ya mawazo yako ni assupmtions;kwa kujua umuhimu wa maombi unadhani kuwa kila kitu ni maombi.

  71. Tumaini,

    Kama umesema ivi..”’tena wamasai huwa wanachumbia akiwa mdogoo!i basi umeelewa baadhi ya kama si yote niliyo analyse kuhusu Ndo za Waamini Vs. Wasio na kama kuna big deal ktk ndoa za kati ya Waamini na Wasio ktk real life na ukweli wa ndoa nyingi tunazofahamu sana tu

    Ila hii nimecheka sana, ha ha ha ha….”’!mbona hata wewe ukiamua kesho unaoa!shida ni kulenga kaka!” ha ha daah! ilo neno ..”kulenga”, limenichekesha sana kwa kweli, mwe!

    Note, nakubaliana nawe kua hapa tupo kujifunza But Sikubaliani na wewe kua hatuko hapa kubishana! Tusidanganye bwanaa, nini maana ya debate? Ni Mabishano au mashindanisho ya hoja tofuati kila upande ukiionyesha uko sawa, right? so why unanipiga fix za mchana? Therefore, Mimi niko hapa kufanya vyote namely kufundisha, kujifunza na KUBISHA SANA HASA against MAMBO MAFU YA DINI MFU AU KUBISHA SANA KUJENGA HOJA YA KWELI KIAKILI, LOGIC, EXPERIENCE, OBSERVATIONS, LIFE REALITIES NA ZAIDI , KINENO SI KIMAANDIKO tu kikavu-kavuuu, so mi nagonga vyote, wewe/nyie baki na moja, mi nanyuka vyote, niko kikazi zaidi hapa, hapana mchezo, right? yup.

    Press on

  72. Mjema,

    Nilichosema ni kwamba, tutakutana kule sabato matengenezo, sikusema nimejibu hoja kule! be careful, usikurupuke! Kujibu hoja nimesema ni hapa/kwa post hii-ulliuliza maswali na nimenyuka yote hadi ukoko ndicho nilimaanisha.

    Relax, nitakuja tu na uko actually si kutengeneza bali kubomoa sabato, kila hoja yako kuinuia usabato-dini/imani mfu- hakuna uhai wa Mungu ndani, itashushwa chini bali Wokovu, RM na maisha ya kipentekoste imani si dini, yatapaishwa juu.

    Kwamba nimekasirika ulivyoniuliza nimeoa au la! Kha! mie? nikasirike, why? ili iweje? my friend will you go for coffee kwanza au chai ya majani ya chai? maana nasikia hata hiyo nyie sabato kunywa mnasema ni pombe, ha ha ha nyie mnashida kubwa aiseeee, dini jamani ni ulozi wa aina yake! Am a free brother, ask any question, nitajibu kwa furaha, sina cha kuficha, nilitaka tu kujua brain/logic yako hasa ukishajua fulani ameo/hajao/ameachika, mjane, itakusaidia nini kujibu, kuchangia mjadala au ni mbwembe tu ktk debate na fix za mjini ktk maongezi kuhamisha focus ya mada?! u see that!

    Kwa statement yako hii ….”’Siku zetu leo hakuna tofauti-ktk Ndoa-kwa kuwa hakuna uchaji wa kweli wa Mungu mioyoni mwa wanandoa na hali yetu itakuwa mbaya tusipobadilika hatimaye wasio mcha Mungu watatudharau na kutucheka”’,….kumbe somo langu/ comprehension ya mambo ktk wider perceptive niliyokua nakazana kukudokeza ili uuone na kuukubali UKWELI KABISA BILA KUJIFARIJI KAMA ULIVYOKUA UNA BLIND, sasa nifanikiwa

    Ushauri wako ili mjadala huu uwe si wa kihuni au wanasiana, najibu kama ifuatavyo:

    Kujibu kwa rejea ya maandiko… ni Ufahamu wako mdogo tu nini maana ya maandiko. Mfano. Nikitamka./andika..”Mungu anawapenda wote, waovu na wema” na mwingine akataja ”sura na mstari huo”, nani amerejea maandiko na nani hajarejea apo? U see ulivyokaririshwa kidini ndugu. By the way, hizo sura na mistari, imetoka kwa Mungu au man-made? kabla ya kuwekwa umo, Neno si lilikuwepo au? au tukitaka kuweka sura na mistari, kwani kuna ubingwa wowote kwa ilo, si una click tu google kwa Neno/andiko unalotaka,yanamwagika tu apo pwaaa meengiiii, sasa unataka kukuza mambo minor so what? lkulazimisha kupata credit kwa mambo negligible ni immaturity ktk debate therefore your ushauri on this is cancelled and dismissed severely as irrelevant.

    2.Tunapokuwa tumeuliza maswali na tukajibiwa sahihi wewe au mimi ni vyema tukiri kuwa tumeelewa

    JIBU: Anza wewe kuonyesha mfano maana uliuliza mengiii, nikajibu barabara labda kama ni mbishi tu wa dini na wa kawaida with no substance ila pia yangu nayokuuliza, upojibu unajazaga dini tupu and kutu with ufu! Mtu huna RM, hujaokoka wewe, huna experience ya kua na Yesu maishani, bado unakazana kugusa anga izo, izo si fix tu za dini na kiburi cha uzima? wewe mgonjwa, hutaki tabibu but unaongelea sana fani ya madaktari, u must be chronically double sick in this case man

    3.unaonaje kama tukitumia lugha wazi,rahisi, ya kiroho na inayowanufaisha wote?

    JIBU: Lugha wazi, rahisi ni ipi? Kiingereza tu, Kiswahili tu au Kiarabu kama si kilugha au mchanganyiko? halafu rahisi kwa nani? wasomaji tu au hata mwandishi? La sivyo, lugha ni lugha tu kama hujui moja, jifunze. Wakati RM amewashukia Wanafunzi,moja wapo ya lugha walizopewa kunena ni Kiiarabu-Mdo.2:4-11 Waarabu waliokuwepo wakaelewa, wa lugha nyingine wakaaelewa, unalijua ilo? maaana hata iyo kujazwa na kunena unayosoma hapo, najua hauna na kwenu kanisani/imani waga wakavuu nyie, hamjazwagi wala kuheshimu uwepo wake RM in real si kusoma kimaandiko tu kikavu-kavuuu/kidini-dini tu na kukaririri wee,mnatabu kweli, njooni uku kwetu/kwa Yesu/kwa Imani ya kweli na real LIVE!

    4. Unapoona maneno yangu yamejaa usabato, usilaumu,shutumu, ni jukumu lako kunifungua kimaandiko, kwani neno la Mungu lina nguvu zaidi ya mapokeo ya dini yeyote ile!

    JIBU: iyo huduma ya kufunguliwa atafanyiwa Yeye apendaye na atakaye kupona na kufunguliwa, wabishi, wenye kiburi cha uzima, dini, wataaambiwa enyi nyoka wana wa majoka au enyi kizazi cha uzinzi wenye shingo ngumu, mnataka ishara, hamtapewa zaidi ya ile ya yoha au wataulizwa swali nao wataulizwa swali, wasipojibu, wataambiwa nami siwaambi, izo flavor za Bwana Yesu ndio saizi yako wewe mfia na msambazaji dini badala ya Wokovu na kuwahamasisha Watu Waokoke

    Tukifanya hivyo, tutaifanya SG kuwa ya kiroho na sio blog ya wahuni fulani hv!

    Jibu: SG ni ya Kiroho tokea kabla hujaanza kusambaza dini mfu umu inayopinga wazi wazi wokovu. Usidanganye Watu kua wewe NI wa kiroho maana kiroho kwa maana yake halisi wewe huna, ni mpaka uokoke na kujazwa RM. Mtu anayeweza kusaga KUOKOKA HAPA DUNIANI KWANZA-Mdo.2:47 hadharani na bado akafurahia na hata kukazana kusambaza sumu iyo ya shetani, haitaji rehema hata kidogo ya kudeal naye, ni mwanzo mwisho kumnyuka tu na kumsambaratisha maana atanasa na kuuwa wengi kuwapeleka Ufunini usabatonini uko kukaavuuuuuuu.

    Maoni yako hayo yana hila ilyojificha, NIMEIONA na wanaofuatilia huitaji kuwatajataja weee, wamekuwepo kabla yako umu, Ukweli wanaotakiwa wwo kuujua ni mmoja tu..KUOKOKA TU BASI, hili ni swali la kufa na kupona, unakufa leo bila Yesu, ni straight fire, full stop. Yesu hakuja duniani kuangalia mbuga za Wanyama.

    Oooh! Yes, In GOD WE MUST TRUST yet ONLY and STRICTLY through Jesus Christ na uko ndiko KUOKOKA haswaaaa.

    Press on

  73. Edwin ndugu yangu pole kwa namna navyojibu maswali yako.Ila naomba ufahamu kila m2 ananamna yake ya kujibu maswali ndiyo maana cjibu kama unavyotazamia nijibu!Logically ktk kila post nimejaribu kukujibu maswali yako!kwa ujumla nimekuelezea sana namna ndoa nyingi za wapendwa waliocmama na Mungu ktk kutafuta mchumba zinavyopeta na nimekueleza namna ndoa nyingi za kidunia zinavyokula kibano ikiwa zile chache za zali la mentali ndiyo zinapeta!so ukiamua kupotezea umeamua tu bt all in all nimekujibu maswali yako!ila kama unakwazika kwa hilo niwie radhi,naamini 2takwenda sawa tu just twende mdo!mdo!2po kujifunza na wala c kushindana au kubishana!thn fahamu kaka kuoa cyo isue bt isue ni kupatia thtswhy hata madogo wanaoa na kuolewa tu!tena wamasai huwa wanachumbia akiwa mdogoo!isue kupatia na kwenda sawa!mbona hata wewe ukiamua kesho unaoa!shida ni kulenga kaka!

  74. Sungura umenena vyema ktk namna ya kushirikiana na Mungu tena ckatai kabisa coz 2naye msaidizi Rm anaye2ongoza,fundisha,elekeza na kila ki2!bt nashangaa huoni umuhimu wa kushirikiana na Mungu kwa njia ya maombi ambapo waweza chart na God freely!maana maombi pia ni njia ya kushirikiana na Mungu tena ktk kupitia maombi waweza Muuliza Mungu na kuhojiana juu ya yule unayemtafuta kuwa mkeo na akakujibu.kuhusu migogoro mingi ya ndoa haitokani na wa2 kukosa maarifa bt mingi inatokana na wa2 kukosea hivyo hujikuta wakiwa na mzigo ucyobebeka!maana kama unapompata M2 mnayempenda kwa dhati migogoro huwa ni mara chache kutokea na kama ikitokea huwa ni rahic kuwa solved coz upendo ndiyo kila ki2 yaani hauesabu mabaya,hauhusudu,husamehe,huvumilia n.k.Maarifa kwenye ndoa ni muhimu bt huwa ni muhimu kama umepatia kumpata urtrue lostrib maana yatakusaidia kuzuia kutokuwa na migogoro icyokuwa ya lazima mfano namna ya kuongea na mwenzio akiwa kwenye hasira,namna kuchukuliana na madhaifu yake n.k….

    kuishi na m2 acyekupenda au uliyekosea na kugundua hakua chaguo lake ni kazi kubwa sana tena hata uwe na maarifa yote utakosa nguvu maana ktk ndoa nguvu huletwa na upendo,pasipo na upendo utachoka,utashindwa kuchukuliana naye,utakosa uvumilivu,msamaha huwa ni kibarua kizito,kuhesabu mabaya kutakuwa kwingi hivyo hupelekea maarifa kutofanya kazi na mara nyingi wa2 hujikuta wamemwacha Mungu!na kubaki kuwa mpendwa jina!unapokosekana UPENDO kwenye ndoa ndoa hiyo huwa hatarini kwa aclmia kubwa!kwa maelezo yako ndoa nyingi za wapendwa zilizokosewa ni kwasababu wa2 hawakuwa na ushirika na Mungu yaani wa2 walitembea wenyewe!hv kujikuta wakakosa usaidizi wa RM ambaye ndiyo kiongozi we2 ktk kila jambo vilevile kutomshirikisha Mungu kwa njia ya maombi pia.kwa ujumla lazima uwe na mahucano mazuri na Mungu Ili uweze kupatia mke aliyebora ambaye anatoka kwake.So tofauti ipo ya ndoa za kidunia na za kipendwa ktk dhana nzima ya kushirikiana na Mungu.Bt c jambo rahic tu lakuchukulia poa kusema ni sawa tu na za wacomjua Mungu!.

  75. Tumain

    Napenda uelewe kuwa tangu siku tulipompa maisha yetu Yesu tulianza kushirikiana nae. Nia zetu zilibadilishwa na kuwa nia za kristo. Kwa hiyo sisi tunashirkiana na Mungu usiku na mchana, kila dakika 24/7.

    Kumshirikisha Mungu ni maisha yetu ya kila siku na kila dakika. Na ushirika wetu na Mungu uko katika kuongozwa na Roho mtakatifu, na Roho mtakatifu husema na sisi 24/7, si mpaka wakati wa maombi. Hata nikiwa natambea barabarani aua nakujibu hoja kama hivi nashirikiana au niko kwenye ushirika na Mungu.

    Kwa hiyo ukiniambia kuwa kumshirikisha Bwana ni kuwa kwenye maombi, kwangu naona kama unaniambia habari za ukristo ambao haupo wala haujakusudiwa katika hili agano jipya ambalo ni bora zaidi kuliko la kale.

    So, sioni kwa nini nikosee kumpata mwenzi kama ninamtafuta nikiwa na nia ya kristo ndani yangu, nikiwa na Roho mt. akiniongoza ndani yangu, nikiwa namtafuta huyo mke katikati ya mabinti wamchao Bwana, sina tamaa ndani yangu, ninajua aina ya mtu ninayetaka, n.k.

    Kama mtu hana ushirika na Mungu wa aina niliyoisema hapo juu ni maombi gani ya kupata mke unayotaka akaombe kama si kwenda kupiga kelele mbele za Mungu.
    Mtu hana nia ya kristo, hajui aina ya mtu anayemtaka, hajui kuisikia sauti ya Roho mt, na hajawahi kumsikia (kuwa na hayo ndo kuwa na ushirika na Mungu). Unadhani kwenye maombi ya kuoa ndo ataweza kumsikia Mungu akisema nae?

    Na ni kwa nini mnataka watu waingie kwenye maombi kwenye ishu ya kuoa? Ni kwa sababu ndoa nyingi ziko kwenye shida, na ninyi mnadhani shida hizo ni kwa sababu walikosea kuchagua.

    Asilimia kubwa ya shida za ndoa siyo kosa la kuchagua, bali ni kukosa maarifa ya kukaa na wenzi wao. Ndio maana biblia imesema waume kaeni na wake zenu kwa akili, haikuweka msisitizo kwenye jinsi ya kuwapata, lakini ni kwenye jinsi ya kuishi nao.

    Halafu ifike sehemu sasa tuambizane, ni migogoro ipi hasa ambayo inatokea kwenye ndoa ili tujuae ni kwa kiwango gani hiyo migogoro inatokana na kukosea kuchagua, na kwa kiwango gani inatokana na kushindwa kuwa na maarifa ya kuishi na wenzi wetu!

    Kama alivyowaambieni Seleli, msijaribu kulitatiza (complicate) hili suala kuliko Mungu mwenyewe. Watu wanatakiwa kujifunza mambo yahusuyo ndoa ili wanapoingia wawe na ufahamu kamili juu ya ndoa, kinyume cha hapo hata wakiletwa wenzi wao na Mungu mpaka mlangoni, lazima tu migogoro ya ndoa itakuwepo, maana mwenye kuishi na mke kwenye ndoa ni wewe na wala siyo Mungu

    Tatizo siyo kukosea kuchagua, tatizo ni kukosa maarifa ya kuishi nae.

  76. Mjema,
    Jambo la kwanza nakutaka ufute hii kauli uliyoniambia kuwa ”unawaamini sana wazungu, kubali basi na ndoa ya jinsia moja”
    Kumbuka tunapojadili hapa hatuwi juu ya sheria. Kama wewe ni mfuatiliaji kuna mjumbe kutoka Zanzibar kwenye bunge la katiba alisema sentensi ya kijinga kama uliyosema wewe akisema kuwa wazungu wote ni mashoga. Wenye busara walimwonya maana walijua repercussions zake. Nimekutaka tu ufute hiyo kauli wala sitaki twend sana huko.

    Jambo la pili,unapokuwa unanijibu mimi nijibu mimi,na unapokuwa unamjibu Edwin mjibu Edwin. Hauna umakini wowote wa maana unaoweza kukufanya utujibu kwa pamoja kwa ufasaha.

    Jambo la tatu, umeona mwenyewe hizo nukuu za version za Kiingereza nyingi hazijasema kuwa mke mwema mtu hupewa na Bwana, bali zimesema kuwa hutoka kwa Bwana.

    Kwa kuwa wewe unasahau, acha nikukumbushe kuwa point neno ‘kupata mke’ imetoka kwenye Mith 18:20 – Apatae mke apata kitu chema… Wala haijasema apewaye mke apewa kitu chema. Matumizi ya lugha ni kitu cha msingi sana katika kuielewa biblia. Watu wengi ni rahisi sana kutumia neno ‘kupata na kupewa’ interchangeably wakadhani kuwa wako sawa.

    Na ndiposa nikakwambia kuwa kama mke huwa anapatiwa huwa hapewi (yaani mke ni wa kupata siyo wa kupewa), kwa mujibu wa Math 7:7 kupata kunatokana na kutafuta, lakini kupewa kunatokana kuomba. Kwa hiyo ili kupata mke unatakiwa kutafuta! Sijui kama unaelewa kitu hapo!!

    Halafu hebu niambie wewe hata na Tumaini pia, mlipoomba kwa ajili ya kupewa mke Mungu aliwapaje sasa, hebu tupeni hiyo scenario ilivyokuwa.

    Kwamba ulifunga labda siku mbili unaomba Mungu akupe mke,then ni nini kilitokea: je uliletewa kwenye maono, uliambiwa kwamba ni fulani, au ilikuwaje? Na ulicchomwomba hasa Mungu ni nini? Hebu tuambieni huo muujiza ulivyokuwa.

    Mwisho, Mjema hapa tunajifunza, wala hatutafuti ushindi. Wewe kujiweka kimbelembele cha kujibu swali ambalo nimemuuliza Tumaini kwa mazingir yalivyo, ni kutaka kumuonesha kuwa yeye hawezi kufikiri. Unatakiwa kumuomba radhi.

    Jifunze sana pia kujua context ya kifungu cha maandiko fulani ili ujue nini hasa kilimaanishwa. Nikasema hivi, ukidhani kuwa maana ya kuomba lolote ni lolote ambalo wewe unadhani, basi nenda kamuulize aliyemuomba Yesu habari za mwanae kuketi mkono wa kuume wa Yesu alichojibiwa.

    Ikisema lolote, maana yake ni lolote ambalo liko kwenye kanuni ya kupatikana kwa kuomba kwa mujibu wa kanini za Mungu. Mbona ukitaka kwenda kuoga huwa hupigi magoti kuomba ili usiteleze huko bafuni ukavunjika mkono? Si imesema ombeni lolote.

    Ibrahim wala Isaka hakuomba kwa ajili ya Isaka kupata mke( Rebekah), lakini Ibrahim alifuata kanuni iliyokuwepo ya kutokuoa wanaake wa nchi ya Kanaan, bali kuoa wanawake wa nchi aliyotoka (kwa nduguze).
    Ndio maana alimtuma mtumwa aende kwenye nchi aliyotoka, kwa ndugu zake.

    Mke tunatafuta hatuombi!

  77. Nelson,

    Kweli unavyojibu hoja/maswali, mimi nakupotezea sasa.

    Kuhusu mie kua dogo lako ktk maswala ya ndoa, ayaa bwana kujisifu tu mbona simple sana babuuu ila ukinijibu hoja nilikuuliza last time kua, nimeona mie vijana wanamaliza tu la saba kule Mtakuja Village Unyamwezi na Songea and the most full upako thing kufanya ktk macho ya jamii, Koo uko viijini ni kuoa, no wonder vijana wa 16, 17, 18 hata wengine wanakatizwa skuli, ili kuoa au kuolewa.

    Kama ukubwa wa mtu ni kua ameoa/olewa. i can confirm tunao walioa/olewa yet typical babies ktk mambo mengi sana tu namely uhusiano ktk ndoa zao, capacities ktk kubeba mambo ya ndoa, ufahamu wa mambo ya ndoa ambayo wamo, malezi ya Watoto, Akili ya Mungu na yao ktk kuenenda ktk ndoa nk, they are indeed and frustratingly babish am telling you and i hope you are not among them, are you?

    Press on.

  78. edwin,

    Uliposema umejibu hoja zangu kwenye post ya sabato matengenezo nimfungua chap chap ila sijaona mrejesho wako, kuna comments zangu tatu,kujibu nilichokuuliza. Labda umejisahau au ADIMIN hawajaiachia.

    Usikasirike, nilitaka kujua km umeoa au bachela ili nipate jinsi ya ku deal nawe? Km bachela au aliyeoa?

    Ni, kweli sijui mambo mengi na naitaji kujifunza, kwani elimu aina mwisho.

    Ni kweli pia kuwa Mungu uwapenda watu wake wote hata wasio mcha Mungu. ila pia ni lazima tutambue kuna faida maalum (merits) ktk kumpokea kristo maisha jambo linaloleta tofauti yetu na wasio na kristo! Ikiwa unadai kuwa ndoa za wacha Mungu hazina tofauti na wasio mcha, unataka wao wavutiwe na nini ili wampokee kristo? Ni lazima waone tofauti kati yao na wanao mcha. Siku zetu leo hakuna tofauti kwa kuwa hakuna uchaji wa kweli wa Mungu mioyoni mwa wanandoa na hali yetu itakuwa mbaya tusipobadilika hatimaye wasio mcha Mungu watatudharau na kutucheka.

    Halafu Edwin/sungura, naomba niwashauri mambo yafuatayo ili mijadala yetu iwe tofauti ya wahuni fulani au wanasiasa:

    1.Unapojibu utupe na rejea za maandiko,tuache maneno ya mdomoni tu ikiwa kweli tuna RM au tupo hai.

    2.Tunapokuwa tumeuliza maswali na tukajibiwa sahihi wewe au mimi ni vyema tukiri kuwa tumeelewa na ni kweli. Tumekuwa tukielewa na kunyamaza kimya kimya jambo ambalo wachanga watabaki njiapanda.

    3.unaonaje kama tukitumia lugha wazi,rahisi, ya kiroho na inayowanufaisha wote?

    4. Unapoona maneno yangu yamejaa usabato, usilaumu,shutumu, ni jukumu lako kunifungua kimaandiko, kwani neno la Mungu lina nguvu zaidi ya mapokeo ya dini yeyote ile!

    Tukifanya hivyo, tutaifanya SG kuwa ya kiroho na sio blog ya wahuni fulani hv!

    Ni maoni yangu tu, km hamwezi kufanya hivyo, naona km hatusaidiani kiroho na wanaotufuatilia watatudharahu.hasa wanaotafuta ukweli.

    In GOD WE MUST TRUST.

  79. Sungura ndugu yangu hivi waweza Muomba mtu msiyeshirikiana?ili uweze kuomba kitu lazima umwombe yule mnayeshirikana!Sisi na Mungu tunashirikiana naye kwa njia ya maombi coz pale ndipo tunapoweza kuzungumza Naye.

  80. Haaahaaa!My Bro Edwin!wewe ni kaka yangu wa kiroho nakubali na najifunza mengi saana kutoka kwako!I Lyk U Ma Bro!Ila kwenye issue ya ndoa wewe ni mdogo wangu!ujuwe waweza kuwa na theory nyingi kuhusu ndoa bt practically hufahamu ki2!thn mimi nakushangaa coz Kuhusu Mungu Ku2penda wote hilo mbona liko wazi?thtswhy akaamua am2me mwanae wa pekee kwaajili ya ku2komboa woote!ndiyo maana anasema hafurahii kifo cha mwenye dhambi!upendo wa Mungu upo waz kwa woote!so ni just m2 kuamua 2 kuukubali au kuukataa bt still Mungu ana2penda wote!sasa ukitaka kujua ndoa c isue ya kuchukulia pouwa mpende binti unayedhani anakufaa thn beba 2 kwa kudhani eti mbona hata masela wanabeba na wanapatia tu!Msoc unauombe,ukiamka morn unaomba,ukilala unaomba,bt kuoa c isue ya kiviile eti unaichukulia pouwa!God mwenyewe anasisitiza tena cku ile hamtaniuliza neno lolote.Amini,amini,nawaambia mkimuomba Baba lolote atawapa kwa jina langu.Hata sasa hamkuumba neno kwa jina langu,ombeni mtapata furaha yenu iwe timilifu.No kubahatisha hapa!

  81. MJEMA/NELSON

    MJEMA, Kuoa, kuachana, kutokuoa, so what? what kind of the question is that? Mabachela na ma spinsters ndio wasiongee humu SG? a u ni kusema kwa kua umeoa then una udhani you know all? na those not yet, know zero? U WILL BE THUNDEROUSLY SHOCKED my friend to find yourself a baby too if not a kid in understanding of the such!!!!!!!!

    Kwani Ndoa inasemwa wapi at the best? ktk Neno and then experience of life, right? will the unmarried be denied by God to be given wisdom, knowledge, comprehension of issues when he/she read the Word under the influence/power of Holy Spirit? Will he fail to analyze life- matters-ndoa being among as per God given enablements? Better revisit your perception!!!!!!! its is crippled man

    Ati wewe na Nelson, mnafaidi uondo wa ndoa..mmmmh! a u sure? nikiwapigia shemeji zangu na kuwaweka ktk hali ya kuniamini sana, waseme from Jan-Dec, what kind of Waume are you, will they report palatable or kalahari desertification details? be careful man of such public propaganda!

    Kumuomba Bwana kwa ajili ya kila kitu, ni sawa BUT jibu swali inakuaje wengine hata hawaombi lakini wanapata ndoa safi tu-Muumba wa wote wanawaunganisha/connect kiajabu kweli na wanaona na leo miaka 30, 40 ktk ndoa eg Baba na Mama zenu na hata wazazi wangu

    Mke mwema si SIRI, mabinti sayuni kibao, umependa kwa dhati naye pia amependa kisha basically, ana mambo ya kiroho yanayotakiwa kwa Mtu wa Mungu, easy…twaaa, simple! DON’T COMPLICATE THIS MORE THAN GOD, acheni fix za dini mfu au mafundisho ovyo ya wanadamu kutishia jambo hili maana after all sijaona any biiiiiigggg LOVABLE difference ya kupata Mke from complications and yule amepata naturally yet Godly, so why complicating/ over emphasizing minor or common things to humans into abnormality? stop cheating and wrongly chatting people on this matter. LIKO SIMPLE AND ACHIEVABLE! yanayozidi hapo, ni pumba za wanadamu ambazo wenye akili, upako, Roho, ufahamu, Neno, Mafundisho, huyaachanga hapo hapo wakisha yasikia, wanamwachiaga mwenyewe speaker complicator and we go home in peace.

    Yes tutakutana uko ktk topic ya matengenezo ya dini mfu na hata hapa tumeshakutana pia sijaongea shutuma kuhusu wasabato bali KWELI TUPU kua nyie ni Wafu ktk Imani until MUOKOKE, MJAZWE ROHO, UWEPO WA MUNGU UWE KTK YA IBADA ZENU na si mlivyo wakaaaavuuuuuuuuuuuu uko kwenu, too mechanical!

    Ati ”nimeshakujibu baadhi ya shutuma bado upo kimya”’ …acha fix! MASWALI YAKO YOTE nimejibu na nimekwangua mpaka ukoko, huna kitu tena. Ulidhani umechonga maswali ya nguuuuuvuu kumbe hamna lolote, Kama kuna swali unaona ni VERY SERIOUS SIJAJIBU au hujaridhika, leta nitaliweka usawa wa kati, hakuna tabu

    Press on

  82. Sungura/Edwin,

    Hivi ninyi mumeoa au tunajadiliana na mabachela hapa?

    Mimi na mwenzangu Tumaini tumeoa na tunafaidi uondo wa ndoa. Na daima tunazitegemeza ndoa zetu kwa ushirika wetu na Mungu kwa maombi.

    Usimsumbue mjoli wa Bwana Tumaini. Mbona swali ulilomuuliza lipo wazi, kwamba: je kumshirikisha Mungu maana yake ndo kuomba ? ambalo swali hili ni sawa na mmoja wenu aliwahi kuuliza ni wapi imeandikwa tukitaka wezi wa maisha tuombe?

    jibu: NDIYO

    Ushahidi wa kimaandiko,

    Imeandikwa:

    Ushahidi1:” Msijisumbue kwa neno lo lote; bali katika kila neno kwa kusali na kuomba, pamoja na kushukuru, haja zenu na zijulikane na Mungu. … Wafilipi 4:6-7″

    Zingatia: .,,kwa neno lolote… bali kwa kila Neno kwa KUSALI,KUOMBA PAMOJA NA KUSHUKURU.

    Edwin/Sungura, kwani wewe haujui kuwa watu usumbuka sana kupata ubavu wao waliopangiwa na Mungu? Kwani hapo aliposema bali kwa kila neno.,kwa kusali na kuomba,unadhani kuoa haijahusishwa-exclusive.?

    Ushaidi2: danieli na wenzake walipotakiwa kutoa siri ya njozi ya mfalme nebukadreza wa babel walimshirikisha Mungu kwa kuomba soma daniel2.

    Kwani njie hamjui mke mwema ni siri hadi pale utakapomjua?

    Ushirika na Mungu maana yake ni:kufanya kazi yake na yetu kwa kumsikiliza kwa njia ya kusoma neno na kumweleza haja zetu kwa kusali na kuomba chini ya uongozi wa RM! Upo hapo. Umetosheka au nikupemfano mwingne.

    Sungura, Usichanganye watu hapa, Math7:7 ina sehem a,b na c. Wewe unatuelekeza sehemu b, hata ukisoma kwa kingereza kuwa ” seek and you shall find”, kwamba tafuteni nanyi mtaona, halafu wewe unakuja na tafsiri kuwa hapa kupata kunatokana na kutafuta. Sawa.

    Ila zingatia sehemu, a-inasemaje, “ombeni nanyi MTAPEWA” aya umenitaka nisome version za kimombo hzi hapa

    International Version “Ask and it will be given to you; seek and you will find; knock and the door will be opened to you.

    New Living Translation “Keep on asking, and you will receive what you ask for. Keep on seeking, and you will find. Keep on knocking, and the door will be opened to you.

    English Standard Version “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you.

    New American Standard Bible “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you.

    King James Bible

    Parallel Verses New International Version “Ask and it will be given to you; seek and you will find; knock and the door will be opened to you. New Living Translation “Keep on asking, and you will receive what you ask for. Keep on seeking, and you will find. Keep on knocking, and the door will be opened to you. English Standard Version “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you. New American Standard Bible “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you. King James Bible Ask, and it shall be given you; seek, and ye shall find; knock, and it shall be opened unto you:Ask, and it shall be given you; seek, and ye shall find; knock, and it shall be opened unto you:

    Aya sema unatumia version gani kati ya hzo. Soma sehemu ya kwanza, version zote zina sema, “Ask and it shall be given to You…” Ambayo tafsiri yake ni uliza/omba nawe utapewa.

    Kuhusu kutafuta ili kuona au kupata nilishaonyesha jinsi math7:7 sehemu zote a,b,c zinavyohusika.

    Tumeonyesha jinsi Mith19:14 inavyotafsiriwa na Math7:7..

    Ambapo mithali 19:14 inasema,mke mwenye busara mtu UPEWA na Mungu. Naona wewe haujaridka na wacha Mungu waliotumia muda mwng kutafsiqi bible, haujaridhika ukaamua kusoma na bible ya kingereza,unaonekana unawaamini sana wazungu, kubali basi na ndoa ya jinsia moja. Aya hebu tuone dhana ya kingereza, tafsiri hz hapa,

    New International Version: Houses and wealth are inherited from parents, but a prudent wife is from the LORD.

    New Living Translation : Fathers can give their sons an inheritance of houses and wealth, but only the LORD can give an understanding wife.

    English Standard Version: House and wealth are inherited from fathers, but a prudent wife is from the LORD.

    New American Standard Bible House and wealth are an inheritance from fathers, But a prudent wife is from the LORD.

    King James Bible House and riches are the inheritance of fathers: and a prudent wife is from the LORD.

    Vipi unatumia version gani mbona dhana ya zawadi haipo.

    Dhana ya msing ya aya zote ni, .,prudent wife is from the LORD.. Yaani anatoka kwa Bwana.

    Sasa sungura/edwini aliyetafsiri mke.,mtu upewa na Bwana amekosea nini kwani ukisikiwa mtu kapewa mke na Mungu kwa maneno mengne si ametoka kwa Mungu?

    Kwani wewe ukiambiwa .,a prudent wife is from de LORD, mbna yake anayechagua ni nani!? Mtu au Mungu?

    Ok, kwa dhana yako ya zawadi, hv anbe chagua zawadi ni nani mleta zawadi/mke au mpokeaji. Wewe unapoletewaga zawadi ni wewe unaekuwa umechagua au anaekuletea ndiye anakuchagulia? Usijichanganye. Watakucheka.

    Ninakuja kuonyesha kuwa:1.Mungu anatuchaguliamke mwema na 2.mifano ya walioomba/waliotumia maombi kupata wake ndani ya bible.

    Kuhusu shutuma zako kuhusu wasabato tutakutana kwenye site ya sabato matengenezo, hapa sio pake.naona nimeshakujibu baadhi ya shutuma bado upo kimya.nadhan unaandaa majibu mazuri.nitafurai either wewe au mimi akitoka gizani na kuifuata kweli ya neno la Mungu.

  83. Nelson,

    SERIOUSLY hujajibu maswali bali umepuyanga tu bora liende na likwishe

    Anyway, kama vipi napotezea but maswali yangu yalilenga kukulengesha jambo kisha unge..conclude wewe mwenyewe kua dont mistakenly take God in your own IMBALANCED GETTO AND STRICTLY PRIVATIZED HIM FOR BEFORE YOU SUCCESSFULLY DO THAT-because you have failed anyway so far- YOU WILL AMAZED HOW HE LOVES ALL AND TAKE CARE OF ALL HIS VIUMBE FROM NONE LIVING TO LIVING, PAGAN TO NONE-PAGAN, DEAD RELIGIOUS-Mjema/ Nzala and Ellen Black- White to LIVELY religious-the Sungura, Edwin, You-though this time confused a little bit. He God of all, provided for all and can bless all generally, ndoa being among. Upo dogo? yup.

    Press on

  84. Sungura/Edwin,

    Hivi ninyi mumeoa au tunajadiliana na mabachela tu?

    Mimi na mwenzangu Tumaini tumeoa na tunafaidi uondo wa ndoa. Na daima tunazitegemeza ndoa zetu kwa ushirika wetu na Mungu kwa maombi.

    Usimsumbue mjoli wa Bwana Tumaini. Mbona swali ulilomuuliza lipo wazi, kwamba: je kumshirikisha Mungu maana yake ndo kuomba ? ambalo swali hili ni sawa na mmoja wenu aliwahi kuuliza ni wapi imeandikwa tukitaka wezi wa maisha tuombe?

    jibu: NDIYO

    Ushahidi wa kimaandiko,

    Imeandikwa:

    Ushahidi1:” Msijisumbue kwa neno lo lote; bali katika kila neno kwa kusali na kuomba, pamoja na kushukuru, haja zenu na zijulikane na Mungu. … Wafilipi 4:6-7″

    Zingatia: .,,kwa neno lolote… bali kwa kila Neno kwa KUSALI,KUOMBA PAMOJA NA KUSHUKURU.

    Edwin/Sungura, kwani wewe haujui kuwa watu usumbuka sana kupata ubavu wao waliopangiwa na Mungu? Kwani hapo aliposema bali kwa kila neno.,kwa kusali na kuomba,unadhani kuoa haijahusishwa-exclusive.?

    Ushaidi2: danieli na wenzake walipotakiwa kutoa siri ya njozi ya mfalme nebukadreza wa babel walimshirikisha Mungu kwa kuomba soma daniel2.

    Kwani njie hamjui mke mwema ni siri hadi pale utakapomjua?

    Ushirika na Mungu maana yake ni:kufanya kazi yake na yetu kwa kumsikiliza kwa njia ya kusoma neno na kumweleza haja zetu kwa kusali na kuomba chini ya uongozi wa RM! Upo hapo. Umetosheka au nikupemfano mwingne.

    Sungura, Usichanganye watu hapa, Math7:7 ina sehem a,b na c. Wewe unatuelekeza sehemu b, hata ukisoma kwa kingereza kuwa ” seek and you shall find”, kwamba tafuteni nanyi mtaona, halafu wewe unakuja na tafsiri kuwa hapa kupata kunatokana na kutafuta. Sawa.

    Ila zingatia sehemu, a-inasemaje, “ombeni nanyi MTAPEWA” aya umenitaka nisome version za kimombo hzi hapa

    International Version “Ask and it will be given to you; seek and you will find; knock and the door will be opened to you.

    New Living Translation “Keep on asking, and you will receive what you ask for. Keep on seeking, and you will find. Keep on knocking, and the door will be opened to you.

    English Standard Version “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you.

    New American Standard Bible “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you.

    King James Bible

    Parallel Verses New International Version “Ask and it will be given to you; seek and you will find; knock and the door will be opened to you. New Living Translation “Keep on asking, and you will receive what you ask for. Keep on seeking, and you will find. Keep on knocking, and the door will be opened to you. English Standard Version “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you. New American Standard Bible “Ask, and it will be given to you; seek, and you will find; knock, and it will be opened to you. King James Bible Ask, and it shall be given you; seek, and ye shall find; knock, and it shall be opened unto you:Ask, and it shall be given you; seek, and ye shall find; knock, and it shall be opened unto you:

    Aya sema unatumia version gani kati ya hzo. Soma sehemu ya kwanza, version zote zina sema, “Ask and it shall be given to You…” Ambayo tafsiri yake ni uliza/omba nawe utapewa.

    Kuhusu kutafuta ili kuona au kupata nilishaonyesha jinsi math7:7 sehemu zote a,b,c zinavyohusika.

    Tumeonyesha jinsi Mith19:14 inavyotafsiriwa na Math7:7..

    Ambapo mithali 19:14 inasema,mke mwenye busara mtu UPEWA na Mungu. Naona wewe haujaridka na wacha Mungu waliotumia muda mwng kutafsiqi bible, haujaridhika ukaamua kusoma na bible ya kingereza,unaonekana unawaamini sana wazungu, kubali basi na ndoa ya jinsia moja. Aya hebu tuone dhana ya kingereza, tafsiri hz hapa,

    New International Version: Houses and wealth are inherited from parents, but a prudent wife is from the LORD.

    New Living Translation : Fathers can give their sons an inheritance of houses and wealth, but only the LORD can give an understanding wife.

    English Standard Version: House and wealth are inherited from fathers, but a prudent wife is from the LORD.

    New American Standard Bible House and wealth are an inheritance from fathers, But a prudent wife is from the LORD.

    King James Bible House and riches are the inheritance of fathers: and a prudent wife is from the LORD.

    Vipi unatumia version gani mbona dhana ya zawadi haipo.

    Dhana ya msing ya aya zote ni, .,prudent wife is from the LORD.. Yaani anatoka kwa Bwana.

    Sasa sungura/edwini aliyetafsiri mke.,mtu upewa na Bwana amekosea nini kwani ukisikiwa mtu kapewa mke na Mungu kwa maneno mengne si ametoka kwa Mungu?

    Kwani wewe ukiambiwa .,a prudent wife is from de LORD, mbna yake anayechagua ni nani!? Mtu au Mungu?

    Ok, kwa dhana yako ya zawadi, hv anbe chagua zawadi ni nani mleta zawadi/mke au mpokeaji. Wewe unapoletewaga zawadi ni wewe unaekuwa umechagua au anaekuletea ndiye anakuchagulia? Usijichanganye. Watakucheka.

    Ninakuja kuonyesha kuwa:1.Mungu anatuchaguliamke mwema na 2.mifano ya walioomba/waliotumia maombi kupata wake ndani ya bible.

    Kuhusu shutuma zako kuhusu wasabato tutakutana kwenye site ya sabato matengenezo, hapa sio pake.naona nimeshakujibu baadhi ya shutuma bado upo kimya.nadhan unaandaa majibu mazuri.nitafurai either wewe au mimi akitoka gizani na kuifuata kweli ya neno la Mungu.

  85. Tumaini,
    Nilikuuliza swali dogo jepesi. Lakini hujalijibu,na badala yake umeongeza maneno mengine mengi ya kujichanganya.

    Nimekuuliza nini maana ya kumshirikisha Bwana, je ni kuomba?

    Hizi ndo nahau za kikristo ambazo watu huzitumia kwa mazoea tu bila kuwa na dhana inayoeleweka. Watu wengi sana utawasikia wanasema ‘mshrikishe Mungu.

    Sasa niambie maana ya kumshrikisha Bwana ni kuomba?

  86. Sungura maombi ni njia ambayo Mungu ameiweka mwenyewe ili tupate nafasi ya kuwasiliana naye na kuweza kutusikiliza wakati tunazungumza naye na ni njia pekee ya kutuunganisha na God.Mungu anatuheshimu sana tunapoyatenda yale anayotuagiza so anatuthamini kiasi cha kutufanya sisi kuwa rafiki zake hivyo tuwaweza shirikiana naye na kuongea naye wakati wote kwa njia ya maombi.Yeye kama rafiki yetu na anapenda tuwe na amani,furaha na maisha ya ushindi,vilevile Mungu anapenda tuwe naye karibu kila wakati!Soma Yohana 15:14, Yakobo 4:8.So tunashirikiana na Mungu na kuongea naye wakati wowote kupitia Maombi.So twende kazi Bro!

  87. Tumaini,

    Ngoja kwanza kabla sijakujibu.

    Ivi kumshirikisha Bwana maana yake ni nini, kuomba au?

  88. Mjema,

    Uwezo wako wa kiufahamu ni mdogo kuliko mimi hata wewe unavyofikiri. Maana ya neno mke mwenye busara ni zawadi kutoka kwa Bwana, kwa akili yako linamaanisha kuwa Bwana ndiye anayekuchagulia mke?

    Huo ni uwezo mdogo sana wa kufikiri na kuelewa maandiko. Haya nipe basi mfano wa mtu aliyechaguliwa mke na Bwana kwenye biblia!

    Kwanza nimesema sana kuwa tafsiri halisi hazina neno ‘hupewa’ bali zimsema ni zawadi. Ok, hata kama ingekuwa ni neno kupewa,sasa unataka kusema maana ya kupewa ni kuchaguliwa? Wewe ulisomea wapi shule ambayo hawakukufundisha vizuri hata matumizi ya lugha? Go back to school.

    Halafu acha ujinga wa kuongea chochote, huongea na watoto wa shule hapa. Nani alisema ukitaka kupata mke utumaini akili zako mwenyewe. Jifunze tofauti ya neno kutumaini au kutegemea vs kutumia. Haijasema usizitumie akili zako. Again, go back to school, utajifunza nafasi ya akili ambayo Mungu amekupa katika maisha yako kama mkristo.

    Wewe kweli ni mbulula, mfano wa adamu mimi sikuusema kwa context ya kuchagua bali kwa context ya kumjua ukimwona. Husomi ukaelewa kilichosemwa unalipuka tu.

    Narudia nioneshe kwenye biblia mtu aliyewahi kuchaguliwa mke na Mungu.

    Usiniwekee maneno ya kichwa chako ili upate nafasi ya kusema wazo potofu ambalo unataka kulisema.
    Sijaongea suala la kupenda kwa moyo. Wewe kama unajidanganya kupenda tu kwa moyo ndo mwisho wa yote utazidi kukaa na ujinga mwingi kama ulivyo sasa.

    Mjema kama unajua Kiingereza hebu soma uone kama Mehew 7:7 haijasema ‘seek u shall find’. Mambo mengine ni ya kitchen party sana kuyapotezea muda hapa.

    Hapa nakunukuu ” tena ipokeeni chepeo ya wokovu, NA UPANGA WA ROHO AMBAO NI NENO LA MUNGU…””

    Kwa hiyo hapa unataka kuniambia huo upanga wa Roho ni kwa ajili ya kutafuta mke? Soma context ya Efeso 6 juu ya hizo silaha utagundua si kwa ajili ya kutafuta mke bali kwa ajili ya vita dhidi ya adui.

    Ok, nikasema NDOA nzuri inajengwa kwa busara na maarifa, ukaniul;iza maarifa yanatoka wapi, nikasema kwa kusoma neno la Mungu.(zingatia neno ndoa)

    Kwa hiyo hayo maarifa ni kwa ajili ya kuishi na mke ili kujenga ndoa safi na imara,.

    Philosophy yako ya UDSM imetoka kapa hapa, hukujifunza vema kutengeneza logic.

    Mjema sikia, kuomba bila kuwa na neno la Mungu ni upuuzi. Majibu ya Mumgu kwa mamombi yako huwa hayatokani na jinsi utakavyolia au kufunga, bali yanatokana na jinsi unavyoomba katika mapenzi yake, na mapenzi yake yako katika neno lake.

    Ukikomaa kuomba bila neno la Mungu utajibiwa na shetani, maana yeye analijua vizuri neno.

  89. Edwin logically nimekujibu maswali yako!nadhani hapa 2nazungumzia ndoa za wa2 waliooka na wacyokoka!na kwa mantiki hiyo nimekujibu masali yako coz Generally nimekuelezea namna ndoa za wazazi we2 zilivyokuwa ambazo nyingi ni zile za wacyookoka!thn Edwin mbona kuna wa2 hajaokoka na kuna mambo mema anayowezafanya kama kusaidia wa2,wengine hata kusomesha wa2 mambo mema mengi 2 ha kuna viongoz ktk dunia hii hawajaokoka bt stil ni waadilifu na ni watenda mema!na wanafaa kuigwa ktk jamii!mfano J.Nyerere, Mandela!je nikigezo cha kusema kuokoka c dili?vp my Brothr mbona it’s just a simple logic mathematic?just solve it!

  90. MJEMA,

    Part. 3 answer…………..

    Umeniuliza tena haya maswali ktk jitihada ya kujitetea kuonyesha una point ktk hoja zako, nayajibu kama ifuatavyo:

    Hivi unajua sio mafanikio yote yanayotoka kwa Mungu? Kwani wewe hujui kuwa shetani anawabariki walio wake?

    JIBU: Ndio najua kua si yote yanatoka kwa Mungu BUT..BUT..BUT si yote pia yanatoka kwa devo-stop cheating and do imbalanced assumptions! come on!

    Math4:8-9- inaeleza shetani alitaka kumshawishi Yesu amsujudie kisha ampe milki na fahari yote ya dunia.!!!

    JIBU! So what! Kwani Mungu hawezi pia mpaka mtu milki na utajiri awe Mwana au la? anaweza sana kumjalia yeyote na ndio maana unao akina Bill Gates-clean business money au Mkulima mwenye bidii home kule becomes rich.

    Ni ukweli usiopingika kuwa hao unaosema kuwa ni wanafunzi wenye akili sana darasani ila wanaishi maisha ya giza akili hizo hawapewi na Mungu bali shetani.

    JIBU! U need to sharpen your thinking/reasoning skills/power to be able to see, hata kama Mtu ni mchawi au mlevi but anakugonga mbaya darasani kwa akili, hakuna devo anaweza UMBA kipaji/karama ndani ya mwanadamu bali anaweza vitumia for His own advantage kwa kumlaghai mwenye alipewa na Mungu muumba wa wote, hasiye na upendeleo.

    -Kwani wewe haujui kuwa wasemao HAKUNA MUNGU au hatujaumbwa (mfano Dhana ya uibukaji) ni watu wenye akili sana. Unataka kusema kua uwezo huo kawapa nani.

    JIBU: Refer jibu la juu. Additionally, good reasoning ingekuambia kwamba, kua na Akili si kitu cha siku moja, hakikuanza walipoanza kuasi bali toka wakiwa wanakua, akili nyingi ilikuwepo maana toka ktk matumbo ya maza zao kisha wanakua toka utoto kua Watoto to teenagers, hawajui na wala hawakiri kua hatukuumbwa, hayo wanakuja kuyajua baadae vyuoni au mitaani wakishakua watu wazina wa vijana waliokomaa sssa. Come on, what kind of your reasoning level do you use in chewing matters?

    Kama hauamini hebu huyo mwanafunzi mlevi au mhuni unayemsema mwambie aache kumsujudia shetani kwa tabia hizo uone kama haja drop.

    JIBU: Revist your research to establish other truths maana mimi nimeshaona watu walikua wanamtumikia shetani kisha wakaacha tu na kua watu wa dini-tena hawakuokoka na bado wakabaki matajiri while completely jitoa kabisa ktk matambiko na uchawi wa kusaka utajiri kwa njia za giza. You need to be careful and calculative kabla ya kuachiia matamshi makubwa makubwa kama vile ni overall truth kumbe ni narrow au completely off point kama si wrong

    Ninachotaka ni kwambie ni kuwa shetani uwatumia watu mashuhuri/mastaa/wenye mamlaka kutekeleza mipango yake lakini chini ya sharti, kuwa wanaanguka na kumsujudia Math 4:9

    JIBU: Be careful na generalizations zako very imbalanced!!!!!!! wako wakuu/ mashuhuri ambao ni God fearing who exalt God and stands for God’s interests

    Kuhusu Mke anapatikana kwa maombi tu!

    JIBU: Baba yako alimpataje Mama yako? was it devilish? Je ktk ndoa zote ambazo watu hawakuomba bali ukoo na ukoo, familia na famili au wao kwa wao wakapendana na kuoana, SI NDOA? think again deep!

    Kwamba unatushitukia mie na Sungura ni Wakristo fake

    JIBU: Nilishakukataza kutumia na kujiita/kutuita siye Wakristo- kama vile unaujua wakati ni wazi Wasabato si wakristo maana Wakristo ni wenye Kristo ndani yao, nyie mna Ellen White and Black!

    Kwamba Viongozi Wanapewa mamlaka behind the pazia na devo

    JIBU! Neno linasema ktk Warumi.13:1-5 kila authority yatoka kwa Mungu-yaani mpaka mwanadamu amejikuta amekaa juu ya Wanadamu wengine, ni Mungu ametaka/ruhusu/rithia/kubalia/achilia nk. la sivyo hataki, hakuna kiumbe duniani anaweza kua Mkuu wa wanadamu bila consent ya Mungu,.plz stop uzushi and mambo ya kIjiweni kua kila kiongozi hata wale wenye vipaji pia wenye hekima na busara, wanayapata hayo na wanakuja kwa power via devo! stop it, si wote plz.

    Kwamba ktk Viongozi hao, 3 kati yao, ndoa zao vimeo

    JIBU: How many ktk Wana wa Mungu ndoa zinawaka pia? then What is the difference kati ya zetu na zao kama kuwaka na kunyukana pia kukosa uaminifu na makwazo ni kama kawa? u see again! reasoning is needed here siyo religious fanatism

    Kwamba nimesahau kuna hekima ya Kibinadamu na Mungu

    JIBU: Yes tunaongelea hekima kama kipaji Mungu huumpa yoyote. Hekima ya kibinadamu ambayo ni upumbavu umesema, ni ile isiyo tia value mambo ya Mungu, otherwise, usidharau hekima, acha ulongo, u need it, yenyewe kua ni ya kibindamu na ivyo ni ovyo, be specific upumbavu/uovu wake ni upi?

    Umesema unikumbushe haya:

    Wapo wacha Mungu wengi huko nje ambao wanaishi kwa kumpendeza Mungu hata zaidi ya walio ndani. Hivyo usishanage kuwaona ndoa zao ni nzuri.. Yohana 10:10. Ni kwa Mkono wa Mungu.

    JIBU! So umekubali kua uko nje kuna ndoa safi? good, And don’t cheat me kua uko nje, ndoa ni safi tu kwa wale wacha Mungu tu! be careful again unapotamka matamshi, uko nje tumeshuhudia watu full mizimu yet ndoa sawa

    Waovu na Dunia hii ipo kwa sababu ya watatatifu wachache waliopo ingekuwa sio wao dunia hii ingelikwisha long ago!
    JIBU: Again think big! A u sure? kwani kabla ya wenye haki kujua haki na wakawepo, mbona waovu waliishi tu? Na kama kati ya hao waovu, kuna potential future Watakatifu- to be saved people, Why Mungu afute dunia kwa sababu ya Mwanadamu mmoja? Kwanini mwenye haki leo wakati hajawa mwenye haki, alikua muovu na akango? think again man

    Mvua na Jua ni mahitaji muhimu kwa uhai wa sayari dunia. Ili ukweli wa Mungu uwafikie hao waovu ni lazima waishi, hivyo kupitia maombi ya watakatifu rehema ya Mungu uonekana kwa nyia ya Mvua na Jua.

    JIBU: vipi places ambazo hazina mvua kabisa-some majangwa au JUA- ni baridi tu? hawaoni rehema za Mungu? try again man.

    4.Kanuni hizi zimekuwa hazileti badiliko kwa ndoa nyingi kwa sababu watu wamezing’ang’ania zenyewe na kumwacha Mtoa kanuni hizo nje. Nimekuwa nikisisitiza hivi, Yesu moyoni mwa wanandoa kila wakati +hizo kamuni = Ndoa nzuri na Salama.

    Jibu! Wako wamefuata kanuni zote kidini kama ninyi na za kiroho bado it didnt work!

    Umesema maswali yako sitaki kuyajibu ni haya…sasa najibu!

    1. Unafikiri hao walio nje wenye ndoa safi wao wanafuata kanuni zipi tofauti na hizi zilizopendekezwa huku SG ili tuwaige.
    JIBU: Wanafuata za Kidini, kimila, kibinadamu ambazo hufundishwa kiukoo, familia na suprisingly bado some wanaishi vema. Ni ajabu pia Wanadamu wanaweza jipangia namna ya kufanya mambo eg kuishi ktk ndoa- wakaweka point zao kimila eg Mke kua mpole na mtulivu, heshima na kunyenyekea Mume na ukakuta izo rules nga wameziweka tokana na elimu ya kimila, uzoefu wa maisha, zikawa na uhusiano au mfanano ua zile zile zimeonyeshwa ktk kweli za Neno kuhusu mahusiano ktk ndoa.

    Je Yesu tunaye mtangaza yeye hajawapa watu wake kanuni za kufuata hata ndoa za watu wake ziwe na migogoro? Au haya ni mafunuo mapya tunayoyategemea?

    Jibu! Amewapa na iko mifano pia Agano la kale kuhusu ndoa njema lakini jibu swali kwa nini ingawa Yesu ametoa bado kuna fire ktk some ndoa kwa sisi tuliyo ndani ya Bwana?

    Mbona nyie mnaosema ‘wokovu ni hapa duniani bado kuna migogoro ktk ndoa?

    JIBU: Is the devo dead or active? kama akipewa nafasi anafanya mambo na akifanya mambo, does that cancel ukweli kua YESU ALIFANYA KAZI YA KUOKOA KILA SIKU..Mdo.2:47? Kama kuna ndoa zenye mgogoro zinazokufanya kusema Wokovu si hapa duniani then kama kuna ndoa bora, wokovu ni hapa au la? You see, think big man.

    Press on

  91. MJEMA,

    Part 2 answer……

    Ni kweli Wanaomjua Mungu hata siku moja hawafiki mahali wakaona kuwa wao ni wajuaji kuliko wengine na roho ya kujikweza inakemewa vibaya katika maandiko matakatifu. 1Petro5:6, Luka 14:11.

    Lakini ikumbukwe pia kua mpumbavu hujibiwa kwa upumbavu wake na mjinga hata kaa hapokee hekima! It is was you who said/implied kua mie najiona mjanja/mjuaji sana, sasa ulitegemea jibu langu liwe kua mimi najiona panzi au inzi? Kama umeniona najina mie mjanja na nina akili na kujidai, na iwe ivyo, ni baraka tu na tamu sana iyo kuliko mtu kuniona ovyo, sina kitu, mjinga wa mwisho na lazy kama si dull appetite less fellow, you feel me? yup, great.

    Hili ni kosa kubwa na ndio nasemaga matatizo ya kuwa wakaavuuu rohoni au kukariri maandiko bila Neno/Uhai, utakurupuka tu na kubwaga chochote bila kujua WIDER picture ya kweli nyingine za Mungu zinasemaje… Umesema..”’Wacha Mungu kweli kweli hawajivunii akili Rom12:16 bali kila siku wanajiona hawafai.”’

    Take the flow toka 12:1.. see the central theme hapo ni presentation of our body as a living sacrifice then he goes on giving the hows of doing it and whts of maintaining it..on verse 16 anasema tuwe na-same mind towards one another, associate with humble and not to be wise in our own way…sasa why did you pick this to fit me in? such mechanical way of kubandika na kubandua maandiko kikavuuuu. In this flow particularly this verse, it has something to do with relationships with one another ndipo ame note kua tusiset our mind on high things bali associate with humble hata part 1 inapoanza kwa ..be of the same mind TOWARDS one another- suffice to show your unhealthy twisting of scriptures.

    Tafuta andiko jingine kusemea icho ulitaka kusema about me then nita respond, kwa hilo umefeli, otherwise nitakuonyesha maandiko mengine, moja wapo hili..Mdo.26: 25 Paul anamjibu Festus-wale wale wabishi na wavurugaji wa Imani ya kweli ya Wokovu Paul aliyohubiri-ndugu yako huyoo Festus..anajibiwa kwa ukakamavu kabisa na Paul bila kumung’unya maneno..NAONGEA MANENO YA KWELI NA reasoning… Na mimi nakwambia, naongea na wewe ivyo ivyo sasa ukisema najikweza, mwambie Paul kwanza– u see unavyoibuka na andiko moja ukidhani umemaliza kila kitu? dini iyoo, hamna Roho kutia uhai na ufahamu wa KiMungu ktk tafakari na kuhusianisha KWELI za NENO

    Hata ulichosema hapa ni uwongo tu, a typical dini production indeed.”’ Paulo halijisifu sio kwa ajili ya Ujuaji kama wewe bali alijisifia udhaifu/kutojua kwa kuwa ni kwa unyenyekevu huo alipewa nguvu endelevu 2Wak12:6-10…

    Do your keen Bible study na utashangaa Paul alichosema kuhusu kunena kwa lugha kuzidi wote, kazi yake bora ingawa ni Mtume mdogo lakini alifanya makuu na hata kuthubutu kusema kwa bidii aliyokua nayo ktk dini, ame-imply kua Bwana ilibidi amuokoe–Kwa hiyo wakati unamsoma Paul akiongea kuhusu kujishusha ili watu wasimDHANIE MAKUU kuzidi alivyo- and that is the key-kukwepa watu wasimpaishe sana- BUT, but, but…Paul kwa yale aliyokua nayo kwa hakika, HAKUWAHI KUMUNG’UNYA MANENO KUSEMA ANAYO-do u see the difference? Si unaona jinsi unavyoshindwa kuligawanya Neno la kweli kwa haki? ni mpaka uwe na Roho wa uzima ndani yako ambaye humpati hadi UOKOKE, full stop! otherwise utatema dini tu tupu mwanzo mwisho kila ujidaipo kutaja andiko na kufafanua!

    Therefore Paul hakuwahi kujiona kua ni dhaifu-kwa maana yako ya kujifanya/jitamkia/kiri kua ni dhaifu, hafai, no way, wewe ndio hufai na tamka/kiri ivyo but mimi na Paul tunafaa sana na tumepewa vingi toka kwa Baba for his glory.

    Onyo lako kua nitaanzisha kanisa na litakua chini ya devo, ni matatizo ya kula dona na mtindi wa Tanga Fresh hence mwanadamu anaweza ongea lolote na ambao wa kwanza wao ni wewe! Am sure when dona is well cleared from within you, you will be balanced and speak senses ktk maonyo yako kwa Watu wenye Roho Mtakatifu Vs. wenye dini na wakaavu rohoni wakikataa na kusaga chini kazi ya Bwana hapa duniani sasa kabla ya baadaye

    Unashangaa kuhukumiwa ninyi Wasabato kua ni Wafu na Wakaavu ktk Imani na Roho Mt! Kha! mbona ndio mko ivyo kabisa au? Mtu akikuambia wewe ni Mwafrika na mlichelewa kupata maendelea ya viwanda so ni ngumu kutufikia sisi wa UK, amekuhukumu.

    Hata ivyo kwa habari yenu ninyi, Ni Neno lilishawamaliza siku nyingi past. Imeandikwa msihukumu….. but hujui pia imeandikwa..Toeni hukumu ya haki.. ivyo yeyote hasiye na Mwana, hana uzima na kama hana uzima, amekufa ngaa anaishi. Ninyi Sabato hamuokokagi wala kupokea wakovu kwa maana ya Agano jipya- kama Kanisa la kwanza ivyo mu wafu ninyi na wakaavu kama nini ktk ibada zenu na maisha ya kumtumikia Mungu kwa kua hakuna Wokovu ndani, hakika mmekufa-hiyo ndio hukumu/hukumuni kwa haki. Kuwambia tofauti na hicho, ni kusema uwongo na kuwapamba wakati mu wafu ninyi maana mnakanyaga Wokovu wa Yesu kt doctrine yenu kwa kushiria ya Kale na kuacha mapya ya Bwana wa Sabato

    Part 3 answer is coming….

    Press on

  92. Tumaini Nelson,

    What are you doing here? a u okay?

    Nilikujibu hoja yako kwa kukuliza maswali haya

    ……Wazazi wako wameokoka?

    …..Walikuzaa kabla au baada ya kuokoka-Kama wameokoka lakini)

    …Kama Hawajaokoka, je yako mambo unayakubali kua mema ktk maisha ya ndoa yao?

    …..Hayo mambo juu apo mema unayo honestly admire na kumshukuru Mungu kwayo kwa ndoa ya Baba na Mama yako, je hakuna ndoa za Watu wanaomjua Mungu, hawana?

    …Kama wapo wapendwa ktk ndoa zao hawana, nini tofauti sasa ya ndoa ya Wazazi wako na za Wapendwa?

    BILA HAYA WALA SIMILE TO THINK TWICE, UKAMIMINIKA IVI DOWN…..

    ””Edwini ndugu yangu kwa taarifa yako ktk sekta hii niko vizuri na maarifa nimeyachimba saana tena sana na bahati nzuri ninalo tena neno la uzima ambalo ni taa na dira ya kila ki2 ktk maisha Neno la Mungu.kuhusu ndoa za ndugu ze2 au wazazi we2 nadhani nyingi ndiyo zile za kuchaguliwa mke yaan umpende au ucmpende utaolewa naye!thn nyingi ndiyo zile za mfumo dume za nidhamu ya woga yaani utake uctake utakaa kwenye ndoa ndiyo maana utaona nyingi zilidumu lakini maumivu yake ni cri zao!cyo za cku hizi kuna uhuru wa kuchagua na bado majanga yako palepale!Edwini kama hujaoa kaka na unajaribu kufanya utafiti jua kwa mtazamo uliyokuwa nao utaingia chaka na utajuta kaka tena utajuta kweli labda uwe na zali la mentali!”’

    CAN YOU COMPARE/CONNECT/CORRELATE YOUR REPLY AND NILIYOKUULIZA? KISHA JUDGE YOURSELF SEVERELY AND GRAVELY.

    My advice: Why don’t you take a leave/break and go home to rest brother? you can always come back when you have fresh anointing/ stones to share. Asantiiiiiiii

    Be serious man! JIBU HOJA/MASWALI OR SLEEP!!!!!!!!!!!!!!!

    Press on

  93. Sungura Kufanya jambo ktk nia ya Bwana ni kupi?maana umesema mtu c lazima amshirikishe Bwana nia yake ni kuoa so anayemwona na kumpenda aoe!thn hv ukimpenda m2 ndiyo kigezo cha kuo?maana mimi najua unatakiwa uoe m2 mliyopendana wote kwa dhati!waweza mpenda saana m2 lakin yeye ackupende lakini moyo wako na hica zako zikakutel huyu ndiye!so wawezaje kuuaminisha moyo wako kuwa huyu cye wakati unampenda?thn kama umesema maombi ni mhimu hata chakula 2nakiombea thn why swala la mke licwe mhimu kuomba?umesema unatakiwa uatazame na kuona yule aliyegusa moyo wako unabeba je wawezaje kushinda hila za shetani wakati hukumshirikisha Bwana?Mungu ameweka maombi kama njia ya kuzungumza naye kumweleza haja zako,kumshukuru n.k sasa kama mahucano na Baba yako ni mazuri why uoe bila kumshirikisha ili akushauri na kukuonyesha anayekufaa?hv ni rahic kihivyo kwamba napenda mtoto mweupe,mwenye lips pana n.k bas nitakayemwona na kutimiza vigezo hivyo nioe!je wenyecfa kama hizo cwengi sana je nitajuaje huyu ndiye?Maana Ckusomi!

  94. Sungura,

    Kama ilivyo kwa Edwin naona Roho ya Upinga Kristo licha ya kung’ang’ania mwavuli kuwa mna RM. my be a countrefeit on. ikiwa huamini hebu tupitie majibu yako kwenye maswali yangu hapo juu;

    Umesema hivi :

    Nukuu ya 1: ” Hakuna sehemu yoyote Mungu aliwahi kumchagulia mtu mke. Wewe ndiye unayetakiwa kujua kitu unachotaka, ukishajua, ukikiona utajua kuwa ni chenyewe.”

    -Umesema tunawajua sisi wenyewe. Mungu hatuchagulii!!!! oops, kauli kama hizi mimi uwa naziita za kishetani kwani zinapingana na Neno la Mungu kama Ifuatavyo;

    a)Mithali19:14b”…….bali mke mwenye busara mtu HUPEWA na BWANA”. unaposema kuwa mtu ujichagulia tu uoni kama ni OP kulingana na Neno hili. Nini maana ya kupewa? kwa Mujibu wa kauli yako ili iendane na neno la Mungu aya iyo ilitakiwa kusema “bali mke mwenye busara mtu ujitafutia mwenyewe”. acha upotoshaji wako.

    Bila shaka, tunapotafuta Mke tunatakiwa KUPENDA KWA MOYO, na kwa mujibu wa sungura tutumie mioyo yetu wenyewe kujitafutia, hebu tusome neno la Mungu

    b)Yeremia17:9- ” moyo huwa ni mdanganyifu kuliko vitu vyote, una ugonjwa wa kufisha, ni nani awezaye kuujua mimi Bwana nauchunguza moyo…..”

    -Kwa kauli yako ya watu kujitafutia huoni kama unataka watu wapotee, aya inasema kwa kuwa mioyo yetu ni midanganyifu Bwana ndiye msaada wetu. Na kama kuna nyanja ambayo watu ujidanganya ni kwenye hatua ya kutafuta mke. hapa wengi kwa kufuata ushauri wa Sungura wa kufuata mioyo yao uangukia katika shida.

    pia alivyosema sungura ni sawa na kutwambia tunapata mke mwema kwa akili zetu, hebu tusome Neno tuone jinsi zinavyokinzana,

    c) Mith3:5 inasema “mtumaini BWANA kwa moyo wako wote, wala usizitegemee akili zako mwenyewe”.

    Ona sasa, Suleiman mwenye akili na hekima zaidi ya sungura na edwin alikataa kutumainia moyo na kutegemea akili zake mwenyewe. hapa wajuaji wa kilokole wanatufundisha kujitumainia,. Mpendwa msomaji kama unampenda Yesu utafuata ‘imeandikwa’ kwani kama ukiwaangalia Edwin na Sungura wana maeneno mengi bila hata kuonyesha ushaidi wa Biblia.

    d) Mfano, Samsoni alijichagulia Mke, Waamuzi14.

    Pia napenda kumnukuu Sungura hapa tena amesema;

    Nukuu ya 2:”Siyo Mungu aliyemwambia Adamu kuwa Eva ni mke wake bali Adamu mwenyewe alipomwona Eva alijua kuwa ndiye”.

    -Eti ndio idea anayotumia kusapoti uongo wake uo hapo juu. Lakini amesahau mabo yafuatayo katika muktadha wa Adam na Hawa pale Edeni

    i) Adamu hakuwa na aja ya kuchagua kwani mwanamke alikuwa mmoja tu, tofauti na leo wanawake ni wengi kweli ila Mke Mwema ni mmoja tu kwa kila mtu, tena ambao kwa udanganyifu wa moyo unaotajwa kwenye Yeremia mtu akikurupuka ataingia chaka. Uchaguzi wetu leo unamhitaji Mungu zaidi ya nyakati zote.

    ii) pia ndoa ya adam na hawa ilikuwa kabla ya dhambi hivyo changamoto ya migogoro haikuwepo. Migogoro tuliyonayo leo ni kwa sababu ya athari ya dhambi ivyo hapakuwa na aja ya kuchagua.

    Nukuu ya 3: “Biblia imesema apataye mke apata kitu chema. Nikasema kupata kunatokana na kutafuta kwa mujibu wa hiyo Mt 7:7. Mke ni wa kutafuta siyo wa kupewa.

    Hapa pia umedanganya, uwe makini hebu tusome aya hizo uone zisemavyo ilivyotofauti na wewe usemavyo;

    Math7:7- 8 ” Ombeni nanyi mtapewa, Tafuteni nanyi mtaona, Bisheni nanyi mtafunguliwa. kwa maana kila aombae upokea naye atafutaye uona naye abishaye atafunguliwa”.

    Neno la Mungu linasema; 1. KUPEWA kunatokana na KUOMBA 2. KUONA kunatokana na KUTAFUTA.

    Sungura anasema namnukuu tena :”Nikasema KUPATA kunatokana na KUTAFUTA kwa mujibu wa hiyo Mt 7:7″.

    Sungura acha uongo, math7:7 inasema Tunapotafuta——Tunaona..

    Pia umesema , ” Mke ni wa kutafuta siyo wa kupewa.” wakati Biblia inasema “……. Mke mwema Mtu UPEWA na BWANA”.

    -wewe unayekataa mke hatupewi bali tunatafuta uoni kuwa unataka tujitafutie tu wenyewe kama samsoni ili tuingie chaka.

    Narudia tena; “……. Mke mwenye Busara Mtu UPEWA na BWANA”. tunapewaje? jibu: ” Ombeni nanyi mtapewa, ….”.

    Hata hivyo kwa mujibu wa Mathayo7:7 ukweli ni kuwa hatupaswi kuomba tu ili tupewe ila tunapaswa pia kutafuta ili kuona, na kubisha nasi tunafunguliwa, yaani hataua tau ni muhimu ili kupata mke mwema;

    i) Tuombe ili tupewe-usiombee hekima ukakaa kivivu fuata hatua ii hapa
    ii) Tufafute ili tuone-tunatafuta kwa mocho ya kiroho, kisha ukiona fanya hili
    iii)Tunabisha ili tufunguliwe: Unapata ,mafunuo ya Mungu kuwa Ms. YYY naona ananifaa, inatakiwa kubisha-yaani kuongea naye kisha RM atamfungua naye atakuwa wako.

    Hivyo ndivyo biblia inavyojieleza Sungura na Edwin,

    Nukuu ya 4: ”Hekima ya Mungu haipatikani kwa kuomba, bali kwa kujifunza neno lake, na kulitenda. (Hekima ni uwezo ku-apply maarifa uliyoyapata au uliyonayo)”

    Hapa pia umekataa hekima ya Mungu aipatikani kwa Kuomba bali kusoma tu Neno la Mungu;

    Check This;
    Yak1:5 — ” Lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu, awapaye wote kwa ukarimu, wala hakemei, naye atapew”.

    Sema sasa, nilishakwambia unabishana na Neno la Mungu sio Mjema. Umeona hapo, iyo hekima unayosema inatumiwa kupata na kuishina mke mwema inapatikana sio tu kwa kusoma Neno la Mungu na kulifuata bali kwanza kabisa kwa Kuomba dua. habari ndo iyo.

    Nukuu ya 4: “Silaha za kwenye Waefeso 6:10 ulizong’ang’ania si kwa ajili ya kupata mke, bali ni za kutumia kujilinda na adui dhidi ya ndoa yako kama adui atakuwa ameinuka.”

    Twende nikuonyeshe;

    -Hapa umechemsha kweli, inaonekana wala haujaisoma iyo aya yoye. kwa taarifa zako kupata mke pia kunahitaji kuvaa silaha zote za Mungu kwani ni vita na zipo hila Nyingi kweli???

    Hata hivyo kwa mujibu wa maneno ya michango yako umesema hekima na maarifa tunayotumia kupata Mke Mwame inatokana na Kulisoma NENO la MUNGU, kwa Mujibu wa iyo aya Efes6:17 inasema moja wapo ya componet ya silaha zote za Mungu ni ….. “,,,, tena ipokeeni chepeo ya wokovu, NA UPANGA WA ROHO AMBAO NI NENO LA MUNGU…””

    -Sasa kama umekubali kuwa tunapata hekima ya kutafuta mke mwema kwa Neno la Mungu, sasa mbona unakataa tena Efe6:17 inapoitaja, unasema eti silaha hizo ni kwa ajili ya walio na ndoa tu, acha kutumia uzoefu wa kipentekoste hapo, soma Neno unapowea aya.

    Nukuu 5; ” Nionyeshe haya maneno niliyasema wapi; ”umedai mke mwema anapatikana kwa kusoma neno la Mungu..” Nioneshe mahali nilipoyasema tafadhali.”

    Rejea Comments zako za tarehe 24/02/2014 at 2:01 PM, ulisoma hivi : ”Ndoa nzuri haipatikani kwa njia ya maombi kama wengi wanavyopenda kuamini, bali inapatikana kwa kuwa na maarifa/ ufahamu /akili.”

    Nikakuuliza aya maarifa/ufahamu na akili unazipata wapi kama sio kwa kuomba ( rejea comments zangu za tarehe 25/02/2014 at 5:53 PM) ukasema maarifa/ ufahamu /akili zinapatikama kwa kusoma Neno la Mungu (rejea comments zako za tar 01/03/2014 at 10:42 AM) ulisema ”Akili ya kuishi na mwenzi hauipati kwenye kama unavyosema, bli inapatikana katika neno la Mungu”.

    Sasa ngoja tuzi assemble hizo premises zako uone ulicho maanisha:

    If the following holds;

    1.Mke mwema upatikana kwa aarifa/ ufahamu /akili,
    2.Maarifa/ ufahamu /akili tunazipata toka kwenye Neno la Mungu,

    then, the following is true;
    3. Mke mwema anapatikana kwa kusoma neno la Mungu.

    Vipi upo hapo, nimekumbukia chuo kidogo, kwenye kozi moja ya Philosophy inayoitwa;;; CRITICAL THINKING AND ARGUMENTATION,- UDSM.

    Aya sasa kataa kuwa haujasema- iyo ni logic na hivyo ndivyo wana sheria wanavyofanya kazi, unapojikanyaga kwenye premises unafungwa goli kilaini.

    Aya wathibitishie wasomaji kuwa ulkosema uongo.

    Leo namalizia kukanusha hoja yako kuwa, Kuomba sio mwarobaini kwa kila kitu katika maisha ya Mristo. Biblia inasema kuomba ni zaidi ya mwarobaini katika mambo yote. Math17:21 ” Lakini namna hii haitoki ila kwa kusali na kufunga”
    Yakobo5:16 ‘ kuomba kwake mwenye haki kwafaa sana akiomba kwa bidii”.

    Wakati Yesu wakati mwingine alikesha akiwa katika kuomba-Luka6:12-13, hapa kina Sungura & Edwin wanakataza watu wasiombe kwenye jambo nyeti kama ndoa. Kwa kweli hawa jamaa wapo mbioni kuanzisha makanisa yao kama sio kuuacha upentekoste.

    Mwenye sikio na asikie…

  95. Edwin;

    Wanaomjua Mungu hata siku moja hawafiki mahali wakaona kuwa wao ni wajuaji kuliko wengine. Hiyo ni roho ya kujikweza inayokemewa vibaya katika maandiko matakatifu. 1Petro5:6, Luka 14:11. Pia wacha Mungu kweli kweli hawajivunii akili Rom12:16 bali kila siku wanajiona hawafai. Hata Paulo halijisifu sio kwa ajili ya Ujuaji kama wew bali alijisifia udhaifu/kutojua kwa kuwa ni kwa unyenyekevu huo alipewa nguvu endelevu 2Wak12:6-10.

    Na kwa hakika ukuendelea hivyo kama sio kuasi kanisa basi utaanzisha kanisa lako ambalo bila shaka litakuwa chini ya shetani.

    Pia nashukuru kwa kutuhukum kuwa wasabato imani yao ni mfu na hatuna RM. Ipo siku tutajua ni wapi hasa kuna imani mfu au isiyo na RM. Ninachoamini mimi ni kuwa wapo wanaofuatilia mijadala yetu na watajua ukweli ni upi na wataufuata.

    Naona bado hauja elewa point zangu ndio maana unasema ni pointless. Hebu ni kuulize mambo yafuatayo;

    Hivi unajua sio mafanikio yote yanayotoka kwa Mungu? Kwani wewe hujui kuwa shetani anawabariki walio wake?

    Math4:8-9- inaeleza shetani alitaka kumshawishi Yesu amsujudie kisha ampe milki na fahari yote ya dunia.!!!

    Ni ukweli usiopingika kuwa hao unaosema kuwa ni wanafunzi wenye akili sana darasani ila wanaishi maisha ya giza akili hizo hawapewi na Mungu bali shetani.

    -Kwani wewe haujui kuwa wasemao HAKUNA MUNGU au hatujaumbwa (mfano Dhana ya uibukaji) ni watu wenye akili sana. Unataka kusema kua uwezo huo kawapa nani. Kama hauamini hebu huyo mwanafunzi mlevi au mhuni unayemsema mwambie aache kumsujudia shetani kwa tabia hizo uone kama haja drop. Ninachotaka ni kwambie ni kuwa shetani uwatumia watu mashuhuri/mastaa/wenye mamlaka kutekeleza mipango yake lakini chini ya sharti, kuwa wanaanguka na kumsujudia Math 4:9

    -Na ni kwa mantiki hii ya kuwasifia hao wasemao hatujaumbwa au hakuna Mungu ndio maana naona kuwu upo katika hatasi ya kuasi ukristo kwa sababu hatawao wote upenda kujikweza na kujisifia ujuaji kama wewe. huku maneno ya Mungu yakitutaka tuombe unyenyekevu.
    -Pia dhana yenu ya kusema Mke mwema hapatikani kwa maombi ni falsafa hiyo hiyo ya kishetani. Nina mashaka nawe edwin na sungura kama vile si wakristo au wakristo feki.

    Umetoa mfano wa viongozi wenye hekima mfano; Nyerere, Obama na Nelson Mandela n.k. cha ajabu ni kwamba 1. Haujui wakuu wa dunia hii ya sasa upewa viti vyao na nani! fuatilia behind the sceme utajua ajenda za siri za watawala wengi wa leo. Halafu pia kwa kuwasifia kwako umesahau masharti ya viongozi wengi wa leo ili waendelee kuwa kwenye mamlaka zao wanatakiwa kumfanyia nini shetani.

    2. Cha ajabu sana 2/3 ya viongozi hawa uliowataja hapo juu ndoa zao zilikuwa vimeo ni 1/3 tu ndio inayoonekana kwa macho ya nyama kuwa ndoa yake ipo salama hadi leo. Kwani wewe hausikii kwenye vyombo vya habari juu viongozi hao wanavyoteseka na ndoa zao licha ya umaarufu wapo. Nimeona nikupe takwimu hizi kati ya watu3 uliowataja ili uone ukienda kitakwimu wewe na Sungura kamwe hamta washabikia wasio na ndoa nje.

    3. Pia umesahau kuwa kuna hekima ya Mungu naya Wanadamu. Hapa wewe unaonekana kusifia hekima ya kibinadamu halafu unaidharau ile ya Mungu.kwa taarifa yako hao wote wasiomcha Mungu ingawa wana hekima Mungu uwaita Wapumbavu, soma 1Wak1:20-25. utafunguka. Hekima ya kweli haiwezi kupingana na ya Mungu bro. mfano, Suleiman.

    Kwa hiyo Edwin, fikiri upya, kama jinsi Mungu awabarikivyo watu wake ndivyo shetani uwabariki wake ila tofauti za hawa wote ni Jinsi waipatavyo hiyo mibaraka.

    Naonoa utaki kuelewa, nakukumbusha mabo yafuatayo tena;

    1. Wapo wacha Mungu wengi huko nje ambao wanaishi kwa kumpendeza Mungu hata zaidi ya walio ndani. Hivyo usishanage kuwaona ndoa zao ni nzuri.. Yohana 10:10. Ni kwa Mkono wa Mungu.

    2.Waovu na Dunia hii ipo kwa sababu ya watatatifu wachache waliopo ingekuwa sio wao dunia hii ingelikwisha long ago,

    3. Mvua na Jua ni mahitaji muhimu kwa uhai wa sayari dunia. Ili ukweli wa Mungu uwafikie hao waovu ni lazima waishi, hivyo kupitia maombi ya watakatifu rehema ya Mungu uonekana kwa nyia ya Mvua na Jua.

    4.Kanuni hizi zimekuwa hazileti badiliko kwa ndoa nyingi kwa sababu watu wamezing’ang’ania zenyewe na kumwacha Mtoa kanuni hizo nje. Nimekuwa nikisisitiza hivi, Yesu moyoni mwa wanandoa kila wakati +hizo kamuni = Ndoa nzuri na Salama.

    Maswali yangu ambayo hutaki kujibu ni aya

    1. Unafikiri hao walio nje wenye ndoa safi wao wanafuata kanuni zipi tofauti na hizi zilizopendekezwa huku SG ili tuwaige.

    2. Je Yesu tunaye mtangaza yeye hajawapa watu wake kanuni za kufuata hata ndoa za watu wake ziwe na migogoro? Au haya ni mafunuo mapya tunayoyategemea?

    Swali la Nyongeza hili hapa;

    3. Aya sasa Edwin/Sungura; Mbona nyie mnaosema ‘wokovu ni hapa duniani’ mmeendelea kutushuhudia kuwa ndoa nyingi wa wapendwa wenu zina migogoro? Mfano, mmoja wenu ametoa Mfano wa Pr. Ben…… mhubiri mashururi, Je iyo ndo ” once saved alwas save???!!! Tusidanganyane, hata Nelson Tumain, Mpendwa mwenzenu amesema ukimpokea Yesu umetangaza vita, ikiwa tupo vitani utadaije umeokoka???

    Bwana Yesu ni Daktari na Mshauri wa Ndoa, tumpeni nafasi atutengeneze

  96. Tumaini,
    Hakuna aliyesema kuwa Mungu anahitaji kusaidiwa!

    Ukweli ni kwamba, hakuna sehemu biblia imesema ki-maalum kuwa ukitaka kupata mwenzi unatakiwa kufanya maombi maalum. Suala ala kuomba ni wajibu wa kila mwamini, hata chakula huwa tunakiombea kabla ya kula.

    Muoaji/muolewaji ndiye anayejua aina ya mtu anayemwitaji, cha msingi alifanye jambo hilo katika Bwana. Sioni kwa nini ushindwe na shetani kwenye suala la kuchagua kama ndani yako nia uliyonayo ni ya Bwana, mindset yako ni ya Kristo, na umefuata matakwa ya maandiko kattika suala zima la kuoa.

    Kusema kuwa ukiwa mpendwa ukitaka kuoa shetani hapendi na atajitahidi kuhakikisha kuwa hupatii, ni uoga tu wa kawaida wa wapendwa. Kwani shetani hapendi nisipatie hilo tu la kuoa? Mbona hapandi kila kitu kizuri ambacho mwamini hukifanya. Hapendi uijue kweli ya Mungu, hapendi ufanikiwe kiuchumi, hapendi upate maarifa ya neno la Mungu, n.k. Lakini kama hayo mambo tunayafanye au tunayaendea kwa kufuata kanuni ya neno la Mungu ,shetani apende au asipende lazima yafanyike. Hana uwezo shetani wa kuzuia kitu abacho kinafanyika katika kanuni ya Mungu.

    Tumaini, unataka wapendwa wanapotaka kuoa/kuolewa wasifuate matakwa yao wafauate matakwa ya nani sasa?

    Mimi ndiye ninayeoa, mimi ndiye ninayejua mtu ninayempenda, kwamba ni mfupi/mrefu/mweusi/mweupe, mwarabu, mzungu, mchina, mwafrika, n.k. Kwa hiyo ni wajibu wangu kufuata haja ya moyo wangu. Almradi ni katika njia za Bwana, yeye atayatimiza matakwa ya moyo wangu.
    Cha msingi natakiwa kuchunguza my motive behind, inatakiwa kuwa katika mapenzi ya Mungu.

    Kama nataka mrembo, mwenye miguu mwembamba au minene,mwenye eight figure au one figure,n.k, ni sawa tu maana hao wote na hayo maumbo ni Mungu kayaumba. Mbona biblia imemsifia Sarah na RebeKa kuwa walikuwa wazuri wa sura, mbona biblia imesema Yakobo hakuwa amemtaka Leah kwa sababu alikuwa na macho ya kusinzia (tender eyes), ( kwa lugha nyingi hakuwa na macho ya mahaba). Na kama alimpenda Recho na yeye(Yakobo) alikuwa anavutiwa na macho, inamaana macho ya Recho yalikuwa noma.

    Tumaini, hakuna mfano wowote kwenye biblia wa mtu aliyefanya maombi maalum kwa ajili ya kuoa. Wala hakuna andiko linalosema kuwa wanaotaka kuoa wafanye maombi ili waoe.

    Katika maisha yetu ya kila siku tunatakiwa kujua kumsikia Mungu na kuilewa sauti yake katika kila jambo tunalofanya, kubwa au dogo!

  97. Sungura tambua ukiwa mpendwa na unapotaka kuoa shetani hatapenda upate mke yule ambaye anajua mtaishi vizuri na mwisho wa cku wote mfike mbinguni,atataka afanye kila hila ili umpate yule atakayesababisha ucingie mbinguni!so unapozungumzia swala la m2 kutafuta mke miongoni mwa wapendwa tambua naye ataweka hila zake ili ktk lile kundi la wapendwa akufanyie hila uoe yule ambaye anajua atasababisha ukose mbingu!Tunaposema 2kumwomba Mungu ni njia sahihi ambayo utakuwa ukimweleza Baba haja ya moyo wako tena ni njia ambayo itakusaidia kuelezwa na Mungu kwamba mwanagu hapo unapopita c sahihi tena atakuonyesha njia iliyo sahihi hata kukushindia ile mitego ya shetani!thn ndoa nyingi za wapendwa zipo vibaya kama zilivyo sababu c Mungu kwamba hajibu maombi bt ni kwamba wapendwa wamekwenda kufuata matakwa yao tena wengine wamekuwa wakimcngizia Mungu kwamba wameonyeshwa ilimradi tu wampate yule wanaodhani anawafaa na mwisho wa cku inakuwa kilio!wengine wametaftiwa na wachungaji wao yaani kwa mtazamo wa mchungaji anaonakwa mtazamo wa mchungaji anaona flani akioana na flan wanaweza wakaishi vizuri na waumini kwa kumheshimu Mchungaji wanajikuta wameoana pasipokujua kuwa wanaweza endana na kuish au vp!kwa ujumla sababu ziko nyingi sana.2kija kwenye swala la hekima,busara na maarifa ya kuishi na mke hayo utayapata kwa kusoma neno la Mungu ambalo ndiyo dira yetu!kama lisemavyo wanaume 2wapende wake ze2 na wanawake wa2heshimu,vilevile neno lina2tel kuishi na wanawake kwa akili!maarifa mengi ya wa2 wacyomjua Mungu ni potofu.wenyewe husema m.ke c wa kumweleza mambo yote,wala kipato chako n.k.kuhusu mimi nilimpataje mke nadhani nilishalesema cku nyingi na nilisema ni zali!thn kuhusu wa2 wa dunian baadhi kuwa na ndoa nzuri nadhani nimeishalisema pia kuwa ni bahati nacbu na c uhakika ndugu!Mambo ya ndoa anayoyaweza ni Mungu pekee!na wanaocmama vizuri na Mungu pacpokumsaidia mambo yao huenda vizuri!Mungu hasaidiwi ndugu na ukimsaidia 2 inakula kwako soma Ayubu 13:7-10

  98. Good analysis Edwin!

    Tumaini,

    Kunatakiwa kuwepo umakini mkubwa wa kuongelea jambo ambalo watu wa Mungu wana kawaida ya kulifanya na watu wa dunia wana kawaida ya kulifanya pia.

    Watu wa dunia wanaoa na watu wa Mungu wanaoa, lakini ndoa mwanzilishi wake ni Mungu. Hajawahi kuiondoa tunu nzuri ya ndoa kwa wasiomjua yeye na kuiacha tu kwa wanaomjua yeye, ni sawa tu na anavyowanyeshea mvua wema na wabaya.

    Siri kubwa ya ndoa yenye utulivyo iko kwenye uwezo wa kiufahamu (yaani; maarifa, busara, hekima,) wa wanandoa wenyewe jinsi wanavyoishi pamoja.
    Ndoa maana ukweli ni kwamba kuna ndoa za wasiomjua Mungu nzuri na mbaya, na kuna ndoa za wanaomjua Mungu nzuri na mbaya vilevile.

    Ndoa haiwi tulivu ati kwa sababu huyo mwenzi wako ulimpata kwa ufunuo, la hasha. Utulivu wa ndoa unatokana uwezo wa kiufahamu wa kuishi pamoja kati yenu ninyi wawili. Kukiwa na ujinga hata kama alishuka toka mbinguni, ndoa haiwezi kuwa tulivu

    Imesema mwanamke mjinga hubomoa nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe, haijasema mwanamke mtu hakumpata kwa kuonyeshwa na Mungu. Ujinga husababisha ugonvi, husababisha ubishi usio na maana, husababisha kutokuwa mwaminifu, kutokuwa mvunilivu, n.k

    Biblia ikisema ombeni lolote, lazima ujue kuwa neno ‘lolote’ hapo linamaanisha yale tu yanayotakiwa kupatikana kwa njia ya kuomba. Si kila kitu kinapatikana kwa njia ya kuomba. Kumbuka wale walioomba watoto wao mmoja akae mkono wa kulia na mwingine wa kushoto wa Yesu, lakini Yesu aliwajibu kuwa hawajui waombalo.

    Bilblia imesema apatae mke apata kitu chema, kwa hiyo mke huwa hatupewi,ila huwa tunapata.Na kwa mujibu wa wa Mathayo 7:7, kupata kunatokana na kutafuta siyo kuomba. Na kuwa mke mwnye busara ni zawadi kutoka kwa Bwana, kwa hiyo tunatakiwa kumtafuta kutoka kwa Bwana. Kwa Bwana ni kwa watu wenye kumcha Bwana.

    Ukisema kuwa sikuwa makini huko ni kutojitambua Tumaini. Ni wewe uliyesema kuwa ukiona ndoa ya asiyeamini imetulia ujue kila mmoja wa hao wanandoa ana mtu wake wa pembebi, ni wewe ulisema kuwa wasiookoka hufuata tu pesa, akishaolewa anaanza kutoka nje ya ndoa kutafuta wale handsome.

    Anyway, ndoa inawezwa kwa busara na hekima,siyo kwa maombi. Ukiwa mjinga maarfa uhusiano wa ndoa ila ukawa muombaji sana hukwepi kuwa na ndoa isiyo tulivu. Kama huelewi ninachosema hapa, nenda kamuulize Ben Hinn.

    Tumaini, wewe ulipata mke kwa kuomba au kwa kutafuta?

  99. Edwini ndugu yangu kwa taarifa yako ktk sekta hii niko vizuri na maarifa nimeyachimba saana tena sana na bahati nzuri ninalo tena neno la uzima ambalo ni taa na dira ya kila ki2 ktk maisha Neno la Mungu.kuhusu ndoa za ndugu ze2 au wazazi we2 nadhani nyingi ndiyo zile za kuchaguliwa mke yaan umpende au ucmpende utaolewa naye!thn nyingi ndiyo zile za mfumo dume za nidhamu ya woga yaani utake uctake utakaa kwenye ndoa ndiyo maana utaona nyingi zilidumu lakini maumivu yake ni cri zao!cyo za cku hizi kuna uhuru wa kuchagua na bado majanga yako palepale!Edwini kama hujaoa kaka na unajaribu kufanya utafiti jua kwa mtazamo uliyokuwa nao utaingia chaka na utajuta kaka tena utajuta kweli labda uwe na zali la mentali!

  100. Sungura Hv tunaposema Tanzania ni nchi maskini je wa2 wote ni maskini?na unaposema nchi tajiri je wa2 wake wote ni tajir?nadhani mimi nimeishaweka wazi saana kuhusu ndoa za huko duniani nikasema waliyowengi it means kunawale wenye zali ambao ndoa zao wamepatana wote wanapendana kwa dhati kama zali na ziko poa!so c kigezo cha kusema ndoa za huko ziko poa!hizi za kupitia njia ya God nadhani hilo liko wazi coz God ka2tel lolote tukiomba kwa jina la Yesu ana2patia!thn kuhusu kusema eti lyf langu nililopitia cyo wote wapitie nadhani hapa hukuwa makini!cjui ni wapi niliongea hayo!nadhani hakuna maarifa yapitayo neno la Mungu coz kama ni maarifa ya kidunia yote ni ubatil m2pu na hayo ninayo mengi saana tena saana bt hayana dili!thn kuona wa2 nanaishi kwenye ndoa c kigezo cha kwamba ndoa zao ziko poa!fanya utafiti kijana uone wa2 walivyo na maumivu!ndoa nyingi ni bandia ndugu!

  101. Tumain Nelson,

    Sungura amemalizia jibu lake kwako kwa sentensi hii…”Tutafute maarifa”.. Njia moja wapo kati ya nyingii ya kusaka na kupata maarifa ni kudadisi na kujiuliza maswali kisha unajaribu kujibu wewe mwenyewe kwanza kabla hujaenda vyanzo vingine.

    Kwa mantiki iyo embu tafuta maarifa kwa kujibu maswali haya…

    ……Wazazi wako wameokoka?

    …..Walikuzaa kabla au baada ya kuokoka-Kama wameokoka lakini)

    …Kama Hawajaokoka, je yako mambo unayakubali kua mema ktk maisha ya ndoa yao?

    …..Hayo mambo juu apo mema unayo honestly admire na kumshukuru Mungu kwayo kwa ndoa ya Baba na Mama yako, je hakuna ndoa za Watu wanaomjua Mungu, hawana?

    …Kama wapo wapendwa ktk ndoa zao hawana, nini tofauti sasa ya ndoa ya Wazazi wako na za Wapendwa?

    Press on

  102. Tumaini,

    Kuna kosa moja unalifanya na sidhani kama unajua kwamba unalifanya.
    Maisha ambayo wewe uliishi kabla hujaokoka unadhani kwamba kila mtu ambaye hajaokoka anaishi maisha hayo.

    Na maisha unayoishi wewe kwenye wokovu usidhani ni kila mtu anaishi na kuwaza na kukutana na hali, hisia unazokutana nazo wewe.

    Wako watu hawajaokoka na wala hawamchi Mungu lakini hawajihusishi na mambo ya ngono. Wako wanandoa hawajaokoka lakini ni waaminifu kwenye ndoa zao kuliko unavyofikiri. Na wala misha na uimara wa ndoa zao siyo pesa kama unavyodhani. Tatizo lao tu ni kwamba hawajampokea Yesu

    Usijumlishe mambo.

    Halafu ni wapi biblia imesema kila mtu(+me} ameumbiwa ubavu wake maalumu? Huo ni uongo wa mapokeo ambayo hayapo. Hayana tofauti na mwenye kusema Mungu amesema jisaidie nami nitakusaidia.

    Tutafute maarifa.

  103. Mjema,

    Nitajibu baadhi ya vitu ulivyoniuliza:

    1. sasa utajuaje kuwa huyu ndiye urithi toka kwa Mungu wakati wapo weengi kwenye iyo familia yake?
    -Jibu: Ulishawahi kujiuliza Yakobo alimjuaje Rechel kuwa atakuwa mke wake? Hakuna sehemu yoyote Mungu aliwahi kumchagulia mtu mke. Wewe ndiye unayetakiwa kujua kitu unachotaka, ukishajua, ukikiona utajua kuwa ni chenyewe. Siyo Mungu aliyemwambia Adamu kuwa Eva ni mke wake bali Adamu mwenyewe alipomwona Eva alijua kuwa ndiye.

    2. aya inasema mke mtu HUPEWA NA BWAND, Je upewaje? je anakwenda tu kwny familia ya Mungu na kujitwalia tu Yeyote au?
    -Jibu: Ndiyo unakwenda tu kwenye familia ya Mungu unachagua yule ambaye moyo wako unampenda. Maana hata Yakobo alifanya hivyo. Mungu yeye htupa sawaswa na haja za mioyo yetu. Hakikisha tu kuwa haja ya moyo wako iko sahihi na Mungu.
    {Angalizo – Hiyo Mith 19:14- Tafsiri za Kiingereza na lugha zingine za asili hazisemi ‘hupewa na Bwana’, bali zimesema ni zawadi kutoka kwa Bwana}

    – Roho ya ukosoaji ndio roho gani hiyo? Ukisema kitu kisicho imara hapa lazima tuki-challenge kwa hoja. Hilo liewe hivyo.

    Biblia imesema apataye mke apata kitu chema. Nikasema kupata kunatokana na kutafuta kwa mujibu wa hiyo Mt 7:7. Mke ni wa kutafuta siyo wa kupewa.

    Silaha za kwenye Waefeso 6:10 ulizong’ang’ania si kwa ajili ya kupata mke, bali ni za kutumia kujilinda na adui dhidi ya ndoa yako kama adui atakuwa ameinuka.

    Hekima ya Mungu haipatikani kwa kuomba, bali kwa kujifunza neno lake, na kulitenda. (Hekima ni uwezo ku-apply maarifa uliyoyapata au uliyonayo)

    Nionyeshe haya maneno niliyasema wapi; ”umedai mke mwema anapatikana kwa kusoma neno la Mungu..” Nioneshe mahali nilipoyasema tafadhali.

    Halafu, unapochangia mada usikomee tu kuangalia kichwa cha mada kinasemaje, bali angalia ni kitu alichokisema mleta mada katika mchango wake ili ujue mwelekeo wa swali (kama ni swali ) alilouliza.

    Asante.

  104. Edwin Selel hakuna anayejipendelea hapa ila ni neema ya Kristo pale msalabani ndiyo inayo2pendelea!thn lazima utambue wacyomjua Mungu ndiyo wengi saana ambao ndoa zao ndiyo majanga! kwanza ktk mchakato mzima wa kupata mke wenyewe wana2mia akili zao tena matakwa yao!labda nikwambie ndugu yangu isue ya kupendana ni ngumu saana maana kila m2 kaumbiwa m2 ubavu wake ambao unahitaji msaada wa Mungu ndiyo umpate,tena kwa taarifa yako huko nje wa2 wako huru kuanzisha mahusiano watakavyo hadi pale watakapoona wamefika wakati wa kuoa,na ktk mahusiano yao ngono ndiyo kipaumbele!hv unadha ktk mahusiano ya style hiyo ni rahic kupata mke!!tena huko kinachoangaliwa pesa mbele mapenzi baadaye ndiyo maana ujacr wao uko kwenye pesa!na kinachodumisha ndoa zao ni pesa!huko choka mbaya hawapat mabinti wakali wanaowapenda wawe wake zao bt wanapata wale wachovu wenzao!tena wengi wao ndiyo wanaishi tu!hv unadhan kumpata mke ambaye mnapendana haijalish uko vp ni mchezo ndugu!kama wanapata ni bahati ni sawa na kunyewa na kunguru

    kunguru hawezi kusema anashabaha anapokunyea!tambua matajiri weengi na wenye lyf nzuri na la kati weengi ndoa zao zimeshikwa na pesa!huko ukimuuliza binti unataka mume gani utackia awe na pakee,awe na lyf la kueleweka,kazi ya maana yaani awe mpango mzima!mambo cjui handsome,cju awe na mvuto kwao hawaangalii kwao chapaa mbele!wakishaolewa sasa wanamtafuta handsome anayempenda wa kufurahia maisha!tena kama mume cyo fundi basi atahakikisha anatafuta na fundi wa kuushibisha mwili wake!mume naye kama ni m2 wa kusafiri basi tambua kila kona hakoc binti!tena huko duniani wengine wanajitahidi ndoa zao zicfunjike utakuta wanaigiza saana wakijidai wanapenda!bt kila m2 anawakwake wa siri anayempenda anafurahia naye!utasema ni ndoa au maigizo!!tena huko w.ume utakuta anampenda m.mke bt m.ke anapenda pochi ya m.ume!ole wake apate tatizo la kiuchumi au augue mda mrefu yaani imekula kwake lazima mke aondoke maana yeye alipenda pesa na cyo mtu!Pasipo Mungu wapendwa ku2lia na kungoja wakati wa Bwana ni nooma!

  105. Mjema,

    Part 1 answer………

    Maswali yako nimeyajibu kiujumla kwa reply yangu maana hayana substance ya mimi kwenda moja baada ya jingine, nilidhani umeliona hilo sasa kumbe mpaka nikutamkie ivyo!

    Yes kama unaniona mimi mjuaji sana, nakubali, wewe kama si mjuaji ktk yale uyajuayo basi uwe opposite ya mjuuaji yaani mjinga au mwenye maarifa madogo ktk mambo mengi ya maisha haya ya kawaida na hata ya rohoni labda ya dini mfu zisizo na uhai wa Mungu na kama ndivyo upendavyo kujulikana basi kaaa ivyo ivyo ila katika yale niyajuayo kwa hakika, aisee,mie ni mjuaji haswaaa na simung’unyi maneno wala kuona haya ktk ilo, am in Jesus and for His glory,Amen.

    Kabla sijasema ya mada, nitoke nje ya mada na niseme kitu hiki, mtu akisoma comment zako kama hajui back ground yako yaani yale umefanya humu ktk topic nyingine na unavyojipamba-pamba kwa kaa hekima fake ka kuongea,kenye hila and poison, kenye agenda ya kutaka usikilizwe ili upenyeze mambo ya dini mfu, atashawishika kua wewe ni mtu wa Mungu kweli, umejaa RM, Una personal experience ya kutembea na Mungu,umejaa Mungu haswa na umeokoka kweli kweli, mwebrania halisi lakini kumbe kwa tunaioina tactic iyo ya kuji-mechanically potray kama Mtu safi na sawa wakati ni mpinga Wokovu na imani ya kwkeli ya kipentekoste cha Kanisa la Kwanza, KATU KAMWE, HAKUNA NEEMA WALA REHEMA YA KUONGEA NA WEWE WALA KUKUBEMBELEZA BEMBELEZA MAANA MTU KWA KUSHUPAA NA DINI YAKE MFU NA MAUTI KABISA, ANAWEZA SIMAMA KUPINGA KAZI YA YESU-kuokoa watu duniani hapa kwanza kabla ya siku ile, huyo hafai, thus, maneno kama ya Yesu ya ”kamwambie mbweha”… ”enyi kizazi cha ibilisi”, ”wana wa nyoka” ”kizazi cha ukahaba”, ”ninyi ni wa Baba yenu Ibilisi”, ”viongozi vipofu” ” mko kama makaburi yaliyooza ndani ingawa nje yanapambwa”… nk, ndio saizi yako kabisa. Haiwezekani kuharibu ya Yesu wetu na wokovu wake kisha ukategemea upole hapa, utawashwa tu mwanzo mwisho.

    Pia nilitaka nisema kua usiwalaghai watu hapa kwa kutuita wapendwa, mara sijui Wakristo, au kumpokea Yesu kweli kweli yaani kama vile ni wa uku kwetu wakatu HUJAOKOKA WEWE, HUNA RM bali dini mfu ya Mafarisayo, si mkristo wewe maana wasabato/Mafarisayo hakuna siku ktk doctrine yao wamekubali kazi ya YESU-never, USILAGHAI WATU APA, be in your deadly dini and introduce yourself ivyo, usije kwetu uku kijanja bila kuharibu dini/imani yako mfu kwanza kisha pokea ya uhai-wokovu hapa duniani, nitakunyuka tu, Stop cheating SG hapa.

    Back to mada…..

    Unatakiwa kua mjanja na mjuaji kama mimi .Nimekupa andiko la Mathayo. 5: 45 na Mhubiri. 9:11 kuonyesha kama Mungu anaweza toa mvua na jua kwa WOTE wema na Waovu au kama WOTE wanaweza pata bahati-chance, it is a matter of thinking healthy kujiuliza ili kupata jibu kwamba kwa nini wasiwe na NDOA yenye neema,rehema, upaji/utoshelevu na kuruzukiwa na Mungu? You see, simple logic, easy reasoning yet you have failed to grasp unaishia kusema off point kua maandiko ayo hayahusiani na Ndoa! Ofcoz yes but ktk Biblia, wakati andiko moja linasema fact/kweli moja, je hatuzitumii kuelezea/mulikia mambo mengine? Au kwa maneno mengine, kama Mungu anaweza kua na moyo wa kuwahurumia viumbe wake wasafi, wachafu na wenye dini mfu hata kuwapa baadhi ya mambo kama mvua, jua, kwa nini Mungu huyo huyo asiwape ndoa njema? THINK boy! Why do you make God contained in your lusted religious box? Take note that He Is God of us and of All, right?

    Well, labda nikufikrishe tena ivi maana kua mtu aliyeokoka, jazwa Roho au in your case, mwenye dini tu na mkavu rohoni, si excuse from thinking properly and deeply if not reasonably. Being anointed/religious is no excuse from thinking/using God given common senses

    See this…Darasani ulikosomo wewe hadi mwisho ulifika, kuna wenzio hawakua na dini wala wakovu bali walikunywa pombe, wafanya mapenzi sana, disco jokers, watu waovu tu na hawana hofu ya Mungu, lakini walikubamiza class kwakua wamepewa akili, why? Inakuaje tunapata madaktari bingwa but walevi tu lakini iyo akili kujua masomo hayo, aliyejaa Roho au mwenye dini, hakupewa?

    Inakuaje Mungu anamuinua mpagani au mtu wa dini tu kua Kiongozi na anampa hekima na busara ya hali ya juu kuongoza Nchi na Wanadamu eg Nyerere, Obama, Nelson M

    Nataka kuonyesha nini apo? kwamba, KAMA VILE BWANA MUNGU ANAVYOWEZA WAREHEMU,JALIA,INUA, TOA. BARIKI, SAIDIA, RITHIA, KUBALIA, ACHILIA KIBALI KWA MAELFU ELFU WAWE WAKE AU WA DUNIA hata kuwapa mambo mema ktk maisha yao, NDOA siyo exceptional in this case/context, can you get that in your mind/spirit please?

    Otherwise ndio maana nilisema, mlikurupuka kujibu maswali yangu, i wish mnge buy time kuzama ktk Neno pia kutumia akili, ufahamu Mungu amewapa kujibu, la sivyo, majibu yenu yanaonyesha kupwaya sana kama si one sided namely kujipendelea sisi tunaomjua-si wewe maana mpaka Uokoke- BILA GROUND SENSES.

    Press on

  106. Edwin,

    Mbona umeanza kabla ya kujibu maswali yangu kwenu wewe na sungura
    kutokana na hoja zilizotangulia? Au umwemwachia Sungura? Ok fine,

    Edwin,

    Unaonekana wewe mjuaji saana kuliko wote hapa SG. Umekuwa ukiona ww tu
    ndo unapoint wengne wote ni pointless, midoli, hawafikiri!! Ongera
    mwaya kwa ujuzi na upeo mkubwa wa kufikiri na wakimaandiko, na sisi
    tunaojifunza ndo maana tupo hapa SG ili ninyi mliokoma mtupe elimu.
    Binafsi bado naitaji kujua zaidi, tafadhali chukuliana nami ingawa
    nimekuwa kwako pointless, less careful, less think!! N.k.

    Hata hivyo pamoja na uwezo wangu mdogo leo pia nina ya kusema kutokana
    na comment zako hapo juu ambayo yanaonyesha kuwa hata wenye uwezo
    mkubwa km wewe edwin wa maandiko wakati fulani mnawezakosea na
    mkapotosha km RM ataachwa kando. twende uone:

    1. Ni kweli kuwa Mungu hana upendeleo km Petro asemavyo ila under the
    condition ya kumcha yeye na kutenda haki. sio hivi hivi tu. Tusome,

    -Mdo10:34-35 “…..hakika natambua kuwa Mungu hana upendeleo, bali
    katika kila taifa mtu amchaye na kutenda haki hukubaliwa naye”.

    Umeona iyo hapo, ni kweli Mungu hana upendeleo ktk neema na baraka
    zake ila under the condition that kumcha yeye. Yaani uwe mtanzania au
    nUK ili apate favor umche yeye regardles ya utaifa,rangi n.k.

    2.umesema msingi wa hoja yako ni ktk Mathayo. 5: 45, . 9:11 Kuwa
    haijalishi kuwa unamcha au haumchu Mungu ,yeye utuchukulia sawa kwa
    kuwa uwapa riziki , fursa na bahati wote sawa. Sio kweli. Unachotakiwa
    kujua ni kuwa wasiomcha Mungu ufaidi Baraka na neema za Mungu kwa
    sababu ya uwepo wa wacha Mungu duniani. Kama sio wacha Mungu wachache
    wanaoomba Neema za Mungu ikiwemo jua na Mvua dunia hii ingeshakishana
    siku nyingi tangu Nuhu. Soma Mwanzo6:1-12. Ni kwa sababu ya Nuhu
    kupata Neema, Mwz6:8 ndo jamii ya wanadamu ipo hadi leo. Mungu
    alishaghahiri kwanini amemuumba mwanadamu. Mibaraka yake uitoa ili
    waovu waendelee kuwa hai ili kupitia watakatifu wake siku moja
    wawafikishie kweli waovu hawa warejee na kutubu. Hii haina huusiano
    wowote na mahusiano ya ndoa kuwa eti haijalishi unaiingiaje, Mungu
    uwajalia amani wote. Walioijua kweli wapaswa kuifuata kweli yote wala
    wasije kuwaiga wali mwengu kama Rom12:2. eti kwa kigezo kuwa Mungu
    utupa wote riziki zake. Soma Efeso6:9-

    -Pia usisahau Jua na Mvua/maji ni mibaraka ambayo ndio hasa uhai wa
    sayari dunia ulipo.hivyo Mungu upenda waovu waendelee kuwa hai ili
    hatimaye waijue kweli na kuifuata kwani kama asemavyo mahali Fulani ”
    Mungu hafurahii kufa kwake Muovu” bali wote wafikilie toba 2Petro3:9.

    -Kwa vitu muhimu tu kama Jua na Mvua/Jua hapa Mungu hana Upendeleo
    bali uwanyeshea wote wema na waovu ( yaani haijalishi wewe unancha na
    kutenda haki au lla) ila kwa vitu vingine ni lazima umche na kutenda
    haki, Mdo10:34-35.

    -Lakini pia Mungu amekuwa akiacha kunyesha Mvua pale uovu unapozidi.
    na watu wa Mungu walipoomba alinesha mvua an hii ni ahadi yake. hapo
    je? hajapendelea. Ushahidi wa kimaandiko huu hapa

    a) 2Nyak7:14″ ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu wataomba na
    kujinyenyekeza …mimi nitaiponya nchi…
    -unakumbuka alichokifanya Elia na Mvua ikanyesha, 1Falm17

    b)Maojiano kati ya BWANA na Ibrahimu kuhusu kuiangamiza Sodoma na
    Gomora katika Mwazo18:16-33, sikia,

    Ibrahimu ana muuliza Bwana.. Mwazo18:23″….Utaharibu wenye haki na
    waovu pamoja? Huenda wakawapo wenye haki, 50,…..30,…10,….,
    katika mji utahuaribu, wala hutauacha mji kwa ajili ya hao
    …….50,…..30,…10,…., wenye haki waliomo.Bwana akasema nikiona
    katika sodoma wenye haki …….50,…..30,…10,…., nitaapacha
    mahali pote kwa ajili yao……….”.

    Umeona edwin, uwepo wa hii sayari na baraka zake ni kwa sababu ya
    wacha Mungu wachache tu wanaomwita Mungu mchana na usiku.na ili pia
    hao waovu wapate kujirudi na kumcha Mungu.

    Kwa iyo Edwin usiitumie vibaya Mathayo Na mhubiri kuhalalisha
    misimamo yako. wala hazina uhusiano wowote na masuala ya ndoa. kuwa
    eti Mungu uzitreat sawa.

    -Mpendwa Kumpokea Yesu kikweli kweli bila unafiki ufanya tofauti ktk

    – Show quoted text –
    7.Pia hebu chunguza hizo ndoa za wasio mcha Mungu zinazopendeza ni
    nini hasa uzipendezesha kana sio kanuni hizi hizi. Nilisema pia ujue
    wapo wacha Mungu wengi ambao bado hawajampokea Yesu, na huko walipo
    wanaishi maisha ya kiucha Mungu hata zaidi ya wale wanaotajwa ina la
    Bwana. Uenda hao unaowaona ndio hao hasa.

    8. Utajiri,na mafaniko mengine unayodai kuyaona kwenye ndoa za
    wasiomcha Mungu. Pia usisahau kujiuliza wameupataje? pia usisahau
    wakristo sio kwamba ni maskini ila waoutoa na kusaidia kazi za Mungu,
    roho ya ulimbikizaji haipo miongoni mwa wana wa Mungu kwani wao
    utawaliwa na kanuni ya utoaji. pia hazina zao ni mbinguni, uenda kwa
    macho ya nyama ukaziona ndoa za wacha Mungu kuwa ni maskini ila
    usisahau vipaumbele vyao na mzigo wao ni kusaidia wahitaji na kazi ya
    Mungu.

    Hata mtafute sababu zipi ukweli unabaki kuwa huu, kanuni hizi
    zilizopendekeza hapa SG + Yesu mioyoni mwa wanandoa= Ndoa zenye Amani
    furaha, maelewano na zifa nyingine njema zoote. Ndoa hizi ufaa kuigwa
    ingawa ni adimu sio kwa kuwa Mungu hataki ziwepo au ameshindwa
    kutupatia ila kwasababu walio wengi ya wanadnoa ni wasanii, hawana
    Yesu kikweli kweli mioyoni.

  107. Tumaini Nelson/ Mjema

    Try to be thoughtful, careful, calculative guys and calm mnapo-approach hoja/maswali ambayo mtu ametulia sana na kisha kuyaleta, anakua na MAANA KUBWA, anakua amepima mengi ya msingi, anakua amejirusu kutojifungia ktk box kisha kua na hekima ya kukubali kuangalia East-West, North- South angles FACTS UNDENIABLE ones yet bila kuvuruga TRUTHS ya Neno hai la Bwana.

    Nelson…Umesema ivi bila simile kua…”ndugu yangu Edwin ucjidanganye ndoa za wapendwa ziko bora sana na zinakibali machoni pa Mungu”.

    Kusema nina danganya wakati sijakataa hilo ulilosema, ni kunionea tu na kuwaka bila sababu. Wapi nimedanganya? Nionyeshe. Unaweza dhani ivyo kwakua kuna namna mna miss targets nazojaribu kuwaonyesha/angalisha/toa angalizo mnapojadili mambo wide ambayo MUNGU HUUSIKA KWA WOTE IWE SISI WANA AU WATU WANADAMU WAKE.

    Kwanza eleweni kua Naelewa kiasi cha kutosha sana kuhusu Ndoa kama Maandiko yanenavyo na uzoefu wa miasha kwa kuona ndoa nyingi sana pia za Kondoo mpaka Watumishi, marafiki wangu wa karibu sana wana wa Mungu na dunia, ndugu zangu kabisa pia hata wazazi wangu SO HAKUNA UFUNUO au FUNDISHO SPESHELI KTK HAYO YA NDOA MTU ANAWEZA IMPLY ANAO HAPA KWA KUA MAMBO/SHULE YAKE NI TOO OBVIOUS KTK NENO AND CAN ALSO BE VERY SIMPLY LEARNED FROM THE VERY TRUE EXPERIENCES OF PEOPLE CLOSE TO US

    Maswali yangu yote yalilenga kuwabalance kua ingawa tunajipendaga sana na mambo yetu na Mungu wetu, tusipitilize kwa kua Neno hata maisha uko nje, yameonyesha ukweli mwingine kwa wote SAVED AND UNSAVED, dead religious persons and life full religion ones and kukata hayo ni simply ulongo tu na any SINCERE analytical persons wont deny considering very suffocating life goes, life comes facts on the ground- on peoples daily life.

    Msingi wa maswali yangu unatokana na kweli pia za baadhi ya maandiko mfano

    Mathayo. 5: 45…ili mpate kuwa watoto wa Baba yenu aliye mbinguni. Kwa maana yeye huwaangazia jua lake watu wabaya na wema, na kuwanyeshea mvua watu wanyofu na waovu

    Think again about this….”’Kwa maana yeye huwaangazia jua lake watu wabaya na wema, na kuwanyeshea mvua watu wanyofu na waovu.

    Ukiwa calculative utasita kujipendelea tu wewe maana Mungu in this case, ameonyesha ana provide/husika mambo kadhaa kwa wote kabisa bila chembe ya upendeleo, so no wonder nikauliza, tofauti ya NDOA ya Wana na Wasio ktk baadhi ya mambo niliyo orodhesha/ulizia ni ipi? u see now my ground? mlitakiwa kua a little carefull kujibu si kuwaka tuuuuu kiinjilistiii au ile kipendwa saaaaaanaaa kujipendeleaaaa kwa kui-ingore aidha facts nyingine za maisha zisizopingania na Neno au kweli nyingine za Neno lenyewe kabisaaaa

    Mhubiri. 9:11….Nikarudi, na kuona chini ya jua, ya kwamba si wenye mbio washindao katika michezo, wala si walio hodari washindao vitani, wala si wenye hekima wapatao chakula, wala si watu wa ufahamu wapatao mali, wala wenye ustadi wapatao upendeleo; lakini wakati na bahati huwapata wote.

    Think again this…”lakini wakati na bahati huwapata wote. Neno au hekima za Selemani zinasema in English..TIME AND CHANCE happen to the ALL.. see that? kama Chance happen to them all, you wonder Mtu unsaved kua na ndoa, shule, utaalamu, akili,ujuzi, utajiri, Watoto, maisha bora kuzidi hata wewe saved/ wa dini life less?

    Come on guys, go deep, acha hii mambo common mnayaosemasema humu tuliyozoea kusikia na kuambiwa miaka na miaka while it doesn’t work for many and even for those few seems to work, it does so either mechanically or sweatingly-watu kwa kujitahidi sana na kusuffer kweli- si tumeyaona ktk maisha kibao tu why? same mistake mnayofanya, too spiritual theoretical completely ignoring what is on the plate

    Labda kaswali kadogo Nelson and Mjema NAKARUDIA in same/new shape maana kanafaa kuwatafakarisha …

    Kama kuna uspesheli huo saaaaana mnaosema kwa ndoa zetu ukilinganisha na za wasio na Mungu kama wapagani au wa dini mfu mfano wazazi wetu waliotuzaa na wanaishi hata sasa miaka 20, 30, 40 ktk ndoa, majirani, ndugu, mates nk, why wapo wanaomjua Mungu, wameachana au ni vurugu mwanzo mwisho wakati mmesisitiza sana siye spesheli ktk ndoa na tuna kibali? what is kibali for in this case? in such circumstances, nani ni spesheli na ana kibali ktk ndoa yake on SERIOUS NOTE?

    Press on

  108. wanaSG,

    Mbarikiwe kuendelea kutoa michango na maswali ya kujengeana uelewa juu ya jambo hili nyeti ktk mustakabali wa wokovu wetu,wake zetu,watoto,ndugu,jamaa na marafiki.

    Edwin na Sungura, nawasubiri maswali niliyowauliza kwny comments zangu kwenu.

    Wapendwa, kwa leo tena nina point, juu ya sababu zinazoleta migogoro kwny ndoa za kizazi chetu, hii nayo ni balaa,migogoro mingi ya leo ipo kiteknolojia zaidi.

    1. Matumizi ya Teknolojia na hasa ya Simu za Mkononi:

    Kwa kweli hili ni balaa, Mungu ametubariki kupata maendeleo ya sayansi na tekn. Kama alivyotabiri ktk kitabu cha Daniel12:4. Kuwa siku za mwisho “maarifa yataongezeka”. Matumizi yake shetani ameingiza mkono.

    Wapendwa ili kunusurika na jambo hili ni binafsi naona yafuatayo yafanyike:

    1.Kwanza tujenge moyo wa kuaminiana kati yetu ili pale mmoja wetu anapoongea au kupokea sms kimakosa zenye maneno yatiayo mashaka juu ya uaminifu wetu isijetokea malumbano bali RM awe mpatanishi.

    2.Tuwe makini na watu tunaowapa namba zetu za simu. Usikutana na mtu tu mf.kwny daladala basi mkazoeana na kuanza kugawana namba zenu za simu hasa wa jinsia tofauti. Inawezaleta shida.hekima iongoze ktk hili.

    3.tuwe wa wazi kwa wapenzi wetu. Tuwapo na wenzi tusipokee simu kwa kusogea mbali nao au kukataa wao kuzishika na kuzisoma sms zilizopo kwny simu zetu,kufanya ivyo kutazua mashaka kwa wenzetu.

    4.tuwapo mbali na wenzi wetu na mawasiliano yetu yakifanyika kwa simu, tuepuke kuchelewa kupokea,kupiga pale wanapotutafuta.sisi km wanadamu inaweza kuleta mashaka.

    Jambo lingine, tusiwadanganye kuwa nipo manzese kumbe upo kariakoo, au nipo kanisani kumbe upo baa.

    Ktk hili, mchango wangu ndo huo sijui ninyi wenzangu.

    Daima mbarikiwe.

  109. Mpendwa Seleli tofauti ya ndoa ya wapendwa na wacyowapendwa nadhani hilo liko wazi sana.Kwanza tambu m2 anapookoka ametangaza vita na shetani!tena huzunguka huku na kule kama cmba akitafuta njia ya kummeza,so unapokuwa kwenye ndoa shetani anatafuta mbinu ya kuiangamiza maana hafurahi mnavyoishi vizuri na lazima atafute kamwanya kakukuwaangamiza.Mcpokuwa vizuri kiroho na kutotambua kuwa kuna hila za adui lazima ndoa isambaratike,so lazima 2jue mbinu za adui na kuzikabili ili ndoa ze2 ziimarike.Tukija ndoa zczo za wapendwa tambua shetani haangaiki nazo coz zinamikataba yake na ndiyo maana utackia kuna dawa za kumvuta mpenzi,kusafisha ndoa na madawa kibao.vilevile kwakuwa hazina hofu ya Mungu wako huru kuoa wake zaidi ya mmoja tena utakuta mke na mume wote wanatoka nje tena kwa cri wakiendelea ku2nza ndoa zao,unaweza ona wanaamani kumbe ndani ya nyumba hakuna ndoa.kuhusu kuwa na baraka hilo mbona lipo wazi kuwa Mungu huwanyeshea mvua wema na waovu coz wote aliwaumbe yeye na ni wajibu wake kuwa2nza.

    so kwa maana hiyo ndoa ya watoto wake wanapotambua uwezo na mamlaka waliyonayo lazima zishinde changamoto zinazopitia.Ujuwe ni sawa na kusema mbona watu ambao hawajaokoka mbona wanakula good tym wala huwezi ckia wakipungukiwa au wakiwa na shida yoyote?ni kama nchi za Ulaya utakuta vijana hawaoni sababu ya kwenda kanisani coz huduma zote anazohitaji mwanadamu wanapata yaani wanasoma bure,wanapewa posho ya kujikimu hata kama hawana kazi,watoto wao wanalipwa na kusomeshwa bure!so hawana haja ya kwenda kumpigia kelele Mungu,labda Wakizeeka ndipo wanaona umuhimu wa kuwa karibu na Mungu maana kama ni bata wameishakula sana so wanaona mda wa uzee ni kupumzika na kuwa na Mungu.Je unadhani wako sahihi?wakati neno la Mungu linataka 2mtumikie Mungu 2kiwa Vijana wenye nguvu.so ndugu yangu Edwin ucjidanganye ndoa za wapendwa ziko bora sana na zinakibali machoni pa Mungu.2nachotakiwa ni kucmama kwenye zamu ze2 na 2endelee kukaa ndani ya neno ambalo ndiyo uzima we2 wa maisha yetu yote.Barikiwa.

  110. Sungura,

    Sambamba na comments zangu kwa Edwin hapo juu, elewa yafuatayo:

    1.Umesema kuwa hz sio kanuni na uwezi kuzipa jina kwa kuwa sio wewe uliyeanzisha mada.ok fine. Hata ukosoaji ulioufanya hapa,ungepaswa unyamaze kimya halafu pr.mitimingi ndiye aniulize. Walio na hekima wanapokosoa jambo uwapa watu mbadala sio kuwaacha njia panda.

    2.kuhusu kuomba kupata mke mwema.

    -umedai Mungu anatupa tu km baba ampavyo mwanae urithi. -ok ngoja nikukubalie ingawa haupo sawa sana kulinganisha urithi vs mke. sasa utajuaje kuwa huyu ndiye urithi toka kwa Mungu wakati wapo weengi kwenye iyo familia yake?

    -elewa hv kaka, Mithali19:14b”…….bali mke mwenye busara mtu HUPEWA na BWANA”.

    Swali: aya inasema mke mtu HUPEWA NA BWAND, Je upewaje? je anakwenda tu kwny familia ya Mungu na kujitwalia tu Yeyote au? La hasha.

    Sikia jinsi Mungu awapavyo watu,

    Jibu: biblia inasema Mathayo7:7″ombeni, nanyi MTAPEWA”.

    ehe, sungura mathayo7:7 inasema ili Mungu atupe uo urithi anataka tufanyeje?

    Tumia jibu hilo la biblia hacha roho ya ukosoaji.kumbuka kwa maneno yako utahesabiwa haki na kwa maneno hayo hayo utaukumiwa.

    -kaka unaonekana ulishindwa kuzichukua aya hzo kwa pamoja.bila shaka waliokuwa wanatembea na Mungu kwny Biblia walitumia aya izo.

    3.umedai mke mwema anapatikana kwa kusoma neno la Mungu.mh. Nakushangaa kwani wewe uwa unasoma biblia bila kuomba?

    -ninachotaka kukwambia ni kwamba ili kupata mke mwema kuomba ni muhimu ila haitoshi kwa yenyewe (to pray is necessary but not sufficient). -pia kujazwa hekima ya Mungu ni muhmu km ulivyoeleza ila pia Efeso6:10-20:… inaeleza kuhusu silaha zitakazotuwezesha kuzipinga hila za shetani ambapo maombi na neno la Mungu zimewekwa bayana.

    4.Ndoa nzuri haipatikani kivivu au kuomba tu halafu ungojee ashushwe tu,bali lazima tutafute huku fahamu na akili zetu zikiwa zimejazwa hekima na RM.

    -Rafiki, kuomba ni muhimu sana kwny ndoa zetu km ilivyo kwny mambo mengine ila ikumbukwe maombi utegemezwa na silaha nyingne km zilivyotajwa kwny Efeso6:10-20 kwani daima mkristo yupo vitani kwny kila jambo na salama yake ni kuvaa silaha zote za Mungu.

    Hivyo Sungura, ukiona kanuni hzo hazifanyi kazi sio kwa sababu hazina ukweli au powerless bali ni kwa sababu kati ya wanandoa Yesu ameachwa katika kipengele kimoja au kingine.

    5.kuhusu wanandoa kukinahiana nimeisikia wenye ndoa zao za Muda mrefu wakidai hali hiyo ujitokeza na wanandoa uonana kama kaka na dada.jambo ambalo mara nyingi upelekea baadhi au wote kutoka nje ya ndoa. Ndio maana nikapendekeza,tuombe ili RM afanye ndoa zetu kuwa mpya siku zote.

    Tuacheni usanii kwny ndoa zetu na Yesu atakuwa jibu la ndoa zetu. Hajawahi kushindwa kwa vyovyote. Ameni.

    Barikiwa Mpendwa.

  111. edwin,

    Usihofu utaelewa, tofauti za ndoa za wana wa Mungu na wasio ni,

    Kwanza kabisa elewa naongea habari za wacha Mungu kweli kweli, sio wasanii,waigizaji wa ukristo wa kizazi chetu.

    Pili, fahamu kuwa niwale wanaoliita jina la kristo wanaoshambuliwa ili ndoa zao zisambaratike shetani ajitangazie ushindi, watu wadharau ndoa halisi vs bandia,

    Tatu,ili hayo yazipatazo ndoa za wanawa Mungu yasitokee ni lazima waache usanii na wawe na kristo kwny kila hatua ya ndoa zao. Hiyo ndio jinsi ambayo wewe na sungura bado hamjaijua kwa sababu swala la maombi kwa ndoa zenu kwenu halipo.

    Nne,nimeshakukataza usiwaambie watu wasifuate jambo fulani kama hauna mbadala wanini wafanye.pia elewa ni mambo hayo hayo uwapa wanandoa wengne wa kizazi hiki hiki furaha.

    Tano, pia mnaonekana mmesahau kuwa hata hao wasio mshirikisha Mungu hutumia baadhi kanuni hzo hizo. Mfano, umewaona hawana: Uvumilivu, hawatumii maneno,samahani,nakupenda.pole,.pia bila shaka km wanandoa tulivu km unavyodai, ni waaminifu kwa ndoa zao. Au umeshaona ndoa za wasio na Mungu wanaovunja kanuni hzo (mfano, hawavumiliani,sio waaminifu,wanatoa siri za ndoa zao) halafu bado wana ndoa nzuri.

    Sita, chukua muda kutafuta takwimu na uzitumie ni ndoa zipi zinazoongoza kuvunjika kati ya wana wa Mungu vs wasio? Utafunguka kwa hili.

    Saba, kuna wacha Mungu wengi tu huko nje,ambao bado tu kujiunga na familia ya Mungu/kanisa kimwili ambao siku ikifika watakuja.

    Tofauti kati ya ndoa za wacha Mungu vs wasio hz hapa:

    1.Hawabahatishi,wakiomba kwa Mungu, yeye uwapa wake/waume wema wale wamwombao kwa uhakika where as wasiomshirikisha Mungu ubahatisha tu(trials and errors method).

    2.wanapokumbana na kutofautiana kimawazo au mtazamo ufikia maridhiano peke yao hata kabla hayajawa mgogoro. Vs wasiomcha Mungu utofauti wao wa mtazamo na mawazo uzaa migogoro ambayo suluhu yake sio wako wenyewe bali mtu wa nje au ht mahakama.

    3.mafanikio mengine uliloyataja wacha Mungu kweli kweli hayo yote uzidishiwa whera as wasio utafuta kwa dhuluma/njia zisizo halali.

    4.wasipokengeuka malezi ya watoto uwa mazuri ukilinganisha na wasiomcha Mungu.

    Rafiki zangu kinachotugharimu ni kutomcha Mungu kweli kweli,bali usanii mtupu. Ukiona wapo wenye migogoro ya ndoa na wanadai kuwa wacha Mungu, jua mmojawapo au wote wamemwacha Mungu kwa njia moja au nyingne.

    Swali: 1.Kwani Yesu unaemjua wewe hana ufumbuzi wa ndoa?

    2.kati ya wacha Mungu unaowajua wewe je hakuna wenye ndoa zenye furaha,amani na mafanikio? Ikiwa zipo kwa nini usiwaelekeze watu kuwauliza wao wamefanikiwaje badala ya kuwaacha watu njia panda kwa kauli yako “kuna namna Mungu atufanyie”. Ipi? Yesu wako hajaiweka wazi?

    Ubarikiwe.

  112. Sungura,

    Good job man,

    Mjema..unajua nakufuatilia but seriously sioni kama umejibu hoja zangu. Ngoja niyawekea ktk swali moja hili lenye vipengele

    Nelsom Tumain,

    unaweza saidia majibu pia-Karibu

    Nini tofauti kati ya Ndoa ya Mlevi, Mwanga, Waabudu sanamu na Mtu wa Mungu ikiwa

    ……Wanapewa na Mungu Watoto tena wakati mwingine wapagani wanapata mapacha hata mara 4 eg Baba yangu mdogo while Wapendwa wanafunga na kuomba leo miaka 11?

    … Wanapewa na Mungu Nguvu au kipato cha kulisha familia zao?

    ….. Baadhi ya Wasiookoka walio oana kimila-si kiserikali wala kidini, pamoja na changamoto/kutofautiana hapa na pale yet wanaishi kwa raha, amani na furaha tena miaka mingi ya ndoa, wakati BAADHI ya wapendwa walioanza na Bwana au waliotendea kai ya points zako , wananyukana na wamechokana hata kutengana?n

    ….Kwa mantiki iyo juu, unadhani bado points zako ni valid au ni mihemko tu ya kidini na too much theories yet on the practical, something else is needed to make you know assuredly and get out of dark understanding ya mambo haya ya ndoa kwa uhalisia?

    Press on

  113. Ndugu yangu Sungura nimekupata na umenena vyema,ya kwambu cc kama watoto wa Mungu 2nasubiri urithi aliyo2pangia kutupatia.Na kwakuwa ali2umba kwa kusudi lake hivyo anajuwa mke mwenye busara,akili na mwema anaye2fahaa,hivyo niwajibu wake ku2patia urithi huo.kama ni hivyo basi 2tatambuaje kama huyu ndiye anayetoka kwake?tena kuna haja gani yakuweka mavigezo kibaaao wakati awazavyo Mungu C 2wazavyo cc?soma Isaya 55:8.Naamini Mungu ameweka maombi kama njia ya kuwacliana na watoto wake na kuweza ku2ckiliza wakat 2nazungumza naye na njia pekee ya ku2unganisha na Mungu ni maombi na kwa njia hii uhucano we2 na Mungu huanzishwa na ku2nzwa.Ni lazima 2nyenyekee na kumtii na kuonyesha heshima mbele za Mungu we2 kwa kumshukuru na kum2kuza kwa uweza wake na nguvu zake yoh 15:14.

    Kama ni hivyo basi lazima 2mwombe Mungu a2saidie ku2pa hekima ya RM ili 2weze kutambua yule ambaye ni urithi we2 aliye2andalia.tena naweza tafuta yule nayedhani kwa akili zangu kwakuwa amesema tafteni mtaona na nicone coz awazavyo Mungu Juu ya awazavyo Mungu juu ya mke mwema anifaaye c niwazavyo mimi hivyo kuna haja ya kuimarisha mahuciano na Mungu kwa njia ya maombi kwa kumwambia akupe mke mwema aliyekusudia kukurithisha.maana bila maombi automatically mahuciano na Mungu yatakuwa mabovu,hivyo ni ngumu kusudi lake kukufikia thtswhy 2meona wapendwa wengi wamejuta ktk hili.war 8:28-29 pamoja na kuchaguliwa na Mungu bt still ya2pasa kumpenda Mungu na kuendelea kuwa naye karibu!na njia sahihi yakuwa karibu na Mungu ni maombi ambapo 2nauhuru wa kuzungumza na Baba ye2 na ili 2weze kujua siri ya vile alivyokusudia ku2rithisha.Hivyo ndugu yangu Sungura ktk swala zima la mke mwema ni lazima 2mwombe Mungu a2saidie kumtambua yule aliyekusudia ku2patia na zaidi ku2pa ule unyenyekevu wa kumsikiliza RM.Na 2mai utakuwa umenisoma!!ila uchoke kuleta shule zaidi ili 2endelee kujifunza.Ubarikiwe.

  114. Nelson,

    Mith 31: 10…., haina shida yoyote, inaongea tu sifa za mke mwenye haiba tukufu (noble character. Na ikauliza swali kuwa ni nani awezaye kumpata.

    Ishu iko kwenye Mith 19: 14.

    Hapa wakristo wengi tu kama wewe, hudhani hii sentensi ‘ hitoka kwa Bwana’ maana yake ni kumwomba Mungu. Na sijui kwa nini wanalazimisha kuamini hivyo, wakati andiko liko wazi.

    Ngoja leo nikufundishe kitu hapa:

    Kwa kuwa mwandishi amesema suala la mtu mtu kupata mke lnafanana na suala la mtu kupata urithi. Lakini akaonesha kuwa urithi wa mali mtu hupata kwa babaye, lakini mke hupata kwa Mungu. Biblia ya Kiswahili imesema mke mwema, ya kwangu ya Kizungu imesema ‘prudent wife’. Maana ya neno prudent ni -angalifu na makini. Mtu mwangalifu na makini kwa neno moja tunasema ni mtu mwenye akili. Hivyo inamaanisha kuwa mke mwenye akili mtu hupata toka kwa Bwana.

    Kwa kuwa hadhi ya mtu kupata mke toka kwa Bwana imefananishwa na hadhi ya mtu lupata urithi wa mali toka kwa babaye, jiulize swali hili; Je mtoto huuomba urithi toka kwa babaye au baba mwenyewe humpa maana ni haki yake mtoto kupata huo urithi?

    Jibu ni kwamba urithi hauombwi bali, wakati wake ukifika mtoto huupata tu huo urithi.

    Sasa kwa nini urithi wa mke makini na mwanagalifu ambao naupata kutoka kwa Mungu unataka niuombe wakati ni haki yangu tu kuuchukua wakati ukifika?

    Nelson, ninyi suala la kuomba upewe mke mnalitoa wapi? Anaeombaga urithi ni mwana mpotevu.

    Tumaini, kwani kutaka mtoto mweupe, mwenye usafiri, mwenye kibinda cha wastani,hips pana,mrefu,awe na sauti laiini,awe na mapozi ya kichokozi awe anakwenda na wakati, ni dhambi, kama nia yako ni njema? Si watoto wa hivyo Mungu ndo kawaumba? na mke kaumbwa kwa ajili mme. Mtoto wa hivyo unataka awe wa nani kama siyo wa kwako maana hiyo ndo haja ya moyo wako?
    Na yeye anasema hukupa sawasawa na haja za moyo wako ( almradi tu nia yako iwe njema).

    Kama ulikuja kupata mwenye vigezo vyote kasoro urefu, na moyo wako ukaridhika, basi ulikuwa tu hujawahi kujitambua kuwa urefu wa mke kwako halikuwa sual la msingi, ila ililichukua tu kwa mkumbo.

    Kama Mungu ndiye anayenipa mke, basi huyo mwanamke lazima ni mali ya Bwana kama ambavyo urithi wa mali ambayo baba ananipa ni mali yake yeye baba si ya jirani.

    Mke kama mali ya Mungu anapatikana wapi?
    Anapatikana mahali wanapopatikana watu (mali) wa Mungu.

    Watu ambao ni mali ya Mungu wanapatikana wapi?
    Kanisa ndo watu ambao ni mali ya Mungu. Kwa kamtafutie mke huko kwa hao watu wa Mungu.

    Anasema kuwa,apataye mke apata kitu chema.

    Tumaini, kupata kwa mujibu wa Mathayo 7:7, kunatokana na kutafuta, hakutokani na kuomba. Mke hutafutwa huwa haombwi.
    Lakini mahali pa kumtafutia ni katika wale ambao ni mali ya Bwana. Kwa hiyo ukimtafuta katika hao ambao ni wa Bwana, utampata, na ukimpata Mungu yeye anahesabu kuwa amekupa, maana hiyo ni mali yake.

    Ndio maana Isaka na Yakobo wote walipata wake zo kutoka kwa watu ambao walikuwa mali ya Bwana, hawakuwapata kutoka kwa wakanaani. Lakini hatusomi kuwa Isaka aliomba mke, wala Yakobo.

    Nafikiri hii shule itasaidia kuelewa!

    Asante.

  115. Mjema,

    Sijawahi kutoka kwenye line mpaka useme nimerudi. Ni uelewa wako tu kuelewa mambo ni mdogo.

    Akili ya kuishi na mwenzi hauipati kwenye kama unavyosema, bli inapatikana katika neno la Mungu. Usipolielewa neno limesema nini kuhusu jinsi ya kuishi na mke, maombi wala hayawezi kukufundisha hiyo shule. Maana tunapoingia kuomba tunatakiwa kile ambacho neno limesema.

    Kwa hiyo kama unataka kuona ndoa yako haina migogoro, usikimbilie kuomba bali jifunze kweli ya neno la Mungu.

    Pia siyo wajibu wangu mimi kukufundisha kuwa hizo nasaha alizosema mch. Mitimingi zinaitwaje. Lakini elewa tu kwamba siyo kanuni kanuni za ndoa. Na ili ujue kuwa siyo kanuni, jifunze nini maana ya kanuni kama nilivyokwambia!

    Unasema kuwa mke na mume wasipoomba pamoja kutakuwa na migogoro, hili umelitoa wapi? Kwani ni wapi biblia imesema mke na mume waombe pamoja?
    Yenyewe imesema wawe na kiasi ili wapate muda wa kumuomba Mungu, wala haijasema wapate muda wa kumwomba Mungu pamoja. Ni uchaguzi wao waombeje.

    Na hapo wanapoambiwa wapate muda wa kuomba si kuomba ati kwa sababu ni wanandoa, bali ni kuomba kama wakristo wanavyotakiwa kuomba.

    Mjema hatuwezi tukaepuka kulumbana hapa, ndio maana ya mjadala. Ukisema kitu lazima kama tunaona hakiko sawa tukitie changamoto.

    Kwa mfano hoja ulizochangia kwamba husababisha migogoro, unatakiwa utuambie kila hoja uliyoisema inaweza kusababishaje migogoro.

    Eg; ukimkinahi mke wako, kwanini hiyo isababishe migogoro, na inaisababisha kwa namna gani?

    Namalizia hivi; maombi si mwarobaini wa kila kitu kwa kmristo.

    Kwa mfano mwarobaini wa kufaulu mtihani siyo kuomba, bali ni kusoma kwa bidii. Na hii ni kwa mtu yeyote,asiye mkristo na mkristo. Kinyume na hapo lazima kuwe na sababu maalum ya kunfanya mkristo afaulu mtihani kwa maombi.

    Mjema, ivi maisha pia huwa yanakinaisha?

  116. Haahaahaa!Ndugu yangu Sungura umenifurahisha ulivyosema nimelipuka!cwezi lipuka ndugu yangu kwani kama Hakuna haja ya kumwomba Mungu ktk kumtafuta wyf je Mith 31:10 na Mith 19:14 nakuendelea unazielewaje?Mimi nilimpata mke kama kucheza kamari coz nilikuwa cjaokoka wala ckuomba so ni zali,na hadi kumpata mziki wake ulikuwa mkubwa na kama c neema ya Mungu nadhani ningekufa kwa ukimwi kabla cjaoa!kwa akili na ujuzi na vigezo vyangu nilitaka mtoto awe mweupee,usafiri(miguu)wa uhakika!hips na kibinda vya wastani!lips pana,mrefu,awe na sauti laiini,awe na mapozi ya kichokozi awe anakwenda na wakati!n.k so nikajikuta nakutana na wa typ hiyo wengi na nikawa nawamega bt still hakuna aliyeshibisha roho yangu!nikawa nashangaa yaani vigezo vipo bt why cwapendi kwa dhati?baada ya muda mrefu ndiyo nikaja kupata mwenye vigezo vyote nilivyovitaja bt mfupi bt nikawa nampenda kweli kuliko m.ke yeyote niliyowahi kutana naye duniani ila nikawa na hofu je yeye ananipenda kama navyompenda?kama zali ikawa hivyo!..

    so unataka 2watel wa2 wapitie kama njia niliyopitia?je unataka kuniambia watapata zali kama nilivyolipa?Naamini kwa maujuzi na mautalamu ye2 2tapotea zaidi.Unapomwomba Mungu yeye ndiye unaendelea kumuuliza unapokutana na yule unayedhani anakufaa na kwakuwa Mungu ana2tel lolote tukiomba kwa imani na kwa kutoa vigezo vya yule tunayemtaka atakujibu kwa aclmia zote coz Mungu we2 c muongo a2ahidi kumwomba jambo lolote ambalo hawezi kutimiza.je neno lolote anapo2tel 2ombe kwa imani unaelewaje?thn swala la kuishi na mke kwa akili nadhani unapokuwa ndani ya kristo unapewa ufahamu mana neno ndiyo chakula cha uzima na linaponya!ikitokea mmepishana lazima RM akupe neno la uponyaji yaani uckae na uchungu kabla ya jua kuchwa so ili uendele kuwa salama kiroho lazima myatengeneze.kwenye ndoa kuna mambo mengi sana mfano ucpokuwa fundi kwenye unyumba yaani ukataka upande kilele cha mlima Kilmanjaro peke yako nayo ni shida,lazima uwe fundi kama Mess unapokuwa uwanjan na cyo kila cku mnapiga game uwana wa nyumbani tu

    unapobadilisha viwanja inaleta mvuto.kwa ujumla wanaume wengi 2mekuwa wabinafc 2najali 2fike safari pekeye2 2kiwaacha wake ze2 nyuma.so lazima 2ache ubinafc 2wajali kwanza wake ze2 wafike kwa kilele thn ndiyo cc 2fuate!2kiacha ubinafc ha2tackia wake zetu wakishangaa maana ya kilele.tena kucki wengine wakisema kuwa ndoa ni kwaajili ya kuzaa tu.ufundi utasaidia ndoa ze2 zigeuke pepo ndogo.bt yote hayo lazima uwe umepewa ubavu wako halic.maana mapenzi ni hicia huwezi kupiga game au kuwa fundi kwa m2 acyeubavu wa kweli.inakuwa ni mzigo na kazi icyowezekanika.tena ukimpata yule wa kweli kila unapoonyesha ufundi inakuwa laini coz hicia zinakuwa nje!nje ukibeep 2 mambo yanakuwa kilaini!.

  117. Sungura,

    Naona sasa umeanza kurudi kwenye line,twende,

    Mimi na imani katika maombi, kwani ndio huko hasa napata hzo akili,hekima, fahamu n.k. Za kusimamia ndoa yangu.

    Umesema, hz sio kanuni, nilikuomba unipe jina zuri mbona kimya?

    sungura, pia naona wewe hujanielewa, nimesema hivi, kutofuata kanuni hizo ndo upelekea ndoa kuwa na migogoro! Ww unasema napendekeza njia za kutatua migogoro. Hebu ona mfano, mke na mme kuomba pamoja, ili lisipo kuwepo migogoro itakuwepo! N.k.

    Tuache kulumbana kaka, hatuwajengi watu.turudi kwny mada, kwa nini ndoa nyingi leo zina migogoro?

    Umesema sijakujibu swali lipi tena?

    Ok wanaSG, mtu samehe km mimi na Sungura tumewabore. Binafsi leo tena napenda kuchangia mada ,kwani ni ndoa zina migogoro?

    Kumwacha Yesu ndio the key cause, ambayo upelekea mambo mengine km ifuatavyo:

    1.wanandoa kukinaiana -kwa walio kwny ndoa kwa zaidi ya miaka 10 wanasema kuna mtego mwngne wa kukinaiana kwa wenzi walio kwny ndoa kwa muda mrefu. Hapa pia bila Yesu hatari ni kubwa kabisa.

    -Inashauriwa ili tusikinahi ndoa zetu tujifunze kuwa wabunifu kwa wenzetu, kuwapa vionjo mbali mbali vinavyoyafanya mahushano kuwa mapya.

    2.sababu nyingine ni wanandoa kushindwa kuona matarajio (expectations)waliyokuwa nayo wakati wa uchumba. -tukumbukd anayetuungansha ni Mungu,hvyo vitu vya muda,vinavyotafukika mfano,mali.fedha,ufahari, vipewe nafasi ndogo, havijatuumganisha.

    3.sababu nyingine ni kujilinganisha. Mke au mme analinganisha familia yake na ya jirani au rafiki. Utakuta mme at mke anamwambia mwenzake, “ona mwenzako anavyo.,.”

    4. Pia. Migogoro usabishwa pale mme au mke anapotoa siri za ndoa yake nje bila kufuata utaratibu.huko upewa ushauri usiojenga.

    -siri. Zetu tuzipeleke wa Yesu in prayer.

    Mbarikiwe,

    Mungu na atupiganie, ktk hili hakuna mjanja.

  118. Nelson,

    Naona umeamua kulipuka tu rafiki yangu.

    Hebu niambie, nini maana ya kupata mke kutoka kwa Bwana?

    Na je watu tunapotafuta wake/waume huwa tunatafuta tukiwa tumefumba macho kwa kuwa mke mwema anatoka kwa Bwana?

    Na kama wewe hukufumba macho wakati unatafuta mke, uliyaacha wazi ili uangalie nini?

    Mbona tunapenda sana kujazana ujinga ambao watu wamejazana miaka na miaka na waujawasaidia!

    Hakuna hata sehemu moja ambapo nimesema tupate wake kwa kutegemea akili zetu wenyewe, ila mimesema tuishi na wake zetu kwa akili/ufahamu au knowledge au maarifa. Na ndivyo biblia inavyosema. Wala haijasema tuishi nao kwa kutumia maombi. Bila shaka unajua kuomba ni wajibu wa kila anayemwanini kristo, lakini kuomba si mbadala wa kuwajibika wewe kama mtu.

    Hebu wewe niambie mtu mmoja kwenye biblia aliyepata mke kwa kutumia maombi?

    Elewa jambo moja, si kila jambo katika ukristo jibu lake ni maombi ndugu yangu. Jiukize sana kwa nini Mungu alituwekea akili na ufahamu!

    Chanzo cha migogoro ya ndoa za wapendwa siyo kukosa maombi, bali ni ujinga ambao aidha +me au +ke karuhusu katika akili yake. Na ujinga ni giza, na palipo na giza hapo ndo shetani hufanya kazi kwa nguvu sana.

    Wewe kataa maarifa halafu uone kama Mungu anapenda watu wajinga!

  119. Mjema,

    Be punctual, chek at the spelling, u said Fallecy at the first time, not Fallacy. Kumbe ulikuwa unamaanisha Fallacy, nt ulikosea wewe hata hujagundua hilo.

    And u just said the second meaning of the word.
    The 1st meaning says: False idea that many people believe is true, but which in fact is false because it is based on incorrect information or reasoning.

    Narudia tena kukwambia, kama unajua maana ya neno kanuni, hapo mch. Mitimingi hajasema kanuni yoyote ya ndoa. Na wala hapa hatujadili kanini za ndoa. Jifunze maana ya neno kanuni.

    Baada ya kuwa umeelewa kichwa cha habari cha somo ambacho kiko katika mfumo wa swali, ili kujua kuwa mleta hoja anaongelea ndoa gani ulitakiwa kuangalia content ya hoja zake. Ndipo ungegundua kuwa ni ndoa za kikristo.

    Na kitu kingine ambacho hujakiona, ni kwamba mleta mada hajadili suala la kutatua migogoro kwenye ndoa, bali anajadili mambo ambayo anadhani wanaotakiwa kuingia kwenye ndoa wanatakiwa kuyafanya ili ndoa zao baadae zisiwe na migogoro. Na yeye ameyajadili mambo/makosa haya kwa mtazamo wa kwamba wale ambao tayari wana migogoro kwenye ndoa zao waliyafanya. eg kumuoa mtu kwa kumhurumia.

    Kwa lugha nyingine ni kwamba, Je kumuoa/ kuolewa na mtu kwa kumhurumia ni lazima kulete/ kuwe chanzo cha mgogoro katika ndoa?

    Mimi nimesema hapana. Kitu kikubwa kinachosababi migogoro ya ndoa za wapendwa ni wanaume kutokukaa na wake zao kwa akili, na wanawake kutokuwa na akili za kujenga ndoa zao, na badala yake wanakuwa wajinga hivyo badala ya kujenga ndoa zao wanazibomoa kwa mikono yao wenyewe.

    Nimesema hapana kwa sababu kuna mpaka watu walio/olewa kwa kulazimishwa lakini kwa sababu wameamua kuwa na maarifa na kuufukuza ujinga katika kuishi na wenzi wao ndoa zao ziko salama hata kuliko waliopata wenza wao kwa kufunuliwa na Mungu.

    Na ninaposema akili au knowledge kwa mkristo namaanisha akili /ufahamu unaotokana na kweli ya Mungu. Na kweli ya neno la Mungu inakaa kwa mtu aliyebadilishwa nia/akili yake.

    Knowledge hiyo ndio inayomfanya huyu mtu ajue kuwa anatakiwa kuwa mwaminifu kwenye ndoa, inamfanya ajue kuwa anatakiwa kuomba kwa ajili ya ndoa yake, inamfanya ajue kuwa anatakiwa kuwa mvumilivu kwa mwenzake,n.k. Kutanguliza maombi bila knowledge ni bure, na ndoa maana wengi wanaomba lakini bado ndoa zao zina migogoro.

    Kama wewe ni mfuatiliaji, unakumbuka kuwa Ben Hinn pamoja na utumishi mkubwa wa Mungu alio nao, alijikuta anaachana na mke wake. Ndo baadae akaja kugundua kuwa sababu haikuwa kukosa maombi, bali ilikuwa kukosa ufahamu/akili ya kujua kwamba katika ratiba yake ya kuhubiri injili alitakiwa atenge muda wa kutosha wa kukaa na familia yake pia.

    Ben aliachwa na mke wake simply kwa sababu hakujua kutenga muda wa kukaa na familia yake( yaani mke wake hasa). Anakaa home wiki moja katika miezi mitatu, lazima tu ndoa iwe na shida. Maana kanuni katika hili inataka Mungu- familia- injili. Lakini yeye alifanya Mungu- injili- familia.

    Kuhusu kuoa kwa kumhurumia, nilisema kuwa hiyo huruma lazima izae Love ndipo umuoe mtu. Ndoa ni mapenzi, na mapenzi yana wingi wa hisia tena za mahaba. Huruma pekee haiwezi ikakufanya umuoe mtu, lazima kuwe pia na kitu ambacho kinakuvuta kimapenzi kwake.

    Mfano; Sajuki ukiangalia alimwoa Wastara kwa kumhurumia baada ya kukatwa mguu, na aliyekuwa mchumba wake akaonekana kutotaka kumuoa tena. Lakini mpaka Sajuki anakufa hao watu walikuwa wanapendana japkuwa hata hawakuwa wakristo.( Huu ni mfano wa karibu )

    Mjema, maneno ya Edwin na maneno ya Malaki 3 yako tofauti kabisa kimaudhui, yaangalie tu vizuri kwa umakini tena. Edwin hamlalamikii Mungu kwa sababu ya mafanikio ya ndoa za wasioamini, huku za waamnio zikiwa na migogoro, bali anamsifu Mungu kwamba hata hao wasiomwamini, Mungu amesaidia ndoa zao kustawi regardless of ujinga wao wa kutofahamu kanuni za Mungu.

    Unajua ndo maana kuna wakati najikuta nakuona kama mamuma fulani asiye na uwezo wa kusoma katikati ya mistari. Mjema nimekwambia wazi kabisa suala la mahusiano ya Yesu na mamaye, na wanafunzi pia, nililiongelea katika muktadha wa Yesu alipokuwa duniani katika mwili. Yesu alikuwa na mama yake, na alilelewa katika familia ya Yusuf na Mariam, au huelewi hilo?

    Unadhani mimi sielewi leo kuwa uhusiano wa Kristo na kanisa unafananishwa na wa mke na mume? We vipi!!!

    Kitu kingine hiki hapa umezidi kukisema, nakunukuu ” ”Eti unawaambia watu wakitaka mke mwema basi waamke tu kwa akili zao, maarifa na ufahamu hata wakiwa kwenye dala dala/baa/kumbi za disco tu wakikaona kabinti kamemvutia basi ajitwalie, mh. Hapana hapa wala siamini kama ni wewe kweli umechangia;”

    Fanya hivi, ninukulie kwenye mchango wangu ambapo nilisema hayo maneno.
    Maana naona maneno uliyotafsiri wewe kwa utashi wako unataka kulazimisha yawe ya kwangu.

    Nimekwambia pia unionyesha mfano wa mtu kwenye biblia ambaye alipata mke/mme kwa kuomba, ili sasa kutokea hapo tuitazame dhana ya kupata mke kwa kuomba.

    Mjema, read between the lines, Mithali 3:5, inasema … wala usizitegemee akili zako, haijasema wala usizitumie akili zako. Kumbuka wewe unaandika hoja zako hapa kwa kutumia akili. Haya acha kabisa kuitumia akili yako ubakize kumtumainia Bwana tu uone utafika wapi.

    Jibu maswali niliyokuuliza!

  120. naendelea… hawana Mungu bali wana mapepo ya ngono.Wandugu cku zote wa2 wanaoishi pamoja hata kama wanapendana wanaweza tofautiana mitazamo!tambua kila m2 amelelewa kivyake so kuna tabia watatofautiana bt kwakuwa wanapendana kwa dhati mambo yao au wanapotofatiana lazima watayamaliza wenyewe automatically bila kwenda kwa Postor au jirani.Ukimpata yule mnayempenda kwa dhati kwanza mnahurumiana,mnasameana kirahic kwani anakuwa part ya mwili wako.Eti kuna ndoa za wa2 wa dunia zipo pouwa tu!mmh!yaani ni kwa yule aliyepata zali la kuwin kamari ndiyo yaweza kuwa poa bt asilimia kubwa ni majanga na kama zinadumu ujuwe hapo kila mmoja anakabarafu kake ka moyo kwa cri huku wakidumisha ndoa feki inayoonekana kwa wa2 ni ndoa kumbe wakifika home kila m2 anahamcn zake.na hata kama zina miaka mia ujuwe ni usanii tu.coz wana presha gani wakati kila m2 ana m2 wake pemben?wakati cjaokoka nilikula wake za wa2 wengi sana ukiwa nae kwa bed utackia yule Bwege naishi naye tu kwasababu ya watoto!yaan clpendi!!soo no janja bila God

  121. Safi sana mjema!umenena vyema, Sungura na Edwin naona hawataki ukweli.2cdanganyane wandugu hakuna ufundi au ujuzi wa kumpata mke aliyebora kwa ku2mia maujuzi yako huo ni uongo mkubwa kabisa.pasipo msaada wa Mungu ni ngumu mno kumpata mke bora tena ni sawa na kuchukuwa fedha yako yoote au mtaji wako woote na kwenda kucheza kamari!!ndoa nyingi za wapendwa zipo kwenye migogoro kwasababu wenda walikurupuka kwenye kuchaguana,walifuata maujuzi yao,walimwacha Mungu kipindi cha uchumba,au baada ya kuoana na kugundua wamelamba garasa automatically lazima wamwache Mungu coz bado hawajapata yule wa kuipoza roho zao so lazima atatoka tu maana hica zao hazijamfikia mlengwa!eti Mtu amepewa kifaa chake kabisa na Mungu na yupo na Mungu thn atoke nje ya ndoa!!hapo huyo mtu ujuwe hana Mungu bali ana mapepo!hv kulala na m2 ucyempenda ni mchezo!yaani kama huna lipepo ni ngumu mnoo tena hata joogoo hawiki!!hao wanaojiita wameokoka na wanasema walipata mke mwema na wakawa wanatoka nje ya ndoa ni wasanii!hawana Mungu!Naendelea..

  122. Sungura,

    Fallacy- is a false way of thinking about something.
    Kwa muktadha wa mjadala wetu, “fallacy of generalization” ina maana fikra potofu kuwa kwa sababu Mr & Mrs X na Y ni wacha Mungu, nawanandoa yenye migogoro, basi kaninu A & B zinazoshauriwa kufuatwa sio sahihi kwa kuwa wao pia uzifuata ila bado wana migogoro.
    Sungura wala sina pupa kukujibu, nimetulia tuli kama maji ya mtungi. Ugomvi wangu mimi na wewe ni kusema wachangiaji hata aliyeanzisha mada hii kuwa hawapo sahihi kwa kushauri kanuni mbali mbali km zilivyo hapo juu.!!!!!!! Na tafsiri yake ni kuwa hazina maana kufuata. Ooh Kaka, hebu jiulize endapo wakristo tusipofuata kanuni hizo hali ya ndoa zetu itakuwaje??? Mimi ninaamini kuwa nikutokufuata kanuni hizo + Yesu kutawala mioyo yetu ndio upelekea hapa tulipo.

    Sungura hebu twende hivi;
    Tuelewe kwanza dhana ya mada ya muuliza swali: inasema; kwanini ndoa nyingi leo zimejaa migogoro?
    Mimi nilivyoelewa, sijui wewe na wengine nimeielewa hivi;

    1. Kwanza kabisa haijasema kuwa ni ndoa gani, ndoa ya wakristo au wasio wakristo
    2. Pili, zimejaa migogoro- yaani hao walio katika ndoa haipiti muda wako kwny mgogoro, mara huu, mara ule n.k
    3. Neno Mgogoro hapa kwa mtazamo wangu limetumika likimaanisha, kutokuelewana kati ya wanandoa hao kiasi kwamba, wameshindwa kutatua wao wawili peke yao, wameshawajulisha watu wan je na hakuna anayetakakushuka, na suluhisho pekee ni pawepo na mtu wan je wakuwapatanisha.
    Sijui wewe unaielewaje au muanzisha mada alikuwa na maana gani alipaanzisha mada,

    Sungura, tulipokuwa tunashauri kanuni hizo hapo, juu tulimaanisha;
    1. Kwa wale ambao hawajampokea Yesu, waanze kumpokea. Yeye ni BWANA wa ndoa zetu. Halafu kwa wale waliokwishampokea, basi wadumishe ushirika wao naye, kila wakati.
    Mimi siamini kweli kama, Mme na Mke wanaomba pamoja kila siku, ni waaminifu kila mmoja kwa mwenzake, wanapendana Vs Utii,wavulilivu katika shida na raha walipatana kwa kumshirikisha Mungu na Yesu daima yupo mioyoni kuwa watafikia hatua ya kuwa na migogoro. Ninachoamini wanaweza kuwa na kutokuelewana/kutokukubaliana AU kuwa na mitazamo tofauti lakini watayatatua wao wawili hata kabla hayajafikia kuwa kiwango cha mgogoro. Kwani mgogoro ni kutokuelewana kwa hali ya juu.
    Ninachoamini, kama kweli Yesu yupo kati yao yeye ndio mshauri wa kwanza, na kama wana maombi ya Mme Vs Mke peke yao chumbani lazima aliyekosea atashuka na mambo yatakwenda.

    Mpendwa, ushauri hapo juu + watu waliozaliwa mara ya pili, hatutegemei kuwaona wakiwa na mgogoro bali watatofautinana mawazo na mtazamo, na wakikumbuka ushauri uo na kumtafuta Yesu watafikia muafaka bila hata mtu yeyote kujua. Na hii ndio namna ambayo wewe na Edwin mnasema Mungu atusaidie. Wapo waliofanya hivyo na mambo yanaenda.

    Unakataa kuwa hakuna anayeoa kwa kumuurumia mtu. Wapo na wameshuhudia kabisa mbele yaw engine kubali usikubali.

    Sungura umesema mimi sio msomaji mzuri na nimemnukuu Edwin vibaya samabamba aya niliyokupa ya Mal3. Hebu angalia namnukuu Edwin kwenye comments zake za tar….. Edwin anasema “Lakin pia nafahamu wengine hawakuanza vema na hawaishi KiMungu eg wazazi wetu walevi, mafisadi but wako na ndoa miaka 30, 40 na umu tumezaliwa na wametokea hata Watumishi na Mawaziri na Madaktari na Waalimu, na wanaishi peace kabisa, huwezi amini miaka yote iyo so faithful, apo je? MIMI NADHANI kuna namna Mungu anafanya mambo ni nje ya akili izi na Ndoa iwe ya mlevi au mvuta bange au Mtu wa Mungu, kwa kua ni ndoa tu basi kuna divine hand ya Mola apo hata kama ni wanga ili kusudi lake litimie kupitia ndoa iyo ya wacheza mizimu Baba na Mama zenu wasiomjua Mungu bado kule vijijini na ata apa town”.
    Sasa linganisha maneno hayo ya Edwin, na Mal3:13-15 “ Maneno yenu yamekuwa magumu juu yangu asema Bwana,…………..14…….tumepatafaida gani kwa kuyashika maagizo yake na kwa kwenda kwa huzuni mbele za Bwana wa Majeshi?……… 16. Na sasa twasema ya kwamba wenye kiburi ndio walio heri, naam, wamjaribuo Mungu ndio waponywao” mwisho wa kunukuu. Hehe hajo je unasemaje, kunatofauti gani kati ya malalamiko ya Mal3 na hayo ya Edwini.

    Mimi ninachosema ni kuwa, tofauti ipo tena sana kati ya ndoa za wacha Mungu na wasio mcha Mungu, sema tu wanandoa wengi hawana Yesu kwenye mioyo yao ndio maana wanamigogoro. Pia wamesahau kuwa wapo ktk vita zaidi ya wasioamini na hawataki kuvaa silaha za Mungu ili kuzipinga hila za shetani dhidi ya ndoa zetu.
    Sungura naona wewe unaposoma comments zangu na za Siyi daima unajenga wigo, pole hiyo sio roho ya kujifunza. Unasema eti naongelea jinsi ya kutatua migogoro ya ndoa na siyo sababu za migogoro.pia unasema hapa hatuongelei kanuni za ndoa.

    Uelewa wako tu kaka, maana yangu ni kuwa kutokufuata kanuni hizo ndio chanzo cha migogoro. Halafu hizi kama sio kanuni tuzipe jina gani? Biafsi kwa upeo wangu mdogo nimezipa jina la kanuni za ndoa ili isiwe na migogoro. Wewe unaziitaje?

    Umeendelea kung’ang’ania mahusiano ya Yesu vs Mamaye Vs Wanafunzi wake ni sawa naya Mme Vs Mke.sio kweli hata kidogo. Binafsi sikubalinani nawe. Sasa kwa mujibu wa mada hii hapo utasema Yesu alikuwa na Mgogoro na mamaye au wanafunzi wake??? Uongo kaka. Kutofautiana kimtazamo wewe unaita mgogoro/kuchenjiana??? Unasema kinachowatofautisha ni majukumu tu. Sasa ngoja nikupe aya uone jinsi mahusiano ya ndoa yalivyo maalum zaidi ya mama, au marafiki zetu.
    Soma Efeso 5:22-32- kwa kifupi mahusiano ya Mke Vs Mme ni sawa na Kristo Vs Kanisa, na sio vs mamaye au rafikize.
    Pia unakataa maneno haya’” : ”Eti unawaambia watu wakitaka mke mwema basi waamke tu kwa akili zao, maarifa na ufahamu hata wakiwa kwenye dala dala/baa/kumbi za disco tu wakikaona kabinti kamemvutia basi ajitwalie, mh. Hapana hapa wala siamini kama ni wewe kweli umechangia; hebu twende uone ulivyochemsha” unakataa ukumaanisha hivyo, haya tueleze ulipowaambia watu wakitaka mke hakuna haja ya kuomba ulimaanisha nini. Unasema wazitegemee akili/fahamu/maarifa zao kupata wake na kuishi nao.
    Binafsi nimekukatalia na nimesema kuomba ni muhimu ktk kutafuta mme au mke wa maisha hata zaidi ya kitu kingine. Umesema nikupe aya,. Narudia tena;
    Biblia inasema; “ Mke mwema Mtu UPEWA na Bwana.” Zingatia neno UPEWA. …………
    Pia Biblia inasema Math7:7 “ Ombeni nanyi MTAPEWA”…………. Zingatia neno Mtapewa;. Wote waliofanya vizuri katika ndoa zao ni kwasababu wametii kanuni hii.
    Nakuona unasisitizia akili/ufahamu/maarifa, ni kweli hivyo vyote ni muhimu ila utavipataje km si kwa kuomba, au utatumia akili gani. Soma Mitha3:5 inasema “ mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, Wala usizitegemee AKILI zako mwenyewe”. Ehe, unaona maneno ya watu wenye hekina. Hata suleimani na hekima alijua akili yake haitoshi, bila shaka aliomba. Sababu moja wapo ya migogoro ni kukosa kuomba wakati wa kutafuta, baada ya kupata na daima ktk maisha ya ndoa.
    Kwa kifupi naweza kusema: Migogoro ya ndoa imekuwa mingi leo kwa sababu wanandoa wengi wamemuacha Yesu na Kanuni zake.
    Mungu na atupiganie

  123. Haya Mjema twende kazi…!!

    Aise nimegundua kumbe wewe rafiki yangu uwezo wako wa kufikiri katikati ya shule kama hii ni mdogo sana.

    Kitu cha kwanza nimetumia neno ‘kuchenjiana’ au kwa Kiswahili kingine ningeliita ‘kuwakiana’. Nikasema Yesu alichenjiana na mamaye, na wanafunzi wake pia. Sijui wewe ulielewa au unaelewa nini katika hili.

    Katika harusi ya Kana Yesu anagafirika pale mama yake anapomwambia kuwa wameishiwa divai. Kama unajua vizuri lugha, Yesu anatumia lugha kali, anasema ”woman, why are u saying this to me”. Note matumizi ya neno ”woman”( Yohana 2:3-4)

    Yesu anamwakia Petro alipojaribu kumpinga juu ya kifo chake.

    Yesu tena anamchenjia Petro baada ya Petro kuhoji juu ya Yohana, baada ya Petro kupewa uongozi (Yohana 21:21-22)

    Unaniambia mahusiano ya ndoa si sawa kuyafananisha na mahusiano ya mtu na mama yake, au mwanaume na mwanaume. Sijui uko deep kiasi gani katika kuielewa psychology ya ndoa.

    Sikia, mama na mwana, mtu na rafiki, mume na mke, hayo yote ni mahusiano. Tofauti ni responsibility katika hayo mahusiano.

    Na kinachoongezeka kwenye mahusiano ya ndoa ni zile marital issues. Ambazo kimsingi hazimbadilishi mwenye hasira kuwa mpole, mtu mzembe kuwa makini, mtu mwenye majibu mabaya kuwa mazuri. Na ustawi wa mahusiano msingi wake uko kwenye ufahamu na tabia hauko kwenye status ya mahusiano.(sijui kama unaielewa hii shule)

    Ukiwa mtu mwenye kumjibu vibaya rafiki yako,lazima utamjibu vibaya pia mkeo, maana hiyo ni tabia yako, wala siyo tabia ya ndoa.

    Ukiwa mtu usiyeweza kuchukuliana na mzazi wako, mathalani mama yako, ukioa hautaweza kuchukuliana na mkeo, hiyo ni tabia yako siyo tabia ya ndoa. Ndipo uelewe sasa kwa nini Rebeka alifanyika faraja kwa Isaka kwa sababu ya Sarah mama yake maan alikuwa amekufa (Mwa 24:67c)

    Kitu kingine cha ajabu unaniambie kama sijui kuwa Yesu kaoa. Mjema huwezi hata ukaona kuwa nilikuwa namwongelea Yesu alipokuwa mwilini kama mwanadamu. Nisome vizuri ili ujue uwezo wangu wa kufikiri, ndipo utajua kwa urahisi, nini uniambie na nini usiniambie.

    Mjema, mimi sijasema kuwa biblia imesema tukae na wake zetu kwa akili maana wao ni vyombo dhaifu. Siwezi kusema hivyo kwa sababu biblia yenyewe haijasema hivyo.

    Mstari nlionukuu huu hapa ”(1 Peter 3:7
    Likewise, husbands, live with your wives in an understanding way, showing honor to the woman as the weaker vessel, since they are heirs with you of the grace of life, so that your prayers may not be hindered”

    unaona, haijasema tukae nao kwa akili kwa kuwa wao ni vyombo dhaifu, bali imetumia neno ‘kama’. Sijui uwezo wako wa lugha ukoje wewe.

    Elewa kuwa mwanamke siyo chombo, bali ni mwanadamu kama ambavyo mwanaume ni mwanadamu. Na maana ya ‘weaker vessel’ ni chombo ambacho kiko ‘delicate’ amabcho chaweza kuvunjika kwa urahisi.

    Na kama ulikuwa huelewi, chombo delicate mara nyingi ndo huwa expensive zaidi.

    Hilo andiko unajifanya kusema liko wazi, wakati ni dhahiri kabisa huelewi limemaanisha nini.
    Ona wewe unavyoliona, unansema:
    ”Ukweli ni huko kuwa wanawake ni vyombo dhaifu, ndivyo walivyo tangu edeni na ndio maana Nyoka alipomwona kuwa hawa yupo mwenyewe akaona huo ndo mwanya wa kuingilia”(kitu tofauti kabisa na andiko lilivyosema)

    Na kama mtazamo wako uko hivi juu ya mwanamke, nikisikia una mgogoro wa ndoa sintashangaa!!

    Mjema who said these words, you or me? Nayanukuu: ”Eti unawaambia watu wakitaka mke mwema basi waamke tu kwa akili zao, maarifa na ufahamu hata wakiwa kwenye dala dala/baa/kumbi za disco tu wakikaona kabinti kamemvutia basi ajitwalie, mh. Hapana hapa wala siamini kama ni wewe kweli umechangia; hebu twende uone ulivyochemsha” .. Hebu nipe jibu!!

    Ona unavyoniambia hapa kiholela, ”This is purely satanic/demonic.”

    Jibu lake ni simple sana. Biblia yangu imeniambia ‘ waume wakae na wake zao kwa akili’ wala haijasema wakae na wake zao kwa maombi. Kama una akili utakuwa umeelewa, na kama umeelewa unajua mwenyewe utafanya nini na hiyo kauli yako ya kufuru. Kwamba maeleano ya ndoa yanajengwa kwa akili na maarifa, is biblical, wewe tu usiyejua ndo unasema is satanic!

    Mjema, nani unayemjua kwenye biblia alipata mke mwema kwa kuomba?

    Ukifanya hiyo homework itakusaidia kuelewa nini maana ya ‘mke mwema mtu hupewa na Bwana.

    Na tena elewa kuwa wakristo wengi wanapata shida leo kwenye ndoa waliomab Mungu, na wengi wanasema kabisa kuwa ati Mungu aliwafunulia.

    Kuna kitu kingine umekisema hapa amabacho walimu wengi wanaofundisha jinsi ya kupata mke wamekisema sana, na wewe umekimeza hivyo hivyo.

    Umesema ”Au tunaomba huku tumeshajipatia kuwa ni nani tunayemtaka”
    Ngoja tu nikuulize swali ili likufikirishe: Ikitokea umeona shamba nzuri, nawe ukalipenda, hivyo ukaamua kwenda kumwomba Mungu akupatie hilo shamba. Je maombi yako yatakuwaje mbele za Mungu, kwamba Mungu naomba unipatie shamba,au Mungu naomba unipatie lile shamba nililoliona?

    Nilopsema tatizo siyo jinsi ulivyompata bali ni jinsi unavyoishi nae, kama wewe ni msomaji mzuri ulitakiwa tu kuelewa kuwa sikumaanisha mtu achuke tu yeyote.
    Lakini nilisema hata kama ameshushwa na malaika, changamoto za ndoa ziko palepale.

    Mjema usije kwa pupa kiasi hicho, utaaibika bure.

    Asante.

  124. Mjema,

    What is Fallecy?

    Baada ya hapo, ni vema ukaelewa kuwa hili ni darasa huru la fikra katika muktadha wa neno la Mungu.

    Mtu asikudanganye kuwa alimuoa mtu fulani kwa sababu alimhurumia. Inawezekana akadhani kuwa kweli ni kwa sababu ya huruma zake aliamua kufanya hivyo, lakini ukweli ni kwamba kuna kitu alipenda. Na si lazima anayeoa mtu katika mazingira yale ndoa yake iwe na matatizo. Ndio maana kuoa kwa mazingira yale hatuwezi kukufanya kuwa ni kanuni ya ndoa kuwa na matatizo.

    Halafu, picha ya mch. Mitimingi hapo juu si fact ya kutuambia kuwa ndoa yao haipiti kwenye migogoro. Mtafute umuulize.
    Kuna wenye picha nzuri na muonekano mzuri zaidi ya wao, lakini ndoa zao ziko kwenye moto.
    Kama mch. Mitimingi hana migogoro kwenye ndoa yake sababu siyo kwa kuwa hakumuoa mke wake kwa kumhurumia, kuna watu kadhaa ninaowajua walioa kwa sababu waliwahurumia sana waliowaoa, lakini ndoa zao wala hazina matatizo.

    Kila mtu anapoamua kumwoa mtu fulani lazima kuna kitu ambacho kilim-overwhelm aka-fall in love, hadi akafanya maamuzi ya kumuoa huyo mtu.

    Uoe kwa kumhurumia, kwa kulazimishwa, kwa kuongozwa na malaika, kwa kwa kumpenda tu, kwa kuoteshwa na Mungu,n.k, changamoto za ndoa ziko palepale. Kma huna knowledge ya kupambana nazo ndoa itakuwa chungu tu.

    Hapa umemwambia Edwin hivi ”Na inavyoonekana (kama alivyo hitimisha Sungura) unatupendekezea tuige ndoa za wasio liitajina la Kristo. Binafsi nasema HAPANA

    Edwin, wewe sio wa kwanza kuona kuwa mataifa/wasiomcha Mungu ndio wanao stawi, tangu agano la kale. Soma Mal.3. utaona mfano mmoja wa waliokuwa wanasema na Mungu vivyo hivyo.”

    Kama wewe ni msomaji makini na asiye na hila, hiki unachokisema hapa ni mawazo yako wala si ya Edwin, tena hata usingethubutu kukilinganisha na walichosema watu katika Malaki 3.

    Na hii mada inaongelea mambo yanayosababisha ndoa kuwa na matatizo, lakini wewe nakuona unachanganya ndani ya hoja zako na suala la jinsi ya kutatuo hiyo migogoro ya ndoa. eg; ona hapa ulivyosema: ”Narudia tena, Hakuna kinachomshinda Mungu, yeye ndiye aliyeanzisha ndoa”.

    Na wala hatuongelei mambo ya aina za ndoa, bali tunaongelea ndoa ya kibiblia.
    Tena hatuongelei kanuni za ndoa , na alichojadili mch. Mitimingi si kanuni rafiki yangu. Jaribu kuongeza umakini unaposoma.
    Unajichanganya na matokeo yake unaandika ukuras mrefuuu, kutuchosha tu wasomaji.

    Hapa nimejaribu kukujibu kwa jumla, naanza ukurasa mpya kukujibu yale uliyoelekeza kwangu.

    Twende pamoja.

  125. Sungura & Edwin

    Poleni, naona mnashabikiana kushindwa kwenu au kwa ndugu katika kristo mnaowafahamu wenye migogoro ya ndoa. Mnaonekana kukosoa kanuni hizi murua ambazo zimefanya kazi kwa watu wengi kweli katika ulimwengu wa leo kama zilivyoelezwa na wachangiaji wa awali akiwemo, Pr.Mitimingi, Richard, T.Nelson, Stephen na wengine. Binafsi nawatia moyo wote waliochangia hadi sasa kuwa michango yao ni mizuri sana wala wasimuogope Sungura wala Edwin kwa kuwakatisha taamaa. Kazi mwendo watu wa Mungu kazi yenu ni njema.

    Mimi naamini waliochangia hapa hadi sasa wanakupa ushuhuda wao binafsi kuwa kwa kutumia kanuni hizo mambo yao yanakwenda vizuri. Kwani wewe umuoni Pr. Mitimingi na Mke wake alivyopendeza kwenye picha hapo juu. Utadhani wapo honey moon, kila siku kwao ndoa ni taamu, mpyaa zaidi ya jana. Siri pekee ni kufuata kanuni tajwa hapo juu.

    Inavyoonekana Sungura na Edwini;

    1. Yesu wanayemwamini hana suluhisho kwa migogoro ya ndoa. Wameacha mambo yajiendee tu yenyewe kwani Bwana wao hana suluhisho.
    2. Mmefanya what is called “The Fallecy of Generalization”. Eti kwa kuwa baadhi ya watu kanuni hizi hazijafanikiwa basi, kanuni hizi hazina ukweli wowote. Wamesahahu ni kanuni hizo hizo zinazowafanya wengine waione dunia ni km ‘mbingu ndogo’.

    Hebu tupitie comment zao (Edwin na Sungura) uone wanavyopotosha ukwelo na jinsi wanavyoitaji kushuhudiwa zaidi:

    EDWIN
    Hoja1: eti unasema wala kanuni hizi hazisaidii kitu. Halafu unasema labda Yesu atusaidie tu vinginevyo hakuna kitu;

    Narudia tena, Hakuna kinachomshinda Mungu, yeye ndiye aliyeanzisha ndoa nay eye ndiye anayewaunganisha na hakuna kamwe wa kuwatenganisha. Na Yesu ni Muweza anasema twende kwake sote tunayelemewa na mizigo naye atatupumzisha. Math15:5, 11:28

    Ni yeye , yeye kupitia Paulo anatwambia wanaume tuwapende wake zetu na wanawake wati…………………………i. Nashangaa unapokataa ushauri huu wa daktari bingwa wa ndoa-Yesu Kristo pekee. Hivyi ndivyo anavyoweza kukusaidia Yesu wala usibaatishe tena, hii ndiyo kweli yote.

    Hoja2: unasema wapo walioanza na kuendelea na Bwana asilimia 100% ina baadae mambo yakageuka.

    Ni kweli inawezekana, wala sikukatalii ila ninachotaka kuwambia ni kwamba, ukiona mambo yamegeuka jua kuna mmoja aliyemwacha Bwana kwa namna moja au nyingine. Haiwezekani Yesu akawaunganisha watu halafu wanandoa waanze kudundana mangumi.
    Adui yetu anajua ndoa ni taasisi muhimu sana kuwapeleka watu mbinguni au vinginevyo. Hivyo mmoja wapo anapofungulia mwanya mmoja tu na akashindwa kutambua na kujisalimisha kwa Yesu basi mambo hayatakwenda.

    Daima tupo vitani, na adui kama samba angurumaye uzungukazunguka akitafuta mtu ammeze. Usalama wetu ni kuvaa silaha zote za Mungu ili tuweze kuzipinga ila za Shetani………………1pet,….. Efes…….
    Kwa maneno mengine, pamoja na kanuni hizi, Yesu anapaswa kupewa moyo wote kwa wanandoa wote, kila sekunde ili tuwe washindi na zaidi ya washindi……….Rom8:37.

    Hoja3: pia unasema unawafahamu wengine walioanza bila Yesu na wanaendelea bila Yesu ila ndoa zao ni shwari. Na inavyoonekana (kama alivyo hitimisha Sungura) unatupendekezea tuige ndoa za wasio liitajina la Kristo. Binafsi nasema HAPANA

    Edwin, wewe sio wa kwanza kuona kuwa mataifa/wasiomcha Mungu ndio wanao stawi, tangu agano la kale. Soma Mal.3. utaona mfano mmoja wa waliokuwa wanasema na Mungu vivyo hivyo.

    Naomba nikwambie kuwa adui wa ndoa zetu, Shetani ana ujanja mmoja anaoutumia sana kuwateka hata yumkini walio wateule nayo ni hii:
    “Daima Shetani udhoofisha/uvuruga vitu halisi halivyovifanya Mungu na kuvipamba vile vyake vya bandia ili wanadamu wavidharau na kuvipuuzia vilivyo halisi na kuvipokea vilivyo vya bandia”.

    Uenda hauja nielewa, ni hv ili watu wadharau na kupuuza ndoa ya mke1 vs Mme 1 ya milele hadi mauti. Shetani katika ulimwengu wa leo amewafarakanisha wale wanaodai ni wakristo, ili namna ya dunia aliyoianzisha ipatekukubalika. Mfano. Angalia mifano ya ndoa nilizoeleza kwenye comments zangu zilizotangu lia ktk ulimwengu wa leo aina hizo za ndoa zinapata kibali na kukubalika kila kunapo kucha.
    Biblia inasema walamsifuatishea namna ya dunia hii bali mfanywe upya na kuyajua nini hasa yaliyo mapenzi ya Mungu. Rom12:1-3.
    Halafu Edwin, katika mambo ya kiroho unapowakataza watu kufuata ushauri/kanuni Fulani ni lazima uwapendekezee mbadala, usiwakatae watu kufuata kanuni hizi muhimu halafu ukawaacha njia panda. Yesu hajawahi kufanya hivyo. Au Yesu wako wewe(km alivyo wa sungura) alipokuja hapa duniani halishindwa kusuluhisha mambo ya ndoa?.

    Kwa kifupi edwini nataka kukwambia kuwa, kanuni hizi zote kama zilivyochangiwa na watu wa Mungu ni practical, viable, successful, kunusuru ndoa zetu. Kwani hata Yesu Mwenyewe halizieleza sana. Subiri nitawaonyesha. Wala hakuna namna nyingine unayotegemea Yesu atushushie tena. Ukiona zinashindwa kufanya kazi fahamu, tatizo ni kwako au shemeji yetu, uenda mmojawapo ni mnafiki, anazifuata tu ila hajazipenda na inawezekana anazifuata kwa nguvu zake tu huku akimkataa kiunganishi mwenyewe ambaye ni Yesu.

    Kwa hiyo. Yesu+Kanuni tajwa hapo juu= Ndoa zenye furaha,amani,upendo na mafanikio=Mbingu Ndogo
    Na kwakuwa tupo kwenye pambano tuzisalimishe kwa Yesu ndoa zetu kila dakika ili mmojawapo asikengeuke na kuaribu sura ya ndoa na hivyo kupelekea jina la Bwana likatukanwa.

    SUNGURA:

    Kama kuna siku umechapia ni pale ulipotoa comments kuhusu ndoa ukimsifu Edwin (kwa kudhoofisha ukweli) na Kukosoa wachangiaji wengine (walioeleza kweli yote nakunukuu, unasema “Lakini mimi nionavyo katika komenti zooote zilizotolewa hapo juu, pamoja na mchango wa mleta mada mwenyewe, aliyesema UKWELI HALISI ni Seleli peke yake.Alichosema ndo ukweli wenyewe kuhusu ndoa..” mimi nasema wengine wote waliochangia ndiyo wako sawa na edwini amechemka kwa asilimia 95%. Ana asilimia 5% za ukweili. Na kwa chaka uliliingia sidhani kama Edwin atakubali kukufuata huko ulio kwani ni nene sana.
    Inaonekana Yesu wako hanasuluhisho kwa matatizo ya ndoa yako (km umeoa) au za wapendwa unaowafahamu. Naona kwa maelezo yako umemwinua shetani juu kuwa ameshinda ktk hili na Yesu chini-kuwa ameshindwa katika hili.

    Hebu twende kwenye hoja zako uone ulivyochemsha;

    Hoja1: Unasema eti km Yesu angeoa naye maswala ya ndoa yangemsumbua!!! Na unajusfy dogma yako hii kwa kusema kuwa Yesu “alianachenjiana” na Mamaye na wanafunzi wake.

    Hapa kwa kweli haujaja kusaidia wanaotafita sulugu za ndoa zao bali unawalisha tu makapi. Kwanza kabisa Yesu hakuchenjiana na mamaye wala wanafunzi wake. Pili Nakushangaa sana kufananisha mahusiano ya Mme Vs Mme kuwa ni sawa na Mtu Vs mamaya au Mtu Vs rafiki zake. Pole sana. Mahusianao yandoa ni pekee mmno, hayafanani na mfano wa mahusianao ya mtu na wazazi wake wala watu wengine wa kawaida. Na hi indo sababu unaona ndoa nyingi mabo hayaendi. Pale unapompa mamayo na rafikizo nafasi sawa na mke wako. Hii dhana sio biblical. Mungu anaesma “ mtu atamwacha baba yaka na mama yake naye ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja”………… huusiano huu unaoelezwa hapa hauwezi kuwa sawa na ule wa mtu na mama yake au rafiki zake. Ni tofauti kabisa. Na ukiyafanya kuwa sawa umevunja kanunu ya Mungu na ndoa hio haita dumu halafu utabakia kumlalamikia Mungu kuwa mbona umeweka kila kitu sawa ila mambo bado hayaendi???

    Halafu Sungura wewe haujui kuwa Yesu ameoa hadi leo na ndoa yake ina amani; kama unabisha soma aya zifuatazo;

    2Kor;;;;;;;;. Hapa Paulo anaeleza kuwa mahusiano kati ya Mme Ve Mke ni sawa na Yesu Vs Kanisa. Na anasisitiza kanuni zile zile tulizokwambia kuwa, mme ampende mkewe na Mke amtii mmewe. Saba wewe fundisho lako kuwa hata Yesu ndoa ingemshinda km angeoa umeitoa wapi? Onyesha ni wapi Yesu Vs Kanisa Mambo yameenda mrama. “watakucheka wewe!!!”

    Hoja2: Unafafanua kuwa eti biblia inaposema tukae na wanawake kwa akili kwa kuwa wao ni vyombo dhaifu kuwa eti inamaannisha kuwa wao ni wenye nguvu na akili hata zaidi ya wanaume.
    Hapa napo umedanganya; mbona 1pet3:7 mbona ipo wazi tu. Nani amekwambia kuwa huu ni unabii hata utafsiriwe kwa lugha ya picha. Ukweli ni huko kuwa wanawake ni vyombo dhaifu, ndivyo walivyo tangu edeni na ndio maana Nyoka alipomwona kuwa hawa yupo mwenyewe akaona huo ndo mwanya wa kuingilia.

    Hivyo hata wewe ukiwa mwalimu na unadarasa lenye watoto wenye uwezo mkubwa kiakili na wasio na uwezo mkubwa kiakili, hivi unafikiri ni yupi unayehitaji kutumia akili zaidi ili aelewe somo unalofundisha? Bila shaka ni wale wenye uwezo mdogo. Hata aya hapo juu 2Kor;;;;;;;; mbona ipo wazi tu kuwa kichwa cha familia ni mumu? Je mume kuwa kichwa maana yake nini.
    Hili ni jambo lisilopingika kwenye historia yote ya ulimwengu na ndio maana leo zipo movement mbali mbali kuwa empower wanawake. Jambo ambalo sio mpango wa Mungu. Siku zote mke yupo chini ya mume kama vile kanisa lilivyo chini ya Kristo.

    Hoja3: Nakunu kuu unasena eti, “Ndoa nzuri haipatikani kwa njia ya maombi kama wengi wanavyopenda kuamini, bali inapatikana kwa kuwa na maarifa/ ufahamu /akili.”

    This is purely satanic/demonic.
    Ni Yesu yupi aliyekudanganya hivyo. Au ndio Yule Cosimic Jesus the one who embrace them all? Sungura hebu waombe akina ADMIN waifute hii comment yako mbona inakutia haibu hivyo. Eti unawaambia watu wakitaka mke mwema basi waamke tu kwa akili zao, maarifa na ufahamu hata wakiwa kwenye dala dala/baa/kumbi za disco tu wakikaona kabinti kamemvutia basi ajitwalie, mh. Hapana hapa wala siamini kama ni wewe kweli umechangia; hebu twende uone ulivyochemsha;

    Biblia inasema; “ Mke mwema Mtu UPEWA na Bwana.” Zingatia neno UPEWA. …………
    Pia Biblia inasema “ Ombeni nanyi MTAPEWA”…………. Zingatia neno Mtapewa;

    Hehe, sungura kwa Mujibu wa aya zote mbili hapo, Ili mtu APEWE ni lazima afanyaje…?????
    Hata usippo jibu kwa mtu anayetafuta ukweli upo wazi. Kuwa TUMAPEWA (chochote ikimaanisha hata mke mwema) pale tunapoomba.

    Unasema eti mke utafutwa kwa akili/ufahamu/maarifa, ni kweli kabisa. Lakini kwani haya yote yanapatikana wapi? Si kwa huko huko kuomba tena biblia inasema tuombe kwa bidii………….. Biblia inasema mtu akipungukiwa na hekima na aombe……………………
    Mimi ningetegemea usema tunakosea kuomba. Au tunaomba huku tumeshajipatia kuwa ni nani tunayemtaka. Ila wewe unafundisha tusiombe. Acha upotoshaji. Yesu ametufundisha daima ili mambo yetu yaende vizuri. Tafadhali usiwapotoshe wajoli wa Bwana.
    Mtu mmoja aliwahi kusema “unapo kwenda shamba omba mara2, unapokwenda vitani omba mara 6 na unapotafuta mke omba mara 12”. Hii ni kuonyesha Hakuna jambo linalohitaji maombi zaidi ya kupata mke mwema.

    Hoja4: unasema “Tatizo siyo namna ulivyompata, bali ni namna unavyokaa nae”
    Hii nayo ni uongo. Mimi naamnini both namna unavyompata na namna unavyokaanaye it count a lot.haiwezekani ukajitafutia tu yeyote alafu useme mambo yataenda sawa tu kwa kuwa nina akili, ufahamu na hekina ya kusimamia ndoa yangu. La hasha.
    Yote mamiwi ni muhimu. Kama hauamini ngoja nikupe mfano;

    Vipi kuhusu Samsoni…………wazazi wake walihimiza sana NAMNA Samson alivyokuwa anatafuta kupata Mke mwema , hata wali mwambia, Samsoni, umekosa kweli mke miongoni mwa hao wana wa Mungu hata ukaoe kwa mataifa?? Samson akiwa mteule tangu tumboni, mwenye hekima, ufahamu na akili kama anavyodai Sungura akasema, haijalishi, tabia tu nitaibadilisha, Delila ndiye niliye mpenda. Hehe Sungura, unajua kilichompata Rafiki yako Samsoni????? Ni ukweli usiopingika kuwa INAJALISHA NAMNA TUNAVYO WAPATA NA NAMNA TUNAVYOISHI NAO HAO WAKE zetu katika maisha yetu yote itapelekea ndoa kuwa na amani au la.

    Sungura na Edwin, Kanuni hizi ni viable kwa walio na Yesu kikweli kweli ndani ya mioyo yao, msipuuze hata mkategwa kufuata namna ya dunia hii, Tulia Kwa Yesu, Uwe na Ndoa Tulivu.

    “BWANA YESU NI DAKTARI WA NDOA” tujisalimisheni ndoa zetu kwake kila siku, saa,dakika, sekunde nasi tutashinda na zaidi ya kushinda.

    Mbarikiwe.

  126. Hahaa, ndoa!!!

    Mimi naona kwa kuwa kuna tatizo katika ndoa kila mtu anaweza kuwa na kitu cha kusema chochote tu.

    Lakini mimi nionavyo katika komenti zooote zilizotolewa hapo juu, pamoja na mchango wa mleta mada mwenyewe, aliyesema UKWELI HALISI ni Seleli peke yake.
    Alichosema ndo ukweli wenyewe kuhusu ndoa.

    Hata kama ingetokea Yesu nae akaoa, nisingeshangaa kuona kuwa siku moja lingetokea timbwili katika ndoa yake!

    Wewe unayenikatalia hapo unakataa nini sasa?

    Jiulize haya maswali ndipo uelewe ninachosema:

    1. Je Yesu alikuwa hachenjiani na mama yake? asomae na afahamu

    2. Je Yesu alikuwa hachenjiani na wanafunzi wake? asomae na afahamu

    Ikiwa Yesu alikuwa anachenjiana na hawa watu wake wa karibu sana, kwa nini nisiamini kuwa angeweza pia siku moja kuchenjiana na mke wake (jamani nakazia; kama angeoa)

    Kupata mme/mke sahihi haimaanishi kuwa uko exempted na matatizo ya ndoa, la hasha, tufani iko palepale. Wewe jiandae tu kupambana nayo ili ushinde.

    Matatizo yanakuwa tu makubwa zaidi pale mtu anapokuwa amechukua kabisa mtu asiye wa type yake completely.

    Wewe unayesema kuwa tatizo ni wanawake kukosa utii, unasahau mambo ya msingi sana.

    Kitu hakiwezi kutii bila kutiishwa, na mwanamke huwezi kumtiisha kwa nguvu,labda kama unataka matatizo.
    Hukumbuki Mungu alivyosema? Enyi waume kaeni na wake zenu kwa akili, mkionesha heshima kwa mwanamke kama chombo kisichokuwa na nguvu….
    (1 Peter 3:7
    Likewise, husbands, live with your wives in an understanding way, showing honor to the woman as the weaker vessel, since they are heirs with you of the grace of life, so that your prayers may not be hindered)

    Unaelewa maana ya chombo kisichokuwa na nguvu? kumbuka imesema chombo au kifaa, haijasema kama mtu asiyekuwa na nguvu.

    Mfano wa chombo kinachosemwa hapa ni glass nzuri ya wine, au kama simu aina ya iphone ambayo ukiidondosha tu au kuigonga vibaya lazima ipasuke.
    Kwa hiyo kinachosemwa hapa ni kwamba unatakiwa kuki-handle hicho kitu kwa uangalifu mkubwa, ndo maana unaambiwa ukae nacho kwa akili – Haleluya!!

    Huwezi kuambiwa ukae na mtu kwa akili kama huyo mtu hana akili. Na wanaume wengi hawajui kuwa wanawake wana akili sana hata kuliko wanaume, na kwa sababu hiyo hujikuta wanawachukulia poa ( a big mistake)

    Kwani ni mara ngapi umesikia mwanaume au hata wewe mwenyewe, anasema ‘wanawake bwana, ni kama watoto au wanawake akili yao ni ndogo sana’. Kwa kudhani hivyo huwa tunajikuta tunawachukulia wanawake kama watoto wadogo vile, na hivyo kuwalazimisha watutii kama tunavyolazimisha watoto wadogo.( a big mistake)

    Ndoa nzuri haipatikani kwa njia ya maombi kama wengi wanavyopenda kuamini, bali inapatikana kwa kuwa na maarifa/ ufahamu /akili.

    Huamini eh, sikia hii:

    Kinyume cha akili ni ujinga, right!!

    Inasema biblia hivi, mwanamke mjinga hubomoa nyumba(ndoa) yake kwa mikono yake mwenyewe.
    Which means, mwanamke mwenye akili huijjenga nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe.

    Na hapohapo imesema wanaume wakae na wake zao kwa akili.

    Kwa hiyo mpaka hapo utagundua kuwa ili ndoa iwe imara na safi, mwanaume anatakiwa awe na akili na mwanamke vilevile.

    Mwanaume anatakiwa awe na akili ya kukaa na huyu mwanamke mwenye akili anayejenga ndoa kwa mikono yake mwenyewe,siyo mwanaume awe na nguvu ya kumtiisha huyu mwanamke mwenye akili.

    Jiulize sasa wewe uliye na matatizo ya ndoa huwa unaplay role gani kwenye ndoa yako?

    Tatizo siyo namna ulivyompata, bali ni namna unavyokaa nae

    Umeona eh!!!

  127. Ndoa Mungu alikusudia ni ya mme mmoja na mke mmoja nao watakuwa tena mwili mmoja baada ya kuoana kinacho halibu au kubomoa ndoa nyingi leo ni kutoshimu maagizo ya Mungu yaliyo tolewa juu ya Ndoa kwa mfano (1)uaminifu kwa wana ndoa.ndoa nyingi zinavunjika kwa kosa la kukosa uaminifu (2)kukosekana kwa utii kwa wanawake wengi kwa waume zao sawa na neno waefeso 5:22 (3)kukosekana kwa upendo kwa wanaume kwa wake zao efeso 5:25) na ikumbukwe kuna maagizo mengi sana juu ya ndoa kama vile ndoa na ziheshimiwe leo watu wengi wameacha kuishi katika neno la mungu na huwezi kuishi katika neno la Mungu kama hajazaliwa mara ya pili kwa maana ya kuokoka yohana 1:12,warumi 10:9..10, leo watu wanakataa kuokoka Yesu alikuja kutafuta na kuokoa wanadamu tuliokuwa tumepotea kwenye dhambi balikiwa ni mimi ngullo niko kwenye ndoa zaidi ya miaka 18 kila siku ni mpya kwa ajili ya Yesu

  128. W.H Mjema,

    Na hayo yooote uliyosema, mbona wako wanafanya/timiza na bado zinanyukwa tu, zinadundwa ile mbaya na nje wanatoka kama kawaida? Uliorodhesha utadhani kweli yanasaidia kumbe walaaaa, hamna lolote sometimes. Nadhani kuna namna Mungu ATUSAIDIE TU Kama MOLA muweza wa yote

    Mimi nafahamu walioanza na Bwana 100 asilimia, wanaishi na Bwana-kufanya yote yawapasayo yet baada ya muda, miaka, kinatokea kituko ovyo kabisa, hutakaa uamini kua kimefanywa na Wanandoa wa level ile

    Lakin pia nafahamu wengine hawakuanza vema na hawaishi KiMungu eg wazazi wetu walevi, mafisadi but wako na ndoa miaka 30, 40 na umu tumezaliwa na wametokea hata Watumishi na Mawaziri na Madaktari na Waalimu, na wanaishi peace kabisa, huwezi amini miaka yote iyo so faithful, apo je? MIMI NADHANI kuna namna Mungu anafanya mambo ni nje ya akili izi na Ndoa iwe ya mlevi au mvuta bange au Mtu wa Mungu, kwa kua ni ndoa tu basi kuna divine hand ya Mola apo hata kama ni wanga ili kusudi lake litimie kupitia ndoa iyo ya wacheza mizimu Baba na Mama zenu wasiomjua Mungu bado kule vijijini na ata apa town

    Press on

  129. Ubarikiwe Pr. Mitimingi

    Ni kweli, taasisi ya ndoa kama ilivyo sabato ni kongwe kuliko zote hapa duniani, kumbuka nini kilitokea tar 06/01/01 pale bustani ya edeni. ndoa ya kwanza kati ya adam na hawa. Mwanzo2:18:25, Ni ukweli kuwa kama taasisi hii ikiingiwa kama alivyopanga Mungu ni nyezo nzuri sana kujenga mahusiano yetu na Mungu ila vinginevyo ni kiyama.

    Hebu ona mashambulizi yalio katika taasisi hii;

    Hata hivyo shetani leo hii ameleta maumivu katika ndoa kiasi kwamba dhumuni haswa la Mungu la kuwa na ndoa linapoteza maana kila siku. Hebu ona baadhi ya ndoa bandia kinyume na ile pale endeni zinavyopewa heshima na wanadamu hata na wale walioheshimiwa kama vile viongozi wa dini na kisiasa:

    a) Ndoa ya Mwanamume mmoja Vs Wake wengi !!!
    b)Ndoa za Mwanamke1 Vs Wanaume wengi!!!
    c)Ndoa za Jinsia Moja (ME vs ME au KE vs KE) !!!
    d)Ndoa za Mikataba!!!
    n.k, hii ni baadhi tu ya mifano ya ndoa mbandia ambazo katika kizazi cha leo zimekuwa na maanda kuliko ile halisi ya Mme1 Vs Mke1. Wapendwa kuna kanuni isemayo. “shetani uigiza vitu halisi kuwa bandia ili watu wavidharau vile halisi”. ni hatari.

    WanaSG binafsi napenda kuwakumbusha mambo kadhaa kwa kuangalia pale edeni ili tuwe na ndoa zenye furaha na amani na hatimaye tufaidi ‘mbingu ndogo tungalipo hapa duniani’.

    Mara nyingi tunakosea kuanzia kwenye kuwatafuta hao wenzi wa maisha. hebu twende;

    Kabla ya Ndoa:-Kanuni muhimu wakati unatafuta Mke Mwema

    1.Ruhusu Mungu akutafutie. Biblia inasema katika Mwaz2;Adamu alilala usingizi Mungu akamfania mke. Tusitumia macho ya nyama na damu. “tuaingia chaka”.

    2.Awe wa kufanana nawe- kitabia-wengi tunapenda kuangalia umbo, urembo, mali, elimu n.k na kupuuzia tabia. wengine wanadiriki kusema ‘umbo kwanza., tabia nitambadilisha’. ukisikia anayesema hivyo, yupo hatarini.

    3.Awe wa Imani yako: kumbuka Samson mteule wa Mungu alipuuzia ushauri wa wazazi wake kuoa wajamii yake (israel) maisha yake wote tunayatambua.

    4.Epuka kujuana nae kimwili kabla ya Ndoa/Mungu kuruhusu- wengi leo tunasema ‘siwezi kuuziwa mbuzi kwenye, gunia’ matokea yake tunafanya dhambi ya uzinzi na hivyo anyayetuunganisha sio Mungu bali shetani. Kumbuka Wacha Mungu usubiri kipindi chote cha uchumba hadi pale wanapooana ndipo ukutana kimwili. Mfano. wazazi wa Yesu, Yusufu V Mariam-maandiko yanaonyesha walikuwa waaminifu wakati wa uchumba na ndio maana mariam alikuwa bikra na hivyo kumzaa Yesu.

    5. Pesa/mali/elimu sio vya lazima kuwaunganisha wanandoa. Kumbuka Mungu alipowapatia riziki za kila siku Adamu na Hawa katika bustani ya Edeni

    Baada ya Ndoa

    1.Anza na BWANA, ENDELEA na BWANA na hatimaye maliza naye. Maombi ya familia ni muhimu kujenga ndoa zenye furaha na amani

    Mume ampenda mkewe na mke amtii mumewe-kinyume chake ni kilio

    2. Waambatane- sio baba anafanyakazi Arusha na mama anafanya kazi Songea- ni katika utengano mara nyingi uaminifu upotea

    3.Kutunza viapo vya ndoa kwa kuwa waaminifu kwa kila mmoja

    4. Maneno: NAKUPENDA, NISAMEHE, POLE ni muhimu sana kujenga Ndoa Imara

    5.Uvumulivu na kuchukuliana mizigo wakati wa matatizo ni jambo lingine Muhimu

    Mpendwa hizo ni baadhi ya sababu ambazo zisipofuatwa ndoa yako au yangu , leo au kesho inaweza kuwa na migogoro na hatimaye kuvunjika

    Ila tutiane moyo kwani hii ni zawadi toka kwa Mungu tunayopaswa kuipa heshima yake.

    Mbarikiwe saana.

  130. Kwakwel Mtumishi umenena vyema zipo sababu nyingi saana bt hizi chache ulizoziorodhesha ziko vizuri.Ndoa ni mpango ambao Mungu aliupanga tena watu waishi kwa amani,furaha na raha kama kaparidise kadogo ka duniani.Tatizo la cc kuwa kwenye ndoa 2lizonazo ni cc wenyewe kushindwa kucmama kwenye nafac ze2!tena wapendwa wengi hawalichukulii kwa uzito!ndiyo maana mwisho wa cku majuto ndiyo yanatawala!ni bora uwe cngle au kusubiri mpaka utakapo pata yule wakwako yaani yule unayefanana naye kuliko kuingia kwenye ndoa itakayo kaa miezi3 tu na kuvunjika.Kuishi na mtu ambaye c wa kwako ni sawa na kupewa adhabu ya kubeba nyoka au mijusi mgongoni yaani uwe unatembea nayo kila cku!c mchezo ni ngumu mnoooo!yaani kama watalazimisha kuishi lazima kila mmoja atakaa chumba chake kama wanaishi chumba kimoja basi lazima katikati ya kitanda kuwe na mpaka!yaani kila m2 anaishi kivyake.

  131. mchungaji mitimingi, umesahau kuwa moja ya maeneo ambayo shetani analenga katika kanisa ni kuvuruga ndoa, hao unaoona wametanga sio walitengana siku walipopeana talaka, waliishi katika hali hali hiyo muda mrefu. wakiwa katika hali hiyo watamwabuduje Mungu wao, pili ndoa inajenga kanisa linalofuata kwa kulea kizazi katika maadili ya kikristo na mashirikiano baina ya wanandoa, wakiishi katika matengano kusudi hilo halitimii. huo ndo mpango mzima wa shetani kuondo amani na kutengania maambatano ya kindoa. Barikiwa

Andika maoni yako

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s